ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ประธานช้างโดนส้นตีน 55
  • รายงานสดจากขอนแก่นว่าขณะประธานช้างกำลังดื่มเบียร์อย่างได้รสชาติได้มีส้นตีนคู่งามไม่ทราบยี่ห่อได้ลอยเข้ากระทบกับปากหมาๆ
    ของท่านประธานโครมเดียวลงไปกองกับพื้น555 ต่อหน้าสมาชิกอันทรงเกียรติในงานลากน้ำหนัก แหล่งข่าวรายงานว่าคงเป็นเพราะปากหมา
    เลยโดนเด็กแถวนั้นแต่อีกแหล่งข่าวบอกไว้ว่าน่าจะเป็นยุธการล้างป่าช้า งานนี้เอาคืนข้อหาปีนเกลียวเลยโดนผู้ยิ่งใหญ่ ต๊าฟเกลียวให้ใหม่กร๊าก
    แล้วจะมารายงานใหม่

ป.ล ประธานช้างกลายเป็นช้างล้มอายด้วยเจ็บด้วยเอ้าพวกเราช่วยปลอบมันหน่อย
    ไฟล์แนบ
    1259164532.jpg 57K
  • น้าผี ว่าน่าจะเป็นอันหลังมากกว่าไม่มีใครกล้าเดินเข้าไปเตะกลางงานหลอกคนเยอะแบบนี้เจตนาเอาให้อายเฉยๆนี่เค้าเรียกว่า เฉือดไก่ให้ลิงดูแต่ถ้ายังปากดี

ไม่เลิกคาดว่ารอบหน้าชุดใหญ่แน่น้าร่วมอยู่ในงานด้วยมากันเป็นทีม ทำ ระวัง พาหนี มืออาชีพชัวร์เห็นแล้วหนาวแทนท่านประธานเล่นกันแรงจังเหอะๆ
  • น่าจะมีภาพของจริง มาประกอบจะได้จินตนาการได้ว่าเหตุการณ์ตอนนั้น เป็นไง
  • ช่วยชี้เเจงรายละเลียด
    ให้ทราบหน่อยครับ
    อยากทราบเรื่องจริงหรือเล่น
    ใครตีใครโปรดอธิบาย

อย่าว่างั้นงี้เลยครับ

อยากทราบจิงๆออิอิ
  • ชอบเสือกจังพวกมึงอ่ะกูเด็กขอนแก่นโว้ยไอ้สัตว์แน่จริงมึงมาใหม่ดิไอ้พวกบอร์ดหมาหมู่พวกกู twpa ของจริงโว้ย
    กูอยู่บอร์ดพวกกูมึงมาเสือกอยากรู้กันทำไมว่ะ หมาซี่แม่มึง
  • ให้ความเป็นธรรมด้วย หากมันไมร้ายแรง******แต่ มันผิดจริงๆเอาให้จมตีน
  • กำ จริงเปล่า น่าจะมีภาพประกอบ คงจะมันส์กว่านี้
  • กูไม่เชื่อ ใครสักคนที่น่าเชื่อถือออกมารับรองหน่อยว่าเป็นเรื่องจริง อยากรู้ว่าจริงหรือเปล่าวะ สะใจโครตๆ
  • ส้นตีนนะไอ้เวรไม่ใช่รับรางวัลแกรมมี่อ่ะวอทร์จะได้มีใครมาแถลงให้ ฟายเอ้ย
  • ไอผีตัวที่สอง เมิงนี่เกรี่ยนน่าดูนะ ระวังเกรี่ยนแตกนะเมิงอ่ะ

แต่ตลกผีตัวบนหว่ะ กร๊ากก
  • ส้นตีนนี้มีใบสั่งมาจากขาโจ๋ เหอะๆของเค้าแรงจริงๆ
  • ท่านประธาน ช้าง ครับ ขอร้องเฮ้อ เมิงเลิกกวนตรีนมาเฟีย เฮ้อออออ

