ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมากล้ามคึกคักกันหน่อยเร็ว
  • หนังบางแล้วเห็นสีข้างเป็นเส้น กว่าจะได้มาขนาดนี้คงต้องใช้เวลาไม่น้อยเลย :063: สู้ต่อไปครับ
    ที่บ้านช่วงนี้ร้อนมากออกกำลังได้ไม่เต็มที่ ไม่รู้ว่ากล้ามจะมาทันมั๊ยแต่ยังไง งานนี้คงได้เจอกันครับ
  • เราจะทำได้อย่างนี้มัย

• พึ้งกับจากโรงพยาบาล ป่วยนิสหน่อยคับฟิตกันต่อคับ สู้ๆๆ
  • ออกตัวกันใหญ่ อ่อนจิงๆ กัวแพ้ก็บอก
  • ไม่มีถอยอยู่แล้ว
  • คุณbad191 ขอร่วมกะทู้ด้วยครับ คิดอยู่นานแต่ไม่กล้าเข้ามาร่วม
    ผมก็อยากมีส่วนร่วม ตอนนี้ก็กำลังปรึกษากับน้องที่ถือหมาตัวนี้อยู่
    แต่ก็แค่เลี้ยงอยู่กับบ้าน เห็นแล้วน่าจะนำมาร่วมสร้างความตื่นตัวให้
    กับจังหวัดกาญจนบุรีได้ ไม่มากก็น้อย รวมถึงมีส่วนร่วมตามเจตนารมณ์
    ของพี่มาร์ค ผู้สร้างบ้านหลังนี้ ให้พวกเราได้มาอยู่ร่วมกัน สร้างคุณค่า
    ให้กับหมาสายพันธุ์ที่ชาวบ้านมองว่าเป็นหมาที่มีแต่ความโหดร้าย
    ทำร้ายมนุษย์ ผมอยากมีส่วนร่วม ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ผมจะนำหมา
    ตัวนี้เข้าร่วมด้วยครับ และเป็นครั้งแรกของผมและหมาตัวนี้ แต่ว่าไม่แน่
    ใจว่าจะเป็นครั้งแรกและตัวแรกของคนเมืองกาญจน์หรือปล่าวครับ
    งานนี้ไม่หวังผลแพ้ชนะ แค่อยากริเริ่มให้กับคนเมืองกาญจน์ครับ
  • ยินดีคับ
  • เออ มาช่วยกันหน่อย รู้สึกมันเงียบเหงาเกินไปแล้ว กองเชียร์ยอะ แต่คนลงมาร่วมลุย น้อยโคตรๆ มันทำให้รู้สึกท้อไม่มีแรงจูงใจ ถ้าคนมาร่วมเยอะๆ มันก็มีกำลังใด้บ่อยๆครับ
  • เงียบเหงาเหรอพี่มาปากช่องดิหายเหงาแน่
  • เออ ไปแล้วเหงาหนักจะโวยวายและด่าให้กระจายเลย ฮ่าๆๆ
  • ไปด้วนคนคับป๋า ปล.กะจะให้ได้แบบนี้ ถ้ามีเวลาอีกซักปีคงทำได้ 55555
    image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 154K
  • อย่าลืมหมากล้ามนอกจากถ้วยแล้วยังมีรางวัลเป็นเงินสด อีกสองหมื่นบาท ของแจกอีกเพียบ ประมาณต้นเดือนจะเปิดรับสมัครอย่างเป็นทางการ ช่วงนี้อยากให้เปิดตัวนักกีฬาให้ทราบหน่อยครับ
  • เราประกวดแบบแยกเพศ ผู้กับเมียนะครับ ตัดสินโดยกรรมการฝรั่ง งานนี้ต้องเตรียมตัวให้พร้อมทุกด้าน ผมไม่ก้าวก่ายการตัดสินครับ เขาชี้ตัวไหนก็ตัวนั้น
  • เอวมันบางก่านู๋ดีอีกคร๊ะ แต่ก้อดีคร๊ะ ชอบๆ....♥
  • ขอเวลาอีก 1ปีครับพี่ ฮ่าๆ รอหมาผมโตก่อนครับ
  • งานนี้ชนะฝรั่งได้ดังแน่เลยอิๆๆๆๆๆๆ ใครอยากเกิดมาลงเยาะๆๆคับ ให้ฝรั่งมันรู้ว่าคนไทยมีดีเมียนกัน
  • เหลือเวลาอีกหนึ่งเดือน ใครที่จะลงยังทันครับ
  • ขอไปดู เพื่อศึกษาที่งานก่อนแล้วกัน ไม่ทันแน่นอน เพิ่งเริ่มเต็มจริงๆๆที่ตอนมันครบปีเอง 5555+image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 294K
  • ทันเหลือเฟือ อย่าปอดน้องชาย
  • ตอนไจแอนท์ฟิต ใช้เวลาสี่อาทิตย์กว่าๆก็งามแล้ว
  • ไปลงประกวดด้วยกันน้อง..ทันน้าสู้ๆๆเมื่อ2-3เดือนทีแล้วโซโลมันเป็นแบบนี้ยังทันเลยอยู่ทีเรามากกว่า
    image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 157K
  • มันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆๆพี่บอย
  • ต้อนนี้อยู่ทีงานพันทิพยังไม่เท่าไรเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    0.jpg 281K
  • เยี่ยมเลยท่านบอย สมแล้วที่เลี้ยงพิตบูล จิตใจท่านช่างคู่ควรกับการเป็นผู้ครอบครอง สุดยอดหมาพิตบูลมากๆ แพล่บๆๆๆ :-D

ส่วนท่านที่มีข้ออ้างเยอะ ผมมีหมาพุดเดิ้ลอยู่หลายตัวจะมาแบ่งเอาไปเลี้ยงก็ได้ครับ เลี้ยงพิตบูลมันเหนื่อยนะ อิอิอิ
  • ป๋าก็พูดเกินไป 55555555555555555
  • พูดจิงงงงงนะ คนบางคนเลี้ยงพิตบูล แต่พี่ว่าเขาเหมาะกับพุดเดิ้ลหรือชิวาว่ามากกว่านะ ฮา.......... :-D
  • ผมว่าทุกอย่างมันอยู่ทีเรามากกว่าคับ พิทบลูมันพร้อมทีจะทำเพื่อเราตลอดเวลาอยู่แล้วว่าแต่เราพร้อมสำหรับมันรึยัง คับ
  • ยิ่งพูดก็ยิ่งถูกครับ ตกลงท่านประธานจะมารับพุดเดิ้ลที่ฝากพี่ไว้เมื่อไรครับ ฮิ้วๆๆๆ
  • ยังอะคับหน้าไม่ให้เลี้ยงพุดเดิ้ล :m56:
  • image

กล้ามเเบบนี้พอไหวมั้ยค๊ะคุณลุง :013:
    ไฟล์แนบ
    หมากล้าม.png 230K
  • งั้นพี่เอาไปให้คนอื่นนะ ฮา.........
  • โอโห้เรียกลุงเดียวปะเนี่ยเลย 555555555
  • เจี๊ยกกกก น้องฟ้าที่รัก ภาพมันหมิ่นเหม่จิงๆ
  • 555555 โอ๋ๆๆ คุณพี่ก้อได้ค่ะ
  • งามมากครับพี่ สถดๆๆไปเลย ผมชอบครับ ขอไห้ได้ที่1นะครับเปงกำลังใจครับ
  • กินอะไรมั้งครับ แล้วเล่นกจิกรรมไรมั้งครับ ผมจะปั่นมามั่งครับ
  • ก็ไม่มีไรมากหลอกคับน้อง ออกกำลังให้เป็นเวลา วันละ 3 ชั่วโมง เช้า กลาง วัน เย็น (กลางวันดูอากาศด้วยว่าร้อนมากร้อนน้อยนะคับ) ก่อนนอนอัดอาหารที่เสริอมกล้ามเนื้อถ้าไม่รู้ว่าอะไร ก็ เนื้อ นม ไข่ ใส่เข้าไปเลยแต่ต้องออกกำลังกายให้ถึงนะคับถ้าไม่ถึงจากกล้ามอาจจะกรายเแป็นพุงได้ ก็มีแต่นี้และคับ แต่เราต้องอยู่ข้างๆเขาตลอดเวลานะคับไม่ใช่ฆ้องโซ้ได้กูก็ไปใหนไม่รุ หมามันทำเพื่อเราคับสังเกตุดูดีๆเวลาเราอยู่ด้วยเขาจะพยามทำอย่างเต็มทีเหมือนว่าเขาจะโชเราว่าเขาทำได้นะอะไรประมาณนั้น แล้วเขาทำเสร็จเราก็แค่ลูบหัวเขาเบาๆหรือหอบทีหัวมันถ้าทำได้แต่ผมทำเพราะมันจะรักเรามากและจะพยามทำทุกอย่างเพื่อเรา รองเอาไปทำดูคับ
  • โคตรเตี้ยาลย
  • ขอบคุนมากครับพี่จะทามตามพี่ครับ
  • หมากล้าม สงสัยมีแค่นี้ละม้างงงง เศร้าว่ะ
  • ยังหลอกป๋ามีอีกเยาะคนทีเขาซุ่มอะคับ ยิ่งยากยิ่งต้องพยามคับเลี้ยงหมาให้อ้วนใครก็เลี้ยงได้แต่ทำหมาให้มีกล้ามมันยากและก็ยากมากกกกกก มันก็ต้องใช่เวลากันหน่อยอย่างพี่คิม แก่ก็มีหมากล้ามแต่แก่ไม่เอามาลงเอง ผมไปเปิดเจอกระทู้เก่าหมาแก่บึกพอได้เลยคับ เชื่อผมมีอีกเยาะคับป๋า สู้ๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    353.jpg 86K
  • ยังไม่โดนอ่ะ ขอดูแบบไอริสแบบนั้นเจ๋งกว่าเยอะ แบบนี้ไม่ได้30%ด้วยซ้ำ55555555555
  • เขี่ยอีกและเอาแค่นี้ทำให้ได้ก่อนนะแล้วข้อยมาคุย ทำมาพูดดี 55555555555(ขี้คุย)
  • บอย เสียอะไรเสียได้ แต่อย่าให้เสียเหลี่ยมประธานกลุ่มพิดโลก นะว๊อยยยย สู้ๆ
  • ไม่มียอมใครอยู่แล้วววววว เรื่องหมา
  • อย่างน้อยก็ยังดีใจว่าไม่ได้เดินอยู่คนเดียวว่ะ หมากล้ามต้องเกิดให้ได้
  • ใช่คับผมอยู่ข้างป๋าเสมอ ไม่เดินคนเดียวแน่นอน (เรื่องบางเรื่องปล่อยว่างบ้างก็ดีนะคับป๋า)ปล.รักและเป็นห่วง
  • สําเนียงหวานๆ ความเป็นห่วงเป็นใย กับหน้าตารอยสักทรงผมของประธานพิดโลกไม่ค่อยจะเข้ากันเล้ย... :013: