ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความเข้าใจผิดเรื่องอาหารเสริม
  • หวัดดีครับหอยแครง วันนี้มีไรอัพเดท เวบที่ไปเกาะใหม่ไม่มันเหรอคับ
  • เจอพวก bbถามที่อยู่ ไปไม่เป็นเลย จะให้ของยังไม่ยอมเอาเลย กลัวใครรู้ว่าหนวดเฟิ้ม
  • หอยแครงทะลวงโลก เจ็บหอยมั้ย ยูนิทีน
  • เมื่อไหร่คนที่ก๊อบบทความคนอื่นมาอวดฉลาดจะหมดไปซักที ฉลาดเองไม่เป็น
  • ผีโง่เอ๊ย ใครฉลาดมาแต่เกิด
    ประสบการณ์ กับ งานวิจัย
    ไปศึกษาความหมายที่แตกต่างของคำสองคำนี้ให้เข้าใจก่อน แล้วค่อยกลับมาศึกษาบทความใหม่นะจ๊ะ
  • uniteen ไม่มีมารยาท การศึกษาไม่ได้ช่วยสอนอะไรเธอบ้างเลยรึ ถึงจะก๊อปแต่มันก็เป็นการแชร์ความรู้กัน กรุณาอย่าแสดงกำพืดต่ำๆออกมา ไม่ชอบอย่าเสือก
  • อาหารเสริมก็เหมือน m150 แหละคับ
  • เขาเขียนอยู่ที่มุมซ้ายบนว่า ขอยืมมา
    ปิดทองหลังพระมันคงเป็นเรื่องยาก
  • ผู้ตั้งกระทู้ไม่ได้บอกว่าอาหารเสริมไม่ดี
    แต่ตั้งใจจะสื่อถึง การโฆษณาชวนเชื่อให้มีความถูกต้องเหมาะสม เพราะของที่ขายมีราคาค่างวด ผลลัพที่ได้ก็ตกอยู่ผู้บริโภค
  • อ่ำ พัชราภา โฆษณาเครื่องสำอาง missteen ผมคิดว่าอ่ำ ก็คงไม่ใช้เครื่องสำอางmissteen
    เคน ธีรเดช ก็คงไม่ได้ขับ nissan march
    นุ่น วรนุช คงไม่ได้ใช้ แพนทีน มาก่อนเส้นผมจึงสวย
  • อาหารเสริมชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่า เสริมหรือช่วย ไม่ใช่อาหารสร้าง ถามว่ามันช่วยให้ได้กล้ามมั้ย ก็ต้องได้ ไม่งั้นใครจะโง่ซื้อมาใช้กัน ถ้ากล้ามมันไม่ขึ้นเดือนเดียว ก็คงต้องเลิกใช้

ทําไมเจ้าของกระทู้ไม่ไปก็อปปี้ ให้ความรู้เกี่ยวกับยาบรรเทาปวดลดไข้ เพราะในโลกนี้ไม่มีตัวยาแก้ปวดหรือลดไข้ มันเพียงแค่ช่วยบรรเทา มันก็เลยเป็นความเชื่อที่ผิด คนจะได้ไม่ต้องไปใช้มัน

ปัญญาอ่อนสิ้นดี

จากผีอาร์โนล์ด ชวาสะปิ้กเกอร์
  • ชอบก็ซื้อ มีกำลังก็ใช้ ไม่ถูกใจก้อย่าซื้อ ไม่มีกำลังก็ไม่ต้องกังวลที่จะใช้

ขอบคุณถ้าเป็นความรู้ดีๆที่เป็นห่วงพิทบูลและรักผู้บริโภคบนบอร์ดนี้ ขอบคุณที่รักกัน

แต่หากเป็นแค่ความรู้ที่อยากมาหักใครบางคน ... ก็ขอให้คิดซะบ้างว่า คุณยืนอยู่ในบ้านเค้าครับ ....

ของบางอย่าง มีวิธีการเสนอได้ดีกว่านี้ ใช้สมองที่มีมาก กับการอธิบายที่ดี มันจะได้ทั้งมิตรและความมรู้ด้วยครับ สองกระทู้ที่ผ่านมา มันทำให้รู้สึกว่า หมาไม่ต้องวิ่ง ไม่ต้องแดกอาหารเสริม ก็กล้ามได้...

