ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ขอบคุณครับท่าน บางทีรีบมากก็ไม่มีเวลาตรวจครับ
  • ขอลงเล่นด้วยครับ ชื่อ HandCock
    Photobucket
    Photobucket
  • ฟิตมาเิดือนนึงละครับ
    Photobucket
    Photobucket
    Photobucket
  • :030:หมาใครอ่ะพี่หล่ำ สวย โครต ว่ะ สงสัย เจ้าของ หน้าตาดี เท่ ชะมัดกล้าม รัดตัวจริงๆ
  • CommentAuthorkarumyRAMA3

งาม ครับ ตัวนี้

ชอบๆๆ
  • เดี๋ยว ปล่อย ไป ก่อน

รอให้ จิวยี่ ใหญ่ ก่อนเถอะ 55+

ชอบจริงๆ เลยหมาแดง รูป ร่าง แนวกิจกรรม
    ไฟล์แนบ
    DSCN3107.jpg 89K
  • อะตัวนี้ก็ฟิตมาเดือนนึงเเละเเต่ D1 ฟิตให้นะ 5 5 5

อยากให้เอารูปเจ้าของมาลงไหมละเจมส์มีที่พี่หล่ำถ่ายมาอยู่นะตอนงานที่จะชิ่งไม่ไป D1 อะ :o037:

ของพี่ตี้นี่ปากใหญ่มากเลยครับ กี่เดือนเเล้วเนี่ย
    ไฟล์แนบ
    685.jpg 122K
    696.jpg 123K
  • มาเลยท่านหล่ำ มาช่วยพี่ปลุกปล้ำหมากาม เอ๊ยหมากล้ามหน่อย ฮ่าๆๆ
  • ยีน ไอ้ เธอร์ มีแวว ยักษ์ แต่เล็ก เลยนะ 55+

โครต น่า รัก เลยตอน เล็ก

พอ เข้า ฟึก ที่ ดี 1 รูปร่างมัน ดูดี เลยนะยีน ดูเป็ นนัก รบ หน่อย 55+
    ...................................................

สวัสดีครับพี่มาร์ค และทุก ท่าน

ช่วงนี้ ผน ตก เห็บ โครตเยอะ เลย 55+
  • ........สวัสดีครับ พี่มาร์คและสมาชิกชาวPitbull zone
    ........ผมขอขอบคุณ พี่มาร์ค ที่ปักหมุดกระทู้อยุธยา เพื่อจะได้ศึกษาและพัฒนาพิทบูลในกลุ่มอยุธยาให้ดียิ่งขึ้นต่อไป ขอบคุณครับ...
  • ..................
    ไฟล์แนบ
    logo หมา copy.jpg 83K
  • :004: ปีหน้า เทรนที่แรงสุด ต้องหมากล้ามเท่านั้น ฟันธง :004:
  • เฮ้ยท่านโดม อย่ากดดันดิ ตอนนี้ยังไม่มีหมาฝึกเท่าไรเลย
    เพิ่งทำได้บักไจแอนด์ตัวเดียวเอง รอพวกท่านอยู่นี่ละครับ
  • ลืมบอก ใครอยากนำเข้าหมาจากเมกา แต่มีงบน้อย
    ผมมีโควต้าเหลืออยู่สองตัว ผู้หนึ่งเมียหนึ่ง รีบติดต่อด่วนภายในอาทิตย์นี้

เฉพาะคนที่ซีเรียสนะครับ พวกเพื่อนคุยยามเหงาไม่ต้องโทรมา เด้อ
    ส่วนสาวๆขี้เหงา โทรมาได้ตลอดครับ ฮา..............
  • สาวๆพี่ก็ไม่มีเลยครับ พี่เป็นคนไม่เจ้าชู้ ฮ่าๆๆๆ
  • สองตัวนี้ ใครสนรีบบอกนะครับ
    ตัวเมียลายเสือลูกบิซ กับ บอมเชล (แม่เดียวกับพาโวหมาเฮียเหลียง) ราคา 1 แสน
    ตัวผู้สีบูล เป็น ลูกบูย่า กับมาม่าซัง บูย่าเป็นลูกเบนชี่ เบนชี่เป็นแม่บิซ มีหางหัก ราคา 6 หมื่น (ราคาถูกเพราะหางหัก)
    หากหักลบค่าขนส่งประมาณ 4 หมื่นบาท ก็จะคือราคาหมาที่แท้จริง ลองคิดกันดูนะครับ
    แต่ต้องด่วนนิดหนึ่ง เพราะผมมีคนกำลังจะกลับมา หากเกินกว่านี้ ราคาแพงขึ้แน่นอนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_9389a.jpg 95K
    IMG_9418a.jpg 66K
  • พี่ มาร์ค ทำวิดีโอ ได้ แล้วยัง

