ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อ๊อฟ กจ. มึงจะเอายังไงกับกู
  • Plugz_RRK เรื่องบุคคลก็ว่าตามไปบุคคลนะครับ กรุณาอย่ามาเอาทั้งกลุ่มเข้ามาเกี่ยวสะดีกว่า
    ---- อีกอย่า่งรอให้ พี่อ๊อฟมันมาพูดเองละกันครับว่า จะเอายังไงกันต่อไป ----เพราะว่าพึ่งรับรู้เองครับ
    ----ทั้ง 2 ฝ่ายจะเคลียกันยังไงก็แล้วแต่จะตกลงกันเลยครับ----

เน้นความเป็นอยู่ฉันท์พี่น้องเป็นหลัก ...............อ่านมาตั้งนาน สะกิดติ่วอยู่เรื่องเดียว Plugz_RRK ออกตัวก่อนเลย
  • ขอบคุณคับพี่ยุทธแต่การกระทำครั้งนั้นจริงแล้วพี่อาทโทรหาผมอีกเครื่องก่อนหน้าพี่โฟรคสัก2-3 นาทีได้ซึ่งจริงๆผมก็ไม่ล่วงรู้
    ว่าทั้ง 2ฝ่ายมีอะไรกันแต่เริ่มต้น เพราะพึ่งคบและเริ่มคุยกัน 2 ฝ่าย จนพี่โฟร์คโทรมาผมก็บอกว่าเดี๋ยวแปปนะพี่โฟร์คโทรมาก็เลยไม่ได้วางอีกเครื่องแต่เครื่องที่คุยมันชาตแบตอยู่จึงเดินไปไหนไม่ได้ ..จนคุยกันจบก็ไม่เห็นพี่อาทเล่าหรือด่าใคให้ผมฟังเลยผมก็เลยไม่ติดใจอะไรเพราะไม่เคยนึกว่าจะเจออะไรแบบนี้ ...ถ้ากรณ์นี้ผมก็ขอโทษแล้วกัน ....

ไม่รู้ว่าเค้ามีอะไรกัน โธ่ๆๆๆๆพ่อใสซื่อ ไอ้หน้าด้านกล้าพูดเนอะ
  • *** เห็นด้วยกับพี่ยุทธนะคร๊าบๆๆๆๆ ท่าจะเป็นทางออกที่ดีทั้ง2ฝ่าย

ยังไงก็เป็นเรื่องของ2คนก็เครียกันดีกว่านะ

(อย่าพยายามลากคนอื่นมาเกี่ยวนะคร๊าบๆๆน้าผี ขอร้อง)

ขอให้มันจบด้วยดีนะคร๊าบๆๆๆ
  • เรื่องอะไรกันหว่าอยู่กาญครับไม่เข้าบอดมานานงงงงงงง ผิดก็รับแบบลูกผู้ชายไม่ผิดก็สู้ให้มันสุดๆไปเลยไอ้น้องสู้โว้ย
    แต่ถ้าผิดอย่าไปหน้าด้านเถียงเพราะเดี๋ยวจะจบไม่สวยโดนแบบพี่ช้างเจ็บนะจะบอกให้แต่ถ้าไม่ผิดแสดงออกมาให้เห็น
    คนเมืองกาญช่วยเต็มที่แต่ถ้าผิดจริงไม่ต้องมาคุยกันอายแทน
  • เออ เพื่อนมึงไปไหนหมดวะ ไม่ออกมาวะ ทีกระทู้ไอ้หมีโดนผีด่านี่ออกมายกแก๊ง
  • :001::001::001: ใจเย็นๆกันดีกว่าครับ ท่านๆๆ เวลาจะทำให้ทุกอย่างคลี่คลาย ถ้าเป็นการเข้าใจผิดกันจริงๆๆ . :030::030::030:

:019: ยังไงก็คนเคยรู้จักกันและนับถือซึ่งกันและกันนะคร๊าบ ท่านๆๆ:015:
    ไฟล์แนบ
    qqq.JPG 27K
  • CommentAuthorOFFshokunkungfu CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | February 4, 2010, 6:10 pm [มีการแก้ไข]
    ส่วนกรณีอีก 1 ท่านที่ไปบอกพี่นั้น...ผมก็จะขอบอกด้วยแล้วกันว่ามีแต่เขาด่าทีมอื่นให้ผมฟังแต่ผมไม่เคยเสริมเพราะขนาดเขายังด่าทีมอื่นได้สักวันเขาก็จะแว้งกัดผม ...ผมคงไม่โง่หรือคะนองปากให้ตัวเองตายหรอกคับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

