ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อ๊อฟ กจ. มึงจะเอายังไงกับกู
  • ผมก็ด่าผีที่เข้าไปด่ากันในบอร์ดไอพิทและไม่มีความจำเป็นหรือเจาะจงว่าเป็นคุณหรือพี่ปอนแต่ในเมื่อคุณโทรหาผมผมก็ตอบไปแล้วว่าพี่กับผมไม่มีอะไรกัน จึงไม่จำเป็นต้องยกให้คุณหรือพี่ปอน ......แต่คุณไปพูดกลับพี่ปอนว่าผมไปด่าพี่ปอนได้ยังไง
    ไหนคุณตอบมาสิว่าคุณต้องการอะไร นอกจากผีตัวนั้นคือคุณ ......
  • ผมว่าไอพวกที่ เข้ามาเป็น Ghost จริงๆมันก็คนแถวนี้แต่......มันเป็นตุ๊ดไง

ไม่กล้าเผยตัวตนของตัวเอง ? จริงไหมล่ะ

เวลาจะด่าก็ต้องมาเป็น Ghost จะได้ไม่มีใครรู้ว่ากูเป็นใคร

....ไอพวกตุ๊กแต๋ว....เอ้ย ?

ไม่ต้องรีบพิมพ์ หรือว่าร้อนจนทนไม่ไหว
  • *** ไม่รู้นะคร๊าบๆๆว่าใครทะเลาะกับใครขนาดนั้นแว้วนะอ๊อฟ

แต่ยังไงด่าผีได้นะอ๊อฟ แต่อย่าด่าแบบกราดๆๆๆ

มันดูไม่ดี....... อยากจะด่าใครเอ่ยชื่อเลยนะ

จะได้ออกมาเครียกันถูกที่ ถูกตัวตรงจุด

ถ้าด่ากราดๆๆแบบนี้มันไม่เวิร์ควะเราว่า

ถ้าเครียกันได้ก็โอวะ
  • ผมเพื่อนอ๊อฟ....แต่ผมไม่ได้ด่ากราดนะครับ....แต่ถ้า....ไม่ใช่ตุ๊ด....ก็ล๊อกเข้ามาเลย ไอพวก Ghost ... ไม่ใช่มาแบบ ไม่มีตัวตน....... มันไม่ใช่สันดานลูกผู้ชายหลอกครับแบบนี้
  • แต่เพื่อนอ๊อฟนี่ก็น่าโดนตีนเหมือนกันนะเนี่ย

คนเค้าจะทำจำเป็นต้องให้คนอื่นรู้ตัวป่าวเดียวก็หนีหมดกันพอดี จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดปาย
  • วู้ววววววววววววววววววววววว 6 หน้า แล้วววววววววววววววววววววววววววว
  • มึงด่าเแฉียดหัวเค้าไม่ให้เค้าถามหาตอได้ไงว่ะไอ้อ๊อฟ
  • แล้ววันนี้มีท่อนไหนอีกละที่ไปด่าผู้ใหญ่ในวงการเนี้ย ....
  • # Ghost CommentTime3 นาทีก่อน | February 5, 2010, 1:52 am

แต่เพื่อนอ๊อฟนี่ก็น่าโดนตีนเหมือนกันนะเนี่ย

คนเค้าจะทำจำเป็นต้องให้คนอื่นรู้ตัวป่าวเดียวก็หนีหมดกันพอดี จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดปาย

_______

...แน่จริงก็เปิดตัวมาเลยไม่ใช่มาแบบตุ๊ดๆๆ ว่ะ ฮาๆๆๆ เก่งแต่พิมพ์ไม่เอาน่า ....
  • ผมไม่ได้ด่า ใคร ในนี้ .... แต่ผมด่าไอพวก ผีไม่มีศาล....นี้อะดิ.....

พอดีศาล....ตุ๊ด....เขาไม่มีสร้าง....มันเลยไม่มีที่จะอยู่ 555+
  • เอาอีกดิ เห็นมีแต่คนจ้องคุณอ๊อฟลงมาอีกเยอะๆแบบหมาหมู่ไง

ผมชอบวะ

ถ้ากล้าจริงก็เอาดิ ไปหาคุณอ๊อฟเลยอย่ามัวแต่แอบด่าแบบนี้

ผมก็อยากเห็นเหมือนกันในบอร์ดกล้าลง ตัวจริงจะขนาดไหนกันแน่

ไม่ผิดก็ลงต่อเลย
  • ค๊าฟพี่ค๊าฟผมกลัวแล้วนะอย่าทำผมเลย T_T ร้องไห้ด้วย ผมไม่กล้ากับพี่หลอกค๊าฟ

หึหึ ว่ะ ฮาาๆๆๆๆๆ ข๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ถุ้ย
  • CommentAuthorGhost CommentTime2 นาทีก่อน | February 5, 2010, 2:07 am

ค๊าฟพี่ค๊าฟผมกลัวแล้วนะอย่าทำผมเลย T_T ร้องไห้ด้วย ผมไม่กล้ากับพี่หลอกค๊าฟ

หึหึ ว่ะ ฮาาๆๆๆๆๆ ข๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ถุ้ย

มรึงก็เก่งแต่แบบนี้แหละวะ....ไอพวก สะถุน.... แน่จริงมรึงลงชื่อเข้ามาเลยดิวะ........

ก็เก่งแต่พิมพ์แหละวะพวกมรึง แน่จริงมรึงก็เปิดตัวมาเลยดิ....ไอผี...ตุ๊ด... ?
  • ....................ไหนๆจะด่า...ก็...กล้าๆ...ลงชื่อเข้ามาเลยดิวะ... ไอผี..ตุ๊ด..ไม่มี...ศาล
  • บอกตรงไหนว่ะว่ากูเก่งกูไปประกาศบนหัวมึงเปล่า เท่าีที่จำได้ว่ายังไม่ได้ทำนี่นา

เออว่าแต่อันนี้ใช่มึงเปล่า http://fotos.fotoflexer.com/932142ef6733be720cb32b50f239b887.jpg คนอื่นเกี่ยวด้วยเปล่าซิบอกหน่อย
  • ว้า สงสัยสงบศึกกันแล้วนี่หว่า

ยังไงก็สู้กันต่อนะ เอาเรื่องจริงมาพูดกันนะเละแน่คราวนี้
  • แล้วเจอกันครับพี่น้อง หึหึหึว่ะ ฮาาๆๆๆๆๆ ข๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ถุ้ย
  • # Ghost CommentTime48 วินาทีก่อน | February 5, 2010, 2:20 am

บอกตรงไหนว่ะว่ากูเก่งกูไปประกาศบนหัวมึงเปล่า เท่าีที่จำได้ว่ายังไม่ได้ทำนี่นา

เออว่าแต่อันนี้ใช่มึงเปล่า คนอื่นเกี่ยวด้วยเปล่าซิบอกหน่อย

คนอื่นไม่เกี่ยว....

แล้วบอกตอนไหนว่ามรึงเก่ง....กูบอกว่าถ้ามรึงแน่จริง....ลงชื่อมาด่าเลยไม่ใช่มาแบบ ตุ๊ดๆ ?

แต่ถ้า....หนักหัวมรึงมาก....จนทนไม่ไหวก็ไม่รู้วะ
  • เล่นลงรูปกันเลยเหรอ

ก็ดีเปิดตัวกันเลย แต่พี่ผีก็มุดรู...เหมือนเดิม
  • ก็เก่งแต่พิมพ์แหละวะพวกมรึง แน่จริงมรึงก็เปิดตัวมาเลยดิ....ไอผี...ตุ๊ด... ?

^
    ^ บอกอยู่นี่ไง แหกตูดดูซะ***************

แล้วบอกตอนไหนว่ามรึงเก่ง....กูบอกว่าถ้ามรึงแน่จริง....ลงชื่อมาด่าเลยไม่ใช่มาแบบ ตุ๊ดๆ ?
    -----------------------------

ไม่มีเพื่อนด่าเดียวจัดให้ทั้งคืน อย่าหนีไปนอนนะ หึหึหึว่ะ ฮาาๆๆๆๆๆ ข๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก ถุ้ย
  • โอ๊ยยยยคนดูถล่มทลาย 55 เดี๋ยวมีเพื่อนพลัดเวรอีก
  • + + + + + + + + + เอาเเบบตรงๆนะ เท่าที่ดูมานี่ พี่โฟล์คพูดสุภาพมาตลอดทุกประโยคกับทุกคน

เเต่อีกฝ่ายนี่ เอะอะก็ด่าพี่เค้าได้ทุกประโยคเหมือนกัน เเค่นี้ก็ดูสันดานออกหมดเเล้วละครับ

ติดเงินเค้า เเต่ด่าเค้าได้เเบบไม่มียางอาย เกิดมาผมก็พึ่งเคยเห็นเหมือนกันนี่เเหละ จะหาเหตุผลอะไรมาอ้าง

ว่าเป็นสัญญานี้สัญญานู้นบอกเค้าไปเเล้วสุดท้ายก็ไม่คืนเค้าเหมือนเดิม ต่อให้เค้าตอเเหลจริงๆ เเต่ถ้าเค้าจะเอาเรื่องคุณ

เเค่เค้ายื่นข้อนี้ออกมาศาลก็ให้คุณคืนเงินเค้าเเล้ว กลับกันเเค่คุณคืนเงินเค้านะคุณจะไม่มีจุดเเพ้ใดๆอีกเลย

ผมก็ไม่เข้าใจทำไมคุณถึงไม่คืนสักที หรือเงิน 80,000 มันมากมายสำหรับ NEW GENS ครับ + + + + + + + + +
  • หายกันหมด อดสนุก เลย
  • โอ้โหเมื่อวานเย็นปิดเครื่องกลับบ้านเช้ามาเปิดล่อไปหน้า 6 hot จริงๆครับเรื่องนี้นั่งไล่อ่านยาวเลย
  • ยาวเป็นรามเกียรเลย ก็ยังตามอ่านอยู่นะครับ

ขออภัย เมื่อคืนโพ๊สเสร็จ รับโทรศัพท์เสร็จ ง่วงมากเลยอาบน้ำเข้านอนครับ

ขอบคุณที่ให้เกียรติ เอาเป็นว่า รับทราบ รับฟังทุกฝ่าย แต่ข้อมูลมันเยอะ มีหลายเหตุการณ์หลายช่วงเวลา
    หากคุยกันทีละประเด็น จบทีละประเด็น มันก็สรุปง่าย ตอนนี้มันยาวมากเรื่องมันพันกันไปหมด ไม่รู้จะฟังใครดี
    ทุกสิ่งทุกข้อมูลที่รับฟังมา ยืนยันว่า ทุกคนยังเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องของผมเสมอ ขอเก็บทุกอย่างไว้ในใจแต่ไม่มีความเห็นนะครับ

ขอพูดแบบกลางๆ ในฐานะคนที่คลุกคลีอยู่ตรงนี้มานานพอสมควร ไม่อยากตัดสินว่าใครผิดใครถูก
    หากจบกันด้วยดี มันก็ดีกับทุกฝ่าย หากความขัดแย้งบานปลายก็น่าเสียดายครับ เพราะแต่ละท่าน ต่างก็มีสิ่งดีๆอยู่ในตัวกันทั้งนั้น
    หากร่วมมือกันผลักดัน วงการพิตบูลบ้านเรา โกยเงินเข้าประเทศได้ไม่น้อยเลย ผมยังอยากเห็นพิตบูลบ้านเราเดินไปข้างหน้าต่อไป
    สุนัขพันธ์อื่นหลายๆพันธ์ ที่เสื่อมความนิยมและตกต่ำ ก็เพราะความขัดแย้งกันเองของคนในวงการนี่ละครับ

ขอยกตัวอย่าง อย่าเพิ่งตัดสินเพียงเพราะเห็นว่าเขาพูดดี อย่าตัดสินเพียง เพราะเขารู้เยอะ รู้มาก ให้ดูกันยาวๆ มันก็ยังไม่สาย
    อดีตมันมีบทเรียน คนบางคนสังกัดคอกดังที่เข้ามาตามกระแส เขาเห็นโอกาสทางการตลาด เห็นพิตบูลมาแรงก็เข้ามา
    มาถึงก็ทำคอกเสียใหญ่โต โชว์ความเก๋า สั่งหมามาเพียบ สร้างศตรูไปทั่ว พูดจาทับถมคนอื่น หมาตัวเองดีอยู่คนเดียว
    แต่ถึงวันหนึ่งไม่ประสบความสำเร็จ ก็ทิ้งไปอย่างไม่ใยดี แถมไม่รับผิดชอบลูกค้าด้วย น่าเสียดาย และเสียความรู้สึกไปหลายคน

คนวงนอกหากแค่ฟังแค่อ่านจากตรงนี้ ก็ขอให้ดูกันยาวๆ อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ
    และคนที่เข้ามาแสดงความเห็นแล้วออกลูกหล่ออย่างเดียว กรุณาช่วยไปไกลๆด้วยครับ
    นอกจากไม่ช่วยให้เหตุการณ์ดีขึ้นแล้วความเห็นของท่านยังเกะกะลูกตาน่ารำคาญมากๆครับ

ด้วยความเคารพครับ
  • เอาเลย นัดเจอกันไปเลย เครียกันเลย รำคาญ
    พิมอยู่ได้
  • เรื่อง วุ่นวายจะไม่เกิดขึ้นถ้าไม่มี ไอ้อ๊อฟ เหอ ๆ

ขอเอาข้อความพี่มาร์คมาอ้างอิงหน่อย

1. มารยาททรามมาก คุยสามสาย (ทั้งที่รู้ว่าสองฝ่ายไม่ถูกกัน) โดยให้อีกคนแอบฟัง โดยที่คนโดนแอบฟังก็ไม่รู้ตัว ทำไมถึงทำแบบนี้วะ
    2. สิ่งที่ลูกผู้ชายเขาไม่ทำกัน คุยฝั่งนี้ก็บอกด่าฝั่งโน้น คุยฝั่งโนนก็บอกด่าฝั่งนี้ แต่ความมาแตกเพราะ สองฝั่งเขาดันคุยกัน

น่าจะแบนแม่งจริง ๆ ไอ้อ๊อฟขาเลีย (ไข่)
  • อ่านไป อ่านมากลายเป็นมวยหมู่ซัดกันแหลก สาวไส้กันขยายวงออกไปเรื่อย

กระทู้นี้มีประโยชน์มากๆ ได้รู้ไว้ว่าใครเป็นใคร ใครเป็นยังไง แม่งมาแฉกันเอง ความจริงคือเชื่อถือใครไม่ได้เลย แอบนินทา แทงกันลับหลังตลอด

ต้องขอชมเชยไอ้อ๊อฟ มันเก่ง สุดท้ายเมื่อมันเข้าตาจน มันก็เลือกข้างชั่งน้ำหนักว่าข้างไหนดีที่สุด และเบี่ยงประเด็นโดยดึงให้คนอื่นเข้ามาตีกันแทน ทำให้เรื่องของมันกับตาปอนลดความร้อนแรงลงอย่างเห็นได้ชัด

มันกลับกลายมาเป็นคนที่ถือไพ่เหนือกว่าและดึงคนอื่นเข้ามาโดนกระทืบแทนคือ yamato นั่นเอง

สุดท้ายเรื่องก็คงจบ แต่มันก็ยังคงหลงเหลือรอยด่างพล้อย ซึ่งไม่สามารถลบเลือนได้ และให้จดจำความมั่วซั่ววุ่นวายในวงการพิทบูลต่อไป ชนวนตัวกลางของเรื่องนี้ที่สำคัญคือ ไอ้อ๊อฟนั่นเอง
  • คุณอ๊อฟ คนที่ชื่อไอ้ใหญ่ที่คุณด่า ในกระทู้หมาแดงของคุณหมี มันคือใครครับ
  • สวัสดีทุกคน เรื่องแบบนี้ ต้องคุยๆๆ และก็คุยกัน ระหว่างรายๆไปเคลียร์กันให้เข้าใจ

เรื่องแบบนี้ เป็นเรื่องแบบรายละเอียดส่วนตัว จบได้ก็จะเป็นเรื่องดี ผิดก็ยอมรับกันไป

คนพิทบูลก็อย่างนี้แหละคร้าบ ใจถึง ใจกว้าง เสมอ

อ่านไม่ไหวเลย ค่อยๆว่ากันไป คนไม่เกี่ยวก็ถอยมาหน่อย

กองเชียร์ ก็อย่าตีกลอง เป่าปี่ ตีกรับ มันจะเลอะกันไปใหญ่
  • ว๊ากกกกก..!! เมื่อคืนเล่นกรูอ่านจนตาลายเมาค้างไปทีและ..ตื่นมาแมร่งหนักกว่าเดิม ล่อไป6หน้ายืดยาวยิ่งกว่า เขายายเที่ยง..!!

ปอนด์..ยังไงก็ถนอมร่างกายไว้มั่งเดี๋ยววันนั้นแรงหมด..!!
  • เฮ้ยๆๆๆ อย่าลากพี่ใหญ่ของกลุ่มตูลงมา เดี่ยวยาวววววววววววววววว ฮ่าๆๆๆ

เฮีย เขาว่าเฮีย กำลังจะทำสัตว์ประหลาด เอาหมาปี๊ควายแล้วไปทับกับไก่ จิงเป่าวะ ฮา...............
  • CommentAuthorGhostCommentTime21 นาทีก่อน | February 5, 2010, 9:03 am
    คุณอ๊อฟ คนที่ชื่อไอ้ใหญ่ที่คุณด่า ในกระทู้หมาแดงของคุณหมี มันคือใครครับ
    -------------------------------------------
    ดีครับทุกๆท่าน

แค่นี้ก็อ่วมแล้วครับพี่ผี อย่าชงเรื่องกันเลยครับ

ปล่อยเค้าเคลียกันเองเถอะครับ ใครจะผิดจะถูกเดี๋ยวก็รู้กันนะ
  • อยู่บอร์ดนี้มาเกือบ8ปี รู้จักคุณ ปอนด์ ผ่านบอร์ดเคยโทรคุย3-4ครั้ง ไม่เคยเจอตัวจริง ส่วนตัวผมมอง คุณ ปอนด์ ว่า เป็น คนพิทบูล ที่ผมไม่เคยได้ยินว่าไปทำเรื่องเสียหายกับใครและไม่ค่อยได้เห็นรบกับใคร ครั้งนี้เป็นครั้งแรก ที่เห็นคุณ ปอนด์เดือด ขนาดเปิดกระทู้รบ แสดงว่าสุดๆ. ส่วนตัวของผมมีหลักคิดและปฏิบัติง่ายยยยย คือ
    ถ้าไม่ชอบกัน คบกันไม่ได้ ก็ ต่างคน ต่างอยู่.
    ไงก็ขอให้จบด้วยดีนะครับ
  • สาดเอ้ยกูโพ๊สเสร็จเน็ตเน่าเข้าไม่ได้อดเล่นเลย อ๊อฟเอ้ยกูอ่ะจบคือจบกูกวนตีนมึงเล่น ส่วนคดีอ๊อฟกับปอนด์ผมไม่รู้เรื่องเลยได้แค่ปูเสื่อดูรอแค่ให้น้องบอกว่าเอายังไงผมเอายังงั้น

กรณี แพลดทิออดกับนิวเจ้นท์กูยิ่งไม่รู้เรื่องหนักใหญ่เลย คุยกันได้ก็คุย คุยไม่ได้ก็ไม่ต้องคุยทะเลาะกันก็ดีเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ จะได้มีเรื่องโจ๊กอ่าน
  • อ๊อฟ มหากาฟย์...หนังยาวที่ไม่มีวันจบชมกันเรื่อยๆ ทุกวัน ทุกอาทิตย์ ทุกเดือน แต่โปรดอย่าปลุกลูกหลานของท่านมาดูเดี๋ยวจะเห็นความเน่าเฟะในตัวละคร พระเอกเรื่องนี้จะจบท้ายชีวิตอย่างไร ใครจะโดนยำ หรือใครจะยำใคร เขาจะโดนตีน"เดด เมลทัล"หรือไม่ โปรดติดตามชม หากอยากชมตัวอย่างหนังกรุณาโหลดดูในyou tube ก่อนได้ นำแสดงโดย"อ๊อฟ โอมาน"COMMING NOW......WOWWWWWW
  • เอาเป็นว่าเรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้นคงไม่มีฝ่ายไหนผิดหรือฝ่ายไหนถูก***** ยิ่งถูไถดันทุรังทะเลาะกันไปผมว่าก็คงไม่ใครชนะใครหรอกคับ.นอกจากผู้ไม่ประสงค์ดีต่อทุกฝ่าย และเรื่องทั้งหมดก็อาจจะเกิดจากการซื่อความหมายของคำพูดกันผิดๆและก็ไม่มีใครสามารถมาออกมารับรองกับคำพูดของกันและกันได้ ..ดังนั้นสิ่งที่เกิดขึ้นมาทั้งหมดยิ่งถ้าเราฝืนทะเลาะกันต่อจะเป็นการยึดเครดิตของตัวเราเองและไม่รู้จักจบจักสิ้นเพราะทุกฝ่ายต่างมีคนรักและคนเกียด////////........

*** ถ้าลองเปิดใจให้กว้างแล้วก็ยอมรับข้อคิดเห็นของคนอื่นๆได้บ้างยอมรับความผิดของตนเองและให้อภัยต่อผู้อื่นได้บ้างเราคงอยู่ร่วมกันแบบสงบสุขมากกว่านี้+++ แต่ไม่ใช่ว่าเรื่องนี้จะมีคนผิดหรือถูกนะคับ เอาเป็นว่าใครซื่อคำพูดอะไรให้ใครแบบไหนก็ขอให้คิดกันใหม่เปลี่ยนการกระทำกันใหม่เองดีกว่า ..... จะได้ร่วมกันสร้างสรรค์สิ่งต่างๆกับวงการพิทบลูบ้านเราให้ก้าวหน้าดีกว่า..ผมออกมาตอบและสรุปแบบนี้ก็แค่อยากแสดงความเป็นเด็กและเป็นน้องที่สุดของการเกิดข้อพิพาทครั้งนี้ไม่ได้แก้ตัวหรือแก้ต่างแต่ประการใด ...เพราะเดิมๆผมก็มีเรื่องคุยกับผีมากอยู่แล้ว ....จึงไม่แปลกที่คนส่วนใหญ่จะมองว่าผมปีนเกลียวโดยที่ไม่เคยสัมผัสกับผมมาก่อนหรืออาจจะสัมผัสกันแล้วแต่รับแนวทางกันและกันไม่ได้ ......++++.......

********************************.........................................+++************************************+++.............

ส่วนพี่ปอนผมก็ขอขอบคุณที่พี่ที่ยังเปิดโอกาศให้ผมได้พูดได้เคลียตัวเองบ้างไม่ปิดกั้นหรือเชื่อกัน 100% ก็ยังดีคับที่รับฟังข้อมูลทั้ง 2 ฝ่าย
    กรณีพี่โฟร์คเรื่องพี่กับผมเราไม่มีความจำเป็นที่ต้องเกียดกันส่วนคนที่เล่าเรื่องต่างๆให้พี่และผมหรือพี่ปอนฟังนั้นผมก็ไม่รู้ว่าเขาต้องการอะไรและอยากให้ใครต่อใครไม่มองกันด้วยเหตุผลใดอย่างที่ได้คุยกัน แต่สิ่งที่เกิดกลายเป็นข้อโต้เถียงของพี่ผมและพี่ปอนเท่านั้นเอง....งงเหมือนกัน ....เอาเป็นว่าเหตุการณ์ครั้งนี้ได้วัดใจและสั่งสอนผมและใครต่อใครในหลายเรื่องและที่สำคัญสอนให้เรารู้จักการดำเนินต่อว่าควรเป็นแบบไหนและใช้ชีวิตแบบไหนต่อไปบนโลกและวงการแห่งนี้ ....แต่ไม่ใช่ว่าวงการนี้ไม่ดีนะคับแต่แนวทางของคนหมู่มากย่อมไม่เหมือนกันทุกคนเสมอไปต้องยอมรับ ...
    ได้แต่หวังว่าการต่อสู้ของทุกฝ่ายครั้งนี้คงจบลงด้วยการมีมิตรภาพดีๆขึ้นมาอีกหลายดวง ....และก็ดาวดับไปอีกหลายดวง

ผมออกมาขอโทษพี่ปอนในฐานะที่ผมมีอายุน้อยที่สุดในกรณีโต้เถียงครั้งนี้และยังให้ความเคารพพี่และชอบในการดำเนินชีวิตที่พี่สอนแต่ขออย่างเดียวที่พี่บอก33ไม่แก่เอ๊ะ!แต่ก็แก่กว่ามึง 5 ปี อิๆๆ OK! พี่ไม่แก่ก็ไม่แก่ *****************

***************ส่วนพี่โฟร์คผมขอโทษนะพี่ในฐานะที่ผมประชุมสาย(แต่ก็ไม่รู้จริงๆว่าพี่หรือใครมีปัญหากัน )และเราทั้ง 3-4 ไม่เคยมีปัญหาคาใจกันมาก่อนคับและผมยังเชื่อว่าพี่ก็ไม่อยากมาทะเลาะกับเด็กอย่างผมจริงไหมพี่ เราต่างคนต่างทำหมาและให้ความช่วยเหลือกันดีกว่า ..ในบางโอกาสและขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่ดีเสมอมา**************************

**********ใครผิดถูกหรือใครตอแหลผมขอให้สังคมและความยืนยาวในสังคมตัดสินแล้วกัน .....*****************

ขอบคุณผู้ชมทุกฝ่ายไม่ว่ากันคับต่างฝ่ายต่างมีคนรักและหวังดี
    ขอบคุณพี่มาร์คพี่เหลียงและพี่ยุทธที่ให้แง่คิดดีๆหลายอย่าง
    ขอบคุณฝ่ายท่านผีที่ด่าและผีที่ช่วยให้กำลังใจคับ
    ขอบคุณพี่ๆนิวเจนที่ออกมาอธิบายข้อมูลเรื่องราวต่างๆคับ

***** และที่สำคัญกรณีของบุคคลที่อยากมีเรื่องกับผมต่างๆขอให้จบในวันนี้ดีกว่าคับ จะด่าเรื่องทำหมาไม่สวยหรือขายหมาแพงก็ว่าไปตามเนื้อผ้า ***** แต่ถ้าด่าเรื่องอื่นผมขอเถียงหน่อยแล้วกันนะพี่ๆคับ *****
    ส่วนคุณที่มีตัวตนต่างๆแล้วมีข้อโต้เถียงกับผมเอาเป็นว่าไหนๆเรื่องก็มาถึงตรงนี้แล้วถ้ามันมีอะไรที่ผมไปกล่าวว่าร้ายหรือด่าคุณผมก็ขอให้จบลงตรงนะคับ ... ..." ผมขอโทษแล้วกัน " หรือถ้าท่านใดยังไม่หายโกรธก็โทรมาหาผมได้แล้วบอกด้วยว่าเกียดกันตรงไหนถ้าผมผิดจริงๆก็จะขอโทษตรงนั้นเลย ดีไหมพี่ ....
    ต่างคนถ้ายังต่างดันทุรังแก้ตัวไม่แบ่งรับแบ่งสู้ก็ยิ่งมากปัญหา+มากเรื่องและมากผู้เกี่ยวข้องงานนี้ขอจบแบบสบายใจกันทุกฝ่ายดีกว่าไหมคับ......... -- ลืมบางเรื่องได้ก็ลืมไปบ้างก็ได้คับจะได้สบายใจ --*******

7777788889999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999999

คนวงนอกหากแค่ฟังแค่อ่านจากตรงนี้ ก็ขอให้ดูกันยาวๆ อย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ
    และคนที่เข้ามาแสดงความเห็นแล้วออกลูกหล่ออย่างเดียว กรุณาช่วยไปไกลๆด้วยครับ
    นอกจากไม่ช่วยให้เหตุการณ์ดีขึ้นแล้วความเห็นของท่านยังเกะกะลูกตาน่ารำคาญมากๆครับ
    ขอบคุณค่ายพระราม 3 ที่เข้าใจและไม่หลงประเด็นคับ และตาย้งที่ชอบแกล้งโทรมาอำ ฮ่าๆๆ
    ขอบคุณพี่โฟร์คที่จับประเด็นต่างๆได้และเราก็จบลงด้วยมิตรไมตรีที่แน่นแฟ้นขึ้น .....
    ส่วนเรื่องกรณีข้อพิพาทของใครกับใครขอยืนยันแล้วกันผมไม่สามารถช่วยฝ่ายใดได้เพราะตอนเกิดเรื่องผมอยู่ตรงไหนยังไม่รู้เรื่องเลย .....................

*********************************************** ขอบคุณพี่มาร์คเจ้าของบ้านคับ **********************************************
  • จบแล้วเฮ้ยเพิ่งตื่นมาพิมพ์ได้คอมเม้นท์เดียว จบล่ะ กระทู้นี้กูไม่หล่อเลยไรว่ะ555 อ๊อฟแล้วพระเอกเป็นไงต่อว่ะ
  • มันกลับมาแล้วโว๊ย ไออ๊อฟมันมาแล้ว มาทีนี้เลียแม่งทุกแก๊งเลย ควยเมื่อคืนมึงยังท้ารบท้าชนYAMATOอยู่เลย ไม่น่าเชื่อแค่ 4-5 ช.ม.มึงเปลี่ยนสีได้เร็วขนาดนี้ มึงคนหรือกิ้งก่าวะเนี่ย
  • โห !!! .......แค่นี้ก็เต็มเบ้าหน้าแล้วคับฮ่าๆๆ...ส่วนพระเอกจะเป็นแบบไหนผมว่าก็ไม่สู้เพื่อนพระเอกคับเฮีย อิๆๆ

ขอเป็นอีกัวน่าดีกว่ามีสีเดียวตลอดอิๆๆ
  • อ๊อฟ เกลียด ที่แปลว่าเกลียดชัง เขียนแบบนี้วะ
    เกียจของเอ็ง มันน่าจะเอามาจากคำว่า เกียจคร้าน เว๊ย ฮา....................
  • จริงๆผมก็ไม่รู้เรื่องราวเป็นไง.....แต่ที่ผมมาโพสเพราะ ?

-อยากให้ผี...ตุ๊ด...ออกมาเผยตัวตนของตัวเองว่ามันเป็นใคร
    -แล้วผีอัคติ...นี้ก็อีกยิ่งเกิดแบบนี้ยิ่ง...ชอบกันเลยสิ...เข้ามาเอาเรื่องเชียว....เอาเรื่องก็อย่ามาเหมารวมทั้งกลุ่มครับ...RRK..ไม่เกี่ยว
    -ไม่ใช่ว่า...ผมออกมาช่วยเพื่อนและผมไม่ได้ออกมาบอกว่าเพื่อนผม...ถูก นี่ครับถูกก็ว่าตามถูก...ผิดก็ว่าตามผิด
    -คนที่อ่านก็คงรู้ครับว่า...อะไรเป็นอะไร...

### บางคำผมอาจใช่คำไม่สุภาพ...ขออภัยด้วยครับ..
  • อ้าว ... ตายแล้วพี่มาร์คผมเขียนผิดเอ้าๆเดี๋ยวจัดให้พี่ อิๆๆ
  • มึงขอโทษไม่จริงใจ ใครอ่านดูก็รู้
  • พระเอก.......ดับ
    เพื่อนพระเอก...............ไม่มีเลย เงียบ กริ๊บ
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

กูนึกแล้ว ว่าตอนจบต้องเป็นแบบนี้ แพล๊บๆ
  • จบก็คือจบ....แต่พวก...ผีกระรั่ว...นี่สิ...ศาลยังไม่มีอยู่....รอศาลตุ๊ดเขาสร้างก่อนละกัน...เดียวตามกลับศาล ?
  • CommentAuthorGhost
    * CommentTime19 วินาทีก่อน | February 5, 2010, 9:57 am

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

กูนึกแล้ว ว่าตอนจบต้องเป็นแบบนี้ แพล๊บๆ
    **************************************************************************************

ถามหน่อยดิจะต้องเลี่ยให้ได้อะไรคับแต่ถ้ามองความอ่อนน้อมเป็นการเลียก็คงจะอธิบายยากวะ ...ไม่เข้าใจจริงๆ
  • กูว่ามึงไม่ใช่อีกัวน่าหรือกิ้งก่าหรอก มึงมันตัวเหี้ยลิ้น 2 แฉก
  • แห่มน้าผีก็พูดไป

ถ้าคุณอ๊อฟไม่ออกมาขอโทษ ก็ทำมาหากินในนี้ไม่ใด้ซิ