ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิตบูลอำนาจเจริญ ยินดีต้อนรับ
  • -เฮียซันนี่แอ๊คติ้งสุดยอดเลย ไม่แพ้ท่านประธานโต ร้อยเอ็ด ลองเปรียเทียบดู ฮ่าๆๆๆๆ
    -น้องโต ศรีสะเกษ ถ่ายภาพงานไหนมาเนี๊ย ไง๋มันสวยกว่าสภาพจริงเยอะเลยหละ .... สุโค้ยจริงๆๆ ชั้นเทพของจริง ไงขอแอบเก็บภาพสวยๆไว้ซะละงานเนียนๆอย่างนี้หาดูยาก
  • สักของน้องสามปาดขอบนี่ พี่ว่าออกแนวนักรับแล้วยละมั้ง แนวกรำศึกมาเยอะ ครั้งหน้าขอจ้างมาเป็นพริตตี้หน่อยดีกว่า ลองเปลี่ยนแนวบ้าง เผื่อเพื่อนๆท่านอื่นสนใจ ๕๕๕ image
    ไฟล์แนบ
    208339.jpg 35K
  • พี่ซันเข้าหอมกลิ่นน้อง 55+
  • อ้าว เข้าหน้า ฝนแล้วม่ะคืน กิน แกงหนอไม้ ใส่ไข่มดแดง อร่อยที่สุดเลยครับใครมาที่ร้อยเอ็ด จะพา ไปกิน เด้อ

พูดถึงการแหย่ไข่มดแดง มันก็เป็นการหากินแบบ อีสานบ้านเฮา หลายๆ คนอาจจะยังไม่เคยเห็นผมจะอธิบายเป็นที่ละสเต็บ ที่งาน ป๋ามาร์ค บอก ว่า " ยำไข่มดแดง อร่อยจิงๆ กรุงเทพหายาก "

การแหย่ไข่มดแดง ส่วนมากจะทำกันใน หน้า ร้อน-ฝน ก็จะเอาไม้ยาวๆหรือไม้ ส๊าว ใส่ตระกร้า แล้วแทงใส่รังมดแดง image

ลักษณะ เมื่อถึง รังมดแดง เวลาแหย่ไปแล้วก็ต้องเอามือเคาะ ไม้ส๊าวด้วย image

เมื่อได้มาแล้วก็นำไปแช่น้ำ คัดเอา ไข่ไว้ เอาแม่ มันออกไป ให้เหลือตามภาพ image

หลังจากนั้นก็ ก้อยสิครับ image

น่าตาน่ารับประทาน เหลือเกิน ที่งาน อร่อยมากๆครับ ติดใจ อยากไปอีกฮิ้ววววว
    ใครผ่านมาแถวร้อยเอ็ดจะพาไปแหย่ไข่มดแดง เด้อ พี่น้อง image
    ไฟล์แนบ
    DSC03819.jpg 78K
    20090521012750.jpg 27K
    20070307101920.jpg 66K
    ssl18523ze2.jpg 210K
    9884d0544778c6554f8c5f8c33d43305.gif 164K
  • 555555555555555555 ขำแอนนิเมชั่น ตั้งใจอ่านมาตั้งนาน ดูมีสาระ ฮาแต๋วแตกตอนท้ายเลย กระดิกได้ใจจริงๆๆๆๆ เดี๋ยวมีโหวต ใครฮาที่สุด............
  • น้องข้นฝากรวบสมัคร ABC ด้วยนะ พี่สมัคร ๑ ตัว มีเท่าไรแล้วตอนนี้ เอาอะไรบ้างโทรบอกพี่ด้วยเด้อ ชวนเชิญเพื่อนๆที่สนใจร่วมสมัครหรือสอบถามรายละเอียดได้ที่น้องข้นด้วยนะครับ น้องข้นทิ้งเบอร์ให้คนอื่นสอบถามไว้หน่อยนะ
  • ขอตั้งชื่อว่า "หอม.....ไข่เจียว"
    อะไรจะน่ากินขนาดนั้น ๕๕๕image
    ไฟล์แนบ
    20822511.jpg 179K
  • ตอนนี้กำลัง งง กับใบ สมัครอยู่ พี่ 555+ เดี๋ยวขอทำความเข้าใจก่อนครับ ฮ่าๆ
  • ผมก็กำลังทำความเข้าใจอยู่เหมือนกันครับ
  • คึกคักกันดีจังเลยครับกลุ่มอำนาจเจริญ เห็นแต่ละภาพแล้ว
    สุดจะบรรยายจริงๆเลยครับ ฮ่าๆๆๆ
  • หวัดดีครับพี่เหและพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวอำนาจทุกท่านครับ...เห็นพริตตี้แล้วงานครั้งหน้าต้องซื้อ

