ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดตัว เดอะ เรด กราม ล๊อค
  • ขอแนะนำ ทายาทอสูรที่จะมาเป็นตัวตายตัวแทน BJ หรือเดอะเหลือก
    มันชื่อเต็มว่า The Red Gram Lock of Pitbullzone หรือเรียกสั้นๆแบบไทยๆว่า

เจ้ากรามล๊อค ซูปต้าตัวใหม่ของวงการ (ถ่ายเมื่อคืนตอนมาถึง) แสงนีออน

image

รูปนี้ถ่ายเมื่อเช้า แสงแดด
    image
  • สีสวยจัง พอบอกที่มาที่ไปได้มั้ยครับ
  • ซุปตาร์ต้องมีเพลงครับ จัดไป Bj เดอะเหลือก !!!!!!

• มันเป็นลูกบีเจตัวในคลิปกับแม่หมาของพี่สมพงษ์ครับ ผมขอแบ่งมาเล่นหนึ่งตัวครับ ตั้งใจจะเอาไปเป็นหมาสาธิต เพื่อชักชวนคนนำหมามาทำกิจกรรมครับ เพราะบีเจเริ่มอายุมากแล้ว กว่ามันจจะใช้งานได้ บีเจ ก็คงปลดระวางพอดีครับ
  • เจอเดอะเซ็นทรัล ล็อค ของสมพงษ์ at ten มีหนาว! 555++
  • งามมากๆครับ... :021:
    บีเจจ่ายลูกสุดยอดครับ... :-D
  • สวยมากครับพี่มาร์ค ใบหน้าและท่าทาง ดูมีองค์ ดีจริงๆๆๆ :063:
  • กร๊ากๆๆๆ สมแล้วกับฉายา หนุ่มยโส โนพิกเจอร์ ตั้งชื่อได้คล้องจองกันจริงๆ

เอดดี้ป่าตอง ใหญ่ห้องเย็น ตั๊มจอมขมังเวทย์ ล้วนเป็นผลงานสร้างสรรค์ของลูกหลานท่านเปาคนนี้เอง
  • image

ชอบเวลามันยืนจริงๆ จงใจถ่ายเฉพาะด้านข้างมาลงให้ชม อยากให้คนลงรูปลูกหมาพยามถ่ายตอนหมายืนมาให้ดูครับ
  • ทำไมได้ตั้งชื่อหมาอย่างนั้นละครับ เวลาเรียกจะเรียก กรามล๊อค กรามล๊อคอย่างงั้นหรือโหชื่อกรามล๊อค!!! ถ้าโตมาสมมุติว่ามันกัดแล้วไม่ล๊อคไม่ต้องมาเปลี่ยนชื่อใหม่หรือ???ครับกรามล๊อค ฮ่าๆ(ล้อเล่นครับ ในภาพสีก็สดดีนะครับ) :-D
  • หมาตัวนี้ ขอออกตัวไว้ก่อนเลยว่า เป็นตัวที่ขี้กลัวที่สุดในคอก เหตุผลก็คือ มันน่าจะฝึกให้เข้ากับคนได้ง่ายกว่า และจะใช้มันเป็นหมาสำหรับรับแขก และให้ลูกฝึกเลี้ยง มันน่าจะเหมาะกว่า และไม่อันตราย

