ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เมื่อไหร่มันจะกัดกันหว่ากลัวจัง
  • 2ขวบครึ่งตัวหนึ่ง7เดือนกว่าอีกตัวหนึ่ง ตัวผู้ทั้งคู่
    อยากถามว่ามันจะกัดกันไม้ใครมีประสบการ
    ช่วยเล่าให้ฟังบ้างปล่อยอยู่ด้วนกันทั้งวัน
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0077.jpg 84K
  • แต่ที่ผ่านมาก็โอนะแต่เห็นพวกๆกันบอกว่าไงก็กัดกันเลยอยวกรู้ว่าจริงงะ
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0081.jpg 85K
    IMG_46834.jpg 84K
  • คุณไม่รู้นิสัย พิทบูลจริงหรอ ครับ ^^

ถ้าคุณรู้นิสัยพิทบูล ผมว่าคุณคงไม่ถามคำถามนี้

ไม่ได้กวนนะแต่พูดจริงๆ เอาเป็นว่า ถ้ามันไม่กัดกันก็ดีแล้วครับ แต่ก็อย่าประมาท เพราะว่าไม่มีใครตอบคุณได้ว่ามันจะ Start เมื่อไหร่
  • มั่นใจว่าอนาคตมันกัดกันแน่ กล้าเดิมพันเลยครับ

รอเจ้าตัวเจ็ดเดือนสตาร์ทก่อน เดาๆเอาก็ประมาณหนึ่งปี แต่บางตัวแปดเดือนก็สตาร์ทแล้วนะ ขึ้นอยู่กับวิธีการเลี้ยงดูด้วย
    หมามันก็เหมือนเจ้าของครับท่านวุฒิ หมาผมเจ้าของมันชอบหาเรื่องชาวบ้าน หมาผมก็ก็ติดนิสัยไปด้วย ห้าหกเดือนมันก็ไล่กัดหมาแล้ว

โอกาสที่มันจะกัดกันเกิดได้จาก มันเล่นกันแรง แล้วกลายเป็นเอาจริง
    หรือมีหมาจรวิ่งผ่าน มันอยากจะออกไปกัดกับเขา แต่ออกไปไม่ได้ ด้วยความติดพันจึงหันมาฟัดกันเอง
    และที่เจอประจำคือแย่งตัวเมียกัน หากตัวเมียมีฮีดจงระวังให้มาก คนหน้ามืดยังเกิดคดีข่มขืนเลย หมาก็คงไม่ต่าง ฮ่าๆๆ
  • ลองเอาไปเทสกับพิทตัวอื่นดูสักครั้งแค่แตะๆสักห้านาทีหรือสิบนาที แล้วมันจะรู้เอง ของผมก่อนไปยังไม่สตารท์ พอกลับมาสตารทติดเลยครับ
  • ผมว่านะ อนาคตไม่น่าจะให้มันเล่นแย่งของกัน(ภาพแรก)ตอนนี้ตัว7เดือนอาจจะยอมตอนแย่งไม่ได้ แต่ถ้ามันโตขึ้นหละถ้าแรงของการดึงตัวใดตัวนึงสู้ไม่ได้คุณว่ามันจะยอมกันมั้ย ผมว่ามันจะไปสร้างแรงกระตุ้นนะ(ตามความคิดเห็นของผมและประสบการณ์หรือใครจะว่าไงครับ)
  • สวยทั้งสองตัวเลยครับ ไม่อยากให้มันกัดกันเลย อยู่บ้านเดียวกันแท้ๆ ระวังให้มากๆน่ะครับ ของผมสองตัวเหมือนกันแต่เป็นผู้1เมีย1เล่นกันแรงมาก ยังกลัวอยู่เลยว่าซักวันมันจะฟัดกันจริงๆ มีโอกาศไหมครับ
  • หน้ากลัว ครับ พี่วุฒิ ดูท่าทาง เอาเรื่องทั้งคู่

