ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • น้ำมันปลาแซลมอน สำหรับสุนัขพิทบลู เกรด Super Premium (1000 ml.) ราคา 450 บาท
    และถ้าเป็นขวดเล้ก (230 ml.)เราคิดอยู่ที200 บาท
    - สูตรเข้มข้นอุดมไปด้วย Omega 3, 6 และวิตามินบำรุงขนและผิวหนัง
    - มี EPA และ DHA บำรุงสมองเสริมสร้างพัฒนาการให้กับลูกสัตว์และสัตว์โต
    - มีเบต้าแครอทีน(พบในน้ำมันปลาแซลมอนเท่านั้น) ช่วยบำรุงผิวหนังและขนของสัตว์เลี้ยงให้แข็งแรงเงางาม ไม่หลุดร่วงง่าย
    - ช่วยแก้ปัญหาขนหลุดร่วง เน้นบำรุงเส้นขนให้ขึ้นแน่น และยาวขึ้น
    - ช่วยรักษาอาการอักเสบของผิวหนัง ในกรณีที่สัตว์เลี้ยงเป็นโรคผิวหนัง
    - ขวดปั้มใช้งานง่าย สินค้าสำหรับสุนัขพิทบลูโดยเฉพาะ
    - รับประกันสินค้าคุณภาพโดยสถาบัน AAFCO สินค้านำเข้าจาก Iceland (มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องการจับปลาและสกัดน้ำมันจากปลาแซลมอน)
    กดหัวปั้มน้ำมันปลาแซลมอนผสมในอาหารให้สัตว์เลี้ยงรับประทาน
    ปริมาณที่ให้:
    น้ำหนัก 1-10 กก. 1 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 10-20 กก. 2 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 20-50 กก. 3 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 50 กก.ขึ้นไป 4 ช้อนชา/วัน
    ส่วนตรงนี้ใครไม่ได้ผลยินดีคืนเงิน รีบโทรมาเป๊นสมาชิกกันนะคะ 082-0032391 yoyolimage
  • หวัดดีคับทุกท่าน....สบายดีกันไหม!...เเต่ผมไม่ค่อยสบายดีเท่าไรเพราะน้ำท่วม...อิอิimagebye
    ไฟล์แนบ
    ภาพนิ่ง1.JPG 80K
  • ชมรม พิทบูล โคราช ร่วมกับ Thailand Pittbull Club ( TPC ) สานสัมพันธ์

เนื่องด้วยวันที่ 22 ตุลาคม 2554 ชมรม พิทบูล โคราช จะจัดงานสังสรรค์ขึ้น

ชื่องาน ชมรม พิทบูล โคราช ร่วมกับ Thailand Pittbull Club ( TPC ) สานสัมพันธ์

จึงขอเรียนเชิญพี่น้อง พิทบูล ทุกๆท่านมาร่วมงานสนุกสนานกัน

งานจะเริ่มตั้งแต่เวลา 13.00 เป็นต้นไป

วัตถุประสงค์ภายในงาน

ท่านจะได้พบกับวิทยากรมากมายมาให้ความรู้ เช่น เลือกดูสนัขแต่ละสไตล์ดูยังไง แตกต่างกันแบบไหน ยัง

ไงถึงจะเรียกว่าบูลลี่ ถ่ายรูปยังไงให้ได้เหมือน 818 ซึ่งในวันงานจะมีสุดยอด 6 2 12 เมืองไทยอย่าง

คุณยุทธจะมาแนะนำถึงการถ่ายรูป ถ่ายยังไงให้ออกมาดูสวย จัดแสงอย่างไรให้ภาพออกมาดูมีมิติ

จะมี Breeder มาบอกถึงเคล็กคลับการเลือกพ่อพันธ์แม่พันธ์ยังไงให้ลุกสุนัขออกมาอย่างที่ต้องการ

Breeder เค้าเลือกพ่อพันธ์แม่พันธ์แบบไหนมาเป็นพระเอกนางเอกประจำคอก จูงสุนัขยังไงให้เหมือน

