ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือและปรึกษา
  • เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปจูงหมาออกกำลัง และมีบ้านนึงเลี้ยงหมาเหมือนกันก็ปล่อยหมาออกจากบ้านแล้วหมาเค้าก็มากัดกับหมาผมทั้งที่อยู่ในสายจูง แต่หมาที่เราเลี้ยงเป็นหมานักสู้กว่าหมาเค้าก็สู้ไม่ได้ผมก็ดึงหมาผมอยู่เค้าก็เข้ามาตีหมาผม หมาผมก็กัดหมาเค้าติดอยู่ผมก็พยายามดึงหมาออกแต่เค้าก็ตีแต่หมาผมและไปเอาหินก้อนใหญ๋หนักประมาณ4-5กกจะมาทุบหัวหมาผมผมก็พยายามดึงจนหลุดได้หมาเค้าก็วิ่งหนีไป เจ้าของหมาก็พูดว่า อย่างมึงอยู่ได้ไม่นานหรอก ผมก็กลัวแล้วไปแจ้งความ ร้อยเวรกลับพูดว่าเรื่องหมาๆ ผมมาแจ้งเรื่องข่มขู่ ตำรวจเค้ากลับพูดว่า คุณก็ไม่เห็นเป็นอะไรนี่แต่ในที่สุดก็รับแจ้ง อ้อลืมบอกเจ้าของหมาบ้านอยู่ติดโรงพัก พวกเราว่าผมควรทำอย่างไงต่อดีครับimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0097.JPG 92K
  • อืมๆน่าเห็นใจครับ
  • คุณไม่ผิดหรอกครับหมาอยู่ในสายจูง หมามันต่างหากที่วิ่งออกมากัด มันนั่นแหละผิด ผิดเต็มๆด้วยครับ คนระเภทนี้อย่าไปกลัวมัน มันมีมือมีตีนคนเดียวหรือไง
  • ขอลบข้อความนะคะ เพราะคิดว่าสาระของกระทู้ไม่เหมาะสม
  • มันใหญ่มาจากไหนนักว่ะคนสมัยนี้ กร่างกันจัง
  • ถ้าเป็นผมน่ะ คงมีเรื่องตั้งแต่เค้าเอาก้อนหินทุบหัวสุนัขผมแล้ว ยิ่งพูดอย่างนั้นน่ะคงต้องมีเรื่อง น.เวลานั้น
  • http://legalaid.bu.ac.th/forum/read.php?f=2&i=1569&t=1569
    ผมหามาให้อ่านครับ

เรื่องเกิดนานหรือยังครับ
    1.พาสุนัขไปหาหมอ ถ่ายภาพ พร้อมใบรับรองแพทย์ ใบเสร็จเพื่อเป็นหลักฐานและเรียกร้องค่าเสียหาย
    2.แจ้งความพร้อมหลักฐาน อย่าแจ้งด้วยคำพูด ไม่มีน้ำหนัก
    3.จุดมุ่งหมายในการฟ้อง
    3.1. ประสงค์ค่าเสียหายในการที่สุนัขของคุณถูกทำร้าย
    3.2.ดำเนินคดีกับบุคคลที่ทำร้ายสุนัขในการข่มขู่ หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน ให้สันนิษฐานว่าเป็นบุคคลคนนี้ก่อน

ตำรวจต้องทำการไกล่เกลี่ยในคดีนี้ตามหลักฐาน ถ้าคุณไม่มีหลักฐานไป ตำรวจจะไม่สนใจและเห็นว่าเป็นเรื่องเล็กน้อย แต่อย่าลืมว่า เรื่องนี้คุณค่าไม่ได้อยู่ที่จำนวนเงิน แต่อยู่ที่คุณค่าทางจิตใจ ถ้าหมาผมโดนหินทุบแบบนี้ เจ้าของหมาก็ต้องโดนเหมือนกัน ผมกลัวผลข้างเคียงที่เกิดกับหมาคุณมากกว่าครับ
  • เป็นกำลังใจให้น่ะคับ
  • จริงน่าจะเตะปากมันตั้งแต่มาตีหมาเราแล้วหละ เพราะหมาเราอยู่ในสายจูงและหมาเค้าวิ่งมากัดหมาเรา

คุณยอมให้คนอื่นมาตีหมาคุณได้ยังไง?

