ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำผลิตภัณฑ์ใหม่ New Products
  • อาหารสุนัข เอกซ์ตรีม บูลลี่ ขนาดทดลอง 1 กิโลกรัม ราคา 195 บาท

image

บริการส่งฟรี ทั่วประเทศ สนใจโทร 086 784 5333
    ไฟล์แนบ
    Ex1kg.jpg 78K
  • สินค้าแนะนำพิเศษ กระดูกปลาฉลาม สำหรับสุนัขที่มีปัญหาเรื่องข้อกระดูก 1 kg ราคา 500 บาท

image

คุณประโยชน์ทางการแพทย์สำหรับมนุษย์
    กระดูกอ่อนของฉลามหรือที่เราอาจจะคุ้นเคยในชื่อภาษาอังกฤษที่ว่า Shark cartilage ยังถูกนำมาทำเป็นผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร ซึ่งสกัดมาจากส่วนหัวและครีบของฉลาม ว่ากันว่าส่วนที่เป็นโครงร่างกระดูกทั้งหมดของฉลามนั้นเป็นกระดูกอ่อน

จุดเริ่มต้นของการนำกระดูกอ่อนปลาฉลามมาทำเป็นผลิตภัณฑ์เสริมอาหาร เริ่มจากนายแพทย์ที่นิวยอร์ค ชื่อ John Prudden สนใจศึกษากระดูกอ่อนของสัตว์ (Animal cartilage) สำหรับใช้ในการรักษาโรคในช่วงต้นยุค ค.ศ. 1950 ซึ่งช่วงแรกได้ใช้กระดูกอ่อนจากวัว พบว่าสามารถช่วยสมานแผลในคนไข้ที่ได้รับการผ่าตัด ต่อมาเขาได้ใช้กระดูกอ่อนจากวัวในการรักษามะเร็ง ซึ่งพบว่า ผู้ป่วยมะเร็งกว่าครึ่งมีก้อนมะเร็งขนาดเล็กลง หลังจากนั้นกระดูกอ่อนของสัตว์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น หมู แกะ ไก่ วัว และฉลามได้ถูกนำมาศึกษาเพิ่มเติม

ในปี ค.ศ. 1992 มีการตีพิมพ์หนังสือที่เขียนโดย I. William Lane ในหัวเรื่อง Sharks Don’t Get Cancer ทำให้กระดูกอ่อนปลาฉลามได้รับความนิยมในการเป็นทางเลือกของการรักษาโรคมะเร็ง โดยมีความเชื่อว่าฉลามเป็นสัตว์ที่ไม่ค่อยพบรายงานว่าเป็นมะเร็งเหมือนกับสัตว์ชนิดอื่นๆ ซึ่งเป็นไปได้ว่าฉลามมีระบบภูมิต้านทานพิเศษที่สามารถปกป้องตัวเองจากโรคร้ายนี้ เนื่องจากมันมีกระดูกอ่อนในปริมาณสูง นอกจากนี้การที่ไม่พบหลอดเลือดในกระดูกอ่อน นำไปสู่สมมติฐานที่ว่าเซลล์กระดูกอ่อนสามารถผลิตสารที่สามารถยับยั้งการสร้างหลอดเลือด ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีในวงการแพทย์ว่า กระบวนการสร้างหลอดเลือดใหม่หรือที่เรียกว่า Angiogenesis เป็นกลไกสำคัญของเซลล์มะเร็งในการทำให้ตัวมันได้รับสารอาหารและออกซิเจนจากเลือดเพื่อให้มันเจริญเติบโตเพิ่มขึ้นและแพร่ลามไปยังอวัยวะอื่นๆ ฉะนั้นการที่ค้นพบสารที่ยับยั้งกระบวนการนี้ได้ก็เป็นยุทธวิธีหนึ่งในการต่อสู้กับมะเร็ง ซึ่งการศึกษาพบว่ากระดูกอ่อนปลาฉลามมีสารที่มีคุณสมบัติยับยั้งกระบวนการนี้ด้วย ซึ่งเท่ากับว่าช่วยยับยั้งการเจริญเติบโตของเซลล์มะเร็งนั่นเอง

