ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก
  • เรียนท่านที่ประสงค์จะส่งสุนัขเข้าร่วมการแข่งขันที่งาน Thailand Dog Show ทั้งประเภทลากน้ำหนักและประกวดเพาะกาย สามารถสมัครได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ค่าสมัครตัวละ 500 บาท และท่านสามารถใช้สิทธิการเข้าร่วมงานนี้ เพื่อการยกเว้นค่าธรรมเนียมการขึ้นทะเบียนคอกและสุนัขกับ ABC อีกได้ด้วย

1. ประกวดหมากล้าม มีสองรุ่นแยกเพศผู้และเมีย
    2. การแข่งลากน้ำหนัก แบ่งรุ่นตามน้ำหนักตัวและแยกเพศ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติ่ม ที่คุณนก 086 784 5333 หรือ 02 914 5354

หมดเขตรับสมัคร วันพฤหัสที่ 23 มิถุนายน 2554 นี้ (ไม่มีการรับสมัครหน้างานครับ)
  • การประกวดสุนัข อเมริกัน บูลลี่ ติดต่อสมัครโดยด่วนที่เจ๊เปรี้ยว นิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยงเลยนะครับ

โทร 084-0044977 หรือ 02-9073657
  • ใบสมัครประกวดครับ

Download คลิกที่นี่
  • ไม่ทราบว่า รุ่นหมาลากมีรุ่นอะไรบ้างครับ
  • แข่งลากน้ำหนัก
    แยกเพศ ผู้ (Male) / เมีย (Female)
    รุ่น (ต่ำกว่า 20 กก.)
    รุ่น (20 - 25 กก.)
    รุ่น (25 - 30 กก.)
    รุ่น (30 - 35 กก.)
    รุ่น (35 - 40 กก.)
    รุ่น (40 กก. ขึ้นไป)

• งงครับเกี่ยวกับแต่ละรุ่นพี่มาเฟียช่วยออกมาแถลงหน่อย สรุปรุ่น25รุ่น30รุ่น35รุ่น40มันอย่างไง
  • หมากล้ามมีรางวัลเงินสดติดปลายโซ่ 5,000 บาท และนักลากอีก 5,000 บาทครับ พร้อมของแถมที่เรากำลังหามาเพิ่มอีกเพียบ เตรียมสุนัขของท่านให้พร้อมเพราะสนามนี้คนให้กำลังใจรอบสนามตรึมแน่image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7366(2).jpg 86K
  • เสียดายจริงๆคับอยู่นางรองหมากล้ามเพียบเลย แต่ไปกันไม่ได้เลยคับทำงานกันอย่างเดียวเลย ไม่มีเวลาเลยคับ
  • จากคนแถบ อีสาน
  • เพื่อนๆ ทางภาคอีสานน่าจะมาร่วมงานนี้ด้วยนะครับ ข่าวว่าดังเก่งหลายตัว เชิญนะครับ
  • หมาเราน้ำหนักตัวอยู่ในช่วงไหนก็ลงแข่งในรุ่นนั้นครับ สมมุติน้ำหนักตัวอยู่ที่ 23 กก
    ก็ลงแข่งในรุ่น 20-25 กก แค่นี้เองครับ

ส่วนเรื่องเงินรางวัล ขอเวลาสักนิดนะครับ อาจจะต้องเพิ่มอีกหน่อย แต่อยากทราบจำนวนหมาก่อน
    ที่มีให้แน่ๆก็คือ ทำน้ำหนักเฉลี่ยต่อน้ำหนักตัวได้สูงสุด เพศผู้และเมีย อย่างละหนึ่งรางวัล

หมากล้ามก็ให้รางวัลที่หนึ่ง ทั้งเพศผู้และเมียเช่นกันครับ
  • ผมลงหมากล้ามและหมาลากด้วยครับ แต่อยากจะให้ช่วยขยายรายละเอียดเกี่ยวกับหมาลากหน่อยครับ
    เช่น ลากอะไร ลากยังไง วัดผลยังไง ฯลฯ

ขอบคุณครับ
  • หมาลาก ลากรถบรรทุกแท่งปูน บนพื้นยาง ลากห้าเมตรภายในเวลา 1 นาที
    แบ่งรุ่นตามน้ำหนักตัว ในรุ่นใครลากได้หนักสุดชนะ หากทำได้น้ำหนักเท่ากัน ใครน้ำหนักตัวน้อยกว่าชนะ
    หากน้ำหนักตัวเท่ากันอีก ใครทำเวลาได้ดีกว่าชนะ
  • Heavy Load Team ส่งประมาณ 4-5 ตัว

