ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Fitness ส่วนตัว ของเจ้า SIBSAM
  • แบบไม่เปลืองเนื้อที่ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF6018.JPG 65K
    DSCF5022.JPG 63K
  • เลี้ยงด้วยรักไม่จำกัดเนื้อที่จริงๆ สุดยอดครับ
  • กล้ามเนื้อสวยเชียว
  • อยู่ใกล้ ๆ กับ ร้านกล้วยแขกแม้นศรีเปล่าคับ
  • หมาสวยครับ ออกกำลังกายยังไงครับ วิ่งเครื่องวันละกี่นาที ถึงได้อย่างนี้ บอกมั่งนะครับ
  • กล้ามเบ้อเริ้มเรยอ่ะ
  • เครื่องวิ่งซื้อจากใหนคับ

เห็นแล้วว่าใหญ่ดีคับ
  • เฮียแกต่อเครื่องวิ่งเองครับ
    เก่งมากครับ ขอชมอีกที
  • ใช่ครับอยู่ก่อนถึงแยกแม้นศรีครับ ออกกำลังกาย ขึ้นลู่วิ่งรอบละ 15 นาที (5-9รอบ)ต่อวันครับ
    เล่นสปริงโพล์รอบละ 5 นาที (4-5 รอบ ต่อวันครับ) เริ่มเล่นสปริงโพลได้แค่สองวันเอง เมื่อก่อนขึ้นลู่วิ่งอย่างเดียวเห็นมันเซ็งๆเลยทำเสาเหล็กให้มันซะเลย
    ลู่วิ่งก็ทำเองครับ ทำเองใช้เองมิได้เน้นทำขาย 55+
    ไฟล์แนบ
    DSCF5879.JPG 70K
    DSCF6019.JPG 64K
  • อยากทำให้เจ้า2ตัวที่บ้านจัง ทำเองกับซื้อสำเร็จ ราคาต่างกันเยอะไหมครับ
  • ส่วนต่างของการทำเอง กับซื้อสำเร็จไม่มากหรอกครับ ทำเองไม่ใช่ว่าจะช่วยให้ประหยัดเงินอะไรมากมายหรอกครับ
    แต่สิ่งที่ได้เต็มๆ คือความภูมิใจครับ อย่างเสาเหล็กนี่ผมทำอันเดียวใช้งานได้สองอย่าง 1 หมากัดเชือกตอนกลางวัน 2ลูกชายใช้แขวนกระสอบทรายตอนหัวค่ำ นี่ก็ภูมิใจอีกแล้วกับไอ้เสาเหล็กที่ได้ทำ:013::013::013:
  • ขอบคุณครับพี่ พี่นี่สุดยอดเลยเก่งจริงๆ ถ้าบ้านเรามีที่ให้มันวิ่ง เราพาไปวิ่งทุกๆวันวันละซักครึ่งชั่วโมง ก็น่าจะพอไหมครับ เก็บตังค์ซื้อเครื่องเอาไว้ซื้ออาหารดีๆให้มันกินดีกว่า พี่ว่าไหมครับ
  • มีที่ให้มันวิ่ง แต่หากมันไม่ขยันวิ่งก็ไม่เกิดประโยชน์กับการฟิตครับ ครึ่งชั่วโมงต่อวันน้อยมากๆ สมัยก่อนผมเลี้ยงไว้ที่บ้านพัก กลางวันปล่อยอิสระอยู่ในรั้ว ตกค่ำเมื่อกลับถึงบ้าน ให้วิ่งวันละครึ่งชั่วโมง ทุกๆวัน กล้ามเนื้อก็ไม่แข็ง ไม่สวย
    ปัจจุบันเลยเลี้ยงไว้ที่อ๊อฟฟิตเลย ถึงเวลาก็เอาขึ้นลู่วิ่ง สลับ กับกัดเชือก สำหรับมันก็มีแค่นี้ซ้ำไปซ้ำมาทั้งวัน คิดว่าน่าจะเต็มที่กว่าการปล่อยอิสระกับบริเวณเนื้อที่กว้างๆ
  • ที่จริงผมพามันไปเดินมากกว่าครับพี่ ไม่ได้วิ่งหรอกครับแต่ผมพยายามดึงๆไว้ให้มันออกแรงเยอะๆ ผมวิ่งไม่ไหวเราเหนื่อยก่อนหมาครับแล้วผมว่าไม่ถึงครึ่งชั่วโมงด้วยซ้ำน่าจะซัก15 นาทีเอง คือพาเดินในหมู่บ้านครับมันไม่ยอมไปที่ๆมันไม่เคยไป เดินอยู่แค่ไหนก็แค่นั้นวันไหนมีเวลาก็พาเดินซำๆหลายๆรอบ ครับ งั้นฟันธงครับ คงต้องซื้อซักเครื่องแล้วครับ แพงก็ต้องสู้ เท่าที่เคยเห็นเครื่องละหมื่นขึ้นทั้งนั้น เงินเดือนผมครึ่งเดือนเลยน่ะพี่ เพื่อสุขภาพที่ดีของลูกรัก
  • เป็นพิตบูลที่มีกล้ามสวยจริงๆครับ ลู่วิ่งด้านหน้าทำใมสูงจังครับ ไม่ทราบว่าพอวิ่งเสร็จให้หมาลงทางด้านหน้าหรือปล่าวครับ ถ้าลงจากลู่วิ่งทางด้านหน้าแล้วกระโดดลงพื้นซีเมนต์ ไม่กลัวพลาดหรือครับ? อีกอย่างวิ่งวันละ 5-9 รอบ ครั้งละ 15 นาที ไม่หักโหมไปหรือครับ? ไม่ได้มีเจตนามาป่วนนะครับ อย่าเข้าใจผิด ผมเองก็เคยเลี้ยงสายกัด ก็มีลู่วิ่งให้เค้าเหมือนกัน ตามที่ศึกษาเรื่องการใช้ลู่วิ่ง มีคำแนะนำให้วิ่ง 2 รอบเช้าเย็นก็พอครับ หักโหมไป กล้ามเนื้ออาจจะอักเสบได้น่ะครับ..(เอ...ผมจะโดนด่ามั๊ยเนี่ย?)...
  • กล้ามเนื้อยังไม่สวยมากครับ อยากให้เด่นชัดกว่านี้อีกครับ ตอนขึ้นให้มันขึ้นเอง แต่ตอนลงอุ้มลงตลอดทุกครั้งครับ เริ่มแรกก็วิ่งรอบสองรอบต่อวันแต่สังเกตดูตอนจูงมันออกมาขับถ่าย เดินผ่านเครื่องวิ่งมันก็กระโดดขึ้นเองอยู่บ่อยๆเลยเพิ่มรอบมากขึ้นมากขึ้นครับ
    ส่วนรอบดึกให้วิ่งเครื่องวิ่ง 10 นาที(ตัดกำลังมันนิดหน่อย) แล้วจูงขึ้นลงบันไดชั้นหนึ่งขึ้นชั้นสามขึ้นลงสามรอบไม่เกินห้ารอบครับ
    จูงมันขึ้นบันได้หากไม่ตัดกำลังมันก่อนเราวิ่งไม่ทันมันทุกทีครับ (คิดว่าไม่น่าจะมีใครด่าหรอกครับ การแลกเปลี่ยนประสพการณ์การเลี้ยงพิทบูลหมาจอมพลัง):063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    SIBSAM 2.jpg 49K
  • ทำขายป่าวคับอยากใด้สักเครื่องคับ

ต้นทุนในกานทำกี่บาทคับ
  • แจ่มจริงๆครับพี่สุดยอดเลยทำเองใช้เอง
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ (ตอบคุณ pk_bully หากสนใจอยากได้สักเครื่องลองดูของคุณ pa2bull มีทำขายแล้ว หรือรอดูของคุณ
    มาร์คเห็นว่ากำลังจะทำ ดูทั้งสองรายที่เอ่ยมาข้างต้นก่อนนะครับ ผมคิดว่านั่นหละยอดเยี่ยมแน่นอน ส่วนผมแค่มือสมัครเล่นทำเล็กๆน้อย
    อาศัยทำแล้วมีความสุขมากกว่าทำเป็นการค้าครับ)
  • ปลอกคอ และ สายรัดอก ที่ผมใช้นี่ก็ซื้อกับคุณ kim นี่ก็ยอดเยี่ยมแน่นอนอีกรายครับ