ชอบปลอกคอเขียวจัง 55+
  • ตัวผู้กับตัวเมียก็ฟัดกันได้ครับ ที่บ้านเพื่อนผม ตัวผู้กับตัวเมีย เลี้ยงมาด้วยกันแท้ๆ วันหนึ่งมันกัดกันขึ้นมา
    คราวหลังเจอกันอีกไม่ได้เลย วิ่งใส่กันตลอด
  • ขอบคุณครับพี่มารค์ ซวยแล้วดิผม ที่จริงอยากเลี้ยงตัวผู้สองตัวแต่กลัวว่ามันจะฟัดกันเลยเอาตัวเมียมาครับ ห่างกัน2เดือน ตัวผู้4เดือน ตัวเมีย2เดือน ตัวผู้เป็นหมาแดงครับ มันเล่นกันแรงมากกัดกันเลือดออกเลยครับเมื่อวานเล่นกันจนได้เลือดเลยครับตัวเมียมันดุครับไม่มียอมกันเลย มีวิธีไหนที่จะปรามมันได้มั่งครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_02383.jpg 93K
  • เจ้าถังแย่แล้วเจ้ามะเหงกตัวใหญ่กว่าแล้ว
    สวยทั้งคู่เลยพี่
  • สวยมากเลย ขอให้มันอย่ากัดกันเลย เสียดายความสวยงามครับ :062:

ระมัดระวัง และหาทางออกไว้ด้วยนะครับ สำหรับคำแนะนำที่ผู้เลี้ยงหลายๆท่านว่ามา

อย่าประมาทเชียวนา
  • ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆชาวพิทมากครับ
    นิสัยพิทนะรู้อยู่แต่หมาแดงมันสวยงะ
    เลยอดใจไม่อยู่ต้องเอามาอีกตัว
    แต่ช่วงนี้มันวัดแรงกันทุกวันเลยชักหวั่นๆ
    แต่ไม่มีอะไรที่แก้ไม่ได้

สวัสดีครับ พี่ Mafia อาหารเม็ด F1 ให้กินอย่างเดียวไม่ผสมอะไรเลยเอาอยู่จริงเปล่าครับ
    หมาน้ำหนัก33โล กินประมาณ 3 แก้วกินน้ำต่อวัน ลองมาเดือนกว่าได้ แต่ที่รู้ๆน้ำหนักไอ้ตัว 7เดือนขึ้นช้ามาก
    ตอนที่ผสมใช้โครงไก่ผสมกินแล้วน้ำหนักขึ้นดีมากอยากรู้ว่าให้ F1 อย่างเดียวจะทำให้หมาหยุดการโตหรือเปล่า
    แต่ที่แน่ๆสบายเจ้าของ เกือบลืม F1 เป็นตัวสีม่วงครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4677.jpg 87K
  • สวยทั้งคู่เลยครับ
  • เวลาเราไม่อยู่ต้องแยกกันไว้นะท่าน เวลามันเล่นกันก็ต้องอยู่ในสายตา
    หากเริ่มเล่นกันแรงเราต้องรีบเบรคเกมส์ แสดงให้เขาเห็นว่าเราไม่ชอบ
    เรายิ่งโชว์ให้เขาเห็นความเป็นผู้นำฝูงมากเท่าไร การควบคุมก็จะง่ายเท่านั้น

และขอย้ำเลย ว่าไม่จำเป็นอย่าเสี่ยง หรือคิดว่าไม่เป็นไร
    การไม่ประมาทเอาไว้ก่อนเป็นสิ่งดีที่สุดสำหรับพิตบูล

และพิตบูล ลองได้กัดกันแล้ว มันจะจำฝังใจ ยิ่งกว่าเพลงของไมโคร
    เจอกันเมื่อไรเป็นวิ่งใส่กันตลอด ของท่านหมาแดงทั้งคู่เสียด้วย
    คราวนี้ละจะรู้ว่านรกมีจริง จากบ้านที่เคยมีความสุขก็จะกลายเป็นฝันร้ายของทุกคน

ผมเจอมากับตัวเอง สมัยก่อนมีคู่กัดประจำบ้าน เวลาไปต่างจังหวัด ที่บ้านโทรมาทีไร ใจหายทุกที
    ภาวนาว่าขออย่าให้โทรมาเพราะเรื่องหมาหลุดออกมากัดกันเลย หากย้อนเวลาได้ ตัวเดียวเท่านั้น
    วันนี้ใครที่กำลังมองหา อยากให้หาตัวที่ถูกใจมากที่สุด แล้วเลี้ยงเพียงแค่ตัวเดียวก็พอ

การใช้เอฟวันเพียวๆ หากมันยอมกิน และกินในปริมาณที่เพียงพอ
    รับรองโตไม่แพ้เลี้ยงด้วยโครงไก่สดแน่นอนครับ และคุณค่าทางอาหารก็ครบกว่าแน่นอน
    ที่บ้านพี่ หมาทุกตัว เอฟวันเพียวๆเท่านั้น เรื่องมากอดแดกกกกกกกกก ไม่มีเวลามาเอาใจ

หมายเหตุ โครงไก่สด ลองเอาไปตากแดดให้แห้ง จะเห็นว่ามีแต่แคลเซี่ยมครับ
    กินแคลเซี่ยมเยอะเกินมีผลอะไรเขียนไปหลายรอบแล้วครับ
  • ขอบคุณครับพี่ มาร์คตอนนี้มันยอมกินแล้วครับกำลังเพิ่มปริมาณอยู่น้ำหนักลงนิดหน่อย
    แต่ก็แขงแรงดี
  • รอเวลาที่ไอ้ตัวเล็กมันสตาร์ทละพี่

ตัวผู้ที่บ้าน เจ ก็เผลอไม่ได้เลย ปรกติก็เล่นกันดี น่าร๊ากกกก
    แต่พอเพลอ ไม่ว่าจะอาหารเม็ดหล่นอยู่ เม็ดเดียว ของเล่น
    หรือ ตัวใดตัวหนึ่งไปคาบอารัยมาสักอย่าง มีมวยตลอด

