ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • ผมก็เป็นภูมิแพ้เป็นมาจะ30ปีแล้ว...ผมต้องถูบ้านเช้าเย็นเลยและถ้าอยู่บ้านด้วยทำทั้งวันเห็นเป็นกวาด.....
  • เหมือนกันเลย เรื่องถูบ้านเป็นงานหลักของผมเลยวันละหลายๆรอบเลย ของผมมีแถมล้างจานด้วยทุกวัน อิอิอิ
  • จิงเปล่าคับพี่ยุ่นไม่ได้โม้จิงเปล่าพี่5555555

ล้างจานหรือล้างอะไรกันแน่นพี่555555

ล่อเล่นนะพี่ๆๆ

ขอให้หายไวๆๆนะพี่
  • มะวานเวปเปนไรเข้าไม่ได้ๆพี่ๆเปนกันป่าว พี่เป้ทำโปรแกรมไรไม่เปนพี่ มีกล้องระดับเทพ ต้องมีโปรแกรม โฟโต้ช้อบ เปนเบื้องต้นเลยนะพี่

พี่ยุ่น 23เดือนนี้ใช่ปะพี่ จะได้ทำตัวว่างๆ มีวอสก้ากินป่าวฮ่าๆๆ
    พี่ มุกเปนไงบ้างงง
  • อย่าลืมทานข้าวกันนะครับบ อิอิ เดี๋ยวพา หมาไปวิ่งก่อน จ้า
    ไฟล์แนบ
    ย่อ1.jpg 80K
  • ช่วงนี้แทรกเตอร์..เม็ดถามหาอีกแล้วต้องโดนล่ามเพราะเจ้าG_cell พังคอกหมดเลยกระชากหลุดทั้งแผง...และแทรกเตอร์เจอออสก้าไม่ได้...จะใส่กันอย่างเดียว.............ตอนเย็นต้องปล่อยให้มันเล่นจนหมดแรงถึงสงบ
    ไฟล์แนบ
    DSCF3070.jpg 43K
    DSCF3041.jpg 41K
    DSCF3053.jpg 63K
  • เม็ดขึ้นเยอะป่าวพี่เอก
  • แทรกเตอร์ทั้งตัว
  • เอาของเล่นใหม่มาฝาก จ้า เอาโปรแกรมทำรูปติดบัตรด้วยตนเอง เวลาไปขอวีซ่า มาแนะนำ ประหยัดกว่าไปถ่ายตามร้านเยอะเลย

ขอแค่มีกล้องถ่ายรูปไม่ว่าจะ DSLR หรือจะ Compact ก็ได้ ถ่ายเสร็จก็ใช้โปรแกรมที่จะแนะนำนี้ ทำรูปติดบัตรมาใช้งานได้เอง ประหยัดดี

โปรแกรมที่จะแนะนำชื่อ Photo ID Creator วิธีการใช้งานโปรแกรมสร้างรูปติดบัตร

1. ดาวน์โหลดโปรแกรมมาให้เรียบร้อย และ Unzip โปรแกรมออกมา เลือกเก็บไฟล์โปรแกรม ไว้ที่ Drive ไหนในเครื่องก็ได้ตามสะดวก
    2. ถ่ายรูปหน้าตรง ในแนวตั้ง โดยถ่ายให้ตัดส่วนถึงช่วงหัวไหล่และหน้าอกโดยประมาณ ยกเว้นแต่จะนำไฟล์ไปตกแต่งแก้ไขในโปรแกรมอื่นก่อน ก็อาจจะถ่ายตามใจชอบได้ครับ (สัดส่วนไฟล์แบบ 4:3 เช่น 800x600 หรือ 1024x768 สวยกำลังดีครับ สัดส่วนแบบ 3:2 รูปอาจจะดูผอมๆไปหน่อย แต่ก็พอใช้ได้)
    3. ตั้งความละเอียดไฟล์ของกล้องที่ถ่าย ประมาณ 1 ล้านพิกเซล (มากกว่านี้ไม่จำเป็น เปลืองแรงเครื่องเปล่าๆ)
    4. เปิดโปรแกรม > เปิดไฟล์ (ใช้วิธีลากไฟล์ มาปล่อยในหน้าโปรแกรมก็ได้)
    5. กดเลือกจากแถบเมนูด้านบน ว่าต้องการสร้างรูปติดบัตรขนาดใด หรือหากต้องการสร้างรูปติดบัตรทุกขนาด ก็ให้กดเลือกแบบสร้างทุกขนาด และโปรแกรมก็จะสร้างไฟล์ตามขนาดที่เลือกไว้ออกมาให้

