ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความแตกต่างของเอฟวันแต่ละรุ่น
  • ปัจจุบันยังมีคนสับสนในเป้าหมายของเอฟวันรุ่นเปอร์ฟอร์มานซ์ ถุงสีแดง กันอยู่เยอะ
    หลายท่านหมาจะสองปีแล้วยังใช้สีม่วงอยู่เลย

ขออธิบายถึง ชื่อรุ่นและเป้าหมายของมันดังนี้เด้อ จะได้ประโยชน์จากอาหารแต่ละรุ่นอย่างสูงสุด

เอฟวันรุ่นสีแดง ออกแบบสูตรมาเพื่อหมาใหญ่ไฟแรงโดยเฉพาะ แค่สีถุงก็น่าจะสื่อความหมายได้หลายอย่างแล้ว (รุ่นนี้ถือเป็นตัวท๊อปที่ดีที่สุดของเอฟวัน)
    โปรตีน 29% เหลือเฟือสำหรับหมาโตเต็มวัย แถมไขมันอัดเข้าไปสูงถึง 17% รับรองแรงดีไม่มีตก เพราะเป้าหมายเพื่อหมาบ้าพลังโดยเฉพาะ
    และยังมีแอลคาร์นิทีน ที่ช่วยกระตุ้นเซลล์กล้ามเนื้อและดึงไขมันออกมาใช้ หากออกกำลังกายอย่างพอเพียงจะช่วยให้กล้ามเนื้อคมชัดสวยงาม ไม่อ้วนฉุ
    จึงเหมาะสำหรับหมาใช้งานหนักโดยเฉพาะ หมาสไตล์บูลลี่ก็ใช้ได้ เพราะมันเน้นเรื่องกล้ามเนื้อ และกำลังงาน เราจึงเรียกมันว่า เปอร์ฟอร์มานซ์ หรือประสิทธิภาพ

เอฟวัน เปอร์ฟอร์มานซ์ ไม่ใช่ตั้งชื่อรุ่นให้เท่ห์เท่านั้น แต่มันออกแบบมาเพื่อการใช้งานจริงๆ คนที่ฟิตหมาควรใช้รุ่นนี้นะครับ

เอฟวัน อีคอน ก็เพื่ออีโคโนมีหรือความประหยัดจริงๆ เราไม่ใช่ประหยัดแค่ค่าอาหาร แต่ยังประหยัดค่าหมอ และค่าใช้จ่ายอื่นๆด้วย
    การกินอาหารราคาถูก แต่หมาเจ็บป่วยบ่อย ถึงจะประหยัดค่าอาหาร แต่ต้องผสมนั่นผสมนี่ และจ่ายค่าหมอแพงแบบนี้ก็ไม่ไหว
    หมาเลี้ยงตามบ้านทั่วไป ใช้ตัวนี้ก็เพียงพอ ประหยัดเวลา ประหยัดค่าใช้จ่าย จึงเป็นที่มาของชื่อ อีคอน หรือความประหยัด

เอฟวัน แอดวานซ์ ที่บอกว่าแอดวานซ์ก็เพราะบ้านเรามันเมืองร้อน หมากินอาหารได้น้อยกว่าหมาเมืองหนาว
    ปกติหมาเมืองหนาวโปรตีน 27% ก็พอเพียงสำหรับลูกสุนัข แต่บ้านเราอากาศร้อนหมากินได้น้อยกว่า
    เราเลยใส่โปรตีนเยอะ คือเผื่อไปอีกถึง 5% ถึงจะกินน้อยแต่ได้สารที่สำคัญต่อการเจริญเติบโตคือโปรตีนอย่างพอเพียง
    แต่หมาบางตัวดันกินเก่งจะร้อนจะหนาวกูไม่สน กินอย่างเดียว กินเก่งแต่ร่างกายดูดซึมไม่ดี ผลก็คือถ่ายเหลว เพราะเราใช้แหล่งโปรตีนที่ย่อยและนำไปใช้ได้จริงๆ
    เราไม่ได้ใช้กากโปรตีนจากพืช ที่ให้ผลทางการวิเคราะห์ทางห้องแล๊ปสูงแต่ย่อยไม่ได้เหมือนบางยี่ห้อ ที่กินเท่าไรก็ขี้ไม่เหลว เพราะมันทำจากผัก
    อาหารบางตัวโปรตีนสูง ใช้โฆษณาได้แต่ ย่อยไม่ได้ ใช้แล้วจึงไม่เห็นผลครับพี่น้อง เราจึงเรียกรุ่นนี้ว่า แอดวานซ์ หรือความก้าวล้ำนำหน้า

