ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • คันหู
  • ก็แคะดิ
  • ว่าแต่..........
  • หายไปไหนหมดด
  • ไม่มีใครอยู่แล้วหรือคับ
  • กลับมาแล้ววว !!!! ฝากรูปให้พี่อาร์ตครับ

image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0355.jpg 281K
    DSC_0364.jpg 249K
    DSC_0362.jpg 224K
    DSC_0365.jpg 269K
    DSC_0392.jpg 241K
    DSC_0385.jpg 228K
    DSC_0380.jpg 250K
    DSC_0383.jpg 235K
  • ฝากรูปให้จ่าเจ๋ง ด้วยครับ

image

image

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0412.jpg 204K
    DSC_0427.jpg 212K
    DSC_0424.jpg 217K
    DSC_0433.jpg 194K
    DSC_0463.jpg 275K
    DSC_0460.jpg 208K
    DSC_0468.jpg 211K
    DSC_0465.jpg 206K
  • สวยมากๆๆตัวสุดท้ายนี้
  • ขอบคุณมากครับ ปอ แต่เย็นนี้เครียด
  • มันเปนไงครับถึงได้เปนแบบนั้น มันเกิดไรขึ้น เสียใจด้วยครับ
  • ได้ยินข่าวจากอั้มแล้วครับ เสียใจด้วยนะพี่
  • ครับผมจะแวะเข้ามาบ่อยๆนะครับ

พอดีผมมีลูกเรดโนดมาฝากขายหน่อยครับ

ของผมเองครับออกมาทั้งหมด 11 ตัว ตายไป 1 เหลือ 10 ตัว

ขายราคาถูกครับยังไงฝากด้วยนะครับ 0866603187 นี่เบอโทผมครับ

ยังไงก็ลองโทมาสอบถามดูนะครับ(พอดีผมยังลงรูปไม่เป็นอ่ะครับไงลองโทมาสอบถามกันก่อนนะครับ)

:-D
  • หมาสวยมากคับพี่ ผมได้สัมผัสมาแร้ว
  • มันเป็นเรื่องที่น่าเศร้ามาก....และก็ไม่คาดคิดว่าจะเกิดขึ้นได้

ตอนผมขับรถกลับก็คิดถึงมันตลอดทางเลย เสียใจจริงๆๆๆ...
  • มันเกิดอะไรขึ้น บอกหน่อยรองอาร์ท
  • เราก็ไม่รู้จะพูดกะอั้ม.เจ้าของหมา.พี่อาร์ท ยังไงดี แต่ในใจเราตอนนี้ก็เศร้าเหมื่อนกัน และก็ตกใจมากตอนได้ข่าว ก็ไม่มีอดไรมากครับแต่ผมขอเป็นอีกคนนึงที่จะเป็นกำลังใจให้และให้เรื่องนี้ผ่านพ้นไปให้ได้เร็วที่สุดครับ เสียใจด้วยจริงๆครับ
  • อย่าลืมนะครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้ทั่งเจ้าของหมาอป็นกำลังใจให้อั้มและเป็นกำลังใจให้พี่อาร์ทด้วย จากใจจริงครับ เดินหน้าต่อไปครับ สู้ๆ
  • PAO_CPC 8:17PM มันเกิดอะไรขึ้น บอกหน่อยรองอาร์ท <<พี่เค้าถามอะตี๋ไม่บอกเค้าไปอะว่าเกิดอะไรมัวแต่ (อย่าลืมนะครับ ผมขอเป็นกำลังใจให้ทั่งเจ้าของหมาอป็นกำลังใจให้อั้มและเป็นกำลังใจให้พี่อาร์ทด้วย จากใจจริงครับ เดินหน้าต่อไปครับ สู้ๆ ) บอกพี่เค้าไปดิวะว่าเกิดอะไร
  • ปั๊มครับ .. PAO_CPC 8:17PM มันเกิดอะไรขึ้น บอกหน่อยรองอาร์ท

ดูตัวหนาที่เน้นข้อความทีครับ ว่าเค้าอ่านว่าไง 55555555+ อยากรู้เองไม่ต้องอ้างคนอื่นหรอกครับ ปั๊มครับ
    อีกอย่างผมแจ้งข่าวพี่เป้าแล้วครับ มีมึงยังไม่รู้คนเดียวแหละครับ ปั๊มครับ 55555+
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ :002:
  • ฝากด้วยนะครับ
  • 55555+ควยอะไรไม่ตลก
  • ควยอะไรวะกูไม่ตลกว่ะ
  • กูพูดแรงวันนี้ใครไม่พอใจกูด่ากูได้เอากูออกจากกลุ่งเลยก็ได้สัสกูคนตรงโว้ย
  • อย่าให้พูดมีอะไรก็พูดกันตรงๆๆอย่ามาแดกดันกันโตๆๆกันแล้ว
  • เรียนพี่น้อง และเพื่อนๆ ผมคงไม่ต้องอธิบายเหตุผลใดๆ ออกไป แต่ทุกท่านคงสามารถเห็นได้แล้วสำหรับ "วุฒิภาวะชั้นต่ำ" เช่นนี้

ครั้งนี้คือครั้งที่ 2 ที่บุคคลท่านนี้ พิมพ์คำพูด "ควายๆ" ไร้สาระออกมา โดยไม่อ่านอะไรเลย (พอ กวนตีนคนอื่นทำได้ แต่พอโดนกวนตีนกลับ "เสือก" รับไม่ได้) ครั้งแรกเรื่องวันไปงาน ไม่อ่าน "ส้นตีน" อะไรเลยแต่กลับโทรมาถามเรื่องวันที่ ที่จัดงาน ไล่ให้ไปอ่านก็ไม่อ่าน

สำหรับตัวผมแล้ว "ชมรม" นี้ ผมไม่ใช่คนก่อตั้ง ผมจึงไม่มีสิทธิ์ที่จะบอกว่า ใครควรอยู่ใครควรไป การมีชมรม ไม่ได้มีบทบาทกับชีวิตประจำวันของตัวผม และผมยังจำได้ว่าผมเคยกล่าวคัดค้านครั้งแรกในงานประชุมเปิดชมรม ว่า ผมมองไม่เห็นภาพว่าเราทำชมรมเพื่ออะไร แต่.. การมีเพื่อนเพิ่ม และการแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับการเลี้ยงหมาพิทบูลต่างหาก ที่ทำให้ผมสนใจและทำประโยชน์เพื่อตอบแทนชมรมเสมอมา

ผมเป็นคนพูดจาแบบนี้เสมอ ผมไม่สามารถเปลี่ยนตัวตนได้ เพื่อใคร แต่สิ่งนึงที่ผมเรียนรู้ที่จะอยู่ในสังคมคือ "มารยาท" และการ "ให้เกียรติ" ซึ่งกันและกัน ในเมื่อบุคคลท่านนั้น แดกดันอีกท่านหนึ่งโดยไม่ให้เกียรติซึ่งกันและกัน แล้วทำไม...ถึงต้องการให้ท่านอื่นให้เกียรติตัวเอง ฝากไว้ให้คิด

อย่างไรก็แล้วแต่หากคำพูดของผม มันไปโดนใจดำ หรือทำให้ใครเสียหน้า ในการลงแว๊กซ์ที่ลิ้น แล้วล่ะก็ ผมขอเป็นคนเดินออกจากชมรมเองครับ ขอให้ทุกท่านโชคดี

catpit

• ควยกูพูดได้แค่นี้ว่ะกูไม่คิดจะเกียรใครว่ะแต่กุเกียรมีงว่ะมึงพิมแบบนี้จะด่ากูก็ด่ามาเรยอย่ามาด่าแบบผู้ดีกูไม่ใช่ผู่ดีด่ากูตรงๆดีๆกูยังพอรับได้
  • บูคคลท่านนี้ควยอารัยด่ากูตรงดิ อย่ามาพิมอ้อม(ขอโทษพี่ๆที่ผมพูดจาแบบนี้แต่ผมไม่ชอบคนใช่หน้ากากจริงๆ)
    ไม่พอใจก้อบอกตรงๆอย่ามาพูดรับหลังกันไม่พอจัยคัยก้อบอกกันปัยเรยไม่ใช่เอามานินทากันกูไม่ชอบ

สัสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส
  • มึงอย่ามาผุ้ดีใส่กู
  • กูถามจริงดิ เรื่องวันงานกูผิดมากหรือที่กูโทปัยถามถ้ากูอ่านแร้วเข้าจัยกูจะโทปัยถามมึงทำไม
  • เกิดไรขึ้นเนี้ย แต่ใจเย็นๆครับพี่น้อง ค่อยๆคุย
  • เมาปล่าวปั๊มรองตั้งสติแล้วพิจารณาดูมีใครว่าอะไรปั๊ม เท่าที่ไล่ดูยังไม่มีใครว่าอะไร มันแรงไปนะปั๊ม :064:
  • ผมขอโทษ คร้าบบบบบบบบบบ ผิดที่ตูอีกและ ตูก่อเรื่องอีกแล้ว หุหุ ใจเย็นๆนะครับพี่น้อง
  • กำ ใจเย็นๆคร้าบพี่น้อง อย่าแตกแยกกันเลยครับ
  • ตี๋ไม่เกี่ยวถอยไป....สรุปได้ว่าปั๊มเมา..ปั๊มสนุก..ปั๊มสะใจ...แต่ปั๊มคิดบ้างหรือปล่าวเค้าพยายามสร้างกันมา"ขอย้ำพยายาม"แต่ปั๊มกลับมาทำลาย...ด้วยความเมา...ปั๊มไม่ตลก..แต่พี่ไม่สนุกด้วยกับปั๊ม..พี่พยายามเตือนแล้วฝากคนไปเตือนก็ทำแล้ว..ไม่มีอะไรดีขึ้น..ปั๊มรองคิดเอาเองละกัน :064:
  • เรียนโมทย์ครับ ไม่แตกหรอกแต่มันต้องเครียกันนิดหน่อย :-ss
  • ขอให้เป็นแค่ความเครียดจริงๆนะพี่เป้า ชมรมเราขอให้มีสมาชิก<เพิ่ม>ครับ อย่าให้{ลด}เลย ใจเย็นลงอีกนีสครับพี่น้อง
  • พี่ผมไม่ได้เมาถ้าเมาผมไม่เปิดคอมอยู่แล้ว ผมรู้ว่าไม่มีใครว่าผมแล้วที่ผมทำไปอะไม่ได้สนุกไม่ได้สะใจ แต่ที่ผมพิมแบบนั้นมันคือสิ่งที่ผมคิดพี่มีอะไรบอกกันดิอย่ามาพูดรับหลังกันอย่ามานินทากัน เอาเป็นว่าเรื่องนี้ผมรับผิดชอบเองแล้วกัน ขอโทษพี่ๆแล้วกัน :064:
  • นิดนึงนะปั๊ม..เราเคยคุยกันแล้วหรือปั๊มไม่ทราบ.ว่าอย่าเอาคำหยาบคาย..หรือมาด่ากันในบอร์ด.มันอายเค้า.มีอะไรคุยกันเครียกัน.มันก็จบ.ไอ้เรื่องพูดรับหลังรู้ได้ไงว่าเค้าพูดอะไร..คนเรารักจะเป็นนักเลงต้องหนักแน่น..รับได้กับคำตำหนิรู้แล้วก็พัฒนาตัวสิ..ใจกว้างหน่อย..ไม่ต้องอะไรประธานเองก็โดนก็เราผิดจริงก็ต้องยอมรับ..บอกเลยละกันจะได้ไม่ต้องเดา..วันมิตติ้งนัดบ่าย 2 ประธานไป 4โมงก็ต้องโดนธรรมดา..แค่นี้เอง...คำว่าขอโทษมีประโยชน์มากครับ..ลองทำดู..สังคมจะให้อภัย
    เอาเป็นว่าพี่ขอโทษปั๊มก่อนถ้าปั๊มไม่ได้เมาอย่างที่พี่ว่า..โอเคมั้ย ^:)^
  • นี้แหละที่เค้าเรียกว่าลูกผู้ชาย กล้าทำก็กล้ารับ สุดยอด
  • ตกลงพวกเรายังรักกันช่ายไหมครับ มึงอย่าลืมโทรไปขอโทษพี่ปอด้วยแล้วกัน พูดตรงๆมึงก็แรงไป กูไม่ได้เข้าข้างใคร นะมึงก็เพื่อนพี่ปอกูก็เคารพ ขอให้จบแบบลูกผู้ชายแล้วกันกับคำว่าขอโทษ ขอให้รักกันนะทุกคนผมไม่ห้ามที่จะมีการทะเลาะกันแต่ขอให้จบแบบกลับมารักกันสนุกด้วยกันเหมื่อนเดิมดีไหมครับ จบลงด้วยคำว่าขอโทษครับ
  • คำว่าจบ พูดเบาๆก็เจ็บ อยากให้-cpc-มีแต่เสียงหัวเราะเพราะปีนี้มันปี2555นะจ๊ะที่รัก+555555
  • เรียนพี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ
    ผมขอลำดับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นหน่อยมีบางท่านสงสัยว่าผมเอา "พิมเสนไปแลกกับเกลือ" ทำไม จึงขอบอกไว้ตรงนี้

- เรื่องมันเกิดกันที่เรากำลังแสดงความเสียใจกันอยู่ ซึ่งไม่อยากมีใครพูดถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้น เพราะต่างคนต่างช๊อค
    - พี่เป้าได้เข้ามาถาม พี่อาร์ท ขอย้ำอีกครั้งนึง จังหวะนั้นตี๋เข้ามาแสดงความเสียใจพอดี
    - พี่เป้าได้เข้ามาคุยกับผมใน facebook ซึ่งในขณะนี้พี่เป้าได้ทราบข้อมูลทั้งหมดแล้ว
    - แล้วก็มี "ควาย" ซึ่งไม่ได้อ่าน "ส้นตีน" อะไรทั้งนั้น ไม่รู้ ห รู้ ต กับใครเค้าเลยว่าเค้าถามใครอะไรยังงัย มุ่งแต่จะเลียอย่างเดียว กล่าวว่า "พี่เค้าถามอ่ะตี๋บอกเค้าดิ"
    - ผมจึงคิดว่า แม่งมุ่งจะเลียอย่างเดียว ไม่ได้อ่านอะไรให้มันจบเลย แล้วมาทำเป็นตำหนิ ตี๋ ว่าเค้าถามทำไมไม่บอก ทั้งที่ไม่ได้อ่านว่าเค้าถามใคร
    - ผมจึงเข้ามาเบรกว่า ดูด้วยว่าเค้าถามใคร ถ้าอยากรู้เองก็ถามเองเลยไม่ต้องมาทำฟอร์ม ด่าคนอื่นว่าไม่บอก

- "ควาย" รู้สึกหน้าแตกที่ไม่ได้อ่านจับใจความให้ดีก่อน รู้สึกเสียหน้า จึงทำการ "แถ" กลบเกลื่อน โดยการแจก "คว*" เป็นการใหญ่ แถมมาบอกว่าอย่ามาแดกดันอะไรแบบนี้โตๆกันแล้ว ซึ่งมันไม่เคยก้มมองตีนตัวเองเลย ว่าเมื่อกี้มันเพิ่งแดกดันคนอื่นเค้าไว้
    - ตัวผมได้เห็นข้อความจึงเข้ามาเบรกอีกรอบ ในเรื่องของ "วุฒิภาวะชั้นต่ำ" ว่ามาเหตุการณ์หลายครั้งที่มันไม่สนใจอ่านข้อมูลให้ชัดเจน และได้ให้ข้อคิดเกี่ยวกับการอยู่ในสังคม เรื่อง มารยาท และการให้เกียรติ กัน
    - หลังจากโพสนี้สิ้นสุดลงจึงทำให้ "ควาย" อารมณ์ปรี๊ดถึงขีดสุด แสดงความเป็น "สถุล" โดยกล่าวว่า อย่ามาผู้ดีใส่ แถมยังตีความหมายคำว่า ให้เกียรติคนอื่น เป็น เกียจซะอีก (กูไม่คิดจะเกียรใครแต่กูเกียรมึง) อยากรู้จริงๆ ใครเป็นครูสอนภาษาไทยมัน เค้าคงภูมิใจน่าดู ที่ได้ลูกศิษย์ขั้นเทพขนาดนี้
    - และยังแสดงความ "โง่เขลา" ถึงงานครั้งที่แล้วว่า (ถ้าอ่านรู้เรื่องจะโทรไปถามเหรอ) ผมขอตอบไว้ตรงนี้นะครับ ในชมรมทุกคน เข้าใจกันหมด มีแต่ "มึง" ซึ่งไม่พยายามอ่าน ไม่พยายามทำความเข้าใจว่าวันไหน เมื่อไหร่ แบบไหน ซึ่งผมได้เขียนไว้ชัดเจนอยู่แล้ว

- วันต่อมา พี่เป้าที่เคารพของคุณ pump ได้ออกมาออกความคิดเห็นเกี่ยวกับพฤติกรรม "สถุลๆ" ว่า เมาหรือเปล่า อุตส่าห์แก้ต่างว่า ทำไปเพราะเมา
    - แต่ "ควาย" ยืนยัน "ไม่ได้เมา" แสดงให้เห็นถึงการควบคุมอารมณ์ได้เป็นอย่างดี ว่า ขนาดไม่เมา ยังไม่เคยเกรงใจใครหน้าไหน ถ้าเมาคงตบหัวพ่อหัวแม่ เล่นได้เลยล่ะครับ
    - แถมยังคิดไปเองว่า เค้าแอบไปพูดกันลับหลัง แอบไปนินทากัน ก็ "เสือก" อยากรู้เรื่องที่เค้าเสียใจกันอยู่ แต่ไม่ถามด้วยตัวเอง ทำตัวเป็น "กุ๊ย" อันธพาล สั่งโน่นสั่งนี่ให้คนอื่นบอก แล้วมานั่ง น้อยใจเป็นตุ๊ด อยู่หลังไมค์ ว่าทำไมไม่มีใครบอกกูเลย
    - แต่ด้วยพี่เป้าได้ออกมาแสดงความคิดเห็น คุณ pump เลยต้องออกมาขอโทษ และรับผิดชอบ (รับผิดชอบอะไร) แต่ขอยกตัวอย่างไว้ซักนิดนึงให้คิดกัน ถ้ามีคนมายืนชี้หน้า ด่าหน้าบ้าน แต่อีกวันสำนึกผิดมาบอกให้แล้วๆ กันไป ขอถามนิดนึงว่า "กูควรยอมมั้ย"
  • ต่อ

- คำขอโทษมันพูดง่าย แต่การกระทำต่อไปมันจะเริ่มมีผลต่อการให้อภัย หากพูดแต่ขอโทษ แต่การกระทำ "สถุล" เช่นเดิม การให้อภัยคงไม่มีความหมาย

อยากให้ทุกท่านได้รับรู้ไว้ ที่ผมออกตัวแทนพี่น้องคนไหนในชมรมนี้ เพราะความเหนียวแน่นกลมเกลียว "คนเราแม้เกิดมาต่างกัน แต่ศักดิ์ศรี เท่าเทียมกัน" เพราะฉะนั้นผมถึงหวังไว้ว่า เราควรให้เกียรติกัน เคารพในสิทธิ์ซึ่งกันและกัน

และผมจะบอกไว้ตรงนี้ ว่าถึงมันจะไม่มาขอโทษผม เพราะการกระทำดังกล่าวคงจะเสียหน้าจนแทบจะซุกแผ่นดินหนี ผมก็ไม่คิดอาฆาต ผมให้อภัยในความไม่ยั้งคิดในนามของสมาชิกชมรมเดียวกัน แค่นั้น แต่รอยร้าวครั้งนี้จะไม่มีวันเหมือนเดิม

catpit