ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • อ้าวตายุ่น..จะเปลี่ยนไปเล่นหางนกยูงแทน....
    มิน่า..มุดเห็นหน้าเหมือนคนปวดฟัน.....
    ....เดียวรอน้องอีกคนกำลังจะย้ายจากประชาชื่นมาอยู่พฤกษา 9.....เลี้ยงหมาแดง และก็มีพี่น้องกับเจ้าออสก้ามาด้วย...ได้ฮาเพิ่มอีก 1 เจ้า ferbie
    ไฟล์แนบ
    IMG0031A_resize_resize.jpg 74K
  • เปล่าครับ ชอบดูมันสวยดี พักสายตาครับ ที่บ้านมีปลาออสการ์อยู่ 3 ตัว ใครจะเอาไปเลี้ยงบ้างครับให้พร้อมตู้เลย จะย้ายของแล้ว อยู่ไหนครับคุณเอก ตัวนี้อ้วนน่ากอดจัง
    ไฟล์แนบ
    24669_103747286333115_100000935323914_28242_4665166_n3.jpg 79K
  • โดนๆหลายตัวเลยพี่
    ไฟล์แนบ
    16123.jpg 102K
    9432.jpg 75K
    24112.jpg 73K
    8932.jpg 72K
  • เพิ่งกลับถึงบ้านหกโมงเช้าแล้วคร้าบบ ทำงานต่อเลย ฮาฮา ทุกท่าน มุก พี่่ออส พี่เอก น้องอ้น และทีมปทุมฯทุกคน เสียดายเวลาน้อยไปหน่อย กำลังหนุกเลย ขอบคุณที่ต้อนรับอย่างดี แล้วยังไงเจอกันใหม่ครับ
    ปล.(มุกหายไปไหนวะ ตอนงานเลิกเขาไปต่อกันที่ลััลลาบาย)
  • รอบหน้าต้องไปกันเยอะกว่านี้ถ้าไปน้อยวันแมนโชว์เลยตรู
    ไฟล์แนบ
    KINGPINLINETOOHORT.jpg 43K
  • ขับรถเวลาเมาแล้วฝนตกเสียวจริงๆพี่โดม
    ไฟล์แนบ
    8162.jpg 71K
  • ตายุ่นถ้ายังไม่ได้ให้ใครขนมาให้ผมก็ได้...เดียวจะเลี้ยงไว้หน้าบ้าน...ตรงปลาคราฟท์
    น่ากอดแต่คงหลายตังส์..
  • พี่ยุ่นบอกพี่เก๋พานางแบบมาสร้างสีสันหน่อยนะพี่
    ไฟล์แนบ
    IMG_0788_resize2.jpg 84K
  • ท่านโดมมีต่ออีกหรือครับ...ผมถึงบ้านเก็บอึลูกน้องก็จะตี2แล้ว.....โอกาสหน้าเจอกันครับ..
  • ได้ครับคุณเอกตู้ 24 นิ้วฝาไฟพร้อมขาตั้ง ปลา 3 ตัวขนาดประมาณ 3 นิ้ว เชื่องกินอาหารเม็ดได้ แต่ผมให้กินหนอนแช่แข็งร้านลุงจวนก่อนเข้าบ้านเรา เดี๋ยววันย้ายจัดไปเลยผมยกให้ ฝากดูแลต่อด้วยครับ บ้านใหม่ติดวอล์ทั้งหลังเมียกลัววอล์พังตอนล้างตู้ ผมฝากด้วยครับ ท่านมุกโทรมาพี่ยังไม่สะดวกรับเด้อ กำลัง set ระบบอยู่เดี๋ยวเสร็จก่อนแล้วพี่โทรกลับ เห็นแล้วในงานรวมสุดยอดนางแบบทั้งนั้น วันงานบ้านพี่ลองมาดูน่ะเพื่อนพี่เก๋มาเล่นไพ่กัน ลองดูว่าพอได้รึเปล่า อิอิอิ
  • ขอบคุณครับ..เมื่อผมก็เลี้ยง.แต่เป็นบ่อกลม..สมัยก่อนมีเลี้ยงอะไรเลี้ยงหมด..จนตอนหลังเขาใส่ยาฆ่าลูกน้ำ และถ้าบ้านใครเพาะลูกน้ำโดนปรับได้ครับก็เลบยค่อยๆเลิกไป เมื่อก่อนเพาะปลาทอง เพาะปลากัด หางนกยูง ปลาหมอนานาชนิดแบบรับมาขายด้วย ปลาแม่น้ำ ฯลฯ....พี่ยุ่นที่บ้านใหม่จ้างเขาเทพื้นแพงไหมพี่
  • รอบบ้านเลยเค้าถักตะขายเหล็กรองพื้นก่อนเทด้วย เว้นแค่สนามหญ้า 8000 ครับพร้อมผสมสีลงในปูนด้วย จะเทพื้นให้ลูกชายละดิ ถ้าที่ไม่กว้างมาก พวกเราลงแขกกันวันที่แดดดีๆวันเดียวเสร็จครับ เรื่องปลาผมชอบมาตั้งแต่เด็ก เลี้ยงมาเยอะเหมือนกัน มันทำให้เรามีสมาธิและใจเย็นดีน่ะผมว่า ผมสามารถนั่งดูปลาว่ายไปมาได้เป็นชั่วโมงๆ คนที่บ้านยังว่าผมเป็นบ้าเลยนั่งดูอยู่ได้เป็นวันๆ บ้านใหม่อยากทำบ่อเหมือนกันแต่ตังค์หมดแล้วเลยพักก่อน ตอนนี้อาศัยไปนั่งดูบ้านแม่ครับ มีปลาคราฟ์ตัวใหญ่ๆอยู่หลายตัว อิอิอิ ปลาแบบนี้ผมก็ชอบครับกินกับเบียร์เย็นๆ
    ไฟล์แนบ
    12735713691.jpg 37K
  • หวัดดีคับทุกคน....สนุกกันใหญ่เชียว..พี่ยุ่นทำบุญบ้านวันไหนคับ...กี่โมงคับ....มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะคับ.....อิอิ
  • พี่ยุ่นแล้วใช้ช่างที่ไหนหรือครับ..และทีบ้านผมน่าจะประมาณเท่าไหรครับเอาตรงแค่ตรงประตูทางเข้าก่อนครับจะถมปรับระดับให้สูงกว่าเดิมหน่อยครับ
  • กรงดีกว่ามั่งหมานอนบนสแลกดีสุดแล้วพื้นปูนใกล้หน้าหนาวแล้วระวังหมาหนาวนะครับ
    เวลามันเยี่ยวก็ไม่ทับไหลลงสแลกง่ายกว่าเยอะ
    ไฟล์แนบ
    kurupt.jpg 59K
  • จะทำเสื้อใหม่โลโก้เดิมตัวใหญ่กว่าเดิมสกรีนแบบฝังไม่ลอกใส่แล้วไม่ร้อน
    ขอเป็นผ้าcotton100ช่วยกันดูหน่อยเสนอราคากันมาด้วยก็ดีเลย
    แพงไม่ว่าขอคุณภาพใครอยากได้ก็บอกมาถามคอกอื่นๆที่ทำประมาณ300-400บาท
  • สวัสดีครับ พี่น้องชาวปทุม ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่วันนั้นนัดว่าจะดื่มกันตอนเย็น