นอกจากนี้ยังพบว่า กระดูกอ่อนปลาฉลามประกอบไปด้วย โปรตีนคอลลาเจน (Collagen) และสารในกลุ่มไกลโคสะมิโนไกลแคน (Glycosaminoglycans) ซึ่งส่วนใหญ่เป็นสารคอนดรอยติน (Chondroitin) ซึ่งมีผลในการบรรเทาหรือรักษาโรคข้อเสื่อม และสารในกลุ่มนี้บางชนิดยังมีฤทธิ์ในการต้านการอักเสบและกระตุ้นภูมิคุ้มกันอีกด้วย รวมไปถึงการเสริมความแข็งแรงและความยืดหยุ่นของโปรตีนคอลลาเจนและอีลาสตินในชั้นหนังแท้ จึงมีส่วนสำคัญในการทำให้ผิวของคนเรานุ่มชุ่มชื้น มีความยืดหยุ่น ผิวเต่งตึงกระชับ ซึ่งเป็นคุณลักษณะของผิวเมื่อยังเยาว์วัยที่เราปรารถนาเป็นเจ้าของ

นอกจากนี้ยังพบแร่ธาตุแคลเซียม (Calcium) และฟอสฟอรัส (Phosphorus) ทำให้ปัจจุบันมีประยุกต์ใช้กระดูกอ่อนปลาฉลามทางด้านสุขภาพที่หลากหลาย เช่น ช่วยบรรเทาอาการจากโรคข้อเสื่อม ข้ออักเสบ บรรเทาอาการอักเสบของผิวหนัง เช่น โรคเรื้อนกวาง เป็นต้น

ปัจจุบันมีการนำมาใช้กับสุนัข ให้ผลในการบำบัดปัญหาเรื่องข้อกระดูก เหมาะสำหรับใช้เป็นอาหารเสริม เป็นขนมขบเคี้ยวเพื่อบริหารเหงือก ขัดฟัน โดยให้ผลพลอยได้ในการบำรุงกระดูกและข้อต่อ สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่ 086 784 5333 สินค้ามีจำนวนจำกัดครับ
    ไฟล์แนบ
    SharkB.jpg 57K
  • ตามาร์ค บอกแล้วไงว่าแบ่ง5โล 8->
  • ก็สั่งห้าถุง ก็ได้ห้าโลแล้วจร้าาาาาาาา :-D

โทรสั่งได้ที่น้องนกได้เลย ส่งให้ทางไปรษณีย์นะครับ
  • ปรกติซื้อให้หมากินอยู่แต่เป็นอีกยี่ห้อช กลิ่นหอมหมาที่บ้านชอบมาก เดียวอุดหนุนของทางพี่มาร์คดีกว่า 5555 :-bd
  • 55555 นั้นไงโดน :O
  • 5โล=975 หรือ 900 หว้าบวกเลขไม่ถูก [-O<
    อยากได้ถุงเดี๋ยวจัง มันจะเกะกะน้า 8-|
  • เหตุที่ไม่เปิดถุงขนาด 15 แล้วแบ่งขายทีละ 5 โล เพราะว่ามันไม่สะดวกในการจัดส่งและไม่ต้องการให้โดนแสงครับ
    เราจึงทำถุงขนาด 1 กิโลกรัมในถุงฟลอยด์กันแสง ออกมาให้ทดลองใช้ ถ้าสนใจสั่ง 5 โล 900 ก็ไม่มีปัญหาครับ อ้างเลยว่าเห็นราคามาจากในเว็บ
  • ขอถามหน่อยครับ อาหารสุนัข เอกซ์ตรีม บูลลี่ ขนาดทดลอง 1 กิโลกรัม จะมีวางขายตามร้านตัวแทนจำหน่ายด้วยหรือเปล่าครับ สนใจมาก เพราะตอนแรกคิดจะซื้ออยู่เหมือนกันแต่กลัวว่ามันจะไม่กินเสียดาย
  • มีครับ จะพยายามแนะนำให้ทางร้านนำไปจำหน่าย เนื่องจากตอนนี้อากาศร้อนมาก หมาไม่กินอาหาร จึงมีคนอยากลองเยอะครับ
  • ขอถามค่ะ ... ตอนนี้ให้น้องหมากิน F1 ลูกสุนัขอยู่ เลย งง ค่ะ