ผม ทำได้ แล้วนะ

ง่ายมาก โปรแกรม ที่ พี่ เต็ก แนะนำ อ่ะ พี่

ลอง ดู ครับ มัน สุด เหมือนผู้ กำกับหนังเลย 55

แสดงความเป้น ตัวเราได้สุดๆ
  • ไม่มีเวลาเลย ขี้เกียจโคตรๆ
  • สวัสดียาม เช้าครับพี่มาร์ค

ตื่นแล้วยังเนี่ย 55+

วิดีโอ ผม ทำเสร็จ แล้ว เสีย ดายลงอยู่ ทูป ไม่ได้ อีก 55+

กะ จะ โชว์ หน่อย 55+
  • มันยาวไปหรือเปล่า
  • เปล่าหรอก พี่ แค่ลงไม่ถูก 55+
  • โอ้พึ่งเห็นลูก BOOYA หางหักแต่ 6 หมื่นโคดถูกเลยพี่

เดินทางมาก็เกินครึ่งเเล้วเนี่ย มันหักเยอะไหมเนี่ยพี่น่าเล่นจัง :o040:
  • เหมือนสายฟ้า เขาว่าอย่างนั้น
  • เหมือนสายฟ้า :o064:

จะขนาดไหนเนี่ยพี่ มีรูปมุมอื่นไหมครับ

แล้วมันอายุเท่าไหร่อะพี่มาร์ค ยังไงเดี๋ยวยีนโทรไปหาละกันนะครับ
    ไฟล์แนบ
    865.jpg 95K
  • น่าจะประมาณสี่เดือน ถ้าจะเอาต้องรีบภายในวันนี้นะท่าน บินคืนนี้แล้ว
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค สองตัวนี้ สวยดีครับ มีแววแต่เล็ก หายาก หนาแต่เล็ก แบบนี้
  • ก็ช่วยได้เต็มที่แค่นี้ละพี่น้อง
  • ไม่ได้เปิดคอมมาสองวันกว่า เข้าเวปทีไปไม่เปนเลย เหอะๆๆ อ่านไม่ทันค๊าบ

ขอตั้งสติแวะมานั่งห้องนั่งเล่นก่อนดีกว่า อิอิ

สวัสดีครับรุ่นพี่ทุกๆท่าน :015:
  • สวัสดีครับ พี่มาร์ค

ใกล้ถึงปลาย ปี แล้ว งาน ครบ รอบ พิท บูล โซน จัด วันที่เท่าไร ครับ

แล้ว นักเพาะ กาย หล่อ ๆ ไปกันถึงไหน แล้ว เนี่ย

อยาก เห็น ครับ

แต่เห็นเพื่อน ๆ สมาชิก เงียบๆ กัน จัง หรือ ว่า เก็บตัว กัน อยู่ แล้ว ออก มาโชว์ ทีหลัง 55+

ส่วน ของผม ที่ บ้าน อยาก ให้ โต เป็นหนุ่ม เร็ว ๆ จะได้ ทำกิจกรรม มันได้ สักที 55+

เมื่อวานพา ตัดหู มาแล้วครับ โต ขึ้น ถ้า มันหล่อ เหมือน บีเจ ก็พอใจแล้ว 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 1433.jpg 121K
    Picture 1383.jpg 94K
  • ปีนี้ งานตรึม งานเลี้ยงปีใหม่เอาเป็นคืนวันเสาร์ที่ 27 พย ดีกว่า วันอาทิตย์จะได้พัก
  • เฮ้อออออ วันนี้เหนื่อยจัง มีเรื่องให้ปวดหัวหลายเรื่องมาก
    แถมเป็นวันศุกร์ใกล้สิ้นเดือนมีงานค้างต้องรีบเคลียร์บานเลย
    ฝนตกแบบนี้ ได้เบียร์เย็นๆ สักแก้วคงดีขึ้น คนอื่นๆไปดื่มกันที่ไหนบ้างเว๊ยย
  • มาหาดใหญ่ ซิพี่ วัน นี้เค้าดื่มกัน บ้าน พี่วัฒน์ นั้งกันเต็ม พี่ตี๋ มัสแตงก็มา คงดึกแน่นอน

ส่วน ผม ไม่ได้ไป เลิกงาน 5ทุ่ม แล้ว ถ้า ไปเมาแล้วขับรถกลับไม่ได้อีก :002: กำจริงๆ

เดี๋ยวขับรถตาเดียวโชว์ อีก 55+ ถ้าขับ 2 ตา เห็นถนน 2เลน เป็น 4เลน อีก พี่เคย เป็นเปล่า 55+

เลยไม่กล้าไป 55+
  • วันนี้มีเรื่องอยากระบาย ถึงนิสัยของคน เอามาลงไว้ให้อ่าน จะได้เข้าใจว่าผมคิดอย่างไร

ไม่ต้องมาถามนะครับว่าใคร ผมอยากให้มันจบๆไป ผมเองก็ไม่อยากจำมันรกสมองมันเปลืองหน่วยความจำ
    และไม่ได้ถามด้วยว่าชื่ออะไร โทรมาจากไหน ผมเจอแบบนี้บ่อยมากๆ จึงอยากเอามาเล่าให้ฟัง

เมื่อวาน มีคนโทรมาขอเป็นตัวแทนเอฟวัน ผมก็บอกว่าด้วยความยินดีครับ
    หากย่านนั้นยังไม่มีร้านค้าตัวแทน ผมจึงถามว่าเป็นร้านค้าหรือเปล่า เขาตอบว่าไม่ได้เป็น
    แต่เขาเป็นผู้เลี้ยงกลุ่มใหญ่ มีเพื่อนในกลุ่มหลายคนที่ใช้เอฟวันอยู่ เลยอยากจะเอาเอฟวันไปขายและแบ่งๆกันใช้ในกลุ่ม

ผมก็บอกว่าไม่ได้หรอกครับ ปัจจุบันเราแบ่งลูกค้าออกเป็นสองกลุ่มเท่านั้นคือซื้อไปขาย กับซื้อไปใช้
    และทุกคนที่สนับสนุน เอฟวัน ไม่ว่าร้านค้า หรือผู้ใช้ เขาคือเพื่อนผม ผมไม่มีทางหักหลังเขาอย่างเด็ดขาด

ผมพูดแบบนี้ เขาไม่พอใจ เขาบอกว่าถ้าอย่างนั้น เขาจะบอกให้เพื่อนๆเลิกใช้เอฟวัน แล้วไปเชียร์อีกยี่ห้อ (ยี่ห้ออะไรท่านคงเดาออก)

เช็ดเข้ มีขู่ด้วยเว๊ยยยย แต่ผมก็พยายามใจเย็น แล้วก็อธิบายว่า ปัจจุบันราคาเอฟวัน ก็ถือว่าถูกมากอยู่แล้ว
    ผมมั่นใจว่าคุณภาพเท่ากันไม่มียี่ห้อไหนขายได้ถูกกว่านี้ และยี่ห้อที่ราคาเท่านี้ คุณภาพก็ไม่มีทางทำได้เท่านี้ด้วย

แต่ที่เราให้ส่วนลดแก่ร้านค้าเพราะเขาทำธุรกิจ เขาก็ต้องมีกำไร เขาเอามาวาง ผมต้องพยายามส่งลูกค้าไปให้ เพื่อให้เขาอยู่ได้
    และถือว่าเป็นการอำนวยความสะดวกแก่ผู้ใช้ ไม่ต้องรอสินค้านาน แต่ยืนยันว่าร้านที่ขายเอฟวัน เขาได้กำไรไม่เยอะเลย
    ทุกวันนี้ราคาขายเราต่ำมากๆอยู่แล้ว แต่ที่ร้านค้าเขายอมขายเพราะว่ามีลูกค้าประจำ และผมพยายามเชียร์ลูกค้าไปให้หากว่าอยู่ใกล้ๆ