แต่พอดี มีเหตุให้กลับกันก่อน ไม่ได้อยู่ร่วมงานเลี้ยงด้วย
    ไฟล์แนบ
    2-3-122.jpg 102K
  • ตัวละ 450 ยังซื้อมาแล้วเลย แค่นี้ชิวๆ ขอให้ใหญ่ละกันครับ
    วันนี้ซวยชิบๆเลย ไปซื้ออของเสร็จ ปวดฟันแบบสุดๆพอกัลบมาบ้านให้ภัทรขับรถพาไปหาหมอ สรุป ฟันกลามมีรอยแตกเนื่องจากตัวอุดฟันหลุด ถอนทำมะดาไม่ได้ ต้องผ่า ออก ซวยเลยงานี้ นัดผ่าวันเสาร์ 10 โมง ตอนนี้โครตปวดเลยชาไปครึ่งหน้าละ ยากินยังเอาไม่อยู่ ป่วยอะไรไม่ว่า ดันมา เกี่ยวกับฟัน ยอมเลย กลัวจริงๆ ทรมานได้ใจจริงๆ ถามค่าใช้จ่าย 1200เยด ยิ่งมึนกว่าเดิม อดหนุกเลย

สงสัยต้องกิน รี แก้ปวด กับพี่มุก พี่ยุ่นแล้วมั้ง
  • ชุดลากได้ยัง
    ไฟล์แนบ
    11111.jpg 71K
  • ได้แล้วพี่ แจ่มมาก รอฝึกอย่างเป็นทางการที่ ม รังสิต พี่เป้ อ้นไปวันไหนเด๋วโทรหาครับ มาลากกัน
    ไฟล์แนบ
    266.jpg 63K
  • เพิ่งเปิดมาเห็น ขอบคุณท่าน indyunzenzer มากครับสำหรับรูปภาพ

ภาพนี้ สงสัยเจ้ามาราธอนมันอยากรับรางวัลเองนะครับท่าน ฮ่าๆๆๆๆ

สวัสดีพี่น้องชาวปทุมครับ ฝากตัวด้วยนะครับ ....................... :o030:

ปล. ท่าน indyunzenzer มีภาพต้นฉบับไหมท่าน ผมรบกวนด้วยนะครับ

---------------------------------------------------------------------
    ไฟล์แนบ
    Marathon นครปฐม 2010 002.jpg 111K
  • กล้ามเป็นมัดเลยเยี่ยมมาก
    ไฟล์แนบ
    j113.jpg 71K
  • ได้บูลลี่แม๊กซ์ของท่านมาร์คนี่แหละครับท่านjikopathum

มากินก่อนไปประกวดได้ 16 วันครับ แล้วก็ออกกำลังกาย
    มาตลอดเลยครับท่าน ได้รับของวันที่ 1 แล้วก็กินเรื่อยมาครับ

ว่าแต่เจ้าตัวเมียของท่านjikopathumนี่ก็ไม่เบาเลยครับท่าน
    เห็นในกระทู้ก่อนๆสวยจริงๆเชียวครับ กล้ามเป็นมัดเหมือนกัน :m001:
    ไฟล์แนบ
    Marathon After 001.jpg 42K
  • ว่ายน้ำอาชีพครับท่าน555ชอบจริงๆสีแนวนี้กล้ามมันชัดดี
    ฝีมือช่างภาพประจำกลุ่มใช้ได้ป่าวท่าน
    ไฟล์แนบ
    gle2.jpg 94K
    jik22.jpg 104K
  • มุกนอนยัง..ตอนนี้ทำงานเสร็จเเล้ว....อิอิ
    .....กลุ่มคนหน้าตาดีเอาเบียร์มาขายด้วยเหรอ!....อิอิ
  • ตอนแรกแฟนอยากได้สีบลูครับท่านjikopathum

ผมก็คะยั้นคะยอให้ไปดูตัวจริงๆก่อน พอดีเจ้าของ
    เขาส่งรูปมาทางเมล์ ฮ่าๆๆ ดูแทบไม่ได้เลยครับ
    ตัวจริงกับในรูปต่างกันจริงๆ

แต่พอยอมขับรถไปเพชรบุรีทีเดียว ตกลงจ่าย
    มัดจำเลยครับ ฮ่าๆๆๆ ถูกใจใช่เลยครับ

ฝีมือช่างภาพประจำกลุ่มแจ่มเลยครับท่าน

ฝากชมด้วยครับ ...... :m001:

ไอ้เจ้านี่ก็ชอบว่ายน้ำเหมือนกันครับท่านเห็น
    เป็นไม่ได้ พาออกมาเดิน พวกลากจะไปท่าน้ำ
    อย่างเดียวเลยครับ:o008:
    ไฟล์แนบ
    Marathon Play 001.jpg 63K
  • พี่experimental ครับ จะได้ อ้นส่งภาพต้นฉบับให้พี่ทางไหนครับ รบกวนทิ้งเมล ไว้ให้ด้วยนะครับ เป็นภาพที่ผมชอบมากภาพนึงในงานนี้เลย เพราะจังหวะ ตอนพี่รับรางวัลกับเจ้าหมายืน มันดูเท่ดี ดีนะถ่ายทัน รบกวนทิ้งเมลไว้ด้วยนะครับ
  • ฝนตกเหลือเกืนกิจกรรมน้อยลงทันที
    ไฟล์แนบ
    4463.jpg 82K
  • http://www.youtube.com/watch?v=g67mj8I_xy0&feature=related
  • มุก มีอะไรเปล่า เพิ่งเห็นโทร.มา นอนยาวเลย เฟิ่งฟื้น
  • มุกยังไงก็ต้องทำพื้นให้เสมอกันก่อนให้ได้ระดับถึงจะทำกรงวางสแลคได้
    ....ส่วนเรื่องเสื้อพี่ลองหาข้อมูลดูแล้วราคาเสื้อ cottom 100 เบอร์ 32 ของพี่มาร์คน่าจะตกตัวละ90-150 บาท ในขนาดxxl ส่วนเรื่องการสกรีนมันมีหลายราคาตามชนิดของสี..และค่าเปิดบล๊อคขั้นต่ำ 250 ต่อ บล๊อค นับตามจำนวนสี แลีขั้นเริ่มต้นเอาแบบสีธรรมดานะสีแรกน่าจะเริ่มประมาณ15-30 และสีต่อมา5-10 ตามชนิดของสีและถ้าทำแบบดีๆจะต้องมีการยิงฟิล์ม ซึ่งแตกตาช่างจากการถ่ายไขแแบสมัยก่อนหรือตามร้านเล็กๆ..และจำนวน300ตัวขึ้นถึงจะได้บล็อคฟรี
  • cottom 100 เบอร์ 32 ของพี่มาร์ค ใส่สบายมากๆ ระบายดีไม่มีคัน ถ้าได้ก็ดีครับ
    พี่โดมหวัดดีครับบ
    พี่อ๊อดครับเอารูปงานตอนเย็นมาลงที่ครับอยากชม
    พี่มุก อ้นลอง งด อาหารเม็ด ดูซักเดือน ให้แต่โครงบด กับนมสด วันละ สอง ชาม ใหญ่ๆ ดู ว่าจะเป็นยังไง บางที่มันรับอาหารเม็ดมากเกิน อาจจะแพ้ก็ได้
    ไฟล์แนบ
    191020101474.jpg 68K
  • เสื้อไรกานหรอพี่อยากได้ๆ เสื้อไรหรอบอกบ้าง