ไอ้เรื่องการรักษาเยียวยาหมาฝั่งตรงข้าม ถ้าเจ้าของเค้ามาดีก็ว่าไปอย่าง มันอลุ่มอล่วยกันได้ แต่นี่ตามที่คุณเล่ามาเค้าทั้งขู่และตีหมาเรา ผมคงไม่สร้างภาพไปเยียวยาหมาเค้าแน่นอน ทำใจไม่ได้อย่างแรงครับ

แต่จริงๆ เหตุการแบบนี้เกิดเยอะ หากมีไม้งัดปากติดไปด้วยจะลดความเสียหายและบาดหมางลงได้เยอะเลยครับ เป็นการเตรียมพร้อมและแก้ไขที่ดีของคนเลี้ยงพิทบูลครับ

เรื่องตำรวจ ...... โนคอมแม้น เป็นอันรู้กัน ต่อไปใครขึ้นโรงพัก แขวนกล้างอัดคลิปไปด้วย แล้วจะมันส์กว่านี้เยอะครับ
  • พิทบูลหลุดมันมากัดชิสุที่บริเวณบ้านผม จนสลบคาปาก เตะมันยังไม่ปล่อย เลยใส่ไป2นัดกดเหนือหู(ลูกไม่ให้ฆ่าสงสารมัน)มันถึงปล่อย เรียกเจ้าของมาเจรจาค่ารักษาชิสูกรามหัก3ท่อน กระโหลกร้าว ขาทะลุ เจ้าของพิทบูลมันไม่มารับรู้ คงต้องแจ้งความเรียกให้หนัก เลี้ยงไม่รับผิดชอบถ้ามันกัดลูกของมันคงรู้สึก
  • แมร่งน่าเตะปาก ไอ้คนที่ขู่จริงๆ มันไม่เห็นงัยว่าหมามันมากัดหมาเรา ก่อน
  • น้ำใจของหนูช่างประเสริฐ หาได้ยากในสังคมสมัยนี้จริงๆ ถ้าไม่ใช่การพูดเพื่อสร้างภาพนะครับ

จูงหมาอยู่บนถนนสาธารณะดีๆ มีหมาคนอื่นวิ่งมากัดหมาเรา ขณะที่หมาเราก็อยู่ในสายจูงด้วย
    และพอหมาสู้ไม่ได้ ก็มาตีหมาเรา จะเอาหินทุบหัวหมาเรา และท้ายสุดมาขู่เราอีกว่า จะอยู่ได้อีกไม่นาน
    แต่น้องหนูก็ยังมีใจเมตตา จะไปขอโทษเขาอีก และไปช่วยรักษาหมาให้เขาอีก

ดูไว้เป็นตัวอย่างนะครับพี่น้อง
  • เจ้าของมาเค้าบอกว่า หมาเค้าสู้หมาผมไม่ได้ ผมก็ว่าแล้วผมบ่อยหมาผมไปกัดหมาคุณเหรอ แล้วยังมาขู่ผมอีก เค้าบอกว่าขู่หมาไม่ได้ขู่ผม ผมก็บอกว่าถ้าคุณขู่มัน คุณก็ขอโทษมันซิ เค้าบอกว่า หมามันฟังไม่รู้เรื่องเรื่องอะไรต้องขอโทษมัน ผมก็ถามมันฟังไม่รู้เรื่องแล้วคุณขู่ใคร ตำรวจยศดาบคนหนึ่งที่รู้จักเจ้าของหมาก็พูด เค้าพูด "แค่นี้ไม่เห็นจะเป็นไร แล้วคุณเป็นอะไรหรือเปล่า"ผมก็ถามต่อ ปล่อยหมามากัดแล้วยังมาข่มขู่ผมอีกเค้าเป็นผู้มีอิทธิพลหรือ ตำรวจ......เงียบ แล้วตอบเดี๋ยวผมค่อยจัดการให้ (จะคอยดูว่าจะจัดการอย่างไรต่อไป) แต่ได้ลงบันทึกประจำวันไว้แล้วที่คุยกันนั้นคุยต่อหน้าตำรวจแล้วเจ้าของหมาก็เดินกลับบ้านไม่สนใจคุยอีกimageที่สำคัญหมาที่มากัดหมาผมมันตัวใหญ่กว่าหมาผมนะครับไม่ใช่หมาเล็กแล้วมันก็กัดหมาไปทั่วกัดคนมา 4 คนแล้วที่รู้ ผมถามว่าปล่อยหมามาอย่างนี้ใครรับผิดชอบ เค้ากับบอกว่ามันกัดคนมา 4-5 คนเค้าก็จ่ายค่ายาให้ ผมถามว่าแล้วที่มันกัดหมาผมล่ะเค้าบอกว่าเรื่องของหมาแล้วหมาเค้าก็สู้หมาผมไม่ได้จะเอาอะไรอีก และที่ขู่ผมล่ะเค้าก็ยืนยันว่าขู่หมา ......เอากับมันซิ เหตุเกิดที่อำเภอ ทุ่งใหญ่ จ.นครศรีธรรมราช วันที่19 มิถุนายน 2554 เลขที่หน้าลงบันทึกประจำวัน 025 ถ้าเรื่องเงียบจะมาบอกชื่อร้อยเวร
    ไฟล์แนบ
    SA400071.jpg 78K
  • uniteen อ่านให้ครบกระบวนความก็ดีนะ หมาของพี่sytronเขาน่ะอยู่ในสายจูง การที่เจ้าของพาหมาไปเดินเล่นแล้วรับผิดชอบต่อสังคมด้วยการใส่สายจูงก็เป็นเรื่องถูกอยู่แล้ว ส่วนหมาอีกตัวนะวิ่งมากัดเจ้าของไม่ได้ใส่สายจูง พี่sytronไม่เห็นจำเป็นต้องไปขอโทษนิ่ เก็บหลักฐานอย่างที่คุณAuun บอกจะดีที่สุดนะ

• ขอลบข้อความนะคะ เพราะคิดว่าสาระของกระทู้ไม่เหมาะสม
  • ประเทศไทยมีอะไรที่เข็มขัดสั้น(คาดไม่ถึง) ให้ดูอยู่เสมอ ฮ่าๆๆ
  • เรื่องแบบนี้นะครับ ใครถูก-ผิด ผมไม่รู้ ต้องว่ากันตามหลักฐาน เพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์
    ถ้าเกิดเรื่องขึ้น ถูกหรือผิดก็ตาม แล้วเรายอมรับเป็นฝ่ายผิดอย่างเดียว.. อนุโมทนาสาธุ..
    ถ้าถูกแล้วให้ยอมรับว่า "ผิด" ใครทำได้ก็ยอดคนแล้ว..

