ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกREDNOSE(ไซด์ใหญ่)เชิญทางนี้ครับ
  • ลูกสุนัขเกิดวันที่ 10 พ.ค.นี้เองครับ เพศผู้(ลูกโทน)สนใจติดต่อ 0860188967 (เชนทร์)
    ไฟล์แนบ
    HPIM2098.JPG 30K
    HPIM1947.JPG 63K
  • ขอดูรูปพ่อ-แม่ แบบชัดๆหน่อยครับพี่
  • รูปครับพี่น้องคร๊าบ
    ไฟล์แนบ
    HPIM1958.jpg 39K
    HPIM1953.jpg 45K
  • ราคาเท่าไหร่ครับ มีใบเพ็ทหรือไม่
  • พี่เชนทร์ครับ พ่อ-แม่ หมาชุดนี้ใช่ตัวที่พี่เอามาโชว์ลากน้ำหนักในงานมิตติ้งตอนสิ้นปีที่ผ่านมาหรือเปล่าพี่
  • น่าสนนะเนี้ย ผมเคยไปดูงานลากที่พี่มาเฟียจัดในห้างสรรพสินค้าครั้งแรกประมาณปี49 งานนั้นถือว่าเป็นการเปิดตัวของเจ้าสกาเฟสของกลุ่มBBด้วยนะและงานในครั้งนั้นพี่เชนทร์ก็ได้ทั้งสองรางวัลเลยคือรางวัลชนะในรุ่นและอีกรางวัลคือลากได้มากที่สุดในงาน และที่ผมเข้าไปถามพี่เชนทร์มานั้น ตัวที่พี่เขาเอามาลากชนะในวันนั้นก็เป็นลูกโทนเช่นกัน และถ้าผมซื้อตัวนี้ไปจะมีสิทธ์จะได้แชมป์กับเขาบ้างไหมเนี้ยพี่ อิ อิ อิ
  • พ่อก็สวยแม่ก็งาม ลูกงามแต๊ๆๆ
  • ในรูป ทำเป็น ฟามเลยรึคับ
  • สนใจอยากทำฟามหมาบ้างคับ อยากจะขอคำปรึกษานะคับ
  • ไม่ใหญ่ โกหกอีกครอกแล้ว
  • ดูกันให้ชัดๆไปเลยว่าใหญ่หรือไม่ใหญ่ ขอตอบน้องboomเลยว่าใช่และที่ถามว่ามีสิทธิ์จะได้แชมป์เปล่านั้นผมขอตอบว่าขึ้นอยู่ที่การฝึกฝนแต่ถ้าทางเชื้อพ่อ-แม่ของมันมีขนาดนี้ก็มีผลครับ เพราะอย่างงานลากที่ขอนแก่นที่ผมเพิ่งไปมาเจ้าไอคอนลูกเจ้าโปลิทอายุเพียง8เดือนน้ำหนักแค่18กก.ยังลากได้ตั้ง800กก.เล่นเอาคนที่มาในงานอึ้งและประทับใจกันไปตามๆกันเลยครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    HPIM1796.JPG 64K
    HPIM1848.JPG 78K
  • แต่ผมว่า เจี๊ยวมันใหญ่กว่าน้าผีอีกนะครับ
  • จับหมาขึ้นตาชั่งถ่ายรูปมาเลยโชว์เลยครับพี่เชนทร์ หรือถ่ายรูปคู่กับรถก็ได้
  • สนใจทำฟาร์มหมาอย่าโทรหาพี่เชนเลยครับ เพราะพี่เชนเขาไม่ได้ทำฟาร์ม เขาแค่ปี้หมาห้าหกฮีตติดกันแบบไม่ต้องพักจิ๋มแค่นั้นเองครับ
  • ว๊าย ราชาหมาแดง
  • มีคนรักก็มีคนชังเรื่องปกติของมนุษย์
    แต่พ่อหมาใหญ่จริงๆตัวพอๆกะเรตไวเลอร์
  • โอ้โห ใหญ่กว่าโซโลหรือ454อีกแหนะ สุดยอดเลย อย่างนี้ต้องอุ้มโชว์แบบกลุ่มพระรามสามแว้วววววว
  • ค่ายของเราทุกอย่างฟ้องด้วยภาพครับ
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1].jpg 31K
  • ถ้าพี่เค้าปั้มหมาขายขนาด6-7ฮีดติดกันจริงก็น่าคิดอยู่เหมือนกันว่าพี่เค้าทำได้ไง ของผมทำแค่3ฮีดติดกันก็ไม่มีคนซื้อแล้ว แสดงว่าของพี่เค้าดีจริงๆนะซิถึงมีคนมาซื้อน่ะ แล้วที่กระทู้เก่าๆที่พวกผีทั้งหลายบอกว่าพี่เค้าพูดจาไม่ดีชอบดูถูกคนก็น่าคิดอยู่ว่า ถ้าพี่เค้าเป็นคนอย่างนั้นแล้วพี่เค้าจะขายหมาได้อย่างไรหมดทุกคอกล่ะ ผมว่าอย่างที่พี่rednose2008ให้ข้อมูลแหละว่าทุกอย่างฟ้องด้วยภาพ
  • พี่ผีอยากได้ใหญ่ๆ น่าลอง พวก เกดรเดน เซนต์เบอร์นาร์ด ใหญ่สมใจเลย
    แล้วผสมหมายังไง 6-7ฮีทต่อกัน ถ้าทำได้ก็ เทพแล้ว ขนาดของผมฮีทเดียวแปดตัว ยังเบื่อเลย เหนื่อยโค-ตะ-ระ ค่าอาหารลูกหมาเลี้ยงแบบบ้านๆ
    อาทิตย์นึง ตั้ง500-800บาท ไม่รวมค่ายา+วัคซีน เจอ พาโวลรับประทานยกครอก ก็เศร้า เวลาขายไม่ได้ขายดีเหมือน ถุงยางนะครับ
  • ควยเอยไอ้เหี้ยหลอกขายหมาอีกแล้วบรีสกันเข้าไปควยอะไรวะที่ว่าหมาแดงไซร์ใหญ่มึงแน่จริงเอาไห้มันแดงจริงๆๆให้สมกับได้เป็นไอ้เชนราชาหมาแดง แล้วมึงรับประกันแน่นะว่าไม่เป็นขี่เรื้อนราคาครับพี่น้องต่ำกว่าหมื่นเราไม่ขายเราขายเริ่มต้นที่20.000ถึง30.000เพราะมันเป็นลูกโทน
  • พี่ผีคงจะเป็นไอ้โอที่ชอบหลอกขายรถc70อยู่แถวคีรีวงค์แน่เลย ที่ในกระทู้เก่าใช้ว่า(ดิฉันซื้อหมากับพี่สาวkเชนไป10000บาท)ความจริงก็คือซื้อกับอาพี่เค้าไปเพียง4000บาท ซึ่งไปหลอกอาพี่เค้าว่าพี่เค้าให้ในราคา4000บาทแล้วมาพูดกลางงานมิตติ้งที่พิทบลูสี่แควจัด(ที่บึงบอระเพด)ว่าซื้อหมาพี่ไปเป็นขี้เรื้อนพอพี่เค้าขอซื้อคืนก็อ้างว่าน้องรักขายคืนไม่ได้ ก็ใช่นะซิหมาตัวเมียที่ซื้อจากพี่เค้าไปเคยได้ถ้วยรางวัลมาแล้วใครอยากเห็นลองเข้าไปดูในกระทู้พิทบลูสี่แควกันเอา แล้วไอ้โอมึงไปแปลงเพศมาตั้งแต่เมื่อไหร่ถึงใช้สรรพนามแทนตัวว่า(ดิฉัน)ว่ะ แล้วเรื่องราคาอีกมึงก็พูดเกินความจริง(ลูกโทน)ตัวนี้พี่เค้าตั้งราคาไว้แค่15000บาทเท่านั้นเอง ใครสนใจหมาไซด์ใหญ่ล่ะก็ไม่ควรพลาด ไอ้พวกผีมันพูดไม่มีมูลความจริงก็อย่างที่ทางค่ายเค้าบอกแหละว่า(ทุกอย่างฟ้องด้วยภาพ)
  • ใช่ครับพี่น้องคร๊าบผมตั้งราคาไว้ที่ 15000 บ.ครับ ถ้าสนใจหรืออยากทราบรายละเอียดอะไรก็ลองโทรมาคุยกันครับพี่น้องคร๊าบ
    ไฟล์แนบ
    vatakorn-1263116966-112-142-216-112[1].jpg 91K
  • สงสารหมาครับ แม่หมาคงเศร้า ที่เจ้าของมัน เอาลูกของมันมาประกาศขายตั้งแต่ยังไม่ลืมตา
  • ลูกหมาตัวนี้ใหญ่แน่นอนคะ พ่อก็ใหญ่แม่ก็ใหญ่อย่างนี้ชัวร์เลย ที่บ้านก็มีเลี้ยงลูกโทนไว้เหมือนกันค่ะ
  • น่าแตดว่าพี่กูควายมาดู
    หมากูมะสวยใหญ่ด้วย
    กูขอท้าให้มาดูอย่าเก่ง
    แต่ปากอีควายน่าด้าน
    สัดนรักระยำหมามึงไม
    สวยอิจฉาเขางะโถ่ๆๆๆ
  • มีหมาไม่สวยว่าหมา
    ขี้เรื้อนเหนตอนนี้ยัง
    จ้ะปากดีแหมมันน่าว่ะ
    ลูกตัวที่มึงว่าขี้เรื้อนยัง
    ควยใหญ่สวยยกคอก
    อีน่าเม็ดเช็ดเอ้ยอย่า
    ให้กูเจอมึงนะสาดนรก
  • ไม่ทราบพี่กูไปทำไร
    ให้บ้านมึงหรอสาด
    ไปเอาญาติมึงหรือด่า
    กูจะไม่ว่าสักคำเลยว่ะ
  • ถึงคุนเชนผมไม่เคยหลอกซื้อหมาคุณเลยผมยังไม่เคยซื้อหมาคุนเลยมีแต่ผมแนะนำเค้าไปซื้อราคาผมก็ให้เค้าคุยกันเองส่วนหมาที่ได้รางวัลก็เป็นหมาตัวผู้ไม่ใช่หมาตัวเมียส่วนตัวผมแค่ชอบในคำว่าเชนราชาหมาแดงผมยังงงเลยมีแต่ผมแนะนำเค้าไปซื้อกันแต่ผมกับโดนว่าทุกครั้งว่าหลอกซื้อหมา คุนจัดงานผมก็ไปพาคนไปดูไปเทียวแนะนำให้เข้ารู้จักแต่ผมก็โดนว่าทุกครั้งและยังเอาไปบอกใครต่อใครไปทั่วผมไม่ว่าหลอกที่ใครจะไปพูดยังไงตัวเราเองเท่านั้นที่รู้ดีว่าเราเป็นยังไง ส่วนเรื่องหมาคนที่บรีดหมาขายชอบรู้ดีหมาเกิดยังไม่ทันเริ่มตาก็ตั้งราคาไว้แล้วเท่านั้นเท่านี่พอโตขายไม่ได้ก็ลดราคาหมาสวยก็อีกราคาหมาไม่สวยก็อีกราคาพอขายไปแล้วไอ้หมาไม่สวยนี่พอคนซื้อไปเลี้ยงว่าเลี้ยงได้ต้องลงทุนค่ายาค่าอาหารพอสวยนั้นไงหมากูพอไม่สวยก็ราคานั้นจะเอาอะไรมากมาย
  • ส่วนตัวผมเองยังงงว่าผมไปทำอะไรให้ ผมลูกผู้ชายพอผมไม่เคยเล่นเป็นผู้หญิงผมอยากให้คุนเชนรักษาชื่อเสียง เชนราชาหมาแดงแห่งนครสวรรค์ตัวผมเองเลี้ยงพิทบลูแต่ไม่เลี้ยงเรสโนตแต่ผมไม่สนไม่ว่าจะเป็นเรสโน๊ต สายกัด บลูลี สายโชว์มันก็คือหมาพิทบลูผมว่าเราควรทำให้เกิดมิตรภาพในสังคมพิทบลูดีกว่าและพัฒนาสายพันธ์ให้พิทบลูเมืองไทยโด่งดังดีกว่าถ้าคุนเชนถือโทษโกรธยังไงผมก็ขอโทษแต่ผมบอกก่อนเลยนะว่าผมไม่ได้เคยซื้อหมาคุนเชนเลยมีแต่ผมพาเค้าไปซื้อถ้าคุนจะว่าคุนก็ควรจะว่าคนซื้อเพราะผมไม่ได้ซื้อส่วนหมาพี่จะซื้อคืนพี่ก็โทรไปซื้อเลยเพราะมันไม่ใช่หมาผมและหมาเป็นขี่เรื้อนหรือคนขายกับคนเลี้ยงเท่านั้นที่รู้ผมไม่รู้อะไรด้วยแล้วไอ้คนที่เรียกผมว่าไอ้โอมึงอายุเท่าไรผมโตพอรู้ว่าอะไรถูกอะไรผิดรับความจริงไม่หลอกตัวเอง
  • ผมยังชอบเลยเวลาคุนเชนจัดงานมันเหมือนปลุกกะแสพิทบลูขึ้นมาให้คนรู้จักมากขึ้นให้คนหันมาเลี้ยงพิทบลูกันมากขึ้นแต่คุณเชนควรจะแยกความเป็นจริงไม่ใช่เอาแต่พูดเรื่องเก่าๆๆเพราะผมไม่รู้เรื่องที่ผมออกมาพิมตอบเพราะเพราะคุนเอยชื่อผมผมไม่เคยคิดที่จะทะเลาะเพราะผมไม่ได้ผิดอะไรมีแต่ผมแนะนำเค้าไปซื้อที่ฟารมคุนเชนผมยังไม่เข้าว่าผมไปทำอะไรคุนเชนถึงได้เอาชื่อผมไปว่าผมว่าคุนเชนทำตัวเป็นผู้ใหญ่ให้สมกับชื่อว่าคุนเชนราชาหมาแดงเป็นผู้พัฒนาสายพันธ์เรสโน๊ตให้มันโด่งดังดีกว่า...จงรักและสัธธาในมิตรภาพสังคมพิทบลูอย่าทำให้มันแย่ดีกว่าหมาใครใครก็รัก...............เชนราชาหมาแดงแห่งนครสวรรค์
  • ในเมื่อมีคนเอ่ยชื่อผมแล้วก็โฆษณาเลยผมรับทำc70ขายรถเก่าhondaสนใจติดต่อเลยผมอยู่นครสวรรค็อยู่แถวคีรีวงผมไม่ได้ผิดไม่จำเป็นต้องกลัว ขนาดหมาที่ใครๆๆคิดว่าน่ากลัวผมว่าคนเราน่ากลัวกว่าหมาอีกอิ.................

