ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาหารเม็ดเพียงพอต่อเพาะกล้าม
  • ขอทิ้งท้ายอีกนิด

ฝากไว้สำหรับท่านที่รีดไขมันหมาจนผอมบาง เหลือแต่ผิวบางๆ
    จะบอกว่าไขมันในชั้นผิวหนังของสิ่งมีชืวิตมีสมดุลย์และประโยชน์
    เมื่อมันมีน้อยไป มันจะทำให้ภูมิต้านทานต่ำลง และป่วยง่าย
    ยิ่งมาบีบอาหารเข้าไปอีก อันนี้คือ จุดที่ทำให้มันอ่อนแอลงนะครับ

ระวังหมาท่านจะเป็นไรก่อนวัยอันควรนะครับ

อยากเบิร์นแฟตหมา คุณต้องเลือกอาหารที่โปรตีนสูง ให้พลังงานต่ำๆ
    การเดินเรื่อยๆ บนเครื่องวิ่งที่ไม่ใช่การวิ่งน่าจะส่งผลดีกว่านะครับ

สำหรับการวิ่งบนเครื่องวิ่ง ช่วยเรื่องหัวใจ ช่วยเรื่องฟิตเพื่อไปกัดนะครับ
    การวิ่งมากๆ ก็ทำให้ไขมันลดลง แต่ก็ทำลายมวลกล้ามเนื้อไปด้วยครับ

แหย่มาครึ่งตัวละ ไปดีกว่า^^

• คุณ Kengzone :063:

ปัญหาคือ หมาไม่ได้อยากมีกล้าม เจ้าของหมาต่างหากที่อยากให้มี
    ถ้าหมามันอยากมีกล้าม มันคงจะพยายามทำ เหมือนที่คนเล่นกล้ามทำ คือ ควบคุมตัวเองกินตามทฤษฎี
    ถ้าเจ้าของหมามีเงิน ก็เหมือนคนรวยเล่นเพาะกาย ก็เพิ่มอาหารเสริม ก็เร็วขึ้น จบ
  • ไหนๆก้อแหย่มาแล้วครึ่งตัว ออกมาให้หมดเลย 555
  • คุณ kengzone ความเข้านี่น่าสนใจครับ หมาคุณหนักเท่าไหร่ครับ
  • การเพาะกล้าม หมาที่น้ำหนักลงฮ๊วบฮาบไม่ดีครับ
    เพราะกล้ามเนื้อมีน้ำหนักมากกว่าไขมัน3เท่า ถ้ากล้ามมาน้ำหนักจะขึ้นครับ
  • ในความเห็นของผม ผมว่ามันเหมือนการแต่งรถอะครับ มาแบบเดิมๆก็สวยพอประมาณ
    แต่ถ้ามีงบก็ แต่งไปเถอะครับ แล้วแต่งบจะแต่งมากแต่งน้อย ไม่งั้นเค้าจะทำชุดแต่ง
    ออกมาขายหรือครับ L-)
  • ศรัทธาอุดมการณ์ Benz8th_Avenue ค่ะ
    ที่นำข้อเท็จจริงทางวิชาการมาเผยแพร่เป็นประโยชน์ต่อมวลชน
  • คนรู้มักไม่พูด คนไม่รู้มักอวดฉลาด คนที่ฟิตหมาแล้วรู้จริง ฟิตจนได้แชมป์บนสนามมาก็ดันไม่พูด อยากฟังคําแนะนําจากป๋ามารค์ คุณตั้ว หมวดเป๋ พี่เต๊กหรือไม่ก็ดีวันมากกว่า เพราะเค้าแสดงให้เห็นมาแล้ว ว่าทําได้จริง ดีกว่าไปฟัง Benz8th_Avernue หรือ kengzone หมามีกล้ามซักก้อนรึยังไม่รู้ เฮ้อ เบื่อ......

• นำเสนอข้อเท็จจริงหักล้างคำโฆษณาที่บิดเบือนข้อเท็จจริง+++อีหอยแครงชัดๆ มันชอบพูดว่าบิดเบือนข้อเท็จจริง
  • อ้าวหอยแครง ไหนว่าไปเล่นเวบของหนูแล้วไง อดใจโผล่มาไม่ได้เหรอ แหม เวบพี่มาร์คมันสุดยอดจริงๆ
  • ขอบคุณที่ยังมีคำชมว่าผมฉลาด
    อวด ไม่อวด แล้วแต่จะคิด(แต่บางคนผมคุณยกมาผมก็ยอมรับว่าอวดจริงๆครับ)
    ผมเป็นผีมาตลอด ไม่มีใครรู้จักผม ชื่อผมก็เพิ่งล็อกอิน อวดแล้วผมได้หน้า แล้วทุกคนรู้หรือครับว่าผมเป็นใคร
    ส่วนคนที่คุณยกตัวอย่างมา ถ้าเค้าจะอวด เค้าจะได้หน้ามั๊ยครับ คุณรู้จักและเห็นหน้าเค้าใช่มั๊ยครับ

คนรู้มักไม่พูด ใช่ครับ แต่เป็นใครกันแน่
  • Benz8th_Avernue -uniteen คนเดียวกันแหงมๆชอบใช้ศัพท์ที่คนธรรมดาเขาไม่ใช้กัน คนหัวควย
  • ไม่ใช่ครับคุณผี ผิดคนแล้ว
  • มึงไม่อยากได้หน้าแต่มึงอิจฉาเขาไง 5555
  • สงสัยพ่ออีหอยแครงมาแก้แค้นแทนลูก พอใครพูดถูกใจตัวเองก็จะหันมาถามหมาเขาว่ากี่โล สูง ต่ำ ดำขาว ยังไง อิหอยแครงชัดๆ
  • คำว่า คนหัวควย นี่หรือครับที่คนธรรมดาเค้าใช้กัน ใช่มั๊ยครับ
    ในนี้มีบุคคลหลายประเภท ศัพท์ที่ใช้ก็ต้องอ่านได้กับคนทุกระดับ เพราะมันเป็นกึ่งบทความ

เคยซื้อหนังสืออ่านมั๊ยครับ
  • เจอพวกบิ๊กๆใน asiabully ขอชื่อที่อยู่เนื่องจากเป็นผู้สมัครคนที่ 100 ของเวบ ได้เพียบ แต่ไม่เอา แปลกมะ
    พอเขาชวนหนักๆให้ไปดูประกวดบูลลี่ ตุ๊ดแตกเลย บ๊ายบายเวบเลย
  • GHOST 2:44AM Permalink
    คนรู้มักไม่พูด คนไม่รู้มักอวดฉลาด คนที่ฟิตหมาแล้วรู้จริง ฟิตจนได้แชมป์บนสนามมาก็ดันไม่พูด อยากฟังคําแนะนําจากป๋ามารค์ คุณตั้ว หมวดเป๋ พี่เต๊กหรือไม่ก็ดีวันมากกว่า เพราะเค้าแสดงให้เห็นมาแล้ว ว่าทําได้จริง ดีกว่าไปฟัง Benz8th_Avernue หรือ kengzone หมามีกล้ามซักก้อนรึยังไม่รู้ เฮ้อ เบื่อ......

Like
  • อิจฉาเรื่องอะไรครับ
  • บทความก็มาจากคนเขียนไม่ใช่เทวดาเขียน ถูกผิดใครการันตี ไปก๊อบปี้เขามาโม้ มั่นใจความถูกต้องเหรอครับ
  • คนเค้าขายสินค้า แล้วคนที่ซื้อไปก็ใช้ได้ผล ด้วยมารยาทคุณไม่ควรเอาบทความที่ไม่รู้จริงหรือไม่จริงมากล่าวหาสินค้าคนอื่นลอยๆมันไม่ถูกต้องค่ะ
  • ทำหมาแบบนั้น พวกคุณทุกคนก็ทำได้ครับ ถ้ามีเวลา
    มันเหมือนลดความอ้วน อาจจะยากสำหรับบางคน
  • ทุกกระทู้ของผม ไม่จริงยังไงครับ ช่วยอธิบาย
  • ผมว่าคุณกับหอยแครงเอ๊ย uniteen ไปเปิดเวบเล่นกัน 2 คนเถอะครับ รบกวนขอความสงบด้วย ออกแนวเพ้อเจ้อ บ้าบทความ เอาแต่ก๊อบปี้คนนั้นคนนี้มา มันน่ารำคาญ ไม่น่าอ่าน มันไม่สนุกครับ
  • บทความของคุณก็มีส่วนถูกต้อง แต่ถ้าคุณจะเข้าใจโลกแห่งความเป็นจริงบ้างก็คงจะดี คนที่เลี้ยงหมา ฟิตหมา ชีวิตเขาไม่ได้มีแต่หมา ไม่ได้มีเวลา 24 ชั่วโมง เค้ามีลูกมีเมีย มีการงานมีเพื่อนฝูง มีธุระปะปัง ไม่ได้ว่างมากขนาดมาเฝ้าฟิตหมาทั้งวันทั้งคืนนะครับ การลดระยะเวลาการฟิตหมาโดยการใช้ยาก็ไม่ได้มีผลเสียอะไร เงินนิดหน่อยก็เป็นเงินของเขาไม่ใช่คุณ ใครก็รู้ไม่ต้องคุณคนเดียวหรอก ถ้าฟิตจริงๆไม่ใช้ยาก็ทำได้ จบมั้ยคุณBenz8th_Avenue
  • ใช่ครับคุณเข้าใจถูกต้อง
    คนที่บอก อาหารเม็ดไม่เพียงพอที่จะดึงกล้ามนั้น ไม่เป็นความจริง
  • คนที่รำคาญผม ผมไม่ได้รำคาญคุณ
    ขอบคุณครับ ที่ยังอ่านบ้างและคุยกับผม
    ถึงจะด่าบ้างอะไรบ้าง ก็ยังดีที่ตอบสนอง
  • งั้นแสดงว่าคุณตั้งกระทู้นี้เพื่อประท้วงพี่เต๊ก ชิมิ ไม่ได้เป็นประโยชน์อะไรเล้ย อ่านมาตั้งนาน เสียเวลาว่ะ
  • ผมไม่ได้บอกใครไม่ให้ซื้ออาหารเสริมใช้
    แต่การโม้คำโต แล้วมีผลประโยชน์เป็นรูปธรรมนั้น มันไม่ดี
  • ผมไม่ได้ประท้องใครหรืออะไร เป็นตัวบุคคล
    ข้อความของผม นำเสนอขัดแย้งกับ ข้อความที่เป็นเท็จ
  • จะเป็นประโยชน์หรือไม่นั้นแล้วแต่บุคคล ขยะยังมีประโยชน์กับคนเก็บขยะ
    มีคนไม่ชอบก็ต้องมี คนอ่านแล้วเป็นประโยชน์ก็ต้องมีบ้างไม่มากก็น้อย
  • ขอบคุณที่คุยกันโดยใช้เหตุผลครับ

การถกเถียงบางครั้งอาจจะมีอารมณ์เจือปนลงไปบ้างมันก็เป็นธรรมดา ผมเองก็ไม่รู้ว่าท่านเจ้าของกระทู้เป็นใคร แต่ผมขอเรียกว่าคุณเบนซ์นะครับ ที่คุณเบนซ์เขียนมาหลายอย่างก็เป็นความรู้ใหม่สำหรับผมครับ สำหรับผม ผมจะเปิดใจรับหมดทุกเรื่องครับ แล้วก็ค่อยๆคิดตาม อันไหนเห็นด้วยก็เก็บไว้ อันไหนไม่เห็นด้วยก็โยนมันทิ้งไป ผมจึงไม่รู้สึกโกรธที่คุณเบนซ์ตั้งกระทู้นี้

ผมพูดจากใจจริงครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากๆครับ
  • ด้วยความยินดีครับ
    ก็หวังว่าคุณเบนซ์จะเป็นสมาชิกขาประจำของบอร์ดประเภทคุณภาพ
    และมาช่วยผมสร้างสังคมแห่งการเรียนรู้ร่วมกันนะครับ

ขอบคุณน้าผีท่านประจำท่านหนึ่ง ที่คอยเป็นกำลังใจให้โดยตลอด ชักอยากรู้จักตัวจริงเสียงจริงเสียแล้ว :-D
  • ทฤษฎี กว่าจะมีคนยอมรับ มันต้องผ่านการทดลอง ความไม่เห็นด้วยมาแล้วหลายต่อหลายครั้งครับ

พยามเก็บเอาข้อมูลไว้มาใช้พื้นฐานวิธีคิดดีกว่าปิดกั้นการรับข้อมูลนะครับ
  • ชนะกันด้วยคําพูดหรือทฤษฎีมันไม่มีประโยชน์หรอกครับ โดยเฉพาะเกี่ยวกับหมามันยากที่จะรู้ว่าอะไรจริงหรือเท็จ ยอมรับครับว่าข้อมูลของคุณน่าสนใจ แต่การที่มั่นใจในสิ่งที่คุณเชื่อหรืออ่านมากเกินไป คนอ่านเห็นแล้วมันก็เหมือนคุณเป็นตัวตลกเปล่าๆ ลองวกกลับไปดูคอมเมน์ทว่า สังคมเค้าเห็นด้วยกับคุณมากน้อยแค่ไหน บางคนด่าหัวคุณด้วยซํ้าไป

ผมว่าถ้าคุณเอาทฤษฎีมาบวกการกระทําจะมีคนเชื่อคุณเยอะกว่านี้ แต่ ณ ตอนนี้ก็ต้องทําใจให้ผีด่าผีแซวเล่นไปก่อน เพราะคุณไม่มีหลักฐานเพียงพอ นอกเสียจากการก็อปปี้จากกูลเกิ้ลและคําพูดที่ซํ้าๆ ซากๆ ว่าผมรู้จริง ผมจริงคุณเท็จ ที่สําคัญที่สุด คุณยังไม่มีผลงานเป็นชิ้นเป็นอัน ใครจะไปใส่ใจกระทู้คุณ นอกจากป๋ามาร์คเจ้าของบอร์ดที่ไม่มีมิตรถาวรและศัตรูที่แท้จริง

โชคดีครับ

จากหมากล้ามเต็งหนึ่ง วงการสุนัขพิทบูลแห่งประเทศไทย ที่ใช้อาหารเสริม 555
  • อีกที ก็ได้ครับสำหรับคนที่ไม่ค่อยจะเข้าใจ
    อาหารเสริมดีครับ ไม่ใช่ไม่ดี ถ้าใช้ถูกต้องยิ่งดีใหญ่ แต่กระทู้นี้ผมบอกว่า......
    อาหารเม็ดหรืออาหารหลัก เพียงพอที่จะเพาะกล้าม
  • ใครจะคุยโต โอ้อวดแอบแฝง อะไรก็เชิญได้เยอะๆครับ
  • สิ่งที่ผมพูดมันเป็นเรื่อง เบสิค ไม่เห็นต้องพิสูจน์อะไร เหมือน1+1=2

วิ่งทำให้ผอมและเสียมวลกล้ามเนื้อ
    ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ใช้สร้างกล้ามเนื้อนอกจาก โปรตีนเท่านั้น
    อาหารหลักเพียงพอต่อการเพาะกล้าม

เรื่องแบบนี้ใครก็รู้ หรือคุณไม่รู้
  • อีกอย่างนะครับ
    โค๊ชของยอดมวยก็ไม่ใช่แชมป์มวยโลก แต่กลับกัน ยอดมวยมาเป็นโค๊ชไม่เห็นได้แชมป์
    โค๊ชบอลก็เหมือนกัน เฟอร์กี้ มูรินโญ่ ไม่ใช่ยอดนักบอล
    อาจารย์วิโรจน์ ครูแห่งครูสอนร้องในค่าย gmm ก็ไม่เคยออกอัลบั้ม

ถ้านักมวยท้าโค๊ชตัวเองมาต่อย
    หรือโรนัลโด้บอกทำไมเฟอร์กี้ไม่ลงมาแตะเองเลย จะเป็นยังไง

พอเข้าใจมั๊ยครับ
  • คุณบอก 2+2=4
    ผมบอก 3+1 ก็เท่ากับ 4

คุณบอก ผมเต็งแชมป์คณิตศาสตร์ ผมใช้2+2=4 ที่บอก3+1ก็เท่ากับ 4 จริงเท็จยังไงพิสูจน์สิ หรือลงแข็งคณิตกับผมได้

มันไม่จำเป็นต้องพิสูจน์หรอกครับ เรื่องเบสิค นี้ ยังไม่แอดวานซ์ เลยนะครับ
  • 55 เริ่มเข้าตัวละ

เฟอร์กี้ป๋าผม ไม่ใช่นักบอลที่ดีครับ เค้าไม่ได้เก่งด้วยการพิสูจน์การเตะบอล แต่เค้าพิสูจน์ตัวเองในการทำทีมครับ เตะบอลกับทำทีมมันคนละประเด็นนะท่าน

นักมวยและโคชก็เช่นกันครับ

เหมือนวงสวิงก๊อฟ ไม่มีใครเห็นวงเราได้ดีกว่ากระจกหรือมุมมองของโค้ชที่เค้ายืนเล็งเรา

แต่คนบางกลุ่มไปสอนเฟอร์กี้ต่างๆนาๆว่าทำแบบนั้นแบบโน้นแบบนี้ ทำไม่จัดทีมแบบนี้วะ นั่นต่างหากครับพวกทฤษฎีและความรู้เยอะ เก่งกว่าคนทำทีม ทั้งที่มันนั่งดูบอลอยู่กับบ้าน หรือเป็นโค้ชทีมเล็กๆที่บริหารจัดการแค่หยิบมือ

อาจารย์วิโรจน์และนักร้องก็แตกต่างกัน เพราะจุดขายของนักร้องไม่ใช่แค่น้ำเสียงดีๆเพียงอย่างเดียว หรือว่าท่านไม่ทราบ

คนละจุดยืน คนละการกระทำ คำพูดและทฤษฎี มันทดแทนกับการกระทำไม่ได้หรอกครับ

ทุกทฤษฎีเองก็ต้องพิสูจน์ด้วยการกระทำเช่นกัน ถูกหรือผิด มิสมควรกล่าวอ้างแบบ "ลอยๆ"

พอเข้าใจมั๊ยครับ... 55

• คุณบอก 2+2=4
    ผมบอก 3+1 ก็เท่ากับ 4

คุณบอก ผมเต็งแชมป์คณิตศาสตร์ ผมใช้2+2=4 ที่บอก3+1ก็เท่ากับ 4 จริงเท็จยังไงพิสูจน์สิ หรือลงแข็งคณิตกับผมได้

มันไม่จำเป็นต้องพิสูจน์หรอกครับ เรื่องเบสิค นี้ ยังไม่แอดวานซ์ เลยนะครับ
  • เรื่องเบสิคกับตัวเลขพื้นฐาน แค่นั้น มันก็ต้องคิดในใจเช่นกัน

ลองเปลี่ยนเป็น

ท่านบอกสองสแควรูดสามบวกสี่ลบห้า หารหก ทดสิบเก้า คูณร้อย

ผมบอกมันจะมีค่าเท่ากับสิบแปดหารสามลบสี่ยกกำลังสอง ถอดรู๊ดดด สี่ เหมือนกัน

แบบนี้ หล่ะ คิดในใจตามทันมั๊ย ก็ต้องพิสูจน์ด้วยกระดาษ เอาปากกามาคิด นั่นแหละเรียกการพิสูจน์ ไม่ใช่อะไรก็เบสิค

ย้อนกลับมา ที่หัวข้อเช่นกัน .... มันก็ไม่ใช่เบสิคซะทีเดียว ฉะนั้น ลองทำด้วยสิครับ เพราะผมว่า มันไม่ได้มองง่ายเหมือน 1+1 = 2

• คุณ โจ ครับ ผมเรียกชื่อถูกมั๊ยครับ
    ตัวผมไม่มีเวลาพอ คุณจะลองพิสูจน์มั๊ยครับ โทรคุยกัน
  • วิ่งทำให้ผอมและเสียมวลกล้ามเนื้อ
    ไม่มีสารอาหารใดในโลกที่ใช้สร้างกล้ามเนื้อนอกจาก โปรตีนเท่านั้น
    อาหารหลักเพียงพอต่อการเพาะกล้าม

เค้าพิสูจน์กันมาแล้วครับ
  • ถ้าเรื่องกล้ามแน่นอนครับ มันไม่ง่ายเหมือนลดความอ้วน
  • แต่คุณจะลองมั๊ยครับ
  • พวกผมฟิตหมา ไม่รวมอาหารสำเร็จรูป ค่าอาหารเสริมและอื่นๆ สำหรับโปรแกรม 2 เดือน ประมาณ 1,4000 บาท บวก ลบ ให้อาหารหลักอย่างเดียวไม่เพียงพอแน่นอนครับ พูดจากภาคปฏิบัติ
  • ที่ผมพูดมันแค่ เศษ1ส่วน10 ยังมีอีกเยอะ