ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกบคู่หมากล้าม PATTAYA SUPER BULLY SHOW 2011
  • เหลือเพียง 54 วันสุดท้าย ขอเช็คยอดหมากล้ามทั้งเพศผู้และเมียที่จะไปประกวดในงาน PATTAYA SUPER BULLY SHOW 2011 ว่ามีจำนวนมากน้อยแค่ไหน รู้คู่แข่งกันก่อนตั้งแต่เนิ่นๆจะได้ประกบตัวกันสนุกและทางผู้จัดจะได้มั่นใจว่ามีจำนวนที่สามารถจัดประกวดได้จริง

ภาพไอริสปัจจุบัน ไม่ได้ออกกำลังหนักเลยตั้งแต่ประกวดเสร็จจากงานก่อน กล้ามเนื้อหดหายหมด เวลาเหลือน้อยแล้วได้เวลาจัดหนัก!!!

image
    เกร็งสุดตัวก็ไม่มีกล้ามเนื้อโชว์ออกมา
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1924.jpg 217K
    IMG_1925.jpg 213K
  • ครั้งที่แล้วยืนเฉยๆ หรือเกร็ง ยังมีกล้ามเนื้อประมาณนี้ ครั้งนี้รู้จุดที่ต้องแก้ไข งานนี้ต้องทำให้ดีกว่าเดิม

image
    image

เพราะศักดิ์ศรีมันค้ำคอ เอารางวัลมาข่มซะเลย
    imageimage
    มองมาเหมือนรู้ใจกันว่างานนี้เอาจริงต้องพิชิตรางวัลมาให้ได้
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0344.jpg 94K
    IMG_1936.jpg 202K
    IMG_1939.jpg 195K
    IMG_1948.jpg 226K
    IMG_1068.jpg 108K
  • ใครสนใจลงประกวดมาลงชื่อกันหน่อย เวลายังมีให้ฟิตได้ทันอยู่ ครั้งนี้มีเงินรางวัลเพิ่มมาด้วย \:D/
  • สุดยอดคับ พี่ตั้ว

กล้ามอะไรจะสวยปานนั้น
  • เท่จิงๆๆๆ
  • เห็นละซี๊ดดดด สาวนักกล้ามมม
  • เอามั้ง คราวที่แล้วตกรอบ คราวนี้ขอแก้ตัว

image
    ไฟล์แนบ
    moody muscle.JPG 34K
  • เดี๋ยวเจอมากรู เย็นนี้เริ่มเลยดทบอกมันแล้วให้นั่งรถมาเจอที่ califonia
    ผีข้างบ้านเอง
  • ไอริ๊สสสสส กรี๊ดๆๆๆ ขวัญใจเค้า :o046:
    คุณตั้ว ถ้าคราวนี้เค้าได้ไป จะขอถ่ายรูปกะไอริสหน่อย อย่าอุ้มวิ่งหนีอีกนะ555
  • หมากล้ามเงียบเหงามาก ท่าทางจะปลุกกระแสไม่ขึ้น เศร้า :022:
  • เป็นหมาตัวเมียที่สวยมากจริงๆ ^^
  • คนเลี้ยงพิตบูลเยอะ แต่คนนำมันมาฝึก มาทำกิจกรรมน้อยจัง
  • d1 ราคา ฝึก เท่าไร ครับทำกิจกรรม
  • คุณตั๋ว มีตารางโปรแกรมการฝึกหมากล้ามไหมครับ
    รวมถึงโปรแกรมการให้อาหาร
    พอจะเอื้อเฟื้อเผยแพร่ได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
  • การพยายามนำหมานอกกระแสมาสร้างคุณค่า หลายครั้งก็รู้สึกท้อนะครับ เหมือนสู้อยู่คนเดียว เหมือนบ้าอยู่คนเดียว เคยคิดจะหยุดแล้วก็หลายครั้ง แต่เมื่อนึกถึงคนที่เดินร่วมทางกับเราแล้วก็หยุดไม่ได้ คิดถึงกระทู้แจกหมา ทิ้งหมาแล้วก็หยุดไม่ได้ หากเราหยุดแล้วคนที่เหลือจะทำอย่างไร หมาพิตบูลที่ไม่สวย ไม่มีราคาจะมีอนาคตอย่างไร