เพียงขั้นตอนง่ายๆเท่านี้ คุณก็จะได้ไฟล์รูปติดบัตรในกระดาษ 4x6 นิ้ว สำหรับนำไปใช้พิมพ์ หรือใช้อัดรูปตามร้านอัดรูปได้แล้ว อย่างวีซ่าโดยทั่วไปใช้ขนาด 2 นิ้ว หากคุณไปอัดภาพจัมโบ้ 1 ใบ (อย่างมากก็ 5 บาท) จะได้ถึง 6 รูป อัดสองใบก็ได้รูปติดบัตร 1 โหลมาใช้งานโดยเสียค่าใช้จ่ายไม่ถึง 10 บาทเท่านั้น ขณะที่ถ้าไปถ่ายตามร้านถ่ายรูปจะต้องเสียค่าถ่ายโหลละประมาณ 200 บาท

สามารถดาวน์โหลดโปรแกรมได้ที่เวบนี้เลย

http://anyexposure.com/read.php?t=at_photo&i=14

หรือใครไม่อยากดาวน์โหลดก็สามารถเอารูปไปอัพโหลดและเลือกขนาดก็ได้ภาพที่เตรียมพร้อมไปอัดได้เลยจ้า

http://anyexposure.com/photo/id.php
    ไฟล์แนบ
    สองนิ้ว.jpg 72K
  • พี่kadayยืมแทรกเตอร์ลงใต้หน่อยพี่จะเอาไปโค่นต้นยางที่บ้าน
    นี่ไงพี่อ๊อดตอนเล็กๆ
    ไฟล์แนบ
    j12.jpg 72K
    j32.jpg 91K
  • โปรแกรมแจ่มเลยป้า ไม่ต้องไปเสียตัง ตอน จัดฟายรูปที่ร้านเลย 555+

จิ๊กกี๋ นี่หุ่นมันสวยๆตั้งแต่เล็กๆเลยแฮะ กว้างขึ้นเรื่อยๆ
  • ฝากด้วยแล้วกันไม่ต้องรีบน้องอ้นอยากเห็น555
    เสียดายไม่ได้พาไปประกวดงานครฐมครั้งที่แล้วยังได้ถ้วยเลย
    ไฟล์แนบ
    13122009(003).jpg 60K
    17_(1).jpg 92K
  • ได้พี่มุก ใจเยนนะรอโอ๊ตมาก่อน เด่วค่อยคุย55+ งานนี้อดได้ถวยเลย เสียดายเลย Giggy
  • ป้าก๊อปปีที่ผมพิมพ์มาลงเพื่ออะไรว่ะ นิสัยแบบนี้ละที่คนเขาไม่ชอบป้า
    ป้าชอบอ้างคำพูดชาวบ้าน เมื่อก่อนที่ด่ากันจนห้องแชทรูมแตกก็เพราะป้าไปก๊อปคำพูดเขามาลงแบบนี้ไม่ใช่หรือ
    ป้ารู้เรื่องชาวบ้านมาก เขาไว้ใจเขาก็เล่าให้ฟัง แต่ป้าก็จะเอาไปขยายต่อ จนมันเป็นเรื่อง

ป้าจะบอกว่าป้าเป็นขวัญใจชาวประทุม ก็ก๊อปที่ชาวประทุมชื่นชมเอาไปให้คนอ่านที่กระทู้โน้น
    แล้วป้าก็ก๊อปที่ผมพิมพ์ไว้กระทู้โน้นเอามาให้คนที่นี่อ่าน นิสัยแบบนี้ละที่ผมจะบอกเลยว่าไม่ค่อยชอบ
    คนเขาจะเข้าใจผมผิดก็เพราะป้าทำแบบนี้นี่ละครับ ใครอยากอ่านให้เขาไปอ่านเอง
    อ่านให้หมดตั้งแต่ต้น จะได้รู้เรื่องราว ไม่ใช่อ่านแค่ท่อนสองท่อนแล้วสรุป มันจะไม่ได้ใจความที่ต้องการสื่อ

ที่ผมพิมพ์ไปแบบนั้น ผมก็พูดไปตามที่เห็น ที่เจอมาตลอดสิบกว่าปีในเว็บนี้
    เมื่อก่อนก็มีคนชื่นชมป้าแบบนี้ ตอนหลังพอทะเลาะกัน ไอ้ความดีที่เคยมีให้กันไม่รู้แม่งหายไปไหนหมด
    จำได้แต่ข้อเสียของอีกฝ่าย เอามานินทากันในแชทรูม ผมฟังจนเบื่อครับ

ขออภัยพี่น้องชาวประทุมทุกท่าน ใจจริงไม่อยากลากอะไรมาลงที่ห้องนี้หรอกครับ
    แต่เผอิญอ่านเจอ แล้วกลัวจะแปลเจตนาผิด และผมมันก็คนตรงๆแบบนี้นี่ละครับ
  • พวกผมมารวมกลุ่มตรงนี้เพื่อมิตรภาพและความเข้าใจรักและชอบในสิ่งเดียวกัน
    พื้นที่ตรงนี้ทำให้เรารู้จักกันเรื่องราวที่เกิดขึ้นก็อยากให้จบด้วยดีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC087892.jpg 26K
  • พี่ มาร์คครับ ส่วนตัวอ้น อ้นเข้าใจ พี่มาค์รครับ ว่าพี่เป็นคนตรงไปตรงมาอีกอย่าง อ้นคิดว่าพี่ๆในกลุ่ม ก็ไม่ได้ติดใจหรือโกรธอะไร พี่อย่างแน่นอนครับ อีกอย่างพี่มาร์คก็เป็นผู้ใหญ่ที่อ้นนับถือคนนึง ค่อยติดตามอ่านคอลัมต่างๆที่พี่เคยเขียนไว้ในหนังสือต่างๆ ตั้งแต่ อ้นเด็กๆ ก่อนที่อ้นจะรู้จัก คำว่าพิทบลู ซะอีก ส่วนเรื่องต่างๆอ้นก็ไม่ขอออกความคิดเห็นแล้วกัน เพราะอ้นก็แค่เด็กคนนึง ที่เวปนี้ได้สร้างสังคมดีๆให้ผม
    ก็อยากจะบอกพี่มาร์คว่า
    ผมก็ยังเคารพ พี่มาร์คเหมือนเดิม โดยไม่มีอะไรมาติดใจทั้งสิ้น ขอบคุณครับ
  • นอนหลับกันหมดรึยังค้าบบบ ดันเล่นกาแฟ ไป2แก้วตาค้างเลย ไม่ลองของเลยอ้น อยากหลับแต่หลับไม่ได้ 55+
    ไฟล์แนบ
    62 copy.jpg 110K
  • พี่เป้เป๋ากล้องเปนไงบ้าง เอามาชมหน่อยยย
    ไฟล์แนบ
    633.jpg 98K
  • สู้ๆป้าพรดีแล้วที่ป้าไม่บ้าตามพวกที่เชีย ให้เสียคน ปล่อยๆไปเถอะถือทำบุญ ป้าทำได้สบายๆอยูแล่ว

ที่กินกาแฟ ไม่ได้มีเรื่องออะไรครับ แต่ ย่าอ้นซื้อมาบอกว่าแพงเลยลองชิมไป2แก้ว เพลินเลย หร่อยตรงไหน ขมชิบเผง
    นั้งตาแข็งเลยเนี่ย ป้านอนดึกนะเนี่ยย
    ไฟล์แนบ
    516.jpg 92K
  • มะไหร่ไปวิ่งกันอีกเนี่ย 55555+
    ไฟล์แนบ
    615.jpg 104K
  • ตาอ้น นอนไม่หลับ ส่งรูป ที่ถ่ายวันนั้นให้ป้าพรทีเด่ะ ที่ gmail นะ ไฟล์มันใหญ่สะใจดี อิอิ
  • ได้ครับป้า เดี่ยวอ้นทะยอยส่งไปให้ แล้วเป็น พยาธิทั้ง2 ตัวเลยหรอครับป้า แล้วอาการหรือผลข้างเคียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ไฟล์แนบ
    715.jpg 102K
  • สวัดดีคับพี่ๆน้องๆชาวปทุม อ้นคับกรุงเทพนี่ถ้ามีทุระผ่านทางปทุมผมแวะแน่นอนคับ เพราะน้องอ้นหล่อมากกกกกกกกก เจ๊ช๊อบชอบ สักวันเราต้องเจอกันหั้ยด้ายคับ
  • อ้นคับเรื่องเสื้อเนี่ยอ้นใส่เบอ ไรอะคับ ถ้าอ้นใส่เบอร์เอ็ม ผมจะส่งหั้ยเสื้อฟรีๆเลยคับของผมเอง รบกวนอ้นช่วยบอกเบอ โทรสับด้วยนะคับ ส่วนเหตูผลไว่คุยกันนอกรอบดีกว่าคับ
  • เรียนพี่น้องชาวประทุมฯ ทุกท่านครับ

ผมกับป้าพร ด่ากันแรงครับ โดยเฉพาะทางโทรศัพท์ ป้าแกเป็นคนมีน้ำใจ แต่แกพูดมากไปหน่อย
    อันนี้เป็นข้อเสียที่ผมพยายามเตือนแกมาตลอดครับ เรื่องบางเรื่อง เจ้าตัวเขาก็อยากให้รู้เฉพาะคนที่สนิทๆครับ
    การพูดอะไรในพื้นที่สาธารณะ เป็นเรื่องละเอียดอ่อน เมื่อพูดไปแล้ว มันคุมไม่ได้แล้ว มันกระจายไวมาก
    โดยเฉพาะในอินเตอร์เน็ต เราจึงต้องระมัดระวังมากที่สุดครับ ปากต่อปากทำคนเสียหายมาเยอะแล้วด้วย

การพูดตรง กับการพูดมาก ไม่เหมือนกันครับ เรื่องบางเรื่อง ไม่พูดเลยปลอดภัยที่สุดครับ

เรื่องที่เป็นเรื่องส่วนรวม พูดไปเถอะครับหากมั่นใจว่าเราทำด้วยเจตนาดี อยากเห็นสังคมดีขึ้น
    สังคมต้องการคนที่กล้าพูด กล้านำเสนอ เพื่อให้สังคมที่เราอยู่พัฒนาไปในทิศทางที่ดีขึ้น
    และเมื่อนำเสนอแล้วก็ต้องกล้ารับกับคำวิจารณ์ด้วย มันถึงจะแฟร์
    เพราะมุมมองของเราบางครั้งคนอื่นอาจจะไม่เห็นด้วย ก็เป็นได้

แต่เรื่องส่วนตัวของคนอื่น ถึงเจตนาดีก็ไม่ควรพูดครับ โดยเฉพาะการนำไปพูดกับบุคคลที่สาม
    มีคนมาปรึกษาผมเยอะ เขามาปรึกษา เพราะเขาไว้ใจว่าเราเก็บความลับของเขาได้
    ดังนั้นการนำไปพูดต่อกับคนอื่นเป็นมารยาทที่แย่มากๆ อึดอัดแค่ไหน อยากระบายแค่ไหนก็ห้าม เด็ดขาด
    หากคิดว่าเก็บความลับใครไม่ได้ก็อย่าไปรู้เรื่องของเขาเป็นดีที่สุดครับ

ผมเคยโกรธ คนบางคนมากๆ คุยเอ็มกับผม แล้วก็ก๊อปปี้ คำพูดผมไปอ้างอิง เวลาคุยกับคนอื่น
    เพราะเรื่องบางเรื่องเป็นการคุยเฉพาะบุคคลต่อบุคคล ไม่ใช่จะนำไปใช้แบบพร่ำเพื่อครับ ถึงจะเป็นการคุยผ่านเอ็มก็ตาม
    บางครั้งคุยกันยาว แต่ก๊อปไปแค่บางช่วง มันสร้างความเข้าใจผิดมานักต่อนักแล้ว
    และส่วนมากคนที่ก๊อปคำพูดคนอื่นไปใช้ ก็มักจะก๊อปไปเฉพาะที่ตัวเองได้ประโยชน์
    เรื่องที่เสีย ไม่เห็นมีใครก๊อปมาให้อ่านบ้างเลย