ของแบบนี้ไม่เกิดกับตัว ไม่มีใครรู้ครับ..
  • เชื่อคุณ uniteen เลยครับ....................จริง ๆ

ผมเข้าใจครับแค่คนแถวบ้านบอกหมาผมมันดื้อผมก็เจ็บแล้ว
    นี่คุณเห็นมันตีกับตา คุณ sytron ยังระงับอารมณ์ได้ผมนับถือครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าไปยอมมันได้คนพรรนั้น
  • มันจำเป็นครับเค้าแก่แล้วแก่กว่าผมสัก 50กว่าๆแล้ว ลูกเค้า ก็ 16-17แล้วเมียเค้าก็ 40 ปลาย แก่กว่าแฟนผมสักปีสองปี ลูกผมก็24 แล้วจะมาต่อยกันแบบเด็กๆก็อายคน ส่วนเค้าแก่แต่ใจวัยรุ่นขับ KSR ร่อนอยู่ทุกวัน
  • คุณทำถูกแล้วที่ไปแจ้งความครับ มีอะไรคืบหน้าก็เอามาอับเดทให้ฟังด้วยครับ ผมเชื่อว่าหากเกิดอะไรขึ้นโดยที่คุณไม่ได้เป็นฝ่ายผิด พวกเราในนี้คงไม่นิ่งดูดาย กำลังใจและการช่วยเหลือมีให้เสมอครับ
  • วัยมันยังไม่สร่างคับพี่