ปอมจะเป็นคนจัดการ

(ทองพูล กล้าม+ลาก 20-25 กก.)

image
    ไฟล์แนบ
    SAM_0893.JPG 78K
  • ขอบคุณครับ มาช่วยกันสร้างกระแสพิตบูลแนวกิจกรรมครับ ตอนนี้บูลลีเขาล้ำหน้าเราไปเยอะแล้วนะ
    มารวมพลังกันสร้างความแข็งแกร่งให้แก่สังคมหมาใต้ดินของเราครับ
  • เชบบะเลยพี่วีระ/แล้วเจอกันครับพี่/ของผม2ตัวครับกล้าม1ลาก1ครับ
  • ครับ ยินดีครับ

• มีแนวร่วมแบบนี้กำลังใจมาเป็นกองเลย ต่อไปจะพยายามจัดให้บ่อยๆนะครับ
  • เอา ไอ้ใบ้ มา โชว์ หน่อย ฮ่าๆๆๆ " หมา ตัวนี้ ขอเรียกว่าไอ้ใบ้ " เพราะคลิปดันไม่มีเสียง

..................... เอาไอ้ ใบ้ มาโชว์หน่อยคับ ถ้า ใคร อยาก ล้ม เจ้า ลุก ชายหมวด
    อย่างน้อย ต้อง ให้ ร่างเหนือไอ้ ใบ้ ถือว่า พอ ฟัดได้ คับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ขำๆๆๆๆ คับ ^ ^

• คึกคักจริงๆ... :006:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2058.JPG 237K
  • ตี๊ตามให้ทันนะน้อง
  • ไอ่ใบ้ไปแข่งแม่งได้ที่1แน่
  • ไม่ได้หยาบนะครับ อย่างนี้เค้าเรียกว่า ใบ้แดก555
    ตัดกิ่งไม้ตรงแถวๆคอมันออกหน่อยครับท่าน ผมเสียว...
    สวดยอดเลยไอ้ใบ้ :063:
  • อยากทราบว่างานจัดวันที่เท่าไหร่คับ?
    จัดสถานที่ไหนคับ?
    กำหนดการงานออกมาเมื่อไหร่คับ?

อยากไปมั่กๆมีหมาเพศเมียเร๊ดโน๊สอายุปีนิดๆ

จากคนขอยแก่นบ้าถ้วยบ้ารางวัล อิอิอิ
    ด้วยความเคารพครับ ><'<br />
  • ขอถามหน่อยหมากล้ามมีเงินรางวัลที่1อย่างเดียวเหรอครับ และหมาลากที่1ของแต่ละรุ่นมีเงินรางวัลติดปลายโซ่ด้วยเปล่า แล้วถ้าหมาที่จะลากหนัก 30.45 กิโลละ จัดอยู่ในรุ่นไหนครับพี่
  • ตอบน้าผีด้านบน งานจัดวันที่ 30มิถุนายน -3 กรกฏาคมค่ะ ส่วนพิทบูลเราได้ช่วงวันที่ 1-2กรกฏาคมค่ะ
    งานจัดที่อิมแพ็คอารีนา เมืองทองธานีค่ะ ^^
  • พี่ครับ ปัญหาคือไอ้แท้งมันต้องรีดกล้าม น้ำหนักมันเลยไม่คงที่อ่ะครับ มันจะเลื่อมล้ำ30-31อ่ะครับ กลัวสมัครไม่ตรงรุ่นลาก ลงไว้ 2 แล้วค่อยวัดวันจริงได้ป่าวครับพี่ จ่ายค่าสมัครรุ่นเดียวได้มะพี่ :-D
  • งานนี้ให้น้องๆมือใหม่เกิดกันบ้าง
    เดี๋ยวถ้าเค้าเอาลง มือใหม่จะสยองไม่กล้าสมัครกันก่อน =;
  • พี่ยุธพอจะทราบสถิติโลก ลากน้ำหนักมั่งป่าวครับพี่ อันนี้ซีเรียสนะครับพี่ ผมเห็นแววตาไอ้แท้งแล้ว มันบอกกับผมว่ามันเกิดมาเพื่อฆ่าแชมป์ครับ :m93: image
    ไฟล์แนบ
    DSCF0965 1.jpg 233K
  • สู้ๆๆๆๆๆๆๆ คับ หมวดให้น้องๆมันเกิดกับบ้านนะคับ เดียวถ้วยทับหมาตายนะ อิๆๆๆๆ
  • น้ำหนักจะต้องชั่งหน้างานอีกรอบครับ ตอนนี้ใช้ประมาณการเอาก่อนเราจะได้รู้คร่าวๆว่ามีหมากี่ตัวอยู่รุ่นไหนกันบ้าง

หมา 30.5 ก็ต้องลงในรุ่น 30-35 ครับ
  • สังกัด Heavy Load Team.
    1.ทองพูล เพศผู้ น้ำหนัก 20-25 กก. ประกวดหมากล้าม และ แข่งขันลากน้ำหนัก
    2.คุกกี้ เพศเมีย น้ำหนัก 20-25 กก. ประกวดหมากล้าม และ แข่งขันลากน้ำหนัก
    ส่งมาเรียกน้ำย่อย และขอรายละเอียดกติกาการแข่งขันด้วยครับ
    แบบถูกต้อง แต่ไม่ถูกใจ หรือ แบบถูกใจ แต่ไม่ถูกต้อง เพื่อทุกท่านจะได้เข้าใจตรงกันครับ.image
    ไฟล์แนบ
    09062011348.jpg 58K
    09062011348.jpg 58K
  • หมวด ถามจริงที่ไอ่แทงค์ลากนั้น เค้าเรียกว่าน้ำหนักหรอ
    หมาบ้านผมไว้เล่นโยนให้งับ กลางอากาศอะ ท่อนๆนั้นอะ 5555

ส่วนสถิติโลกหรอ น่าจะเป็น บีเจ เดอะเหลือก นะ ที่ 5500 โลอะ หรือมากกว่านี้ มีป่าว ไม่ได้ติดตามดิ...หมวด
  • อ๋อพี่ยุธครับอันนั้นมันcool down อ่ะครับ เพิ่งลากรถสิบล้อตกหล่มหน้าดีวัน เสร็จอ่ะครับพี่

โห ทำไว้แค่5500 เอง งั้นก็รอซ้อมก่อนแข่งแค่ 3-4วัน ก็พอ ขอบคุณสำหรับสถิตินะพี่555
  • ฮ่าๆๆ ต้อง คอยเวลาอย่างเดียว เลยคับ พี่มาร์ค ...... จะต้องตามให้ ได้
    เห็นไอดอล หลายตัว แร้วคับในนี้ .................

• ขอเสนอหน่อย หนูว่าการแข่งลากไม่จำเป็นต้องแยกเพศหลอกนะ ไปดูที่ขอนแก่นมาเค้าก็ไม่แยกเพศเลย และหนูว่าถ้าแยกเพศนักกีฬาแต่ละรุ่นมันจะน้อยจนได้รางวัลไปง่ายๆซะเปล่านะพี่มาคร์(ช่วยพิจรณาประเด็นนี้ด้วยละกันนะ)
  • GHOST 6:14PM Permalink
    ขอเสนอหน่อย หนูว่าการแข่งลากไม่จำเป็นต้องแยกเพศหลอกนะ ไปดูที่ขอนแก่นมาเค้าก็ไม่แยกเพศเลย และหนูว่าถ้าแยกเพศนักกีฬาแต่ละรุ่นมันจะน้อยจนได้รางวัลไปง่ายๆซะเปล่านะพี่มาคร์
    (ช่วยพิจรณาประเด็นนี้ด้วยละกันนะ)