เวลาไม่อยู่บ้าน ก็จับแยก ตัวนึงเฝ้าหน้าบ้าน อีกตัวเฝ้าหลังบ้าน
  • สวัสดี Jay_Jay
    สงสัยต้องอย่างงั้นแหละหน้าบ้านตัวหลังบ้านตัวคงดีเป็นแน่แท้
    เสียวๆอยู่เหมือนกัน
  • ก่อนอื่นต้องขอชมก่อนนะครับว่าสวยมากๆครับ
    สวยทั้งคู่เลยครับ
    จากประสบการณ์และหลักวิชาการ ขอฟันธงเลยครับว่าอนาคตกันกันชัวๆ
    เจ้าตัว 7 เดือนสตาร์จเมื่อไหร่ได้เรื่องเลยครับ เหมือนคุณมาเฟียบอกครับ
    อย่าประมาทครับ เจ้าของไม่อยู ขังกรง ล่ามโซ่ม ครับ
    ....ที่บ้านเลี้ยงสายกัดไว้ตัว 1 ครับ 1ปี 8 เดือนครับ ตอนอายุ 9 เดือน ก็เล่นกับหมาข้างบ้านปกติครับ หมาแก่ขู่ก็กลัวไม่สู้บ้าง ล้มตัว
    ลงนอนบ้าง
    .....วันหนึ่งผมพามันไปวิ่งตอนเย็นหมาข้างบ้านตัวหนึ่งก็วิ่งไปด้วยกัน แต่หมาข้างบ้านที่ไปตัวนั้นโดนกัดมาจากไหนไม่รู้ พอเริ่มค่ำ
    ไอ้หมาข้างบ้านวิ่งมาสอยพิทน้อยของผม ไม่รู่ว่ามันเก็บกด หรือหลงกันแน่ เพราะเริ่มมืดแล้ว
    ...ผมเลยปล่อยเลยตามเลยครับสู้กัน อยู่ประมาณนาที่กว่า ไอ้หมาข้างบ้านก็ยอมแพ้ ผมจึงห้ามออก
    ...จากนั้นมาเจอหมาที่ไหนวิ่งใส่ทันที่เลยครับ:001:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0978.jpg 88K
    IMG_09892.jpg 114K
  • ฝากมาให้ดูแก้เครียดครับ
    เลี้ยงเล่นที่บ้านครับ
    เจ้าสีเทา กับเจ้า หัวดอกครับ
    ไฟล์แนบ
    180820101858.jpg 103K
  • สีเทา
    ไฟล์แนบ
    180820101866.jpg 114K
  • หวัดดีคับ
    ไฟล์แนบ
    300720101801.jpg 116K
  • :m009::m009::m009:มันกัดกันแน่นอนครับทางที่ดีถ้าไม่อยู่บ้านก็ล่ามโซ่ขังกรงซะอย่าประมาทเด็ดขาดนะครับขอเตือนของผมวันนี้พาออกไปออกกำลังกลับมาเครื่องกำลังติดพาไปสองตัวพอเข้ามาในบ้านก็เจอแขกไม่ได้รับเชิญมาอยู่ในบ้านมันคงเข้ามาทางประตูโกดังเรนเจอร์มันเห็นก่อนผมดึงไว้ทันแต่นังหมูตุ่มผมดึงไม่ทันหมาข้างบ้านมันก็วิ่งหนีนังหมูตุ่มก็ไล่ไปทันกันที่ข้างบ้านนรกชัดฯเรนเจอร์ก็ดึงผมพาเรนเจอร์ไปล่ามแล้ววิ่งตามนังหมูตุ่มไปหมาโชคร้ายตัวนั้นร้องลั่นผมพยายามแยกออกเลือดท่วมมันพยายามต่อสู้ดิ้นรนเอาชีวิตรอดทั้งกัดทั้งถีบนังหมูตุ่มก็ไม่ยอมปล่อยผมใช้ไม้งัดก็ไม่ยอมปล่อยต้องรอมันงับคำต่อไปถึงดึงออกได้ผลออกมาของผมโดนกัดเข้าเส้นเลือดใหญ่เลือดไหลไม่ยอมหยุดพุ่งปรี้ดเลยผมเลยให้น้องข้างบ้านไปเก็บใบสาบเสือกับน้ำแข็งมาห้ามเลือดได้ผลครับหมาผมแผลที่หน้าหลายแผลตัวข้างบ้านไม่ต้องพูดถึงน่าสงสารของเราก็น่าสงสารเลี้ยงมาแทบไม่เคยตีแล้วจะลงรูปให้ดู(หมาข้างบ้านมันตัวใหญ่กว่าหมาผม2/1ได้นี่ขน่าดใช้เวลากัดกันไม่ถึง5นาทีเลยยังเละขนาดนี้แถมยังมีเจ้าของอยู่ด้วยแล้วถ้าผมไม่อยู่ละจะเป็นยังไงไม่อยากคิดเลยเสียใจมาก)
  • คุณtoonubonนกตัวสีเทาอายุเท่าไหร่แล้วขายเปล่าอยู่ที่ไหนขอเบอร์โทรด้วยนะครับนี่เบอร์ผม(0896223988)ผมชื่อสามนะครับโทรมาคุยกันได้คอเดียวกัน
    ไฟล์แนบ
    IMG_00342.JPG 70K
  • เตรียมตัวนับถอยหลังได้เลยครับมีสงครามแน่นอนยิ่งโตเต็มวัยนะทั้ง3 ตัวเลย ถ้ายังไม่เคยห้ามพิทบลูกัดกันนะตั้งสติให้ดีด้วยก่อนทำการห้าม คุณจะพบการต่อสู้ที่สู้ยิบตาบอกไม่ถูกนะต้องเจอจริงจริงก็จะเข้าใจเองแหละ ผมสนับสนุนนะพิทบลูเหมาะที่จะเลี้ยงตัวเดียว เพราะเจอมากับตัวเอง หลายหลายเรื่อง
  • สวัสดีครับคุณ ตูน
    สวัสดีครับคุณ SAMMY
    สวัสดีครับคุณ pit_pk
    ตอนนี้กำลังกลัวๆอยุ๋เดี๋ยวต้องปล่อยทีละตัวแต่ยังไงก็ขอขอบคุณกับคำแนะนำดีๆ
    มีประโยชน์มากครับไอ้ถังตัวสีเข้มไม่เท่าไหร่เพราะฝึกมานิ่งมากสั่งได้ดั่งใจแต่ไอ้ตัวเล็กนี่ซิ
    เจอหมาไม่ได้เลยจะกัดท่าเดียววันก่อนล่อหมาข้างบ้านกระจายเลย
  • ไม่สงสารหมาเหรอครับ

ขังบ้าง ล่ามบ้าง แยกกันปล่อยออกมาวิ่งเล่น

เพราะกลัวมันกัดกัน

ผมว่า ก่อนการเลี้ยงพันธุ์นี้ก็ทราบกันดีอยู่แล้วว่า มันต้องกัดกัน

ผมดูแล้ว จะทุกข์มากกว่าสุข

ถ้าเลี้ยงหมาแล้วทุกข์ แนะนำ อย่าเลี้ยงเลยครับ

ไม่ได้พูดกวนนะครับ

ผมว่า จขกท เลี้ยงหมาได้ดีมากๆด้วย เพราะเราควบคุมได้

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอาหารการกิน การเป็นอยู่ เรื่องสุขภาพ ฯลฯ

แต่สิ่งที่เราควบคุมไม่ได้ นั่นแหละครับ มันจะทำให้เราทุกข์ใจ

เพราะความสุขที่แท้จริงของการเลี้ยงหมาก็คือ หมามีความสุข

ไม่ใช่แค่เราเห็นรูปร่างหมาสวย แล้วเรามีความสุข

แต่ความสุขที่แท้จริง มันออกมาจากตัวหมา ถ่ายทอดมาถึงเราครับ
  • สวัสดีคับพี่วุท ......... :063:
  • พูดง่ายๆๆ

เหนื่อยแน่นอน

ทางเดียว แยกครึ่งเลยบ้านพี่
  • .........สั้นๆเลย เตรียมฝึกงัดปากหมาไว้ได้เลย.....ฟันธง ฟันธง ฟันธง.........
  • กันไว้ก่อนดีกว่าเกิดเหตุแล้วค่อยแก้ครับท่าน นิสัยพิทบูลก็น่าจะรู้กันอยู่
  • สวัสดีครับ..
    มึโอกาสกัดกันแน่นอนควรอยู่ในอุปกรณ์ควบคุมตอนไม่มีใครอยู่บ้าน
    ( ควรมีไม้งัดปากเตรียมไว้หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิด )
    อย่าไปกังวลกับมัน...เพราะนี้คือ อเมริกัน พิทบูล
    ไฟล์แนบ
    835446_090718223911_the_american_pit_bull_black_book.jpg 40K
  • ของผมตัวผู้กะตัวเมียยังกัดกันเลยคับ
    เริ่มจากเล่นก่อนแล้วกันเป็นเล่นแรง
    ตอนนี้ให้มันแยกกันแล้วคับ
  • ตอนแรกผมก็เลี้ยงตัวผู้ตัวเดียวเหมือนกัน พาไปวิ่ง ไปขี้ก็สบาย
    แล้วเลี้ยงรวมกับชิสุ อีกสามตัว มันกัดชิสุตัวผู้ตายไปเหลือตัวเมีย สองตัว
    ตอนติดสัตว์สงสารมันก็เลยหาตัวเมีย เป็นเรดโน๊ดมาให้มันอีกตัว ตอนตัวเมียเด็ก ๆ มันก็เล่นด้วยดีหรอก
    พอตัวเมียโตขึ้น มันไม่ยอมเล่นเล่นด้วย แสดงความเป็นจ่าฝูง หวงของ ขู่ตลอด
    ตัวเมียผมเพิ่ง เจ็ดเดือน มันยังยอมอยู่ เลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องกัดกัน
    ตัวเมียผมมันก็ขี้เล่นตามประสามัน พาออกนอกบ้านมันก็เล่นกะหมาตลอด
    แต่มันก็เริ่มมีอาการบ้างแล้วเพราะหมาไทยมาไล่มันมันก็ไม่กลัว ยืนมองเฉย ๆ
    ถ้ามีตัวไหนมากัดมันมันถึงกัดตอบ ที่สังเกตุดูไอเรดโน๊ตตัวเมียหนังมันเหนียวกว่ามาก ๆ กว่าตัวผู้จมูกดำเสียอีก
    เพราะหมาไทยกัดมันไม่เข้าเลย แต่ไอ้ตัวผู้มีถลอกทุกที