อธิบายซักกระทู้ดีกว่ามั๊ย ว่าคุณฝึกหมายังไง เอาผลวิจัยมาโชว์ การออกกำลังยังไงที่มันถูกต้องไม่เข้าใจผิด การกินแบบไหนที่ได้ประโยชน์กับมะหมาอย่างจิงจรัง

มิใช่มีความรู้ล้นหัว แล้วมาจั่วว่าความเข้าใจแบบผิดๆ ..... พอผีหรือใครมาท้าทายก็ยกบทความสารพัดมากอง ก่อนหน้ามันมีคนซ้ำซากแบบนี้มาสองคนแล้วครับ มันเอาบทความมากองแบบนี้แหละ พอระยะเวลาผ่านไป บทความทับตัวมันเองตาย ต้องตามลบสิ่งที่ตัวเองโพสไว้ ลั่นไว้ เหมือนกันทั้งคู่ (เอ๊ะ หรือคนเดียวกันหว่า?)

หมาพิทบูลต้องคนเทพเท่านั้นถึงจะเลี้ยงอันนี้ผมเข้าใจ แต่ภาษาที่ใช้ไม่ต้องเทพก็ได้ครับ เพราะเหล่าทวยเทพที่เลี้ยงพิทบูลกันในเวปนี้เดินอยู่บนดิน กินข้าวแกงกันทั้งนั้นครับ ไม่ได้ใส่สูตรเดินในห้องLab

ลองเปิดใหม่ซักอัน แล้วบอกว่า "ฟิตหมาในแบบของคุณ" .... ไม่ต้องวิ่ง ไม่ต้องใช้อาหารเสริม รับรอง สุดยอดกว่าเยอะครับ นี่แหละครับจะเป็นประโยชน์กับคนที่รักกันจริงๆ เอาภาพ เอาสิ่งที่ทำมาแสดง

"แล้วที่สำคัญ ไม่ต้องไปยืมบทความใครมาเลย" .... เพราะของ"แท้มันจะมาจากการปฎิบัติของคุณเองครับ"

ลงมือโชว์เลยครับ เรียกศรัทธาและความรู้ได้ดีกว่า "งานวิจัย" เสียอีก

เอาใจช่วยให้คนรักพิทมีทางเลือกดีๆอีกทาง

• พี่โจมีอะไรมาฝากไปดูต่อที่กระทู้หมากล้ามหน้าเจ็ดนะ
    http://pitbullzone.com/community/profile/discussions/3580/PcK
  • ไม่ใช่สักแต่ชอบก็ซื้อไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ของราคาไม่ใช่ 20 30นะครับ การโปรโมทโฆษณาที่มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องต่างหากที่ต้องการ ผมยกทฤษฏีมาหักล้างให้เห็นว่าบางอย่างมันไม่ถูกต้อง
    แล้วผมก็ไม่ได้มีผลประโยชน์ รักหรือเกลียดใครเป็นพิเศษ แต่ทั้งหมดนี้มันมีผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง ก็ควรทำให้มันชัดไม่ดีกว่าหรือครับ
  • พี่ Benz8th_Avenue ค่ะ
    ตามเวปนี้มาสิบกว่าปี ยังไม่ทราบดีอีกหรือค่ะว่า สิ่งที่เวปนี้ต้องการคืออะไร
    "ความไม่มีเหตุผล และ หลักวิชาการ"คะ

สิ่งที่หนูโพส์ทยังต้องลบทิ้ง เพราะมันเปล่าประโยชน์
    เวปนี้ เขาสร้างไว้ด่าเอามันเป็นหลักอย่างเดียวคะ

• uniteen อย่ามาลามปามเวป ไปตายให้หนอนแดกไปมึง
  • บอกตรงๆ รำคาญมาก ทั้ง PCK or uniteen หรือล่าสุด Benz8th_Avenue

จะบอกให้อย่างนะ กรูจะให้หมากินอาหารเสริมหรือไม่กิน มันก็เรื่องของกรู เงินของกรู อย่าเสือก ok มั้ย (พอดีเงินเหลือ มีปัญหาไรมั้ย)

ไม่ต้องเอาบทความ ค...ย ไรให้อ่านหรอก คิดว่ามรึงฉลาดมากนักสิท่า ไอ้เล็บขบเห็บ
  • เออ มีตังซื้ออ่ะ แล้วก็อยากซื้ออ่ะ 55+
  • คุณ Uniteen อย่าตอแหล อย่าพูดเอาดีเข้าตัวอย่าเอาชั่วให้คนอื่น
    คุณเป็นคนทำตัวของคุณเองทั้งนั้น อย่าโทษแต่คนอื่น ที่คุณโดนด่ามันก็เพราะคุณทำตัวเอง ผมไม่เกี่ยว
    เหตมันเกิดจาก คุณพยายามเรียกร้องความสนใจ หรืออยากจะความดังทางลัดโดยการตามกัดจิกผม เพื่อโชว์เหนือ

และตอนนี้เพราะคำพูดที่ตนเองเขียนไว้ มันย้อนเข้าหาตัว จึงต้องไล่ลบมันทิ้ง โปรดอย่ามาอ้างว่ามันไม่มีประโยชน์จึงต้องลบทิ้ง คุณกำลังทำลายหลักฐานที่ประจาณความปลิ้นป้อนของคุณต่างหาก
    ดังนั้นอย่าให้ผมต้องหยาบคายกับคุณไปมากกว่านี้
  • ผมเคยเก็บการโพสของพีซีเคไว้เยอะครับ ตาว่าน แต่สุดท้ายมันลบหมด เพราะความคิดกับเหตุผลมันเองขัดแย้งกันเอง จนต้องตามไปลบของเก่าๆเพื่อทำลายหลักฐานและหลักการเค้าเอง

การลบเพราะเห็นว่าไม่เป็นประโยชน์ก็คือการแถให้ดูดีอีกนั่นแหละ เพราะประโยชน์มันอยู่ที่ผู้เลือกเสพ หลายคนชอบ หลายคนไม่ชอบ ไม่มีสาระไหนไร้ประโยชน์หรอก มีเพียงแต่ คนปูสาระมันสับสนในตัวเองเท่านั้นแหละ

ทำไปเถ๊อะ ใครอยากทำอะไรดีๆ ก็ดีแล้ววว

น้องยูจะว่าพื้นที่นี้ก้ไม่ถูก .... คนในสังคมพิทบูล มีเหตุผลทุกคนครับ เพียงแค่เรื่องง่ายๆ ให้ท่านเอาวิชาการมาโชว์ให้เห็นในทางปฎิบัติเท่านั้นแหละ เค้าถึงเรียกว่า "มีเหตุมีผล" เป็นที่ยอมรับ

ที่ทุกครั้งที่มีตัวปลอมโผล่เข้ามา มันเข้ามาด้วยมาดชั้นเลิศ วิชาการชั้นเยี่ยม ... อันนี้ดีนะครับ แต่คนอ่านเค้ารู้ว่ามันติดปลายนวมอัดใครบางคนมาเสมอ .... ก็เท่านั้นเอง
    ไหนๆก็จะอัดใครซักคนอยู่แล้ว อยากหาเหตุผลสนับสนุนก็ปฎิบัติจริงประกอบไปเลย มันได้ประโยชน์ของแท้แน่นอน เผลอๆ ทำแนวทางตัวเองสำเร็จ ป๋าเองก็แฟร์พอที่สนับสนุนคุณเช่นกัน กลับกลายเป็นมิตรภาพที่ก่อเกิดกับวงการพิทบูลซะอีก

ไม่ใช่พอเถียงกันจบ จนมุม ลบข้อความทิ้งไปซะงั้น แล้วมาบอกที่นี่ห่วยแตก..!!
  • ยินดีด้วยครับกับคนที่มีสตางค์
    ส่วนความรู้ไม่ได้ง๊อให้ ความไม่รู้มาอ่านครับ
    ความรู้สำหรับคนที่ต้องการความรู้ ต่อสู้หักล้างด้วยความรู้
  • น่าขำจัง เรื่องทำลายหลักฐาน
    สิ่งที่หนูอ้างอิง หาศึกษาคัดลอกสรุปได้ในเน็ตที่ใครๆก็ค้นหาได้
    ในเมื่อไม่ยอมรับกัน ก็ลบทิ้ง ก็แค่นั้น

เรื่องไล่อัดคุณอา คิดกันไปเอาเอง ชอบเถียงแกเพราะทำตัวเป็นอันธพาลเที่ยวระรานด่าชาวบ้านไปทั่ว
    หากเถียงกันด้วยเหตุผลด้วยภาษสุภาพชน ตัวต่อตัว มาเลย
    กล้าท้า เพราะรู้ดีว่าแกเป็นคนไม่มีเหตุผล

คำว่าประจาน หมายความว่า เอาความชั่วของคนอื่นมาเปิดเผย
    ใช้ให้ถูกคนหน่อยนะค่ะ

อยากดังเพื่ออะไร
    เอาชนะเพื่ออะไร
    ชนะคุณอามีค่าอะไร
    ไม่มี ไม่มีค่าอะไรเลย

ลองกลับไปทบทวนดูที่หนูเข้ามาโพส์ทใหม่ๆว่า เราเคยคุณอะไรกันในแบบดีๆไว้บ้าง

เช่น ใครสอนทำภาพนี้

image
    ไฟล์แนบ
    211608.gif 104K
  • พวกคุณเคยสงสัยมั้ยว่าทำไมน้องยูนิทีนของเราถึงได้ไล่กัดคนอื่นเค้าไปทั่ว
    ทางเราได้ศึกษา วิจัยและค้นคว้ามาเป็นเวลานานแรมปี
    และได้ค้นพบสาเหตุที่แท้จริงแล้วว่าเป็นเพราะครอบครัวของน้องเค้าได้มีการ inbreed (การผสมพันธุ์กันระหว่างสายเลือดเดียวกัน) นั่นเอง
    ซึ่งมีประวัติความเป็นมาดังนี้
    ครั้งหนึ่งพ่อของน้องเค้าซึ่งมีชื่อย่อว่า PCK ได้ส่งวัวลงประกวดและแพ้ทุกครั้งที่ลงทั้งๆที่ตัวเองเป็นหมอปี้วัว
    เค้าจึงกลับมาคิดว่าจะทำอย่างไรเค้าถึงจะชนะพวกผู้คนเหล่านั้นได้ (แต่ไตร่ตรองดูแล้วว่าคงสู้ไม่ไหวแล้วแน่ๆ
    จึงเปลี่ยนตัวเองจากวงการปี้วัวมาสู่วงการหมา เพราะคิดดูแล้ว ไอ้พวกเลี้ยงพิทบูลมันมีสมองสู้กูไม่ได้หรอก มันใช้แต่กำลัง)จึงเปิดตัวในชื่อ PCK แต่กระนั้นเค้าได้ดูถูกวงการพิทบูลจนเกินไปและโดนด่าจนแทบไม่มีแผ่นดินยืน เค้าจึงได้เปิดตัวเด็กปั้นในสังกัดของเค้า ซึ่งเป็นแผนสำรองในยามคับขันและก็ได้ผลดีซะด้วย!!!!!
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นตัวแทนของเค้าก็โดนจับได้อยู่ดี จึงเกิดอาการของคนที่มีจิตประสาทไม่นิ่ง ซึ่งเกิดมาจากการผสมพันธุ์ระหว่างพ่อของเค้า PCK กับลูกสาวของเค้าจึงเกิดมาเป็นแม่พันธุ์ตัวแม่ที่ชื่อว่า"ยูนิทีน"
    เรามาดูใบเพ็ดโดยย่อของน้องยูกันดีกว่า
    PCK XX ลูกสาว NO RECORD=ลูกสาวเพียงคนเดียว
    แต่เค้าได้นำแปลนบรีดที่เคยผสมพันธุ์วัวกลับมาใช้อีกครั้ง โดยใช้หลักตาผสมกับหลานและจะได้ลูกซึ่งมีคุณภาพคับแก้ว
    ซึ่งเค้าคิดถูก ทำให้เค้าได้แม่พันธุ์ตัวแม่จากการบรีดครั้งนี้เค้าจึงตั้งชื่อให้ว่า น้องยูนิทีน
    แต่การผสมพันธุ์ที่สายเลือดชิดเกินอย่างนี้ส่งผลให้แม่พันธุ์ตัวแม่ของเรานี้มี"อาการจิตประสาทไม่นิ่ง"
    ไล่กัดคนอื่นไปทั่วในขณะนี้
    ตอนนี้ PCK ได้มีแปลนบรีดระหว่าง PCK XX ยูนิทีน เพื่อต้องการมาแทนแม่พันธุ์ที่กำลังจะตายอย่างยูนิทีน
    หากผู้ใดสนใจสายเลือดที่หายากแบบนี้เชิญติดต่อได้ที่น้องยูนิทีนหรือยูนิทีน bloodline
  • ไหมหละ มาแล้ว แนวถนัดของเวปนี้

