ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รวมกันเป็นหนึ่ง คอนหวัน พิดโลก กำแพง ตะพานหิน
  • ขอขอบคุณเฮียโฟก มาคคคคคคคคคคคที่เปิดบ้านต้อนรับ พวกเรา 3 จังหวัด และให้การต้อนรับเป็นอย่างดี รวมทั้ง เจ๊ออร และ บิ๊กบัง น้องเป้และน้องบรีส และทุกคน มานะโอกาสนี้ด้วยคับ
    ไฟล์แนบ
    527.jpg 95K
    428.jpg 93K
    346.jpg 104K
    247.jpg 82K
    198.jpg 112K
  • .
    ไฟล์แนบ
    1021.jpg 88K
    921.jpg 98K
    822.jpg 90K
    726.jpg 90K
    622.jpg 96K
  • .
    ไฟล์แนบ
    1512.jpg 97K
    1413.jpg 93K
    1315.jpg 101K
    1219.jpg 98K
    1122.jpg 95K
  • .
    ไฟล์แนบ
    205.jpg 90K
    199.jpg 95K
    1810.jpg 112K
    1711.jpg 97K
    1614.jpg 69K
  • .
    ไฟล์แนบ
    259.jpg 83K
    248.jpg 84K
    2310.jpg 68K
    2215.jpg 101K
    2115.jpg 98K
  • .
    ไฟล์แนบ
    305.jpg 100K
    295.jpg 81K
    285.jpg 81K
    275.jpg 81K
    266.jpg 81K
  • อะไรว้า รูปมีแค่นี้นี้นะ

เห็นตัวเราเองแค่สามรูปเอง :o018:
  • .
    ไฟล์แนบ
    502.jpg 85K
    495.jpg 81K
    487.jpg 72K
    473.jpg 71K
    464.jpg 96K
  • .
    ไฟล์แนบ
    528.jpg 106K
    51.jpg 104K
    503.jpg 85K
  • .
    ไฟล์แนบ
    593.jpg 97K
  • .
    ไฟล์แนบ
    642.jpg 83K
    633.jpg 82K
    623.jpg 84K
    6110.jpg 84K
    604.jpg 75K
  • .
    ไฟล์แนบ
    70.jpg 87K
    692.jpg 97K
    682.jpg 98K
    672.jpg 99K
    652.jpg 88K
  • .
    ไฟล์แนบ
    753.jpg 88K
    743.jpg 105K
    733.jpg 94K
    727.jpg 97K
    7110.jpg 90K
  • .
    ไฟล์แนบ
    802.jpg 82K
    793.jpg 60K
    782.jpg 97K
    762.jpg 91K
  • สนุกสนานกันใหญ่ อิจฉา
  • ขอบคุณครับสำหรับมิตรภาพที่ดี:005:ไว้คราวหน้าฉายเดี่ยวคงได้เจอกันยาวๆนะครับพี่น้อง:006:
  • อิอิ..ท่านยอดผบ.ทบ.มาคุม
  • :063: เยี่ยมเลยครับ สนุกสนานกันน่าดู
  • มีความสุขมากๆคับ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆ ทุกคนคับ
    ปล.พี่บอย ผมชื่อเป้นะ ไม่ใช่ เต้ อิอิ เบอร์ :032::062:
    ไฟล์แนบ
    DSC_00313.jpg 108K
  • อิจฉา พี่เต้จังเลย อิอิ
  • สวัสดีครับ ดูภาพแล้วรู้สึกดี ขอถามนิดนะครับ ใครอยู่ เพชรบูรณ์ครับผม เพราะผมก็อยู่เหมือนกันครับ
  • CommentAuthor BADBOY CommentTime5 วันก่อน | August 10, 2010, 5:17 pm