เขาก็ยกตัวอย่างมาเลย ว่าทำไมยี่ห้อจอมก๊อปปี้ จึงทำได้ ผมก็บอกว่า นโยบายไม่เหมือนกัน เขาอาจจะมีความสุขที่ได้ทำแบบนั้น
    แต่ผมคงไม่ทำเด็ดขาดอย่าเอาผมไปเทียบกับคนๆนั้น วันนี้เรามาไกลมากแล้ว การทำแบบนั้นก็เท่ากับหักหลังร้านค้า หักหลังคนที่สนับสนุนผมมา
    ผมอยากให้ผู้ซื้อไปใช้ ได้รับความเท่าเทียมเรื่องราคา จะซื้อมากซื้อน้อยไม่สำคัญ และผมก็สนับสนุนให้คนเลี้ยงหมาตัวเดียวอยู่แล้ว
    คนเลี้ยงหมาตัวเดียว จะซื้อเยอะเหมือนคนเลี้ยงหลายตัวคงเป็นไปไม่ได้ ส่วนคอกฟาร์ม ที่เขาทำเป็นธุรกิจ
    เขาจะใช้ยี่ห้อไหน ผมก็ไม่เคยไปเซ้าซี้ แต่ผมมั่นใจว่า หากเทียบกับยี่ห้ออื่นที่คุณภาพเท่ากัน ใช้เอฟวันอย่างไรก็ประหยัดกว่า
    ดังนั้นจึงไม่มีความจำเป็นที่จะต้องลดราคาให้แก่ผู้ซื้อเยอะ นี่คือนโยบายที่ผมกำหนดไว้ตั้งแต่ต้นนานแล้ว

ผมเลยสอนเขาไปนิดหน่อย คิดว่าคงไม่พอใจและคงเลิกใช้ เอฟวันอย่างถาวร อาจจะมีแอบโจมตีก็ไม่ว่ากัน
    แต่ไม่เป็นไร ขออนุญาติเอามาเล่าให้ฟัง และผมก็หวังว่า ขออย่าให้มีใครคิดแบบนี้อีกเลย

คนเราหากจะคบกัน อย่ามองแต่เฉพาะเรื่องผลประโยชน์ หากจะทำการค้าก็ทำให้มันเป็นเรื่องเป็นราวไปเลย อยากขายก็เปิดร้าน
    ผมยินดีสนับสนุนเต็มที่ แต่การมาขอเป็นตัวแทน เพื่อที่จะได้ราคาถูกกว่าคนอื่น แล้วไปขายเอากำไรกับเพื่อน ท่านคิดดีแล้วหรือ
    ผมไม่เถียงว่า คุณและเพื่อนๆในกลุ่มอาจจะดีใจที่ได้ใช้ของราคาถูกกว่าคนอื่น แต่คุณนึกถึงหัวอกของคนอื่นๆเขาบ้างไหม
    และหากทุกคนรวมกลุ่มกันมาซื้อแบบคุณ ธุรกิจผมจะอยู่ได้อย่างไร ร้านค้าเขาจะเดือดร้อนไหม แล้วจะมีตัวแทนไปเพื่ออะไร

ผมกล้าพูดเลย ไอ้คนที่เลิกใช้เอฟวัน แล้ววันนี้หันไปเชียร์ยี่ห้ออะไรก็ตาม ก็เพราะว่าเคยมาต่อรองแบบนี้เช่นกัน
    ที่วันนี้เขาเปลี่ยน ไม่ใช่ว่าคุณภาพเอฟวันไม่ดี แต่มันเกิดจากความใจแคบ เห็นแก่ตัวของเขาเอง และเขาก็คิดผิดมากที่ดูถูกความคิดผม
    คนแบบนี้ผมขอไม่คบดีกว่า จะไปใช้ยี่ห้อไหนก็ตามสบาย เพราะเขาจ้องเอาเปรียบคนทุกคนแม้กระทั่งคนที่เป็นเพื่อนเขาเอง

และวันนี้การที่เขาต้องยอมฝืนทนเชียร์ยี่ห้อนั้น ทั้งที่ราคาก็แพงกว่า คุณภาพก็ต่ำกว่า เพียงเพราะเขาต้องการเอาชนะ
    และเขาก็มีสิ่งที่มาชดเชย ก็คือได้ทั้งใช้สินค้าราคาถูกกว่าคนอื่นที่ใช้ยี่ห้อเดียวกัน และได้ส่วนต่างจากการเป็นตัวแทน
    แต่สิ่งหนึ่งที่มันโกหกกันไม่ได้ ก็คือคุณภาพ ผมกล้าท้าว่าหากให้กินโดยไม่ผสม มันจะเห็นทันทีว่าเอฟวันเหนือกว่าเยอะ
    ที่เขาจำใจทนเชียร์ต่อไป ก็เพราะว่าขี่หลังเสือแล้วลงไม่ได้ จะไปใช้ของนอกก็แพงเกินไป จึงต้องกล่ำกลืนฝืนใช้ต่อไป

เช้าวันเสาร์ เอาเรื่องราวต่างๆที่ผมได้ประสบมาเล่าให้พี่น้องฟัง อยากให้เห็นถึงความเห็นแก่ได้ของคนบางคน
    จะได้อ่านคนออก คนที่ขอให้กรูได้เปรียบเขาไว้ก่อน ได้สิทธิมากกว่าเขาก่อน ไม่ว่าวิธีการนั้นจะเหมาะสมหรือไม่ !!!

สังคมเราก็เล็กๆ แค่นี้ จะเห็นแก่ตัวกันไปถึงไหนครับบบบบบบบบบบบ จ้าวนายยยยยยยยย
  • สวัสดี ครับพี่มาร์ค เครีดย เหมือนกัน นะครับ ไม่ให้ก็หาว่าเราใจดำอีก 55+

แต่ผม ว่าผุ้บริโภค ส่วนใหญ่ เค้า รู้ว่า อาหาร ตัวไหน ถูกกับหมาเค้า

ใช้ แล้ว มีผลอย่างไร คุม มั้ย กับ การที่เค้าซื้อไปใช้

ผม เหตุผล แค่ นี้ ถ้า อาหาร เอฟ 1 อยู่ ในด้าน บวก ของ เค้า

ผม ว่า ต่อ ให้ ใครเชียร์ ยังไง ก็ไม่ขึ้นหรอก ครับ

ขอ ยก ตัวอย่าง

ผม เคยกินร้าน ก๋วยเตี๋ยว ร้าน หนึ่ง ในหาดใหญ่ เจ้าหน้าตาบูด พูดจา ก็ไม่เพาะ

แต่ ของเค้า อร่อย เยอะ ด้วย วัตถุดิบก็ของ ดี

บทสรุป ทุกวันนี้ ผม ก็ ต้องไป กิน อยู่ ดี

ผม ว่า ทุกอย่าง ผุ้ บริโภค ตัดสินเอง ครับ

ยกเว้น บวก ธิติ สูง ไอ้ พวก นี้ ถ้า ไม่พอ ใจอะไร แล้ว

หัวล้าง ข้าง แตก ก็ต้องเอาชนะทุกวิธี ทาง ครับ
  • เดี๋ยวก่อน พี่

หมา ผม ตัด หู มาแล้ว

พี่ ไม่ ได้ ติ ชม เลย ว่า เป็นยังไง บ้าง 55+

มันพอ หล่อสุ้ บีเจได้เปล่า
  • ความหล่อไม่ได้อยู่ที่หูเว๊ยยย มันอยู่ที่กล้าม ฮ่าๆๆ
    หมาแดงสวยทุกตัวครับ แค่สีก็สุดคลาสสิคแล้ว
  • พี่เป็นคนคิดเยอะ คิดไกล และประสบการณ์มันก็สอนเราได้ดีทีเดียวครับ

เอฟวันมันเกิดมาจากผู้ใช้คนละถุงมาก่อน เขาช่วยกันเชียร์ พี่จึงมีวันนี้
    วันนี้พี่จึงให้น้ำหนักผู้ใช้เป็นหลัก ราคาที่ตั้งไว้ก็เพื่อผู้ที่ใช้คนละถุงอยู่แล้ว

ประเภทตั้งไว้สูงแล้วมาลดทีหลังไม่ทำครับ ยี่ห้ออืนอยากทำทำไป แต่เอฟวันจะเอาแบบนี้
    จุดกำเนิดเราต่างกัน ไอ้ที่ให้กำไรร้านค้าเยอะๆ เพื่อให้ร้านช่วยเชียร์พี่ก็ไม่ทำ
    พี่เชื่อว่าของดี มันเดินได้ด้วยตัวเอง ของห่วยเชียร์ให้ตายก็ได้แค่ครั้งเดียว

ประสบการจากการให้ผู้ใช้เป็นตัวแทน ข้อเสียคือวันหนึ่งมีร้านขอเป็นตัวแทนเขาก็ไม่ยอม เราฝืนเปิดก็เสียเพื่อน ผิดคำพูดอีก

เคยมีจ้าวหนึ่ง เป็นตัวแทน เดือนหนึ่งขายไม่กี่ถุง ลูกค้าโทรมาบ่นตลอด ไปแล้ว อยู่บ้างไม่อยู่บ้าง เพราะว่าเขาไม่ได้ทำจริงจัง
    พอเราจะขอเอาไปวางที่ร้านก็ไม่พอใจ คนเสียหายกลายเป็นลูกค้า และตัวเรา เขาขายก็ได้ไม่ขายก็ได้ เราก็ทนกล่ำกลืนอยู่หลายปี
    มาวันหนึ่งเขาไม่พอใจ เลิกขาย พี่ก็ไม่ว่าอะไรแรกๆลำบากหน่อย อาศัยการส่งตรงไปให้ลูกค้า แต่ปรากฏว่ายอดขายไม่ตกเลย
    แสดงว่าลูกค้าเขาใช้เพราะคุณภาพและการบริการของเรา ไม่ได้ใช้เพราะตัวแทนช่วยเชียร์เลย คนไม่ชอบเชียร์ให้ตายก็ไม่เอา

จนวันหนึ่ง มีร้านค้าโทรมาขอเป็นตัวแทนจากยอดเดือนละไม่กี่ถุง วันนี้กลายเป็นหลักร้อยไปแล้วครับ
    สิ่งที่พี่สนใจคือวันนี้ทำอย่างไรให้คุณภาพแบบนี้ไปตลอด มากกว่าการเร่งเปิดร้าน เอาสินค้าไปฝากขายหรือไปไล่เสียบตัวแทนคนอื่น

ก็ขอบคุณพวกท่านที่ช่วยสนับสนุนนะครับ
  • 555+

หลาย คนบอกให้ผม อัดหน่อย

แต่ผม ก็ให้ มันกินเยอะ แล้ว นะครับ แต่มันไม่ อ้วนขึ้น

มันเกี่ยวกับสาย หรือเปล่า ครับ พี่ ที่มันไม่อ้วน กับเค้าอ่ะครับ

ข้างล่างนี้รูป พ่อมัน กับแม่มัน
    ไฟล์แนบ
    0093.jpg 102K
    jocky.jpg 113K
  • เป็น กำลัง ใจ ให้ ครับ

อย่า เครียดมากนะ ครับ ถ้า เครียด มาก วื้อถั่ว ตราเจดีย์ คู่ กินก่อนเลยครับ พี่ 55+

............. ซะ ยังไง ของ ดี ที่คุม ค่า มันก็คือของ ดี ที่ ต้องปราถนา

............. ส่วน ของที่ ไม่ดี หรือดี น้อย ก็ ไม่ ใคร ที่จะปราถนา

ผม เชื่อว่า เอฟ 1 ติด top 5 ของ อาหารที่ ผู้ เลี้ยง นิยม อยู่ นะครับ

ส่วนผม ก็ ช่วยแนะนำ กับ กลุ่ม ผู้ ใช้ หลาย คนทั่วไป ที่ไม่ได้ เลี้ยง พิท บูล อยุ่ นะครับ

ไอ้ ที่ ช่วยเชียร์ ไม่ได้ หมายถึงว่า เลีย พี่ นะครับ 55+ เดี๋ยว บ้าง คนหาว่า ผม เลีย กลุ่ม ใหญ่ อีก 55+

ที่ ผม ช่วยเชียร์ ก็เพราะ ว่า ชาว บ้าน ส่วน ใหญ่ เค้า ดู แต่ โฆษณา ทีวี เห็น การแนนำ อะไรต่างๆ น่า

ก็ เชื่อ ซื้อ กันเข้าไป แพงก็ แพง กว่า พอ จับ หรือดม กลิ่น อาหาร ก็ แตก ต่าง แล้ว

เพราะ อาหาร บ้าง ยี่ ห่อ ที่ขาย แพงๆ หรือเท่าๆ กับ เอฟ หนึ่ง บางตัว กลิ่น ไม่ มี อะไร เลย เหมือนมีแป้งอย่างเดียว

ผม เคยเอา เอฟ 1 ไป เปรียบเทียบ ให้ เค้าดูว่า นี้ ไอ้ อาหาร ที่ โฆษรษ กันทุกวัน แล้วมาดู

อาหาร เอฟ 1 มันต่างกันยังไง จับแล้วเป็นยังไง แค่ นี้ เค้ารรู้ ว่า อะไร มัน แหก ตากันแน่

ไอ้ ส่วน เรื่องกลิ้น เป็นธรรมดา อาหารทีโปรตีนมาก ต้องมีกลิ้น เป็นธรรมดา

ส่นพวก ที่ ออก มา ว่า ผม ว่า หนึ่งไม่รู้เรื่อง สอง ดิ้นที่ จะ ลบ ชื่อ อาหารไปด้าน ลบ

แต่สำหรับ คน ที่ เข้า ใจในหลัก การ หรือ กระบวนการผลิต ก็ เข้าว่า มีกลิ่น เพราะ อะไร

ผม ว่า เรื่อง นี้ เป็น เรื่อง ง่าย ๆ นะ ที่ ว่า เอฟ1 32 ทำไม่ถึงมีกลิ่น

แต่งง กับ บ้าง คน ที่ ยัง มึน อยู่อีก 55+

(เหนื่อยจังพิมพ์ ยาว เลย)
  • ผม เป็น คนที่ เค่รพ ความเป็นไทย ครับ พี่

ไอ้ เรื่อง อาหาร หมาก็ อย่าง ให้ อุด หนุนของ คน ไทย

น้ำมันเถื่อนมี่หาดใหญ่ มี มาก ผม ไม่ เติม เพื่อนว่า โง่

ผม บอกว่า กูยอม โง่ แต่คนโง่ อย่าง กู ก็ไม่ได้ ทำ ให้ มาเล มีรายได้เพิ่ม ขึ้น โว๊ย ....555+
  • ผม ข้อ พูด อย่างเห็น แก ตัวอย่าง หนึ่ง

คือ เมื่อ ก่อน พ่อ ผม มัคุเทศ

พ่อ ผม ดี นะครับ มัก มัก จะแนะนำ ลูกทัวร์ ว่า ซื้อ ของไทย ที่ไหน ราคา ถูก อะไรกินยัไง

ซื้อ ตั๋ว ยังไง ทำกันยังไง นำ เค้า มาในเมือง ทำกันยังไง อะไร ที่แนะนำ ได้แนะนำหมด แระเภท นั้นเลย

ผม เลยบอก พ่อผม ว่า " อย่าสอน พวก มันมาก ต่อ ไป พวก รู้ มาก มัน ก็ จะมาเอง อะไร ถูกหรือ แพง มันรุ้ หมด

แทนที่ คนไทย จะได้เงิน จากมันมากก็ต้องน้อย ลง เรา แค่ ดูความปลอดภัย ก็พอ กับอย่าให้โดน หลอก ก็แค่นั้น "

นี้คือ ความ คิดผม นะครับอาจเห็นแกตัว ไปหน่อย นะ สำหรับ ต่างชาติ 55+

แค่ อยาก จะช่วยชาติ ทางอ้อม ครับ
  • เรื่องอัดอาหารนี่มันเป็นความเข้าใจผิดเป็นอย่างมากครับ
    ให้เขากินตามปกติ ออกกำลังกายให้เหมาะสมกับวัย มันจะช่วยการพัฒนาทั้งโครงสร้างและกล้ามเนื้อ
    การอัดอาหารให้อ้วน มันก็เหมือนกับการพยายามหลอกตัวเอง เพราะมันดูว่าหมาตัวใหญ่ขึ้น แต่มันใหญ่เพราะไขมันไม่ใช่กล้ามเนื้อ
    หมาที่น้ำหนักตัวมากๆไช่ว่าจะดีนะครับ พี่ไม่เคยสนเลยว่าน้ำหนักหมาพี่อยู่ที่เท่าไร พี่สนแค่ว่ามันเฟิร์มแค่ไหนมากกว่า

หมาบางตัวโอเว่อร์เวท น้ำหนักอาจจะสีห้าสิบโล แต่พอเอามาฟิตจริงๆ เหลือไม่เท่าไร
  • ส่วนเรื่องการเชียร์ พี่มั่นใจว่าเขาเชียร์เพราะมันดีจริง ประหยัดจริง ไม่ได้เชียร์เพราะกำไรครับ
    พี่ไม่ได้บอกว่าอาหารพี่ดีที่สุด ถูกที่สุด แต่มั่นใจว่า คุณภาพและราคา เหมาะสมและยุติธรรมครับ
    ทุกวันนี้เอฟวันอยู่ได้เพราะ ลูกค้าช่วยเชียร์จริงๆครับ ร้านค้ายังงงว่า เอฟวัน ขายดีทั้งที่ไม่มีโฆษณาครับ
  • สวัสดีพี่มาร์คและทุกคนในบอร์ดนั่งเล่น ช่วงนี้ฟิตหมาให้ว่ายน้ำมากไปนิดแบบอาทิตย์ละครับตอนนี้ผมเจอปัญหาคือพาหมาไปว่ายน้ำทะเลหมาท้องเสียแบบถ่ายเป็นน้ำเลย แต่ถ่ายแค่วันละสองครั้งผมอยากทราบว่าเกิดจากการดืมน้ำทะเลเข้าไปเยอะเกินหรือเปล่าครับ อาหารก็เหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยนF1 ผมให้กินยาชื่อไดเซ็นโต้ไปสองเม็ด ฟิตกะว่าจะไปท้าโดดน้ำสักหน่อย 555
  • ผม ว่าเกิด จากน้ำทะเล นั้นแหละ ครับ

ขนาดพวก เดิน ป่า ห้ามเลย ครับ เรื่อง ดื่ม น้ำทะเล

ระวังนิดหนึ่ง นะครับ หมาบาง ตัว ลำไส้ไว ต่อการติดเชื่อมาก

ยิ่งเป็นลุกหมาควร ระวัง

เพราะของที่ ลำไส้ ก็ ไม่ค่อย แข๊งแรงเหมือนกัน 55+

ต้องระวัง หน่อย
  • เนี่ยก็ใช้F1 เป็นอาหารที่มีคุณค่าสูงมากจริงๆ 5เดือน ครับ
    ปล.ท่านั่งทุเรศมากโทษทีครับ ไม่จัดท่าไว้ 555+
    ไฟล์แนบ
    TG22.jpg 100K
    TG12.jpg 110K
  • แนะนำเพื่อนๆที่มหาลัยก็ใช้กันก็บอกว่าดีแรกๆไม่เชื่อเลยแบ่งให้มันไปลอง ตอนนี้ซื้อใช้กันมัน ขนาดไม่ใช่พิทบลู ยังใช้ได้สบายๆ
  • อย่าแปลกใจหากเล่นน้ำทะเลมาแล้วท้องเสีย มันกินน้ำทะเลเข้าไปเยอะครับ
    ท้องเสียเพราะตอนเลิกมันจะกินน้ำมาก และมันจะระบายเกลือออกด้วย

การเล่นน้ำทะเลบ่อยเกินไปก็ไม่ดี หมามีสิทธิโดนโรคไตเล่นงานได้
    วิธีแก้ปัญหาคือ เวลาให้เขาว่ายอย่าปาของให้เขาคาบ หรือหากจะเล่นเก็บบอลก็ควรใช้ลูกบอลที่เขาคาบแล้วมันแฟบ

ขณะคาบของว่ายน้ำ เวลาหมาหอบมันอาจจะกลืนน้ำเข้าไปด้วย เล่นนานๆท้องกางเลยครับ
  • สวัสดีทุกท่านครับ
    พี่มาร์คอย่าเครียดมากพี่ ของดีอยู่ได้ด้วยตัวของมันเองครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03817.jpg 119K
  • เอาหมากินเอฟวันมาโชว์ อิอิ

ขี้เหม็น แต่ไม่กลัวง่ะ เอาอีเอ็มราดได้ กลิ่นหายเลย (ขี้เหม็นแสดงว่าธาตุอาหารเยอะ)

ไอเพชร กินเอฟวัน ตั้งแต่ได้มา มีบวกไก่บดเนื้อบด น้ำมันดอกทานตะวัน ทุกมื้อ
    ไฟล์แนบ
    27084.jpg 89K
    2708-24.jpg 88K
    2708-35.jpg 89K
    2708-44.jpg 98K
    2708-55.jpg 86K