ที่แวะมาชี้แจงตรงนี้ อาจะทำให้เสียบรรยากาศไปบ้าง ก็ต้องขออภัยมาอีกครั้งครับ:005:
  • วันงานไปเตะบอลดีกว่า....พี่มาร์ค..มีประตูหรือยัง..ถ้ามีแล้วเป็นเสาให้ก็ได้:o056::o055::o057:
  • หวัดดีคับพี่มาร์คเเละเพื่อนๆทุกคน....
    .......ขอบคุณพี่มาร์คมากคับที่เข้ามาทักทายเเละชี้เเจงรายละเอียดคับ....
    ...จนถึงทุกวันนี้พวกผมยังรักในสิ่งเดียวกันนั้นก็คือพิทบูลเเละพวกเราจะทำตัวเป็นกลางไม่ฝักใฝ่ใด..เชื่อในสิ่งที่คิด..คิดในสิ่งที่เชื่อ
    ...เเละเหนือสิ่งนั้นคือเหตุผล.......
    ..............การที่เราจะมีกลุ่มมีก้อนขึ้นมานั้น...มันช่างง่ายดายเหลือเกิน...
    ..............เเต่จะทำยังไงให้กลุ่มก้อนนั้นอยู่ได้ยาวนานที่สุด....มันช่างยากเย็นเหลือเกิน......
    ..............เเต่สุดท้ายเราก็ทำได้...เพราะพวกเรารักกัน,ห่วงกันที่สำคัญคือช่วยเหลือกัน...
    .ปล..ผมหวังเหลือเกินว่า.พี่น้อง.."พิทบูลปทุมธานี"จะมีส่วนร่วมจรรโลงเเละสรรสร้างภาพลักษณ์สุนัขสายพันธุ์ อเมริกันพิทบูล
    ............................................................................................................ในทางที่ดีไม่มากก็น้อยต่อไป
    ..............................................................................................vios-pitbullpathumthani
    ..........................................................................................................ขอบคุณคับ
    ................................................................................................อ๊อดคับ..081-777-2711
  • พี่ดีใจนะครับ ที่เห็นพวกเรารวมตัวกันติดแบบนี้
    ที่ต้องพูดดักคอไว้ก่อน เพื่อกดดันคนที่แอบแฝงจะได้ไม่กล้า ฮ่าๆๆ

ถ้าเรารักกัน สามัคคีกัน แบบนี้ไปตลอด ประโยชน์ก็ตกอยู่ในกลุ่มครับ สนับสนุนเต็มที่
    แต่ถ้าเกาะกลุ่มกันเพราะคำพูดสวยหรู ที่ประเคณใส่กัน มันจะไปได้ไม่นานครับ
    ประสบการณ์มันสอนพี่มาครับ เห็นหลายทีแล้ว ตอนชอบๆกันอะไรก็ดีไปหมด
    พอเหม็นหน้ากัน หายใจดังมันยังด่า ฮ่าๆๆ
    พี่ไม่อยากให้กลุ่มแตกอีกครับ
    สังคมพิตบูล มันมีคนแอบแฝงเข้ามาในหลายๆรูปแบบครับ
    เวลามันจะช่วยบอกเองว่าใครเป็นอย่างไร

ขอบคุณที่ร่วมกันสร้างสังคมเราให้แข็งแกร่งยิ่งๆขึ้นไปครับ
  • ขอบคุณพี่ มาร์คที่เข้ามาแนะนำและชี้แนะแนวทางต่างๆให้ครับ วันงานนครปฐม เชิญพี่ มานั่งเล่นด้วยกันนะคร้าบบ อิอิ
  • แหมๆคุณเก๋งมา ชมแบบนี้เล่นซะ งงเลย ฮ่าๆๆๆ
  • เอาเพลงดีๆมาฝากชาวปทุมครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=cCU1Ph48h08