ฮ่าๆไม่ได้ไป นครปฐม อีกละต้นยังไม่ปิดเทอมเลยเนี่ย

พี่อ้นทิกอยู่กะไซบีเลียหรอ

สวยดีฮ่าๆ
  • หวัดดี เจ้าต้น หายเงียบไปเลยนะเรา ไซบี + บางแก้ว ฮ่าๆๆ
    เสื้อกลุ่ม ทรงใหม่ จ้า เอาใจคนตัวใหญ่ๆ ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    หมานอก.jpg 96K
  • พี่มุกตัวนี้เป็นไง แต่อยากให้เป็นสี ฟางข้าว มากๆ

ไม่ไหวละ ปวดฟันมากๆๆๆ กินยา นอนละ
    ไฟล์แนบ
    qyioef.jpg 64K
  • จัดไปเลยพี่เสื้อตัวเดิมใส่ไม่ได้อ่า

ฮ่าๆช่วงนี้กลึงงานส่งอาจารอ่าพี่

เลยไม่ได้มาดูบอร์ด
  • สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน คุณเอกผมใช้ช่างโครงการของหมู่บ้านครับ ของผมตั้งเยอะคิด8000เทียบตามขนาดของคุณเอกน่าจะซักไม่เกิน 3000 อันนี้ผมคิดเองน่ะครับ 555 ตอนนี้โรคปวดฟันกำลังระบาด เพื่อนสมาชิกทุกท่านอย่าลืมแปรงฟันก่อนนอนน่ะครับ เป้คอมพังหายไปเลยน่ะ คิดถึง เรื่องบ้านที่เราคุยกันไว้เดี๋ยวพี่ดำเนินการเสร็จแล้วพี่จะแจ้งอีกที ตอนนี้ยุ่งหัวหมุนเป็นลูกข่างเลย มุกเมื่อวานพี่เปียกเป็นลูกหมาตกน้ำเลย ยื่นรอฝนหยุดบน bts ชั่วโมงกว่า(ดูฝรั่งตาแฉะเลย)ไม่ยอมหยุดซักทีเลยเดินลุยฝนแมร่งซะเลย ของมุกก็เหมือนกันเรื่องที่เราคุยกันไว้เดี๋ยวพี่จัดให้ หลังวันที่ 23 ก่อนน่ะ ช่วงนี้ยุ่งมากๆ 23 นี้พี่ย้ายบ้านแล้วแต่ยังไม่ได้ทำบุญน่ะครับ เย็นๆอาจจะมี party ทำตัวให้ว่างๆไว้ ยังงัยจะโทรชวนเพื่อนๆสมาชิกครับ อ้น d3000 ใหม่แกะกล่อง เปิดมา9000สนไหม
    ไฟล์แนบ
    87-U1205594-634231596855950000-2.jpg 80K
    87-U1205594-634231596855481250-1.jpg 86K
  • ขอบคุณครับคุณ indyunzenzer เมล์ผมนะครับ livingarea77_@hotmail.com ครับ

ไว้ทางปทุมธานีจัดงาน ถ้ามีเวลาอาจจะแวะไปขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Marathon After 005.jpg 87K
  • คล้ายๆmr. maji double g2 gottiline แต่ไม่แน่ใจ
    ไฟล์แนบ
    jagle.jpg 113K
  • ไปนั่งรถไฟฟ้าเล่นดีกว่า บ๊ะบาย...
  • จิ๊กกี๋ตอนเด็กพร้อมเพ็ด
    ไฟล์แนบ
    ZOMBI185.jpg 100K
  • คอกนี้เลยน้องอ้นกำลังดังG2
    ไฟล์แนบ
    KINGPINLINEBANNER.jpg 54K
  • ฮ่า อี เด้งๆๆ น่ารักจัดเลย ไม่น่าเชื่อตอนโตจะสวยขนาดนี้ โตมาแทบไม่เหลือเค้าเดิมเลยนะเนี่ย
    พี่experimental ครับ รออ้นหายปวดฟันกอ่นนะครับ เด๋วจะจัดส่งรูปไปให้ครับ ตอนนี้ลุกเดินแทบไม่ไหวเลย กินยาแล้วนอนๆๆ ตกเยนออกไปซื้อโครงบด อีก กลัวหมา อด ฮ่าๆๆ หมาของพี่ กล้ามเนื้อสวยมากๆ ครับ

พี่ยุ่นมี ยาแก้ปวดฟันจี๊ดๆบ้างป่ะ หมอมัน นัดผ่า อ้นวันเสาร์ ยาที่มันให้มากินไม่เหน จะได้ดีขึ้นมาเลย ดัน บวมมากกว่า ปิดปากแทบไม่ได้เลย สะเทือนฟันไปหมด

ไปซื้ออาหาร ทั้งคน ทั้งหมาแปปครับ จะได้ทานยา เด๋วมาเม้าใหม่
  • อ้น ปวดฟัน ลองใช้ M16 ซื้อตามร้านขายยาทั่วไป เป็นยาชา
  • จริงดิพี่โดม ได้เลยงั้นด๋วอ้นไปลองซื้อเลยดีกว่างั้น เพิ่งข้าวต้มปลาไป ค่อยสบายท้องขึ้นมาหน่อย
  • ตกใจหมดเจอm16ใช้ซิก้าแทนก็ได้เมาเร็วจะได้หลับไม่ปวด555
  • พี่มุก พี่โดม อ้นลองใช้แล้ว มันหาย ไม่ถึง 10นาที ปวดหนักเลยพี่ หัวทิ่มเลย ตกใจไรพี่ มันชื่อยา เอารี แทนซิก้าได้ป่าวว หลับสบาย
    นอนไม่หลับมาสองวันละ
    พี่เป้ครับ กระเป๋ากล้องอ้นยืมใบนึง พี่ ยังไม่ได้ไปซื้อเลย เอาD90 Lens 18 200 มาละ ได้เวลาเทพจริงๆซะที
  • ไปเชื่อคุณโดมได้ไง M16ไม่ดีพอ

ใช้ M 79 ดีกว่าครับ กำลังฮิต เม็ดเดียวน่าจะหายยย... อิอิ

:062:
  • อ้นคับ ปวดฟัน "ห้ามกินของร้อน(จัด)และของเย็น(จัด)" .... (ข้าวต้มที่กินไปร้อนมากป่าว? บ่ดีเน้อ)

อ้นหาซื้อ "น้ำมันก้านพลู" มานะ แล้วเอาสำลีชุมน้ำมันก้านพลู แล้วไปวางอุดตรงซี่ฟันที่ปวดไว้ครับ น่าจะช่วยทุเลาได้บ้าง

กินยาแอสไพรินตามเวลา แต่มันมียาบางตัวที่มีส่วนผสมของฝิ่น(ผมเองจำชื่อไม่ได้) อันนั้นได้ผลดีทีเดียวครับ

ผมกับหมอฟันไม่เคยเจอหน้ากันมากว่ายี่สิบปีแล้ว 55 ฟันคุดเจ็บปวดแค่ไหน หมอสวยซักเพียงใด ก็ขอผ่านครับ ฮ่า ฮ่า กลัวววววว :032:

ปล. อันนี้อ่านมา เค้าบอกว่า ถ้ามีหนอกด้วยและบวมแบบชัดเจน ให้ใช้น้ำร้อนปะคบด้านนอก(แก้ม)ตรงที่ปวดหนะคับ จะลดอการได้ดี

ทางออกสุดท้าย ถ้าไม่หายเลย เด็ดใบต้นนี้มา เตรียมเขียงและมีดคมๆไว้ข้างกาย

แล้วเพลินไปกับมัน จนหลับปุ๋ยลืมความเจ็บปวด ฮ่า ฮ่า

หายไวไวครับอ้น :062: :015:
    ไฟล์แนบ
    ss166_resize.jpg 121K