ปากมรึงก็พูดอยู่ ว่า "ผมจะไปหาเรื่องคนอื่นทำไม ลูกผมก็ยังเล็ก แม่ผมก็แก่"

แต่พอว่างมาโชว์เก๋า แดรกตรีนไปคงเงียบไปอีกนาน
  • ผมก็คนขอนแก่นนะ ปกติที่ขอนแก่นก็สงบสุขดี ไม่มีขาใหญ่หรือผู้มีอิทธิพล (นอกจากมาจากค่าย)
    เวลาไปเที่ยวก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร ไม่ต้องห่วงว่าจะเป็นอันตราย
    ถ้าเรื่องที่เกิดขึ้นเป็นเรื่องจริง ถือว่าเป็นเรื่องเลวร้ายสำหรับคนขอนแก่น
    มันไม่น่าชื่นชม หรือสะใจหรอกนะ
    กล้าทำร้ายคนในที่สาธารณะ
    มันน่ากลัวมากกว่า
    เด็กๆที่มาดูหมา หรือประชาชนทั่วไป
    เขาจะคิดอย่างไร
  • คนทั่วไปก็จะถามว่าไปทำอะไรมาทำไมโดนตีนล่ะหนุ่ม ปีนเกลียวครับลุงเลยโดนต๊าปให้ใหม่โอ๊ยๆๆๆ
  • ผมก็คนบ้านไผ่ ขอนแก่น เช่นกัน ผมเข้าบอร์ดนี้ทุกวัน ก็เห็นอยู่ว่าเรื่องนี้ เป็นใคร ก็คงต้องกำราบเค้าบ้าง
    ผมไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวกะใครทั้งนั้น แต่ผมว่าการที่คนทั่วไปเห็นคนโดนทหารเตะ ก็คงพอเข้าใจหละครับ ว่าอะไร เป็นอะไร
    ทหารของเมืองที่สงบสุข ถึงออกมาเตะปากคนบ้าง
  • พวกมรึงเก่งจริงก็ขึ้นมาเองดิวะ พวกหมาลอบกัดนี่หว่า จะทำทั้งที ยังต้องใช้คนอื่นมา

คนจริงเค้าไมทำกันแบบนี้หรอก โว้ย ไอ่หมาหมู่
  • เห็นด้วยกับคนบ้านไผ่ และ dogmilo ครับ

เอากลางๆก็ไม่ควรทำในที่สาธารณะ เด็กๆก็เห็นกันเยอะ แต่ยอมรับว่ามืออาชีพมากๆครับ กลบรอย แฝงตัว ดีมาก

ผมก็เตือนน้องเขาหลายครั้งแล้วนะ ทั้งตอนปีใหม่ด้วย มันไม่ควร อยู่ใครอยู่มันก็ดีแล้ว...

มันไม่ใช่ข้อพิพาทของกลุ่มคน เป็นเพียงความเกรียนระหว่างบุคคล ขอให้จบลงเพียงเท่านี้นะครับ

แต่ถ้าน้องมันยังไม่เลิกซ่า ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วครับ