หากท่านรักพิตบูลกันจริง ไม่ได้รักแค่เงินจากการขายลูกหมา หากท่านรักสังคมแห่งนี้ สังคมที่ทำให้ท่านได้มีเพื่อน ได้มีอะไรทำยามเหงา ก็อยากฝากไว้ให้คิดนะครับ โดยเฉพาะคนที่ปั๊มหมาขาย อย่ามองแต่ผลประโยชน์ที่ท่านได้ ให้มองขี้ที่ท่านทิ้งไว้เป็นภาระแก่คนอื่นด้วย ผมมั่นใจว่าหมาที่ท่านปั๊มออกมา ไม่มีทางสวยทุกตัว ท่านปั๊มหมาขายกันได้ แต่ทำไม ฝึกหมาส่วนเกิน ที่ตลาดไม่ต้องการมาช่วยปลุกกระแสกิจกรรมบ้างไม่ได้

อย่าอ้างว่าไม่มีเวลา หากไม่มีเวลาก็หยุดเลี้ยง หยุดปั๊มมันออกมา และโปรดอย่าคิดแต่ผลักภาระออกจากตัวเอง แล้วปล่อยให้ผมสู้อยู่คนเดียวต่อไปเลยครับ บางคนนอกจากไม่ช่วยแถมยังกีดกัน บั่นทอน ทำร้ายความรู้สึก อุดมการณ์ของท่านมันหายไปไหนหมด หรือเข้าเล่นหมาพันธ์นี้เพียงเพราะว่ามันยังทำเงินให้ท่านได้ โดยที่ท่านไม่ได้มีความรู้สึกผูกพันธ์อะไรเลย หากท่านมองมันเป็นเพียงสินค้า ผมอยากให้ท่าน ฆ่า หมาส่วนเกินให้หมด อย่าผลักออกสู่ตลาดอีกเลยครับ วันนี้หมาพิตบูลมันจะเกลื่อนเมืองอยู่แล้ว ท่านไม่รู้สึกอะไรกันบ้างหรือ

หากมีใครฉุกคิด ได้สติ รู้สึกผิด ในสิ่งที่ผมพูดบ้าง ก็จะขอบคุณมากครับ
  • จริงๆอยากเอาเจ้าโมฮ็อกก้าของผมไป หลังจากให้ลูกมามันฟื้นเร็วมาก แต่มันลิงมากกลัวเอาไปแล้วเหนื่อย

image
    ไฟล์แนบ
    mm2_resize_resize_resize.BMP 260K
  • เอาพ่อมันไปดีกว่า กล้ามไม่คมเท่าลูกมันแต่นิ่งกว่าเยอะ

image
    ไฟล์แนบ
    a1.JPG 131K
    aaaaaa.jpg 54K
  • ผมเป็นคนจริงใจ ชอบพูดอะไรตรงๆ คิดอย่างไรก็พูดไปแบบนั้น แต่ไม่เคยคิดร้ายกับใคร ผิดก็ตำหนิ ถูกก็ชมอยู่บ่อยๆ อะไรช่วยก็ได้ไม่เคยปฏิเสธ หลายครั้งที่แกล้งโง่ทำเป็นหูหนวกตาบอด หากการพูดตรงแบบนี้ ทำให้ใครรู้สึกไม่สบอารมณ์ก็ต้องขออภัยจริงๆครับ

แต่บางครั้งก็อยากให้ลองสมมุติตัวเองว่าเป็นผมดู ผมนั่งมองลูกหมาออกสู่ตลาดทุกวัน ผมเห็นกระทู้เลหลังขายหมาอยู่บ่อยๆ ผมเห็นกระทู้ทิ้งหมาก็ไม่น้อย หลายสิ่งหลายอย่างผมไม่สบอารมณ์แต่ก็พูดอะไรมากไม่ได้ ได้แต่นั่งมองดูด้วยความช้ำใจ เมื่อมีโอกาสครั้งนี้ก็ขอระบายบ้างนะครับ

อยากให้รู้ว่าผมคิดอย่างไร อยากให้รักษาคนแบบนี้เอาไว้ สังคมจะได้มีการถ่วงดุลย์ หากทุกคนมุ่งเข้ามากอบโกยโดยไม่มีการตอบแทน มันก็เหมือนต้นไม้ที่มีแต่คนมาเก็บดอกผล ไม่มีใครช่วยรดน้ำพรวนดิน ผลผลิตก็มีแต่น้อยลง ท้ายสุดก็ยืนต้นตาย :-D
  • ถ้านิยามหมากล้าม คือ หมาก้างอย่างที่คุณอาสื่อ คงน่าเศร้ากับการปลุกกระแส

แต่ที่น่าเศร้ากว่านั้น เหตุเพราะส่วนหนึ่งของการฟิตหมากล้ามเอาใจคุณอา ทำให้แพนด้าของหนูถูกหมาพันธ์ทางเพื่อนบ้านทับ เอาแค่ส่วนหนึ่งของเหตุการความจริงมาเล่าให้ฟังเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้แก่ผู้อื่น กลับถูกคุณอาที่รู้เพียงจากคำบอกเล่าของหนู ไม่รู้รายละเอียดของสาเหตุที่แท้จริง นำมาโยงกับเรื่องโน้นเรื่องนี้กล่าวหาใส่ร้ายหนูต่างๆนาๆตามสำบัดสำนวนวิธีที่คุณอาถนัด

ก่อนหน้านี้ แค่เห็นภาพเสี้ยวหนึ่งของกรงหมาหนู เห็นหนูประกาศหาซื้ออาหารราคาถูก เคยประกาศหาคู่ ก็ปรักปรำดูหมิ่นหนูต่างๆนาๆ หาว่าหนูเพาะหมาขาย เลี้ยงหมาเพราะต้องการถอนทุน เป็นพวกทำธุรกิจหากำไรจากหมา
    พอคราวนี้ หาว่าเพาะหมาแจก ทำลายวงการหมาพิทบูล ทั้งๆที่บ้านหนูเพาะหมาครั้งสุดท้ายนานมากจนแทบจำไม่ได้ คงเกือบสิบปีละมั้ง

การตำหนิคนอื่น อยากให้คุณอาช่วยมีหลักฐานอ้างอิงที่ชัดเจนด้วยนะคะ ไม่เช่นนั้นมันจะถือเป็นการใส่ร้าย หมิ่นประมาท และสะท้อนถึงความไม่น่าเชื่อถือในคำพูดของตัวคุณอาเอง

• เออ อายอมแพ้ ไม่เถียงด้วยแล้วครับ ถ้าหนูเล่าให้หมด เขียนให้หมด มันก็ไม่เข้าใจผิด
    แต่อายืนยันได้ว่าไม่เคยมีอคติต่อหนูเลย ทุกสิ่งที่พูดก็พูดไปตามที่เห็น ตามที่หนูสื่อออกมา

หนูเป็นคนที่มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง น่าตาก็น่ารัก แต่สิ่งหนึ่งที่อาเป็นห่วงก็คือ หนูก้าวร้าวไปนิดครับ

อาว่าหนูยังรู้จักพิตบูลไม่ลึกพอ หนูอาจจะคลุกคลีกับหมาที่บ้าน แล้วมันไม่เป็นแบบที่อาพูด แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าสิ่งที่อาพูดมันผิด สิ่งที่อาพูดมันพูดในภาพรวม บางครั้งหากจะแปลว่าด่าใครก็ได้ทั้งนั้น เพราะมันยากที่จะเลี่ยงโดยพูดไม่ให้กระทบใคร แต่ถ้าหากเข้าใจในเจตนาจริงแล้วหนูจะมองข้ามสิ่งที่อาพูดได้สบายๆ และไม่ต้องเอามาเป็นอารมณ์ด้วย

อาจะไม่ยกตัวอย่างพิตบูลแล้ว อายกตัวอย่างช้างก็แล้วกันนะ หากอาพูดว่าช้างเป็นสัตว์ที่อันตราย
    หลานอาจจะเถียงว่าไม่จริง ช้างเป็นสัตว์ที่น่ารัก ไม่ดุร้าย ไม่อันตราย อย่างที่อาพูด เพราะเห็นช้างตามสวนสัตว์ หรือที่เดินขออาหารตามท้องถนน

แต่ถ้าหลานลองคิดให้กว้างอีกนิด ช้าง หากเราไม่ใช่เจ้าของ เห็นมันเชื่องๆ ตอนที่เจ้าของอยู่ ตัวที่เคยพาไปเดินขออาหารในชุมชนได้ แต่หลานเชื่อไหม หากช้างเหล่านี้อยู่ตัวเดียว โดยไม่มีเจ้าของดูแลอยู่ ใครเข้าไปใกล้ก็อันตรายทั้งนั้น มันทำร้ายเอาแน่นอน ไม่เชื่อทดลองดูได้ครับ

อาเคยดูข่าว ช้างไล่กระทืบคนกลางเมือง ใครก็หยุดไม่อยู่ มันไม่ฟังใคร มันไล่ทำร้ายทุกคนอย่างบ้าคลั่ง เล่นเอาโกลาหลไปทั้งเมือง จนตำรวจเกือบจะตัดสินใจยิงทิ้งอยู่แล้ว แต่พอเจ้าของมามันกลับยอมให้ขี่คอ อยู่ในอาการสงบ แล้วเดินจากไปอย่างไม่อะไรเกิดขึ้น

การเตือนคนในบอร์ดนี้ก็เช่นเดียวกัน อาเตือนในภาพรวม ไม่ได้เจาะจงว่าหมาใคร เพราะหมาบ้านอาก็โหดไม่แพ้ใคร แต่กลับในครอบครัวมันสงบเรียบร้อย ลูกสาวอาเล่นกับหมาพวกนี้มาตั้งแต่แบเบาะ อารู้ว่าหมาอาปลอดภัยแน่ๆ แต่อาก็ต้องบอกกับสาธารณะชนว่าหมาพันธ์นี้มันอันตราย เพื่อการป้องกันไว้ก่อน

อาไม่อยากเถียงกับหนูแล้ว มันเหนื่อย เพราะหนูเล่นตัดเอาเฉพาะคำพูดบางท่อนมาเป็นประเด็น มันเหมือนกับการพยายามจับผิด เถียงเพื่อเอาชนะ เรื่องหมากล้ามก็เช่นเดียวกัน การประกวดเพาะกาย ประกวดหมากล้าม ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า เพาะกาย มันจึงต้องเน้นกล้ามที่ถูกสร้างขึ้น มีไขมันน้อยที่สุด หมาบางตัวที่โครงสร้างเอื้ออยู่แล้ว มีกล้ามของเดิมอยู่แล้ว ก็ถือเป็นข้อได้เปรียบ แต่หากเอากล้ามของเดิมที่มีอยู่แล้วมาลงประกวดโดยไม่ได้มีการสร้างขึ้นเองเลย และไขมันก็ยังหนา อาว่ามันจะง่ายเกินไปหน่อยไหมครับ
  • โห... มีรางวัลการันตีด้วย
    ยังสงสัยคนลงหมายเลข
    ว่าเค้าตั้่งใจจะเขียนเลข 1 หรือ 7 .... 55+
    ( แซวแล่นน่ะครับ )
    ว่าจะเอา นังแครอทไป เข้าฟิตเนสบ้างซะหน่อย
    แต่งานก้อยังค้ำคออยู่ดี... ฝากมาซ้อมด้วยได้ป่ะเนี่ย...
    ( แล้วมาแบ่งกันทีหลัง ) 55+
    นะ..นะ ... คุณตั้ว ...
  • โยงประเด็นอะไรกันอีกครับเนี่ย แล้วทำหมากล้ามมัน ก็ได้ถึงกับก้างซะหน่อย การดูแลนั้นยากกว่าให้ข้ามปกติเสียอีก เจ้าของต้องมีความรับผิดชอบสูง มีเวลาให้ถึงจะได้ออกมา แล้วทำหมากล้ามทำไมถึงโดนหมาบ้านทับ งงครับ เฮ้อชีวิต
  • ผมไม่สนใครจะบ้าพลังทีใหนมาเจอกันแน่นอน จะไม่ยอมแพ้ตั้งแต่ยังไม่ลงแข่งเด็จขาด
  • ดีนะทีงานพัทยาแยกตัวผู้ตัวเมีย หมดคู่แข่งไปอีกเยาะ 55555555
  • จริงๆอยากเอาเจ้าโมฮ็อกก้าของผมไป หลังจากให้ลูกมามันฟื้นเร็วมาก แต่มันลิงมากกลัวเอาไปแล้วเหนื่อย

ผมก็กลัว เหมือน พี่ แหละ มันไม่ อยู่นิ่ง เอาไปกลัว จะไม่ได้ คุยกัน อะครับ image
    ไฟล์แนบ
    180071_159604934089591_100001202555425_319609_1856754_n.jpg 66K
    180071_159604934089591_100001202555425_319609_1856754_n.jpg 66K
  • ถ้าสมมุตินะ ผมก็กลัวว่าจัดแล้วจะไม่มีหมาลงแข่ง ผมเลยไม่จัด จะเป็นอย่างไรหนอ ฮ่าๆๆๆ

อุปสรรคมีไว้ให้กระทืบแล้วก้าวข้ามครับ ไม่ใช่มีไว้ให้ยอมจำนน
    ถ้าถอดใจง่ายๆ เลี้ยงพุดเดิ้ลดีกว่าไหม ฮิ้วๆๆๆ ดูถูกซึ่งหน้าแบบนี้เลย
  • แร๊งอะ555555555+ ระวังคนรับกันไม่ได้นะพี่ สุดหล่อ 555+
  • พี่นึกถึงวันที่พยายามฝึกบีเจให้เลิกกลัวคน ฝึกให้มันเล่นสปริงโพล์ ฝึกให้มันกระโดดน้ำ ฝึกให้มันกล้าสู้หมา
    มันขี้กลัวมาก พาออกนอกบ้านก็สั่น หมาจรเห่าก็หางจุดตูด พันแข้งพันขาจนเราพาลจะล้ม ให้กัดให้งับอะไรก็กลัวไปหมด กลัวกระสอบ กลัวเศษผ้า แต่พี่ก็ยังผ่านมาได้

ใครที่เคยเจอบีเจแรกๆ กับบีเจวันนี้ มันแทบเป็นคนละตัวเลย พี่ถึงอยากกระตุ้นให้เอาชนะ มากกว่าการยอมจำนนครับ
  • สุดยอดครับพี่
  • อยากเอาลงเหมือนกันครับ แต่ป๊อด ฮ่าๆๆๆ

เวลาฟิตไม่พอ ถ้าพอก็อยากเอาลงสนุกๆด้วย
    เหมือนกันครับ

ส่วนตัวชอบเจ้าไอริส ยิ่งเห็นวันงานพันทิพย์แล้ว
    คิดว่ามีรางวัลแน่นอน สุดท้ายได้ที่ 1 ซะด้วย

รอชมงานพัทยานะครับ

ปล. มีแต่รูปเก่า ของใหม่อากาศหนาวเจ้านาย
    เลยไม่ได้พาลุยน้ำ

image
    ไฟล์แนบ
    Bully Max After 001+.jpg 60K
    Bully Max After 002+.jpg 70K
  • บ้านใหญ่หลังนี้เป็นสังคมใหญ่ และที่สำคัญหมาของเราก็แตกต่าง เราเป็นหมาใต้ดินที่ไม่มีองค์กรใดให้การยอมรับ แถมโดนรังเกียจนิดๆ แต่เราก็สร้างมาตรฐานสังคมของเราจนแข็งแกร่งดูแลตัวเองได้มาจนทุกวันนี้ เรามีวัฒนธรรมเป็นของเราเองกิจกรรมของพวกเราหลายๆอย่าง ขนาดสมาคมยังทำแบบเราไม่ได้ เรามีระบบตรวจสอบกันเองที่เข้มแข็ง คนที่เข้ามาเพียงฉาบฉวยล้วนอยู่ได้ไม่นาน จึงอยากให้ช่วยๆกันรักษาไว้ ผมเชื่อว่าคนส่วนมากเข้าใจในเจตนาว่าผมต้องการสื่ออะไร ถ้าเขาจ้องจับผิดคำพูดแล้วเอามาเป็นประเด็น มันก็มีให้จับทุกวัน คำพูดผมล้วนหมื่นเหม่ ใครจะตีความหาเรื่องก็มีเรื่องให้ตีทุกประโยค แต่ผมยืนยันว่าทำไปเพราะอยากให้สังคมเราดีขึ้น

คำพูดผมแรงมาก ผมเองก็กลัวคนเข้าใจผิด แต่ก็อยากให้มองไปที่สังคมอื่นๆดูบ้าง เขาก็มีการป้องปราม บางอันก็น่ากลัวแต่คนก็ยังไม่รู้สึกอะไร ไม่ต้องดูอะไรมาก ข้างซองบุหรี่ มีรูปแช่งคนสูบต่างๆนาๆ แต่คนก็ยังสูบ เขาห้ามขับรถเร็วคนก็ขับเร็ว เขาห้ามฝ่าไฟแดงคนก็ยังผ่า เขามีคำขวัญในเชิงแช่งมากมาย เช่นขับเร็วถึงป่าช้า ขับช้าถึงบ้าน คำเหล่านี้ดูเหมือนด่า แต่คนเข้าใจว่าเขาทำเพราะเป็นห่วงจึงไม่ต่อต้าน ผมเองก็มั่นใจว่าคนส่วนมากเข้าใจว่าผมทำเพื่อปกป้องหมาพิตบูล จึงไม่กลัวโดนด่าครับ
  • หมาแนวกิจกรรม หากทุกคนคิดว่าธุระไม่ใช่ หากทุกคนคิดแต่จะรอชมไม่ลงมาช่วย หากทุกคนคิดว่าขาดกรูไปคนคงไม่เป็นอะไร หากทุกคนคิดแบบนี้ มันก็ไม่มีทางเกิด และคนจัดก็ท้อ ก็ฝากให้คิดดูครับ :-(

หากเราไม่อยากลงมือ มันก็มีสารพัดเหตุผลที่เราจะนำมาอ้าง
    แต่หากเราตั้งใจจะทำกันจริงๆ ผมเชื่อว่าไม่น่าจะเกินความสามารถ

งานพัทยาเป็นงานใหญ่ ผมอยากให้ฝรั่งและนักท่องเที่ยวเห็นความยิ่งใหญ่ของสังคมพิตบูลในบ้านเรา อยากให้เห็นความหลากหลาย อยากแสดงให้เห็นว่าบ้านเราเป็นรองแค่อเมริกาจริงๆ หากคุณอยากได้พิตบูลสวยๆ บูลลี่สวยๆ คุณมาเมืองไทย เรามีให้ครบ จะหมาบูลลี่ หมาแดง หมากล้าม หมากิจกรรม ฯลฯ

ผมมีรางวัลให้เฉพาะหมากล้าม สองหมื่นบาท ก็เพราะไม่อยากให้เราสนใจแต่หมาบูลลี่ จนลืมรากเหง้าของพวกเราเอง วันนี้หมาพิตบูลที่เป็นต้นฉบับกำลังจะตาย หมาที่แข็งแรงทรงพลัง กล้าหาญ ทรหดอดทน กำลังจะสูญพันธ์ หากคนแข่งกันอัดอาหารหมามากกว่าพามันทำกิจกรรม

ด้วยความเคารพฯ
  • ป๋า ไม่ได้เดียวดายเลยคับ สำหรับ หมากล้าม (คึกคักกันน่าดูคับ)

ผมว่างาน พัทยา มันแน่นอนคับ สำหรับหมากล้าม

และผมก็ขอเป็นส่วนนึ่งด้วยคับ ตอนนี้เล่งทำกันแบบโหดเลยคับ

อดีตที่ผ่านมาผมกับไปแก้ไม่ได้ แต่นะวันนี้เป็นต้นไปผมจะทำให้ ป๋า ได้เห็นหว่าผม คนหมาแดงคับ

คำพูด ป๋า ที่เล่าที่สอนผม ผมขอบคุนมากๆคับ
  • ใส่ตะกร้อครอบปากลงประกวดได้รึเปล่าครับพี่มาร์ค555 หมาผมมันดุกับคนอื่นด้วยครับคงไม่ได้เอาไปประกวดแต่ก็ยังไม่ทิ้งหมากล้ามยังคงทำต่อไปเรื่อยๆ คงมีแต่รูปมาแบ่งปันกันน๊ะครับ ไม่ว่ากันนะครับพี่ อีก2ปีจะปั้นตัวใหม่อีกซักตัวไว้ออกงานครับimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC01694_resize.JPG 119K
    DSC01700_resize.JPG 106K
  • อย่างน้อยแค่ได้ยินว่ามีใจที่คิดจะช่วยสานต่อ ก็ขอบคุณมากแล้วครับ :-D
  • หมาสีขาวของคุณ King นี้สุดยอดจริงๆ
  • แต่จริงๆนะครับพี่ เรื่องกิจกรรมนี่ปั้นยากมากๆเลย
    ต้องใช้ทั้งเวลา และที่สำคัญคือใจ เห็นเพื่อนๆสมาชิก
    หลายท่านปั้ทำกิจกรรมแล้ว ก็ต้องยอมรับเลยครับ

ของผม ทำบ้างหยุดบ้าง แต่ก็พยายามไม่หยุดไปเลย
    แต่ของผมมันชอบว่ายน้ำคงต้องรอให้อากาศเป็นใจ
    กว่านี้อีกนิดครับ ฮ่าๆๆๆ
  • อยากรวยอะ จะได้ไม่ต้องทำงาน อยู่กะหมาทั้งวันเลยจะฝึกมันเป็นหมากล้าม 555 ฝันอีกแระ ตื่ง ตื่งๆๆๆ
  • งานนี้ขอล้มแช้มป์หน่อยนะครับ ตอนนี้เข้าโปรแกรมฝึกอย่างเคร่งครัดแล้วครับ
  • มีหลายคนชื่นชมแอบเชียร์ไอริส ผมก็ดีใจและขอบคุณมากๆ งานหน้านี้ก็ช่วยเชียร์กันอีกนะครับ(ต้องการหน้าม้า555)

Kim : ถ้าไอริสผมติดฮีทจะรีบไปอุ้มแครอทพี่มาฟิตให้เลย พื้นฐานโครงสร้างแครอทมันดีอยู่แล้วจัดหนักแป๊บเดียวคงเห็นชัดเลย

pae : ครั้งนี้เราอยู่คนละรุ่นแล้วคร๊าบ ไม่ต้องเจอเจ้าแท้งค์ผมล่ะดีใจ แต่พวกหมากล้ามตัวผู้คงคิดหนักว่าจะแก้เกมส์ยังไง งานนี้เรามากอดคอเป็นแชมป์ร่วมกันดีกว่าคร๊าบบบ $-)

วันนี้มีเพื่อนสมาชิกโทรมาถามเรื่องฟิตหมากล้าม และพอดีคุณ Red_Pulling ก็ถามถึงเรื่องเรื่องเดียวกัน แสดงว่ามีคนสนใจเข้าร่วมเพิ่มขึ้นแล้วครับป๋า

-----------------------------------------------------------------------

ตารางออกกำลังกายของไอริสผมครั้งที่แล้วมีประมาณนี้ครับ

วันอาทิตย์: ขึ้นเครื่องวิ่งตอนเช้า(ให้วิ่งควบอย่างเร็วสุดแรงเลย)แค่ 5 นาที แล้วต่อด้วยเล่นปาลูกบอลให้ควบไปเอามาคืน ..........ตอนเย็นให้ว่ายน้ำประมาณ2ชั่วโมง(ว่ายที่Dog Fun Park มาแอบโฆษณาให้)

วันจันทร์: ปกติวันนี้จะให้ออกกำลังกายเบาๆ ให้สุนัขคึกคักบ้าง เช่น เล่นปาลูกบอลให้ควบไปเอามาคืน กระโดดข้ามรั้ว กระโดดสูงเล่นFlirt pole หรือ เล่นSpringpole ก็แล้วแต่สะดวกครับ

วันอังคาร: ขึ้นเครื่องวิ่งตอนเช้า(ให้วิ่งควบอย่างเร็วสุดแรงเลย)แค่ 5 นาที แล้วต่อด้วยเล่นปาลูกบอลให้ควบไปเอามาคืน ..........ตอนเย็นให้ลากยาง +นวดเช็ดตัว +ลากยาง ทำหลายๆเซต ดูอาการสุนัขถ้ามันใกล้หมดสนุกก็รีบเลิก

วันพุธ: วันนี้อาจจะพัก หรือเล่นเบา โดดข้ามรั้วบ้าง เล่นSpringpole บ้างครับ

วันพฤหัส: ขึ้นเครื่องวิ่งตอนเช้า(ให้วิ่งควบอย่างเร็วสุดแรงเลย)แค่ 5 นาที แล้วต่อด้วยเล่นปาลูกบอลให้ควบไปเอามาคืน ..........ตอนเย็นให้ลากยาง +นวดเช็ดตัว +ลากยาง ทำหลายๆเซต ดูอาการสุนัขถ้ามันใกล้หมดสนุกก็รีบเลิก

วันศุกร์: วันนี้อาจจะพัก หรือเล่นเบา โดดข้ามรั้วบ้าง เล่นSpringpole บ้างครับ

วันเสาร์: ปกติวันนี้จะให้ออกกำลังกายเบาๆ ให้สุนัขคึกคักบ้าง เช่น เล่นปาลูกบอลให้ควบไปเอามาคืน กระโดดข้ามรั้ว กระโดดสูงเล่นFlirt pole หรือ เล่นSpringpole ก็แล้วแต่สะดวกครับ

จริงๆแล้วผมไม่ค่อยมีวันพักที่ชัดเจนเท่าไหร่ เพราะชอบให้สุนัขมันตื่นตัวพร้อมทำงานอยู่เสมอ และอาจมีการปรับเปลี่ยนโปรแกรมบ้างตามความสะดวกของเวลาที่มี แต่พยายามให้อยู่ในโปรแกรมอย่างสม่ำเสมอที่สุดครับ .... ส่วนเรื่องโปรแกรมการให้อาหารตอนนี้ยังอยู่ในขั้นทดลองครับ เพราะช่วงก่อนนี้ลดและคุมน้ำหนักเพื่อเตรียมไปโชว์ในงานครับ จะได้มีความคล่องตัวเพิ่มขึ้น(แถมเวลาลดน้ำหนักสุนัข เราจะได้ความกระตือรือร้นของสุนัขเพิ่มขึ้นด้วย)

*************สุนัขแต่ละตัวพื้นฐานโครงสร้างและความแข็งแรงไม่เท่ากัน เริ่มโปรแกรมอย่าเพิ่งหนักถ้ายังไม่ฟิต และตรวจดูสุนัขของตัวเองทุกครั้งทั้งก่อนและหลังออกกำลังกาย วอร์มกล้ามเนื้อก่อนจัดหนักอย่าทำเว่อร์ไปจนหมดสนุก ถ้าไม่ระมัดระวังทำสุนัขบาดเจ็บขึ้นมาอดไปแล้วจะเสียใจนะคร๊าบบบ*************
  • ระวังโดนข้อหาทรมานหมานะท่าน ฮ่าๆๆ ;;)
  • ผม ดิ พี เหมือนเดินอยู่คนเดี่ยว ......... บ้าก้อบ้าฝึกคนเดียว หาดใหญ่ไม่มีแนวร่วม แนวเดียวกับ

ถ้าได้อยู่ แถวๆ ภาคกลางน่าสนุก ....... แต่ก้อไม่ท้อ อะไร เพราะ ชอบเพราะใจ ไม่ได้ตามกระแสใคร คับ
  • จะจ้างหน้าม้าเท่าไหร่คะ อิอิเผื่อหารายได้พิเศษ ^^
  • โอ้ หมดคู่แข่งและไม่มันเลย คุณตั้วอันนี้ผมแค่อยากแนะนำนิดนึง เจ้าไอริสมันกล้ามมาชัดเห็นเส้นเลือด แต่ผมว่ามันขาดความใหญ่ มันเหมือนนักวิ่งลมกรดที่มีแต่กล้ามแต่ไม่ปูดโปน ถ้าลองเพิ่ม BULLY MAX กับ เวทเกนเนอร์ มัสเคิลบิ้วเดอร์ เล่นหนักสุดขีด 1 วัน พัก 2 วัน ผมว่ากล้ามมันจะ สวยคมกว่านี้เยอะเลยครับ เห็นคุณตั้วไม่ค่อยพักหมามันเลยไม่มีเวลาสร้างกล้ามเนื้อ แต่มันจะแกร่งมากกว่า อันนี้แนะนำนะครับ ผมชอบหมาแดงอยู่แล้ว กล้ามมันเยอะ แล้วเจ้าไอริสก็เป็นตัวเมียอีกด้วย ยอมรับในความขยันเลยครับ ยังไงๆกอดคอกันคว้าแชมป์ไปครับ อิอิ

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7855.jpg 29K
    IMG_7828.jpg 35K
    IMG_7830.jpg 29K
  • หมวดพูดถูกคับมันต้องแบบนี้
    image
    ไฟล์แนบ
    a162563.jpg 36K
  • หมวด ของหมวด งามสุดๆๆๆ ทำไงคับ แนะนำหน่อย
  • ขอบคุณมากครับ...คุณตั๋ว
    ที่เอื้อเฟื้อข้อมูล แล้วจะนำไปปฏิบัติดูครับ

เรียนถาม ผู้หมวดเป้ ต่อครับ
    เห็นสุนัขคู่ใจของหมวดแล้ว มันเจ๋งมากครับ
    หมวดมีตารางการฝึกและการให้อาหาร พอที่จะเผยแพร่ได้ไหมครับ
    แล้ว BULLY MAX กับ เวทเกนเนอร์ มัสเคิลบิ้วเดอร์
    สามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากลองครับผม
    เดี๋ยวผมจะลองนำมาปฏิบัติกับสมุนที่บ้านด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผู้หมวด
    ไฟล์แนบ
    Copy of DSC_0302 (Small).JPG 57K
  • จริงแบบที่หมวดว่า ครั้งนี้งานใหญ่เลยต้องจัด Bully Max ให้มันคร๊าบ
  • IN LOVE WITH THE TANK
  • แทงค์เป็นหมาที่สวยมาก ผมก็ยังเสียดาย มันสวยกว่าไจแอนท์เยอะ
    แต่บ้านเราคนนิยมสีแดง ก็เลยยังไม่มีโอกาสขยายพันธ์
  • notepanop : วันก่อนยังชอบไอริสอยู่ พอเจอแท้งค์ลืมไอริสเลยนะ :-(( เอาไอ้ตัวที่บ้านมาโชว์บ้างดิ หรือจะให้บุกไปดูที่บ้านเอง