มิตรภาพสังคมพิทบลูจะอยู่ถ้าเราทุกคนรักและสัธธาในพิทบลู
  • บรีดหมา7ฮีตติดกันไม่พักได้ แถมสถาปนาตั้งตนเป็นราชาหมาแดง 5555555++ อย่างนี้มีในโลกด้วย
  • ผมรอคำตอบอยู่ใครว่ะที่เอาชื่อผมมาพิมออกมาแสดงความรับผิดชอบหน่อยดิผมขายรถแต่ผมเอาตามเป็นจริงรถสวยก็ราคาหนึ่งไม่สวยก็อีกราคามีทะเบียนไม่ทะเบียนก็ว่ากันไปมันก็เรื่องของผมและที่เรียกไอ้โอนะออกมารับผิดชอบหน่อยอย่าลืมคนรักมีคนเกรียจมีวงการทุกวงการย่อมมีการแข่งขันผมทำอะไรพวกคุณกันตัวของผมก็เลี้ยงหมาอยู่ในกลุ่มของพวกผมไม่เคยไปละลานใครผมเห็นไอ้เรื่องนี่มันนานมากแล้วเมื่อไรคุนจะเลิกพูดเสียที่สาธุท่าเรื่องที่ผมพิมนั้นไม่จริงสักเรื่องขอให้ผมฉิบหายวายวอดแต่ถ้าเป็นจริงขอให้ไอ้คนทุกคนที่ใส่ร้ายพูดจาไม่เป็นคำพูดขอให้มันฉิบหายทำอะไรไม่ขึ้นทำอะไรก็ฉิบหายสาธุสิ่งศักศิษดนบัลดาลที่เทิษ
  • โตโตกันแล้วไม่ใช่เด็กๆๆๆและฝากบอกไอ้หมา2ลางด้วยอยู่กลุ่มนั้นที่กลุ่มนี่ที่มึงเลี้ยงให้มันจริงจังหน่อยไม่ใช่เลี้ยงตามกระแสถึงผมจะไม่รวยแต่พวกผมก็เลี้ยงเพราะว่ารักมันเลี้ยงแบบบ้านไม่ใช่ไปเกาะเค้าดังหมาตัวนี่เบื่อขาย ลับหลังพูดกันอีกอย่างต่อหน้าอีกอย่างคุนเชนระวังเอาเองละกัน
  • หัดดูรุ่นด้วยว่าใครรุ่นพี่รุ่นน้องหัดมีสัมมาคารวะให้เกรียจกันบ้างลับหลังไอ้คนนั้นยังเรียกคุนเชนเสียๆๆหายๆๆเลยผมไม่อยากจะพูดอยู่กับคนนั้นมันก็พูดอีกอย่างอยู่กับอีกคนมันก็พูดอีกอย่างบอกมันหน่อยรู้จักไหมว่าจริงใจและสัธธาในสิ่งที่มึงเลี้ยงไม่ใช่เลี้ยงเอาไว้โชว์กูเท่ อย่าลืมนะครับตัวผมเองถ้าคุนเชนคิดว่าผมทำผมผิดผมเองก็..ขอโทษ...เพราะผมยังงงผมผิดอะไร ผมอยากมีเพื่อนในสังคมพิทบลูมากกว่าศัตตรู..และคนคนที่อ่างชื่อผมออกมารับผิดชอบหน่อย ผมลูกผู้ชายพอไม่เคยด่าใครลับหลัง บ้างคนทีเหี้ยไม่รู้เรื่องจริงเอาผมไปพูดผมก็เสียสิครับ พ่อผมทำงานเป็นนายพันตำรวจ แม่ทำงานโรงพยาบาล ส่วนตัวเคยทำงานเป็นครู บ้านผมทำบ้านเช่าและหอพัก ขายรถเป็นอาชีพเสริมผมทำอะไรไม่ต้องหลอกไม่โกหกตัวเองผมไม่รวยแค่พอมีกินทำไม่ผมต้องหลอกซื้อหมาและยำผมไม่ได้ซื้อผมพาเค้าไปซื้อเข้าใจสะใหม่ สัจจะในคำพูดมี
  • ผมเล่นรถทำรถแข่งทั้งในสนามนอกสนามทำรถซี70hondaเก่าขายมานานคนรู้จักผมก็มากทำไม่ผมต้องหลอกขายรถถ้าคนมาดูรถเค้าไม่ชอบรถคั้นนี่ผมบังคับเค้าซื้อได้ไหมไม่ได้คนที่ซื้อส่วนมากต้องพอใจถึงจะถึงซื้อถึงจะจ้างทำคุนคนที่อ้างชื่อผมเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวเหมือนหมาคุนซื้อคุนขายกันเองแล้วผมเกี่ยวอะไรด้วย ...หัดรับผิดชอบกับคำพูดด้วย..ถ้าผมผิดผมก็ต้องขอกราบโทษด้วย แต่ถ้าผมไม่ผิดก็หัดออกมาขอโทษด้วยเช่นกัน ยังไงรบกวนคนที่อาจช่วยวิเคราะด้วยว่าผมควรผิดไหมมันเกินที่จะเก็บไว้ในใจแล้ว ผมก็เหมือนใครหลายๆๆคนไม่รู้เรื่องแถมโดนด่าเสียชื่อไปด้วย เอาง่ายๆๆหมาที่ไหนลูกวันวัน หมาที่ไหนลูกวันๆ วันๆจริงหรือป่าวแอบอ้างชื่อเค้าหรือป่าวคิดง่ายๆๆ
  • วางลงเถอะครับทั้งหนักทั้งเครียด ตั้งใจเลี้ยงและดูแลหมาดีกว่า ถามผู้รู้ครับผมสงสัยว่า Standard คำว่าไซด์ใหญ่ จะรู้ได้อย่างไรครับ ดูจากอะไรครับ
  • อย่าลืมออกมารับผิดชอบด้วยผมลูกผู้ชายพอ ผมไม่เคยเล่นเป็นผู้หญิง หมาคุนเชนตัวเมียไอ้หมาที่ได้รางวัลมันตัวผู้ไม่ใช่หมาคุนเชน และถ้าจะซื้อให้ไปซื้อกับเจ้าของเพราะผมไม่ได้ซื้อ แล้วที่ไอ้น้องรักพี่ซื้อคืนได้ไหมก็มันไม่ใช่หมาผมและถ้าจะซื้อคืนคุนเชนไม่ตามไปซื้อคืนกับเจ้าของเค้าเอง แล้วช่วยเข้าไปดูด้วยที่...พิทบลูเมืองสี่แคว..ด้วยว่าหมามันมีควยไม่ใช่หี หมาคุนเชนมันตัวเมียหมาตัวเมียเชนมันอายุปี6เดือนมันอายุเท่ากันหมาตัวผู้ที่ลงประกวด กรุณาทบทวนดีๆๆแล้วผมเข้ามาพิมนี่เพราะมีคนบอกว่ามีคนว่าผมผมเลยต้องมาออกตัวถ้าผมผิดผมต้อง..ขอโทษ..แต่ถ้าผมไม่ผิดกรุณาออกมาแสดงความรับผิดชอบด้วย โตๆๆแล้วไม่ใช่เด็กๆๆขายขนม
    ไฟล์แนบ
    27012010944.jpg 79K
    16122009876.jpg 117K
  • ช่วยดูด้วย
    ไฟล์แนบ
    130520101130.jpg 96K
  • ช่วยดูด้วย
    ไฟล์แนบ
    16122009875.jpg 106K
  • หมาของคุนเชนตัวเมียบนสุด
  • หมา3ตัวข้างล่างเป็นของลูกพี่ลูกน้องและป้าของผมส่วนตัวเมียบนสุดเป็นของคนที่ผมพาเค้าไปซื้อ
  • หมาของพวกผม
    ไฟล์แนบ
    140520101142.jpg 116K
  • พวกกัน
  • มิตรภาพในสังคมพิทบลู
    ไฟล์แนบ
    เป้1.jpg 112K
  • ทำไมคนเราต้องตัดสินคนจากภายนอกด้วยมองเห็นแค่เสี้ยวหนึ่งของชีวิตแต่กลับกล่าวหาว่าเขาเป็นคนอย่างนั้น อย่างนี้ คุณรู้จักเขาดีพอหรอแล้วหรือ ในมุมกลับกัน ถ้าเขาที่คุณเห็นไม่ได้เป็นอย่างที่คุณคิดล่ะ คุณจะทำอย่างไง สิ่งที่เห็นอาจไม่ใช่สิ่งที่เป็นก็ได้นะ แต่ก็อีกแหละถ้าจิตใจของคนที่คิดมันต่ำยิ่งกว่าบัวที่อยู่ในโคลนตม มันก็คงจะไม่รู้สึกว่าคำพูดของมันได้ทำร้ายใครบ้าง จิตใจมีแต่ความอคติ แล้วคุณเคยมองดูตัวเองบ้างหรือว่าล่ะว่าตัวเองดีแค่ไหน หรือว่ามองดูแล้วหาไม่เจอเลยความดีที่อยู่ในตัว ถ้าอย่างนั้นผมว่าคุณควรเงียบปากอันเน่าๆๆๆๆ ของคุณไปเถอะ รู้ก็ยังไม่จริงแต่เที่ยวมาเห่าหอน เป็นลูกผู้ชายพอก็ออกมาแสดงตัวหน่อยดิ หรือว่าหน้าแหกอยู่กำลังไปเย็บ ไม่รู้ว่าหมอจะรับเย็บหน้ามั้ยน๊า หน้าแบบนี้ต้องเข้าโรงพยาบาลสัตว์เท่านั้นนะ ดูแล้วไม่ใช่คนอ่ะ หุหุหุๆๆๆๆๆ
  • หมาขายได้หรือยัง เพิ่งวางขายก็โดนซะแล้ว55555555
  • ผมเชนทร์เองครับพี่น้อง ที่ผมต้องออกมาให้ข้อมูลเพราะบางเรื่องที่คุณโอเขียนมานั้นมันไม่จริงครับพี่น้อง เอาเรื่องแรกที่คุณโอเขียนมาว่า พาคนมาซื้อแล้วให้ผู้ซื้อคุยกับผมเองก็โกหกแล้ว เพราะคุณโอเองนั่นแหละที่มาคุยราคากับผมและมาคนเดียวไม่ได้พาใครมาด้วย แต่ตอนที่ซื้อลูกหมาไปนั้นผมไม่รู้ว่ามากับใครเพราะผมไม่อยู่ ผมรู้แต่ว่ามาหลอกอาของผม บอกอาผมว่าพี่เชนทร์บอกขายในราคา4000บาทซึ่งราคาที่คุณโอมาคุยกับผมสองคนก่อนหน้านั้น ผมบอกคุณโอไปในราคา8000บาท อีกสองวันต่อมาคุณโอมาเอาใบวัคซีนผมยังต่อว่าคุณโอเลยว่ามาหลอกอาผมทำไมจำได้ไหมคุณโอ คนอย่างผมชอบพูดต่อหน้าเลยครับไม่ชอบพูดลับหลังและคนอย่างผมพูดเรื่องจริงและกล้าพูดได้ทุกที่ และส่วนเรื่องหมาเป็นขี้เรื้อนนั้นที่คุณโอบอกว่าเป็นเรื่องระหว่างคนเลี้ยงและคนขายคุณโอไม่รู้เรื่อง เรื่องนี้คุณโอก็โกหกอีกเพราะตัวคุณโอเป็นคนพูดกลางงานผมว่าซื้อไปก็ตั้งแพงและยังเป็นขี้เรีอนด้วยและยังมีคุณชิตพูดสวนคุณโอมาว่า4000บ.นะแพงแล้วหรือเลย แต่ส่วนเรื่องหมาตัวไหนได้รางวัลผมไม่รู้เรื่องแต่ผมขอแนะนำคุณโอว่าให้ลงรูปตอนที่ได้รับรางวัลไปเลยเพราะที่ผมรู้มาว่ามีหมาREDNOSEแค่สองตัวเองที่ได้รางวัล ถ้าเรื่องนี้ไม่พาดพิงถึงอาผมที่เป็นผู้ขายลูกสุนัขตัวนี้ผมคงไม่จำเป็นต้องออกมาอธิบายเรี่องจริงหลอกครับคุณโอ ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่การกระทำและฟ้องด้วยภาพครับพี่น้องคร๊าบ
  • ผมว่า

