ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ซัวเรสมาแล้ว ขอถามแฟนลิเวอร์พูล
  • ถึงจะตกต่ำสุดๆของลิเวอร์พูลแต่เราก็ดีใจว่าฤดูการนี้จะมีแต่ข่าวดีๆเกิดขึ้นไม่แพ้สถิติร้ายๆกับทีมหลายเรื่องที่ถาโถมในปีนี้ครับ ถ้าคนอ่านเป็นทีมอื่นโปรดสงสารทีมผมด้วยน๊ะครับ ฤดูกาลนี้หนีตกชั้น สุดอาภัพจริงๆ
  • ตามนั้นคับ ..... ถึงจะแพ้บ่อยแต่ก็ยังตามเชียร์คับ สู้ๆ The KOP Kanchanaburi ...:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    175647.jpg 29K
  • คำถามคือทีมเราจะจบอันดับที่เท่าไหร่ ใครทายถูกรับเลย บลูเลเบล 1 ขวด แต่ขอเป็นสมาชิกที่มีตัวตนน๊ะครับ น้าผีต้องมาในรูปสมาชิกครับเพราะถ้าผีทายถูกไม่รู้ว่าจะจ่ายที่ใครครับ
  • ถ้าทายถูกมากกว่าหนึ่ง จับฉลากครับ
  • พี่หมอครับพี่ อะไรมันจะใจเดียวกันขนาดนั้น ผมเด็กหงษ์ตั้งแต่รุ่นพ่อแล้วครับ ผมก็ท้อมานาน ไม่มีหน้าคุยกับใคร

ได้แต่เฮ้อๆไปวันๆกับกูว่าและๆ55 แต่ตอนนี้อะไรๆน่าจะดีขึ้นนะครับพี่ สงสัยคนเชียร์ทีมนี้จะหล่อทุกคน555
  • ลำดับ 9 - 12 ถ้าจะฟันธงก็คง 10 คับ แต่ขอให้ไม่ตกชั้น โอเชแล้วคับพี่น้อง อิๆๆ ว่าไปท่านเป้ หล่อทุกคนเลยจริงๆนะ 555:062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    146247.jpg 90K
  • ดีใจครับที่คนหล่อๆนิยมทีมเดียวกัน 555 ถ้าทายถูกมากกว่า 1 ให้ป๋าจับสลากและมอบของรางวัล แต่ป๋าขอครึ่งขวดน๊ะฮา ๆๆๆ
  • :062:จะตกชั้นหรือจะไม่ ใจมันก็ยังอยู่ที่ "THE KOP ":062: ครับ มันคงจะไม่แย่ไปตลอดหลอกครับ " MAN CITTY "เขายังกลับมาจนมถึงวันนี้ได้
    ไฟล์แนบ
    Thawan-1_s.jpg 43K
  • ถ้าตกชั้นเราจะร่วมกันเชียร์ในดิวิชั่นหนึ่งร่วมกันครับ you will never walk alone
  • " ถ้าตกชั้นเราจะร่วมกันเชียร์ในดิวิชั่นหนึ่งร่วมกันครับ you will never walk alone "

จัดไปครับพี่หมอฮ่าๆๆๆๆ :o028:

บอกตรงๆทุกวันนี้ไม่มีหน้าไปพบเพื่อนครับ ฮ่าๆๆๆ เจอมันทีไรโดนมันเย้ยทุกที

เอาเป็นว่า จบที่เท่าไหร่ไม่สำคัญ ขอให้ตัวหลักอยู่ครบ และกรุณาช่วยขายพี่ลูคัส
    ของผมไปทีเถอะนะครับ พ่อเจ้าประคุณรุนช่อง

:o014:
  • ช่วงหลังๆ ลูคัสเล่นดี แต่ผมว่าน่าขายโพลเซ่นครับ
  • เดียวนี้ผมแทบจะไม่ดูข่าวกีฬาเลยครับ...
  • ข่าวดีครับ ทางอาแจ็กยืนยันแล้วจากข่าวเมื่อกี้นี้ ซัวเรสมาแน่นอน ข่าวดีก่อนนอน แต่ผมรอดูชูเสื้อกับคิงเคนนี่ก่อนถึงจะเชื่อได้สนิทใจ:006::006::006:
  • ถือว่าาเป็นข่าวดีที่ได้ตัวรุกมาช่วยตอร์เรส จำได้ว่าตอนบอลโลกคนนี้ฝีเท้าไม่ธรรมดาครับ YNWA.
  • คนนี่ครบเครื่องฟรีคิก ,ลูกโทษ,ลากลุยไปกับบอลได้ดี,โหม่ง,วอลเลย์ บอกตรงๆถ้าได้มาจริงๆ สุดยอดครับ
  • ในใจผมเลยนะครับพี่หมอ ตอนนี้ กองหลังขอซักตัวที่อ่านเกมขาดๆ เพราะรู้สึกว่า
    ตอนนี้กองหลังจะมีแต่ตัวชนทั้งนั้นเลย อยากได้อย่างฮูเปียนะครับพี่ ขอแบ็กซ้าย
    อีกซักตัว

ส่วนกองกลาง อยากเห็น ซ้ายบาเบล ผมชอบนะสไตล์คล้ายจอห์นบาร์น ขวาเอา
    แม็กซี่โรดิเกวซก็พอได้ครับ กลางเป็นเจอร์ราด ลงต่ำตำแหน่งเดิมที่เคยเล่น
    แล้วจับเอาราไมเรซ มายืนคู่กับเจอราด

กองหน้า ก็พี่ตอ กับ ซัวเรซ นี่แหละ พอและ :o037:

ฟันธงจบอัน 5 - 6 ก็พอฮ่าๆๆๆ แฟนเป็ดแดงหวังน้อยครับ :o028:
  • ผมเปนเดกปืน
    แต่ยินดีด้วยครัลที่มาหง
    ตัวนี้แอบชอบมานาน อิอิ
  • สู้ต่อไปครับหงส์แดง...เป็นกำลังใจให้ครับ
    ไฟล์แนบ
    ca57l2tc1pm62.jpg 38K
  • อันดัน 5 ครับ
  • อันดับ 7

มันต้องซื้ออย่างนี้คับ
  • ใช่ครับขอกองหลังอีกคนดีๆไม่เข้าสกัดพลาดง่ายๆ เซนเตอร์และปีกซ้ายดี ๆส่วนแบ็คขวา เคลลีก็ออกสตาร์ดได้ไม่เลวในตำแหน่งแบ็คขวา
  • :o010:"THE KOP "you will never walk alone :o010: ขอที่ 1 ก็พอใจ :o063:
    ไฟล์แนบ
    20090221170028_76782.jpeg 26K
  • You will never walk alone
  • เดอะคอปชอบหลอกตัวเอง
    ชอบจมอยู่กับอดีตเก่าๆ555555
    ชอบอ้างแต่บุญเก่า
    พอเถียงจนไม่มีทางไปก็ออกมุขเดิม
    "มึงได้แชมป์ยุโรปเท่ากูมั้ย"
    เจริญเถอะคับ55555555555
    ผมเด็กผี
  • ผมเริ่มรู้จัก เดอะคอป ก็ในยุค เอียนรัช จอนห์บาร์น ปีเตอร์ เบลสลี่ ถือเป็นยุครุ่งเรืองสุดๆก็ว่าได้ ถึงตอนนี้จะตกต่ำแค่ไหนแต่ใจก็ยังมีแต่
    Liverpool you never walk alone
  • Liverpoolๆๆๆๆๆๆๆ
  • คงอีกนาน กว่าจะเทียบชั้นกับ ผี ฮ่าๆๆ
    นั่งมองถ้วยเก่าๆในตู้ไปก่อนเถอะครับ อย่างน้อยก็ยังมีอดีตให้รำลึก
    แต่การจมปลักกับอดีตไม่ช่วยอะไรขึ้นมา ผมชอบวันนี้เท่านั้น เย้ๆๆๆๆๆ
    แวะมาเอาใจช่วย ในฐานะแฟน คิง เคนนี่ ฮิ้วๆๆๆ

ไม่รู้มาให้กำลังใจหรือมาทับถม ฮา................
  • jutaro CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | January 19, 2011, 6:41 am [มีการแก้ไข]
    "THE KOP "you will never walk alone ขอที่

ช่ายแล้วต้องได้ที่หนึ่งอย่างเดียวแต่เมื่อไหร่ไม่รู้แต่ซักวันเราต้องกลับมาจะตามลุ้นเป็นกำลังใจตลอดไป
    อดีตมีสองอย่างคับป๋า หนึ่ง อดีตมีไว้เป็นครู สองอดีตมีไว้เป็นกำลังใจ :m036:
  • ผมคิดว่าจบอยู่ที่ลำดับที่ 8
  • ทายเล่นด้วยคน แม้จะตกต่ำขนาดไหนก็ยังรักเสมอมา มันเปลี่ยนใจไม่ได้แล้วครับ
    คิดว่าน่าจะอยู่ลำดับที่ 6 ครับ สำหรับ Liverpool สิ้นสุดฤดูกาลนี้
  • ไม่เป็นไรครับป๋ามาร์ค ถึงหงส์เราจะย่ำแย่ขนาดไหน เีดี๋ยวเราจะย้ำแค้นผีอีกซักหนในพรีเมียร์ 55555
  • ตอนนี้ขอยังไม่ลงอันดับนะครับ เด่วค่ำๆ จะมาลง ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง

จูเวนตุส ตกชั้น นักเตะรวมพลัง ฝ่าอุปสรรค ผ่านมาเล่นเซียรี่เอ ได้
    นี่หงษ์ไม่ถึงขั้นตกชั้น แค่ตกต่ำนิดหน่อย อย่างน้อยยังมีโอกาสแก้ตัว....

ขอให้มีความมุ่งมั่น แล้ววันพรุ่งนี้จะดีเอง...........รักกันไว้ หง์ FC
  • :o010:ยังมียุครุ่งเรืองให้จดจำ :o010::o055::o056::o057:
  • ปลอบใจกันเข้าไป ฮ่าๆๆๆ

ย้ำอีกหนึ่งดอก เจ็บปวดสุด
  • ถึงผมจะเป็นแฟนผี แต่ก้อสงสารหงษ์จัง เอาใจช่วยครับ สู้ๆ..อิิอิ (แอบดีใจเล็กน้อย):o028::o028:
  • เอาใจช่วย...คับ
    แต่ไม่ขอสงสารนะคับ..!!!
    .....????.......
    ก้อเค้ารัก"ผี" อ่ะ
  • อิอิอิ เปิดร้านที่อำเภอละงู ตั้งแต่เด็กเล็กยันกำนันผู้ใหญ่บ้านเป็นเด็กหงล้วนๆเลย ไอ้เราเด็กผีมีไม่มีตัว ฮ่า ฮ่า

เวลาไปเชียร์บอล (ช่วงสามปีก่อนแมนยูชอบเสมอบ้างแพ้บ้าง) ผมแทบไม่มีที่อยู่ครับ เพราะโดนแซวทั้งเมือง

แต่พอเด็กหงส์แพ้ผีซักที เงียบกริบทั้งเมืองยันกำนันผู้ใหญ่บ้านเลยครับ อิอิ

บรรยากาสน่ารักดีครับ

เด็กผีขอทายอันดับบ้างได้ป่าวคับ อิอิ ... ตัวใหม่ได้มา ขอขยับให้เป็น 9 ครับ :065:
  • ...8...
    เลขสวย
  • ถ้ายิ่งคนทายถูกเป็นเด็กผี เอาบลูไป โอ้ย ช้ำ2 เท่าเลยน๊ะครับ เด็กหงษ์อย่ายอมน๊ะครับทายกันเข้ามา
  • ผมว่า ที่5ครับ เป็นแฟนลิเวอร์พูล มาตั้งแต่จำความได้แล้ว และจะเป็นแบบนี้ตลอดไปไม่เปลี่ยนแปลง

ปล.ขอบคุณครับพี่มาร์ค ให้กำลังใจสุดๆ:012: เดี๋ยวดู ตัวใหม่เข้ามา กระจาย:032: ว่าแต่ว่าลูคัสไปหนายยยย:001:ไม่ได้ชอบนะ แค่อยากให้ลูคัส ช่วยแดนกลางเยอะบ้างเท่านั้นเอง:001:
    ไฟล์แนบ
    20090805112047_9ig27124636409312691972.jpg 40K
  • อ้าวเป้เชียร์หงษ์ งั้นผมขอเปลี่ยนไปเชียร์ผีแทนดีกว่าครับ เค้าว่าเสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้555

ยังไงๆก็หงษ์ครับ ถึงแม้จะทำเราไม่มีตังกินข้าวกี่มื้อแล้วก็ตาม555
  • หมวดก็พูดไป แค่ผมไม่มีข้าวกิน แล้วไปขอวัชก็แค่นั้นเอง ตกเย็นมาก็วิ่งไปที่วัชแล้วหา....กิน:013:

งงดิวัชอะไร มานครสวรรค์จะพาไป ในซอยนั้น ตรงข้ามเซเว่นมีอะไรดี อันนี้ต้องถามพี่บัง พี่บิว แล้วล่ะว่าในซอยนั้นมีอะไรดี ฟังแล้วขำน้ำตาไหล :032:
  • เจอราจก็งั้นๆ จ่ายลูกกลับหลัง โดนฉกไปยิงหลายงานแล้ว เซ็งเป็ด
    สู้กัปตันเบคแฮมไม่ได้ ฟรีคิกเทพ ตัดสินชะตาชีวิตมาหลายครั้งแล้ว
  • วัชนี่น่าจะเป็นวัชพล พี่บังเนี่ยน่าจะคุ้น แต่พี่บิวเนี่ยไปกะเค้าด้วยเหรอ ดูแกออกจะเป็นคนธรรมมะ ธรรมโมนะ555

แต่ว่าอะไรขำอ่ะเป้:032::032::032: อยากรู้จัง เมื่อกี้ก็เผาพี่บังหมดและ555
  • ขอแสดงความไว้อาลัยกับแฟนหงษ์ทุกท่านด้วยครับ เหอะๆ เพื่อนผมแฟนตัวจริงยังเบื่อหน่ายกับทีมเลย สู้ต่อไปครับ
    ยังไง นิวคัสเซิ้น ก็ยังรออยู่ครับ ( คุณจะไม่โดดเดี่ยว ) เหอะๆ ขำๆนะครับครายเครียจ
  • ผมขอทาย อันดับ 6 ครับ........
    from หงษ์ FC
    ไฟล์แนบ
    +บอมเบ2.jpg 81K
  • ขอแจมด้วยแล้วกันนะครับเห็นกระทู้นี้แล้วคันมือ
    .....ตกชั้นครับ...จัดไป
    Eric The King glory glory Man United 555+++
    โน๊ต...FDP...
  • ทายไม่ถูกครับ แต่น่าจะให้ทาย คิงเคนนี่จะอยู่นานไปถึง ฤดูกาลหน้ารึป่าว...

ปูเป้ แฟนหงส์ พันธุ์แท้...เอาใจช่วยแบบ ห่างๆและห่วงๆ นะครับ ยังเหลือ แมท แดงเดือน อีก 1 เกมส์ เดือนมีนาคม หวังว่าถึงตอนนั้นแล้ว แต้มว่าที่แชมป์คงถิ้งไปไกลแล้ว

ตื่นจากความฝันกันบ้างนะครับ แฟนหงส์ ยึดติดแต่กับสิ่งเดิมๆ ความจริงคือความจริง มันหมดยุค หงส์แดง นานแล้ว

แซวกันหนุกๆนะครับ
  • สงสัยจะแห้วครับพี่น้อง เคนนี่เตรียมหาคนใหม่แล้วนั่นคือ Alvaro Negredo ของSevilla ดูในยูทูปก็สุดๆเหมือนกันแต่เขาจะมาอยู่ในช่วงหนีตกชั้นหรือไม่นั่นคือคำถาม
  • รีบทายกันมาหมดเขตสิ้นเดือนนี้เท่านั้นครับดูวันเวลาเป็นสำคัญ ใครทายตกชั้นสงสัยจะได้ เพราะซุปเปอร์สตาร์หนีกันหมดไม่มีใครมาเลย
  • ผมเด็กผีแต่ขอทายว่าอันดับ 6
    แต่ขอเม้นหน่อยหากองหน้าดีขนาดไหนแต่ตัวจ่าย
    บอลตัวพักบอลดีๆไม่มีก็ลำบากหน่อยนะครับ