สัตร์มันก็คึอสัตร์ ไม่ว่าสัตร์ชนิดให้ถ้ามึง PcK เลี้ยงไม่ดีเคียนตีทุกวัน มันก็กัดพ่อมึงตาย ไอ้ฟาย PcK มึงดู ฝรั่งดีสัตร์ที่เลี้ยงไม่ได้ อย่าง จระเข้ หมี เสื้อ งู และอีกมากมาย มันยังเอามาเลี้ยงได้เลยไอ้ฟาย ถ้าพ่อแม่ มึงเอามึงมาเลี้ยงแล้วไม่ให้มึงแดกอะไรสักเดือน แล้วกระทืบมึงทุกวัง มึงคงยังรักโคตรพ่อมึงอยู่มัง ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    (((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((แม่งไรสมอง))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

คนที่โพส์ทข้อความแบบนั้น ตั้งชื่อตัวเองแบบนั้น น่าตั้งข้อสงสัยในความเป็นผู้นำในสังคมดีๆอย่างนี้จัง
    ไฟล์แนบ
    2322.jpg 88K
  • พี่ เป้ บูมขอเบอร์โทรพี่ได้เปล่าคับ

มีอะไรต้องปรึกษาด่วนมากๆคับผม
  • เอ้า ได้โจทย์ใหม่แล้วครับท่านประธาน 555 ตามมาแว้วววววววววววว :027:
  • คุน PcK ข้อความนี้มันก็ผ่านมาตั้งนานแล้ว และเขาคนนี้ก็ได้เปลี่ยนคำพูดเปลี่ยนอะไรที่ไม่ดีใหม่หมดแล้ว
    คุนควรให้โอการเขาคนนี้ และอีกอย่างทุกคนย่อมมีข้อดีและข้อเสีย แต่คนที่มีข้อดีแล้วก็ไม่ต้องทำไร
    แต่คนที่ไม่ดี แล้วไม่แก้ไข นั้นสิคุนสมควรว่าเขา แต่นี้เขาได้รับคำแนะนำและพี่เขาก็รับฟัง ไม่เคยเถียง

ว่าแต่คุน ผมเห็น มีแต่หาข้อความว่าคนนู้นคนนี้ ผมถามคุนหน่อยสิ คนเป็นคนแบบไหน
  • ไม่เป็นไรคับ พี่โจ ผมคิดว่าคนที่ได้รู้จักกับ พี่ผมแล้วคงไม่คิดแบบ เขาคนนี้

ทุกคนย่อมมีข้อผิดพลาดคับ แต่เขาได้ปรับปรุงใหม่แล้ว ขอให้พี่น้องเป็นกำลังใจให้ ทีมงาน พิทบูล พิษณุโลก นะคับ
    ไม่ต้องรักมาก แต่ให้รักนานๆคับ

พี่โจ สบายดีนะคับ คิดถึงจัง
  • "กำแพงเพชร" ครับคุณPBNPIT ไม่ใช่เพชรบูรณ์:065::065:
  • :o030::o030::o030::o030::o030:โทษที่ เมาค้างไปหน่อย:o030::o030::o030::o030::o030:

:o030:ขอขอบคุณ PcK สำหรับคำติชม แล้วผมจะไปแก้ไขในสิ่งที่ไม่ดี คนดีชอบแก้ไข คนจังไรชอบแก้ตัว :o030:
  • samcha-reddog
    แต่คุน ผมเห็น มีแต่หาข้อความว่าคนนู้นคนนี้ ผมถามคุนหน่อยสิ คนเป็นคนแบบไหน
    ..............................................................................................................
    ผมว่าใครที่ไหน คนไหนบ้าง ช่วยระบุให้ชัดเจนหน่อย

10 สิงหาคม 2010, บ่าย 5โมง 17 นาที
    5 วันที่ผ่านมา นานแล้วหรือครับ

ผมแค่แวะมาทักทายคุณ Badboy และเอาสิ่งที่เขาเคยมอบให้คนอื่นมาคืนเขากลับไป
    คุณคิดมากไปเองหรือเปล่า
  • CommentAuthorBADBOY CommentTime5 วันก่อน | August 10, 2010, 7:10 pm
    โทษที่คับ ที่ใช่วาจาไม่สุภาพ ฟิวขาดไปหน่อย

คุณลืมก๊อปปี้อีกอันมารึเปล่า

การขอโทษแล้วไม่ได้กลับไป "ลบ" เพื่อหนี ผมว่าเป็นเรื่องดีกว่านะครับ

โทษนะ นี่แหละครับ คือภาวะส่วนหนึ่งของคำว่า "ผู้นำ"

แต่ผมก็ไม่ได้บอกนะว่าเค้าจะดีหรือไม่ดี เวลามันเป็นเครื่องพิสูจน์คนอยู่แล้ว สังคมโดยรวมจะเป็นคนตัดสินครับ

ส่วนตัวรู้สึกคุณ PcK จะมีปัญหากับผู้นำพิทบูลกันจัง ..... มานำเองเลยดีมั๊ยครับ ?

ทำเวปขึ้นมาซักอัน เสนอสิ่งดีๆของคุณให้สังคมพิทบูลไปเลยสิครับ ท่านเก่งและมีความรู้อยู่แล้ว ทำได้สบายครับ

ชาวพิทบูลเองจะได้มีมุมมองใหม่ๆเต็มที่ๆคุณจะเสนอในแบบของคุณ ไม่แน่ อาจจะดีก็ได้นะครับ

ปล. สบายดีครับบูม แย่อย่างเดียวตรงที่ไม่ได้ไปมิตติ้งที่ไหนเลย

เดี๋ยวเสร็จงานรอบนี้ คงลงเกาะยาวเลย ปีหน้าค่อยกลับมา กทม อีกครับ
  • เหมือนกรุ๊ป ทัวร์ เดิน ชม ซาฟารี่ เลยคับ 55+
  • เราจะไม่ทะเลาะกันแล้วนะคับ สร้างสังคมพิตบลูให้มีแต่สิ่งดีๆ ผมเชื่อว่าเราทำได้
  • ........เหย...... กระทู้นั้นมันเป็นกระทู้ กำจัด พิทบลูนี้หว่าไอ้ PcK เป็นคนตั้งกระทู้ จะว่าใครดูตัวเราก่อนดีมั๊ย..........
  • หวัดดีครับพี่น้องประตูภาคเหนือ หวัดดีท่านประธานรักใจใหญ่ใจต้องนิ่งอย่าหวั่นไหวต่อสื่อยาวไป
  • พี่ ผี พูดถูกคับ ผมไม่อยากเอาข้อความนั้นมาคับ

เดียวเรื่องมันจะยาว

samcha-reddog
    แต่คุน ผมเห็น มีแต่หาข้อความว่าคนนู้นคนนี้ ผมถามคุนหน่อยสิ คนเป็นคนแบบไหน
    ..............................................................................................................
    ผมว่าใครที่ไหน ตรงคนไหนบ้าง ช่วยระบุให้ชัดเจนหน่อย
  • นั่นซิครับ แล้วคุณเอาเรื่องคนละประเด็นโยงเข้ามาเกี่ยวข้องทำไม
  • ส่วนอ้ายผี CommentAuthorGhost CommentTime| August 16, 2010, 11:47 am