พวกมึง ไม่มีสมอง

ไอควาย เลี้ยงหมากัน

หมากัด กันเอง อย่ากะหมาเลยนะพวกมึงอะ

สัส แต่ กูว่า มึง ไม่หน้าเลี้ยงหมาเลยนะไอเชน

กูว่ามึง หน้า จะไปขาย เนื้อย่างมากกว่า

หรือ เปิดสำนักดูดวง ได้ข่าว มึงเปิดสำนักดูดวงอยู๋ไม่ใช่หรออิอิ

เอาเปง ว่า ใจมันรัก รักพิทบูล เหมือนกัล

อย่ามากัดกันเลย อิอิอิ พวก มึง นี้ เชื้อ มันแรกจิงๆๆๆๆ

แล้วคุนโอ ก็ มันจิงๆๆ มึง มันแรงกะเขาก่อน

กูเห้น พิมด่าเขา เอาใครพิมน่าเขามั้งละ

มึงเล่นเองไหม สงสัย มึงจะให้เมียมึงเล่น

แต่กูยอมรับเลย เมียมึง ปากโครตดีๆๆ

ลีล่า จะดีเหมือนปากเปล่าวะอิอิอิ

เอา เปงว่า ไปฉีดยากันมั้ง นะพวกมึงอะ อิอิ

กลัวๆๆ วะ เวลามีงาน กูเสียว กัดกันเองจิงๆๆ

กูไม่กล้าห้ามวะ เชื้อมันแรง ๆๆๆๆ อิอิ

ฝัน ดี คุน เชน คุน โอ อิอิ 555++

กูว่า ไปเลี้ยง ไก่ดีกว่า อิอิอิ
  • อะไรกันหนักกันหนา
    เหมือนหมาเลยเนาะ
    เลิกเลี้ยงไปเลยดีไหม
    โตกันแล้วนะไม่ใช่เด็กๆ
    โถ่ๆๆๆๆๆๆๆๆให้อภัยกันมั่ง
    สิไช่อย่างกรุงเทพตอนนี้
    วุ่นวายกันไปหมดวู้ปวดใจ
    วัยรุ่นเลยว่ะเหนคนแก่ทะเลา
    กันเนี่ยจบสักทีนะนี่หรอสังคม
    พิทบูลถ้าหมามันพูดได้คงพูด
    ว่ากูล่ะเบื่อพวกมึง2ตัวจัง5555