Handler มืออาชีพ ทำยังไงสุนัขถึงฮึกเหิมในการลาก ฝึกยังไงให้ทำน้ำหนักได้ดีในการแข่งขัน

รวมถึงแฟนๆหมาแดง ท่านจะได้ทั้งเพื่อนและความรู้มากมายกลับบ้านอย่างเต็มอิ่ม งานนี้เราจะไม่มีการแยก

ว่าจะชอบแบบไหนสไตล์ไหน ขอแค่มี PIT มีเพื่อน

วันงานท่านจะได้พบกับพ่อพันธ์แม่พันธ์ของคอกต่างๆในประเทศ

กิจกรรมสานสัมพันธ์

ชักเย่อ

ปิดตาตีหม้อ

วิ่งกระสอบ

ร่วมรับประทานอาหารเย็นโต๊ะจีน ขอเรียนเชิญพี่น้องพิทบูล ปทุมธานี ทุกๆท่าน มาร่วมสนุกกันครับ

ขอบคุณครับ
  • upimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    d5.jpg 160K
    d1.jpg 184K
    d2.jpg 158K
    d4.jpg 173K
    d6.jpg 171K
    d7.jpg 199K
  • ยินดีต้อนรับทุกๆๆท่านเลยนะครับ ถ้าจะให้ดีกรุณาแจ้งจำนวนคนที่มาด้วยนะครับทางเราจะได้จัดอาหาร และ
    ที่พัก ให้เพียงพอเพื่อความสะดวกต่อกลุ่มท่านเองและทีมงานเตรียมงานครับ
  • มุกอ้วนตึบกันหมดเลยน้อ ติดลายเสือเยอะเหรอมุก
  • มีคับพี่image
    ไฟล์แนบ
    d8.jpg 190K
  • อ้วนพี หนาตั๊บดีเลยนะท่านมุกตอนนี้ ฮ่าๆๆๆ...
  • สวัสดีทุกคน...เป็นไงกันบ้าง น้ำท่วมไปไหนไม่ได้ วันนี้เอาเจ้าขิงกับยาย่ามาเยี่ยมบ้านหน่อยimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4758.jpg 39K
    DSCF4759.jpg 43K
    DSCF4764.jpg 34K
  • น้ำไม่ท่วมแต่ก็ไปไหนไม่ได้ ติดสอบยาวครับ แหะๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03317.JPG 70K
  • ไอ้ตัวที่นอนข้างหลังนี่ท่าทางสบายจัดเลยนะมุก :o069:
  • กินอิ่มนอนหลับเลี้ยงง่ายครับimage
    ไฟล์แนบ
    a11.jpg 190K
  • หลับไม่ลงเลยอะดิมุก มันชวนคุยทั้งคืน ฮ่าๆๆๆ
  • สวัสดีเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านครับ น้องโตสเจ้าน้ำซุบตัดหูแล้วหรอเหมือนพ่อมันตอนเด็กๆเลยเบอร์2รึเปล่า แม่พี่เก๋เพิ่งบอกวันเสาร์โตสเข้ามาบ้านพี่หรอ พอดีมีงานด่วนคนขาดพี่ออกไปทำงานตั้งแต่ตี5 กลับมามืดเลยแล้วมาได้หยุดวันอาทิตย์แทนพี่ยังนั่งรอโตสอยู่บ้านทั้งวัน คิดอยู่เหมือนกันว่าเอาเจ้าตัวเล็กไปตัดหูแน่ๆเลย
  • 6 โมงเย็นยัน 6 โมงเช้าเลยท่านมุกตาจะปิดแล้วววimageimageimage
  • ขอบอกว่าตัวนี้เก็บ อิๆๆๆๆๆ ไม่เก็บก็บ้าแล้วววว b-(
  • เอาไปตัดหูอ่าครับพี่ยุ่น เลยไม่ได้เอาเข้าไปเดะรอ ซักพักรอหายตัดไหมเรีียบร้อยเดะเอาเข้าไปครับ