คราวนี้จะจูงไปเที่ยวก็ลำบากอีก เพราะอีกตัวมันไม่ยอมจะไปด้วย
  • CommentAuthorMafia CommentTime19 ชั่วโมงก่อน | August 20, 2010, 2:30 pm

" พิตบูล ลองได้กัดกันแล้ว มันจะจำฝังใจ ยิ่งกว่าเพลงของไมโคร "

5555555 เล่นเอาเกือบตกเก้าอี้เลยพี่มาร์ค :o037:
  • อ้าวทั่นต่อรู้จักเพลงนี้ด้วยหรือ ฮ่าๆๆๆ
  • โห ... รุ่นนี้ แบบว่า นะ

ผมยังไม่ได้กลับชาติมาเกิดเลยมั๊ง อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=L8ZB23pZ_ZM
  • ขอขอบคุณพี่,เพื่อนและน้องๆทุกคนครับ ที่เข้ามาให้ความรู้ คำแนะนำ และประสบการ
    และขอขอบคุณท่านมาร์คที่ทำบอดดีๆให้คนรักพิทได้เข้ามาหาความรู้และได้เพื่อนเป็นของแถม
    มีพิทมีเพื่อนมีความสุขแถมมีลุ้นด้วย55555555ลุ้นไข่แข็งเลยมันจะล่อกันเมื่อไหร่
  • นี่รูปให้ดูไว้เป็นอุทาหร์นังหมูตุ่มขนาดตัวเมียนะนี่แล้วก็ฟัดกับลูกผสมบางแก้วถ้าเป็นพิทกับพิทจะเป็นอย่างไรคิดดูเอาเอง
    ไฟล์แนบ
    IMG_0106.JPG 61K
    IMG_0108.JPG 74K
  • :m001::m001::m001:ลืมไปหมาคุณสวยมากขออย่าให้มันกัดกันเลย(ขนาดของผมบูลลี่นะแล้วของคุณหมาแดงโคตรจี้ดเลย)

นี่ก็โดนลูกหลงกะเค้าด้วย:m020::m020::m020:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0110.JPG 58K
  • สวัสดีครับท่าน SAMMY ก่อนอื่นต้องขอขอบตุณมากๆครับที่ให้คำแนะนำดีๆ

เรื่องการเลี้ยงหมาสองตัวนี่ผมอยากให้มีการแนะนำกับผู้ที่เริ่มเลี้ยงใหม่ๆครับ
    เพราะว่าไม่อยากให้คนเลี้ยงพิทใหม่ๆเกิดปัญหาเพราะว่าเลี้ยง2ตัวฝึกยากมาก
    พิท มันหวงเจ้าของมากตอนแรกฝึกตัวเดียวง่ายมากครับพอมีตัวที่ 2 เข้ามา
    มันจะเล่นกันและกันกันไม่ให้เข้ามาหาเจ้าของแต่ดีอยู่อย่างหนึ่งเวลากิน
    ให้เท่าไหร่กินเท่านั้นเพราะมันกลัวกินไม่ทันกัน
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0647.jpg 117K
    IMG_4671.jpg 93K
    IMG_4667.jpg 71K
    IMG_4664.jpg 72K
  • จะกลัวอะไรครับ เลี้ยงเขาแล้วนี่ ขนาดค่าย พระราม 3 ยังเลี้ยงหลายตัวได้เลย 55
  • ผมนะไม่กลัวหมาผมหลอกครับที่กลัวนะหลัวมันกัดกันเวลาผมไม่อยู่บ้านถ้าผมอยู่สั่งคำเดียวหยุดขนาดกินข้าว
    กระมังเดียวกันยังไม่กล้าขู่กันเลยต่างตัวต่างกิน
    แต่เวลาไม่อยู่นี่สิมันจะฉะกันเมื่อไหร่ไม่รู้
  • หวัดดีจ้า ปุ๋วุด

55555 ป้าพรแอบอ่านทุกวันเลย เพราะอีโกลเด้นสายกัด (แต่ป้าพรพามันเล่นกะหมาอื่นแต่เด็ก มันเลยไม่ชอบขู่หมาอื่นเท่าไหร่) คิดในใจสายกัดสตาร์ทเมื่อไหร่ป้าพรแย่แน่ๆ แต่สว.โก้งให้กำลังใจนะ เราเลี้ยงมันไม่ให้เครียด ปัญหาน่าจะน้อย นี่ป้าพรก็ฝึกคำสั่งเวลาเปิดประตูรั้ว สั่งให้มันคอยที่หน้าบ้าน มันก็เชื่อฟังนะ แต่ไอเพชร มี มึน กลัวก็กลัวไอเพชรเนี่ยแหละ เพราะดูท่ามันจะจี๊ดกว่าอีโกลเด้น
    ไฟล์แนบ
    หน้าตรงค3.jpg 51K
  • หาลู่วิ่งเพื่อปลดปล่อยพลังงานอีโกลเด้น

http://www.youtube.com/watch?v=iHPNQUMeqMs
  • สวัสดีครับป้าพรหมาของผมพาวิ่งประจำแต่นิสัยพิทมันไม่ค่อยยอมกันมันเล่นกันทุกวันก็จริงแต่บางทีเล่นแรงมากตอนเราอยู่ไม่ค่อยหน้ากลัวเท่าไหร่เพราะบอกไม่คำเดียวก็หยุดตอนเราไม่อยู่นี่สิฟัดกันเมื่อไหร่คงเป็นเรื่องยาวเลย
    ตอนนี้เลยว่าจะกั้นหลังบ้านกับหน้าบ้านให้แยกกันอยู่ตอนเราไม่อยู่บ้านเพราะถ้าปล่อยกัดกันวันหลังคงอยู่ด้วยกันไม่ได้
  • 55555555555 ฮา คลิปป้า พร 555 วิ่งๆ ไอโกเด้น มัน คงบอก ในใจอะ จะ ให้ นู๋วิ่งไปไหน แม่จ๋า 555
  • ถ้ากัดกันจริง ๆ ผมคิดว่าลำบากนะครับ
    เรื่องงัดปากเรื่องเล็ก แต่เรื่องที่จะต้องแยกหมาสองตัวที่กัดกันด้วยตัวคนเดียวนั้นเป็นเรื่องที่ยากมาก
    ลองคิดภาพดูเอาเองแล้วกัน ยังไงก็ขอให้ระวังแล้วกันครับ
  • แล้วจะรู้ว่า นรกมีจริง
    แบบว่า เลือดสาดเต็มกำแพงรั้ว นะครับ
    :m025::m025::m025::m025:
  • เป็นความคิดที่ดี ที่จะแยกอาณาเขตให้มัน ก่อนที่มันจะเริ่มกัดกันครับพี่
    เพราะว่า หากมันลองได้กัดกันแล้ว ไม่มีทางเล่นกันได้เหมือนเดิมครับ
  • ตอนนี้รอสมน้ำหน้าพวกเซียนอยู่ครับ

ตอนเลี้ยงรวมกันได้ โชว์รูปจัง แต่พอหมากัดกันตาย หายหัวไม่ยอมเอามาเล่า อย่าให้เอามาแฉเลย เพียบ