ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขบาดเจ็บ
  • สวัสดีค่ะพอดีว่ารับสุนัขเพศเมีย อายุราว 4 เดือน จาก รพ.สัตว์มาเลี้ยง ซึ่งถูกสุนัขพิทบูลโตกัดแล้วเจ้าของเดิมทิ้งไว้ที่ รพ. คือตัดความรับผิดชอบค่ารักษาก็ไม่จ่ายเนื่องจากสุนัขใบหน้าเสียโฉม หมอบอกว่าเพดานโหว่ไปเลยที่ใบหน้าด้านขวาของมัน ด้วยความสงสารของน้องผู้หญิงคนหนึ่งได้จ่ายค่ารักษาให้แล้ว ตอนนี้ปัญหาคือมันผอมไม่กินอาหารด้วยตนเองต้องใช้ syringe ป้อนนมและยา มีข้อแนะนำอะไรบ้างไหมค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    SANY1965.JPG 149K
  • =D> ขอชื่นชมจากจัย ยังไงก็ขอให้หายเร็วๆน่ะครับ
  • เอาใจช่วยครับ
    -พยายามป้อนอาหารและยาให้ครบ ถ้าอาการบาดเจ็บบรรเทาลงมันคงจะเริ่มกินได้ครับ
  • ใครทราบช่วยบอกหน่อยค่ะว่าน้องเป็นสายพันธุ์อะไร อยากตั้งชื่อให้น้องใหม่ด้วยค่ะ
  • โห น่าสงสารจัง ถ้าไม่เสียโฉมคงสวยมาก คงเป็นลูกพิตบูล

ช่วยเอาชื่อคนที่ทิ้งมาลงประจาณหน่อยได้ไหมครับ
  • เอามาลงให้ชมบ่อยๆนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้
  • ขอให้หายไวๆๆนะครับพิทบูลตัวน้อย.....รองให้นมผงเด็ก+อาหาร+กล้วยน้ำว้า....ให้กินดูนะครับ
    โดยส่วนตัวเจ้าพิทบูลผมมันเห็นกล้วยไม่ได้เลย....นั่งหน้าตั้งรอกล้วยไม่ยอมไปไหนเลยครับ
    :063: :063:
  • ขอบคุณทุกท่านน่ะค่ะ โดยเฉพาะ k.มาร์ค เพราะ web ของคุณที่ทำให้มีความรู้เกี่ยวกับพิทบูลเข้ามาอ่านนานแล้วแต่ตัวที่เลี้ยงอยู่ตัวผู้ค่ะ อายุ 3 เดือน ชื่อ Tiger ไม่ทราบว่าพันธุ์อะไร
    ไฟล์แนบ
    SANY1847.JPG 288K
  • ขอชื่นชมในความมีน้ำใจครับ แต่ก็อย่าลืมศึกษาเกี่ยวกับการเลี้ยงดูอื่นๆด้วยนะครับ เพราะยังไงเค้าก็ยังเป็นพิตบูล
  • วันนี้เอาอาหารแช่น้ำจนนิ่มแล้วใส่นมแพะบดให้เละแล้วป้อนเขาค่ะอาบน้ำอุ่นให้ทั้งสองตัว พากันนอนหลับกับซะแล้ว
  • น่าสงสารมาก ครับ ...........

มันคงเจ็บจนกินอะไรไม่ลง
    เลี้ยงให้ดีๆนะครับ ชดเชย กับสิ่งที่หาย ไป

เอามาอัพให้ดูเรื่อยๆๆๆนะครับ
  • สุดยอดเลยครับนับถือด้วยใจเลยครับ
  • แบบนี้เขาถึงเรียกว่าคนรักหมาจริงๆ รักแบบไม่มีเงื่อนไข ขอชื่นชมครับ
  • หัวใจของคุณเท่ห์มากๆ ขอแสดงความนับถือครับ!
  • นับถือนับถือครับ ได้ชื่อใหม่เท่ๆเร็วๆน่ะครับ อัพรูปให้ดูบ่อยๆน่ะครับ เป็นกำลังใจให้น่ะ
  • ขอแสดงความนับถือจากใจเลยครับ น่าสงสารมาก
  • ปกติอ่านอย่างเดียว ขี้เกียจพิมพ์ แต่ครั้งนี้ขอคารวะจากใจครับผม

• เชื่อผมเถอะครับ พิตบูลมันเหมือนหมาต้องคำสาป ใครเอาเปรียบมันจะลำบาก แต่ถ้าใครรักและดูแลมันดีๆ มันก็จะให้คุณ เจ้าตัวนี้มันโชคร้าย ดูแลมันให้ดีๆเถอะครับ ผมเชื่อว่าชีวิตคุณ ชื่อเสียงหน้าที่การงานของคุณจะดีขึ้น และเอารูปมันมาลงให้ชมบ่อยๆนะครับ ผมอยากเห็นมันบ่อยๆครับ
  • ต่อไปมันมีโอกาสที่จะดูแลเราได้....มันพร้อมจะปกป้องเีราเสมอ :013:
  • มีหลายคนกลายเป็นคนโด่งดัง มีคนรู้จัก และชื่นชมทั่วโลก เพียงเพราะเขาเลี้ยงหมาพิการ
    แต่คนเลี้ยงหมาสวยๆระดับแชมป์ราคาเป็นล้าน กลับกลายเป็นที่เกลียดชัง ไม่มีแม้แต่ที่จะยืนในสังคม
  • ใบหน้าด้านขวาของน้อง Lucky ค่ะ หมอเย็บแผลตั้งแต่ใต้ตาขวาลงมา วันที่ 15 นี้นัดตัดไหมเห็นว่าต้องวางยาสลบด้วย วันนี้ทานอาหารได้มากขึ้นค่ะ สายๆไปซื้ออาหาร Pedigree home style ตอนเย็นจะได้ป้อนได้ทันที
    ไฟล์แนบ
    SANY1997.JPG 270K
    SANY1980.JPG 293K
  • ไม่ทราบว่าตาเขาเป็นอย่างไรบ้าง ก่อนโพ๊สอย่าลืมกดแทรกภาพด้วยครับ :063:
  • ตาไม่บอดน่ะ แต่ว่ารอยเย็บแผลที่ใบหน้ามันรั้งทำให้ตาเปิดเพียงครึ่ง ไม่ทราบว่าถ้าแผลหายดีแล้วจะเป็นอย่างไร นั่งมองแล้วก็สงสารค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    SANY1997-1.JPG 270K
  • วันแรกที่เห็นเขาโพสต์หาบ้านให้หมาก็ไปดูเลยค่ะ กลับมาตัดสินใจ 1 คืน เพราะเราต้องรับผิดชอบสูงลำพังถ้ามันปกติก็ต้องดูแลกันไปจนวันตายแล้วนี่ต้องป้อนอาหารค่ะกลับมาบ้านบ่นว่าสงสารๆๆๆๆๆ วันรุ่งขึ้นก็ไปรับมาเลยimage
    ไฟล์แนบ
    Junior.jpg 34K
  • ใจสวยมากๆ เลย ครับผม ^^ นับถือๆ :o030:
    ขอให้น้องเค้าหายเร็วๆ นะครับ
  • จะขอติดตามและเป็นกำลังใจให้ครับ ผมมีลางสังหรณ์ว่าวันข้างหน้า สุนัขตัวนี้มันจะนำสิ่งดีๆมาสู่ชีวิตคุณอีกเยอะเลย หากไม่รังเกียจ ผมขอตั้งชื่อสาวน้อยตัวนี้ว่า

" ห่วงใย "

:-D
  • ขอบคุณมากเลยค่ะ :m91: :m93:
  • ดูแววตามันแล้วน่าสงสารจัง :002:
  • นับถือใจจริงๆ ครับ :-D
  • หายไวไวนะคับ
  • ป๋า คิดเหมือนผมเลย ผม ว่าหมา ตัวนี้ มันต้องนำโชคให้เจ้าของแน่ๆๆๆ ......... :063:
  • สุดยอดครับ นับถือน้ำใจมากครับ :063:
  • ขอเป็นหนึ่งกำลังใจให้นะครับ ...

:063: :063: :063:
  • ใจคุณสวยมากๆครับค่ารักษา=ค่าดูแลเค้าเท่าไรผมขอช่วยคนละครึ่งเป็นกำลังใจให้ครับขอให้หายไวๆกรุณาบอกเบอร์โทรด้วยครับถ้าไม่สดวกเบอร์ผม0840429047
  • สุดยอดครับ มากกว่าหลายๆคนที่ยกสุนัขให้คนอื่น ทั้งที่มันไม่ได้ทำไรผิดเลย
    ใจครับใจ ขอนับถือจากใจ
  • พี่เล็ก พี่ใจมากเลยครับ :063: :063: :063:
  • พูดไม่ออกครับ ดีใจแทนน้อง เจอนางฟ้าแบบคุณ เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

ต้องการความช่วยเหลืออะรัย บอกมาได้ครับ...
  • ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงครับ ว่าคุณน้ำใจสุดยอดเลย.... :063:
  • มื้อเย็นป้อนอาหารทีซื้อมาใหม่หมดไป 1 ถุง คิดว่าเจ้าห่วงใย(ชื่อที่ k.มาร์คตั้งให้) จะไม่กินเพิ่มเพราะเห็นว่า 2 วันที่ผ่านมากินเท่านั้น เธอเดือนไปยังชามอาหารที่เจ้า tiger กินอยู่เลยต้องรีบหาชามใส่ให้ เชื่อไหมค่ะว่าเธอกินอาหารเม็ดเองได้ (สำลักนิดหน่อย) คงเพราะรีบกินไปหน่อย โหวันนี้เราดีใจสุดๆ เลย แต่หนองจากปากเธอยังไหลและมีกลิ่นเหม็นต้องคอยเช็ดเบาๆ เพราะไม่ค่อยยอมให้เช็ด ใครๆ ก็หาว่าเอาภาระมาใส่ตัวทั้งที่ฐานะตัวเองก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร ขอบคุณทุกท่านมากเลยน่ะค่ะ ยาน้องก็คงได้พรุ่งนี้อีกมื้อ อยากได้ผ้าขนหนูเก่าๆ หรืออาหารสำหรับเธอ ไม่รับเป็นเงินได้ไหมเดี๋ยวหาว่าหากินกับสุนัขค่ะ ไว้เช็ดหรือห่มให้เวลากลางคืนอากาศเย็นช่วงนี้เธอผอม เจ้าของเดิมส่งที่ รพ.สัตว์ปากน้ำโพ วันที่ 30 พ.ย. แล้วหมอโทรไปแจ้งค่ารักษา ก็ไม่ยอมรับโทรฯ เหมือนว่าไม่รับผิดชอบเธอแล้ว เราเลยไปรับเอามาเลี้ยงตั้งแต่ วันที่ 8 ธ.ค. อยากให้เธอหายไวไวจะพาไปวิ่งเล่น image
    ไฟล์แนบ
    SANY1977.JPG 85K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SANY1995.JPG 65K
  • ลูกหมาตัวนี้ ถ้าไม่เป็น แบบนี้ โตขึ้น ผมว่าสวยเอาการ นะ
  • :-D แค่เริ่มต้น มันก็พาเพื่อนดีๆมาให้คุณแล้วเห็นไหมครับ
  • อยากจะร้องให้...คนเลวก็เลวเเบบใจร้าย คนดีก็ดีจนใจหาย
    ขอให้คุณได้พบกับสิ่งดีๆเหมือนที่คุณได้ทำ ซักวันหมาตัวนี้อาจเป็นหมานำโชค หรือพาความร่ำรวยมาให้คุณก็อาจเป็นได้ คนทำดีต้องได้ดีครับ..
  • ขอบคุณทุกคอมเมนท์ค่ะ
  • ได้อ่านตั้งแต่ หัวกะทู้ และติดตามมาทุกคอมเม้น บอกตามตรงผมอายมากๆ หมาของผมสมบูรณ์ ผมยังเลี้ยงไม่ได้เท่าที่คุณเลี้ยงเขาเลย ความรักความเอาใจใส่ของคุณที่มีต่อหมาตัวนี้ ผมให้เกินร้อยเลย ยอมรับในความดีงามของคุณจริงๆ
  • น้องห่วงใยกินอาหารเม็ดเองแล้วไม่เอาอาหารเหลว แต่น้ำกับนมต้องใช้ syringe ป้อนอยู่ก็สำลักเพราะเพดานโหว่ อยากได้ผ้าห่มหรือขนหนูเก่าๆ มากเพราะหนองยังไหลออกจากปากต้องซักผ้าบ่อยแมลงวันรบกวน image
    ไฟล์แนบ
    SANY2002.JPG 281K
  • หายแล้วต้องกลับมาสวยเหมือนเดิมแน่ และหมาตัวนี้ มันต้องมีอะไรที่ประทับใจมาให้เราติดตามอยู่เรื่อยๆแน่นอนครับ
  • หมาตัวนี้ สำหรับผม ที่คิดว่า สวย ..........
    โครงสร้างแบบนี้ผมชอบ
    กระบอก ปาก แน่น พองาม
    หัวแหลมๆๆ แบบนี้ โตขึ้นน่าดูชมล่ะ ...........เลยอย่างดูตอนดตเช่นกัน

หายไวๆๆๆ ห่วงใย :013: