ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขบาดเจ็บ
  • :062: เย็นนี้เลิกงานจะพาน้องไปตัดไหม รายลฃะเอียดเกี่ยวกับน้องจะถามหมอมาเล่าให้ฟังกันน่ะ :061:
  • รอ อยู่ :062:
  • นับถือหัวใจของพี่ค่ะ...สงสาร"น้องห่วงใย"จัง :006: ขอให้หายไวๆค่ะ
  • ถึงจะช่วนอะรัยไม่ได้..แต่ขอชมและยอมรับเลยคับ

สุดยอด
  • หลังจากตัดไหมในปากมาเมื่อวาน เช้านี้น้องห่วงใยงับยอดหญ้าเล่นได้ ดูสิสวยขึ้นกว่าเดิม(หน้าด้านที่เป็นแผล) หมอบอกไม่มีข้อมูลเจ้าของเดิมถามชื่อก็ไม่ตอบ ก่อนกลับหมอพูดเพีบงว่าหน้าน้องจะเบี้ยวอยู่อย่างนี้ซึ่งเราไม่สนเลยว่าเธอจะสวยหรือไม่ วันที่ 30 พาไปฉีดวัคซีนร้านที่เจ้าไทเกอร์ไปประจำ พร้อมกันเลย 2 ตัว
    ไฟล์แนบ
    SANY2060.JPG 274K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SANY2060.JPG 237K
  • ขอให้หายเร็วๆนะเจ้าตัวเล็ก ช่วยอัพเดตให้ดูบ่อยๆนะครับ..สงสารเค้า..และขอปรบมือดังๆ ให้กับความมีน้ำใจครับ..นับถือ..
  • ขอชื่นชมน้ำใจคุณเล็กครับ เจ้าตัวนี้โชคดีจริงๆที่มีคุณเป็นเจ้าของ แผลหายก็สวยครับ ไม้แพ้ตัวอื่น
  • :m93: ดูด้านหน้าดีกว่า :m93: image
    ไฟล์แนบ
    Untitled.png 269K
  • 5 5 5 +เหงตาแล้ว ดีใจจังเลยครับ ผมดีใจที่สุดเลย

ปล.หน้าไม่เหงจะเบี้ยวเลย
  • แผลดีขึ้นทุกวันไหมครับพี่เล็ก
  • จงภูมิใจ แบบนี้มีเพียงตัวเดียวในโลกครับ
  • ตาขวาดู โอเค นะครับ ..........
    ตอบสนอง ภาพ เคลื่อนไหว ได้ดีป่าวครับ ............

ผม สงสาร มันจริงๆๆ
  • มาเป็นกำลังใจ หายไว ๆ นะ ห่วงใย
  • หัวใจมันตอนนี้คงมีคุณอยู่เต็มหัวใจของมันแล้วล่ะ สุดยอดเลยค่ะ :063:
  • :m30: จมูกยังสะบักสะบอมอยู่เลยน้อง JACK โดนฟัดเกือบปางตายขนาดนี้ แต่กินน้ำ, อาหารเองได้แล้วไม่ต้องป้อน ลมหายใจยังมีกลิ่นนิดหน่อย กินยาแก้อักเสบอยู่ :m91: ขอบคุณทุกคนที่เม้นท์มาน่ะ :m92:
  • ดีขึ้นเยอะเลยคับแล้วอย่างนี้ตาข้างนั้นมันจะมองเห็นมั้ยอะคับ
    ขอให้หายไวๆๆนะคับเอาใจสู้ๆๆ
  • @ titan ตาข้างที่บาดเจ็บก็มองเห็นน่ะเพียงแต่ว่าการเย็บแผลมันรั้ง ตาเปิดได้ไม่เต็มที่
  • ขอให้หายไวๆนะจ้า :063:
  • เดี๋ยวแผลหายขนขึ้นเต็มก็จะดูดีขึ้นครับ ขอให้หายไวๆครับจะคอยดูการพัฒนาของเจ้าตัวเล็กครับ
  • เชื่อว่าหลายคนอยากเห็นพัฒนาการของห่วงใย เอาลงลงอับเดทบ่อยๆครับ มีหลายคนที่ติดตามอยู่
  • เจ้าของพิตบูล (สัตว์อื่นๆด้วย) ในเมืองปากน้ำโพ นครสวรรค์ พาสุนัขไปรักษาหรือฉีดวัคซีนคลีนิคไหนบ้าง หมอที่มีคุณธรรมในการรักษา (ส่วนตัว น.สพ.เกียรติ เลิศชนะชมภู) อยากขอความเห็นคนท้องที่เดียวกัน
    เช้านี้เจ้าห่วงใยไม่ตามติดเราแจเหมือนที่ผ่านมา มั่นใจตัวเองขึ้นนิดๆ เล่นตามลำพังได้แล้ว มีรูปมาฝากพยายามจะถ่ายให้ชัดที่สุด :-)) image
    ไฟล์แนบ
    SANY2067.JPG 274K
  • ดูดีขึ้นมากเลยครับ อิอิ
  • @ nai_lek ขอบคุณมากน่ะค่ะ เงิน 3,000.-บาท ที่โอนมาให้ "น้องห่วงใย"
  • ถ้าเป็นตัวผู้จะขอมาเลี้ยงแล้ว ผมชอบที่มันมีความเป็นมาที่น่าจดจำมากๆ
    ที่สำคัญร่องรอยที่ปรากฏอยุ่บนใบหน้า มันจะเป็นเครื่องหมายการค้าของหมาตัวนี้ตลอดไปครับ
  • น้องแจ็ค MKHJACK พี่เล็กได้รับพัสดุแล้วน่ะ ขอบคุณมาก :-D
  • ถ้าหายดีแล้วอาจจะสวยก็ได้image
    ไฟล์แนบ
    น้องห่วงใย.jpg 69K
  • ดีใจด้วยนะจ๊ะน้องห่วงใย หายวันหายคืนนะจ๊ะ
  • คุณเป็นคนที่สุดยอดมากๆเลยคับ ขอให้เจ้าห่วงใย หายเร็วๆและแข็งแรงขึ้นทุกวันๆนะครับ :024:
  • น้องห่วงใยโชคดีจัง ที่มีเจ้าของใจดีอย่างพี่เล็ก ^^
  • :) ดีน่ะที่เป็นตัวเมียไม่งั้นไม่รู้ว่าจะปฏิเสธ คุณมาร์คว่าไง 5555555555 :)
    @ nai_lek ทำ Photoshop เองเหรอ ชอบๆๆๆ
  • ใช่ครับคิดว่าเค้าหายดีใบหน้าจะดูดีกว่าที่ทำphotoshop
  • รูปทรงแผลสวยครับ
    ขอให้หายไวๆๆนะครับ
  • ห่วงใยดูอ้วนขี้นมากเลยครับพี่เล็ก...จะติดตามต่อไปครับพี่
    หายวันหายคืนนะ....ห่วงใย
    :)
  • เป็นกำลังใจให้ีนะคะ น้องห่วงใยน่าสงสารมาก แล้วอีกตัวชื่อไทเกอร์ได้มายังไงคะ ลายเสือเหมือนที่บ้านเลย
  • เป็นกำลังใจให้ครับ :063:
  • หายไวๆนะตัวน้อย สู้ๆ :m56:
  • หายไวๆ นะค๊าบ น้องห่วงใย
  • @ tam เจ้าไทเกอร์ซื้อมาค่ะ ซนมากๆ
  • @ PUWADONT :035: Happy Birthday 2 U :035:
  • ขอบคุณมากครับพี่เล็ก...แก่ มาอีกปีแล้วครับพี่อายุ 31 แล้วครับดีใจครับที่ครึ่งหนึ่งในชีวิตที่ได้มีโอกาสเลี้ยงสุนัขที่รักเจ้าของมากที่สุดในโลก..ดีใจครับที่ครั้งหนึ่งตอนอายุ 31 ได้เลี้ยงสุนัขที่ดุที่สุดที่มีข่าวลงหน้าหนังสือพิมพ์และมีคนพูดไปต่างๆนาๆว่ามันดุ ดีใจครับที่วันนี้สุนัขพิทบูลสุันัขที่คนพูดว่ามันดุัโหดร้ายน่ากลัว...ได้ทำให้ความฝันของผมที่อยากได้สุนัขอารักขานิสัยดีมีระเบียบวินัยซึ่งผมสามารถฝึกเขาให้เป็นอย่างที่ผมต้องการไปอีกระดับหนึ่งแล้วครับ
    ปล.วันเกิดผมวันนี้ขอบุญกุศลที่ผมได้ไปทำบุญตักบาตรตอนเช้าในวันนี้ได้ครุ้มครองเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวปบอร์ดแห่งนี้มีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง,ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทุกท่านนะครับ....ตลอดจนไปถึงเจ้า"ห่วงใย"
    :036:
  • :063: สู้ๆนะ
  • 555 พี่แก่กว่าใกล้จะ 44 แล้ว :m24:
  • ติดตาม เจ้าห่วงใย ต่อไป ถ่ายรูปมาลงเรื่อยๆนะครับ :063:
  • พี่เล็ก ผ้าที่ส่งให้พอใช้ไหมครับ ถ้าไม่พอบอกนะครับจะส่งไปให้อีก..สู้ สู้!!นะ ห่วงใย :065:
  • หมาโดนทิ้งเพียงหนึ่งตัว เจ้าห่วงใย แต่ให้ความรู้สึกดีๆแก่เจ้าของมากมาย
  • พอจ๊ะน้องแจ็คเก็บไว้ใช้เองบ้างน่ะ *ขอบคุณ* หนองไม่มีไหลแล้วแต่เหมือนมันจะเป็นหวัด อากาศเย็นตอนกลางคืนพี่ก็เลยซื้อเสื้อสุนัขให้มันใส่ แล้วมีน้องอีกคน(เพื่อนใน FB) ซื้อมาให้อีก 2 ตัว
  • :-D วันนี้ไปหาเจ้ามะขามมันดีใจใหญ่เลย มันสวยน้อยไปนิดไหมimage
    ไฟล์แนบ
    มะขาม.png 276K
  • โครตออดอ้อนออเซาะอายุปีครึ่งแล้ว ฮีทไปสองครั้งแต่ยังซิงอยู่ 5555image
    ไฟล์แนบ
    SANY2119 - Copy.JPG 251K
  • มะขามสวยครับลองมาดูเช็งเม้งผมมั่งimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4767.jpg 274K
    DSCF4766.jpg 97K