ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วันวันvsซินดี้
  • วันวันvsซินดี้ สำหรับผมแล้วสุนัขชุดนี้เป็นการผสมแบบ outcross โดยเป้าหมายหรือการขาดหวังในลูกสุนัขชุดนี้ ทางค่ายrednose family culb ต้องการที่จะได้ลูกสุนัขที่มีโครงสร้างใหญ่กระดูกและกระโหลกใหญ่ และสิ่งที่เน้นเป็นสำคัญของทางขายเราคือเรื่องสีต้องแดงจริงๆ และในที่สุดทางค่ายของเรา ก็ประสบความสำเร็จไปอีกขั้นแล้วครับ ลองดูจากรูปลูกสุนัขกับแม่ของลูกสุนัขชุดนี้เอาเองก็แล้วกันครับพี่น้องคร๊าบ
    ไฟล์แนบ
    SUC56976.jpg 80K
    HPIM1953[1][1].jpg 45K
    HPIM1848[1][1].jpg 78K
    vatakorn-1263116966-112-142-216-112[1].jpg 91K
  • ลูกสุนัขครับเกิดวันที่ 8 พ.ย. 53 ผู้5เมีย1 ราคา 15,000-40,000 บาท สำหรับผู้ที่สนใจรายละเอียดเพิ่มเติม ดูได้ที่ www.redredpit.comหรือโทร 086-0188967 chan
    ไฟล์แนบ
    SUC57046.JPG 104K
    SUC57248.jpg 88K
    SUC57245.jpg 87K
    SUC57240.jpg 100K
  • สาวน้อยไข่แดงครับ(ต้องขอขอบคุณพี่มาคร์สำหรับพื้นที่ณ.บอดร์แห่งนี้ด้วยครับ)
    ไฟล์แนบ
    SUC57320.JPG 89K
    SUC57323.JPG 92K
  • อยากเห็นผลผลิตของลูก one one ตอนโตจัง
  • โอโห้คลอดแล้วหรือพี่ผมเห็นตัวเมียตัวนี้แล้วถ้าหน้าอกไม่ขาว แดงทั้งตัว(โซลิบ)นะ นึกถึงเจ้าชาเย็นตอนยังเยาว์เลยครับ โตเร็วนะลูกพ่อวันวันเช่นกัน อ๊ะ เอารูปเจ้าชายชาเย็นมาฝากให้ดูกัน
    ไฟล์แนบ
    SUC54202[1].jpg 76K
  • มีซุ่มนะพี่เชน วันนั้นไปเล่นลากที่ฟาร์มไม่บอกกันเลยนะ ปาเกียวของผมเองก็ลูกวันวันกับนางเสือ ยังงัยก็ขอให้รุ่นน้องโตกันเร็วๆนะจะได้มาสนุกกัน:m001::m001:
    ไฟล์แนบ
    SUC57202.JPG 89K
  • ค๊อปเปอร์ก็ใช่ครับ เป็นลูกวันวันกับบาซู ตัวนี้เปิดรับผสมอยู่ที่เชียงใหม่ติดต่อที่น้องเอ็มได้เลย:o001:
    ไฟล์แนบ
    IMG_04532[1].jpg 96K
  • ต่อด้วยเจ้าโบ้ เป็นลูกวันวันกับไมโล สนใจรับผสมติดต่อที่ 081-7270821 (k.ติ)
    ไฟล์แนบ
    bo3[1].jpg 61K
  • ไม่ทราบว่าญ.ไข่มุขที่อยู่ลพบุรีเป็นลูกวันวันกับนางวาตอนนี้เป็นงัยบ้างแล้วงานลพบุรีจะไปโชว์ตัวหรือเปล่าน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC038993[1].jpg 35K
  • ลูซิเฟอร์ลูกวันวันกับซัมเมอร์ชุดสุดท้าย ตอนนี้ได้6เดือนแล้ว นี่ใช่เปล่าครับที่เค้าเรียกว่า Old family red red nose ตาเหลือง ตัวแดงแบบทองแดง จมูกแดง และเล็บมันต้องแดงทุกเล็บแบบนี้ด้วยใช่ไหมพี่มาเฟียครับ
    ไฟล์แนบ
    SUC57329.jpg 82K
    SUC57326.JPG 86K
    SUC57344.jpg 77K
    SUC57345.JPG 74K
  • นางยูกิเองจ้า เป็นลูกวันวันกับซาซ่า คุณเชนกำลังมีโปรแกรม breeding อยู่ครับ:o010:
    ไฟล์แนบ
    4[1].jpg 58K
  • ดูเอาเองค่ะ ที่บ้านก็มีสายเลือดของเจ้าวันวันเลี้ยงไว้เหมือนกัน เคยอ่านมาหลายกระทู้จากบอดร์แห่งนี้กับสายเลือดเจ้าตำนานหมาแดง(ไทเกอร์)ขอเป็นอีกคนที่ขอเชียร์ตัวเจ้าวันวัน ถึงเจ้าวันวันจะไม่ใช่ลูกไทเกอร์ตัวสุดท้าย แต่หนูว่าวันวันเป็นลูกไทเกอร์ที่จ่ายลูกดีที่สุดและเยอะที่สุดในเมืองไทยแล้ว(ภาพมันฟ้อง)จริงหรือเปล่าค่ะพี่มาคร์ หนูว่าวันวันคงไม่ใช่หมาแดงธรรมดาๆ และผลผลิตของมันนี่แหละที่ควรอนุรักษ์และไม่ให้สูญหายไปจากวงการหมาแดงในไทยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    SUC56811.JPG 95K
    SUC56797.JPG 88K
    SUC56798.JPG 94K
  • :m001:เจ้าDEVILเป็นลูกONE ONE เหมือนกันแต่เสียดายที่ไม่ได้ตัดหูครับพี่น้องคร๊าบ
    ไฟล์แนบ
    32[1].jpg 76K
  • แล้วลูกหมาชุดนี้เป็นสายกัดหรือสายโชว์กันล่ะ
  • สายหมาบ้านนี้ปี๊ดป๊าดทุกตัว :063::063::063:
  • ผมขอตอบคุณผีแบบนี้ละกัน ก่อนอื่นต้องขออนุญาติยกเอาข้อความในบทความพิเศษPitbullzoneโดยพี่มาคร์เคยเขียนตอบไว้แล้วกันว่า ผมไม่รู้จะตอบอย่างไรดี เพราะว่ามันไม่ใช่ทั้งคู่ทำไมเขาไม่ถามว่า สุนัขผมเป็นพิทบลูหรือสแตมฟอร์ดอันนี้น่าจะตอบง่ายกว่าเยอะเลย ผมไม่รู้ว่าในเมืองไทยใครเป็นคนกำหนดการเรียกไว้แบบนี้ เพราะว่าหมาผมถ้าผมจะบอกว่าเป็นสายกัดก็ตอบไม่ได้ เพราะว่าผมไม่ได้เลี้ยงไว้กัดและไม่เคยผ่านการเทสในสนามการกัดเลย และถ้าจะตอบว่าเป็นสายโชว์ก็ตอบไม่ได้อีก เพราะว่าผมไม่เคยพามันเข้าไปประกวดเลยแม้นแต่ครั้งเดียว และทั้งนี้ทั้งนั้นจมูกแดงแบบrednoseมันก็ประกวดไม่ได้ครับ และนี่มันคือเหตุผลว่า ถ้าจะให้ตอบว่าหมาผมมันเป็นสายโชว์ มันก็คงจะรู้สึกกะอักกะอ่วมใจอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1]2.jpg 31K
  • :008::008::008:
    แรมโบ้ ก็ลูกวันๆครับ :o010:
    ไฟล์แนบ
    rambo4.jpg 82K
    rambo3.jpg 85K
  • ชุดนี้สวยหนาแต่เด็กเลยนะเชน

หมาลืมตาแล้วเอาลูกมาลงอีกนะ

BIKER ลูก ONE ONE + SUMMER
    ไฟล์แนบ
    IMG_2599.JPG 96K
    IMG_2587.JPG 93K
  • ไม่ต้องห่วงครับพี่ป๊อบ ลูกหมาชุดนี้ได้ลงไปอยู่สาขาทางใต้แน่นอนครับ:o059:
    ไฟล์แนบ
    Copy of SUC55656.jpg 98K
  • สวยๆ จิงๆ
  • :063::m096::m096::m096::063:
  • :063:แจ่มๆทั้งนั้นเลยครับยินดีกับท่านเจ้าของด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG0370A.jpg 20K
  • ราคา 15,000 - 40,000 โหหหห โหๆๆๆๆๆ
  • หมา นครสวรรค์ อีก แล้วครับ ท่าน หมาดีๆ ครับ เป้ปากน้ำโพ(คีรีวง) ครับ ยินดีด้วยนะครับ พี่เชน ทำหมาดีๆมาอีกแล้ว
  • ราคาแรงจริง ขอเหตุและผลหน่อยซิ หมาในทั้งคู่ไม่ใช่เหรอ มันไม่น่าขนาดนี้
  • สุโก้ย! หมาชุดนี้ใครได้ไปอย่าลืมอัพบ่อยๆๆ ให้ดูด้วยนะครับ ปล. เตรียมตังค์ซื้อวินแชสำหรับหมาด้วยนะครับ!
  • 40000 บ้าไปกันใหญ่แล้ว
  • อุยๆๆๆๆ
    แปดพันก็พอแล้วมั้งคับ
    เห็นหมาแดงกะลังแรงเลยตั้งราคาซะอย่างกะเปนหมานอก
    ขอเหตุผมหน่อยคับว่าทำมันถึงแพง
    บ้าไปแล้ววววววว
  • ของดี อย่างไรก็ขายได้อยู่แล้ว

ผมว่ามันก็ดีกว่าหมานอก ผสมจ่ายลูกออกมาแหลมๆๆๆๆๆๆๆ หน้าเป็นสายกัดนะคราบ

หมามันนิ่ง จ่ายลูกออกมานิ่ง ก็มีแต่คนอยากเก็บไว้ต่อสาย

เห็นลูก ONE ONE หมดตั้งแต่ยังไม่ลืมตาทุกที

ลูกเต็มบ้าน หลานเต็มเมือง

แล้วหมานอก ปั๊มไปกี่คอกแล้วครับ น้าผีหมานอกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • อยากเห็นหน้าคนซื้อจัง 40000
  • นั่นแหละพี่ มันก็ถูกของพี่ลูกเต็มบ้านเต็มเมือง/อะไรที่มันเยอะเกินไปมันไม่มีคุณค่าหรอกพี่ มันเป็นหมาโหล ไปตามตลาดนัดต่างๆ ยังมีลูกมีหลานหมามาขายเลยลูกหลานวันวัน อย่าทำออกมาบ่อยเลย!! มันจะหมดความขลังและเสน่ห์ในตันตัวไอ่วันวัน
  • วันวัน เป็นลูกไทเกอร์ตัวที่ผมเสียดายมากที่สุด และมันเป็นโซลิด เรด เรดโนส เสียด้วย
    หากผมรู้ว่าหมาตัวนี้จะโดนขายต่อ ผมคงไม่ปล่อยออกไปแน่ๆ ขอเก็บเอาไว้เองดีกว่า
    ผมยังเสียดายมาจนทุกวันนี้ สายเลือดไทเกอร์ที่ผมมีเก็บอยู่ตอนนี้ก็คือ เรดคิลเลอร์ เพียงตัวเดียว
    แต่ผมก็เพิ่งจะทดลองบรีดมันครั้งแรก ยังไม่รู้ว่าจะให้ลูกเป็นอย่างไร

คนที่ไม่เคยเลี้ยงหมาแดง สายเลือดเทพ จะไม่มีทางรู้ว่าคุณค่ามันอยู่ตรงไหน
    มีหมากี่ตัวในประเทศไทยที่เป็นตำนาน ผมอยากให้คนที่มีสายเลือดไทเกอร์ เก็บรักษามันไว้ให้ดี
    ผมยอมรับว่าตอนนี้ หมาแนวบูลลี่ มาแรงมาก แต่ว่าวันหนึ่งในอนาคต คุณจะรู้สึกเสียดาย
    ที่คนไทยได้มีโอกาศมีหมาดีๆ แต่ไม่รู้คุณค่า ไม่อนุรักษ์ จนมันสูญหายไป