กลับไปค่อยๆศึกษาและอ่านกระทู้นั้นต่อให้จนจบว่ากระทู้นั้นเขาต้องการสื่อและมีข้อสรุปว่าอย่างไร อย่าได้แต่เที่ยวฟังคนอื่นเขาเล่ามาผิดๆถูกๆแล้วเที่ยวนำมาปรักปรำคนอื่น หรือได้แต่เขียนเป็นแต่อ่านหนังสือไม่ออก แต่ถ้ายังไม่พร้อมที่จะทำความเข้าใจ ก็ลองพิจารณาตัวเองดูบ้างนะ
  • เวณกรรม เสือกไปตั้ง กระทู้ กำจัด พิทบลูในเวป พิทบลู เอาไรคิดวะ 55555555
  • ผีตัวนี้ก็อีกตัว CommentAuthorGhost August 16, 2010, 12:30 pm
    ประเภทเขียนเป็น แต่คงอ่านหนังสือไม่ออก ถึงคิดได้แค่นั้น
    "พิทบูลควรห้ามเลี้ยงหรือไม่" ดันอ่านเป็นว่า "กำจัดพิทบูล"
  • :o030:อย่าทะเลาะกันเลยคับ ผมพลาดเอง ต้องขอโทษ ทุกคนด้วยนะและที่สำคัญคุณ PcK ด้วยที่ใช่วาจาไม่สุภาพคับ :o030:
  • เขียนไม่เหมือนกัน แต่ความหมาย มรึงคิดอย่างเดียวกันไช่ใหม่ งันมรึง คงไม่ตั้งกระทู้ปัญญาอ่อนแบบนี้ออกมาหลอก ไอ้ฟรายๆๆๆๆ
    ที่นี้มัน เวปอะไรมรึงแหลกตาดูดิ มาตั้งกระทู้ "พิทบูลควรห้ามเลี้ยงหรือไม่" มรึงเอาไรคิด
  • หาเรื่องเปล่าคุณ PcK ผีมันจะตามหลอกหลอน คุณ PcK ไปจนตาย
  • ผมให้เกียรติเจ้าของกระทู้โดยไม่ขอต่อความยาวสาวความยืดกับพวกไอ้ผีและคนประเภทเขียนเป็น-อ่านหนังสือไม่ออกในกระทู้นี้อีก
    แต่ถ้าต้องการจะต่อกับผม เชิญตามไปกระทู้ "พิทบูลควรถูกห้ามเลี้ยง ? "ของผมดีกว่า

เชิญผี CommentAuthorGhost Comment| August 16, 2010, 1:11 pm
    นักหลอกหลอนผู้อื่นจนกว่าตัวเองจะตายไปด้วยนะ ให้เกียรติผมหน่อย
  • CommentAuthorPcK CommentTime2 วันก่อน | August 14, 2010, 12:18 pm [มีการแก้ไข]
    ถามมา ก็ขอตอบไป
    อะไรคือความหมายที่เป็นมาตรฐานของคำว่าพัฒนาที่คุณสื่อถึง
    ความหมายการพัฒนาที่เป็นมาตรฐานสากลเขามีออกมาเป็นข้อกำหนดของสมาคมที่มีการจดทะเบียนเป็นเรื่องเป็นราวเป็นที่ยอมรับกันระหว่างประเทศ
    ความหมายมาตรฐานการพัฒนาของคุณเป็นมาตรฐานที่คิดเอาเองเปล่า หรือเป็นแค่เพียงค่านิยมกลุ่มเล็กๆที่เป็นปัญหาที่เป็นที่กังวลของสังคมสากลโลกหรือเปล่า

“หากพิตบูลมันหน่อมแน้ม ผมไม่มีทางเลี้ยงมันแน่ หากมันตาขาวขี้ขลาด ผมก็จะยิงมันทิ้ง เก็บไว้ก็ไร้ประโยชน์”
    ผมไม่ใช่ต้องการคอยจ้องจับผิดคำพูดของคุณ แต่หลายๆครั้งที่คุณพยายามสื่อเพื่อการชี้นำและครอบงำ มันเป็นแบบอย่างที่ดีแก่เยาวชนในแนวทางที่ถูกต้องหรือเปล่า
    ข้อความข้างต้น เป็นแบบอย่างของการอ้างว่าเป็นมาตรฐานการพัฒนาและการปกป้องพิทบูลในแบบของคุณใช่หรือเปล่า
    คุณเป็นผู้นำตัวอย่างแนะนำวิธีการทารุณกรรมสัตว์และละเมิดสวัสดิ์ภาพสัตว์ที่ขัดกับค่านิยมในการรณรงค์เรื่องนี้ของสากลโลกหรือเปล่า