สู้ ๆ คับ พี่ sytron
  • ในเมื่อพี่ sytron ไม่ผิดอย่าไปยอมมันนะคะ มีอย่างที่ไหนเอาหินมาทุบหัวหมาเราบ้าหรือป่าว
    แล้วตอนนี้หมาพี่เป็นยังไงบ้างคะ
  • สู้ๆครับ พี่sytron อย่าไปยอมมันครับแต่ต้องระวังน้องหมาด้วยน่ะครับ กลัวเค้าจะวางยาสุนัขพี่ เรื่องนี้ต้องระวัง
  • อืม..พี่ใช่พี่นกหรือเปล่าวครับ พอดีผมได้ลูกหมาสายทางพี่มาน่ะครับก็เลยอยากจะโทรไปคุยด้วยน่ะครับช่วยลงเบอร์ไว้ให้ด้วยน่ะครับเผื่อจะได้ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับต้นตระกูลของลูกหมาน่ะครับ อีเมลล์ผมครับ fatman_aa@hotmail.com
  • ถ้าเป็นผมคงต้องวางมวยกันซักยก (ไม่ใช่นักเลง)แต่หมาใคร ใครก็รักแถมยังมาข่มขู่อีก ถ้าเป็นแถวบ้านผม<ชลบุรี>ป่านนี้ลุงแกคงไปสบายแล้ว เลี้ยงแล้วไม่รับผิดชอบแบบนี้
  • โคตร ก่าง เลยว่ะ
  • ใม่ใด้กร่างครับ ถ้าเป็นคุณ yoooเค้าตีหมาคุณข่มขู่คุณ คุณจะพูดว่า<ขอบพระคุณมากครับที่ทำร้ายหมาผม อบรมผมว่าแบบนี้คงอยู่ได้ไม่นานขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ>ถ้าคุณyoooพูดได้แบบนี้คุณคงอยู่เหนือมนุษย์แล้วล่ะครับ
  • ปล ถ้าจะกร่างก็ผมคนเดียวครับไม่เกี่ยวกับโคตร
  • น้องยูนิตีนบ้านอยู่ไหน เดี๋ยวพี่จะเอาหินไปทุบหมาน้องมั่ง แล้วน้องก็มาขอโทษพี่ด้วยนะ
  • อิเด็กหอยเน่า ส้นตีน เสือกทุกกระทู้ ขอให้ใครโพสต์อะไรมา อิส้นตีนนั่นจะพยายามมีความเห็นให้ต่างกับมาเฟียไว้ก่อน แล้วก็แถต่อ ทียังงี๊เสือกเชื่อคนโต มึงไม่จำเป็นต้องมาเมนท์กระทู้คนอื่นหรอก ความเห็นมึงมันรกบอร์ด
  • อ้างเฮียอีก อิดอก
  • ท่านเจ้าของกระทู้ ไม่ต้องไปขอโทษมันหรอก........
    อย่ายอมมันนะครับ
  • ง่าย โคตร ง่าย ไม่รู้ จะมีอะไรง่ายไปกว่านี้
    หมาออกมาเดินในที่สาธารณะ ใส่สายจูง
    หมาอยู่ในบริเวณบ้าน ปิดประตู ปิดรั้วให้มิดชิด ปล่อยได้ ไม่ต้องกล้วอะไร
    หมาดุ หมาที่ขึ้นชื่อว่าเป็นพันธุ์ทีอันตราย ถ้าเอาไม่อยู่ หรือไม่เป็น ก็ใส่ตะกร้อ ถ้าเป็นงานหน่อยแบบมืออาชีพ พกไม้งัดอันเดียว ไปได้ทุกที่
    อย่าให้ฝรั่งดูถูก ประเทศโลกที่3 ก็จริง แต่คนต้องโลกที่1
    ผมอยู่เมืองนอก ไม่เคยเจออะไรแบบนี้เลย ให้ตายเถิดโรบิ้น
    ช่วยๆกันหน่อยเว้ยยยยย คนไทย! เจอใครมั่วนิ่มปล่อยหมาเดินขี้ทั่วซอย เตือนเลยพี่น้อง เตือนไม่ฟังก็ด่าแม่งเลย
    หลายปัญหาที่จะตามมาคือ หมาโดนรถชน หมาวิ่งตัดหน้ารถทำให้เกิดอุบัติเหตุ หมาโดนมีดฟัน(สดๆร้อนๆเพราะโดดไปกัดหมาเค้าในตะกร้า) หมาไปผสมพันธุ์กับหมาจรจัด หมาขี้หมาเยี่ยว(อย่ามาเยี่ยวใส่24กูนะไอ้หมาพ่อแม่ไม่สั่งสอน) หมากัดคนเดินสัญจรไปมา ถ้าขี่จักรยานก็ดโนไล่....โอ้ยยย หลายต่อหลายปัญหา
    พวกคุณไม่รักหมาคุณก็บ้างหรอ
    ขอขอบคุณคนไทยบางท่าน ที่เจริญแล้ว
  • แหม่ .. มาจูงอีแพนดี้ ใกล้ ๆ ส้นตีนผมหน่อยได้มั๊ยครับ 5555 จะถวายทุกสิ่ง แล้วช่วย ขอโทษผมด้วยนะ ถ้าจูงมาให้โดนส้นตีน
  • ปัญหาของผมตอนนี้คือรอว่าตำรวจจะทำยังไงต่อไป มันไม่ใช่หน้าที่ที่ผมต้องไปทะเลาะกับเจ้าของหมาคนนั้นแล้วเค้าขู่ผมตอนนั้นแต่ตอนนี้เค้าต้องโดนตำรวจขู่บ้าง ถ้าตำรวจไม่ทำอะไร เพราะเค้าพูดว่าเรื่องหมาๆ ผมก็คงต้องร้องตามขั้นตอนล่ะครับอีก 1-2 วันผมจะไปตามเรื่องอีกที่ ผมนก ครับ 084-154-3663imageนี่ไงครับผู้เสียหาย เรื่องหินเค้ายังไม่ได้ทุบแต่จะทุบผมขวางอยู่ไม่ยอมเลยทุบไม่ได้หมาก็แยกกันพอดีแต่ตีน่ะเค้าตีหมาผมจริงผมพูดกับตำรวจเจ้าของหมาก็พูดแล้วมันตายม้าย......
    ไฟล์แนบ
    160311-064216.jpg 91K
  • สู้ๆนะครับ
  • น้องจอมโว เอานิ้วโป้งส้นตีนข้างไหนคิดว่าต้องไปขอโทษเขา อยามาตอแหลให้มาก ชักเกลียดหล่อนขึ้นมานิดๆละ แต่ก่อนเฉยๆเห็นว่าคงเรียกร้องความสนใจไปตามวัย แต่ความคิดน้องแต่ละกระทู้ ชื่นชมไม่ลงจริงๆค่ะ บอกตามตรง รังเกียจ
  • ถึงว่าทำไมหมาเค้าสู้ของคุณ sytron ไม่ได้
    ก็ดูหนุ่นมันสิ น่ากลัวขนาดนั้น ชอบมากครับตัวนี้
  • ผมก็เคยเจอเหตุการณ์ทำนองนี้เหมือนกันครับแต่ต่างกันตรงที่ว่าผมเตะหมาตัวที่จะวิ่งมากัดก่อนจะถึงตัวหมาผมครับเตะต่อหน้าเจ้าของเลยด้วย....เจ้าของได้แต่มองครับ
  • ผมว่านะท่าคุณไม่ชนก็จะเป็นอย่างนี้แหละ+ไปเลยครับให้รู้แล้วรู้รอดไป
    แต่ทาคุณคิดว่าเรื่องหมาๆก็อยู่เฉยๆไว้ครับแล้วอย่าไปยุ่งกับเขาอีก
  • น่าจะเป็นน้องนะที่เจอกับเหตุการณแบบนี้ น้องมันดีแต่ปาก เลิกนิสัยปัญญาอ่อนซะทีเถอะ สมเพช แปลว่าถ้าเลี้ยงพิท มีหมาวิ่งมากัด ต้องปล่อยให้มันกัด เพราะเกิดมาเป็นพิท
  • อย่าเสือกเลยยูนิทีน คนเขาเบื่อมึงกันหมดแล้ว หยุดเห่าเถอะ
  • แม้ร้อนแรงจริงๆ !!!
  • อีเด็กคนนี้มันชอบใช้คำพูดหรูๆ แต่ไม่เห็นมันเคยทำได้ วันๆเอาแต่หมาสกปรกมาโพส วัยรุ่นเซ็ง
  • ขับ รถ ชน แมร่ง เรย
  • แพนด้าเอ้ยยย ซวยละเอ็ง มีเจ้าของสปิริตสูงส่งแบบน้องยู วันไหนเอ็งไปกัดใครแล้วดันโดนคนข้างบ้านตบ เจ้าของเอ็งคงก้มหน้ายอมรับผิดไปโอ๋หมาตัวที่เอ็งกัดซะละมั๊งเนี่ย เอ็งมีเจ้าของที่ดีเกิ๊น

รอบก่อนหมากัดกับงูก็ไปอาบน้ำ ไม่เปนไรเพราะเก่งกว่าหมอ
    รอบนี้จูงหมาแล้วหมาเค้ามากัดกับหมาเรา เจ้าของมาตบหมาเราไปเอ็นดูหมาเค้าขอโทษเจ้าของเค้าซะงั้น

ถ้าเด็กแว๊นขับรถเสียงดัง ยกล้อปาดหน้ารถเบ๊นซ์คันหรูตกคูข้างทางมอไซด์เสียหลักล้ม
    หนูคงลงจากรถไปถามไถ่เด็กแว๊นซ์ว่า
    "เธอๆ ทีหลังสก๊อยนั่งซ้อนมาด้วยอย่าขับเร็วนะจ๊ะมันอันตราย ปะ ปะ ปะ รีบกลับบ้านนะ พ่อแม่หนูรออยู่ "
    พลางเก็บหวีเสียบผมของสก๊อยสาวปากแดงยืนไปให้น้องสก๊อย และตีหน้าเศร้า บอกไปว่า
    " T T พี่เสียใจนะ ที่ทำหวีเสียบผมหนูหัก ... เอานี่จ๊ะ ค่าเสียหายเพียงพอจะซื้อหวีเสียบอันใหม่ ขอโทษจริงๆนะจ๊ะ"