ลูกไทเกอร์ มันอาจจะไม่เทพทุกตัว แต่เกินกว่าครึ่งที่เป็นหมาคุณภาพ
    ลูกหมาที่มีปัญหา อย่าโทษแต่พ่อพันธ์ครับ หัดแหกตามองแม่พันธ์กันด้วย
    สายเลือดหมาแดงในตำนาน ที่เข้มข้นที่สุด ที่หลุดเข้ามาในเมืองไทย ก็คือไทเกอร์
    ทกวันนี้ ชาวต่างประเทศ มองหาสายเลือด Peterson Sherman Tank และ Camelot the Duke
    แต่คนไทยมีอยู่แล้ว กลับมองข้าม ผมก็ไม่เข้าใจ พวกที่รู้ไม่จริงอย่าพูดมาก กรูรำคาญ

หากจะเล่นพิตบูล แล้วยังไม่รู้ว่า Old family red red nose คืออะไร
    เลี้ยงหมาไทยหลังอานเม็ดมะขาม ดีกว่าครับ

แต่ยอมรับว่าคุณเชนโชคดีมาก ที่ได้มันไป เพราว่ามันจ่ายลูกได้เยี่ยมมาก

ผมออกมาพูดในครั้งนี้ คุณเชนรับไปเต็มๆ ลูกหมาคงขายหมดในพริบตา
    แต่ก็อยากฝากไว้ หากซื้อเพาะกระแสอย่าซื้อครับ สงสารหมา ไม่อยากให้ตกไปอยู่ในมือคนที่ไม่คู่ควร

หมาดี ควรได้อยู่กับคนดีๆ ครับ
  • Devil หล่อจังภาพนี้ :013:พี่ยังไม่มีเลย(ชอบจัง) :029:ไม่ทราบว่าเราเคยเจอกันป่าวค่ะ คุณ chan:030:
    แต่ขอบอกอีกคน ONE ONE จ่ายลูกสวยจิงๆ สวยยันโตเลย คนอื่นชอบไหมไม่รู้แต่เราชอบน้าาาาา
    พี่..เบียร์เอง (คุณแม่ devil ค่ะ):019:
  • นี่ละหนอสังคมไทย

ใครเด่น ใครดังเกินหน้าเกินตาไม่ได้ ต้องทับต้องถมให้จมดิน

หมาไทยสายเลือดดีๆทำออกมาไม่สนับสนุน หาว่าแพง หาว่าทำออกมาเยอะเกิน

ทีหมานอกราคาเป็นแสน กับบอกว่าเทพ อยากได้กันจัง

ของดีๆอยู่ในเมืองไทย ราคาคนไทยกลับมองข้าม

ขอร้องเถิดครับ ถ้าไม่สนับสนุน ก็อย่าเหยียบย่ำทับถมให้มันจมดินเลยครับ

ถ้าของมันไม่ดี ขายเกินราคา หมามันก็ตามไปเองหละครับ
  • ผมอยากให้เชนขายตัวละห้าหมื่นเสียด้วย และหากขายได้ผมก็จะดีใจมากๆ
    ดีกว่าเหลือตัวละสองสามพันบาท ที่แมร่งแทบจะถูกเหมือนแจกฟรีอยู่แล้ว
    ผมดีใจที่มีคนกล้าทำหมาแดงตัวละหลายๆหมื่นออกมาขาย
    ถ้าไม่มีปัญญาซื้อก็อย่าไปด่าเขา หากคนคิดว่าแพงเขาก็คงขายไม่ออกเอง
    หมาตัวเป็นหมื่น คงไม่มีใครปัญญาอ่อนควักเงินจ่ายกันง่ายๆหรอกครับ
    เลิกสันดานเตะตัดขากันเองเสียที หมาพิตบูลตกต่ำก็เพราะพวกเตะตัดขากันเองนี่ละครับ

และอย่าเอาความรวยความจนมาวัด ผมไม่ได้ต่อต้านคนจนหรือสนับสนุนคนรวย
    แต่ผมอยากได้คนที่มีความพร้อม รับผิดชอบ รักและเข้าใจจริงๆ มาเล่นพิตบูลครับ
  • ก่อนอื่นผมต้องขอบอกว่าลูกสุนัขได้ถูกจับจองกันหมดแล้ว และผมต้องขอขอบคุณสำหรับคำติชมจากพี่ๆน้องๆทุกๆท่านที่เข้ามาเชียร์ลูกสุนัขชุดนี้ และผมก็รู้สึกดีใจมากด้วยในข้อความที่คุณผีเขียนมาแบบนั้นมันทำให้ผมรู้สึกว่าลูกหมาที่ผมบรีดไปนั้นมันไม่ได้แตกต่งจากลูกพ่อแม่นอกเลยและอนาคตไม่แน่ลูกหลานONE ONEที่ผมบรีดอาจจะมีคุณภาพไม่แตกต่างจากลูกแม่หมาrednoseที่ผสมติดท้องมาจากต่างประเทศก็อาจจะเป็นไปได้ก็ได้ และผู้ที่ผมจะต้องขอบพระคุณเป็นอย่างมากคงจะเป็นใครไปไม่ได้นอกจากพี่มาคร์(เจ้าตำนานหมาแดง)ที่ให้คำอธิบายดีๆสำหรับผู้ที่คิดจะเลี้ยงrednoseครับพี่น้องคร๊าบ แต่ขอบอกพี่มาคร์นิดหนึ่งนะว่าONE ONEได้มาอยู่กับครอบครัวผมตั้งแต่ที่ซื้อมากับพี่มาคร์แล้วครับเพราะพี่ชัยยุทคือลูกพี่ผมเองครับพี่น้องคร๊าบ
  • :063::063::063::005::005::065::065::065:
    ไฟล์แนบ
    DSC01214_4R_1.JPG 85K
  • อีกสักหน่อยสำหรับข้อความของคุณPt-reddogขอตอบเลยว่าลูกONE ONEที่ทับไปแต่ละแม่ไม่เคยไปขายตามตลาดนัดเลย แต่ถ้าเป็นรุ่นหลานผมคงจะห้ามพี่ๆน้องๆเค้าที่คิดจะบรีดไม่ได้หรอกครับ อย่างนี้ก็ต้องดูกันเอาเองว่าท่านชอบแบบไหนและมั่นใจในฝีมือการบรีดของใครครับ ขอโชว์พลังกรามONE ONEสักรูปส่งท้ายนะพี่น้องคร๊าบ
    ไฟล์แนบ
    SUC56728.JPG 117K
  • นี่เป็นรุ่นหลานวันวันที่น้าผมบรีดออกมาครับเกิดวันที่10พ.ค.53 และเจ้าซูโม่ได้เกิดวันเดียวกับลูกเรดโน๊ส พ่อนอกแม่นอกตัวดังในเมืองไทยที่ทำซ้ำด้วย ผมอยากเห็นลูกเรดโน๊สชุดนั้นจังว่าจะแตกต่างจากเจ้าซูโม่ที่น้าผมบรีดพ่อแม่ในไทยขนาดไหนครับน้าผีช่วยเอารูปมาให้ดูหน่อยซิครับจะเป็นพระคุณอย่างสูง(นี่เจ้าซูโม่เพิ่งถ่ายสดๆร้อนๆเลย)
    ไฟล์แนบ
    SUC57351.JPG 107K
    SUC57360.jpg 82K
  • มีของดีอยู่กับตัว ก็อย่าปล่อยให้หลุดมือไปนะครับ

รักษาไว้เถอะครับ หมาแดงตัวดังๆของโลก ล้วนมาจาก Camelot the Duke และ Peterson Sherman Tank แทบทั้งนั้น
    วันวัน ก็คือหลานแท้ๆของ ตำนานหมาแดงทั้งคู่ เพราะไทเกอร์ เป็นลูกแทงค์ แทงค์เป็นพี่น้องพ่อแม่เดียวกันกับดุ๊ก
    และวันวันก็เป็นลูกของไทเกอร์ ที่มีหน้าตาใกล้เคียงพ่อมันมากที่สุดตัวหนึ่งในประเทศไทย

ดังงนั้นหมาที่คุณมีอยู่ในมือ มันสายเลือดไม่ธรรมดาครับ ฝรั่งเองหลายคนยังไม่มีสายเลือดแบบเราเลยครับ
    ผมไม่อยากเชียร์มาก เพราะไทเกอร์ก็จากไปนานหลายปีแล้ว กลัวคนจะหมั่นใส้เอา
    ที่ออกมาครั้งนี้ ผมไม่อยากให้คนที่มาเล่นหมาไม่กี่วัน มาดูถูกหมาที่มีประวัติยาวนาน
    และเป็นตำนานของวงการพิตบูล อย่าง Old family red red nose