เห็นด้วยกับน้าผีนะครับบางรุ่นถ้าแยกเพศอาจจะมีตัวเมียเพียงตัวเดียวหรือตัวผู้เพียงตัวเดียว
    ถ้าเค้าลากแล้วได้รางวัลโดยไม่มีคู่แข่งมันก็ยังงัยๆอยู่
  • ตอนนี้กำลังฟิตเจ้านี้อยู่ ถ้าฮีทไม่มาเสียก่อนคงได้ลงแข่งกับเขาบ้างimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_2442.JPG 114K
  • พี่มาร์ค แกเป็นคนเริ่มกิจกรรมลากน้ำหนัก แต่พักไปนานดีใจที่เห็นแกกับพี่น้องในวงการมาช่วยสร้างสรรกิจกรรมงานดีๆมันส์ๆกันอีกครั้ง.
    เสียดาย Yally B เกิดเหตุจำเป็นไม่สามารถออกกำลังกายได้เหมือนเดิม งานนี้ต้องพักยาวเกือบครึ่งปี ไว้หายเป็นปกติจะฟิตให้เฟริมดูดีกว่าเดิมเลย
    นัท วาซาบิ หมาคุณสวยครับ
  • ถ้าหมาน้อยจริงๆก็ไม่อยากแยกเพศเหมือนกันครับ ตอนนี้จึงอยากรู้จำนวนหมาที่จะลงแข่งก่อนว่ามีกี่ตัว จะได้จัดรุ่นถูก เอาเป็นว่าหมาตัวผู้ต่อน้ำหนักตัวให้นิดหน่อยก็น่าจะสูสีครับ
  • image
    ชอบแบบนี้ครับ ใครมีจมูกดำตัวแดงกล้ามๆบ้างimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    183637_10150090684116987_723166986_6633505_2326461_n.jpg 68K
    180707_500548371986_723166986_6591362_3770802_n.jpg 66K
    189302_10150104233926987_723166986_6765778_4427479_n.jpg 71K
    163822_477595151986_723166986_6227569_6385835_n.jpg 60K
  • หมาลากน้ำหนัก เนื่องเป็นการจัดครั้งแรกหลังจากหยุดมานานคาดว่าหมาลงแข่งคงยังมีน้อยดังนั้นไม่แยกเพศนะครับ และรางวัลใหญ่คือ ทำน้ำหนักสูงสุดในงาน และทำน้ำหนักสูงสุดต่อน้ำหนักตัวเอง มีรางวัลเงินสดให้ รางวัลละ 5,000 บาท

หมากล้าม ที่หนึ่ง 3,000 ที่สอง 2,000 ที่สาม 1,000 บาท แยกเพศผู้เมียนะครับ
    เราเน้นกล้ามที่สร้างขึ้น และความคมชัดของกล้ามเนื้อ ดังนั้นต้องมีกล้ามไม่ใช่ผอมนะครับ

รวมเงินรางวัลเฉพาะที่เป็นเงินสด 22,000 บาทครับ
  • ขอรายระเอียดรางวัลลากน้ำหนักในแต่ละรุ่นด้วยครับ
  • ลากน้ำหนักแบ่งรุ่นตามน้ำหนักตัว ที่หนึ่งสองสามมีถ้วยรางวัลให้แต่ไม่มีเป็นเงินสดครับ
  • ขอความกรุณาครับ อยากเห็นรถและพื้นยางที่จะใช้ในการแข่งลากหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
  • หน้า เว็บ จ๊าบมากคับ ชอบๆๆๆ :015:
  • รถลากจะเอารถจากดีวันไป และเนื่องจากพื้นสนามเป็นพรมจึงค่อนข้างลื่น ผมจึงนำพื้นยางที่เคยใช้แข่งงานที่ชลบุรี มาปูเพื่อให้พื้นไม่ลื่น หมาสามารถลากได้ครับ
  • Mafia มิถุนายน 9 Permalink
    หมาลากน้ำหนัก เนื่องเป็นการจัดครั้งแรกหลังจากหยุดมานานคาดว่าหมาลงแข่งคงยังมีน้อยดังนั้นไม่แยกเพศนะครับ และรางวัลใหญ่คือ ทำน้ำหนักสูงสุดในงาน และทำน้ำหนักสูงสุดต่อน้ำหนักตัวเอง มีรางวัลเงินสดให้ รางวัลละ 5,000 บาท

----------------------------------------------------------------------
    ป๋า ตีเช็คสั่งจ่ายในนามผมไปเลยนะ ป๋า ไม่ต้องขีดคร่อมนะ เรากันเอง
    ที่แนะนำจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลามานั่งพิมพ์ให้เป็นการเป็นงานไปอีก กร๊ากๆๆๆๆๆ หวาง หมู..... image
    ไฟล์แนบ
    vvd.jpg 57K
  • กลับมาปลุกกระแสหมาแนวกิจกรรมอีกสักครั้ง คราวนี้จะพยายามทำให้ต่อเนื่อง มาช่วยกันหน่อยนะพี่น้อง

ตี๋ ย โม้ได้อารมณ์มาก บรรยากาสศึกน้ำลายเริ่มเกิดขึ้นอีกแล้ว ไม่มีใครอาสาดับซ่าส์บ้างหรือ