เลนส์ อินฟาเรด แล้วละงานนี้ถ่ายเสร็จเก็บไว้ดูคนเดียว...

ว้าว...ท่านตั้มตามมานี่เลยเหรอ...เชิญครับมาสนุกกันเน้อ....

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • พี่โตถ่ายภาพแหล่มๆ
  • สวัสดีครับพี่ๆ พิทบูลอำนาจ
  • สวัดดีครับพี่เหและพี่ๆทุกท่านในกลุ่ม
    จะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆนะครับเห็นพี่เห ใส่ชุดทหารแล้วอยากกลับไปใส่อีกครั้งครับ5555
    เสียดายที่ปลดมาแล้ว เมื่อสองปีก่อนผมเป็นทหารเรืออยู่ที่บาเจาะครับ
    ปลดจากทหารทำให้ได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างจริงๆ
  • -ยินดีต้อนรับครับท่าน experimental ว่างๆแวะมาทักทายบ่อยๆนะครับ ชื่อเล่นอะไรครับ ผมเหนะครับผม มีเรื่องสนุกๆเอามาแจมด้วยนะ
    -อ้าว vespapink อยู่ที่เดียวกันเลย ผมเคยอยู่ นพค.๔๑ เจาะวา อ.สุไหงปาดีเหมือนกัน ใกล้ๆกัน แต่ก่อนทำงานอยู่ พตท.๔๓ ทำเรื่องโจรก่อการร้ายอย่างเดียวเลยครับ อยู่ค่ายสิรินธร ปัตตานี
  • น้องโต ศรีสะเกษ พี่ว่าเป็นกล้องถ่ายอินฟราเรดได้เปล่า ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มบอกพี่จะจัดให้ ขออย่างเดียว copy ให้พี่ดูด้วยคน ๕๕๕ ล้อเล่นนะครับ ขำๆ เดี๋ยวน้องๆจะเรียกพี่ว่า เสธหื่น ฮ่าๆๆๆ
  • 55+ คุยกับเค้าไม่ได้ เพราะได้ใบเหลือง :o003:
  • ขอกระเซ้าต่อนะเฮียซัน อยากรู้จริงๆเฮียแกคิดทำอะไรอยู่...........

-เฮียซันกำลังแอบทำอะไรบางอย่างimage
    -เมื่อสมใจอยากแล้วก็มาแอบนั่งยิ้ม ชื่นชม สะใจอยู่คนเดียว
    image
    ไฟล์แนบ
    20822511.jpg 179K
    208384.jpg 218K
  • นั่นอ่ะจิ :o003:
  • สงสัยงานนี้มีปาปาราซซี่แน่
    เก็บทุกเม็ด :o008:
  • ก้อยไข่มดแดงเป็นตาแซบแท้น้อ.ทางนี้เมื่อวานได้ชิมเห็ดปลวกแล้วเด้อแซบหลาย.ส่วนข้อมูลผสมกำลังรอท่านพิทเดียวผู้เชี่ยวชาญครับท่านประธาน
  • -อ้าว vespapink อยู่ที่เดียวกันเลย ผมเคยอยู่ นพค.๔๑ เจาะวา อ.สุไหงปาดีเหมือนกัน ใกล้ๆกัน แต่ก่อนทำงานอยู่ พตท.๔๓ ทำเรื่องโจรก่อการร้ายอย่างเดียวเลยครับ อยู่ค่ายสิรินธร ปัตตานี

พี่เห ครับคุยเรื่องเป็นทหารในสามจังหวัดเจ็ดวันก็ไม่จบครับเพราะยิ่งคุยก็ยิ่งมัน555
    ผมอยู่พันลาดตระเวณ กองพลนาวิกโยธินครับ พอดีเลยไปอยู่สายบาเจาะสายบู๊เต็มๆเลย555
    พ่อผมแกก็เคยเป็นทหารที่ปัตตานีครับแต่แกอยู่ค่ายอิงคยุทธแต่แกเสียได้เกือบจะสามปีแล้วครับ
    แกเสียในหน้าที่จากการไปคุ้มครองนักเรียน ตอนเป็นเด็กผมเคยคิดว่าทำไมพ่อไม่ค่อยกลับบ้าน
    ไปติดเมียน้อยที่ไหนรึป่าว55555แต่พอผมมาเป็นทหารเข้าเองถึงรู้เลยครับว่าทำไมพ่อไม่ค่อยกลับบ้าน
  • ประสพการณ์อย่างนึงของผมตอนที่เป็นทหารคือจะมีเพื่อนเป็นคนอีสานอยู่เยอะมาก
    ใครที่เป็นทหารเรือจะรู้ดีว่าเด็กใต้และเด็กอีสานจะตีกันประจำตอนที่อยู่ในศูนย์ฝึกทหารใหม่
    ทำให้ผมเหมือนมีอคติกับคนอีสานเรื่อยมาจนกระทั่งแยกกองพันแล้วเป็นไฟว์บังคับที่ต้อง
    มาใช้ชีวิตกับคนอีสานอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้(เพราะต้องลงใต้)เพราะที่ลงมานราธิวาสมีเด็กใต้แค่ไม่กี่คน
    แล้วหลายครั้งที่ทำให้ทุกวันนี้ผมหมดอคติกับเพื่อนชาวอีสานไปโดยสิ้นเชิง
    หลายครั้งที่ต้องนอนค้างในป่า ผมรอดตายเพราะเพื่อนชาวอีสาน
    เพราะเค้าเก่งมากทุกอย่างที่เราคิดไม่ถึงเค้าสามารถนำมาเป็นอาหารให้รอดตายได้
    และถ้าพูดถึงความมีน้ำใจยิ่งแล้วใหญ่ไม่มีใครเห็นแก่ตัวเลยกลับช่วยเหลือกันมากกว่าคนจังหวัดเดียวกับผมซะอีก นึกถึงตอนที่เพื่อนเหล่านั้นทำอาหารกินกันในเวลาวันหยุดเสาร์อาทิตย์
    มันช่างมีความสุขจริงๆ สิ่งนึงที่ผมชอบกินมากคือ ฮวก(ลูกอ๊อดที่กำลังจะเป็นกบถ้าเข้าใจไม่ผิด)
    ยิ่งไข่มดแดงที่คุณเท็ดดี้คิงเอามาลงให้ดูยิ่งคิดยิ่งน้ำลายไหล อยากกลับไปอยู่ในบรรยากาศอีกซักครั้งจริงๆ
    ทุกวันนี้ผมเรียนรู้ประสพการณ์หลายอย่างจากเพื่อนชาวอีสาน ทั้งภาษาและวัฒนธรรมและการหาอาหาร

ขอบคุณเพื่อนๆชาวอีสานจริงๆ
  • ครับว่าน ที่บ้านนี้มีแต่มิตร
  • สวัสดีครับพี่เหและพี่ๆอำนาจเจริญทุกท่าน น้องๆศรีสะเกษมาคารวะทักทายครับimage
  • พี่เหครับ งานนี้สุดยอดมากครับ อบอุ่นเป็นกันเองมากครับimage
    ไฟล์แนบ
    207861.jpg 276K
  • บ้านนี้ตื่นกันยัง
  • สวัสดีครับป๋า ท่านพิทเห ท่านchiang พิทx.พิทเดียว พิทเก่งได้ลูกชายแล้วเมื่อไหร่จะเปิดขวดเลี้ยงฉลองครับ. :m92:
  • บ้านนี้ยังแรงได้อีกนะครับพี่เห ท่าทางจะต้องยกให้เป็นแกนนำซะแล้ว :m15:
  • หวัดดีน้องตี๋ ขอบคุณกับประสบการณ์ดีๆกับเพื่อนอีสานครับ ผมก็ดีใจแทนเพื่อนอีสานที่ได้แสดงออกถึงเพื่อนแท้ให้จังหวัดอื่นเขาได้ประทับใจอย่างนี้ซิที่ควรเอาเป็นตัวอย่าง ถ้ามีโอกาสมาทางอีสานก็บอกพี่นะ จะได้ดูแลให้ได้ประทับใจของเพื่อนอีสานอีกครั้ง รบกวนอีกนิดนะถ้ามีคลิปฝึกสุนัขอีกก็มาลงให้เพื่อนที่กลุ่มอำนาจดูบ้างนะครับจะได้เป็นวิทยาทานให้กับกลุ่ม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ขอบพระคุณมากครับน้องเชี้ยง และขอขอบพระคุณที่ชวนผมรับประทานอาหารกันและแลกเปลี่ยนความรู้กันที่ศรีสะเกษ ผมดีใจที่เพื่อนๆศรีเกษเมตตาและให้ความเป็นมิตรกับพวกเราเสมอมาครับ ว่างๆผมจะไปเยี่ยมท่านแน่นอนครับผม ทางศรีสะเกษชอบทานอะไรบ้างน้อ...
  • ใครมีแบบเครื่องจะผสมตัวเมียบ้างครับ เอาที่ดูชัดๆหน่อย จะลองให้ลูกน้องทำดูเพื่อจะได้ให้เพื่อนๆในกลุ่มยืมเอาไปใช้กัน เวลาผสมจะได้ง่ายครับ รวมทั้งสายรัดปากสุนัข ก็ส่งมาเป็นตัวอย่างได้นะครับ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์จะลองคุยกับน้องที่เขาจับหมาผสมเป็น เผื่อเพื่อนๆจะได้ใช้บริการเพราะน้องเขาทำฟาร์มสุนัขแต่เป็นพันธุ์โกลเด้น บลูด๊อก ฯลฯ ต้องกราบขออภัยน้องชาญด้วยนะครับพี่ไม่ได้ทำแข่งนะ ใจจริงอยากจะอุดหนุนแต่ช่วงนี้ใช้เงินไปเยอะแล้วครับเลยต้องเชฟๆไว้หน่อย
  • แวะมาเยี่ยมบ้านที่แสนอบอุ่น ของกลุ่มพิทตบูลอำนาจเจริญครับ....
    ผมชื่ออ้วนนะครับ ยินดีได้รู้จักทุกคน.. :013:
  • พี่เหครับ เครื่อง ผสมสุนัขตัวเมียพี่เห ลองติดต่อ พี่ชาญโคราชดูครับ
    แกทำขายอยู่นะ
  • น้องอ้วนสบายดีนะครับ ยินดีต้อนรับ พี่ก็ได้อ่านติตตามบางกระทู้เวลาน้องตอบอยู่บ้างนะส่วนผีๆพี่จะไม่ค่อยได้อ่าน น้องอ้วนก็เป็นคนที่ตอบดีเป็นแนวสร้างสรรค์และมีเหตุผลตลอด พี่ชอบครับ ไงก็ขอต้อนรับคนมีคุณภาพและจิตใจที่ดีต่อบ้านหลังนี้ด้วยนะครับน้องอ้วน .... พี่กะว่าจะลองให้ลูกน้องทำดูน่ะครับ พอดีพี่มีน้องๆที่เข้ามาบำบัดยาเสพติด จะลองให้เขาลองฝึกทำดูน่ะครับ
  • พอจะมีใครสอนการทำสายจูงไหมครับ อยากจะให้น้องที่บำบัดได้ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์และมีรายได้มาสาธิตให้ทำเพื่อส่งขายเพื่อนๆราคาถูก ถ้ามีบอกด้วยนะครับได้ทั้งบุญและได้ทั้งราคาที่ไม่แพงไปใช้ครับ ปล.น้องๆเขาจะมาบำบัดที่หน่วยพี่คนละ ๑๒๐ วันครับ มีเวลาส่งเสริมอาชีพได้เยอะเลย
  • ที่เห็นถักเองก้อมีพิทเก่งกับพิทเดียวครับพิทเห..สวัสดีครับคุณอ้วนชื่อเดียวกันเลย
  • แวะมาทักทายพี่ๆอำนาจครับ
  • น้องอ้น AonPathumThani ถ้าเข้ามา... พี่ฝากเสื้อกลุ่มอำนาจไปให้วันนี้นะตอนบ่าย(ทางไปรษษณีย์) ลูกน้องกำลังจะไปส่งให้ อาทิตย์หน้าคงได้ (น่าจะเป็นวันจันทร์ครับ) ได้แล้วโพสต์บอกด้วยครับ
  • แวะมาสวัสดีครับบอส งานมีตติ้งของท่านรอบหน้า คงไม่พลาดที่จะไปซึมซับ บรรยากาศ เห็นแล้วน่าสนุก และ มึความสุข จริงๆ ...

เรื่องเสื้อท่านจะสกรีนยินดีรับใช้ครับพี่เห...
  • หวัดดีครับบิ๊กบัง สงสัยตอบสวนกันแน่เลย ถ้ามีโอกาสจัดงานมีตติ้งคราวหน้าอีกจะเรียนเชิญนะครับถือว่ารับปากไว้กับพวกเราแล้ว ขอชมฝีมือการออกแบบชั้นเทพจริงๆ
  • ยังไม่ได้อ่านกระทู้เลยเยอะมาก งานก็เข้าเยอะมาก แต่มารายงานตัวก่อนครับ
    - พีเห ครับ ไงรบกวนลงรูป เจ้าตัวเล็กให้หน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ
  • ดีครับพี่อ้วนรอรับสิ้นเดือนครับ
    -อาทิตย์หน้างานคงบางลงเพราะมีแข่งกีฬา เดี๋ยวจัดมุขเด็ดๆ ให้ขำกระจายเลยครับพี่น้อง
    -ท่านเดียว ถ้าวันนั้นภรรยาผมไม้ได้ไปด้วย สงสัยได้มางานเฮือนดีผมแน่เลย..555...บรรยายได้สูดยอด
  • ต้องขออภัยท่านเก่งด้วยนะครับ พอดีกล้องลืมเอาไว้ที่บ้านครับ ไว้วันหลังจะเอามาลงให้ ว่างๆครูเก่งมีเวลาก็แวะเวียนไปดูลูกชายด้วยนะว่าพัฒนาการเขาเป็นยังไง ผมก็อยากเห็นเหมือนกันเพราะท่าท่างตัวนี้จะหัวใหญ๋ใช่เล่น ถ้าชอบแนวหน้าโหดๆรับรองว่าไม่ผิดหวังเพราะสีจะออกไปทางลายเสือเลื่อมบูล ต้องรอดูโตกว่านี้หน่อย... ขอให้ได้ที่ถูกใจนะ เป็นกำลังใจให้ครับครูเก่ง
  • ขอแสดงความเสียใจกับพี่พิทเดียวนะครับ ที่เสียน้องโบย่าไป เพิ่งใด้เล่นกันที่มีทติ้งแท้ๆ เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ มีอะไรให้น้องใกลบ้านคนนี้รับใช้ก็บอกใด้นะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับท่านพิทเดียวด้วยครับน้องโบย่าทั้งแฟนและลูกๆผมชอบมากไม่น่าเกิดขึ้นเลยimage
    ไฟล์แนบ
    103_1714_resize.JPG 139K
  • อากาศ ทางนู้น หนาวหรือยัง ค๊าฟ พี่ น้องชาวอำนาจ

ที่ร้อยเอ็ดกำลัง ร้อน ตับแลบ -*-

ไปเที่ยวทะเล กับ สาวๆกลุ่มนี้ ดับร้อนกัน เทอะครับ 555+ :o027: image
    ไฟล์แนบ
    65321.jpg 275K
  • น้องข้นคร้าบบพี่ขอไปห้องน้ำแป็บนึง55555
  • เดือนตุลา นี้ ข้น ก็คงจะ ลง ทะเล ตามประเพณี ของตัวทุกปี ไปแบบ แบ็คแพค ค่ำไหน นอนนั้น สาวๆหาเอาหน้า สนใจไป ด้วยบ่ พี่ สาม ฮ่าๆ

กำลัง โพส อยู่ไม่ทราบวาเกิดอาการอะไร ขึ้น ขอแสดง ความเสียใจด้วยละกันครับ R.I.P :039: