ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บุกกองพันพิตบูลมาเมื่อวาน
  • ถ่ายรูปกับพ่อพันธ์ตัวเก่งของคอก ไอ้วูดดี้เกิดมาดัง
    image
    รูปแรกเลียนแบบท่าไอ้บิซ

image
    โชว์ความกร่าง ไม่ใช่โก่งเด้อ

image
    ยอมรับว่าสวยจัด
    ไฟล์แนบ
    woody3.jpg 136K
    woody4.jpg 135K
    woody5.jpg 131K
  • ถ่ายรูปไว้เป็นที่ระลึก
    image
    image

ไฟล์แนบ
    woody1.jpg 137K
    woody2.jpg 126K
  • หมาก็สวย....คนก็หล่อ ครับ...อิอิ
    ว่าเเต่....ที่ไหนหรอครับ พี่มาร์ค กองพันอยู่ไสครับ..
  • ของหมวดเป๋ อยู่แถวปัญยารามอินทราครับ
  • หล่อมั่กเลยอ่ะ หมาน่ะ แต่คนก้อไม่แพ่กันหรอกอิอิ
  • น้องเปรี้ยวพูดได้ดีมาก จิงใจสุดๆ
  • กลัวคนแก่ใจน้อยอ่ะ 5555555
  • หนาดีจิงๆๆๆ
  • คำก็แก่สองคำก็แก่ จำไว้
  • หมาแบบนี้ถ้าใช้ให้วิ่งไปซื้อโอเลี้ยงก็คงเป็นฮีทโสตกตายกลางทางก่อน

เลี้ยงไว้ให้ข้าวกับเก็บขี้

...จากผีชอบหมากิจกรรม
  • ใช่ครับ เห็นด้วยเลยครับ มันเหมาะสำหรับเลี้ยงไว้ดูเล่นจริงๆ
  • หมาสวยงามมากครับ
  • หมาสวยมาก

• โชว์ความกร่าง ไม่ใช่โก่งเด้อ

เห้อออ นึกอยู่แล้วต้องพูดคำนี้ กร่างแต่ไม่โก่ง [-(

โก่งแต่เลี้ยงแล้วรับผิดชอบ ได้ไหมครับป๋า :030:
  • แล้วกร่างนี้ดีกว่าโกงตรงไหน อย่างไร มันก้อหมาพิการชนิดเดียวกันไม่ใช่หรือ

• สงสัยคอกนี้ ต้องเจ๋งแน่ๆ เห็นป๋าเน้นโปรโมทเป็นพิเศษ อยากดูตัวจริงบ้างเน้อ :005:
  • แฟนผมบอกบอกว่า "พี่มาร์คตัวจริงหล่อกว่าอายุเนอะ"
  • เออ ไม่พูดก็ได้ว่ะ เห็นคนพยามจับหมาถ่างขาถ่ายรูปโชว์ แล้วบอกว่ากร่าง
    แล้วก็พยายามเชียร์หมาขาโก่ง แล้วบอกว่ากร่าง ก็เลยไม่อยากให้สับสน

หมาคุณพิการ เลี้ยงแล้วรับผิดชอบ ผมจะให้ความเคารพคุณอย่างสุดหัวใจ ใครด่าคุณ ผมจะออกมาปกป้องสุดชีวิต
    แต่ถ้าพยายามหลอกขายหมาพิการ แล้วบอกลูกค้าว่ามันเป็นหมาที่ดี คุณคือฝ่ายตรงข้ามกันกับผม โอเคไหม
  • แล้ว อย่างนี้มันจะไปสามัคคีกันได้อย่างไง ในเมื่อผู้นำนิดหน่อยก็โมโห
    ไม่นึกถึงตอนเจ้าของหมาเขาโดนมั่ง ใจเย็นๆน่าป๋า รักกันๆ ตามคอนเซ็ป
    มีพิทมีเพื่อนคับ
  • จะโชวหมา ไม่ต้องอ้างสรรพคุณมาก ไม่ต้องเอาข้อด้อยของหมาตัวอื่นมา
    ยกหมาตัวเอง นี่แหละยอดคน ผมแค่ออกความคิดนะป๋า อย่าซีเรียส
    ผมกลัวคนอื่นจะมองป่าไม่ดี แต่ก่อนผมมองว่าป๋านี่สุดยอดแล้ว แต่จาก
    การตอบบางกระทู้ทำให้เสื่อมความสัทธาลงไป แต่ยังไงผมก็คิดว่าป๋าเป็นคนดีนะ
  • หมาสวยหรือไม่สวย หมานุดก็เป็นตัวกำหนด
    หมาพิการ หมานุดก็เป็นตัวกำหนด
    คนชอบหมากิจกรรม ก็บอกบูลลีพิการ
    คนเลี้ยงบูลลีก็บอกหมากิจกรรมไม่สวย
    เห้อ หมานุดทั้งนั้น รักกันดีกว่าเน้อ สังคมจะน่าอยู่ :006:
  • แล้วรูปที่สองนี่ยืนเองป่ะครับ ป๋า ก่างจิง
  • หมาตัวนี้ ผมไปดูมากับตา เพราะอยากดูว่าหมา บูลลี่ แบบตรงตามมาตรฐานมันเป็นอย่างไร

ผมเคยคิดว่า หมาบูลลี่ส่วนมาก ขาหลังจะตึง หลังแอ่น พุงป่อง ตูดโด่ง ที่อกกว้าง เพราะว่า ขามันโก่ง
    แต่ตอนนี้ ยอมรับแล้วว่า บูลลี่ที่ตรงตามมาตรฐาน มันมีจริงๆ เขาพัฒนามันออกมาได้แล้วจริงๆ ไม่จำเป็นต้องสร้างหมาพิการอย่างเดียว หมาบูลลี่แบบไร้ไขมัน พุงไม่ป่อง ท้องไม่กาง โครงสร้างหนา กว้าง กระดูกขาหน้าตรง อุ้งเท้ากลม ข้อเท้าหน้าตรง ขาหลังมีมุม ตูดไม่โด่ง หลังไม่แอ่น มีการเคลื่อนไหวดี เออ มันมีจริงๆนี่หว่า

โปรดอย่าพยายามจับผิดคำพูดผมเลยครับ ผมเห็นบ้านเรากำลังผลักดันให้มีการประกวด
    ผมก็อยากให้หมาที่จะส่งประกวด ครรมีมาตรฐานที่ชัดเจน ไม่ใช่ตัดสินตามกระแส หรือตัดสินโดยดูสังกัดครับ

ยกตัวคอกหนึ่งที่ผมไม่เคยแตะ ก็คือ หนึ่งนิวไลน์ เพราะเขาประกาศชัดเจน บอกว่าหมาเขาไม่เน้นประกวด
    เน้นความสะใจ เน้นความเพี้ยน เน้นความผิดมาตรฐาน เออ ชัดเจนดีว่ะ ดังนั้นตามสบายเลยน้อง

แต่ไม่ใช่มีหมาอยู่ตัวเดียว สวยก็ไม่สวย ผิดมาตรฐานต้องหลายจุด แต่ก็พยายามดัน พยายามเชียร์ ให้คนยอมรับ จริงไหมครับ
  • Mafia 4:10AM Permalink
    หมาคุณพิการ เลี้ยงแล้วรับผิดชอบ ผมจะให้ความเคารพคุณอย่างสุดหัวใจ ใครด่าคุณ ผมจะออกมาปกป้องสุดชีวิต
    แต่ถ้าพยายามหลอกขายหมาพิการ แล้วบอกลูกค้าว่ามันเป็นหมาที่ดี คุณคือฝ่ายตรงข้ามกันกับผม โอเคไหม

ประโยคนี้มันโดนใครบางคนที่อยู่แถวๆระยองว่ะ
  • ไม่ได้โกรธครับ ผมเฉยๆครับ หมาตัวนี้จะดังจะดับ มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับผม ผมแค่อยากให้เดินกันอย่างมีหลักเกณฑ์ ผมเองก็ยืนยันว่าไม่เคยมีความคิดจะทำคอกแข่งกับใคร ก็เลี้ยงหมาสนุก ฮาๆไปวัน และไหนๆก็เห็นการเรียกร้องที่จะพัฒนาตัวเองให้เป็นผู้นำในภูมิภาคนี้อยู่แล้ว ก็ทำในสิ่งที่มันถูกต้องเหมาะสมจะดีกว่า แต่ไม่ใช่ผลักดันแต่เฉพาะของที่ตัวเองมี เขียนเชียร์ตัวเองซะเว่อร์ หมาไม่สวยก็ยังบอกว่าสวย แล้ววงการมันจะดีขึ้นได้อย่างไร จริงไหมครับ

หมามันไม่ใช่รถยนต์ ที่เฉพาะค่ายดังถึงจะมีแต่หมาดี หมาตัวใหม่ๆมันออกมาทุกวัน เราก็ต้องยอมรับหากตัวใหม่เข้ามามันสวยกว่า ไม่ใช่ เออ คอกกรูดังเว๊ย ดังนั้นหมากรูต้องสวยที่สุด หมาใครออกมาใหม่ต้องเตะสกัดมัน อันนี้ก็เกินไป ก็ยอมรับการแสดงความเห็น มันยากที่จะเลี่ยงไม่ให้ไปกระทบใคร แต่จะให้ทำอย่างไรครับ หรือปล่อยเลยตามเลย แล้วคนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆ จะเดินตามทางไหนดีละครับ

อย่าจับผิดผมนักเลยครับท่าน ทุกวันนี้ก็บ้าพาหมาส่วนเกินลูกหลานบูลแหลมของน้าผีทั้งนั้น ช่วยพามันออกมาทำกิจกรรม มันจะได้มีค่าไม่โดนทอดทิ้ง ซึ่งมันก็เหนื่อยใจมากพอแล้ว หมาเหล่านี้ ก็ใครที่ไหนละครับที่บรีดกันออกมา
  • เอ.....ผมว่าคำพูดนิดเดียวน้าผีไม่น่าให้เป็นประเด็นเลยนะครับรักกันดีก่านะๆๆ
  • แสดงว่าคุณมาร์ท ด่าพวกขายหมาตาบอดให้พวก โดยบอกว่าหมาปกติดี แม่งมาถึง แทบเป็นลม ขายหมาพิการตาบอดให้กูเสียแล้ว เลี้ยงมาครึ่งเดือนยังไม่หายดีเลย แล้วมึงยังอุสาห์บอกว่าหมา มาปกติดี ไอ้เวรกั่มแกลง
  • หมาสวยๆยังงี้ต้องเพาะพันธ์ซัก80แม่ เหมือนTigerของป๋าม๊าร์กสมัยก่อน
  • เมื่อวานได้บุกเข้าไปดูที่กองกำลังของที่นี่เช่นกัน ขนาดไม่ได้ชอบหมาแนวนี้ แต่ตัวจริงมันนิสัยดีน่ารักและสวยกว่าในรูปเยอะ ไม่รู้ทำไมถ่ายออกมาไม่สวยเท่าตัวจริง สงสัยได้เวลาต้องถอยกล้องใหม่แล้วเพ่ :-))

ถ้ามีคนรู้จักอยากได้หมาแดงเลี้ยงเป็นเพื่อนในบ้านไม่เน้นทำกิจกรรมอะไร ผมคงแนะนำให้เลี้ยงแบบนี้ล่ะ ถึงจะเหมาะสมไม่จี๊ดจนพร้อมสร้างปัญหา ใครมาบ้านไม่รู้จักพิทบูลคงกลัวชื่อพิทบูลก่อน พอเจอหมารับแขกน่าตาน่ารักนิสัยกวนตีนคงเปลี่ยนความคิดไปเลย

ส่วนเรื่องกร่าง-โก่ง ผิดมาตรฐานหรือไม่ผิด ไม่รู้ด้วยเพราะไม่ใช่แนวนี้ แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องยอมรับคือหมวดแกเลี้ยงหมาดีจริง อาหาร วิตามิน และการออกกำลังกายอย่างเหมาะสม
  • แบบนี้เค้าเรียกว่าแดงเหรอครับ
  • คุณ ponker โดนจนหน้าชาไปทั้งตัวแล้วยังจะปกป้องมันอีกหรือนี้ การให้อภัยเป็นสิ่งที่ดี แต่กรณีนี้ ถ้าทำผิดแล้วยังไปโอ่มันอีกก็ได้ใจสิ ฝั่งให้จ่มดินก่อน แล้วค่อยขุดมาช่วยชีวิตที่หลังจะดีกว่า เขาจะได้จดจำไว้ และได้เป็นแบบอย่างให้คนอื่นได้เข้าใจด้วยว่าเราอยู่ในสังคม ไม่ควรเอาเปรียบเพื่อนมากนัก จะได้เป็นตัวอย่างให้คนอื่นได้เรียนรู้ว่าสังคมนี้เราต้องอยู่ด้วยรัก และรับผิดชอบร่วมกัน โทษทีที่ใช้อารมณ์ไปบ้างแต่อยากให้ข้อคิดนะครับบบบบบบบบบ
  • Ghost : แบบนี้เค้าเรียกว่าแดงเหรอครับ

ไม่รู้ว่าอันนี้หมายถึงคห.ผมด้านบนรึป่าว
    คำว่า "หมาแดง" นี่ไทยบัญญัติเองนะครับ ไม่ได้ใช้กันทั่วโลก หลายๆเรื่องมันไม่มีกฎอะไรตายตัวเลย ไม่ว่าจะขนาดตัวที่แตกต่างกันจนเหมือนหมาคนละพันธุ์ตั้งแต่บูลลี่จนสูงแบบChevy , เรื่องสีก็ด้วยไม่ว่าจะสีแดงอ่อน น้ำตาลแดง แดงเข้ม ฟาง แชมเปญ ขาว/แดง .......... ส่วนถ้าจะ Old Family Red Nose มันก็อีกเรื่องนึง อันนี้มีบัญญัติไว้ตั้งแต่แรกเริ่มเลย

ต่างประเทศหมาจมูกแดงฝรั่งเค้าเรียกว่าเรดโนส ไม่ได้สนใจว่าสีตัวจะสีอะไร แต่ขอแค่ให้มันจมูกแดงพอ แบบเจ้าวู๊ดดี้นี่ถ้าจะเรียกแบบเต็มให้ถูกต้องตามมาตรฐานก็ red and white/rednose น่ะครับ
    แต่ถ้าจะเรียกเอาง่ายแบบสั้นๆที่สุดก็หมาแดง ยาวขึ้นอีกนิดแบบไทยๆก็แฟนซีจมูกแดง

• ผิดแล้วแก้ไข ดีกว่าผิดแล้วตะแบง จริงไหมครับ

ผมยอมรับว่าเคยทำผิดพลาด เคยเพาะหมาขาย เคยทอดทิ้งหมา เคยทำร้ายชีวิตหมา เคยแจกหมา แต่วันนี้เกิดรู้สึกสำนึก รู้สึกเสียใจ ในสิ่งที่เคยทำในอดีต ผมจึงออกมาปกป้องพวกมัน ไทเกอร์ ทับไปประมาณ 30 แม่ครับ ไม่ใช่ 80 แม่แน่นอน แต่ใน 30 แม่นี้ ทำให้ผมเข้าใจนิสัยของคนหลายๆคน ว่ารักที่ตัวมันจริงหรือรักที่ผลประโยชน์จากมัน มันมีทั้งคนที่มาตีซี้เพื่อหลอกผสมหมา และคนที่มาเพราะต้องการมันจริงๆ

ลูกไทเกอร์ ตกต่ำจนราคา 2,500 บาท ซื้อหนึ่งตัว แถมฟรีอีกหนึ่งตัว จนผมต้องประกาศงดรับผสม และขึ้นค่าผสมเป็น 30,000 บาท โดยขอพิจารณาแม่หมาด้วย และทำให้คนเห็นว่าคุณค่าของหมา มันอยู่ที่ตัวคุณ ลูกหมาคอกท้ายๆของไทเกอร์ ราคา 3 หมื่น และ 5 หมื่นบาท ผมยังจำได้ วันนี้ไทเกอร์ หลับไปแล้วอย่างสงบ อย่าขุดมันขึ้นมาอีกเลย หากคุณรู้จักไทเกอร์ดี ก็จงอายวิญญานมัน มันไปอยู่สรวงสวรรค์แล้ว ทุกเช้าผมอุทิศส่วนกุศลจากการตักบาตรให้มันทุกเช้า แต่คุณยังจมอยู่ในวงวนของความอิจฉาริษยา

และผมว่า ผมยังดีกว่าคนบางคน ที่ไม่พยายามปรับปรุงตัวเอง เลวซ้ำซาก เลวซ้ำเลวซ้อน เลวถาวร ทำตัวเป็นอีแอบ เป็นหมาลอบกัด โดยไม่ยอมพัฒนา หากการตอบกระทู้ผมกระทบกระเทือนใคร ผมต้องขออภัย หากใครจะคิดว่าผมด่า ก็คิดได้ แต่ถ้าท่านคบผมมานานพอ ก็น่าจะรู้ว่าเจตนาผมเป็นเช่นไร ผมทำเพื่อใคร และผมด่าใคร

คนเราทุกคนรักเพื่อน เรายืนอยู่ข้างเพื่อนเสมอ และเรามักจะเอนเอียงเป็นธรรมชาติ แต่สำหรับบางเรื่อง เพื่อนผิดเห็นๆ มันก็ต้องกล้าทักท้วง กล้าตักเตือนเพื่อน เพราะเราเป็นเพื่อนกัน เราทำไม่ใช่เพราะเราอิจฉา แต่เราอยากให้เพื่อนได้ดี ไม่อยากให้เพื่อนถลำลึกจนเกินกว่าจะแก้ไข แต่ถ้าคนที่เราเป็นห่วงแต่ตักเตือนกันไม่ได้ โดยเฉพาะที่เรื่องที่เหมาะที่ควร ก็จำเป็นต้องยอมที่จะถอยห่างออกมาเพราะมันเสียเวลา

ผมก็อยากมีชีวิตสนุกสนาน อยากมีเพื่อนฝูง(ดีๆ) ล้อมหน้าล้อมหลัง แต่การเฮฮาสนุกสนานในวงเหล้า กับบทบาททางสังคม บางครั้งเราต้องแยกกันให้ออก เราเล่นได้ เราฮาได้ แต่บางครั้งการแบกความคาดหวังของคน เราต้องทำหน้าที่ให้ดีที่สุด ผมจำเป็นต้องปกป้องความน่าเชื่อถือของ เว็บไซต์แห่งนี้ เว็บนี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออุดมการณ์ที่จะปกป้องพิตบูล สร้างมิตรภาพในหมู่คนเลี้ยงพิตบูล(ดีๆ) ไม่ใช่เว็บเฉพาะกิจตั้งมาเพื่อความแค้น หรือตั้งมาเพื่อทำลายใคร ดังนั้นหากใครที่เป็นเพื่อนผมจริงๆ ก็ได้โปรดอย่าพยายามจับผิดผมที่คำพูด แต่ได้โปรดดูกันที่เจตนา และโปรดเข้าใจด้วยว่า สังคม พิตบูล มันทำให้ผมมีวันนี้ ผมจึงจำเป็นต้องทำตามอุดมการณ์เดิม

ขอบคุณครับ
  • ไม่รู้ว่าพี่มาร์ค หรือ หมวด ที่ลำเอียงเห็นๆ หายไปไหนหนึ่งหน่อ จัดมาด่วนคร๊าบบบ ;;)
  • แฟนซีจมูกด่างมากกว่าม้าง
  • อีกหนึ่งหน่อ พี่ไม่ได้ถ่ายมา เพราะว่าหน้ามันหักมากไปหน่อย แล้วมันก็ไม่ยอมยืนนิ่งให้ถ่ายด้วย
  • รับทราบครับพี่
    วูดดี้ บลูลี่ คอเร็ค เอ้ยยยยย ฮึ่มมมมม มันน่านัก ;-)
  • ใครชอบหน้าโหดๆ หักๆ และออกทรงใหญ่ๆ ไอ้เรดบูลน่าจะไม่ผิดหวังครับ
  • สวยด้วยโครงสร้าง จริงๆ
  • น้าผีนี่ก็กวน.....ตีนดีจัง...หมาจมูกเเดงเห็นๆ หาว่าจมูกด่าง ถามจิงเหอะ จะเข้าข้างตัวเอง จะหลอกคนอื่นไปถึงไหน ก็เห็นๆ อยู่ ว่าจมูกมันสีเเดง.... หมาเรดโนส...คืออะไรครับ
    เรด RED = เเดง ก็หมายถึงสีเเดง
    โนส NOSE = จมูก

ลองรวมกันซิ เรดโนส RED NOSE = จมูกเเดง
    มันตายตัวอยู่เเล้ว...หมาที่มีจมูกเเดง หมาที่ตัวสีขาว เเต่จมูกเเดงก็เรียกเรสโนส เเต่ ถ้าจะให้เต็มฉบับสีเเดงต้องมีมากกว่าสีขาว หรือสีอื่น ถ้าเเดงทั้งตัวยิ่งดี
    เเต่ถึงจะมีสีอื่นปนก็เรียกเรสโนสได้ครับ...
    ถ้ายอมรับไม่ได้ก็เเยกสายเองเลยครับ น้าผี ตัวเเดง RED BODY ไปเลยเป็นไง
    เซง....จริงๆ

นี่เเหละ เรสโนส เเต่เป็นฉบับเลี้ยงไว้ดูเล่นครับ ไม่ใช่เรสโนส ฉบับใช้งาน....เเต่ยังไง ถ้าเรียกเรสโนสก็ไม่ผิดครับน้าผี จมูกด่างที่ไหน สายตาสั้นป่าววะ..
  • เดี๋ยวจะลองโทรหาหมวด ครับพี่ เคยแต่คุยผ่านบอร์ดยังไม่เคยได้ยินเสียงหล่อๆของหมวดเลย
  • ถ้าเอาพิทฐูลผสมกับบูลด๊อก.....จะเป็นแบบตัวนี้หรือเปล่าครับ.......
  • ก็ไม่แน่ใจ ต้องลองดูครับ ผมก็ไม่รู้ว่าฝรั่งเขาบรีดมันออกมาได้โดยวิธีใด
  • ยาวเป็นหางว่าว เลย .....

เรดบุลลี่ ตัวนี้ สวยจิงๆๆคับ รุปร่าง บุลลี่ขนานแท้ บุลลี่ดีงามๆๆ ต้องดูนักเลง กร่างๆๆๆ
    เหมือนพวกเล่นกล้าม หนาๆๆ เตี้ยๆๆ กระดุกไม่บิด เสียรูป นี้แหละงาม ในความคิดผมนะ

ของหมวดคับเจ้านี้ หล่อกันหล่าว
  • หมามันไม่ใช่รถยนต์ ที่เฉพาะค่ายดังถึงจะมีแต่หมาดี หมาตัวใหม่ๆมันออกมาทุกวัน เราก็ต้องยอมรับหากตัวใหม่เข้ามามันสวยกว่า ไม่ใช่ เออ คอกกรูดังเว๊ย ดังนั้นหมากรูต้องสวยที่สุด หมาใครออกมาใหม่ต้องเตะสกัดมัน อันนี้ก็เกินไป.....ประโยคนี้หมายถึงค่ายไหนเหรอคับ ใช่พวกขาใหญ่ไหมคับพี่มาร์ค
  • กรูเหนื่อยกับพวกจับผิดคำพูดจังว่ะ ไม่รู้จะพูดให้คนตีกันเพื่ออะไร แค่ยกตัวอย่างให้เข้าใจง่ายๆ จะได้เข้าใจสัจธรรมของชีวิต ที่ต้องยอมรับคลื่นลูกใหม่ อาจจะมาแรงกว่า เราหยุดเมื่อไร คนมาทีหลังก็ต้องแซง มันธรรมดา

ที่ใช้รถยนต์มายกตัวอย่าง มันเข้าใจง่าย เบนซ์ มันก็คือเบนซ์ ผลิตออกมากี่คันก็คือเบนซ์ มันไม่มีทางเป็นโตโยต้า ราคามันก็คือเบนซ์ โตโยต้าก็คือโตโยต้า ไม่มีทางเป็นเบนซ์ได้ ราคาก็โตโยต้า แต่หมามันไม่ใช่ ผมชื่อเสียงเรื่องพิตบูลอาจจะดีกว่าหลายๆคน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าหมาผมจะต้องดีที่สุดจริงไหมครับ เมื่อก่อนไทเกอร์ ดัง แต่ตอนนี้หมาที่ออกมาใหม่ๆ สวยกว่าไทเกอร์ทั้งนั้น มันต้องยอมรับความจริง

จะอ่านเพื่อเข้าใจเจตนา หรือจะอ่านให้มีเรื่องมันก็ได้ทั้งนั้น อีกหน่อยรำคาญมากๆ ชมแมร่งทุกคอกเลยดีไหม เล่นแมร่งให้เยิ้มแฉะไปทั้งบอร์ดเลย สงสัยชอบกันแบบนั้น แหลมเปี๊ยบก็บอกว่าสวย สวยมาก สุดยอดเลย สุโค่ย ฆารารวยไหมเพ่
  • อ่ะจึ๋ยส์ พี่เราของขึ้นแต่เช้าเลย
    หล่อ โดนทั้งคู่เลย หมวด อยู่ไส ตื่นยัง อีกอาทิตย์กว่าๆจะไป เมืองกรุง ขอเจอตัวเป็นๆนะครับ
  • ไอ้หิน ไอ้นิสัยตอแหลอย่างมึง ตาบอดหรือป่าว

image
  • บูลลี่เลี้ยงแบบทำกิจกรรมได้ครับแต่ต้องฝึกออกกำลังกายตั้งแต่เล็กๆ
    แต่คงจะสู้สายใช้งานไม่ได้
  • น้าผีแม่งเก่งจริง เรื่องอย่างนี้ กูขอชมเลย
    ติได้ติ หาช่องตลอด
  • กรูละเชื่อเลย เล่นกันทุกเม็ดจริงๆ พลาดนิดพลาดหน่อยไม่ได้เลย

คราวหน้าก่อนจะออกวามเห็น เช็คให้ดีๆก่อนดีกว่า เปิดคางไม่ได้เลย โดนสอยแน่ๆ