ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปิดเทอมหรรษาและของเล่นใหม่
  • ใกล้เปิดเทอมแล้ว เอารูปมาลงให้ชมเล่นๆ ขออวดลูกสาวหน่อยนะครับ
    image
    image

อาทิตย์ที่ผ่านมาพาไปเที่ยวเกาะเสม็ด ก่อนเปิดเทอม
    ไฟล์แนบ
    DSC09374rs.jpg 96K
    DSC09376rs.jpg 131K
  • image
    เกาะเสม็ดช่วงนี้ คลื่นลมแรงไปนิด รู้งี้ไปหลีเป๊ะดีกว่า
    ไฟล์แนบ
    DSC09383rs.jpg 126K
  • image
    ทำตัวเป็นพ่อที่ดี

image
    พาลูกเล่นน้ำ

image
    คลื่นแบบเบาะๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC09382rs.jpg 58K
    DSC09403rs.jpg 95K
    DSC09393rs.jpg 79K
  • 55 ช่ายแร้วป๋า

เปลที่ผมทำก็สวยกว่า แบ๊คกราวฝรั่งด้านหลังก็แหล่มก่า อิอิ

มาเร๊ว จะรอออ อิอิ
  • image
    image
    image

ตอนเช้าข่าวออก ที่เกาะเสม็ดมีคนจมน้ำตาย เกือยซวยแล้วตู
    ไฟล์แนบ
    DSC09390rs.jpg 98K
    DSC09387rs.jpg 80K
    DSC09388rs.jpg 96K
  • image
    ตามสัญญา กับของเล่นใหม่ ก่อนเปิดเทอม
    image
    เดอะเผือก หรือชื่อฝรั่งสุดเท่ห์ ไว้ท์ เดวิลล์
    image
    เด็กเข้ามาเล่นกันตรึม สนุกกันใหญ่ แต่ไม่รู้จะหายเห่อในกี่วัน
    ไฟล์แนบ
    DSC09446ars.jpg 114K
    DSC09440rs.jpg 119K
    DSC09441rs.jpg 119K
  • image
    ออกตัวไว้ก่อน ไม่ใช่หมาผมหรอกนะ ขอยืมหมวดเป๋มาให้ลูกสาวเลี้ยงเล่นๆ
    และหมวดก็ถือโอกาส ฝากฝึกพื้นฐานเบื้องต้นให้ด้วย ไม่อยากให้เอาแต่ใจเหมือนเจ้าแทงค์
    ไฟล์แนบ
    DSC09450ars.jpg 108K
  • image

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างกำลังเห่อของเล่นใหม่ ใครว่างแวะมาเยี่ยมเยียนกันบ้างเด้อ :-D
    ไฟล์แนบ
    DSC09432 rs.jpg 99K
  • รอลูกพี่โตก่อนเถอะสักอายุ20 รอจีบเลย 5555
  • :o010: อยู่แถวไหนครับพี่ ผ่านไปจะได้แวะไปขอน้ำดืมมั่ง :o008:
  • นิมิตใหม่ ซอย 9 ครับ

ลูกสาวข้าใครอย่าแตะ
  • 555+ ลูกซองครับพี่มาร์ค ของผมเตรียมไว้แล้ว :o046:
    ไฟล์แนบ
    nana.jpg 50K
  • image
    ไฟล์แนบ
    nana.jpg 50K
  • ลูกสาวน่ารักครับ

มีลูกสาวต้องโหดๆหน่อยนะ
  • ผมว่าป๋าต้องไว้หนวด ไว้เคราแล้วล่ะ จะได้ดูโหดๆหน่อยครับ

เจ้าเผือก สวยดีครับ
  • ไว้หนวดมันตลกหน้าไม่ให้เลย เคยลองแล้ว ฮ่าๆๆ

เจ้าเผือก แค่อาสาเลี้ยงให้หมวดชั่วคราวครับ หมวดอยากมาลุยงานลากน้ำหนัก เห็นหน่วยก้านมันน่าจะพอไปได้
    รอลูกหายเห่อก็คงส่งคืนแล้ว เพราะตอนนี้ที่บ้านมีอยู่สองตัวเบ้งๆ มีเข้ามาอีกตัวคงปวดหัวตาย ไม่รู้จะให้มันอยู่ตรงไหน
    เลี้ยงหมาไม่จำเป็นต้องเป็นเจ้าของก็มีความสุขได้ครับ ช่วงนี้เราไม่ไหวก็อาศัยเลี้ยงหมาชาวบ้านไปก่อน

ใครชอบก็ลองจีบหมวดเอาเองเด้อ ตามันได้บีเจมาเต็มๆเลย แปลกดี :-D
  • เอาไว้จะแนะนำลูกชายหนูให้น่ะป๋า แหมมันหล่อไม่แพ้ป๋าเลยอ่ะ สนป่ะก่ะ
  • หล่ออย่างเดียวไม่พอ ต้องเก่งด้วยนะ ลูกสาวพี่มันโหดเหมือนพ่อ ล่าสุดเพิ่งสกายคิกเพื่อนนักเรียนชายร่วมห้องฟันหักไปคน ฮ่าๆๆ
  • หึหึหึอ่านไปขำไปครับป๋า..ลูกสาวน่ารักแต่คุณพ่อต้องเก๊กโหดครับห้ามเก๊กหล่อเด้อ55555
  • ผมเลี้ยงลูกแบบสบายๆครับ อยากทำอะไรก็ทำ ไม่เคยบังคับ สอนให้คิดเอง แต่ต้องสู้คนเท่านั้นเอง
  • ลูกสาวพี่ น่ารัก มากเลยคับ พี่มาร์ค

หมาแดงตัวนั่นของใคร สวยจริงแท้
  • ขอบคุณครับทั่น
    หมาขาวครับ ไม่ใช่แดง ของหมวดเป๋ครับผม
  • 55 พูดผิดๆ หมาขาว จมูกแดง สิ
  • ตี้และทุกท่าน ลูกสาวพี่เค้าผมคุยมาแล้ว ทางโทรศัพท์นะ 555
    พูดจาไพเราะมีหางเสียง แต่ สกายคิกนี่ดิ อื้อหือ /:-) พี่มาร์ค คงไม่ต้องห่วงมาก แบบนี้เอาตัวรอดได้สบายเลย
    ไอ้เผือกนี่หลานบีเจหรือพี่ กระดูก โครงสร้าง สวยครับ หมวดเป๋ตาถึงครับ :063:
  • ตี๋ ลูกพี่พูดจาไพเราะ สุภาพเรียบร้อย มีหางเสียงทุกคำ ไม่ก้าวร้าว ไม่เถียงผู้ใหญ่
    ส่วนความเป็นผู้นำได้มาจากพี่เต็มๆ ฮ่าๆๆ พี่สั่งไว้ หากใครรังแกห้ามยอมเด็ดขาด เดี๋ยวพ่อเคลียร์เอง
    ในห้องเรียนไม่มีใครกล้ายุ่ง เพื่อนโดนเด็กผู้ชายแกล้ง ลูกพี่จัดการได้หมด สู้ไม่ได้ รอแม่มาช่วยตอนเย็น
    แทคทีม ด้วย ฮ่าๆๆ
  • เค้าว่ากันว่าคนเจ้าชู้จะหวงลูกสาวมาก ไม่รู้จริงมั๊ยครับพี่มาร์ค
  • สู้ไม่ได้ รอแม่มาช่วยตอนเย็น
    แทคทีม ด้วย ฮ่าๆๆ .....

555 สุดๆๆ เลยครอบครัวนี้ น่ารักคับพี่

พี่ ผมขอดูรูป พ่อแม่ หมาขาว ตัวนี้ หน่อยจัง พี่
    เอามาให้ ชมหน่อย ไดมั๊ยคับพี่ สวยงามมาก
  • พ่อมัน โคโดโม ของคุณกระทิง แม่มันจำไม่ได้ ดูในเพดออนไลน์ได้เลย

• 5555 เป็นลูกสาวมาเฟียต้องงี้แหล่ะ ว่างๆมาปราบไอ้ลูกชายที่บ้านบ้างซิพี่
  • อยากเห็นตัวจริงซ่ะแล้ว ปลายปีคงได้เห็นตัวจริงที่เชียงใหม่น่ะครับป๋า อิอิอิ
  • ลูกสาวน่ารักจังครับ ส่วนลูกหมาก็หล่อ
  • น่าจะมีใครเอาหมาขาวจมูกแดงมาจัดแบบงานพัทยาบ้างนะป๋า ผมอยากรู้จริงในเมืองไทยมีกี่ตัว
  • ครอบครัวแบบนี้น่าอิจฉาจัง มีลูกคนเดียวเองหรือคะ
  • ลูกสาวน่ารัก สดใส อยากเห็นภรรยาพี่มาร์คมั่ง โพสโชว์มั่งจิคะ แข่งกับเฮียยุทธหน่อย ลืม!ลูกชายคนใหม่พี่มาร์ค หล่อมาก ขาวจั๊วเลย
  • ป๋า
    ลูกป๋าคงช้ำในล่ะมั้ง
    โดนคลื่นซ่ะหน้าคว่ำเลยง่ะ
    อิอิ ขำขำน่ะครับ
    ว่าแต่หมาตัวนี้สวยมากครับ
    ว่าแต่มันขาวทั้งตัวเลยหรอป๋า
  • เอาประสบการณ์คืนแรกมาเล่าให้ฟัง

หลังจากนำเจ้าเผือก (สีมันออกนวลๆ) เข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในบ้าน สิ่งแรกที่ทำคือ ให้ลูกสาวเอาอาหารเม็ด ประมาณหนึ่งถ้วยเล็ก มาให้มันกิน ทดสอบดู ปรากฏว่ามันกิน แต่ยังกินแบบไม่มูมมามมาก แล้วก็ปล่อยเล่นกับเด็กๆ พาไปทำความรู้จักกับกรงที่มันจะต้องนอนคืนนี้ จับเข้าไปไว้ข้างในประมาณสิบนาทีดูอาการ แรกๆขัดขืนตะกุยและร้อง ผมก็ใช้เสียงดุ ก็สงบลง รอจนมันยอมจำนน ไม่ขัดขืนก็ปล่อยออกมา ผมจะไม่ปล่อยตอนมันยังร้องเด็ดขาด ดุจนมันยอมสงบ เมื่อมันสงบสักพักแล้วก็ปล่อย มันจะได้รู้ว่า เราไม่ได้ปล่อยเพราะมันร้อง

• ผมถามลูกสาวว่าอยากได้ชื่ออะไร เขาเลือก ไวท์ เดวิลล์ โอเค ไวท์เดวิลล์จบ

คืนแรกเป็นคืนแห่งความระทึกใจ ตูจะโดนเพื่อนบ้านด่าหรือเปล่าว่ะ เพราะว่ามันคงร้องลั่นบ้าน เผอิญบ้านตรงข้าม มีคุณแม่มาจากต่างจังหวัดช่วงปิดเทอมไม่ค่อยสบายมานอนพักฟื้นอยู่ด้วย มันจึงเป็นคืนแรกแห่งความระทึกใจ ผมเก็บความกังวลใจไว้คนเดียว ยังไม่ปรปากบ่นเพราะเราเป็นคนอาสาหมวดเป๋ว่าจะดูแลให้ช่วงแรก เป้าหมายเพื่อให้ลูกหัดเลี้ยงหมาพิตบูลด้วยตัวเอง ปูพื้นฐานการเป็นพิตบูลเกิร์ล ฮ่าๆๆ ผมรอจนยุงเริ่มมา พอโดนยุงกัด มันดิ้น มันกลิ้งตัวบนพื้นไปมา เพราะยุงแถวบ้านเยอะมากกกกกกกกก

ผมนำมันไปที่กรงนอน เพราะกรงติดมุ้งลวด มันยอมเข้าไปแต่โดยดี และก็สงบอยู่ภายใน ผมดูมันอยู่สักพัก เห็นมันนอน ก็เลยเข้าบ้านไปทานข้าว และสิ่งที่ผมกังวลก็มาตามคาด แต่โชคดีมาเร็วแต่หัวค่ำ ไม่มาตอนเที่ยงคืนหรือตีสามตีสี่ คือมันร้อง โหยหวน ผมเปิดประตูไปดุ มันเงียบ แต่ไม่ถึงนาทีร้องใหม่ ผมดุอีก มันก็ร้องตลอดและเริ่มแรงขึ้น นานขึ้น ดุก็ไม่หยุด งานเข้าแล้วกรู เริ่มเครียดแล้ว ถ้าคืนนี้ปราบไม่ได้ ตูตายแน่

ผมจัดการม้วนกระบองหนังสือพิมพ์ แล้วเดินออกไปที่กรง มันเห็นผมมันหยุด ผมเปิดประตูกรง มันพุ่งสวนออกมา ผมหวดไปหนึ่งปาบแล้วผลักมันเข้าไปในกรงตามเดิม แล้วก็เดินเข้าบ้าน มันเงียบไปนานพอสมควรประมาณครึ่งชั่วโมง มันเริ่มครางและเริ่มสงเสียงมาใหม่ ผมดุไปอีกครั้ง มันเงียบลง

ผมนั่งดูทีวีอยู่ข้างลางจนสามทุ่มครึ่ง มันไม่ร้องแล้ว ผมอาบน้ำเข้านอน ก่อนนอนภาวนาอย่าเสือกร้องกลางดึกนะ กรูตั้งนำมันมานอนในบ้านแน่ๆ เพราะไม่ต้องการให้ชาวบ้านด่า

แต่คืนแรกก็ผ่านไปโดยดี จนเช้า ฮ่าๆๆๆ

เดี๋ยวมาต่อภาคเช้า อีกสักนิดครับ สิ่งที่ผมลุ้นมากที่สุดก็คือ ตื่นเช้ามาในกรงจะมีสภาพเป็นอย่างไร ???
  • พี่ มาร์ค หมวดฝากเลี้ยงเองหรอคับ สวยมาก ตาเหมือน บีเจมาก
    พี่น่าเก็บไว้นะ 5555
  • พี่ไม่มีปัญญารับหมาเพิ่มอีกแล้วครับ พื้นที่มีจำกัด แค่สองตัวที่มีอยู่พี่ก็ว่ามันมากเกินไปแล้วครับ

สำหรับพี่หมาตัวนี้อยู่กับใครก็ไม่มีปัญหา ขอให้เป็นคนรักหมาจริงๆ พี่ก็มีความสุขแล้วครับ
    อนาคตข้างหน้า พี่จะพยายามเลี้ยงหมาเพียงตัวเดียวเท่านั้น เพื่อจะได้มีเวลาให้กับมันอย่างเต็มที่
    หากมีหลายตัวก็คงต้องจ้างเขาเลี้ยง แล้วเลือกตัวที่เหมาะที่สุดสำหรับครอบครัว ไว้ที่บ้านเพียงตัวเดียวครับ
  • จริงๆผมว่าถ้าปักหมุดกระทู้นี้ไว้แล้วพี่มาร์คก็อัพเดรตหมาตัวนี้ไปเรื่อยๆสอนวิธีการเลี้ยงพิตบูลให้เชื่อฟังคำสั่งและอยู่ในกฎระเบียบไปในตัวก็น่าจะเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นๆที่เข้ามาอ่านมากขึ้นนะครับ
    อย่างผมอ่านในเวปมาก็เยอะ แต่พอเจอกระทู้นี้มันทำให้รู้ว่ามันยังมีวิธีการเลี้ยงการปราบหมาที่ทำตัวมีปัญหาอีกเยอะและหลายวิธีอย่างตอนนี้ที่ผมชอบคือ การทำให้ข้างนอกกรงอันตรายด้วยยุง และการทำให้กรงปลอดภัยจากอันตรายที่เกิดจากยุง ผมว่าต้องมีคนเลี้ยงหลายคนมองข้ามรีบเอาหมาเข้ากรงก่อนโดนยุงกัดและไอ้ตัวยุ่งก็คงร้องโวยวายลั่นบ้าน วิธีของพี่มันง่ายแสนง่ายทำให้มันรู้ด้วยตัวเองว่าควรเอาตัวมันไปอยู่ตรงไหนถึงจะถูกที่ถูกทาง อัพเรื่อยๆนะพี่ผมจะรออ่านทริคและสาระดีๆครับ

image
    ไฟล์แนบ
    april 69 วัน.JPG 172K
  • เสียดายนะคับพี่... หมาขาวตัวนี้ ดู น่ารัก เหมาะ กับ ลูกพี่มากๆๆ
    มันดุ เป็นยูนิคอน ในนิยาย กับ เจ้า หญิง บาร์บี้ 5555 (เคยเห็นหลานสาวดูอ่ะ )

• เป็นข้อเสนอแนะที่ดีครับ จะพยายามอับเดทวิธีการเลี้ยงดูแบบง่ายๆให้ติดตามนะครับ การเลี้ยงหมา ประสบการณ์เป็นสิ่งสำคัญมาก และความรู้เกี่ยวกับจิตวิทยาสุนัขก็สำคัญไม่แพ้กันครับ

เรื่องหลายเรื่อง หากมีประสบการณ์มันง่ายเหมือนปลอกกล้วย แต่หากคนไม่มีประสบการณ์ มันไม่มีทางรู้จริงๆครับ
  • 555 คนเห่อหมา นี่หว่า เอาลูกสาวมาบังหน้า 555
  • กระทู้นี้เผื่อเด็กอวดดีบางคนได้มีโอกาสเข้ามาอ่าน อาจจะช่วยพัฒนาความรู้เขาได้บ้าง จะได้เลิกเข้าใจว่าตัวเองรู้ดีเรื่องหมาอยู่คนเดียวเสียที คนที่ไม่มีหมาก็ไม่ได้หมายความว่า เขาไม่รู้เรื่องหมา เขาอาจจะเก่งระดับเซียนก็ได้ ส่วนคนที่มีหมาอยู่บางคนอาจจะรู้แต่เพียงผิวเผินเท่านั้น และก็ยังหวังว่ามันจะเป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่ด้วยนะครับ ต่อไปเรามาเริ่มฝึกหมาไปพร้อมๆกัน

และต้องขอออกตัวก่อน ผมแค่ยืมหมาหมวดเป๋มาให้ลูกทดลองลองเลี้ยงเล่นๆ และถือโอกาสนำมันมาเป็นเรื่องราวสำหรับงานเขียนของผมเท่านั้น และวันหนึ่งผมก็ต้องคืนหมาให้เขาไป แต่ไม่ใช่การทิ้งหมานะครับ บอกไว้ก่อน เดี๋ยวคนเอามาเป็นประเด็น พวกจ้องจับผิดมันเยอะครับ

ช่วงเวลาที่มันอยู่กับผม ผมก็จะฝึกมันเท่าที่เวลาเอื้ออำนวย และเผอิญช่วงนี้ผมว่างเฉพาะช่วงเช้าเท่านั้น กลับถึงบ้านสามทุ่มเกือบทุกวัน มันไม่ใช่แค่ทฤษฎี แต่มันคือชีวิตจริงๆ และผมจะทำให้ดูว่า การเลี้ยงหมาพิตบูลอย่ามาอ้างว่าไม่มีเวลา ทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ โดยกิจกรรมพื้นฐานทั้งหมดของพิตบูลผมจะพยายามใส่เข้าไปหากมันรับได้ ไม่ว่าการเชื่อฟังคำสั่งพื้นฐาน การขึ้นเครื่องวิ่ง การเล่นสปริงโพล์ ฯลฯ

และหากใครอยากได้หมาตัวนี้ไปครอบครองจริงๆ ผมแนะนำให้ไปคุยกับหมวดเป๋เอาเองนะครับ :-D
  • ขำกลิ้ง กับวิธีฝึกหมาให้อยู่ในกรง เก่งตายละ
    ไม่ทันไร ตีหมาโชว์ซะแล้ว
    ชื่อหมา ก็ตั้งไปได้นะ ชื่ออย่างนั้น
    ยัดเยียดสิ่งที่ตัวเองต้องการให้กับเด็กชัดๆ
  • สวยม๊ากกกกกกกก น่ารักๆๆๆ
  • การศึกกำลังจาเริ่มแว้ววววว 555+
  • แล้วมันไม่เก่งตรงไหน แล้วหมาทำไมจะตีไม่ได้ ไม่ได้เลี้ยงไว้บูชานิ
    เออถ้าพูดแบบนี้ยัดเยียดแล้วไม่เป็นแบบหนู เป็นผม ผมก็จะทำ
  • กะแล้วว่าจะต้องหาข้อเข้ามาแย้งจนได้ และก็รู้ด้วยว่าจะแย้งตรงไหน ฮิ้วๆๆๆๆ

อ่านหลายๆรอบนะหนูแล้วทำความเข้าใจด้วย เขามีขั้นตอน ไม่ใช่ไปถึงก็หวดมัน กว่าจะมาถึงขั้นตอนการลงโทษด้วยการตี มันก็มีกระบวนการปรับพื้นฐานมาก่อนแล้ว หากคนไม่ดัดจริตก็จะรู้เลยว่าสิ่งที่ผมทำ ไม่ใช่ความโหดร้าย มันคือวิธีการขั้นพื้นฐานเท่านั้น และกระบองหนังสือพิมพ์มันเสียงดัง แต่ไม่เจ็บ ฮา.......

กับคนไม่มีประสบการร์อาจจะต้องใช้เวลาหลายวันในการจัดการกับเสียงหมาร้อง บางคนอาจจะใช้วิธีปล่อยให้มันร้องไป ชาวบ้านด่าก็ไม่สน ซึ่งมันเป็นการรบกวนชาวบ้าน แต่ผมคงทำแบบนั้นไม่ได้ และวิธีการที่ผมนำมาใช้ มันโชว์ให้เห็นว่า เรื่องจิตวิทยาสุนัข มันขั้นเทพ แว๊ววววว ฝีมือระดับนี้ต้องคะแนน 11 เต็ม 10 เลยนะจ๊ะ 11/10 ย้ำอีกที

อย่าแปลกใจที่หนูจะทำข้อสอบเชิงวิเคราะห์ไม่ได้ เพราะความสามารถด้านการอ่านมันต่ำจริงๆนะ คริ คริ
  • นี่แหละครับ นักวิชาการรุ่นเก่าโรคจิต มันจับแค่คำว่า "ตี" มาวิเคราะห์ แต่ไม่เอาเหตุผลของการกระทำมาสำรวจ

นักการเมืองในสภาที่ทะเลาะกันทุกวันเพราะ "มุมมองที่งี่เง่า" แบบนี้แหละครับ

มันมองเหรียญบาทนอกจากไม่มองสองด้านแล้ว ด้านเดียวมันก็ยังไม่มอง มันเสือกไปมองรอยตำหนิบนเหรียญซะงั้น ...

หัดมองอะไรที่คุณค่าบ้างนะนู๋เอ้ย
  • หนึ่งเสียวครับ ลูกสาวป๋าน่ารักมาก

หลานผมก็หล่อเร้าใจเลยนะครับ

55555555