ด้วยความเคารพ
  • เห็นกวนตีนมานานโถหน้าสงสารคงเจ็บหน้าดูช้างสู้ๆช้างช้างสู้ตาย55555555
  • ใครว่าลอบกัดจ๊ะลอบกัดต้องแอบทำในซอยนี่เตะในที่สาธารณะประชาชนเป็นร้อยข่อยซิเห็นกับตาบ่อได้หมาหมู่มันมาคนเดียวหัวเกรียน
    โครมเดียว เซแทดๆหงายเงิบข่อยว่ามันก็สมควรอยู่ล่ะในงานมันยังโม้ให้ข่อยฟังอยู่มันด่ามาเฟียในงานปีใหม่คนเป็นร้อยรู้หมดเท่ห์บ่อผีตวที่ไปด่าเค้าระวังเด้มึงอ่ะตัวซวย บักห่านิ
  • ปักหมุดด่วน ช้างยิ้มโดนตีน
  • พี่มาร์คช่วยปักหมุดกระทู้นี้ด้วยครับ จะได้ฮากันทุกภูมิภาค โย่ว ๆ
  • งงว่าในงานก็ขอนแก่นถิ่นพี่ช้างแก ทำไมไม่ใครช่วยแกบ้างเลยเหรอ งง?
  • -เมือง พุทธ ครับ
  • ให้ของขวัญวันวาเล็นไทล่วงหน้าเลยเหรอครับ คุณช้างโชคดีมากๆ คงไม่มีใครอยากโชคดีแบบนี้แน่ๆ เลย
  • :m037:ทำไมไม่หลบครับ:m078:
  • ช้างมันนั่งหันหลังคุยกันอยู่มันเลยโดน พอไอ้คนเตะมันเตะเสร็จมันก็วิ่งเป็นหมาเลย (วิ่งเร็วมากๆ)
  • สรูปว่าโดนเตะจริงใช่ป่ะ...???
  • เตะแล้ววิ่งป่าราบเลยเหรอ 555 แต่ก็ยังดีที่มันกล้าเตะ จ้างเบียร์ช้าง 3 ขวดป่าววะ

หรือกาว 1 กระป๋อง

มันต้องเตะเสร็จแล้วยืนชี้หน้า พูดเสียงนิ่งๆว่าที่หลังมึงอย่าปากดีอีกนะไอ้สาด
  • เขี่ยห่าอะไร แล้วมึงน่ะเอาเขามาลงโชว์หลาแบบนี้ว่าเขาโดนซ่นตีนน่ะ มึงเอาลงทำไมวะ ไม่ยิ่งกว่าเขี่ยอีกเหรอ

แล้วทำไมมึงไม่ใส่ชื่อจริงมึงล่ะ ถุย ให้ล๊อคอินแต่มึงก็ใช้นามแผงมึงมันก็ไม่ต่างจากผีล่ะวะ ไอ้ขี้กาก

จะใส่ชื่อหมาแมวหรือ IXY มึงว่ามึงแน่เหรอวะ ก็ไม่มีใครรู้ว่ามึงเป็นใครอยู่ดี ไอ้เวร โชว์โง่นะมึง เสือกมาด่ากู กระจอกชิบหาย ขากทุ๊ยยยย
  • เหรอไอ้ผีขี้กากงั้นข้อยลบจั๊งซี่โอเคบ่อผีหำน้อย
  • ไอ้ผีตัวบนไอ้ช้างยิ้มเป็นพ่อมึงเหรอไอ้สาดดดทำตัวปกป้องมันตอนมันโดนเตะปากทำไมไม่หน้าไปรับตีนแทนมันว่ะไอ้ควาย
  • ถ้าเป็นเรื่องจริง ใครทำก็ยังไม่รู้เลยเตะแล้ววิ่งหนีนี่ สงสัยมันน่าจะทะเลาะก่ะคนแถวนี้มากกว่าไม่น่าจะมีคนจ้างมาทำหรอก
  • ผีกะทุ้5 ผมถามดีดีคุนเสือกด่าผม

คุนก็เดกขอนแก่น ผมก้เดกขอนแก่น

แล้วถ้าผมอยุที่อื่นมึงจะทำไม

คุณเลี้ยงพิท กูก้เลี้ยงพิท

ผมถามเพราะผมก็พอจะรุจักคนในวงการ

เมื่อวานโชวลากผมก้ไป แต่ผมไม่เหนเหตุการ

ผมก็เลยอยากรุว่าเกิดไรขึ้นกับประธานช้างแค่นั้นเอง
  • หมาลอบกัดหนาตัวเมียไง มันกล้าตรงไหนพอแถวนั้นเหลือคนสองคนแม่งค่อยมาแอบกัดข้างหลังเจ๋งจริงเก๋าจริงทำไมต้องหนี พวกกูตะโกนจากอีกฝังเม่งจุกตูดหนีไปเลย มึงระวังไว้ มีรูปถ่ายติดหน้ามึงด้วย ตำรวจลากคอมึงแน่ถ้าไม่แสดงตัวกูว่าน่าจะโดนเยอะเหมือนกัน เด๋ว ว่างกูจะเอารูปมาลงในบอร์ดนี้
  • สรุปว่าโดนตรงปากที่เสีย 55555
  • ผมชื่อหมอเถื่อน เนื่องจากว่า login ไม่ได้ ขอใช้ชื่อผีละกันนะครับ พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ลุงๆ ป้าๆ เก่าๆ น่าจะพอยังจำได้

ในความคิดผมนะครับ ย้ำว่ามันเป็นความคิดผม ไม่ได้บอกให้เชื่อหรือไม่เชื่อ ตามนี้

ช้างโดนตีน ก็ถือว่า เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ เพราะว่า ถ้าใครก็ตาม ที่ไปกวนตีนคนอื่น ก็ย่อมโดนได้ ไม่ได้แปลกอาราย เมื่อคุณคิดดีแล้วว่าคุณจะไปกวนตรีนใคร คุณก็ย่อมเตรียมใจรับผลของมัน ไม่ว่าจะเป็นเด็ก แถวนั้น หรือมีการ เตรียมตัวมา

ถีบที สอง ที แล้ววิ่ง ลองไปดูตามข้างทางครับ หมาไทยหลงอยู่ไม่มีเจ้าของ วิ่งมากัด แล้วก็ใส่เกียร์หมาหนีไป ไม่ต่างกัน แต่ไม่ใช่นิสัยพิทบลู

ไปโดดถีบกันในงานลากน้ำหนัก 5 5 5 ความคิดเหมือนเด็กเกรียนทั่วๆ ไป ไม่ลองคิดถึงหัวอกคนที่เค้าจัดงานบ้างครับ เกิดว่า คุณกำลัง จัดงาน....(what ever) แล้วบังเอิญ มี ไอ เปรตที่ไหนไม่รู้มาโดด ถีบในงานคุณ คุณคงจะ ......1.ดีใจ 2.เสียใจ 3.เฉยๆ(จำไว้ด้วยว่าตอบข้อไหน มันจะเป็นมาตรฐาน ในงานของคุณด้วย)

หวังว่า เรื่องครั้ง นี้ คงทำให้ต่อมวุฒิภาวะ ของผู้ ที่เกี่ยวข้อง หลังสารอะไรออกมาบ้าง

หรือถ้าไม่ดีขึ้นมา ก็ติดต่อมาที่ผม เดี๋ยวจะต้ม "น้ำสมบัติผู้ดีให้แดก" และก็ "น้ำกาละเทศะ"ให้อาบ
  • คนที่ไม่เกี่ยว โปรด อย่าเสือก ถ้าไม่อยากเดือดร้อน โปรดอย่าทำตัวเป็น "ฮีโร่"

กระทืบกลางงานคนเยอะแยะยังทำได้ กระทืบที่บ้านจึงไม่ยาก นี่แค่เตือน จำไว้ มีทติ้งครั้งหน้ารึมบึง อย่าปากเสียอีก

ฝากเตือนไอ้อ้วน เสื้อดำด้วย ครั้งหน้าไม่รู้ที่มาที่ไป อย่าทำตัวเป็นฮีโร่ วิ่งเข้ามาแบบนั้น เจอปืนสวนไม่คุ้ม
  • ผมมีอะไรจะเล่าให้ฟังสมัยผมเป็นวัยรุ่นเคยไปยืนรอโทรศัพท์สาธารณะกับเพื่อนที่หน้าวัดแถวบ้าน มีผู้หญิงยืนโทรศัพท์อยู่ก่อนในตู้ผมก็รอทำไมนานจังว่ะ

ด้วยความคะนองปากจึงตะโกนออกไปว่าคุยเหี้ยไรโคตรนานเลยว่ะ หญิงคนนั้นถามสวนกลับมาว่ามึงด่าใครผมเลยสวนกลับไปว่า ด่ามึงและอีเหี้ยคุยเหี้ยไรว่ะ

นานฉิบหายเธอคนนั้นบอกว่ามึงรอเดียวอย่าไปไหนน่ะ ผมยืนหัวเราะพร้อมบอกว่าไวๆน่ะเจ๊ กูเหรอจะอยู่ให้โดนตีนหนีกลับบ้านครับขณะนั่งดูที่วีอยู่ในบ้านมี

รุ่นพี่แถวบ้านสองคนเดินเข้ามาเรียกให้ออกมาข้างนอก พร้อมบอกว่าไอ้เหี้ยมึงด่าพี่สาวกูหลอจมตีนกองที่หน้าบ้านก่อนโดนตีนผมยังขอร้องว่าพี่ขยับออก

จากหน้าบ้านไปหน่อยน่ะแถมโดนกระถืบเสร็จต้องไปกราบขอโทษพี่เค้าเพื่อนผมที่ไปด้วยออกตัวจะเอาเรื่องผมได้แต่ขอร้องมึงยิ่งออกตัวกูยิ่งเละพอเหอะเพื่อน

มึงอ่ะอยู่ไหนมันไม่รู้แต่กูอ่ะอยู่ตรงนี้ จากวันนั้นถึงวันนี้เป็นเวลายี่สิบกว่าปีเหตุการณ์นี้สอนผมในการดำรงชีวิตมาตลอด เรื่องคำพูดคำจา อ่อนน้อมถ่อมตน

มาคุยเรื่องช้าง ผมไม่รู้ว่าเกิดจากเรื่องส่วนตัวที่ปากไม่ดีโดนเด็กแถวนั้นหรือโดนใบสั่งจากใครหรือป่าวแต่ผมลองจะวิเคาะห์ออกมาเพื่อจะเห็นภาพอะไรมากขึ้น

กรณีแรกโดนเด็กจิ๊กโก๋แถวนั้นเล่นความเป็นไปได้ก็อาจจะมีแต่ที่อ่านดูเดินเข้าเตะคนเดียวแล้ววิ่งหนีไปมีเหตุให้คิดอยู่ว่าไม่มีวัยรุ่นคนไหนใจถึงขนาดเดินเข้าไป

เตะคนเดียวท่ามกลางผู้คนมากมาย แต่ถ้ามีผมว่าน่าจะเปลี่ยนเป็น ลูกปืนมากกว่าท่อนขาและต้องเป็นเรื่องที่โกรธเกลียดช้างมากๆถึงกับทนอดใจไม่ไหวขนาดนั้น

และยิ่งหัวเกรียนตามที่เขียนมาด้วยเป็นไปได้ยากที่เด็กไว้ผมทรงนักเรียนที่หาญกล้าขนาดนั้น

ต่อไปถ้าโดนใบสั่ง ถือว่าเป็นการลงมือที่โคตรช้าถ้าผมเป็นเจ้าของใบสั่งผมคงอกแตกตาย กูโดนด่าโดนหยามมาตั้งหลายเดือนล่ะมึงเพิ่งเริ่มนี่อ่ะนะแถมแค่เตะทีเดียว

เนี่ยอ่ะนะโคตรกระจอกเลยอยากรู้ค่าจ้างเท่าไหร่เสียดายตังค์ว่ะ แต่ๆนะครับถ้าโดนใบสั่งจริงๆต้องถือว่าคุณโชคดีมากที่โดนแค่นี้เพราะมันคือแค่สัญญาณที่เรียกว่า

แค่เตือนผมจะเล่าให้ฟัง การรับงานแต่ล่ะครั้งก่อนที่จะรับต้องมีการสืบ ประวัติ ที่อยู่ อาชีพ ชีวิตประจำวันฉะนั้นข้อมูลทั้งหมดจะถูกจดอยู่ในสมุดจากนั้นพอได้ประวัติ

แล้วสุดท้ายก็ จะเอาแค่ไหน อาย เจ็บ เข้าโรงพยาบาล พิการ ตายมีโปรโมชั่น เพ็คเกจให้ลูกค้าได้เลือกแต่ไม่ว่าด้วยอะไรผมคิดว่าเหตุการณ์ครั้งนี้น่าจะสอนอะไร

ช้างได้บ้างและขอให้งานนี้เป็นแค่ใบสั่งเพราะถ้าช้างหยุดเรื่องก็จะหยุดตาม ถ้าไม่หยุดผมเกรงว่ารอบหน้าน่าจะแย่กว่านี้ สำคัญกองเชียร์นี่ล่ะที่จะทำให้ช้างอ่วมหนักกว่าเดิม

สิ่งที่ผมเขียนเป็นการวิเคาะห์ส่วนตัวไม่ได้มีส่วนได้เสียหวังว่าถ้าช้างได้อ่านคงจะคิดอะไรได้บ้าง ถ้าคิดไม่ได้ผมก็ขอให้โชคดี
  • เหลียงเพื่อนรัก ยังจำตีนนั้นได้นะเพื่อน แต่กูรักมึงว่ะ เย้!
  • ใช่คู่นี้ ป่าวพี่หนุ่ม 5555
    ไฟล์แนบ
    IMG_2748.jpg 57K
  • กลายเป็นกระทู้ลาวกัดกันแล้วหว่ะ
  • โหเฮีย
    ฉายา เหลียงวังเวง นักเลงพระประแดง
    มาจาก ประสบการณ์ อ่วมล้วนๆ เลยนี
  • นักรบย่อมมีบาดแผล
  • มีทติ้งครั้งหน้าริมบึงเมื่อไหร่ จัดให้ดูหน่อยสิ ปืนมึงมีคนเดียวเหรอ
  • ทำไมไม่ซ่าส์ต่อวะ ปกติปากเก่งนักไม่ใช่เหรอ !!!
  • คนที่ไม่เกี่ยว โปรด อย่าเสือก ถ้าไม่อยากเดือดร้อน โปรดอย่าทำตัวเป็น "ฮีโร่"

กระทืบกลางงานคนเยอะแยะยังทำได้ กระทืบที่บ้านจึงไม่ยาก นี่แค่เตือน จำไว้ มีทติ้งครั้งหน้ารึมบึง อย่าปากเสียอีก

ฝากเตือนไอ้อ้วน เสื้อดำด้วย ครั้งหน้าไม่รู้ที่มาที่ไป อย่าทำตัวเป็นฮีโร่ วิ่งเข้ามาแบบนั้น เจอปืนสวนไม่คุ้ม

*********************************ผมไม่ได้เสือกนะ*****************************************
    "ผมว่าตนที่มันอยู่เบื่องมันอ่อนว่ะก็ดูเขาพูดดิเด้กที่ส่งมาวิ่งหางหดเหมือนหมารอบกัดเลยว่ะ"
    เพื่อนๆที่ขอนแก่นโทรมาพูดให้ฟังพูดแล้วก็เห็นใจประทานขอนแก่นน่ะจะโดนทั้งที่ก็เจอแค่ตีนตัวปลอม
    เป็นผมน่ะผมจะเอาตีนผมเองเลยน่ะเดียวตนเค้าว่าได้"นักเลงกระจอก"
    หากมีเรื่องกันจริงจัดแมตพิเศษไปเลย ทั้งคู่กล้าอ่ะป่าวพวกเต่าหดหัว
  • มีแต่พวกช่วยเขี่ย คงอยากเห็นมันโดนอีกรอบ ปราถนาดีกันจริงๆ
  • พวกมรึงอย่าเขี่ยกันมาก กรูขอร้องเหอะ

มรึงเขี่ย แต่กรูเจ็บ ไอ่แสดดดด

จาก ช้างน้อย คาราโอเกะ
  • เพื่อนไอ้ช้างเด็กขอนแก่นมีใครเก๋าเปิดเผยตัวจริงด่าไอ้คนบงการสักคนมั้ยครับผมอยากรู้ใครขี้โม้ แล้วผู้ใหญ่ขอนแก่นไม่มีใครออกตัวเรื่องนี้เลยเหรอครับ
  • ผู้ใหญ่คงไม่อยากให้เป็นการต่อความยาวสาวความยืดกันมั้งครับ เพราะสิ่งใดที่ใครทำไปย่อมรู้อยู่แก่ใจเรื่องผิดหรือถูก ควรหรือไม่ควร จะพูดไปมันก็เท่านั้นเพราะมันเกิดขึ้นไปแล้ว แค่อยากจะบอกว่าการกระทำครั้งนี้มันไม่ใช่แค่เรื่องส่วนตัวระหว่างท่านเท่านั้น แต่ท่านได้เหยียบหน้าชาวพิท-ผู้ที่เลี้ยงและรักพิทเช่นเดียวกับท่าน แล้วงานนี้มันก็ไม่ใช่แค่งานมิทติ้งที่มีกันเฉพาะกลุ่มพิท งานนี้เป็นงานที่บุคคลภายนอกจะได้เห็นและได้รู้จักพิทบลูมากขึ้น ในขณะที่ชาวพิทที่ได้อุส่าเดินทางมาร่วมทั้งทางใกล้ทางไกล กำลังช่วยกันนำเสนอความสามารถของพิทบลูให้บุคคลภายนอกได้รู้ว่าอะไรคือพิทบลูมันน่าเลี้ยงและน่าภาคภูมิใจตรงไหนถ้าได้มีมัน ทันใดนั้นกลับเกิดเหตุการณ์...ท่านคิดว่าสมควรเหรอ เหตุการณ์ที่ท่านบัลดาลให้เกิดเพื่อจะสร้างความอับอายให้ช้างนั้น มันก็ได้สร้างความอับอายให้แก่พวกเราชาวพิทบลูด้วยเช่นกัน คนที่เห็นก็คงคิดว่าถ้าเลี้ยงพิทบลูแล้วอาจจะโดน...อย่างนี้ไม่เลี้ยงดีกว่า แม้ว่าสาเหตุที่เกิดความบาดหมางนั้นจะไม่ใช่หรือไม่ได้เกี่ยวอะไรกับหมาพิทบลู แต่ก็....เพราะหมาพิทบลูนี่ไม่ใช่เหรอที่นำเรามาพบกัน ทำให้ได้รู้ว่าพวกเรานั้นชอบและจะได้ร่วมกันกระทำในสิ่งเดียวกัน จึงเกิดเป็นชมรมพิทบลูขึ้นได้ ปัจจุบันนี้มีสมาคม-ชมรม ตลอดจน คอกและฟาร์มสุนัขพิทบลูอยู่มาก ทั่วทุกภาค แทบจะทุกจังหวัด ทำให้กระแสความนิยมเลี้ยงพิทบลูเพิ่มขึ้นเป็นอย่างมาก ไปที่ไหนก็เจอพิทบลู คนนั้นก็พิทคนนี้ก็พิท เจอกันก็คุยกันตามประสาคนชอบพิท เกิดเป็นมิตรภาพระหว่างคนเลี้ยงพิทที่แผ่ขยายไร้ขีดจำกัด จนได้มีผู้นิยามประโยคนี้ขึ้น "มีพิท มีเพื่อน" (จริงๆเหรอ) แล้วประธานช้างนี่ไม่มีพิทเหรอ กลุ่มขอนแก่นและทีมงานt.w.p.a ก็ไม่มีพิทใช่ไม๊ ท่านจึงไม่ให้เกียตรและไม่นับว่าเป็น "เพื่อน"
  • CommentAuthorPittyMk CommentTime6 ชั่วโมงก่อน | February 4, 2010, 12:46 am
    ผู้ใหญ่คงไม่อยากให้เป็นการต่อความยาวสาวความยืดกันมั้งครับ เพราะสิ่งใดที่ใครทำไปย่อมรู้อยู่แก่ใจเรื่องผิดหรือถูก ควรหรือไม่ควร จะพูดไปมันก็เท่านั้นเพราะมันเกิดขึ้นไปแล้ว แค่อยากจะบอกว่าการกระทำครั้งนี้มันไม่ใช่แค่เรื่องส่วนตัวระหว่างท่านเท่านั้น แต่ท่านได้เหยียบหน้าชาวพิท-ผู้ที่เลี้ยงและรักพิทเช่นเดียวกับท่าน แล้วงานนี้มันก็ไม่ใช่แค่งานมิทติ้งที่มีกันเฉพาะกลุ่มพิท งานนี้เป็นงานที่บุคคลภายนอกจะได้เห็นและได้รู้จักพิทบลูมากขึ้น ในขณะที่ชาวพิทที่ได้อุส่าเดินทางมาร่วมทั้งทางใกล้ทางไกล กำลังช่วยกันนำเสนอความสามารถของพิทบลูให้บุคคลภายนอกได้รู้ว่าอะไรคือพิทบลูมันน่าเลี้ยงและน่าภาคภูมิใจตรงไหนถ้าได้มีมัน ทันใดนั้นกลับเกิดเหตุการณ์...ท่านคิดว่าสมควรเหรอ เหตุการณ์ที่ท่านบัลดาลให้เกิดเพื่อจะสร้างความอับอายให้ช้างนั้น มันก็ได้สร้างความอับอายให้แก่พวกเราชาวพิทบลูด้วยเช่นกัน คนที่เห็นก็คงคิดว่าถ้าเลี้ยงพิทบลูแล้วอาจจะโดน...อย่างนี้ไม่เลี้ยงดีกว่า แม้ว่าสาเหตุที่เกิดความบาดหมางนั้นจะไม่ใช่หรือไม่ได้เกี่ยวอะไรกับหมาพิทบลู แต่ก็....เพราะหมาพิทบลูนี่ไม่ใช่เหรอที่นำเรามาพบกัน ทำให้ได้รู้ว่าพวกเรานั้นชอบและจะได้ร่วมกันกระทำในสิ่งเดียวกัน จึงเกิดเป็นชมรมพิทบลูขึ้นได้ ปัจจุบันนี้มีสมาคม-ชมรม ตลอดจน คอกและฟาร์มสุนัขพิทบลูอยู่มาก ทั่วทุกภาค แทบจะทุกจังหวัด ทำให้กระแสความนิยมเลี้ยงพิทบลูเพิ่มขึ้นเป็นอย่างมาก ไปที่ไหนก็เจอพิทบลู คนนั้นก็พิทคนนี้ก็พิท เจอกันก็คุยกันตามประสาคนชอบพิท เกิดเป็นมิตรภาพระหว่างคนเลี้ยงพิทที่แผ่ขยายไร้ขีดจำกัด จนได้มีผู้นิยามประโยคนี้ขึ้น "มีพิท มีเพื่อน" (จริงๆเหรอ) แล้วประธานช้างนี่ไม่มีพิทเหรอ กลุ่มขอนแก่นและทีมงานt.w.p.a ก็ไม่มีพิทใช่ไม๊ ท่านจึงไม่ให้เกียตรและไม่นับว่าเป็น "เพื่อน"

เอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่น ขายขี้หน้าคนอีสาน
    ใครเคยว่าเขาจัดงานขายอาหารหมา
    ใครวันนี้ขายอาหารหมาจัดงานลาก
    ใครยุแหย่แบ่งฝ่ายแบ่งภาค
    ใครปลุกปั่นความเกลียดชัง
    ใครทำเว็บบูลวาไรตี้ล่ม
    ใครเมาเหล้าด่ามาเฟีย
    ใครขู่ทำร้ายมาเฟีย
    ใครเอาGMลงป่วนที่นี่
    ใครโทรด่ามาเฟียตอนปีใหม่
    เปิดกระโหลกอย่ากินหญ้ามากเกินไป
    คนเล่นบอร์ดนี้ไม่ได้กินหญ้าเหมือนคุณนะจ๊ะ

อย่าเห็นแต่ความเลวของคนอื่น