ผมไม่ต้องการที่อยากจะคิดอคติกับคุณ แต่ผมไม่ชอบพฤติกรรมทารุณกรรมสุนัข การแสดงความก้าวร้าว การอวดความเป็นหัวหน้าแก๊งค์อันธพาลในแบบที่คุณแสดงอยู่ สิ่งที่คุณเคยผ่านมาผมก็ผ่านมาหมดเหมือนกัน ไม่รู้ใครผ่านมามากกว่ากัน จะยิงปืนแข่งขันกับผมไหม๊แหละ
    .............................................................................................................................................เนี้ยนะที่ มรึงบอกว่าให้ตรูไปดู กรูถามมรึงหน่อย ตรูเขาไปดู ไม่มีคนคนไหนในกระทู้ มรึง เขาชมมรึงสักคน ต้อนนี้ทั้งหมด 4 หน้ามีแต่คนเขาด่ามรึงกันทั้งนั้น ไม่เว้น แม้กระทั้ง ผู้หญิง (ไอ้หน้า.......พิทบลู) 5555555555555555555555555555555555555555555555555
  • ขอใช้สิทธิที่ถูกพาดพิง โดยนำลิงค์กระทู้ที่ไอ้ผีชั่ว(ไอ้หน้า.......พิทบลู)คัดลอกบทความบางส่วนข้างตันที่นำมาลง เพื่อให้ผู้อ่านได้ศึกษาข้อเท็จจริงของเรื่องทั้งหมด และบทความที่เป็นข้อสรุปของหัวข้อกระทู้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16942&page=4

เจตนาของกระทู้นี้ตั้งขึ้นมาก็เพื่ออยากสะท้อนถึงความรู้สึกนึกคิดของคนที่เลี้ยงพิทบูลด้วยกันว่า จะมีความรู้สึกอย่างไรถ้าพิทบูลถูกห้ามเลี้ยงตามที่มีกระแสในเรื่องนี้ทั่วโลก
    จุดที่เป็นบันดาลใจของการตั้งกระทู้ ก็เพราะไปพบเวปๆหนึ่งชื่อว่า Blurt it แปลได้ทำนองว่า ถาม(และตอบ)โพล่งมันออกมา ซึ่งเป็นเวปที่ให้สอบถามเกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆอะไรก็ได้ ซึ่งดูเสมือนเป็นการหยั่งความคิดเห็นจากความคิดเห็นของคนที่เป็นกลาง
    หัวข้อเรื่อง “พิทบูลควรถูกห้ามเลี้ยงหรือไม่” ที่มีผู้ตั้งกระทู้ถามเข้าไป ศึกษาแล้วมีเนื้อหาสาระที่ดี จึงอยากนำเข้ามาถ่ายทอด แต่สาระในเรื่องนี้ค่อนข้างยาว และต้องเรียบเรียงคำแปลจากบทความที่เป็นภาษาอังกฤษ จึงต้องทยอยลงและให้ผู้สนใจติดตามอ่านเอา
    แต่มีบางท่านที่วาดระแวง ไม่สามารถสื่อความหมายเจตนาของผู้ตั้งกระทู้ ทำให้เกิดความเข้าใจผิด บิดเบือนโยงเข้ามาให้เป็นเรื่องของความคิดเห็นขัดแย้งส่วนตัว ก็พยายามยืนยัน หลีกเลี่ยง ไม่ให้เกิดการหลงประเด็น แต่เมื่อยั่วยุมามากๆ ก็ถือโอกาสอธิบายตอบโต้กลับไปบ้างในบางเรื่องของความคิดเห็นที่ขัดแย้งเกี่ยวกับความรู้สึกนึกคิดต่างๆที่อยู่ในประเด็นเรื่องของการเลี้ยงสุนัข

สรุปประเด็นของกระทู้ ดีกว่านะครับ
    ผลการหยั่งความเห็นคิดเห็นของกระทู้ในเวปนั้น คนที่เห็นด้วยว่า “พิทบูลควรถูกห้ามเลี้ยง” 20%
    ผู้ที่ไม่เห็นด้วย 80%
    นอกจากการสะท้อนผลสรุปที่เป็นชัยชนะของผู้ที่ไม่เห็นด้วยกับการที่พิทบูลควรถูกห้ามเลี้ยงแล้ว ยังสะท้อนสาระของข้อสรุปที่เป็นเหตุผลของผู้ออกความเห็นที่ไม่เห็นด้วยได้ว่า ความเสื่อมเสียชื่อเสียงของสุนัขพิทบูล ควรตำหนิกลุ่มเจ้าของสุนัขผู้ที่มีพฤติกรรมในการเลี้ยงและสั่งสอนสุนัขในแนวทางที่ไม่เหมาะสม ไม่ควรเจาะจงตำหนิพุ่งเป้าไปที่สายพันธ์สุนัข จนมีกระแสคำขวัญฮิทติดปากที่ใช้กันทั่วโลกในการต่อต้านกลุ่มบุคคลเหล่านี้ว่า “Ban the deed not the breed” หมายความทำนองว่า “ให้ห้ามพฤติกรรมที่เป็นการเลี้ยงที่ไม่เหมาะสม อย่ามาเจาะจงลงที่สายพันธ์สุนัข”
    ซึ่งสาระในส่วนนี้ ก็คงไปกระทบกับผู้ที่สันหลังหวะที่เผอิญเข้ามาศึกษาในหัวข้อกระทู้ไปบ้างมังครับ
    ขอฝากแหล่งที่มาของข้อมูลไว้ให้ศึกษากันต่อเอาเองนะครับ
    http://www.blurtit.com/forandagainst/Should_Pitbulls_Be_Banned

อีกเรื่องที่อยากนำมาถ่ายทอดที่เข้ากับหัวข้อกระทู้นี้ก็คือ
    “กลุ่มพิทักษ์สัตว์”ได้รับชัยชนะในการคว่ำกฎหมายการห้ามเลี้ยงพิทบูลในประเทศตุรกี เมื่อเดือนกรกฎาคมที่ผ่านมานี้เองหยกๆ

หนึ่งสัปดาห์ก่อนหน้านั้น ชาวบ้านในประเทศตุรกีที่เลี้ยงพิทบูลหวั่นวิตกและรู้สึกเศร้าโศรกเสียใจเมื่อได้รับทราบการประกาศแถลงการณ์ร่วมของสามกระทรวงในเรื่องเกี่ยวกับกฎหมายเจาะจงเฉพาะสายพันธ์ที่ดำเนินการกับสุนัขในทุกๆรูปแบบของสายพันธ์พิทบูลที่มีอยู่ในประเทศจะต้องถูกจับเก็บรวบรวมโดยเทศบาลโดยไม่มีการระบุเจาะจงถึงวิธีดำเนินการอย่างไรกับสุนัขเหล่านั้นต่อหลังจากนั้น

สาระน่าอ่านมาก เกี่ยวกับการยกเอาเรื่องการละเมิดเสรีภาพ สิทธิมนุษย์ชน นักวิชาการและประชาชนเรือนแสนออกมาหนุนกลุ่มพิทักษ์สวัสดิ์ภาพสัตว์ที่ออกมาต่อต้านจนสามารถคว่ำกฎหมายฉบับดังกล่าวลงได้ และรายละเอียดอื่นๆที่น่าสนใจอีกมาก เช่น
    "อยากรู้ว่านิสัยสุนัขที่เห็นอันตรายไหม ให้ดูที่เจ้าของ ถ้าเป็นคนก้าวร้าวอันธพาล รีบหลบมันให้ไกลๆเลย"