อยากรู้จักคุณค่าที่แท้จริงของ สุดยอดสุนัข อเมริกัน พิตบูล อ่านตรงนี้ครับ เผื่อผีสมองเม็ดถั่วจะเข้าใจอะไรมากขึ้น

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=1101
  • ลูกวันวัน กะ ซินดี้

555+ มันมีของฉันละตัวนึง
  • ขออนุญาตุครับพี่น้องทุกท่าน....นี่ เจ้าโบโบ้ครับ เป็นหมาอีกตัว....ที่เป็นหลาน Tiger ครับ มันใหญ่สะใจครับ...นิสัยดีมาก ...รักนายเป็นที่สุด....ลูกเจ้า วัน วัน ครับ...เป็นลูก วัน วัน + ไมโล ครับ เป็นสุนัขที่ฝึกง่าย พูดง่าย คำสั่งทุกคำสั่งพี่แกรับได้หมด ตอนนี้ 3 ปี กว่าแล้วครับ นิสัยไม่ก้าวร้าวครับ ...ฝากรูปให้ติชมกันนะครับ ....ขอขอบคุณพื่นที่นี้ด้วยนะครับ....
    ไฟล์แนบ
    24.JPG 71K
  • รบกวนสอบถามคุณเชนว่า devil เป็นลูกวันวัน กับ ตัวไหนครับอยากเห็นรูปตัวเมียครับ และถามคุณbeer25 ว่าdevil ปีนี้กี่ขวบแล้ว
    เป็นโซลิทหรือไม่
    ไฟล์แนบ
    devil.jpg 76K
  • และผมก็รู้สึกดีใจมากด้วยในข้อความที่คุณผีเขียนมาแบบนั้นมันทำให้ผมรู้สึก ว่าลูกหมาที่ผมบรีดไปนั้นมันไม่ได้แตกต่งจากลูกพ่อแม่นอกเลยและอนาคตไม่แน่ ลูกหลานONE ONEที่ผมบรีดอาจจะมีคุณภาพไม่แตกต่างจากลูกแม่หมาrednoseที่ผสมติดท้องมาจาก ต่างประเทศก็อาจจะเป็นไปได้ก็ได้

นี่เป็นรุ่นหลานวันวันที่น้าผมบรีดออกมาครับเกิดวันที่10พ.ค.53 และเจ้าซูโม่ได้เกิดวันเดียวกับลูกเรดโน๊ส พ่อนอกแม่นอกตัวดังในเมืองไทยที่ทำซ้ำด้วย ผมอยากเห็นลูกเรดโน๊สชุดนั้นจังว่าจะแตกต่างจากเจ้าซูโม่ที่น้าผมบรีดพ่อแม่ ในไทยขนาดไหนครับน้าผีช่วยเอารูปมาให้ดูหน่อยซิครับจะเป็นพระคุณอย่าง สูง

เฮ่ย ไอ้เชน มึงไม่ต้องพูดกระทบกระเทียบขนาดนั้นหรอกว่ะ มีปมอะไรในใจหรือเปล่า
  • * cakered
    * CommentTime2 วันก่อน | November 14, 2010, 1:44 pm

นี่เป็นรุ่น หลานวันวันที่น้าผมบรีดออกมาครับเกิดวันที่10พ.ค.53 และเจ้าซูโม่ได้เกิดวันเดียวกับลูกเรดโน๊ส พ่อนอกแม่นอกตัวดังในเมืองไทยที่ทำซ้ำด้วย ผมอยากเห็นลูกเรดโน๊สชุดนั้นจังว่าจะแตกต่างจากเจ้าซูโม่ที่น้าผมบรีดพ่อแม่ ในไทยขนาดไหนครับน้าผีช่วยเอารูปมาให้ดูหน่อยซิครับจะเป็นพระคุณอย่าง สูง(นี่เจ้าซูโม่เพิ่งถ่ายสดๆร้อนๆเลย)

น้าผีจัดให้ตามคำขอ REDzRAMA3 454 xx JiJi เกิด 10 พค 53 เหมือนกัน

image image
  • ตามรูปข้างบนดูไม่ออกจริงๆว่าไหนนอก หรือใน แต่ถ้ายาวไป ไม่แน่ หมาในทำขายได้ราคานี้สุดยอดแล้วพี่น้อง ผมคนหนึ่งที่เล่นหมาสายรามสาม ไม่รู้นะหลังๆนี้กระดูกดีอะ หมารามสามก็ใช่ว่าจะสวยทุกตัว คนซื้อส่วนใหญ่ดูจากรูป น่าจะต้องดูถึงลูกหลาน จากรูปสองตัวนี้ข้างบนนี้ถ้าพูดถึงราคาคงห่างกันน่าดู เอาน่าอยู่ที่เจ้าของละกัน เลี้ยงและรักมันดีกว่า..
  • หมาดีไปอยู่กับคนเฮงซวยก็น่าเสียดายครับ

เลี้ยงหมาหาเพื่อนท่องไว้ครับ ทำของตัวเองให้ดีที่สุด และอย่าไปแขวะชาวบ้าน
    หากมีคุณภาพดีจริง คนเขารู้เอง แต่ด่าคนอื่นยกตัวเอง ไม่มีคนดีๆที่ไหนเขาทำครับ
  • สวัสดีครับ ถึง คุณ cakered เห็นกระทู้ลิ้งบนแล้ว จะไม่ตอบก็คงกระไรอยู่

กระทู้นี้ผมก็ต้องเข้าใจเป็นหมา พระรามสามอย่างแน่นอน

หมาของคุณ เชน ที่เป็น น้า ของคุณ cakered ก็นับว่าสวยดี หมาทางพระรามสามคงไม่อาจจะไปเทียบ

หมาของคุณเชนได้ ดอกครับ สิ่งที่เราทำก้ทำในสิ่งที่มี และ เห็นว่าสมควร

หมาคุณ เชน ได้พัฒนามาแล้ว เราคงไม่ต้องนำมเทียบกันดอกครับ

การเปรียบกัน ผมว่ามันจะไม่มีที่สิ้นสุด

กรณีอย่างนี้ ง่ายต่อการเกิดข้อพิพาทได้ ทำอะไรก็ขอให้คิดสักนิด

และหวังว่าคงไม่มีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้นอีก นะครับ เราก็รักหมาเหมือนกัน

ต่างคนก็ไม่รู้จักกัน เลย ไม่ควรจะมาพาดพิงกันอย่างนี้

เรื่องแบบนี้มีให้เห็นบ่อย ในเว๊ปนี้นะครับ มีอะไรที่ต้องเปรียบเทียบ หรือ เป็นข้อสงสัย

ขอให้โทรหาทางพระรามสามโดยตรงได้เลยนะครับ บางครั้งก็ไม่ได้เข้าบอร์ดกันหลายๆวัน
  • cakered..มึงนี่ทะลึ่งไปหน่อยและ ไอ้เวร..!!
  • โอ้ว....นี่ก็เพิ่งคุยกันเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาเองนะ
    ว่า หมาจะดีไม่ดี หมาจะดังไม่ดัง มันต้องอยู่กับเจ้าของที่ถูกคน ถูกตัวด้วย

ถ้าถามว่า ตัวไหนให้ลูกเก่ง ตัวไหนให้ลูกไม่เก่ง คงตอบไม่ได้
    เพราะหมาทุกตัวมันก็จ่ายได้ทั้งนั้นอะ ทั้งเลวและสวยสุด

แต่ที่เหตุการณ์นี้เกิดขึ้น อะตอบได้ ว่าต่อจากนี้ไปจบ เห่...แน่ๆ
    คุณ CAKERED งานนี้คุณเอาเรื่องภายในที่พวกคุณคุยกัน มาขยายความให้ภายนอกเค้ารู้เรื่องกันหรือป่าว
    ผมว่างานนี้คนที่ซวยไม่ใช่แค่ตัวคุณนะ มันจะรวมไปถึงองค์เทพของคุณด้วย

อาการแบบนี้ ศัพท์ทางวิชาการเค้าเรียกว่า "เรื้อน" สลัด