ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความเข้าใจผิดเรื่องอาหารเสริม
  • ไม่ไหวจะเคลียร์กะเธอจริงๆ เธอตัดสินมาเฟียด้วยถ้อยคำที่ไม่ได้ออกมาจากสมองส่วนที่ดี มันมาจากความคิด

อิจฉาริษยาของคนที่ไม่มีอะไรเทียบกันได้ คนอย่างเธอไม่มีราคา ไม่มีคุณค่าอะไรซักอย่าง เป็นเพียงเศษมนุษย์

ไม่มีตัวตน ไม่มีใครเคยเห็น ไม่มีอาชีพ ไม่มีอะไรบ่งว่าเป็นคนดี นอกจากวันๆจะเที่ยวก๊อบปี้ตำรานั้นนี้จากอินเตอร์

เนต อย่างเธอสมควรต้องไปศึกษาไปตั้งใจเรียนให้มากๆดีกว่าที่จะมานั่งเจ้าคิดเจ้าแค้นคนอื่น ธุรกิจมาเฟียยัง

ดำเนินต่อไปในขณะที่เธอดำดิ่งมีแต่ความแค้นในหัวอก โตก็แต่ตัว
  • แล้วมึงมีคุณธรรมอะไรอีหอยแครง นอกจากวันๆคอยตามกะแนะกะแหนมาเฟีย คุณธรรมตุ๊ดเหรอ
  • สมาชิกคนอื่นกรี๊ดเพราะเค้าชอบคนอย่างมาร์ค ต่อให้เราด่ามาร์ค มาร์คก็ไม่มีปัญญาทำอะไรใครได้ แต่ที่กรี๊ดเพราะเค้าดีจริง แล้วทำไมไม่มีใครกรี๊ดหล่อนเลยล่ะ uniteen มีแต่คนเกลียด หัดส่องกระจกดูตัวเอง ขนาดเปลี่ยนชื่อจาก pck มาเป็นเด็กสาว uniteen ก้อแล้วคนก็ยังตามเกลียด สังเวชจริง
  • ถูกต้อง uniteen เป็นแค่เศษมนุษย์ เป็นผู้ชายเสือกทำตัวเป็นหญิง คุณอาคะคุณอาขา โรคจิตขั้นรุนแรง

เมื่อไหร่จะไปให้พ้นหน้า เบื่อความตลบแตลง
  • ก็อิเด็กเปรตนี่มันเกิดมาจากที่พ่อของมันเอาลูกมันเอง
    หรือเรียกว่าอินบรีด มันก็เลยมีจิตประสาทไม่นิ่งจนถึงทุกวันนี้
    อิควาย(พี่ไม่ได้ว่าหนูเป็นหมานะจ๊ะแต่เพราะคนที่จิตประสาทปกติเค้าคงไม่ไล่กัดคนอื่นแบบนี้หรอก)
    อิหอยแครงเด็กที่ถูกอินบรีดจากครอบครัวทที่แสนอาภัพ มันจึงประสาทเสียจนถึงทุกวันนี้
    ไม่นานพ่อของมันเองก็คงจะอินบรีดกะตัวมันเอง แล้วก็จะมีอิuniteenรุ่นสองมาให้พวกมึงปวดหัวกันอีก
  • เด็กมีปัญหา หา หา หาผัวไม่ได้แน่เลยอะอีเกย์เฒ่า
    ทำไมหลอกเด็กมาเอาไม่ได้หรือไง ถึงได้มาลงที่คนอื่นเนี้ย
    หรือว่าเข้าวัยทอง แต่กระผมว่านะลักษณะอย่างนี้คงจะวิปริตตั้งแต่เกิด
    มึงนี่น่าสมเพชจริงๆนะขนาดเปลี่ยนชื่อมาตั้งหลายชื่อแล้วชาวโลกก็ยังรังเกียจอยู่ดี
    มึงน่าจะรู้สึกตัวมั่งนะไอ้หัวค......ยยยยยยยยยย
  • ฮ่าๆๆๆ ในโลกนี้จะหาใครดีเลิศประเสริฐสมบูรณ์ เท่าเธอ คงหาไม่ได้อีกแล้ว

เธอ ไม่เคยผิด เธอไม่เคยโทษตัวเอง เธอรู้ดีทุกอย่างและรู้ไปหมดทุกเรื่อง
    แต่สิ่งหนึ่งที่เธอไม่เคยรู้ ไม่เคยมีก็คือ " กาลเทศะ "

สวัสดีครับ :p
  • ตามสบายเลยครับ ถึงผมจะเป็นผู้บุกเบิกเรื่องการนำเข้าอาหารเสริมมาจำหน่ายเป็นคนแรกก็ตาม

จริงเหรอที่พูด เห็นเป็นคนแรกประจำเห็นพวกอาหารเสริมพวกเนี๊ยมีมาตั้งแต่ ยุคเฟื่องฟู บ๊อคเซอร์ แล้วพ่อคูนนน
    อวดศักดาเจง เจง
  • ขอโทษครับ เผอิญไม่เคยเห็นว่ามีใครทำตลาดสินค้าประเภทนี้อย่างจริงจังมาก่อน
    งั้นขอเปลี่ยนเป็น เฉพาะในบอร์ดนี้ก็ได้ สบายใจขึ้นไหม ครับ :p
  • เค้าขอโทษไปแล้ว แล้วน้าผีล่ะจะว่างัยต่อน๊าาาาาาาาาา เป็นคนต้องยอมรับความจริงค่ะแล้วเราจะไม่มีความแค้นอยู่ในใจเรา
  • ยูนิตีน เนี่ย

รู้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องจริง 555+
  • อิหอยแครงอินบรีดเลือดชิดเกินไป5555
    กูว่าแล้วว่าทำไมมันถึงเป็นเหมือนคนโรคจิต
  • "กาลเทศะ" พูดสะกดถูก แต่รู้จักความหมายหรือเปล่า
    กับผู้ส่งเสริมกิจกรรมหมิ่นเหม่ต่อการทารุณกรรมสัตว์ และวางตัวเป็นเจ้าพ่ออันธพาล
    ทำไมต้องคำนึงให้เกียรติอะไรกับคนแบบนี้ถึงขนาดนั้น
  • ถูกต้อง เราไม่ให้เกียตริคนเหี้ยๆเราเลยด่ามึงไงอิหอยแครง ยูนิทีน

ถ้าเมากาวก็ไปนอนซะ อย่ามาเพ้อเจ้อให้คนดีๆเขาปวดหัวเลย หัดละอายใจบ้าง

สู้เค้าไม่ได้หรอก เธอไม่มีค่าพอ ไร้ราคาโดยสิ้นเชิง
  • uniteen ผู้หญิงที่ไม่มีค่า ด่าเล่นได้ สนุกดี อิอิ
  • เหรอจ๊ะ พี่เลี้ยงพิตบูลนะจ๊ะไม่ได้เลี้ยงพุดเดิ้ล จะได้อุ้มโอ๋ทั้งวัน

ผมเลือกเลี้ยงพิต เพราะชื่นชอบในลักษษณะพิเศษประจำสายพันธ์ ชอบตรงความเอกซ์ตรีม โอเคไหมครับ
    ส่วนสิ่งที่ผมทำทรมานหรือไม่ ผมตัดสินใจเอง คุณรู้ไม่จริงอย่าพูดมาก ถ้าเห็นว่าเป็นการทรมานรีบไปแจ้งหน่วยพิทักษ์สัตว์ หรือตำรวจก็ได้ และคราวหน้าหากหมาโดนงูกัดรีบพาไปหาหมอ ไม่ใช่รีบไปอาบน้ำทำสวย รอหมาตาย และโปรดดูแลหมาของตัวเองให้มีความเป็นอยู่ที่ดีด้วย อาหารก็เลือกที่คุณภาพ ไม่ใช่เลือกที่ราคาถูกที่สุด เข้าใจไหม ฮิ้วๆๆๆๆ
  • กับคนส่งเสริมกิจกรรมหมิ่นเหม่ต่อการทารุณกรรมสัตว์
    ++++++++++++++++++++++++++++++++

อีนี่ถ้าจะเพ้อเจ้ออินจัด เป็นนักต่อสู้เพื่อหมาเหรอ แล้วมันหนักกะบาลอะไรเธอ

ไปประท้วงสิ แก้ผ้านั่งหน้าศาลเจ้าที่ไหนซักแห่ง เด๋วกุไปเชียร์

• 5555555 +1 พี่มาร์ค ถูกใจวัยรุ่น หมาแม่งโคตรสกปรกเลย ทำมาแอ๊คถ่ายรูปประกบหมาประกวด ไม่เจียม
  • ฮะๆ ฮ่า ได้เวลาเมาไวน์อีกแล้ว
    ลูกสาวคงรอเวลาจูงพาไปนอน
  • เอาเวลาที่มาต่อล้อต่อเถียงกับมาเฟีย ไปล้างกรงหมา อาบน้ำหมา มั่ง สกปรกทั้งกรงทั้งหมาเลย
  • เมื่อก่อนหาว่าหมาเขาเป็นหมาก้าง แต่ตอนนี้เอารูปหมาก้างมาโชว์เพียบ
    ตกลงเอาไงแน่พวกสับสนในชีวิต ค้นหาตัวเองให้เจอก่อนมาสอนคนอื่นนะจ๊ะ

รักนะเด็กโง่ ฮา.......... :p จุ๊บๆๆ
  • เกิดมาเพื่อสุข ไม่ได้เกิดมาเพื่อทุกข์นะจ๊ะน้องสาว

ทำตัวให้สมวัยหน่อย อย่าแก่แดดแก่ลมมากนัก เดี่ยวจะโดดเดี่ยวไร้หนุ่มเหลียวมอง
    และวันๆ อย่ามัวแต่หาเรื่องจับผิดชาวบ้าน เอาเวลาไปหาความสุขให้ตนเองบ้างนะจ๊ะ

หวังดีจิงๆนะตะเอง ฮา................... :X
  • ลูกสาวลุง uniteen ต้องจูงพ่อไปนอนด้วยเหรอฮะ เมากาวระวังเอาไปติดลูกนะ หวังดีฮะ
  • มาเฟียพอเหอะ เดี๋ยวน้องหอยเค้าลมออกหูเป็นลมเป็นแล้งไป ตายห่าซะก่อน เด๋วอดดูจำอวดประจำเวป
  • ทำมาเป็นหัวเราะ น้องหอยลีบ เอ๊ย หอยแครง พี่ก้อหัวเราะทั้งวันเลย อ่านคนอื่นคอมเมนท์น้องแล้วสนุกชิบเป๋งเลย 555555หน้าตาน้องโรคจิตมาก ตาเหลือกๆอิอิ
  • เวบของเราควรให้รางวัลชนะเลิส ตัวตลกประจำบอร์ด แก่ uniteen ถือว่าเป็นสีสันทำให้พวกเราๆคลายเครียด ถ้วยรางวัลควรทำเป็นรูปหอยแครงอ้ามากๆ ดีมั้ยครับป๋า
  • น้าผี ลองคิดดูเล่นๆ ขำๆ หากน้องเขาหายไปเราคงเหงาน่าดู บอร์ดคงเงียบสงบน่าเบื่อ
    ดังนั้นเราช่วยกันขุดต้นมองหาข้อดีของน้องเขากันดีกว่า เราจะได้ไม่หงุดหงิดจนเกินไป ฮ่าๆๆๆ
    และอีกอย่าง ถ้าน้องเขางอลลลล หายไปจริงๆ จะไม่มีใครคอยมาสร้างประเด็นให้เราฮาเล่นนะครับ
  • น่านอ่ะสิป๋า ถ้าไม่มีเด็กเมากาวคนนี้สีสันขาดหาย ป๋าได้กำไรเห็นๆ วันนึงคลิกเป็นหมื่น แกล้งแพ้มันมั่งให้มันได้ใจฮึกเหิมหน่อย คนชอบดู ตลกดีเวลามันเสียท่าป๋าทีไร ฟาดงวงฟาดงาเสียหลักวิชาการเลย ไปไม่เป็น 555
  • มาเฟียเชื่อว่ามันจะหายไปเหรอ uniteen ไม่มีทางไปไหน ขนาดย้ายไปเวบ"ของหนู"ยังหวนกลับมาอีก ที่นี่มีไรดีน้าาา อิอิ โดนรู้ทัน ทันเกมมันสารพัด มันยังด้านไม่ไปเลย คงอยากเน่าให้หนอนแดรกอยู่นี่แหละ
  • ว่าแต่คนอื่นเมาไวน์ ทีตัวเองเมากาว เค้ายังม่ายว่าตัวเองเลย หอยแครง
  • คงแอบหลงรักคนแก่ ที่ฟาดงวงฟาดงาอยู่นี้ก็คงแค่ต้องการให้ง้อ กร๊ากกๆๆๆๆ :p

อย่าซีเรียส ขำๆก่อนเข้านอน จะได้หลับฝันดี ฮ่าๆๆๆ
  • ลูกมึงก้อรอเวลาพ่อมันไปนอน พาลูกไปนอนมั่ง uniteen อย่าเอาแต่บ้าเนต
  • แมงดา มาเฟีย กับ ไอ้ว่าน รุม ด่า ผู้ หญิง แมน ชิป หาย
    ผี ที่ มี อยู่ ก็ คือ มัน 2 ตัว นี่ แหละ ไม่ มี ใคร ร๊อค
  • ถ้าผมไม่ได้เป็นผี ขอให้พ่อคนที่ว่าผมเป็นผี ตาบอดเอาป่าว สาดดดดดดดดดดดด
    ชอบเสี้ยมนักนะมรึง กูไม่ได้ด่า แต่กูพูดแรง แยกให้ออกไอ้บรื้อ
  • ผมยังไม่เห็นว่าเธอผู้นี้ที่คุณรุมด่ากันผิดเรื่องอะไร
    สิ่งที่น้องทำอยู่ในขณะนี้ผมมองว่าเธอกำลังให้ความรู้ มุมมอง ภาพลักษณ์ ของอเมริกัน พิทบูล
    มาเฟีย ทั้งเหน็บแนม แกรมด่าผู้หญิง มันแฟร์แล้วเหรอครับ คุณกำลังกลัวว่าใครจะมีความรู้เรื่องพิทบูล มากกว่าคุณมากกว่า คุณคือเจ้าของเวปก็เลยต้องเจ๋งสุด โดนใครรู้กว่าคุณจะคว้าลงมาเหยียบย่ำทันที
    เก่งจริง แบทเทิ่ล ตัวต่อตัวเรื่อง พิทบูลกับน้องเค้าเลยไม๊
  • ตอแหล นี่หรือไม่ใช่คำด่า
    เออเอา แล้วถ้ามึงทำจริงขอให้แม่มึงรถคว่ำไอ้สัด
  • ฮ่าๆๆๆ ผมพูดเรื่องจริงครับ การพูดโกหก การพูดกลับไปกลับมา
    วันนี้พูดอย่างวันหน้าพูดอีกอย่าง เขาเรียกว่าอะไร

ผมว่าผมแฟร์ เพราะเปิดหน้าชนไม่พอใจก็พูดออกมาตรงๆ ทำให้รู้ไปเลยว่าผมไม่ชอบอะไร
    แต่อย่างคุณปากดีตอนเป็นผี แต่พอเจอหน้าจริงๆไม่กล้าพูด เขาก็เรียกว่าหน้าตัวเมียและตอแหลด้วย :-D

และถ้าคุณมรึงมีเจตนาไม่บริสุทธิ หรือตอแหลในการแสดงความเห็นนี้ ขอให้พ่องแมร่งมรึงตาบอด ฮ่าๆๆๆ
  • เมื่อก่อนหาว่าหมาเขาเป็นหมาก้าง แต่ตอนนี้เอารูปหมาก้างมาโชว์เพียบ
    ตกลงเอาไงแน่พวกสับสนในชีวิต ค้นหาตัวเองให้เจอก่อนมาสอนคนอื่นนะจ๊ะ
    -----
    เมื่อก่อนว่าพวกบูลลี่ แต่ตอนนี้อุ้มซะไม่ลืมหูลืมตา

แตกต่างกับน้องเค้านักหรือ

นี่ไงด่าคนอื่นแบบไม่คิด มันย้อนกลับไปหาตัวเองแล้ว ฮ่า ๆ ๆ ๆ กั๊ก ๆ ๆ ๆ อายเค้าไม๊
  • ผมสนับสนุนหมาบูลลี่ เพราะไม่ต้องการให่เกิดความแตกแยกในกลุ่มคนเลี้ยง
    แต่ผมไม่ได้ต้องการสนับสนุนให้ใครสร้างหมาพิการออกมา โปรดแยกให้ออก

ผมได้คุยกับคนเขียนมาตรฐานบูลลี่ และเข้าใจอย่างถ่องแท้ไม่ได้มั่ว
    เขายืนยันมาว่า บูลลี่ ก็หมาพิตบูลที่ตรงตามมาตรฐานทุกประการ เพียงแต่มีมิติความกว้างมากกว่าเท่านั้น
    แต่ไม่ใช่หมาที่พิกลพิการแต่อย่างใด ดังนั้นหากจะพูดก็ควรพูดให้หมด อย่าจับมาแค่คำพูดท่อนใดท่อนหนึ่ง

นี่คือรูปหมาบูลลี่ตามมาตรฐานครับimage
    ไฟล์แนบ
    Porky.jpg 156K
  • น้องเค้าก็คง เพราะไม่ต้องการให้เกิดความแตกแยกในกลุ่มคนเลี้ยง เหมือนกัน
    แล้วจะหยิบตรงนั้นตรงนี้ไปด่าน้องเค้าเพื่ออะไร
  • ใครคือคนเขียนมาตรฐานบูลลี่ ?
    หมาตัวในรูชื่ออะไร ใครคนบรีด ?
  • จากรูป จะเห็นว่ามาตรฐานหมาที่เขาพยายามทำ มันมีความสมส่วนสวยงาม ไม่ใช่หมาพิกลพิการอย่างที่คนบางคนพยายามจะโน้มน้าวให้คนคล้อยตาม หมาตัวในรูปที่ผมนำมาโชว์ เราคงไม่สามารถพูดได้ว่ามันไม่สวยหรือมีความพิการ เริ่มจากกระโหลกศรีษะ สต๊อปหน้าชัดเจน มีลักษณะเฉพาะ แก้มที่ป่องออกมาอย่างเด่นชัด โครงสร้างของลำตัวที่เต็มไปด้วยกล้ามเนื้อ กล้ามป็นมัดๆ ไม่ใช่หนาเตอะไปด้วยไขมัน มีส่วนเว้าส่วนโค้งตามที่มันควรจะเป็น ขาหน้าตรงไม่โค้งกลอม ขาหลังมีมุมพอประมาณสวยงาม ไม่เหยียดตึง และที่สำคัญที่สุดการเคลื่อนไหวต้องมีความคล่องแคล่วดูเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่เคลื่อนไหวด้วยความยากลำบาก

ถ้าหมาบูลลี่ จะพัฒนาออกมาแล้วเป็นแบบนี้ก็ไม่แปลกที่ผมจะให้การสนับสนุนใช่ไหมครับ :065:
  • กลืนขี้เข้าไปก้อนบะเร่อ อร่อยมั๊ย 555555
  • ผมว่าน้องเขาตรงที่พูดจากลับไปกลับมา และก็พาดพิงมาหาผมบ่อยๆ คุณไปไล่อ่านดูก่อนครับ ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆ ผมจะไปหาเรื่องเขาก่อน การเถียงกับเด็ก มันมีแต่เสียๆกับเสีย ผมถึงพยายามเลี่ยงมาโดยตลอด หลังๆผมแทบจะไม่เคยไปข้องแวะด้วยนานแล้ว และที่จำเป็นต้องออกมาชนก็เพราะทนรำคาญไม่ไหว เพราะน้องเริ่มลามปามมากจนเกินสมควรครับ

และผมก็หวังว่าคุณไม่ควรมาก้าวก่ายสิทธิส่วนตัวของผมด้วยครับ ยิ่งคุณมาในคราบผีผมไม่มีทางรู้เลยว่าคุณเป็นใคร มีความประสงค์ใด คุณจะพูดอะไรก็ได้โดยไม่ต้องรับผิดชอบ การที่ผมยอมคุยด้วยดีๆ นี่ก็ถือว่าให้เกียรติมากเกินพอแล้วครับ
  • เลี้ยงหมาพิการ แต่บอกแอนตี้หมาพิการ
    ไม่เอาการประกวด แต่กูเลียรอน
    ดูถูกพวกบูลี่ แต่กูอยากจะเลี้ยง

uniteen งงมากกกกกกกกมั๊ยน้อง
  • การที่ผมออกหน้าผลักดันมาตรฐานบูลลี่แบบจริงๆจังๆ ผมว่ามีหลายคนเริ่มหนาว โดยเฉพาะคนที่ไม่ได้เล่นหมาเชิงพัฒนาแต่เน้นทำเป็นระบบการค้าเพียงอย่างเดียว เพราะระบบพวกมากลากไปและการเชียร์หมาเฉพาะในกลุ่มตนเองกำลังจะโดนทำลายลง และสิ่งที่ผมกำลังจะทำมันเป็นการเปิดโอกาสให้คอกใหม่ๆ คนรุ่นใหม่ เด็กรุ่นใหม่ๆ จะมีโอกาสเกิดมากขึ้น ผมจึงไม่แปลกใจที่จะมีผีมาต่อต้านครับ และผมยังไม่เห็นมีใครที่สามารถระบุตัวตนได้ ออกมาคัดค้านสิ่งที่ผมจะทำอย่างชัดเจนและซึ่งๆหน้า นอกจากการมาในรูปแบบที่ไม่รู้ว่าเขาเป็นใคร :-D

และท้ายสุดอยากฝากไว้เป็นข้อคิดสำหรับคนที่เพิ่งเขามาเล่นใหม่ๆ จงเดินตามให้ถูกคน เพราะหากตามคนผิด มันทั้งเสียเวลาและเสียเงิน จำไว้เลยคนรู้เรื่องหมาบูลลี่จริงๆ ก็คือคนที่สามารถแยกแยะได้ว่าหมาแบบไหนเป็นแบบไหน และหมาแต่ละแบบแตกต่างกันอย่างไร แต่ไม่ใช่คนท่องเพดดีกรีหมานอกได้คล่องครับ หมาตัวดังๆมันอยู่ได้ไม่กี่ปีหรอก เดี๋ยวมันก็ตายไป ตัวใหม่ๆก็เข้ามาแทนที่ แต่มาตรฐานจะกี่ปีมันก็ยังเหมือนเดิม จนกว่าจะมีการแก้ไขปรับปรุง ดังนั้นเราควรยึดกันที่มาตรฐาน ไม่ใช่ยึดกันที่สายหมาครับ

ด้วยความปราถนาดีต่อคนที่รักหมาจริงๆทุกคน
  • ศีล 5 มีความหมายคือ ๑. เว้นจากทำลายชีวิต ๒. เว้นจากถือเอาของที่เขามิได้ให้ ๓. เว้นจากประพฤติผิดในกาม ๔. เว้นจากพูดเท็จ ๕. เว้นจากของเมา

มาเฟียศีล 5 ข้อคุณละเว้นข้อไหนได้บ้าง ฉนั้นอย่าเพิ่งคิดว่าตัวเองเป็นผู้ตรัสรู้เสียทุกเรื่อง
  • ผมสนิทกับรอน เพราะต้องการศึกษาแบบรู้จริง จะได้พูดได้อย่างเต็มปากว่าอะไรคือ บูลลี่จริงๆ
    มันดีกว่าการมั่วไปเรื่อย ไหลไปเรื่อย แบบไร้หลักการ และไม่ต้องห่วง ไม่ต้องรีบตีกัน
    เพราะผมไม่ทำคอกหมาแข่งหรอกครับ แต่จะยืนหยัดกำจัดพวกหลอกลวงต้มตุ๋นแทน ฮ่าๆๆๆ
  • Mafia 11:47PM Permalink
    การที่ผมออกหน้าผลักดันมาตรฐานบูลลี่แบบจริงๆจังๆ ผมว่ามีหลายคนเริ่มหนาว ...ไม่มีใครหนาวพวกเขาต่างพากันขำมากกว่า แล้วไอ้กระดาษabc มีคอกใหญ่ บรีดเดอร์ตัวจริงเป็นสมาชิกกันบ้างหรือยัง ฮิววววววว