ว่าถ้าจะลองให้กินเอ็กซ์ตรีมบูลลี่ จะให้กินเพียวๆเลยหรือผสมกับ F1ที่ให้กินอยุ่ค่ะ

(ไม่รู้จิงๆค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ)
  • ให้กินเพียวๆเลยก็ได้ หรือจะผสมก็ได้ครับ

หากจะให้กินเพียวๆ มื้อแรกอยากให้เพียง 50% ของปริมาณที่เคยกินตามปกติ แล้วดูว่าอึออกมาเป็นก้อนหรือเปล่า แล้วค่อยๆเพิ่มวันละนิด เมื่อไรที่อึเริ่มนิ่มแสดงว่าเขาดูดซึมได้ไม่หมดแล้วก็ให้ลดปริมาณลงครับ เพราะให้มากไปก็เปลือง อิอิ
  • สั่งซื้อ1โลเดียวก็ส่งหรอคับ
  • กิโลเดียวก็ส่งครับ แต่เราใช้การจัดส่งทางไปรษณีย์ อยากให้ทดลองครับ
  • ขอโทษครับ ถ้าสั่งแล้วมีแบบเก็บเงินปลายทางมั๊ยครับ
  • ไม่มีครับ เบื่อของตีคืน เพราะนำจ่ายไม่ได้บ้าง คนรับไม่อยู่บ้าง ไปแล้วไม่เจอบ้าง มันเสียทั้งเวลา เสียทั้งอารมณ์ครับ :-D
  • พี่มาร์คครับถ้าชื้อแล้วไปรับเองไปรับได้ที่ไหนครับ
  • มาที่ออฟฟิตก็ได้ครับ นิมิตใหม่ ซอย 9 มีนบุรี
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค แล้วออฟฟิตปิดกี่โมงครับ พอดีผมอยู่แถวรามอินทรา
  • ปกติปิดห้าโมงครับ แต่ก็อาจจะเลทไปจนหกโมงได้ ออฟฟิตจิ๊กโก๋ บางทีสี่โมงกว่าๆก็แอบหนีไปเที่ยวแล้ว
  • งั้นวันนี้ถ้าผมเลิกงานแล้วผมจะเข้าไปชื้อครับ น่าจะไม่เกินห้าโมงครึงครับ
  • ขอบคุณครับ
  • สอบถามเพิ่มเติมนะค่ะ สำหรับสุนัขโตหรือลูกสุนัขค่ะ
  • ใช้ได้ทุกช่วงอายุครับ อาหารตัวนี้เป้าหมายเพื่อการบำรุงจากความเข้มข้นของสารอาหาร สามารถสลับใช้เป็นช่วงๆ เพื่อแก้ปัญหาหมาที่กินอาหารยาก ไม่จำเป็นต้องใช้ต่อเนื่อง
    สำหรับหมาโต แก้ปัญหาหมาได้สารอาหารไม่พอ โทรม จากการเลือกกิน สำหรับลูกหมา ถ้าเป็นหมาที่กินยากอาจจะไม่โต อาหารนี้จะช่วยกระตุ้นการเจริญเติบโตได้ด้วย

ให้กินปริมาณน้อยลง อึก็น้อยลง เก็บง่าย สะดวก
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ค่ะ เดี๋ยวจะโทรไปสั่งนะค่ะ
  • ว้าววว มาหาดใหญ่จะลองบ้าง
  • ป๋าครับติดมาที่ดีวันสัก5ถุงได้ไหมครับ จะมาลองผสมให้โตโน่กินดู ส่วนค่าใช้จ่าย ผมจะฝากไว้ที่ดีวันเช้าวันเสาร์ครับ ขอบคุณครับ
  • พี่มาร์คครับผมลองให้กินตอนเย็นน้องหมากินอาหารได้มากกว่าเดิมครับ เอ็กตรีมบลูลี่ใช้ดีมากครับ
  • ขอบคุณครับ เปิดตัวมาแค่สองวัน แต่การตอบรับมากมายเกินคาด ขอบคุณจริงๆครับ
  • เอาคลิบทดสอบเอกซ์ตรีมบูลลี่มาฝาก หลังจากที่พี่มาร์คเอามาให้ทดลอง1kg.

กระดูกปลาฉลามผมทดลองแล้วแต่ไม่รู้จะทำเป็นคลิบออกมายัง
    ขอตัวไปคิดก่อน เสร็จเมื่อไหร่จะเอามาให้ดู
  • สั่งทางข้อความไปแล้วครับ กาญจนบุรีครับ
  • จะขายตามร้านตัวแทนเมื่อไหร่คับ
    แล้วผสมf1วันได้ป่าว
    เพราะหลังๆหมาผมไม่ค่อยกินf1แล้ว
    ให้อดแล้วก็ไม่กิน
    ผสมข้าวก็ไม่กินกินแต่ข้าว
    อาหารไม่แตะเลยก็เลยต้องผสมข้าวเพียวๆเลย
    หมา10เดือนละ
    ตอบด้วย
  • พี่มารค์มี web ของร้านไหมคะ?
  • ดรายซื่อร้านตัวแทนได้จากเว็บเอฟวันครับ
  • แล้วที่นครปฐมหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ
  • อยากเอามาขายที่นครปฐมบ้างจัง...อิอิอิ :-bd :X
  • ติดต่อที่พี่นภาเลยท่าน
  • ยืนยันนอนยังอีกคนครับพี่ ดีจริง กินกันทั้งปอมทั้งบูลลี่เลย กินไม่กี่วันเองเจ้าปอมๆของผอมอ้วนขึ้นแบบเห็นได้ชัดเจน ผมน้องต่อเชียงใหม่เองครับ พี่Mafia
  • อากาศร้อนแบบนี้ มันช่วยได้เยอะเลยครับ
  • ตลาดขายส่ง กระดูกปลาฉลาม อาหารเสริม สุนัขและแมว ขนมหมา ขนมแมว

image

โรงงานสยามแซลมอน ของเราเป็นผู้ผลิต น้ำมันปลาแซลมอนเกรดพรีเมื่ยม
    และ หนังปลาแซลมอนอัดแท่ง ที่เป็น อาหารเสริมของ สุนัขและแมว อีกทั้งยังเป็นขนมหมา
    ขนมแมว อีกด้วย
    โรงงานเรามีความภูมิใจที่จะเสนอ ผลิตภัณฑ์ใหม่ สำหรับ สัตว์เลี้ยงแสนรัก
    ของท่าน นั้นก็คือ กระดูกปลาฉลาม อบแห้ง
    โดยกระดูกปลาฉลาม หรือ ก้างปลาฉลาม ของเรานั้น ผลิตมาจากปลาฉลาม
    แท้ๆ 100% ซึ่งมีจุดเด่นทางด้าน คุณค่าทางอาหาร ที่สามารถบำรุงสุขภาพของน้องหมา
    และ น้องแมว ได้เป็นอย่างดี

มาตราฐานการผลิต

1.ผลิต มาจาก กระดูกปลาฉลามแท้ 100 %
    2.มีกระบวนการผลิต ตุั้งแต่ การทำความสะอาดกระดูกสด หั่นเป็นแท่ง
    อบให้แห้งและ อบฆ่าเชื้อ ซ้ำอีกครั้ง
    3.วิจัยพัฒนา ควบคุมผลิต และตรวจสอบคุณภาพ ด้วยทีมงานสัตวแพทย์ที่เชี่ยวชาญ
    4.ทุกขั้นตอนผลิต ไม่ใช้ วัตถุกันเสีย และ สารปรุงแต่งรส สี และกลิ่น ทุกชนิด
    5.ไม่ใช้ สารฟอกขาว ลักษณะกระดูกของเรา จึงเป็นสีธรรมชาติและปลอดภัย
    6.ไม่มีการเจือปน กระดูกปลาชนิดอื่นๆ
    7.มีบริการจัดส่งถึงที่ ทั่วประเทศ

คุณค่าทางโภชนา ทางตรง ที่จะได้รับจาก กระดูกปลาฉลาม

1.สาร คอนดรอยติน (Chondroitins)คือโปรตีนที่ขัดขวางเอนไซม์
    ในการย่อยสลายกระดูก และ เสริมสร้างกระดูกอ่อนให้กลับมาแข็งแรงขึ้น โดยการ
    ดูดน้ำไปหล่อเลี้ยงกระดูก ไม่ให้ฝืด เคลื่อนไหวสะดวกดีขึ้น เหมาะกับสุนัข และแมว
    ที่มีอายุมากโดยเฉพาะ
    2.สารอาหาร Omagaจากปลาทะเลน้ำลึก เพื่อบำรุงผิวหนังให้ชุ่มชื้น
    3.แคลเซียม และ ฟอสฟอรัส เพื่อบำรุงกระดูกและไขข้อ ต่างๆ
    4.ช่วยขัดฟัน และ ลดปัญหา กลิ่นปาก ได้เป็นอย่างดี

คุณค่าทางโภชนา ทางอ้อม ที่จะได้รับจาก กระดูกปลาฉลาม

1.เพิ่มระบบภูมิต้านทาน ให้ทำสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บป่วยง่าย
    2.ลดการอักเสบ ของปัญหาผิวหนังบางชนิดได้
    3.ป้องกันและบรรเทา อาการข้อเสื่อม ข้ออักเสบได้
    4.บำรุงส่วนของฟันและเล็บ ให้แข็งแรง
    5.บำรุงสายตา และป้องกันการเกิดโรคตาต่างๆได้
    6.ลดการอักเสบ และเพิ่มสารที่ทำให้แผลหายเร็วขึ้น
    7.ลดความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเกี่ยวกับกระดูกและไขข้อต่างๆ

รายละเอียด เพิ่มเติมได้ที่ :-

email: salmon2petfood@gmail.com

http://salmon2petfood.blogspot.com

Line id : 0885211500

CONTACT US :- ( วันจันทร์ - เสาร์ 08.00 - 16.00 น. )

1.ฝ่ายขาย : คุณ ธงชัย Tel.088-521-1500
    2 .สโตร์ กรุงเทพ : Tel. 02-213-2838
    3.โรงงานสุราษฎร์ฯ : Tel.077-251-500

ทางโรงงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้ให้บริการแก่ท่าน ขอบคุณครับ

นาย ธงชัย เลิศสินทรัพย์ทวี

google tag key 1 : กระดูกอ่อนปลาฉลาม pantip,กระดูกอ่อนปลาฉลาม ยี่ห้อไหนดี ,กระดูกอ่อนปลาฉลาม ราคา , กระดูกอ่อนปลาฉลาม ญี่ปุ่น , กระดูกอ่อนปลาฉลาม vistra , กระดูกอ่อนปลาฉลาม สุนัข , กระดูกอ่อนปลาฉลาม แคปซูล , อาหารเสริม กระดูกปลาฉลาม

google tag key 2 : กระดูก อ่อน ปลา ฉลาม,อาหาร เสริม แคลเซียม,ขนม สุนัข,อาหาร เสริม กระดูก,แค ล เซี่ ยม เสริม กระดูก,ก ลู โค ซา มี น,ยา เสริม กระดูก,อาหาร เสริม กระดูก เสื่อม,อาหาร เสริม บำรุง กระดูก,อาหาร เสริม บํา รุ ง กระดูก,อาหาร เสริม กระดูก อ่อน ปลา ฉลาม

google tag key 3 : แค ล เซี่ ยม บํา รุ ง กระดูก,อาหาร บำรุง กระดูก,อาหาร เสริม กระดูก และ ข้อ,บำรุง กระดูก,คอ ล ลา เจน เสริม กระดูก,ยา บํา รุ ง กระดูก และ ข้อ,วิตามิน เสริม กระดูก,คอ ล ลา เจน กระดูก อ่อน ปลา ฉลาม,อาหาร บํา รุ ง ข้อ กระดูก,อาหาร บํา รุ ง ไขข้อ

google tag key 4 : แคลเซียม บำรุง กระดูก,อาหาร บํา รุ ง กระดูก และ ข้อ,อาหาร เสริม กระดูก หัก,เสริม แคลเซียม,วิตามิน บำรุง กระดูก,อาหาร เสริม สร้าง กระดูก,อาหาร บำรุง กระดูก หัก,อาหาร บํา รุ ง กระดูก หัก,อาหาร เสริม ไขข้อ กระดูก,ยา รักษา โรค กระดูก เสื่อม

google tag key 5 : shark cartilage สรรพคุณ ,เสริม สร้าง กระดูก,กระดูก คอ เสื่อม pantip,กระดูก อ่อน อักเสบ,shark cartilage ราคา,เสริม กระดูก ให้ แข็งแรง,ยา กระดูก,วิตามิน เสริม สร้าง กระดูก,อาหาร ที่ บำรุง กระดูก

----------
    ไฟล์แนบ
    aaa (1).JPG 64K