ตอนแรกตั้งใจจะไปเอา ตัวสีแดงเล็บแดงและมีความเป็นผู้นำสูง หมาตัวนี้เหมาะมากในการนำมาทำหมากิจกรรม สีสวยอีกต่างหาก แต่หมาแบบนี้จะค่อนข้างอันตราย หากคุมมันไม่อยุ่ เพราะมันมีบุคคลิคความเป็นผู้นำสุง มันอาจจะอันตรายเกินไปสำหรับเค็ก ประกอบกับพอเจอเดอะดุ๊กของท่านจอนเลยเปลี่ยนใจกลางอากาศครับ อยากเดินหน้าเล่นหมายักษ์ลุยแมกเวทมากกว่า เล่นหมาพิมพ์นิยมเสียแล้ว เพราะนอกจากไปถึงดวงดาวยากแล้วยังคู่แข่งเยอะ อิอิ :-D
  • ชื่อกรามล๊อค มันมีแรงบันดาลใจ หลายๆอย่างครับ อีกอย่างมันประชดสังคมที่ชอบมองมันในแง่ร้ายดีด้วย
    ชื่อโหดแต่มันอาจจะน่ารักว่าง่าย เป็นมิตร กว่าหมาแนวหวานก็ได้ จะพยายามฝึกมันไปในแนวทางนั้นครับ
  • งามครับคุณมาร์ค เชียงรายกำลังจะทำลากไว้แข่งกันคงจะทันกันพอดีนะครับ
  • :063: มีช่องที่ให้กดlikeป่าวคับชอบ
  • เว็นทรัล ล็อค แดงดีสีไม่ตกอิอิimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05110.jpg 102K
    DSC05119.jpg 99K
    DSC05113.jpg 102K
  • ไม่รู้ตัดสินใจผิดหรือเปล่า งานนี้ต้องโทษเดอะดุ๊กตัวเดียวเลย ทำให้เขว
  • แม่หมา เสียดาย จ่ายมาแค่ สี่ตัวครึ่ง555imageimage
    ไฟล์แนบ
    246285.jpg 90K
    12.jpg 89K
  • มีให้แบ่งเล่นบ้างเปล่าครับ
  • หมาเทพเกิดวิ่งเล่นบนรางลากเลย
  • พี่น่าจะเอาตัวนี้เป็นแบบเรียน ให้คนที่เริ่มเลี้ยงได้ทำตามนะครับ ถ่ายคลิบ การสอนแต่ละอย่างไว้ แล้วเอามาลง เพื่อนพี่น้องจะได้ทำตามกันครับ ขอคุณล่วงหน้าครับ
  • ติดตามPitbullzoneTv เวอร์ชั่นใหม่ได้ที่นี้..เร็วนี้
  • โตโน่มีเพื่อนแล้ว จะได้มีเพื่อมาฝึกลาก มาฝึกคำสั่งพื้นฐาน ฝึกนอกสายจูงด้วยกัน. มาวัดกันพี่. โตโน่หมาไฮเปอร์ ปะทะ กรามล็อค ทายาทอสูร. ที่สำคัญ ปีหน้า หมาลากจะต้องมีชื่อกรามล็อค และโตโน่แน่นอน
  • "lamphun 6:00PM Permalink
    แม่หมา เสียดาย จ่ายมาแค่ สี่ตัวครึ่ง555"

อีกครึ่งตัว ขอได้ก้ออ้ายสมพงษ์ เหอ เหอ
  • ช้าไปแล้วต๋อย โดนเกี่ยวมาไว้. กทม เรียบร้อยแล้ว อิอิ

กรามล๊อค จะเป็นตัวถ่ายทอดวิธีการเลี้ยง และเทคนิคต่างๆสำหรับรายการ pitbullzone. Tv
    รอแค่ทำวัคซีนครบ ก็จะพาไปดีวันทุกวันอาทิตย์แน่นอนครับ
  • สวยมากเลยครับพี่
  • image
    อยากสอยเจ้าตัวนี้มามากเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC05110.jpg 102K
  • ถ้าใครชอบหมาจี๊ด เทพ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
  • จ๊ากกกกกก เอา "เรดชิวาว่า" มาด้วยหร่า
    อยากได้อ่ะ
  • โครงสร้าง :063: :006:
  • เห็นแล้วใจละลายยยยย!! สุดยอดดด :m54:
  • เสียดาย "เรดชิวาว่า" >> รอดูกันต่อไป ตำนานบทใหม่ มาลากสายเล็กจิ๋ว อิอิ
  • เสียดายจริงๆ มีออกมาให้เล่นน้อยไปหน่อย
  • ผมก็มีรุ่นใหม่ เอาไว้ประกบในสนาม ครับป๋าimageimage
    สังเกตกระดูก 555555image
    ไฟล์แนบ
    _MG_4684-1 (318 x 476).jpg 45K
    _MG_4693-1 (470 x 704).jpg 76K
    _MG_4680-1 (371 x 556).jpg 75K
  • :063: สุดยอดเลยคับ แต่ละตัว
  • ตัวข้างบนนี่ลูกใครครับเนี่ย
  • ผมขอเสนอให้คุณมาร์คแนะนำการเลี้ยงตั้งแต่เด็กจนโตเป็นไดอารี่โดนใช้เจ้ากรามล๊อคเป็นตัวอย่างเลย
  • จะพยายามนะครับ คิดเอาไว้แล้วเหมือนกัน ตอนนี้ก็พยายามเก็บคลิป เหตุการณ์ที่น่าสนใจเอาไว้ ต่อไปคงจะได้นำมาตัดต่อ ให้ชมครับ
  • เวลาเรียก เรียกว่าไงครับ กราม หรือ ล็อก หรือกรามล็อก

ผมว่าเรียก กาม เฉยๆ เท่ดีนะครับ 5555
  • ตอนนี้ทุกคนในบ้านเรียกมันว่า กรามล๊อค ติดปากแล้วครับ

ผมเอามาเลี้ยงที่ออฟฟิตด้วยครับ ปล่อยให้มันวิ่งเล่นสร้างงานให้ชาวบ้าน ฮ่าๆๆ
  • แล้ว เรดชิวาว่า ให้ชื่อว่าอะไร
  • น้องปลวกจร้าาาา อิอิ กระหล่ำเป็นคนตั้ง ยังไม่คอนเฟิร์มนะ รอคำยืนยันมาก่อน
  • ป๋า หมาเด็ก อายุยังน้อย บอกวิธี ไม่ให้ มัน เห่า หอน โหย หวน เวลา กลางคืน ทีดิ

เจ้ากรามล็อค เป็นมั่งป่าว

image
    ไฟล์แนบ
    ร้องทั้งคืน.jpg 280K
  • ไม่ได้นอนมาสองคืนเต็มๆแล้ว มันร้องทุกชั่วโมง ยกเว้นยามหลับ
    ตื่นมากลางดึกไม่เห็นใครสิ่งแรกที่มันทำก็คือ แหกปาก ฮ่าๆๆๆ

เมื่อคืนรอบสุดท้ายที่ได้ยินประมาณตีสอง หลังจากกล่อมมันหลับก็ขึ้นไปนอนต่อ หลับไปจนเช้าไม่ได้ยินเสียงร้องสักแอะ ตอนเช้ามานั่งกินกาแฟกับภรรยา คุณนภา ผมบอกว่าสงสัยมันเริ่มปรับตัวได้แล้ว เพราะมันไม่ร้องแล้ว

คุณนภาบอกว่า ไม่ร้องอะไร ตอนผมหลับไปแค่สิบนาที มันก็เริ่มแหกปากร้องอีกเป็นชั่วโมง ผมก็นอนนิ่ง แต่ก็ไม่กล้าปลุกเพราะเห็นว่าคงเหนือยมาจากงานเชียงใหม่และอดนอนมาหลายวัน ทนไม่ไหวเลยต้องย้ายลงมานอนเป็นเพื่อนมันจนเช้า ฮา ......
  • รักษาสุขภาพด้วยนะพี่ :-D
  • ไม่ทำแบบคลิ๊ปครูพี่เลี้ยงเด็กในจีนครับ ป๋า....555...ขำๆเด้อ
  • ไม่ได้ดูอะดิ เล่าให้ฟังหน่อย
  • ถ้ามันร้องมากบ้านผมมียาดีนะพี่มาร์ค แป๊บเดียวเงียบ แต่มาแล้วไม่อยากกลับอย่าร้องไห้น้าพี่ :p
  • ตืนนี้จะเอายานอนหลับให้มันกิน ซ่าส์ดีนัก