ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอลูกพิทบูลมาดูแล ขอฟรีนะคัฟ
  • การเลี้ยงหมา ไม่มีใครเป็น"เทพ"ตั้งแต่เลี้ยงหมาตัวแรกหรอก ค่อยๆเลี้ยง ค่อยๆดู เดี๋ยวก็เก่งเอง
  • เออพี่อยู่ชะอำ น้องเดียวจะเอาให้ไปเลี้ยงซักตัวชอบวะตรงๆดีตอนนี้หมาอายุประมานเดือนได้มั้ง
  • ผมก็อยู่หัวหินอ่า >.<
  • ติดที่ว่าแฟนไม่ใฟ้ออนนี่แหละคับพี่
    เซ็ง
    dek_naw_pr@hotmail.com
    ของผมครับเผื่อนานๆที
    อิอิ
  • ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    พี่เฟรินจะได้หมาแล้วววววว
  • ที่ 7 คับพี่ ติดงานอ่ะคับ ไว้วันหน้า คับ พี่ อยากไปชมวิวทีนั่นเหมือนกันคับ

ว่าแต่ แฟน พี่ คลอดยังนั่น .....ชาย หญิง คับ
  • ขอบคุณมาก ๆ นะ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่คอยเป็นกำลังใจให้ ขอบคุณมากๆ จิงครับ ทุกท่าน
    และก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงานต่อไปนะครับ และก็ ขอบคุณ
    v
    v
    v
    คุณ Ghost ทุกท่าน
    คุณ chaam123
    คุณ Auun
    คุณ akumetsu
    คุณ ning_Lampang
    คุณ AonPathumThani
    คุณ samrin
    คุณ BoomBullBoomBull
    คุณ Kriangsak
    และท่านอื่นๆที่เข้ามาแนะนำและให้ข้อมูลนะครับผม
  • คุณ chaam123 : ที่บ้านมีคอกสุนัขพิทบูลเหรอครับ..... ถ้ามีอยู่แถวไหนของชะอำว่างๆ ผมจะแวะไปหาน้องหมา

ส่วนเรื่องที่จะ เอามาให้เลี้ยงนั้น ผมก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ แต่ถ้าไม่สะดวกหรือไม่สบายใจ ว่าต้องให้ฟรีๆ ผมก็ขอจ่ายค่าน้ำมันรถให้แทนก็ได้นะครับ .... ไว้ขอรูปด้วยนะครับอยากเห็นหน้าเค้าละ
  • คุณ pongTst : อยู่แถวไหนของหัวหินเหรอครับ... บ้านผมอยู่ติดกับ The Banyan Resort Hua-Hin ซอย 120 อะครับ ถ้าไงก็ติดต่อคุยกันได้นะครับ Suttipong2499@hotmail.com
  • ขอชมในความกล้าหารและใจถึงนะครับและขอเป็นกำลังใจให้งานหัวหินที่คุณว่านี้ทีมผมเป็นคนไปจัดหวังว่าคงได้เจอคนคอเดียวกันและขอให้ได้น้องหมาไวๆนะครับ
  • สวก ยอก เลย เพ่ เฟริน
    สู้่ๆ
  • เฟิร์น จะได้หมาแล้ว

ใครให้หมากับเฟิร์น หรือ เฟิร์นได้หมาจากใคร ถ่ายรูปลงให้ดูมั่งนะครับ :006:
  • เย้ๆ ดีใจเป็นเพื่อน
    หมาเราก็หมาฟรี เจ้าของเก่าทิ้ง
  • ผมก็รอลุ้นอยู่ครับว่าจะได้ตัวไหน
  • ได้หมายัง""??????ดูหน่อย
  • คนรอดูเพียบ
  • อ่านมาซะเพลินเลย ใครอยู่ตรงไหนของหัวหินก็บอกเลย. เผื่อเเวะไปชมหมา นึกว่าในบอร์ดนี้จะไม่มีคนหัวหินซะเเล้ว...
    จากเด็ก..หัวหิน
    image
    ไฟล์แนบ
    PIC_1243_resize.JPG 92K
  • หัวหินเยอะครับในบอร์ดนี้

image

image
    ไฟล์แนบ
    30012010935.jpg 217K
    30012010936.jpg 294K
  • image

image

นี่เป็นบ้านเพื่อนผมที่ผมไปพัก ทางไปต้องขึ้นเขาหมู่บ้านอะไรนี่แหละผมจำไม่ได้
    ไฟล์แนบ
    Picture 171.jpg 263K
    Picture 176.jpg 277K
  • ยังไม่ได้เลยครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ผมก็กำลังรออยู่เหมือนกัน แต่ก็เลื่อยๆ ครับ ไม่ได้รีบร้อนอะไร
  • image

ผู้ชายที่นั่งขอบสระนั่นแหละครับเจ้าของบ้าน ชื่อบาส หน้าตาไม่ให้แต่รวยมาก :o003:
    ไฟล์แนบ
    Picture 173.jpg 258K
  • คุณ MakotoHIN29 : ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คนหัวหินด้วยกัน ผมอยู่ ซอย 120 หมู่บ้าน The Banyan ครับผม.... ถ้าได้น้องหมามาแล้วก็แวะพาหมาท่านมาด้วยนะครับ :o001:
  • วันหลังไปหัวหินอีกจะแวะไปหาเฟิร์น
  • 555 ใช่ถ้ามองเผินๆคงคิดว่าไม่รวยอารัย... คนเราบอกแล้วอย่าดูที่ภายนอก ต้องมองให้มันออกมาจากข้างใน
  • มาเลยครับ แต่ไม่รู้ว่าจะพาไปเที่ยวไหน... :o023: :o023:
  • 5555555555555555555555555555555555
  • ที่เที่ยวหัวหิน ผมมีอยู่แล้วครับ ถ้าได้ไปอีกไม่มีปัญหา
  • ของพี่ เอ็กซ์.. ที่ไปเล่นน้ำน่ะ ช่องเขาด่างครับ...เเถวนั้นมีช้างให้ดูด้วย เลย รร.หัวหินไป ว่างๆชวนผมไปเล่นน้ำด้วยนะ อิอิ(เเซวเล่น)

ยินดีครับ คุณเฟิร์น เเต่เปลี่ยนเป็นคุณเอาหมามาเที่ยวบ้านผมดีกว่า...อิอิ เพราะหมาผมมันหมาโต...เอาไปไหนลำบาก อีกอย่าง ผมก็ไม่มีรถกระบะ อิอิ....เดี๋ยวนี้ หมาผมมันดุจัด ไม่ไหว ถ้าเอาไปไหน เหนื่อยเเน่ๆ
    มาบ้านผมเดี๋ยวจัดเบียร์ กับ กลับเเกล้ม รอไว้ให้...อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    15%20redline[1].jpg 62K
  • ครับคุณ MakotoHin29 วันหลังผมไปเที่ยวหัวหินอีกแล้วจะโทรชวนไปว่ายน้ำด้วยกันครับ
  • ผมชื่อหินครับ..
    MakotoHIN29@hotmail.com
    ขอบคุณมากครับ...อิอิ
  • งานคือเงิน มีเงิน ค่อยไปซื้อมาเลี๊ยงนะ
  • ครับคุณหิน ผม้อ็กซ์ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ :)
  • คุณ Qiller : ขอบคุณนะครับที่มาแนะนำ
  • แต่ว่ายังไม่มีวี่แววเลย ... ถ้าได้สุนัขแล้วจะถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆในคลับ แต่ถ้าคนใกล้เคียงเดวจะอุ้มพาไปให้ดูถึงที่บ้านเลย..... คงได้เเลกเปลี่ยนความรู้กันอีก 5555 :m56:
  • รอหน่อยๆ ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็ได้
  • คุณ money_ub : ถามมา ได้หมายัง""??????ดูหน่อย

>>> ยังไม่ได้ครับผม รอเพื่อนๆพี่ๆ ที่อยากมอบไว้ให้ดูแล อยู่ครับ ... ถ้าได้แล้วผมจะรีบถ่ายรูปแล้วอัพให้ด่วนเลย ..... อิอิ
  • พี่เฟริน พี่หิน ไว้ผมไปหัวหินแล้วพาผมทัวด้วยน่ะคับ
    อิอิ
    ปีที่แล้วไปเที่ยวกะแฟนเดินซ่ะมั่วเลย
    555+
    กลับมาถึงห้องพักหลับเปนตายยย #:-s
  • จัดไปครับ..คุณ BoomBull เเหล่งท่องเที่ยวอยู่เเล้ว..
  • มีใครเป็นแฟนคลับ "ซอยบิณฑบาตร"บ้างเนี่ย? 55 :m32:
  • ต้องการคนที่จะมาดูแลพิทบูลตัวนี้ต่อค่ะ(ไม่ได้ขายน่ะค่ะ)
    ขอคนที่รักพิทบูลจิงๆน่ะค่ะ เพราะเลี้ยงต่อไม่ได้แล้วค่ะ
    เรื่องก็คือมันไปกัดหมาข้างบ้าน แล้วเขาก็เอาไม้ตีมันโดนตรงแก้มมันช้ำในจนแก้มมันบวม
    แร้วเขาก็เอาเรื่อง เลยลองไปคุยกะเขา เขาบอกว่าถ้าไม่ให้เอาเรื่องก็ต้องเอาหมาไปไว้ที่อื่น
    ก็ไม่รู้จะทำยังไง (กลุ้มจัยมากเลย) เลยต้องมาประกาศหาดูเผื่อมีคนรักพิทบูลจิงและสงสารมันเลย
    ลองหาคนมาอุปการะแทน หรือถ้าไม่มีคนเอาก็คงต้องเรียกเทศบาลมารับมันไปแล้วอ่ะค่ะ
    หนูกับแฟนหนูก็ไม่อยากให้มันกับใครหรอกค่ะ แต่ว่ามันหลายสาเหตุ จึงต้องตัดใจยอมให้
    เพราะมันก็เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวเรา และหนูก็ไม่ได้เลี้ยงแค่พิทบูลตัวเดียวหนูมีหมา
    ทั้งหมดสี่ตัวรวมมันด้วย(หนูเลี้ยงพันธุสปิต)สามตัว
    มันคือพิทบูลตัวเดียวและมันคือน้องเล็กสุดและก็ดุที่สุดแต่มันรักเจ้าของมากๆ
    จึงไม่อยากจะให้ใครแต่ก็ต้องให้ แ่ต่ก่อนที่จะให้ต้องขอโทดด้วยขอรู้จักบ้านคนที่จะเอามันไปอยู่หน่อยน่ะค่ะ ขอเป็นคนบ้านเดียวกันอ่ะค่ะ กทม. ขอเป็นฝั่งธนยิ่งดีเลยค่ะ เพราะบ้านอยู่จรัญสนิทวงศ์
    คงไม่ได้ก้าวกร่ายน่ะค่ะ แต่ที่อยากรู้เพราะจะไปเยี่ยมมันอ่ะค่ะ

พิทบูลตัวนี้ ชื่อ น้องกีกี้ เป็นหมาแดง (มีรูปให้ดูค่ะ)
    สายกัด อายุ แปดเดือนกว่่าจะเก้าเดือน เพศเมีย

ที่อยูู่ ซอยจรัญสนิทวงศ์ 28 วัดดงมูลเหล็ก เขตบางกอกน้อย
    แขวงบ้านช่างหล่อ จังหวัด กทม 10700

E:MALL GIFTZI@HOTMAIL.COM

ลองดูน่ะเห็นเขาเอามาลง
  • แรกๆยัง ไม่ได้อ่าน ข้อความของน้องเลยคับ ...
    แต่ รู้สึกไม่ปลื่ม ที่ อยุ่ดีๆๆ มาขอ หมาไปเลี้ยง ก้อคิดว่าจะเลี้ยงไหวป่าว

..................... แต่พออ่านข้อความ ผม ชอบคำนึง ที่ผมคิดว่า คนประเภทนี้แหละที่ รักมันจิงๆๆ
    เพราะ ผม ก้อเคย เป็นแบบนี้มาก่อน
    "ไม่แท้ แต่ผมก็รักเค้ามากดูแลเค้ามาตั้งแต่รุ่นๆเค้าก็รักคนในครอบครัวผมมาก แต่เค้าก็จากผมไปแล้วเนื่องจากชราตามสังขารเค้า " ขอให้ได้ ไวๆๆๆๆ นะคับน้อง
    :015:
  • คุณ tutie : อ่านตอนแรกตกใจเลย... นึกว่าโดนซะแล้ว !!! วูบ วูบ เลย

ขอบคุณนะครับพี่ที่มาเป็นกำลังใจให้... ขอให้มีความสุขกันทุก ๆ คนเลย
  • เพ่เฟรินคับหาหมายังม่ะได้
    เลี้ยงหมูในเฟชก่อนมั๊ยคัฟ
    อิอิ
    ขำขำน่ะคับ
  • เห็นขาย3000ยังมีเลย ถ้าแค่นี้ซื้อไม่ได้จะเลี้ยงทำไม บอกว่าเพื่อนพ่อขายอาหารสัตว์ แสดงว่าจะคอยขออาหารมาเลี้ยงเหรอ เอ๊กมึงก็เชียร์จัง ก็หาแล้วส่งไปให้เขาสิ เคยลงให้คนรู้จักขายอยู่นิ ใจอยู่แล้ว ขอแล้วส่งให้สิ
    ที่โพสนี้ไม่ได้ว่าเลวหรือทำความผิดหรอก แต่ราคาที่คนลงขายถูก ยังไม่มีเงินเก็บซื้อเลย หมาป่วยจะทำไง
  • น้าผีเป็นใครครับ แสดงตัวนิดนึง
  • 3000 ก็ถือว่าเยอะสำหรับผมเเล้ว งั้นก็แสดงว่า ต้องคนที่มีเงินเท่านั้นเหรอครับ ถึงจะมีสิทธิในการเลี้ยงเค้าได้ ถ้างั้นก็คงจะเป็นแบบว่า คนรวยมีเงินจะชี้นิ้วแล้วก็ซื้อได้เลย คนจนไม่มีเงินซื้อก็คงต้องมองสุนัขของคนอื่นไปแบบนั่นเหรอครับ ผมว่านะอยู่ที่ใจคนมากกว่า ถึงจะไม่มีเงินซื้อเค้ามาแต่ผมก็ทำให้เค้ามีความสุขกะคนที่ไม่มีเงินซื้อชีวิตเค้ามาได้ ถ้าสุนัขพูดได้ เพื่อนๆพี่ๆ คงจะได้รู้นะ่ว่าสุนัขเค้าอยากอยู่กับคนที่มอบความรู้สึกที่ดีและความรักที่คนเลี้ยงมีให้มากกว่านะ ผมเองก็ไม่ได้มาขอสุนัขที่ราคาเป็นหมื่น แต่ผมบอกให้ทุกคนในนี้รู้ไปแล้วว่าผมคิดและกำลังทำอะไรอยู่ เรื่องสุนัขป่วยผมดูแลรักษาเค้าให้หายได้ไม่เหมือนคนที่ซื้อเค้าไปแล้วก็ปล่อยให้เค้าทนทุกข์ทรมานเวลาเจ็บป่วย พอใกล้จะตายแล้วพึ่งจะกระตือรือร้นที่จะรักษาเค้า..... ผมว่าอันนี้น่าจะคิดได้ก่อนที่จะเริ่มเลี้ยงเค้ามากกว่านะครับผม
  • เฟิร์น อย่าทะเลาะกับน้าผีครับ ^:)^
  • น้อง บูม พี่ก็เลี้ยงหมูเหมือนกัน แต่ไม่ได้เล่นแล้วหละ นานๆจะเข้าไปดู ... แย่เนอะ
  • เอ็กซ์ครับ ผมก็ไม่ได้ทะเลาะนะ แค่อยากให้เค้าเข้าใจความรู้สึกของผมเท่านั่นเอง
  • ครับผมเข้าใจ อย่าเอามาเป็นอารมย์

น้าผีแสดงความเห็นเฉยๆ เราก็บอกเค้าไปว่าเราเลี้ยงได้อย่างที่พูดเดี๋ยวจะทำให้เห็น พอเฟิร์นได้หมามาเฟิร์นก็คอยถ่ายรูปแล้วเอาลงให้เค้าเห็นว่า คนไม่มีตังค์ซื้อหมาอย่างเราก็สามารถดูแลหมาให้ดีได้