พอดีตอนไปบ้านพี่ผมไปธุระแถวคลอง5พอดีเลยแวะเข้าไปอ่ะครับ เลยไม่ได้บอกพี่ ห้าห้า ไอเจ้ากะทิ น่ารัก

ดีอ่าพี่มันคาบอะไรๆ มาให้อยู่เรื่อยเลย ส่วนไอซูโม่ตัวใหญ่มากเลย ไซด์มันXLได้เลยไหมอ่ะพี่ ตัวหยั่งกะม้า
  • ขอบอกเลยเด็ดจิงๆครับพี่บอย
  • พรุ่งนี้พี่หยุดแล้วครับโตส พักยาวยันวันจันทร์ไม่ได้ไปไหนนอนเล่นกับเจ้าตัวเล็กที่บ้านทุกวันผ่านมาก็เข้ามาได้น่ะ ช่วงนี้งานเยอะไม่ค่อยสบายด้วยวันหยุดไม่ไปไหนแล้วนอนเล่นอยู่บ้านดีกว่า พรุ่งนี้พี่จะไปตลาดไท อาหารหมาหมด จะเอาไรโทรมาบอกเด้อ
  • เดะเอาเข้าไปครับพี่ แหะๆ ว่าง พอดี เดี๋ยวอีก 2 วันสอบอีกวิชานึง เอาเข้าไปพรุ่งนี้ตอนซักบ่าย 3-4 อ่ะ ถ้าฟ้าฝนเป็นใจนะพี่ ตกบ่อยเหลือเกิน image
    ไฟล์แนบ
    DSC03345.JPG 99K
  • 555 เอามาไม่กลัวไอ้ตัวเล็ก2ตัวที่บ้านพี่มันช่วยแกะแผลให้หรอ ไว้เสาร์อาทิตย์ก็ได้ให้แผลมันแห้งสนิทก่อนดีกว่า แต่ถ้าว่างเข้ามาได้เลยพี่อยู่บ้าน4วันไม่ไปไหน เจ้าน้ำซุบมันอ้วนเตี้ยดีน่ะได้แม่มัน ส่วนที่บ้าน2ตัวเหมือนพ่อผอมสูงอัดยังไงก็ไม่อ้วน ส่วนนมมันไม่ยอมกินกันเลยไม่ว่าจะกล่องหรือผง แม่มันชอบเอาขนมในตู้เย็นให้กินติดขนมกันงอมแง่ม
  • รูปพ่อมันตอนไปตัดหูมาและรูปแม่มันตอนยังไม่ตัดimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0101.jpg 50K
    IMG_0232.jpg 52K
  • 16 ตุลา ไปภูเก็ตมั๊ยมุก บ้านพี่เล็ก :042:
  • หวัดดีคับชาวปทุมทุกท่าน....
    ....เป้ที่บ้านเป็นไงบ้าง..ท่วมยัง!..ธุรกิจร้านเหล้าเป็นไงบ้าง..เห็นคนเยอะนะเนี้ย!
    ......มุกขอให้เด็กๆได้เจ้าของไวๆนะ...อิอิ..จะได้เห็นคอกใหม่ซะที..จะได้มีที่มั่วสุมของพวกเราซะที...อิอิ
    ........พี่เอก...ทำคอกเมือไรบอกด้วย..จะไปช่วยเเต่ตอนนี้ตู้เชื่อมพังเเล้วพี่...เฮ้อ!เซ็งเลย
    ..........พี่ยุ่น.ขอบคุณมากคับที่เเนะนำลูกค้าให้..เเล้วร้านที่พี่เปิดอยู่ตรงไหน!..ชื่อร้านอะไรพี่!...บอกหน่อยเดะ!
    .............อ้น..เป็นไงบ้างเห็นเอาหมาไปฝึกบ่อยๆ..สาวตรึม..น่าอิจฉาจัง..ไปโคราชหรือเปล่า!
    ...............คุณตั๊ม..ตอนนี้รู้สึกว่าจะ Go-inter เเล้วนะเนี้ย....อิอิ
    .................คุณก๊อป...เด็กๆที่บ้านเป็นไงบ้าง อัฟรูปให้ดูหน่อย..
