ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฉี่เลือด อักเสบหรือนิ่ว?
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/23915/สุนัขผมฉี่ออกมามีเลือดผสม#Item_7
    ต่อจากกระทู้ครั้งก่อนเมื่อวันที่ 16-07-54
    วันที่ 20-07-54 วันนี้ผมพาเจ้าเท่ง (อายุ 5 ปี สายกัด) ไปหาหมออีกครั้งอาการฉี่เป็นเลือดได้ดีขึ้นจากเลือดเป็นเก็กฮวยเข้มข้นแต่ตั้งแต่วันที่่ 16 มันไม่กินข้าวจนถึงวันที่ 20 ห้าวันเต็ม คุณหมอได้ทำการกระทำชำเราเจ้าเท่งสวนทวารด้วยมือหมอเองก่อนเอ็กซเรย์ช่วงล่างผลออกมา กระเพาะปัสสาวะปกติไม่มีก้อนนิ่ว จึงเจาะเลือดตรวจต่อ แต่ยังไม่ทราบผลต้องรอผล 1 วัน ก่อน x-ray คุณหมอบอกว่าสุนัขอายุมากมักจะเป็นนิ่ว แต่กรณีของเจ้าเท่ง ณ เวลานี้ยังไม่เกิด จึงบอกมาให้ทราบ ถ้าสุนัขของท่านทั้งหลายอายุมากก็ควรจะพาไป x-ray ตรวจสุขภาพประจำปีเหมือนคนนะครับ ส่วนเจ้าเท่งทราบผลเลือดแล้วจะรายงานให้ทราบต่อไปครับimageฉี่
    ไฟล์แนบ
    b1.jpg 281K
    t1.jpg 143K
  • เฮ้ย ออกมาขนาดนี้เลยหรือ สรุปมันเป็นอะไรอย่าลืมมาอับเดทให้เพื่อนๆทราบด้วยนะครับ
  • น่ากลัว...
  • บลูด๊อกผมเคยออกยังงี้เลย กระเพาะปัสสาวะอักเสบ บวก กับตอนนั้นเป็นพยาธิเม็ดเลือดด้วย
  • ขอให้หายไวๆนะ