:063::063:
  • ฮ่าๆๆๆๆ วันงานต้องไปหาเบียร์ฟรีกินอยู่แล้นนนน
    นานๆมีงานใหญ่แบบนี้ที

รองานใหญ่ชาวประทุมฯ อยู่เหมือนกันนะ จัดเมื่อไร บอกกันแต่เนิ่นๆเด้อ
  • ขอบครับพี่โจเพลงแจ่ม เอิ๊กๆ
    ได้เลยพี่มาร์ค เจอกันวันงาน อิอิ
  • ทุกท่านในระยะเวลาที่เหลือก่อนวันงานที่นครปฐม...ช่วยไปฟิตพลังมาให้มากๆ..เป้..มุกไปกินให้เยอะๆ...อ้นไปฝึกพริ้วไหว...อ๊อด...ไปฝึกความอึด??????........ตายุ่น.....ไปฝึกมอมเหล้าฝ่ายตรงข้าม....ส่วนผม...ซุ่มไว้ก่อน....เราจะลงชักกระเย่อด้วย..เอาเปล่า...ฟลุ๊กชนะมีเฮ.....เริ่มกันเลย...ปี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด:o010:
  • ตืนสายรีบตื่นไปทำงาน46หน้าเร็วจริงๆผมว่าพีkadayชักกับเย่อเก่งแน่เลย5555
    ไฟล์แนบ
    ก23.jpg 11K
  • ยังทำเป็นเล่นอีก..ไปฟิตเลย.....อยู่บ้านก็เอาชุดลากมาลากวีโก้บ้าง........เดียวจะให้อยู่หน้่าสุด
  • พี่kadayขอเมลหน่อยส่งอะไรไปให้ดู555
    ด้นหน้าด้านข้างท่านั่งท่ายืนพร้อม555
    ไฟล์แนบ
    1-712.jpg 101K
  • 5555+พี่มุกก็ พี่เอก อ้นฟิตอยู่พี่ เล่นฟิตเนทตลอดเมื่อหลายเดือนก่อน 555+ วันงานมีฮา แน่ๆเลยหวะ พี่เป้คนเดียวชนะแล้ว
  • มุก eak_chumneansart@yahoo.com ไม่ผ่าน "ฉ" ลบทิ้งนะ....
    ***อยากไปตกปลาตกหมึก แบบไปถึงช่วงเย็นๆอยู่ตกหมึตกปลาซัก 1 คืน เช้ากลับ...ถึงบ้านก็จัดการเก็บระเบิดลูกน้องได้ทันพอดี.....อยากไป.......แบบว่าเอาเตาถ่านเล็กไปนั่งปิ้งกันเลย.......อยากไปตกที่ท่าล่างสีชัง......................อยาก...siamfishing.com:o066::o066::o066::o066::o066::o066::o066:
  • ....เดียวจะดูฤกษ์ดูน้ำแล้วจะ....ไปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปปป
    ไฟล์แนบ
    paenamjone07011.jpg 79K
  • โหวพี่เอก น่าไปถ่ายรูปอย่างมากๆๆๆ บรรยากาศ คงดีเหลือล้น 555+ อ้นเปิดเรียนวันที่26 เดือนนี้ ทำอะไร รีบทำนะพี่
  • ที่เห็นคือแพน้ำโจนของเฮียสุธี..แต่ตอนนี้ไม่รูเปลี่ยนมือหรือยัง2-3ปีแล้ว..แต่แกก็คงมีส่วนเกี่ยวข้องอยู่บรรยากาศดีมาก..ไฟฟ้าปั่น..แพอยู่ในซอกเขา..ในลำเขางู...ไม่มีเสียงครึกโครมใดๆ....ตกกลางคืนมีขาหมูย่าง..ปลากระมังทอดกระเทียม...สลัดผัก....ฯลฯ..เช้าก็ข้าวต้ม หรือจะไข่ดาว+ขนมปัง....กลางคืนเงียบมากฟังเสียงปลากระโจน......พอไฟปั่นดับเราก็ใช้ไฟจากแบตรถยนต์+หลอดนีออน 1 หลอด หิ้วไปมา...มีห่วงยางให้ลงเล่นน้ำได้.....แพเปิดเฉพาะเสาร์-อาทิตย์...ถ้าจำไม่ผิด...ช่วงนี้ถ้าไปอากาศดีมาก.2วัน1คืนกำลังดี...ไม่ทิ้งหมาไปนานๆ......เดียวกลับมาบ้านพัง.........แต่ตอนนี้อยากตกปลา ตกหมึก ทะเล........................เดียวดูฟ้าดูน้ำก่อนว่า หลังจากงานนครปฐมแล้วเป็นยังไง....***ที่แพน้ำโจน***ถ้าไปจังหวะดีๆอ้นจะได้ไปนั่งพูดคุยกับน้าโจ๊ยบางจากที่ทำสารคดีท่องโลกด้วย..แกมาบ่อย.. http://www.paenamjone.com/th/index.html
    ไฟล์แนบ
    paenamjone07010.jpg 91K
    paenamjone-10.jpg 106K
  • ก่อนอื่นต้องขอสวัสดียามเช้าคับทุกคน
    ......เช้านี้เป็นเช้าที่รู้สึกหดหู่เป็นอย่างมาก....ที่ป้าพรมาพิมพ์"ป้าพร กะสาวัด ขอออกจากกลุ่มนะ"...รู้สึกใจหายเหมือนกัน.........
    ..ผมเข้าใจคับว่าเรื่องราวตอนนี้มันบานปลายมาก..อาจจะทำให้ป้ารู้สึกไม่ดี ไม่สบายใจ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น..
    ............เเต่ก็ไม่เห็นจะต้องออกจากกลุ่มก็ได้นี้คับเรายังพูดคุย-นัดเจอกัน-เอาหมามาเล่นด้วยกัน-ไปเที่ยวด้วยกันก็ได้นี้คับ
    ......ไม่เห็นจะต้องเเคร์สื่อเลยคับ....เพราะพวกเราไม่เคยเกลียดกัน...เรามีเจตนาดีต่อกันเท่านั้นพอ
    ปล.ผมเชื่ออยู่อย่างนึงคับว่า "การกระทำของคนบังคับได้ เเต่ความรู้สึกบังคับไม่ได้"
    ..........สุดท้ายนี้พวกเรากลุ่ม pitbull-pathumthani..ยังรู้สึกดีกับป้าพรเเละสว.โก้งเสมอคับ
    ............................................................................................อ๊อด-vios-pitbull-pathumthani
    ไฟล์แนบ
    DSC_0455.jpg 36K
  • ไม่รู้จะพิมยังไงดี เฮ้อวันนี้ มึนครับ
  • หวัดดียามเย็นคับ....เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน......เป็นอย่างไรกันบ้าง ออกมาทักทายกันหน่อยเร็ว!....
    ...น้องอ้น..น้องเป้..เอารูปเมื่อคืนมาโชว์หน่อยคับ......ยั่วน้ำลายคนที่ไม่มากินด้วย...อิอิ
  • กล้องเป้อยู่ในรถผมพี่อยากได้เลนซูมจังเลยจะไปถ่ายแถวม.รังสิตวิวสวยดี555
    อ้นปิดเทอมแล้วหลังงานนครปฐมเที่ยวทะเลกันดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    011.jpg 76K
  • ตกหมึก...ตกหมึก....ตกหมึก....เมื่อวานเจอฝนหลายชุดเลย..6โงเลิกงานเจริญกรุงตกพอเลยไปรอแฟนที่สีลมประมาณ 2 ทุ่ม ตกอีก..พอกลับมาบ้านเข้าบ้านได้สักพัก ตกอีก....ช่วงนี้ขนร่วงกันทั่วหน้าเลยแทรกเตอร์เม็ดเต็มตัวขนร่วงเป็นมากเหมือนเมื่อนตอนประมาณ 5 เดือน..เซ็งกำลังหาทางแก้ที่เข้าทางก่อน..............
  • 555555
    ไฟล์แนบ
    1118.jpg 38K
  • ของอยู่บ้านพี่นะรูปใครวะนั่น
    โชว์เบอร์มาหน่อย
    ไฟล์แนบ
    Photo-0009.jpg 107K
  • มาแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    329.jpg 102K