กล้าพูดนะมึง ว่าตัวเองไม่คะนองปาก ฮ่าๆๆๆ

ขนาดในนี้ มึงใช้มือจิ้มแป้น มึงยังตอแหลซะ นับประสาอะไรกับปากของมึง
  • ทำไมต้องเคลียร์ 2คนอยากร่วมด้วยช่วยกันได้มั้ยคิน ฮือๆ เค้าเป็นผู้ใหญ่ในวงการน่ะ
  • ไรหว่าพี่เหลียง
  • 2 ค่ายใหญ่คงรู้ถึงสันดานมันแล้วนะ คงต้องตัดหางมันแล้ว แต่ถ้าไม่ตัดก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี
  • 555555555................ อ๊อฟ กลัวเจ็บ เข้ากับสถานการณ์จิงๆ
  • พี่ปอนด์ ผมจะบอกให้ฟังว่าไอ้_นี่แหละที่ชอบแทงข้างหลัง ไอ้_นี่แหละบ่างช่างยุตัวพ่อหรืออาจจะเป็นตัวแม่ก็ได้ ไอ้_นี่แหละชอบทำตัวเป็นคนดีพูดจาน่าเชื่อถือแต่ตัวตนที่แท้จริงนินทาคนนู้นทีคนนี้ทีตัวพี่ก็โดนว่ะนี่เรื่องจริง ที่สำคัญไอ้_นี่แหละเป็นคนที่พี่บอกว่าเป็นผู้ใหญ่ เป็นคนดีแต่ขอบอกว่าลับหลัง_ได้ใจ จำไว้อย่างน้องไม่เคยจะคิดร้ายกับใครก่อน พวกเรามีแต่มิตรภาพให้กับทุกคน พี่ลองคิดดูว่าหลายๆเรื่องในเหตุการณ์ครั้งก่อนๆที่พี่ทะเลาะกับคนอื่นพวกเราช่วยกันสุดตัว แต่เมื่อพวกเรามีเรื่องพี่บอกพี่ไม่ยุ่ง(เพราะพี่จะเอาหมาไปให้มันทับแต่พี่ไม่เคยคิดหรือว่าพี่ก็เคยให้ฟิวเจอร์ทับหมาพี่เหมือนกัน)อันนี้มันน่าน้อยใจ ใครเลียตูดใคร ใครดูดไข่ใคร ใครไปปาดฝาใครอันนี้คิดเอาเองว่าขนตูดหรือขนไข่ของใครจะเลื่อมมากกว่ากัน...........ส่วนเรื่องที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้กับอ๊อฟ กจ ไอ้นี่มันเป็นคนพูดตรงกับคนที่มันรักมันนับถือ แต่ถ้ามันเห็นใครที่มันคิดว่ามันไม่ชอบก็จะเป็นอีกอย่าง....อยากให้พี่ปอนด์ใจเย็นนิดนึงแล้วมาคุยกันจะดีกว่า ถ้าจะให้ดีเอาไอ้ตัวที่เสี้ยมเขาให้ชนกันตัวพ่อ บ่างช่างยุตัวแม่มาด้วยก็ได้ (จะได้เป็นพยานบุคคลมีตัวตนไม่ใช่ผีกะหรั่วที่รอจับป๋าไปวันๆ)
  • ** โห้ๆๆ เดียวเค้าก็หาว่ารุมอีกเฮียๆๆๆๆๆ.............

แค่นี้อ๊อฟก็แย่แว้วนะเฮีย สังคมเค้าตัดสินอยู่แว้วนะเฮีย

แต่ถ้าเฮียเห็นสมควรผมคงไม่ห้ามได้

เรื่องนี้ผุ้ใหญ่ทั้งนั้นผมก็เด็กคนนึง....

แต่กระทู้นี้ยาวแน่ๆๆๆๆ 555555.++++
  • ลุมบ้าไรคิน แค่อยากรู้ว่าเคลียร์ยังไงเฉยๆ
  • มันต้องเคลียร์ในนี้
  • ใข่ มันต้องจบในนี้
  • ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
  • กระทู้ทุบสถิติอย่างนี้ว่าแต่ป๋าไปไหนเนี่ย
  • ผมไม่รู้ ผมมาวววววววววววว
  • แล้วทำไม NEW GENS ไม่เล่นบอร์ดนี้
  • 555ไอ้ก๊วนนี้จนมุมอีกจนได้หรือว๊ะ 555 4วันก่อนในกระทู้ของหัวหิน น่ะแม่งหลอกด่าพี่จุ๊ยส์ไปทีนึงแล้ว นี่มาแหลน กับตาปอนด์อีก งานนี้ล่ะ มึงแดกตรีนตาปอนด์เสดมาเดก ตีนแนวๆเดด เมทัลอีกอ่ะ ขี้ออกปากแง๋ๆเลยมึงงานนี้ เอ๊าเชียร์ๆ
  • Golf_NB เพื่อนสุดที่รักปายหนายอ่า น่าสงสารน้องอ๊อฟซี่จัง คงทำกรรมไว้เยอะ
  • อ๊อฟเพื่อนมึงไปไหนหมดวะ
  • โดนตีนแน่มึง รับประกัน ช่วงนี้อย่าออกนอกบ้านหละ

เดี๋ยวจะไปร่วมยำตีนมึงด้วย
  • พวกเรานิวเจนส์ก็เป็นกลุ่มที่เลี้ยงหมาเล็กๆแค่นั้นครับไม่ได้ใหญ่โตอะไรไม่ยิ่งใหญ่คับฟ้าแต่ก็ไม่เคยไปเลียตูดดูดไข่หรือปาดฝาใครว่ะ...พี่ปอนด์พี่ยุทธ ทั้งสองคนก็สนิทกับเราแต่ "เพื่อผลประโยชน์" ทำให้ต้องสนิทกับแพลตทริอร มากกว่า(ไม่ไหวต้องเคลียร์) อย่าไปโทษว่าอ๊อฟมันเอาใจนิวเจนส์แทงข้างหลังแพลตทริอรเห็นๆ เพราะนิวเจนส์ตะหากที่โดนแทงข้างหลังจากคนที่เราเรียกมันว่า"พี่"มันโฟนอินหาพวกไปทั่ว ทุกคนรู้ว่าเรากับ คนที่เราเรียกมันว่า"พี่"มีปัญหาผิดใจกันแต่ไม่มีใครรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร เพราะมันทำลับหลังมันแทงเราข้างหลังแล้วแอบอยู่ใต้กระโปรง ให้ไอ้พวกลูกกระโปกออกรับหน้าแทน ตอนนี้มันก็กลับมาทำหน้าที่ของมันอีก เฮ้อ...บ่างช่างยุตัวพ่อ
  • งานนี้K.ปอนลงมาลุยเอง เป็นเกียรติแก่ไอ่อ๊อฟจริงๆๆ
  • เอาเป็นว่าเรื่องประชุมสายผม ขอโทษทุกคนแล้วกัน ..... *******

แต่เรื่องด่าคนอื่นหรือด่าพี่ปอนผมไม่ได้ทำจริงๆ ยังไงขอความเป็นธรรมให้หน่อยแล้วกันให้สังคมตัดสินแล้วกัน
    เพราะผมไม่สามารถทำให้คนทุกคนเชื่อได้ว่าผมไม่ได้ทำจริงๆเรื่องด่าพี่ปอน .... ....

...... ขอบคุณพี่ปอนคับที่สั่งสอน :025: .......

ส่วนกับคนยุเดี๋ยวมีแน่คับไม่ต้องห่วงเอาทีละแผล ให้เวลาวัดกันไป ...
    ส่วนใครอยากมีต่อว่ามา*** คุณวุธคับผมไม่ทำให้เสียชื่อบ้านเราอยู่แล้วคับ อิๆๆ***

คุณแดดเดียวคับถ้าอยากมีก็โทรมาเลยนะ หาเบอร์ผมได้ไม่ยากแล้วช่วยหาเรื่องที่จะมีมาด้วยนะ ...อยากรู้เหมือนกันมีอะไรคาใจ ...

เอาเป็นว่าขอบคุณพี่ผีทุกตัวและขอบคุณเพื่อนๆทุกคนคับ ......

จบแล้วคับขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
  • เฮ้ย! อะไร อ๊อฟเลียตีนหรืออ๊อฟกลัวตีน มึงเป็นอีแอบด่าเค้าแล้วจะจบง่ายๆแบบนี้
  • อ๊อฟครับ เมื่อวันที่คุณด่าในipit ผมโทรหาคุณถามว่าคุณด่าใครคุณบอกว่าไม่ได้ด่าผม เราไม่มีปัญหาอะไรกันครับพี่
    วันนี้คุณบอกว่าในวงการมันแคบพูดอะไรถึงกันหมด ผมแค่เล่าเหตการณ์ให้ฟังเกี่ยวกับกลุ่มนั้นให้ฟัง คุณว่าผมด่าเค้าให้คุณฟังหรือ
    แล้วเรื่องประชุมสามสายทำถูกแล้วหรือครับ ทำอะไรยอมรับหน่อยครับ ผิดถูกสังคมตัดสินได้ครับ ไม่รู้จริงหรือ หรือแกล้งไม่รู้ ถ้าพูดอะไรออกมาให้ยอมรับบ้างว่าพูด
    ส่วนตัวผมเมื่อมีการพูดถึงเรื่องนี้ผมพูดตรงๆว่าคุณบอกว่าคุณไม่ได้ด่าผมคือเรื่องจริง และที่คุณไปพูดกับใครต่อใครว่าคุณด่าชลบุรีคุณรู้อยู่แก่ใจว่าจริง อย่าต้องให้บุคคลอื่นๆออกมายืนยันเลยโตแล้วครับ มันจบตั้งแต่คุณไม่ได้ว่าผมพอแล้ว
    แต่วันนี้อาทนิวเจน โทรบอกปอนด์ว่าคุณไม่ได้ด่าปอนด์ แต่คุณด่าผมสรุปคุณด่าใครครับ ผมอยากรู้ความจริงเหมือนกัน และผมไปทำอะไรให้คุณครับ คุณถึงมาด่าผม แต่ถ้าทางนิวเจนไม่เคยด่าผมให้คุณฟัง แล้วคุณเคยมีเรื่องอะไรกับผมหรือครับ ตัวเป็นๆคุณผมยังไม่เคยเห็นเลย อ้อแล้วถ้าเรื่องที่ผมถูกเอาเปรียบผมจะบ่นบ้างผมว่าผมมีสิทธิ์บ่นครับ
    กรุณาชัดเจนหน่อยครับ ทั้งกับตัวเองและคำพูดครับ YAMATO
  • เลี้ยงพิท ใจยังกะ ชิวาว่า กูว่า มึงไม่ต้องเลี้ยงหมาละอ๊อฟ มึงไปเลี้ยงแมวดีกว่า พลิกลิ้นไปพลิกลิ้นมา ทุเรศว่ะ

ตุ๊ดชัด ๆ

แล้วเลิกได้แล้ว ไอ้เรื่องที่ว่า ทำเป็นเก่ง ระวังปากไว้บ้าง บทสรุปของคนแบบนี้มีอยู่ดาดเดื่อน เดี๋ยวจะโดนพวกที่เกลียดเค้ารุมยำตีน จนมาพิมพ์อวดอ้างตัวเองไม่ได้

ไม่ใช่เก่งแต่ในคีย์บอร์ด พอเจอจริง ๆ แทบจะกราบจะไหว้ กัน

แล้วไอ้เรื่องสมองปลาทองก็ขอให้เลิก ๆ ด้วย อย่ามั่นใจในตัวเองให้มากนักไอ้เหี้ย ทำอะไรลงไปรู้แก่ใจดี เสือกทำฟอร์มจำไม่ได้ ส้นตีน

พิทบูลเค้ามีไว้เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ

ไม่เหมาะกับคนอย่างมึงหรอกว่า ไอ้อ๊อฟ อีตุ๊ด อุ๊ด อุ๊ด ๆ ๆ
  • ฟังดูเหมือนจะดูดีน่ะ แค่เริ่มต้นพยานมามึงก็หมาขี้เรื่อนแล้วไอ้อ๊อฟ พี่น้องครับพยานของไอ้อ๊อฟใครรู้มั้ยครับ อาท นิวเจ้นท์ ที่อยู่ในสายก่อนหน้า

สรุป อาท นิวเจ้นท์ เป็นหมาขี้เรื้อน สิ
  • โทดทีมาช้าไปหน่อย ไปประชุมข้างนอกพึ่งกลับเข้าบ้านมา กว่าจะอ่านจบตาลายเลยวะ อ่านแล้วทะแม่ง ทะแม่ง ชอบกล และจับได้สองประเด็น

ขอร่วมแจมหน่อยในฐานะสมาชิกสกูบ้าพิท ที่เคยกินนอนมาด้วยกัน
    ไม่ได้ต้องการรุม แต่หนึ่ง น้องในกลุ่มผมโดน ในฐานะพี่ไม่ออกมาช่วยเคลียร์ ก็คงไม่ได้ครับ
    และสอง ผมสนิททั้งกับ เฮียโฟล์ค และ กลุ่มนิวเจน ถึงเขาจะไม่ถูกกัน แต่ไม่ว่าอย่างไรมันก็ไม่สมควร

ประเด็นที่รับไม่ได้คือ
    1. มารยาททรามมาก คุยสามสาย (ทั้งที่รู้ว่าสองฝ่ายไม่ถูกกัน) โดยให้อีกคนแอบฟัง โดยที่คนโดนแอบฟังก็ไม่รู้ตัว ทำไมถึงทำแบบนี้วะ
    2. สิ่งที่ลูกผู้ชายเขาไม่ทำกัน คุยฝั่งนี้ก็บอกด่าฝั่งโน้น คุยฝั่งโนนก็บอกด่าฝั่งนี้ แต่ความมาแตกเพราะ สองฝั่งเขาดันคุยกัน

อ๊อฟ พี่เคยช่วยเอ็งรบกับผี ออกหน้าแทนเอ็งก็หลายครั้ง ครั้งนี้บอกตรงๆ เสียความรู้สึกสุดๆวะ ไม่นึกว่าอ๊อฟจะเป็นคนแบบนี้

อยากเห็นการรับผิดชอบที่จริงใจมากกว่านี้วะ
  • yamato คือคุณโฟล์ค แพทริออต ใช่ไหม ถ้ใข่ มึงมีโจทย์เพิ่มแล้วไอ้อ๊อฟ เคลียเรื่องใหม่ด้วยมึง งานงอก
  • ไอ้หมาขี้เลื้อนอาร์ท ไอ้หมาขี้เลื้อนกิตพวกมึงแม่งหมดมุกว่ะ ดีแต่ด่าผู้ ญ.มึงออกมาก็ดีคดีเก่ากูกับมึงจะได้สะสางให้ดับสนิท
  • รอดูพยานปากเอกอยู่นะครับ ว่าใครที่พูดบอกพี่ปอนว่าคุณอ๊อฟด่าพี่

ผมชอบความถูกต้องไง มารอดูพยานครับผม
  • ป๋ามาแล้ว เย้ๆ มาช้ายังดีกว่าไม่มา
  • เอาเว้ย มหากาพย์รอบ 2เก็บเสื่อไปล่ะ งั้นปูเสื่อดูต่อ
  • ** เอาเป็นว่าอีอฟต้องรับสภาพละกานนะ

ผู้ใหญ่ๆๆ เค้าคงให้อภัยได้นะถ้าอ๊อฟลองโทรไปแล้ว

บอกเรื่องราวทั้งหมด ผิดก็ต้องขอโทษ

พี่ๆๆเค้าพร้อมรับฟัง....อย่าไปพาดพิงใครก็พอ

น่าจะจบในเร็วๆๆนี้ๆๆๆ
  • เรื่องเหี้ยๆในนี้ต้องมี อาร์ทอรัญ ร่วมด้วยตลอด
  • :m102:
    ไฟล์แนบ
    dscf1824or0.jpg 28K
    1245386496.jpg 108K
    spd_20070507131359_b.jpg 99K
  • เอ้อๆๆๆ พอดีเลยที่ว่าจากพวกเรานิวเจนส์อะนะ แต่ผมเชื่อว่าคนที่มาโพสไม่น่ามาจากกลุ่มนิวเจนส์

อะไรที่ว่าผลประโยชน์อะนะ ผมจะเล่าให้ฟัง

ผมอยู่วงการนี้มาก็หลายปีนะ พ่อพันธุ์ของผม ชื่อ CALLITO

ผสมให้กับแม่พันธุ์ไปไม่น่าต่ำกว่ายี่สิบตัว ซึ่งในยี่สิบกว่าตัวนี้ ผมใช้มันแค่สองครั้งตลอดอายุCALLITO 4 ปี นอกนั้นของเพื่อนๆหมด

ครั้งแรกที่ผสมมันให้กับแม่หมาของผมเอง ได้ลูกโทนตัวผู้ 1ตัวไม่ได้ขาย ตามหลักความเชื่อของคนไทยว่าหมาตัวนี้ให้คุณ

หลังจากนั้น ผมใช้CALLITO อีกครั้งเมื่อกลางปีที่ผ่านมานี้เอง ได้ลูกหมา 2 ตัว ขายไป 1 ตัว เก็บไว้กับน้องชายผม 1 ตัว

เท่ากับผมเคยขายลูก CALLITO ที่ผมบรีดเอง ไป 1ตัวจากยี่สิบกว่าแม่พันธุ์ ที่ผสมรวมทั้งหมด

ผมเขียนหนังสือมา 3 ปีกว่า ช่วยแนะนำลูกค้าให้เพื่อนๆในการขายลูกสุนัขทั้งในกลุ่มและนอกกลุ่ม และไม่เคยได้ผลตอบแทน

และตอบคำถามของคนที่เลี้ยงพิทบูลมือใหม่ ทุกครั้งที่มีคำถามมาที่ผม ทุกคำถามและทุกครั้ง

ผมเคยขายลูกพิทบูล 2ครอก ครอกแรกคือ ที่ผมกล่าวก่อนหน้าว่าผมขายไปแค่1ตัว

ครอกต่อมา คงน่าจะเป็นครอกที่มาพูดว่า ผมทำ "เพื่อผลประโยชน์" เพราะผมได้เอาแม่พันธุ์ของผมไปผสมกับ JARHEAD

ซึ่งถ้าคุณคิดว่าผมทำเพื่อผลประโยชน์ซึ่งก็คือเงิน ซึ่งจริงๆแล้วผมก็เป็นมนุษย์ผมเองก็อยากได้

แต่หน้าที่การงานของผม บังคับให้ผมไม่มีเวลามากพอที่จะบรีดหมาให้มากว่าที่ทำ ทั้งๆที่เครดิตของผมที่สะสมมาก็โอเคนะ จากการที่เขียนหนังสือและตอบคำถามให้กับเพื่อนๆที่เลี้ยงพิทบูล

อีกเรื่องผมอยากถามท่านผู้ติดตามเรื่องนี้มาทุกท่านเลยว่า

คุณจะเลือกทำกับพ่อพันธุ์ที่คุณมีที่บ้านเองมั้ย ในเมื่อคุณเพิ่งขายลูกของพ่อพันธุ์ของคุณแค่ 1ตัว ตลอด4ปี

แต่ทำไมผมถึงเลือกไปทำกับ JARHEAD ผมบอกตรงๆหมาตัวนี้ ผมตามมันตั้งแต่อยู่ที่ อเมริกา และไม่คิดว่ามันจะมาที่นี่

และนั้นแหละที่ทำให้ผมเดินทางไปเพื่อผสมแม่หมาของผมที่แพททริออท และตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ผมเคยเจอกับแพททริออท นอกจากในงานต่างๆ น่าจะ 4ครั้ง สองครั้งแรก เอาหมาไปผสม ครั้งที่สามเค้ามาเลือกลูกหมาจากผม ครั้งที่สี่เมื่อวันจันทร์ เจอกันเพราะจะคุยกันเรื่องการจัดงาน RAZOR'EDGE 20 ปี ในกลางปีนี้ และจากวันที่ผมไปผสมหมากับแพททริออท จากวันนั้นถึงวันนี้ 7 เดือนกว่า ผมไม่เคยที่จะโทรไปคุยเล่นอะไรกับแพททริออทเลย เพราะวันๆงานธุรกิจส่วนตัวของผมก็ยุ่งพอตัวแล้ว

เช่นกันที่ผมพูดว่า คนที่มาโพสข้อความนี้ ไม่น่ามาจาก นิวเจนส์ เพราะอะไร?
    เพราะผมขอถามหน่อย ว่า มีใครในนิวเจนส์เคยได้ยินเสียงผมทางโทรศัพท์บ้าง มีใครเซฟเบอร์โทรศัพท์ของผม ลงในเครื่องบ้าง
    ทางนี้ผมไม่เคยคุยโทรศัพท์ด้วยเลย จะได้สนุกด้วยกัน ก็แค่ในงานต่างๆเท่านั้น

นั่นหละ เช่นกันกับแพรทริออท แล้วผมจะทำไปเพื่อ "ผลประโยชน์ตรงไหน?

ทุกวันนี้ผมไม่ต้องเอาใจใคร ทั้งแพททริออท ทั้งนิวเจนส์ เพราะอะไร? เพราะผมเป็นเพื่อนกับพวกเค้า

ถ้าผมได้เจอกับพวกเค้า ผมก็จะทักทายพวกเค้าด้วยความสนุกสนานกับทุกๆคนและนี่คือนิสัยของผม

คงรู้แล้วนะ ว่าทำไม ผมถึงมั่นใจว่า คนๆนี้ ไม่ใช่คนที่มาจาก นิวเจนส์:065:

--------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนในเคสของเพื่อนผม ปอน ใช่ เค้าเคยเอาแม่พันธุ์ผสมกับฟิวเจอร์ แล้ววันนึง เค้าเอาแม่พันธุ์ไปผสมกับแพทริออท

ผมถามคุณว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำตัวแบบไหน เมื่อวันนึงคุณไม่ถูกกัน(นิวเจน -แพทริออท)

ถ้าเป็นผม ผมก็เลือกที่จะทำเหมือนเพื่อนผมคนนี้ คือ สูญญากาศ ครับ

ในทางธุรกิจผมไม่ถูกกับคู่แข่งของผมคนนี้ แต่ไม่จำเป็นที่คู้ค้าของผมจะต้องไม่ถูกกับคู่แข่งของผมเช่นกันกับผม

ทำใจให้กว้างมองโลกให้โตๆ ครับ:065:
  • อ้าวเรื่องเก่ายังไม่มีพยาน.............?

มีเรื่องใหม่มาอีกแล้วหรือ

รอดูเหมือนกันนะครับ

คุณอ๊อฟ สู้ครับ ผมเนี่ยแฟนพันแท้เลย
  • มันไม่เข้ามาตอบแล้วมั้ง เจอของจิงแล้วมึง ชุดใหญ่ออกนอกบ้านระวังตัวด้วยนะ ยิ่งงานมีตติ้งนี่จะกล้ามาเปล่า ไอ้ลิ้น 2 แฉก
  • เอาเป็นสรุปง่ายเลยละกันเรื่องคุย 3 คน ผมคุยกับพี่อาทอีกเครื่องและเป็นการคุยกันครั้ง 2 ของการคบกัน จึงไม่รู้ข้อมูลการทะเลาะของทั้ง 2ฝ่ายและอีกฝ่ายคือฝ่ายนิวเจนไม่เคยพูดเรื่องของพี่โฟร์คให้ผมฟังเลยแม้แต่ครั้งเดียว ผิดกับพี่โฟร์คที่พยายามจะอธิบายเรื่องของนิวเจนให้ผมฟังอันนี้ขอยืนยัน

ความผิดครั้งนั้นคือผมพูดกับพี่โฟร์คถึงเรื่องการด่ากันในบ้านของนิวเจนกับผีและด่ากับผีไม่ได้เจาะจงใคร
    แล้วทำไมพี่โฟร์คไปบอกพี่ปอนว่าผมด่าเขา ..แล้วทำไมถึงมาบอกตอนนี้ทั้งที่เรื่องผ่านไปเป็นปีแล้ว..อยากทราบเหตุผลแล้วผมกับพี่ก็ไม่เคยมีผลประโยชน์เรื่องธุรกิจหมาด้วยเพราะผมไม่เคยไปพึ่งพาพ่อพันธ์ของพี่เลย ส่วนเรื่องเอาแม่หมาไปขึ้นกับพี่อาทนิวเจนก็เป็นสงค์ของแม่หมาคับผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียและที่สำคัญผมเสียค่าใช้จ่ายแบบเต็มก้อนไม่ได้เสียลูกหมา
    แล้วผมก็ไม่เคยไปด่าพี่โฟร์คให้ใครฟังไม่ว่าจะเป็นอาทหรือกิจนิวเจนคับเพราะไม่ใช่เรื่องของผม .....
    ผมแค่สงสัยว่าทำไมพี่โฟร์คไปพูดแบบนั้น แล้วพี่ต้องการอะไรคับ ชั่วโมงนี้ผมเสียเปรียบอยู่แล้วอธิบายอะไรไปใครก็มองไม่ดีอยู่แล้วแต่อยากบอกแค่ว่า เรื่องประชุมสายนั้นเป็นการกระทำที่ผิดก็รับไปแต่ไม่เจตนาร้ายใดๆแอบแผงแต่มันกลับส่งผลให้ผมมีพยานในเหตุการณืโดยไม่รู้ตัวจริงๆ แต่ก็ขอยอมรับว่าไม่รู้จริงๆว่ามีปัญหาอะไรกันจึงบริสุทธิ์รับสายอีเครื่องนึงโดยไม่ได้วางสายก่อนถ้าผิดก็ขออภัยในเรื่องนี้แล้วกันแต่เรื่องไปด่าพี่ปอนให้พี่โฟร์คฟังนั้นผมขอเคลียไ้ด้ไหมมันไม่แฟร์เลยที่พี่ไปบอกตอนเรื่องผ่านไปเป็นปีทำไมไม่บอกวันนั้นเลยละ นี่แหละที่สงสัยแล้วผมไปด่าแกว่าอะไร เพื่ออะไรไหนพี่บอกผมหน่อยสิคับ หรือโทรหาผมก็ได้คับว่าพี่ต้องการอะไรผมไปขัดขวางอะไรของใครหรือคับไม่เข้าใจจริงๆทั้งที่เราก็เคยคุยกันไม่กี่ครั้ง ..จึงเป็นประเด็นว่าพี่ทำเพื่ออะไร
  • CommentAuthorGhostCommentTime1 ชั่วโมงก่อน | February 4, 2010, 9:16 pm
    อ๊อฟเพื่อนมึงไปไหนหมดวะ
    CommentAuthorGhostCommentTime1 ชั่วโมงก่อน | February 4, 2010, 9:22 pm
    โดนตีนแน่มึง รับประกัน ช่วงนี้อย่าออกนอกบ้านหละ

เดี๋ยวจะไปร่วมยำตีนมึงด้วย
    -------------------------------------------------------------------

เก่งกันจริงเลยพวกพี่ผีเนี่ย แอบเห่าอยู่นี่เอง

ใจไม่ถึงก็ปล่อยคนที่เค้ามีใจไส่กันเถอะ อย่าแอบเห่าเลย

เสียชื่อผีวะ สาดเอ้ยยยยยยยยยยยยยยย
  • :m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001:

no comment
  • มันไม่เข้ามาตอบแล้วมั้ง เจอของจิงแล้วมึง ชุดใหญ่ออกนอกบ้านระวังตัวด้วยนะ ยิ่งงานมีตติ้งนี่จะกล้ามาเปล่า ไอ้ลิ้น 2 แฉก
    มาสิพี่ผีผมไม่เคยว่าใครโดยไม่ลงชื่อหรอกจึงไม่ต้องกลัวโดนชุดใหญ่มาลงทัน อิๆๆ ...เพราะทุกอย่างมีเหตุมีผลไม่ใช่สับแต่ลงเพราะกูไม่ชอบมึงแค่นั้นแต่ถ้าไม่ชอบกันก็ออกตัวเลยอย่าไปกลัวคับไม่ชอบกะันก็ไม่ต้องคุยกันเจอกันก็เฉยๆกันไปต่างคนต่างเดิน ..เพราะในสังคมไม่มีใครเหนือกว่าใครหรอกคับลองกันได้แต่ขอจะจะนะเพราะหลับหลังไม่เป็นมันไม่มัน
  • อ้าวใครตอแหลกันแน่
  • แหมออกมาตอบโดนใจจริงๆเลยนะ

พี่โฟคว่าไงครับชอบเสี้ยมให้เขาทะเลาะกันเหรอครับ

สงสัยมีตังค์อย่างเดียวทำตัวแบบนี้ไม่ได้นะ คงจะต้อง.....ด้วยแล้วล่ะ