    ....................
    ..............ปล.พอดีผมมีเรื่องขอคำปรึกษาจากพวกเราหน่อยอะ!...ไม่รู้ทุกคนจะคิดเหมือนผมอะเปล่า!
    คือเรื่องชือกลุ่ม "GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI "ชื่อใหม่กลุ่มปทุม..จ๊ะ..
    ..............ผมคิดว่าน่าจะเปลื่ยนใหม่ได้เเล้วอะคับ..เพื่อนๆว่าไงคับ..
    ตัวอย่างเช่น..เอาง่ายๆเลยเเละกันนะคับ.."PITBULL-PATHUMTHANI"หรือเพื่อนๆว่าไงคับช่วยกันเเชร์หน่อย!
    ..............image
    ไฟล์แนบ
    Logo%20Pitbull%20pathum3.jpg 104K
  • อย่าอ่านอย่างเดียวคับพิมพ์ด้วย.....อิอิ
  • กำ รู้ทันกันอีก 555+
  • จัดเลยพี่image
    ไฟล์แนบ
    t14.jpg 189K
  • จัดเลยครับพี่อ๊อด เห็นด้วยชื่อนั้นมันยาวไป
    เด็กๆที่สบายดีพี่แต่ไม่ได้ถ่ายรูปเลยอะพี่ ไว้ให้พี่มาดูตัวจริงที่บ้านดีก่า :-D
  • ไม่เเน่เดี๋ยวเเวะเข้าไปดู..อิอิ
  • มุกโพสให้ดูเป็นตัวๆให้ชมหน่อย..
    อ๊อดตอนนี้วุ่นเลยพี่เดียวต้องหากรงมาใส่เจ้า2หน่อที่บ้าน แม่ยายจะมาอยู่บ้าน เพราะบ้านที่นครนายกน้ำท่วมต้องพายเรือกัน เครียดกันทั้งบ้าน ทำอะไรที่คิดว่าดีทำไปเลย ตอนนี้พี่ตื้อๆ คิดอะไรไม่ออก...หมาที่ฝากยายเลี้ยงไว้ตอนอยู่บ้านเช่าจะเข้าไปบ้านไปหามันน้าสาวบอกว่ามันหลับแล้วตายเหมือนหัวใจวายไม่ทุรนทุราย พี่ได้ยิน กูเซ็งเลย อะไรอีกเนี่ย ถ้าเปรียบกโลูกชายคนโต มันรักพี่พี่ก็รักมันมาก ช่วงนี้เลยหดหู่แบบต่อเนื่องจากเจ้่าจีเซลมาเจ้ารอดอีก...เฮอออออออออออ
    ก๊อปสบายดีนะน้อง น้ำท่วมหมู่บ้านไม่ได้ออกไปไหน น้ำกัดเท้า อยู่บ้านนั่งรับงานเลี่ยมพระมาเลี่ยมก๊อกแก๊กไปเรื่อย..
  • ..หวัดดีพี่เอก..หมาอะไรพี่เอกที่ตาย... :022:
    .........เเละที่บ้านพี่มีเเววท่วมหรือเปล่าพี่!...เดี๋ยวนี้รับjobด้วยหรือ......อิอิ
  • เอารูปที่บ้านเมื่อ6วันที่เเล้วไปดูก่อนเเล้วกัน...เฮ้อ!imageimageimageimageเเล้วเป้ขนาดไหนเนี้ย
    ไฟล์แนบ
    DSC04746.JPG 64K
    DSC04750.JPG 36K
    DSC04748.JPG 28K
    DSC04751.JPG 35K
    DSC04752.JPG 32K
  • ทักทายชาวปทุมครับ เป็นกำลังใจสู้น้ำท่วมนะครับ จากพวกเรา กลุ่มพิทบูลสกลนคร APS.
  • น้ำลดยังครับพี่อ๊อด
  • หมาลูกผสมลูกรักอีกตัวแต่ช่วงนั้นไม่สามารถเลี้ยงเขาได้ฝากยายเลี้ยงมา 7 ปี
  • หวัดดีหมู่เฮา!....
    .....น้ำยังไม่ลดเลยมีเเต่เพิ่มขึ้นคับคุณตั๊ม...
    ........หวัดดีคุณaonsnot .....มาเยือนถึงถิ่นเลยนะ..อิอิ
    .....พี่เอก...ว่างๆเดี๋ยวไปเยี่ยมเยียนคับ....
  • เอาใจช่วยนะครับพี่อ๊อด .......
  • ว่างๆๆแวะมานั่งคุยที่ร้านกันมั้งก็ได้นะคับimageimageบรรยากาศที่ร้านคับ
    ไฟล์แนบ
    293375_290594450951491_100000028164222_1293814_877442655_n.jpg 77K
    310927_290595040951432_100000028164222_1293820_700542173_n.jpg 77K
  • 5555เป็นไงบ้างคับimage
    ไฟล์แนบ
    316943_290594734284796_100000028164222_1293817_1549148654_n.jpg 67K
  • วันไหนว่างผ่านไปอยากไปหาอะไรดื่มแก้คอแห่งหน่อยนะครับเป้ อิๆๆๆ
  • อย่างนี้ต้องจัดซักวันเเล้ว! :032:
  • อ๊อดครับร้านอยู่ในเมืองเอกก่อนถึงสนามgolf เลยศาลที่มีคนไหว้เยอะๆฝั่งเดียวกันเลยชื่อร้านsolute เป็นร้านอารท์แกลลารี่ กินเหล้าไปเสพงานศิลปไปมีดนตรีเล่นสด แต่มามั่งไม่มามั่งแล้วแต่อารมณ์นักดนตรี ส่วนใหญ่ลูกค้าประจำทั้งนั้น จะเป็นรุ่นใหญ่มานั่งจิบกันก่อนเข้าบ้านนอน แต่ก็มีหญิงตรึมเหมือนกันเพราะที่ร้านรุ่นใหญ่มาเยอะ คนละแนวกับร้านเป้ครับ เดี๋ยวไว้เอารูปมาให้ชมimage
    ไฟล์แนบ
    69012.jpg 19K
  • หวัดดีคับชาวปทุม....ตอนนี้น้ำท่วมบ้านกันหลายคนไหมคับ....ที่รู้ๆตอนนี้มีบ้านผม+เป้..เเละมีท่านอื่นอีกไหมคับ
    ....เมื่อคืนไปเยี่ยมเยียนร้านเป้มา...ขอบอกอาหารอร่อยมากๆๆโดยเฉพาะ ลาบทอด............
    ......วันไหนว่างๆเชิญทุกท่านนัดประชุมกันที่นี้ซะเลยดีไหม!...อิอิ(มีหญิงเยอะซะด้วย)
  • พี่ยุ่นเดี๋ยวว่างๆจะไปชิมอาหารที่ร้านซะหน่อย.....อิอิ
  • สักวันป่าวพี่อ๊อด(มีหญิงเยอะซะด้วย)
    image
    ไฟล์แนบ
    j18.jpg 258K
  • ได้เลยครับเชิญเลย พี่ไม่อยู่ก็เข้าไปได้ช่วงนี้ปลายปีงานพี่เยอะช่วงกำลังยุ่งหนักเลย บอกว่าลงบิลพี่ยุ่นไว้อยากกินอะไรสั่งได้เลย เดี๋ยวเข้าไปจัดการให้เองแต่ร้านเปิดเย็นๆน่ะแล้วแต่อารมณ์ปิดก็ส่วนใหญ่เกือบสว่างทุกวัน