แด๊กแว๊นและสก๊อย ทำหน้างุนงง น้ำตาคลอเบ้า พร้อมกลับตัวกลับใจเป็นคนใหม่ของสังคม... มองน้องยูเดินหันหลังกลับไปทีรถเบ๊นซ์ที่จอดอยู่ในคูน้ำข้างทาง มีคุณน้าพีซีนั่งกุมหัวอยู่ข้างคูเพราะรถคนงามเสียหาย แต่ไม่เป็นไร ประกันซ่อมได้ ... และแล้วท้องฟ้าก็เป็นสีชมพู โลกกลับมาสดใสอีกครั้งหนึ่ง น้องยูและน้าพี โบกรถสองแถวเดินทางต่อไป

ดช แว๊น และ ดญ สก๊อย ยกมอเตอรืไซด์ขึ้น และสตาร์ท...

"ควายยย ควายยยย" เสียงบิดมอเตอร์ไซด์ของสองวัยรุ่น บิดจากไปไกลลับตา

แถแบบฮีโร่ได้อีก ... ยอมยกธงเลยตรู

• แฟนคลับน้องยู ลองลด อคติ ลงบ้างน้องยูเขาก็มีเหตุผลที่น่าฟังอยู่นะ
    ถ้าคุณเลียงชิวาวาคุณจะจูงผ่านบ้านพิทบูลมั้ย

เลี้ยงพิทบูลมันต้องระวังรับผิดชอบกว่าชาวบ้านอยู่แล้ว
    แต่เรื่องมันเกิดแล้ว ผิดถูกก็ว่าไปตามนั้น
  • ฮาความคิดคุณ Joe_sort 555+++
  • น้อง uniteen พูดก็มีเหตุผลครับ บริเวณนี้ผมจูงหมามาเดินผมเดินมา ประมาณ 10 ปีแล้วก่อนบ้านนี้มาสร้างและเอาหมามาเลี้ยง หมาของเค้าตัวใหญ่เลี้ยงปล่อยจนเป็นหมาเจ้าถิ่นทั่งกัดหมาด้วยกันแล้วกัดคน และหมาก็ไม่ได้กัดกันหน้าบ้านเค้าด้วยเพราะผมไม่ได้เดินผ่านบ้านเค้า ตรงนั้นเป็นสวนธาราณะชื่อ สวนสมเด็จย่า มีคนพาหมามาเดินและวิ่งออกกำลังกาย ถ้าบริเวณนั้นมีหมาแล้วห้ามนำพิทบูลมาเดิน คิดว่ามันอยู่ส่วนไหนของประเทศครับ(ที่ไม่มีหมาเดิน)และผมก็ระวังเต็มที่แล้ว เหมือนๆกับคนที่มาวิ่งออกกำลังกายอีก 4 คนที่โดนหมาตัวนี้กัดเค้าก็ระวังimageมันอึดอัดนะครับหมาก็โดนกัดคนก็โดนขู่ ขอยกตัวอย่างนะตรับมีนักมวยมาวิ่งออกกำลังกายแต่โดนจิกโก้เจ้าถิ่นแซวแล้วมาตบกระบานนักมวยเกิดสู้ขึ้นมาและโดนจิ๊กโก้รุมยำแต่เกิดสู้ได้ขึ้นมากลับโดนขู่อีก จะมาบอกว่าก็อย่าไปวิ่งบริเวณที่มีคนซิ ขอทายคนนี้ต่อไปไม่ได้เป็นนักมวยแต่เป็นง่อยแทนเพราะหาที่ไม่มีคนไม่ได้ สิ่งที่ต้องพูดเวลาหมาเราวิ่งไปกัดคนอื่น คือ ขอโทษ แต่คำที่ได้ยินคือ มึงอยู่ได้ไม่นานหรอก
    ไฟล์แนบ
    SA400631.JPG 272K
    SA400637.JPG 98K
  • นังเด็กแก่แดดเสแสร้งสุดๆขนาดป๋ายังระอาไม่คุยด้วย 555