จะเห็นว่า การออกแบบสูตรอาหารและการตั้งชื่อ เรามีเป้าหมายชัดเจนทุกตัว ไม่ใช่ตั้งสุ่มสี่สุ่มห้าหรือตั้งเอาเท่ห์เท่านั้นนะพี่น้อง

มีอาหารยี่ห้อหนึ่ง ก๊อป แต่ชื่อรุ่น แต่ไม่ก๊อปคุณภาพ ลูกค้าโทรมาต่อว่า :002::002::002:
    สรุป สับสนในชื่อรุ่น แต่ดันเป็นคนละยี่ห้อ สาเหตุเพราะใช้แม่บ้านไปซื้อแล้วโดนเจ้าของร้านยัดเยียดมา เวรกรรม จริงๆ :030::030:
  • หมาผมอายุ1ปี7เดือน ขึ้นเครื่องวิ่งตอนเช้า40นาทีตอนเย็น30นาที บางวันลากยาง ตอนนี้ยังกินเอฟวันสีม่วงอยู่ครับไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนเป็นสีแดงได้ตอนไหนอายุเท่าไหร่ครับ และไม่ทราบว่าการออกกำลังกายดังกล่าวมากไปหรือน้อยไปครับ ขอบคุณครับ
  • อายุปีครึ่งก็ควรเปลี่ยนได้แล้วครับ

ระยะเวลาการออกกำลังกายของสุนัขแต่ละตัวไม่เท่ากันครับ
    เราต้องดูชนิดของการออกกำลัง และสังเกตุอาการของเขาด้วย บางตัวสิบนาทีก็ลิ้นห้อยแล้ว

ช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะครับ
  • พี่มาร์คครับหมาผมกิน F1 แล้วไม่ดีครับ กินแล้วขาสั้นลง คอสั้นลง ผมมีรูปเป็นหลักฐานคาหนังคาเขาครับ
    ไฟล์แนบ
    yu2.jpg 66K
  • แล้วอย่างงี้หมาผมมันจาสั้นด้วยมั้ยเนี่ย
  • กินแล้วขี้เกียดด้วย
  • กิน f1 มาตั้งแต่ 2 เดือน ตอนนี้ 7เดือนแล้วครับพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    192.jpg 92K
  • ท่านปลัดฯ ออกหน้าเชียร์ตรงๆแบบนี้ สงสัยยอดพุ่งกระชูดแน่ๆ :005::005::005:

ขอบคุณหลายๆครับ

เหมือนมากๆ ขอบอก
  • ใช้ F1 ม่วง มาตั้งกะ ข้าวเหนียวหมูปิ้งยังเด็ก ขอบอกว่าเจ๋ง กว่าของนอกที่นำเข้าจากยุโรปบางตัวอีก

ผมเคยใช้ ไอ้ถุงขาวๆ ตอนนั้น แพ้โปรโมชั่น 18 Kg 2300 บาทแถม อีก 5 Kg รวมเป็น 23 Kg 2300 บาท

ปรากฏผลว่า ขนร่วงเยอะจนต้องไปหาหมอ แถมกินแล้วอ้วนมาก อ้วนเลยไม่ใช่อวบ เพราะไขมันเค้าสูงงง

เป็นความผิดพลาดครั้งยิ่งใหญ่ กลับมาใช้ F1 ม่วง ดีกว่าเยอะ ขนดี ไม่อ้วน แถมลูำกสาวกินหมดทุกมื้ออ

เพราะควมอยากลองแท้ๆเชียวทำให้พลาดขนาดนี้ 2300 ซื้อ F1 ม่วง ได้ราวๆ 3 ถุง หรือ 45 Kg แม่จ้าววว คุ้มกว่ากันเยอะ
  • F1 สีม่วงคับ
    ไฟล์แนบ
    28072009732_resize.jpg 112K
  • สีแดงงง....แต่ไม่เกี่ยวกับการเมืองเน่อ..
    ไฟล์แนบ
    dude4.jpg 71K
  • :o036: พี่มาร์ค.....f1 :o028: เมื่อไหร่ จะมี Promotion :o040:

เช่น เก็บถุงไว้ กี่ ถุง นำมาแลกได้ 1 ถุง :o016:

เป็นต้นครับ :o004: เหมือนเลย์อ่ะพี่ เก็บกี่ยิ้ม นำไปแลก เลย์ ประมาณนั้น

น่าสนใจ :o061: :o061: :o061:
  • พี่มาร์ค หมาผม1ปี8เดือนยังกินสีเหลืองอยู่เลยเคยเปลี่นเป็นสีม่วงมันกินน้อยมาก ตอนนี้ใช้สีเหลืองแล้วใส่เนื้อไก่ ตับ ข้อไก่ ไข่ต้ม2ฟองต่อมื้อ เพียงพอไม๊ครับมันกินอาหารได้วันละประมาณครึ่งโล วิ่งลู่ครั้งละ20นาทีวันละ2ครั้ง แนะนำด้วยครับ
  • ใช้สีแดงดีกว่าครับ

มันกินเท่าไรก็ช่าง หากมันสุขภาพสมบูรณ์ ไม่อ้วนหรือผอมเกินไปก็โอเคครับ

เรื่องโปรโมชั่น ถามเจ้เลยครับ เขาดูแลอยู่ พี่แค่ให้นโยบาย
    เอฟวัน แต่ไปยุ่งมากไม่ได้ เดี๋ยวเขาให้มาทำเต็มตัวแล้วจะยุ่ง
    ขอท่องยุทธภพอยู่ภายนอกแบบนี้ดีกว่าครับ
  • บางครั้งมีโปรโมชั่น เมื่อสองเดือนก่อน
    เช่นบางถุง น.น. 16.8โลบ้าง 15.9โล
    ช่วง นั้น คนชั่งถุง หลับในหรือเป่าก็ไม่รุ้

เดี๋ยวนี้เกือบทุกถุง 15.2 โลหมดเลย.........
    สงสัยตอนซื้อ ต้องเอาตาชั่งไปด้วยแล้ว
  • หมาผมกินได้3 วันอ้วนอย่างเห็นได้ชัด
    ของเค้าดีจริงๆ แต่ว่า
    หมาของผมมันไม่ค่อยกินแล้วครับหลังจาก3วัน
    ถ้ามันกินได้ดีแบบ3วันแรกโตวันโตคืนแน่ๆครับ
  • แล้วฝากบอกเจ๊ด้วยนะครับ ที่ผมอยู่อุบล
    สั่ง F1 เป็นครั้งแรก กลัวโดนหลอกโอนเงินครับ
    เลยโทรหาเจ๊บ่อย ขอโทษเจ๊ด้วยครับ
    ครั้งหน้าผมก็จะสั่งกะเจ๊อีกครับ
    เจ๊รับผิดชอบดีมากครับ
    ทำธุรกิจแบบนี้ขอให้รุ่งๆนะครับ
  • ขอบคุณครับ
  • :006: เห็นผลได้ชัดครับ ใช้ F1 แล้วดีกว่าเดิม ดูมันชอบ และก็รูปร่าง
    ดีขึ้น อ้วนกำลังดี แต่ก็ให้วิ่งและออกกำลังกายด้วยอ่ะครับ สุขภาพ
    หมาแข็งแรง ร่าเริง อย่างบอกไม่ถูกครับ แต่ที่บอกได้คือ "F1 ดีมาก" :006:
  • อยากลองให้น้องกิมจิทานบ้างจัง ต้องทาน F1 ชนิดไหนค่ะ
    อายุประมาณ 8 เดือน แนะนำด้วยค่ะ
    ไฟล์แนบ
    kimji.jpg 3K
  • แอดวานซ์(สีม่วง)เลยครับใช้ไปจนอายุปีครึ่งแล้วเปลี่ยนเป็น เปอร์ฟอร์มานซ์(สีแดง) ครับ
  • ของเขาดีจิง เป็นอีกคนที่ให้กิน แต่กินแล้วขี้กลิ่นแรงไปหน่อย ของสุนัขเล็กอ่า พอเปรียนเป็นอีกรุ่นก็ดีขึ้น
    สรุปหมาเด็ก 2-12เดือนกินของรุ่นเล็ก พอหลังจาก12 เดือน แล้วแต่จะกินรุ่นไหนก็ได้ใช่ไหมครับ เข้าใจถูกปะหว่า
  • เอฟวัน แอดวานซ์ ถ่วงม่วงดำ ให้กินได้จน 12-18 เดือน

หลัง 12 เดือนหากเห็นว่าเขาเริ่มหยุดโดหยุดสูงแล้วก็เปลี่ยนมาใช้สีแดงครับ หรือจะเหลืองก็ได้ครับ
    แต่สีแดง หากกินเยอะแล้วไม่ออกกำลังกายถ่ายจะนิ่มไม่จับตัวเป็นก้อน ต้องลดปริมาณการให้กินลงครับ
    อาหารเราออกแบบสูตรมาให้กินเพียวๆ พอประมาณโดยไม่ต้องผสมอะไร เพื่อความสะดวก และประหยัดครับ
  • ซื่อที่ไหนครับ
  • ฟิตหนัก ตอน สีแดงเท่านั้น ฮ่าๆๆ
  • ปกติใช้เอฟวันสีม่วง วันนี้ผมไปซื้อที่ร้านเดิมปกติอยู่ กม 10 สัตหีบครับเปิดถุงมาปรากฎว่าถุงพลาสติกด้านในปากถุงมันเปิดอยู่ ตอนแรกผมคิดว่าผมตัดถุงด้านนอกทะลุขาดมาถึงถุงพลาสติกด้านใน ก็หยิบมาดูก็ไม่มีพลาสติกติด แล้วก็เลยก้มไปดมมีกลิ่นหืนเหมือนอาหารมันถูกเปิดไว้นาน แต่ผมไม่คิดมากครับก้ใช้ตามปกติ แต่มาบอกให้ทราบเท่านั้นครับ
  • ขอบคุณครับ จะพยายามกำชับโรงงานเรื่องการเย็บถุง และให้พนักงานอย่าโยนเวลาขนย้ายเพื่อป้องกันถุงด้านในแตกครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • อยากให้สุนัขที่บ้านกินบ้างควรซื้อแบบไหนครับมีเรดโน๊ต2ตัวอายุประมาณ1ปีครึ่งออกกำลังกายและวิ่งทุกวันส่วนอีกตัวเป็นบูลี่2เดือนรบกวนช่วยบอกด้วยครับอยู่ชลบุรีซื้อได้ที่ไหนครับขอบพระคุณมากครับ
  • พี่มารค์ครับทำไมไม่ทำให้มันมีหลายรถชาติหน่อยครับหมาที่บ้านมันเบื่อกินมาเป็นปีแล้วครับรถเดิมตลอด
    ถ้าขายที่ห้างได้คงดีจะไดมีลูกค้ามากมากไงครับ
  • หมามันไม่เบื่อหรอกครับ คนคิดไปเองมากกว่า หมาอยู่ในป่า เมื่อหิวก็ออกล่า จับอะไรได้ก็กิน มันไม่เคยวางแผนว่าวันนี้จะเลือกกินอะไร วันนี้นก พรุ่งนี้จะกินไก่ มะรืนกินกวาง

อาหารที่แต่งรส แต่งกลิ่นมันจะดีได้อย่างไรครับ อาหารที่แต่งกลิ่นได้ เป็นอาหารเกรดถูกครับ เพราะวัตถุดิบก็ตัวเดิมทุกอย่างเดิมหมด ส่วนมากเป็นพืชผักไม่ใช่เนื้อจริง โปรตีนก็มาจากถั่ว แค่แต่งกลิ่นลงไปแล้วก็โฆษณาครับ

อาหารพรีเมี่ยมเกรด เขาห้ามแต่งกลิ่น แต่งรส เราวัดกันที่วัตถุดิบที่ใช้ผลิตครับ

และอาหารเอฟวันคงไม่มีวาสนาเอาไปวางตามห้างครับ ถ้าวางก็คงไม่ได้ขายราคานี้ เพราะห้างขอกำไรขึ้นต่ำ 35% เราเองยังไม่มีกำไรมากขนาดนั้นเลยครับ หากจะวางในห้างมันมีสองทางเลือกคือ ยอมขายขาดทุน หรือปรับราคาครับ
  • คุณมาเฟียครับไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกต้องไหมนะครับ

เอฟวัน เปอร์ฟอร์มานซ์ จะมีโปรตีนประมาณ 29% ไขมัน17% ที่เหลือน่าจะเป็นคาร์โบไฮเดรตเส้นใยอาหารและความชื้น
    เอฟวัน แอดวานซ์ จะมีโปรตีนประมาณ 32% น่าจะไขมัน17% ที่เหลือน่าจะเป็นคาร์โบไฮเดรตเส้นใยอาหารและความชื้น
    ถูกต้องไหมครับ
  • แล้วโปรตีน 45 เนี่ยให้หมา แบบไหน กินคับ หมาผมกิน 32มาตอนนี้จะ16เดือนแล้ว ถ้าผมให้แบบ 45 เปอ มันจะเป็นไง หรือว่าโปรตีน 29 ดีกว่า งง หรือไห้32 เหมือนเดิม แต่มันก็เดินๆวิ่งๆ ของมันเองนะคับหมาไม่ได้ล่าม มันวิ่งเล่นเองมัน คับบ้านผมอยู่ ริมทะเล อะคับ ต้องไช้แบบไหนดี สุดๆคับ
  • สูตรอาหารดูจากข้างถุงได้เลยครับ

โปรตีน 45% ใช้สำหรับจัดการกับหมากินยาก ให้กินในปริมาณน้อยแต่ได้คุณค่าเทียบเท่าอาหารสูตรปกติ
    หรือใช้ในลักษณะของบูตเตอร์เพื่ออัดสุนัขที่มีการเจริญเติบโตช้าผิดปกติ แม่สุนัขท้อง ลูกสุนัข หรือสุนัขประกวดครับ
  • อยากเห็นตัวอย่างขนาดเม็ดอาหารเอฟวันแต่ละรุ่นครับ
  • เป็นเม็ดกลมแบนขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 1 cm สำหรับหมาโต 0.8cm สำหรับหมาเด็กครับ
    ผมหารูปไม่เจอ เดี๋ยวเจอแล้วจะเอามาลงให้นะครับ
  • รบกวนสอบถามค่ะว่า เลี้ยงบูลเทอร์เรียอยู่ค่ะ อายุ 7 เดือน ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย
    กินๆนอนๆ เดินเล่นอยู่ภายในบ้านค่ะ ใ้ห้ทานสูตรไหนดีคะ ตอนนี้เค้าทาน royal canin
    แล้วขนร่วงมาก ตุ่มแข็งๆ นูนๆ ขึ้นเต็มตัวไปหมดเลยค่ะ
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยจ้ะ ^^
  • เนื่องจากเขาเป็นลูกสุนัขอยู่ รุ่นแอดวานถุงดำม่วงจะเหมาะสมที่สุด ให้กินในปริมาณพอสมควร อย่าให้เยอะเกินไป ถ้าสุนัขไม่ผอมลงจนเห็นซี่โครงกินในปริมาณน้อยลงหน่อยก็ไม่มีปัญหาครับ วิธีสังเกตุดูจากอึ ถ้าอึเริ่มนิ่มแสดงว่ากินเยอะเกินไปแล้ว
  • แล้วจะสั่งซื้อกับพี่มาร์ค ได้หรือไม่คะ หากจะสั่งซื้ออยู่จันทบุรีมีส่งให้ไม๊คะ
    หากจะขอซื้อมีแบ่งแบบถุงห้าโลขายไม๊คะ หรือว่าขายยกกระสอบเลยจ๊า^^
  • ผมก็เลี้ยงบูลเทอร์เรียครับ ใช้ F1 ม่วง ตอนนี้อายุ 2 เดือน(ดีมากครับ อ้วนถ้วน สมบูรณ์ :))
    ถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับ บูลเทอร์เรีย เข้ามา http://www.bullterrierthai.com/ ได้เลยครับ
    คนเลี้ยงบูลเทอร์เรียทั้งนั้นครับ จะแนะนำได้ดีมากเลยทีเดียว
    ผมใช้ F1 ก็เพราะ "พี่นล" แนะนำในเว็บครับ(พี่มาร์คน่าจะรู้จัก)
  • ปล.พิมออกค่าส่งเองจ้า ^^
  • @คุณ PhitBull จ๊า ขอบพระคุณมากๆเลยจ้า ปกติพิมเองก็วนเวียนอยู่ที่นั่นล่ะจ้า อิอิ^^
    แต่พอดีมีเพื่อนแนะนำ F1 มาค่ะ เลยหาข้อมูลและแหล่งซื้อที่ไว้ใจได้จ้า..
    เลยมาเจอพี่มาร์คนี่ล่ะจ้า ^^
  • ที่จันทบุรีก็มีตัวแทนครับ ดูรายละเอียfร้านค้าตัวแทนที่เว็บเอฟวันเลยครับ
    เจ้าแทงค์ของคุณนลก็ใช้เอฟวันมาตลอด ไม่ต่ำกว่า 6-7 ปีแล้วครับ

www.f1dogfood.com
  • โอเครเลยจ้าาาา ขอบพระคุณพี่มาร์ดมากๆจ้าาา^^
  • มีข่าวประชามสัมพันธ์เพิ่มเติ่มสักเล็กน้อย

ตอนนี้อาหารเอฟวันรุ่นสีม่วง สำหรับลูกสุนัข จะแบ่งออกเป็นถุงขนาดละ 5 โลอยู่ 3 อยู่ด้านใน เราทดลองทำมารอบแรกทั้งหมด 700 ถุง และมีหลายท่านได้รับไปแล้วก็อย่าแปลกใจ เราพยายามพัฒนาให้ท่านได้รับความพึงพอใจมากขึ้นครับ เนื่องจากมีหลายท่านนำไปเลี้ยงลูกสุนัขและสุนัขพันธ์เล็ก ถุงใหญ่ไปกินไม่ทัน
  • รับทราบจ้้าาาา เด๋วบ่ายนี้พิมไปดูที่ร้านตัวแทนก่อนจ้าา ^^
    แล้วจะมารายงานผลให้ทราบนะคะ ^^
  • ไปซื้อมาแล้วนะคะ เค้ามีแบ่งขาย ถุงเล็กๆค่ะ น่าจะประมาณ 1 kg.=60.- ค่ะ ^^
    ลูกสาวทานดีค่ะ คงให้ทานต่อไปเรื่อยๆจ้า ปล.ถามคนขายเรื่องขนาดเม็ด
    เค้าบอกว่า ถ้าจะเอาเม็ดเล็กกว่านี้แบนๆ ต้องเอาอีกแบบนึง (คนขายชี้ไปที่ เม็ดสามเหลี่ยมแบนๆค่ะ)
    พอดีที่บ้านเลี้ยงพันธุ์ผสมพุดเดิ้ลด้วยอีกตัวค่ะ เลยอยากมาถามพี่มาร์คว่า..
    เม็นแบนๆสามเหลี่ยมนี่เป็นผลิตภัณฑ์ของพี่มาร์คด้วยหรือไม่คะ?
    เห็นเค้าเขียนแป่ะหน้าซองว่า อาร์ 3 ค่ะ แต่เป็นถุงแพ็กใส ขนาด 1 kg. ราคา 60.-เท่ากันค่ะ??
  • ปล.เขียนด้วยว่า สูตรลูกหมา เนื้อแก่ะค่ะ

อันนี้เป็นภาพเม็ดอาหาร F1 ที่เพิ่งซื้อแบบแบ่งขายมาค่ะ ขออภัยที่ฉีกซองไปซะก่อน
    ลูกสาวมันจะเอาให้ได้ค่ะ เลยถ่ายมาได้ตอนมัดถุงแล้วค่ะ T^T

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=181580101913482&set=a.104932536244906.8379.100001844807387&type=1&theater

**ขออภัยค่ะพี่ลงเป็นลิงค์ค่า พิมเอารูปลงมะเป็นค่า**
  • หมาผมไม่ค่อยออกกำลังอายุ1ปี5เดือนกินถุงม่วงต่อหรือเปลี่ยนเป็นถุงแดงหรือถุงเหลืองดแบบไหนดีครับ
  • พี่มาร์คคะ รบกวนสอบถามค่ะ คือว่ามีญาติจะซื้อจากคอกนี้ค่ะ
    ลิงค์นี้ใช่ใบเพดหรือป่าวคะ?
    http://www.facebook.com/photo.php?fbid=2070099505615&set=a.2070077025053.2115524.1038683881&type=1&theater
  • เอาซะงงเลย กระทู้อาหารสุนัข ดั๊นนน มาเพดดีกรี เหอ ๆ
    ผมตอบให้นะครับ คุณพี่ผีที่เคารพ เนื่องจากเป็น ลูกสุนัขของผมเอง

" สำหรับผู้ที่ต้องการลูกของดอลลี่ชุดนี้ เรามีใบประวัติสายพันธ์ ซึ่งผมจัดทำเอง เอาไว้ดูประกอบการตัดสินใจ เพื่อผสมพันธ์ พัฒนาไปทางที่ชอบต่อไปครับ สำหรับชุดนี้ ผมพัฒนาเรื่องโครงสร้าง มุมขาหลัง ของตัวลูกสุนัข ซึ่งตัวดอลลี่ ถือว่ายังเล็กอยู่ หน้าอกกว้างและลึกพอสมควรครับ

image

สำหรับใบประวัติสายพันธ์ ที่ผมทำขึ้นเอง ไม่สามารถขึ้นทะเบียนกับสมาคมใด ๆ ได้นะครับ เป็นใบเพื่อประกอบการตัดสินใจเกี่ยวกับการ พัฒนาสายพันธ์ต่อเท่านั้น"

แต่หากคุณพี่อยากจดทะเบียนกับ ABC ก็ติดต่อทาง ABC ได้เลยที่ กระทู้นี้นะครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/22308/รับสมัครสมาชิก-abc-และเพดออนไลน์#Item_110

"ค่าทำใบเพดตัวละ 300 บาทครับ เอกสารที่ต้องการ รูปถ่าย รายละเอียดเกี่ยวกับตัวหมา วันเดือนปีเกิด เพศ สี รายละเอียดเจ้าของ"

ซึ่งตัวแม่ของเด็ก ๆ ในคอกนี้เป็นสมาิชิกอยู่เช่นกัน

http://pitbullzone.com/pedigree/pid/261

ส่วนตัวผมเอง เป็น member ของ pitbullzone FC รุ่นที่ 1 หมายเลข 0042

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/18447/pitbullzone-fc-หมายเลขสติกเกอร์และข้อมูลของเจ้าของ-ลงที่กระทู้นี้ครับ#Item_187

มีอะไรเกี่ยวกับลูกสุนัขของผม ถามผมได้เลยนะครับ :D

ส่วน LINK ของเด็ก ๆ ในคอกนี้ คือ LINK นี้ครับ !!! เหลือตัวเดียวเท่านั้น

http://pitbullzone.com/community/discussion/24651/vespa-x-dolly-puppies-for-sale-#Item_5

• เอฟวัน ก็คือเอฟวัน อาสามก็คืออาสามครับคนละยี่ห้อ เอฟวันไม่มีเนื้อแกะผสมครับ ตัวที่ผลิตจากเนื้อแกะชื่อ เอกซ์ตรีมบูลลี่ครับ แต่เป็นเนื้อแกะล้วนไม่มีส่วนผสมของไก่

เป้าหมายของการใช้เนื้อแกะเพราะสุนัขบางตัวแพ้เนื้อไก่ แกะจึงเป็นทางเลือก เนื้อไก่ย่อยง่ายราคาถูก อาหารสุนัขส่วนมากจึงทำจากไก่ แต่เอกซ์ตรีมโปรตีนสูงถึง45% เราจึงใช้แกะเพื่อลดความเสี่ยงเรื่องการแพ้ครับ