เรื่องInbreed ใครที่กลืนน้ำลายตัวเอง
    "คนที่ทำInbreed สมควรถูกประนาม" และคนที่ร่วมส่งเสริมหละ
    ความจำสั้น ท้าอะไรใครไว้ คงจำอะไรไม่ได้หรอกมั้ง
  • น้องยูนิทีน ก่อนที่คุณจะด่าผม คุณเคยถามตนเอง หรือทบทวนการกระทำของตนเองบ้างหรือไม่ ยกตัวอย่างให้ง่ายๆแค่สองข้อก็พอ

1. ทำไมไม่มีใครเข้าข้างคุณเลย มีแต่คนต่อต้านคุณเสียเป็นส่วนใหญ่
    2. จากคำถามแรก ทำไมคุณจะต้องคิดว่าคนที่ด่าคุณ เป็นสาวกผมด้วยครับ

แค่สองข้อนี้ คุณตอบตนเองได้หรือเปล่า
  • การอินบรีดสมควรหรือไม่ คุณอย่ามาถามผม คุณต้องถามตัวเองครับ ว่าเป้าหมายคุณต้องการอะไร คำตอบมันอยู่ที่ตรงนั้นอญุ่แล้ว

ทีเรื่องอื่นๆ หาเหตุผลร้อยแปดมาประกอบคำอธิบายได้ แต่เรื่องง่ายๆกลับแกล้งโง่มาถามหาคำตอบ
  • คุณอาค่ะ หนูไม่เคยมีความคิดที่จะด่าคุณอา ถ้าคุณอาไม่เป็นฝ่ายเริ่มก่อน

1.หนูสนใจเฉพาะคนที่หนูต้องการคุยด้วยเท่านั้น
    2.คำตอบมี แต่ยังคิดคำสุภาพที่เหมาะสมไม่ได้ ไม่ตอบแล้วกัน

คุณอาค่ะ คุณอาเป็นคนอย่างไร เป็นเรื่องส่วนตัวของคุณอา หนูไม่เคยคิดก้าวก่าย
    แต่อย่าเที่ยวด่าคนอื่นก่อน หนูแค่ใช้สิทธิที่ถูกพาดพิงตอบโต้เท่านั้น
    เราไม่เคยมีอะไรหมาดหมางมาก่อนที่จะมารู้จักกันที่นี่ไม่ใช่หรือค่ะ
  • เอานะ จะย้อนถึงสาเหตุให้ฟังอีกรอบ และหัดจำเสียบ้างนะว่าต้นเหตุมันเกิดจากอะไร

ผมรณรงค์เรื่องการเลี้ยงหมาตัวเดียว เลี้ยงอย่างมีความรับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม มานานมากแล้ว
    การรับผิดชอบโดยไม่สร้างปัญหาแก่สังคมมันรวมถึง การไม่เพาะออกมาโดยไม่มีความจำเป็น และการให้ความรู้ในเชิงป้องกันที่ต้นเหตุ ไม่ใช่การตามแก้ที่ปลายเหตุ

วันหนึ่งมีน้องท่านหนึ่ง มาลงโพ๊สรับผสมฟรี ผมก็ไปต่อว่าจะรับผสมฟรีเพื่ออะไร พิตบูลไม่จำเป็นอย่าบรีดมันออกมา ยิ่งแค่บรีดเล่นๆ บรีดเพื่อลองดู หรือบรีดแจก มันไม่สมควร เพราะมันจะทำให้พิตบูลออกมาล้นตลาด และคนเป็นเจ้าของง่ายจนเกินไป ซึ่งเจ้าของเขาก็รับฟัง และงดรับผสมฟรีไป

แต่ปัญหาก็คือ มีคุณ PCK มาลงหาพ่อพันธ์ราคาเบาๆอยู่ตอนนั้นพอดี เขาก็เลยตามกัดตามจิกผมตลอด ซึ่งผมยืนยันว่าไม่ได้ต้องการต่อว่าเขา แต่ผมหมายถึงในภาพรวม และจากนั้นก็มีคนตามกัดตามจิกผมมาตลอดในเรื่องนี้

และที่ผมบอกว่าพิตบูลมันอันตราย ก็มีคนมาบอกว่ามันไม่อันตราย พยามคัดง้างคำพูดนี้มาโดยตลอด
    ที่พูดไป ใช่หรือไม่ และถ้าใช่อยากถามว่าทำเพื่ออะไร ?
  • uniteen สรุปคุณเป็น ชาย หรือ หญิง
    แล้วคิดว่าตัวเอง หล่อหรือไม่หล่อ-สวยหรือไม่สวย ไหนคุณลองตอบมาสิ
  • เถียงกัน คงไม่จบหรอกคุณอา คุณอาว่าอันตรายก็อันตราย
    หนูยืนยันว่า ถ้ามีการคัดพันธ์ และเลี้ยงดูด้วยวิธีที่เหมาะสม ไม่อันตราย

เมื่อวานนี้ แม่หนูเพิ่งมาเล่าให้ฟัง โกลเด้นทของเพื่อนแม่ที่ซื้อมาตอนโต กระโดดกัดหน้าอกเจ้าของ
    แล้วมีใครยอมรับไหมว่า โกลเด้นท์เป็นสุนัขอันตราย

คุณอาต่างหาก อย่าหลงผูกใจเจ็บเลยเรื่องที่หนูมีความเห็นที่แตกต่าง
    หนูไม่ได้เพาะหมาขาย และก็ยังไม่ได้เพาะแจกสักตัว
    หนูว่าหนูคัดคู่ผสมพันธ์สุนัขละเอียดกว่าคุณอาเสียอีก ทุกวันนี้ก็ยังหาไม่ได้
    แล้วหนูสร้างปัญหาให้กับสังคมตรงไหน

อย่าหลงคำยั่วยุของคนอื่นๆให้เราขัดแย้งกันเลย สิ่งที่หนูติดใจคุณอามีแค่
    อย่าด่าหนูก่อนอย่างไร้เหตุผล ไม่เข้าใจอะไรให้ถามกันด้วยภาษาดีๆ
    และโดยความจริงแล้ว คุณอาเคยด่าอะไรหนูบ้าง แพล๊บเดียวหนูก็ลืม
    โปรดกรุณาอย่ารื้อฟื้นอดีตอีกเลยนะ ขอร้อง

• ผมไม่เคยไปตอแยด้วยนานแล้ว แต่ใครกันที่เผลอเป็นต้องแฉลบใส่ มันน่ารำคาญมากเลยรู้ไหม
    บอกตามตรงว่าเบื่อ ขี้เกียจอธิบายแล้ว คุยกับคนที่ไม่เปิดใจรับฟังและเถียงแบบข้างๆคูๆมันเสียเวลา
    ขอบอกตามตรงกระทู้ของหนู ถ้าเลี่ยงได้ก็ไม่เปิดเข้าไปอ่าน ถ้าไม่มีอะไรมาพาดพิงก็จะไม่เข้าไปตอบ
    ปกติผมเป็นคนใจร้อน ไม่พอใจใครก็ด่ากระจายทันทีไม่มีอ้อม แต่กับหนูผมว่าผมใจเย็นโคตรๆแล้วนะ
    ผมไม่ใช่คนสุภาพเรียบร้อย ดิบ เถื่อน ก็พูดเป็นประจำ แต่เห็นหนูมาในคราบของเยาวชนจึงไม่ค่อยเอามาใส่ใจ

พอเถอะนะ บอกตามตรงเลยว่าเบื่อความขัดแย้ง เบื่ออธิบายในเรื่องเดิมๆ ซ้ำๆ อยากทำอะไรที่มันบันเทิงใจ
  • ทำไมไอ้ pck มันถึงเรียกพี่มาร์คว่า คุณอาคะคุณอาขา ไหนว่ามันเป็นผู้ชาย อ่านดูแล้วคนเดียวกับอีหอยแครงเลย
  • แน๊ะไม่ตอบผมอีก หญิงหรือชาย สวย-หล่อ หรือไม่
  • จะขำตายอิหอยแครง ตั้งแต่อ่านมาหลายเดือน มีแต่เธอที่ด่าว่ามาเฟียก่อนตลอด เขาไม่เคยเอาเรื่องเอาราว ยอมเธอมาตลอด ยังหน้าไม่อายหาว่ามาเฟียผูกใจเจ็บอีก ตอแหลปลิ้นปล้อนจริงๆ
  • พอล๊อกอินไหนเน่ามันก้อสมัครใหม่เข้ามาป่วนแต่ลีลาเดิมสันดานเดิม ทำไมมึงคิดว่ามึงถูกวะหอยแครง ทำไมมึงไม่ถามตัวเองว่า ทำไมคนเค้าถึงเกลียดเด็กผู้หญิงขนาดนี้ เพราะอะไร ไม่เคยยอมรับปากหมาตลอด แล้วมึงไปเล่นที่อื่นแล้ว มึงมาทำไมอีก อีจำอวด
  • อย่าหลงคำยั่วยุของคนอื่นๆให้เราขัดแย้งกันเลย สิ่งที่หนูติดใจคุณอามีแค่
    อย่าด่าหนูก่อนอย่างไร้เหตุผล ******************ตอแหลขั้นเทพ คนไหนยุให้มาเฟียขัดแย้งกับเธอ เธอกับมาเฟียมันคนละเรื่องเลย ให้ราคาตัวเองมากไปหน่อยมั้ง แค่เศษขยะในบอร์ด ปลิ้นปล้อนจิกกัดมาเฟียสารพัดพอโดนตอกกลับก็หาว่าคนอื่นยุ อิประสาท อิเมากาว ไม่รู้จะบอกไงให้รู้ตัว
  • ตลกดีอ่ะ vespapink ไอ้pck เด๋ยวครับเดี๋ยวค่ะ หรือมันเป็นตุ๊ดจริงๆ แค่เรื่องนี้ก็รู้แล้วว่ามันเชื่อถือเหี้ยไรไม่ได้เลย ไอ้ pck หัวควย อิหอยแครงเน่า
  • pck ประทับใจแม่ของเด็กๆของคุณที่มีความเอ็นดูสุนัขมาก
    ต่างกับภรรยาผม ไม่ยอมให้เอาสุนัขเข้าบ้านเลย

พระเจ้า uniteen มีเมียด้วย อิห่าหลอกกรูได้

• ไม่ว่าจะชื่อ pck หรือ uniteen ไม่ต่างกัน โดนเกลียดทั้งบอร์ด
  • 1.หนูสนใจเฉพาะคนที่หนูต้องการคุยด้วยเท่านั้น ***เคยถามคนอื่นมั้ยใครอยากคุยกะเธอ ไร้ราคา เศษขยะ
    2.คำตอบมี แต่ยังคิดคำสุภาพที่เหมาะสมไม่ได้ ไม่ตอบแล้วกัน ****ต้องไปเสิชหาบทความมาตอบ ให้เวลา 3 วันนะ ไม่ก๊อบปี้แล้วหนูใจสั่นจะเป็นลม

• พอแล้ว ดีคะ อย่าดิบ เถื่อน หรือรื้อฟื้นพาดพิงหนูอีกเลยนะคะ
  • ยังจะมาหนูอีกเหรอ ลุง uniteen 555 สุดๆอ่ะ
  • แล้วเวลาที่หล่อนพาดพิงคนอื่นล่ะ สะใจ แต่หล่อนก็แค่ผู้ชายคนนึงที่เอากระโปรงผู้หญิงมาสวม
  • คราวหน้าจะเปลี่ยนชื่อว่าอะไรอีกล่ะหอยแครงจ๋า ชื่อ uniteen ก็เน่าเหมือนหอยน้องไปแล้ว
  • แน่นอนแล้วว่า pck กับ uniteen คนเดียวกัน แต่ไม่รู้ว่ามันเป็นหญิงหรือชาย จริงๆไม่สนใจหรอก แต่ชอบความกะล่อนตอแหลของมันอ่ะ ไม่เคยพบเคยเจอ ตอแหลสุดๆ
  • ไม่มีใครเขามีความสุขกับการขัดแย้งหรอกครับ ทุกคนต่างก็ต้องการ ความสุขการยอมรับนับถือกันทั้งนั้น
    ถ้าเลือกได้ก็อยากจะเป็นที่รักของคนทุกคน แต่ทว่าบทบาทการเป็นเจ้าของเว็บแห่งนี้ บางครั้งก็ทำอะไรตามใจตนเองทุกเรื่องไม่ได้

ผมเองก็อยากได้เงิน จากการขายลูกหมา และยิ่งกับชื่อเสียงตอนนี้ คงทำได้ง่ายๆด้วย
    แต่ที่ไม่ทำก็เพราะว่า ระหว่างเกียรติยศที่สมาชิกในบอร์ดเขามอบให้ กับ เงินที่ได้จากการขายลูกหมา
    อะไรมันสำคัญกว่ากัน และผมก็ได้เลือกอย่างแรกไปแล้ว จึงต้องพยายามทำหน้าที่ตรงนั้นให้ดีที่สุดครับ

กว่าจะได้เกียรติยศอันนี้มาก็แสนยากใช้เวลาเป็นสิบปี แต่การรักษาไว้มันยากเสียยิ่งกว่า จนบางครั้งรู้สึกโดดเดี่ยว
    ขนาดคนใกล้ตัวทำอะไรอย่างขาดความรับผิดชอบผมยังไม่ยอมเลย ดังนั้นการที่ผมว่าคุณในบางเรื่องจึงไม่แปลก
    และระหว่างถูกต้องกับถูกใจ ผมมักจะเลือกถูกต้องมากกว่าเสมอ คุณว่าคนแบบผมมีเยอะหรือเปล่าในสังคมวันนี้
  • น่าเหนื่อยใจจริงๆ
  • คุณอาคงเคยแต่ตัดสินคนอื่น
    ไม่เคยถูกคนอื่นตัดสิน
    ความถูกต้อง คืออะไร และใครคือผู้มีหน้าที่ตัดสิน

เคสของพี่Sytron เรื่องหมากัดกัน แค่ความเห็นแนะนำให้ไปขอโทษหมาฝ่ายที่กัดแพ้ และรักษาพยาบาลให้เขา คุณอายังไม่สามรถทำความเข้าใจได้เลย ประสบการณ์ชีวิตคงไม่เคยทำเรื่องอย่างนี้ถึงไม่สามารถเข้าใจได้
    และกระทู้นี้แหละ ที่คุณอาเป็นฝ่ายเริ่มก่อน ที่กลับมาเริ่มพาดพิงหนูอีก รู้ตัวหรือเปล่า

คนแบบคุณอา จากที่ติดตามอ่านในกระทู้ หนูยังไม่เห็นคุณธรรมอะไรเด่นเป็นพิเศษ หรือน่าทึ่งอะไรเลย
    สมาชิกคนอื่นอาจจะกรี๊ด
    สำหรับหนู คิดว่าธรรมดามาก ออกแง่ลบนิดๆ
    อย่างที่เคยบอก เถียงชนะคนอย่างคุณอา ไม่มีค่าอะไรเลย
  • เด็กว่าผู้ใหญ่มันก็ไม่ถูกแล้ว ถึงผู้ใหญ่ผิดก็ตาม ถ้าผู้ใหญ่ถูกเตรียมเช็คตัวเองได้เลย ว่าทำมัยคนเค้าไม่ชอบ