หัวข้อกระทู้ตกหน้าแล้ว และมีผู้ก่อกวนบิดเบือนเจตนาในการสื่อของกระทู้กันมาก ผู้ที่สนใจลองศึกษาเอาเองแล้วกันนะครับ
    http://www.todayszaman.com/tz-web/news-215056-animal-groups-win-victory-in-pit-bull-ban-row.html
  • กรูอย่ากจะรู้ มรึง กล้าไปตั้งกระทู้ในเวปปืนปล่าววะ (ห้ามยิงปืน ซื้อปืน เพราะคนที่ซื้อชอบความรุนแรง) เอาดิที่มรึงแน่ ไอ้ตาขาวเห่าไม่กัด
  • ไอ้..........PcK..........อยากดังนี่ หว่า............ไม่มีไรก็แค่อยากดัง..........ถุย
  • :o030::o030::o030::o030::o030:พอเหาะคับ ขอร้องเดียวจะไปกันใหญ่:o030::o030::o030::o030::o030:
  • กูเห็นด้วยกับ PCK ไอห่าBADBOYมันว่างตัวเป็นมาเฟียตลอด
    ดูอย่างกระทู้โครการจับผีระยำ...แมร่งเข้าไปเชียร์ตาบิวใหญ่เลย
    ประมาณว่าพี่เอาไงผมพร้อมช่วยพี่เสมอ ขอให้พี่บอกมา วางตัวเป็นนักเลง แทนที่จะห้ามปลาม สาด!
    พอมีผีมาด่าไอห่ารีบลบข้อความแล้วโพสไหม่ให้ตัวเองดูดี ดูเหมือนเป็นคนกลาง สาด!แบบนี้อยู่ไม่ได้นาน
    พวกที่เกียจมรึงแมร่งคงเยอะกว่าพวกที่มรึงเลียแน่นอน แล้วตอนนั้นมาถึงก็จะโดนตีนเอง
    แมรงเลียไปทั่ว สาดพวกอยากดัง เลียจนไข่จะขาดแล้ว
  • ขออธิบายเพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องอีกหน่อยนะครับ
    เรื่องการท้ายิงปืน เป็นการท้าแข่งขันในเกมส์กีฬา
    เห็นคุณ Mafia เริ่มก่อน ก็คิดว่าต้องเข้าใจในเกมส์กีฬาที่ว่านี้อย่างดี ยิ่งเป็นนักกีฬายิงปืนด้วยแล้ว
    ต้องมีอาจารย์ปืน ไม่มีอาจารย์ปืนคนไหนถ่ายทอดวิชายิงปืนให้ไปไล่ยิงคนอื่นหรอก
    ท้ายิงในเกมส์กัฬายิงปืน เป็นการสื่อถึงการแข่งขันเพื่อเชื่อมสัมพันธ์ภาพครับ
  • CommentAuthorPcK CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | August 16, 2010, 1:12 pm [มีการแก้ไข]
    ผมให้เกียรติเจ้าของกระทู้โดยไม่ขอต่อความยาวสาวความยืดกับพวกไอ้ผีและคนประเภทเขียนเป็น-อ่านหนังสือไม่ออกในกระทู้นี้อีก
    แต่ถ้าต้องการจะต่อกับผม เชิญตามไปกระทู้ "พิทบูลควรถูกห้ามเลี้ยง ? "ของผมดีกว่า

พอได้ยัง ?

เห็นเป็นกระทู้ประตูอีสานนะเนี่ย ไม่อยากรบกวนพื้นที่มาก

คุณเองเขียนไปข้างบนหยกๆ จะให้เกียรติก็ไม่ต้องต่อความยาวแล้วหละ

หรือ เอาเกียรติที่ให้ "ไปลืมวางไว้ตรงไหนครับ?"

พอเห๊อะ อย่าชนะกันที่ตัวอักษรเลย นิ่งบ้างก็ไม่มีใครว่าไร

เก็บแรงไว้ค่อยโต้กันในกระทู้ใหม่ดีกว่าครับ :019:

ขอโทษเจ้าของกระทู้และภาพงานมิตติ้งดีๆอย่างแรงเลยครับ ผมเองดันเป็นหัวไม้ขีดจุดไฟขึ้นมาด้วยกระมัง :014:

ขออภัยท่านสมาชิกอย่างแรงครับ..... :014: