ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเฟีย จอมสร้างภาพ
  • ขออภัยต่อ พี่น้องชาวพิทบูลโซน ไม่ได้ต้องการต่อความยาวสาวความยืดแต่อย่างใด

มองเป็นเรื่องขำๆ และถือเป็นกิจกรรม เฮฮาในวันหยุด เด้อ !!!

ผมอยู่ชมรมคนว่างงาน และสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย ครับ

V R SUPERMAN เย้ๆๆๆๆๆๆๆ
  • ถ้าพวกกรูทำจริงนะ กรูจะเดินเข้าคุกแมร่งเองเลย บอกมาดิ ว่าใคร

แล้วที่แน่ๆ ตลอดมา ชอบทำเป็นสร้างภาพเป็นคนดี ที่แท้ก็แค่อยากดัง

เพื่อให้พวกลิ่วล้อทั้งหลายศรัทธา จะได้ใช้พวกมันทำประโยชน์ต่อ

ตอบมาซะที่ถามอย่าแถ อีกนะ สงสารสีข้างแทน คงจะแสบหมดแล้ว
  • http://www.youtube.com/watch?v=gTv4TdZZ81E
  • เก่งจริงๆ เหมา ปลุกปั่นมวลชล งานถนัดจริงๆนับถือๆ อ่านแวบๆผ่านมา การเป็นผีก็มีประโยชน์ไม่ใช่หรือ มาตอนนี้จะให้ลงชื่อ เหมา สับสนหรือเปล่า 555 ถ้าผมไม่ลงชื่อแล้วคุณไม่พอใจก็ บล็อคไอพี ผมทิ้งไปได้เลยจะได้รู้ว่า เจ้าของ บอร์ดใจตุ๊ด เชิญเลยผมท้าส่วนท่านอื่นๆ อย่ายุ่งดีกว่าครับมันเป็นเรื่องของพื่อนเก่า ที่ไม่ได้เจอกันนาน ผมออกมาเปิดโปงพวกรุ่นใหม่จะได้รู้ถึง ประพฤติเลวๆ ของจอมสร้างภาพคนนี้ แล้วเจอกันใหม่เหมาขอตัวไป จิ๊บไวร์ทานอาหารอิตาเลี่ยนก่อน เดี๋ยวลุยกันใหม่
  • กร๊ากกกๆๆๆๆๆๆ
    หน้าอย่างมรึงอะนะ จะเดินเข้าคุกเอง ขำวะ

ชื่อยังไม่กล้าลงเลยเพี่ยนนนนนนน

เรื่องง่ายๆ รีบไปจ่ายเงินให้เขาก่อนไป ผ่อนก็ได้มั้ง
  • อ้าว อ้ายเวน ผีมีหลายตัว ตูไปรู้เรอะมรึงตัวไหน

ที่ให้ลงชื่อ เพราะกรูกัวด่าผิดไปโดนผีดีเว๊ยยย ฮ่าๆๆๆ
  • เหมา ตัวนายเองยังหลงประเด็นเลย

เดี๋ยวว่ามีผีดีอยู่แล้ว พี่น้องทุกท่าน เวลามีผีมาด่าพี่น้องทุกท่าน

มาเฟียคนนี้บอกว่าอย่าคิดมาก มันเป็นธรรมดา แต่ทีนี้จะมาให้กรูลงชื่อ

บ้า ไปรึเปล่า ทุกคนอื่นเท่าเส้นผม ทุกตัวเองทำร้อนอย่างกะโดนข้าวสารเสก

แล้วไปออกรายการทำตัวเป็นฮีโร่ บอกหมาพิทบูลเป็นหมาFRIENDLY

พอเขียนหนังสือ บอกพิทบูลเป็นหมาที่ดุ ตกลงจะเอาแบบไหน จุดยืนยังไม่มี

นั่งในรายการทำตัวแจ๋ว มือนี่กำเชือกแน่นเลยนะ มรึง
  • เรื่องเพื่อนเก่านี่ เรื่องส่วนตัวนี่ ใครก็คงไม่อยากยุ่ง แต่ที่ ไอ้ผีแดกไวน์ มาโพสต์ ตอนแรกว่า ถ้าต้องทำลายทิ้งทั้งหมดก็ต้องทำเพื่อสังคม นี่ กูรับไม่ได้ว่ะ มึงคิดได้งัย ก่อนที่เค้าจะไปออกทีวี ก็ได้มีการพูดคุยกัน ระหว่างคนรักพิทบูลทั้งหลาย ด้วยความเป็นห่วง หลายๆคนก็ได้ฝากคุณมาร์ค ไปพูด เป็นกระบอกเสียง รวมทั้งกูด้วย เพราะกลัวคนเค้าจะเข้าใจผิด แต่กูฟังๆมึงพูดแล้วมึงไม่ใช่พวก รักพิทบูลนี่หว่า มึงแค่มาป่วน ถ้ามึงรักและเข้าใจมันมึงคงไม่พูดออกมาอย่างนั้น แล้วมึงมาบอกว่าเป็นเรื่องของเพื่อนเก่า ไร้สาระ ปล. หมาผมก็ชอบกินพลาสต้า ชอบผักขมอบชีส นี่เรื่องจริงนะไม่ได้แซว 555
  • เออกรูยอมแพ้ กรูม่ายรู้จะเถียงงัยแล้วอะ กรูไม่ได้ให้มรึงลงชื่อจิงเว๊ยยยยยยย

ขอร้องละพ่อคุณผี
    ช่วยใบ้ให้หน่อยนะตัวเอง ตั้งชื่อผีเท่ห์ๆ ต่อท้ายหนุกจะตาย เช่น ผีหางแดง ผีหางหัก ผีขนุน ฯลฯ มีอีกเยอะแยะ ช่วยเลือกเอาซักชื่อเถอะนะพ่อคุณ

กรูกัวด่าไปโดน ผีเพื่อนกรู วะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :030::030::030:
  • เอาเลย เอามันให้จนมุม ในวันนี้แหละ

ไอ้เหี้ยนี่ชอบเอาดีใส่ตัว พวกที่ชื่นชมมันก็โดนมันปั่นหัวหมดแหละ

อย่าไปว่าคนอื่นเลย ผีหางแดง ผมว่าแฉมันเลยคนอื่นๆจะได้ตาสว่าง

คิดว่าเป็นประโยชน์กว่าไปออกรายการทีวีซะอีก

เอางี้นะผมจะเริ่มแฉมันก่อน

ที่มันเอาบูลลี่ไปออกรายการก็เพราะคนจะได้ไม่กลัวพิทบูลไง

แล้วที่นี้หมาพิทบูลก็จะยังขายได้ เมื่อหมาพิทบูลขายได้ มันก็ขายเอฟวันได้ มันพยายามปั่นแค่ไหนคิดเอาที่นี้

ส่วนผู้ชมทั้งหลาย ผมอยากให้ท่านคิดดูนะ ว่าถ้าเราบอกความจริงว่าพิทบูลดุมาก คนที่มีความเอาใจใส่และเรียนรู้พฤติกรรมของสุนัขสายพันธุ์นี้ถึงจะควรเลี้ยง แล้วที่นี้ลองคิดดูนะว่าจะมีคนที่มีคุณภาพเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคมจริงๆ ไม่ใช่มีเงิน 2000-3000 ก็ซื้อมาเลี้ยงเป็นแฟชั่น อย่างนั้นมันทุเรศ เวลาเกิดเหตุการณ์มาใครรับผิดชอบถ้าไม่ใช่ทุกคนที่เลี้ยงพิทบูล

ฝากให้คิดนะทุกคน

ปล.ถ้าใครเคยดูรายการสรยุทธ์ทางช่อง9 ตอนนั้นจำไม่ได้ว่าชื่อรายการอะไร แต่เป็นการนำเสนอสุนัขสายพันธุ์ ฟิล่า บาซิเลียโล่ กลุ่มผู่เลี้ยงบอกมันเป้นการ์ดด๊อก เป็นสุนัขที่ไม่เอาใครเลยทั้งคนและหมา หรือแม้แต่สิ่งมีชีวิตอื่นๆ จะเอาก้แต่คนในครอบครัว เพราะฉนั้นเวลาจะขาย เขาไม่ได้บรีดขายมั่วๆ เขาจะบรีดเมื่อมีคนสั่งจองครบตามที่คำนวณไว้ และก่อนที่จะสั่งจองเขาจะสืบประวัติผู้เลี้ยงแล้วดูสถานที่เลี้ยง อยากให้ทุกคนลองคิดดูว่าตอนนี้สุนัขสายพันธุ์ ฟิล่า บาซิเลียโล่ มีเลี้ยงกันเกลื่อนเหมือนพิทบูลรึไม่ เพราะเขาไม่หลอกตัวเองและคนซื้อไงครับ ถึงไม่มีปัญหาจนทุกวันนี้ และผมเชื่อว่า ผู้ชมหลายๆคนยังไม่รู้จักด้วยซ้ำว่า สุนัขสายพันธุ์ ฟิล่า บาซิเลียโล่ มันเป็นยังๆไงหน้าตาแบบไหน อยากให้ทุกคนลองคิดดูดีๆ
  • :062::033:ไม่มีพี่มาร์คไม่มีHJJวันนี้:062::015:
  • อย่าแฉป๋มเลย กัวจัง ฮา .............. :030::030::030:

คนหนอคน
    เอาบูลลี่ไปออก ก็ยัดข้อหาว่ายืมหมาเขามา เพราะกลัวหมาแดงจี๊ด ภาพจะเสีย
    ถ้าเอาเดอะเหลือกไปออก ก็คงหาว่าโปรโมท เอาประโยชน์เข้าตัวอีก
    คราวหน้า จะขอยืมเจ้ากะทิ พยัคร้ายร้อยศพ ของอนาคินไปออก ฮ่าๆๆๆ
  • อากาศมันร้อน หมาก็บ้า คนก็บ้า
    ไฟล์แนบ
    211459331.jpg 28K
  • พี่ผีครับ ผมว่าพี่นี่ความคิดดีนะ แล้วก็คิดเหมือนพวกเราในบอร์ดเลยครับ เราทุกคนก็อยากให้เป็นแบบนั้น คุณมาร์คเอง ก็ พูดแบบพวกเรานี่แหละ พี่ผีเข้าใจผิดหรือเปล่าครับเลยมาทะเลาะ ในเรื่องที่พูดและคิดเหมือนกัน ช่วงก่อนที่หมากัดคน ก็มีกระทู้เรื่องนี้เยอะ คุณมาร์คเค้าก็มาโพสต์เรื่องนี้นะ พี่ผีไปอ่านดูนะ เพราะส่วนตัวผมโทรคุยกะแก (คุณมาร์ค) ก่อนไปออกรายการ 2 ชม. แกก็มีความคิดเห็นแบบเดียวกันนี่แหละ ผมว่าเข้าใจผิดกันมากกว่า ปล. อันนี้ไม่ได้ออกตัวนะ ครับ ถ้าเค้าตั้งธุระกิจอาหารสุนัขขึ้นมาเพื่อรอขาย ให้แต่พิทบูล คนทำคงสิ้นคิดแล้วหละ ครับ ใครทำธุระกิจก็คงอยากให้เติบโตทั้งนั้น คงไม่รอขายให้หมาพันธุ์เดียวมั้ง คนที่เลี้ยงเค้าก็ไม่ได้ให้กิน ยี่ห้อเดียว เค้าก็ใช้สลับๆกันทั้งนั้น ครับ
  • เงินในกระเป๋ากูเตรียมไว้นานแล้วนะ

อุตส่าห์ซ่อนเมียไว้ตั้งนาน

เจอมึงเมื่อไหร่กูรับรองมึงไม่กล้าตอแหละอีกแน่นอน

ปล. 500 ค่าปรับ สำหรับที่กูตบมึง (หากกูมีบุญได้เจอมึงนะ)
  • ให้กำลังใจคับพี่ มาร์ค สู้ๆๆนะพี่:006::006::006:
  • :033:ขอบคุณคุณพี่ผีๆที่ออกมาตำหนิพี่มาร์คเพื่อทำให้เราตาสว่าง แต่ความเป็นจริงที่เราได้พบก็คือ เราไม่ได้สนใจเรื่องธุรกิจเรื่องเอฟวันหรือเรื่องอะไร
    แต่ความจริงที่คนที่บ้านและเพื่อนบ้านเพื่อนร่วมงานเห็นก็คือพี่มาร์คช่วยทำให้ทุกคนรอบข้างที่เริ่มกลัวพิทบลูที่ข้าพเจ้าเลี้ยงอยู่เริ่มยอมรับและไม่กลัวมัน พอมาสัมผัสกับมันกับชอบนิสัยของมัน พี่มาร์คช่วยเรียกความมั่นใจของคนรอบข้างให้เห็นอีกมุมหนึ่งของสุนัขที่ทุกคนกลัว
    ยังไงพี่มาร์คก็ยังเป็นแรงจูงใจที่ทำให้เลี้ยงสุนัขสายพันธุ์นี้มาตั้งแต่ตัวแรกและอีกหลายๆตัวในชีวิตจนถึงทุกวันนี้:015:
  • หมาผมก็เชื่องทุกตัวนะใครๆก็จับได้ จูงเดินหมาอื่นมาขู่มันยังหนีเลยเหมือนกันทุกตัวที่เลี้ยงอยู่ แต่ถ้าได้กัดแล้ว หลุดโลก ชอบตรงนี้แหละ นักเลงจริง สิงห์สังเวียน เวลาลงพิทแล้วเปลี่ยนไปเป็นคนละตัว โหด มัน ฮา ของจริง ฮาร์ดคอร์ ของแท้ กัดกระจาย เลือดสาดฟาดสังเวียน 555 ( แรงไปหรือเปล่าเนี่ยเรา เดียวก็มีพวกสังกัดจิ๋มมดแคนเนลมาบอกว่ารับไม่ได้อีกจบดีกว่า)
  • กูกัวมรึงจะหมดบุญก็ตอนเจอกูนี่ละ แต่กูจะออกค่าโลงให้มรึงด้วย :065:
  • ยินดีเสมอ

คติกูคือ หากจะเอาชีวิตคนอื่น ย่อมพร้อมแลกชีวิตตัวเอง

มึงจำคำนี้ไว้นะ
  • น่ากัวจัง
  • โอ้โห ผีเหี้ยแม่รงโคตรดุเลย พร้อมแลกชีวิตตัวเอง พวกกูในเวปนี้จะจำไว้ ก่อนที่มึงจะตายโพสบอกก่อนนะโว้ย
    สาดหมดมุขแล้วซิ ออกลูกหมาบ้าเลย ตลกดีว่ะ
  • ถึงไม่มีพิทบูลผมว่า F1 ก็ขายได้นะ ลาบราดอร์ และพุดเดิ้ล บ้านผมยังกิน F1 เลย จริง ๆ นะ :o067:
  • 55555 ผมสงสัยในความคิดท่านผีนิดนึงครับ ว่า ถ้าเค้าต้องการกู้ภาพ pitbull ที่ทำให้คนทั่วไปที่ไม่รู้จักมันดี ว่ามันไม่ได้อันตรายขนาดนั้น
    แล้วต้องเอาตัวที่มัน จิ๊ดๆ ไปทำซากอะไรวะ มันไม่ได้ทำให้อะไรดีขึ้นเลย เผลอๆไอ้พวกผู้ใหญ่ในบ้านเมืองที่บ้าจี้ตามกระแสเสือกสั่งห้ามเลี้ยง
    ไม่พาลซวยกันหมดหรือครับพี่ โดยที่คนส่วนใหญ่ที่เข้ามาในwebนี้ผมคิดว่าเค้าก็คงมีความรับผิดชอบในการเลี้ยงกันพอสมควร ส่วนที่ว่าต้องไปshow ไอ้ข้อไม่ดีส่วนอื่น
    มันคงไม่ใช่เวลาที่เหมาะสมมั้งครับ อย่าคิดแคบๆเลยครับ
  • แต่กูยังไม่พร้อมกูเลยเห่าโชว์

จากผีหัวดอ
  • เท่ห์ โคตรๆ

ผีล่าผี
  • เงิน500แมร่งยังต้องซุกเมีย ชีวิตมึงมันไร้ค่าแล้วไอ้ฟาย

ผีตัวจริง
  • มาเลยไอ้ผีบอร์ดตุ๊ด พวกมรึงต้องเจอกับกูถึงจะมันส์ มาบอร์ดนี้อย่าซ่าส์กับไปเลียกระเป๋งลูกพี่ที่บอร์ดมรึงเถอะ
    จาก..ผีระยำ
  • เหมาไปไหนมาไหนดูหน้าดูหลังหน่อยนะว่าแถวนั้นมีกลุ่มคนที่เขาพร้อมจะเสนอตีนให้มึงไปอมเล่นซัก 5 นาทีอยู่มั้ย
    รึถ้ามึงอยากอมเล่นๆแก้เครียดก้มาปรากฎตัวที่งานลากได้เลยพาไอ้พวกศรัทธามึงมาเยอะๆนะจะได้รู้ว่ามึงนะของจริงแค่ไหน

ผีพ่อเหมา
  • คือจะบอกว่าผมอ่านมาตั้งแต่เช้าแล้ว สนุกดี มันส์ ๆ เป็นสีสันของบอร์ดดีครับ
    แต่ให้กำลังใจนะพี่มาเฟียร์ ผมคิดว่าการที่พี่เอาพิทบูลที่ไม่ดุนั้นไปออกรายการ ทำได้ีดีมากครับ ถือว่าใช้โอกาสอันน้อยมากที่จะได้รับสำหรับวงการพิทบูล เพื่อให้คนทั่ว ๆ ไปเลิกที่จะกลัวและรักษาปกป้องพิทบูลด้วย ผมคิดว่าถ้ายิ่งสร้างกระแสที่ให้พิทบูลเป็นหมาโหด ดุแบบไร้สมองนั้น จะทำให้มีแต่เรื่องเสียมากกว่าที่จะได้รับผลดีครับ ให้กำลังใจครับพี่ ส่วนพวกที่บอกว่าลูกปืนมั่ง ตบจ่าย 500 มั่ง ทำได้จริงป่าวครับ ผมอยากรู้
  • นั่นสิครับ จะทำได้จริงหรือกล้าทำจริงหรือปล่าว
    หรือจะดีแต่ปาก
  • *Embed src=? http://www.myfirstsight.com/music/wma-files/PongPat_JaiNakLeng.wma *. wma " TYPE="application/x-mplayer2"
    pluginspage="http://www.microsoft.com/Windows/MediaPlayer/"Name="objMediaPlayer";
    Width="300" autoSize="false" showdisplay="false" displaySize="0" Height="40" center="true" loop="true" AutoStart="True"> */embed*
  • ถ้าหากอยากทราบจริงๆเรียนเชิญคนที่ศรัทธาในตัวมาร์คมาเฟียและตัวมาเฟียลองมาเหยียบงานลากน้ำหนักที่ทางทุกคนพร้อมจะแจกตีนมันจัดขึ้นซักครั้ง รบกวนเรียนเชิญมันมาให้ได้อย่าให้มันอ้างนู้นอ้างนี่ แล้วจะรู้ว่าคนจริงมีอยู่ในสังคมไทย เรียนเชิญล่วงหน้านะทุกคน
  • มึงจะมาท้าให้เขามาหาอยู่ทำไม มึงอยากตบเขา อยากระทืบเขา ทำไมมึงไม่ไปหาเขาเองเลยว่ะ จะรอพ่อมึงตายก่อนรึงไ
  • <Embed src=? http://www.myfirstsight.com/music/wma-files/PongPat_JaiNakLeng.wma *. wma " TYPE="application/x-mplayer2"
    pluginspage="http://www.microsoft.com/Windows/MediaPlayer/"Name="objMediaPlayer";
    Width="300" autoSize="false" showdisplay="false" displaySize="0" Height="40" center="true" loop="true" AutoStart="True"></embed>
  • สงสัยประมาณนั้น
  • มัวแต่มาแอบด่าอยู่ในเวบเขา มึงแมนมากใช่มั้ย
    ไอหน้าตัวเมียเอ๊ย

อให้กำลังใจพี่มาร์คครับ
  • ตบในงานลากจะดีรึ

เห็นพวกเพ่ จัดทีมีคนมาขยุ้มเดียว

ตัดเอาหมอยมารวมกันยังไม่ได้บะหมี่ชามนึงเลย

เด๋วเหล่าสาวกกระโปกมาเฟียไปที เป็นร้อย เด๋วจะมาหมอยแฟ่บ

ทำเป็นไม่รู้เรื่อง กรูไม่ได้โพส กรูไม่เกี่ยว นั่งกระโปรกเหี่ยว

แคะสะดือตัวเองไปแบ่งให้เพื่อนๆดมกันอีก

งานหน้าจัดเมื่อไรให้มาเฟียไป รับรองพวกเพ่จะถอกกระดอ ลากันไม่ทัน

อยู่บ้านข่มเมีย กับไปโรงเรียนข่มลูกศิษย์ ดีกว่าเพ่ ง่ายกว่าเยอะ เด้อ คั่บ เด้อ
  • :o001: เอาเว้ยๆ คนอิจฉากันคิดว่าตัวเองปึ๊กกว่า น่าจะใด้ออกทีวี เอาหมาตัวเองไปโปรโมท
    :o026:เหตุผล แค่เนี๊ยะ!! อิจฉากัน ไม่มองที่พันธ์เลยนะ มองแต่ผลประโยชน์ตัวเอง
  • ไอ้สาด ผี ถ้ามึงแน่จริงโชว์รูปมึง หมามึง มาเลยจะได้ไม่ผิดตัว ลูกปืน ขอโทษไม่เป็นนะสาดดดดดด
  • :065: ฉลาดดีนะคะคุณผี
    ท้าให้คนที่ชอบ Mafia ไปเจอที่งานลาก
    ....เข้าใจว่า งานที่คุณเคยจัด คงมี "คน"ไปร่วมกันน้อยมากกก
    .....ถ้าได้คนจริงจาก pitbullzone ไปคงทำให้งานดูมีราคาขึ้น คึกคัก มีสีสันน่าสนใจ
    ....คุ้มนะคุณผี แต่คิดว่าวิธีนี้ปลุกไม่ขึ้นหรอกค่ะ ไอ้ไม่พอใจน่ะ ใช่
    ....เก็บไว้หลอกพวกเดียวกันเองเถอะ
    ...เราก็ชอบ Mafia นะ แต่คิดว่างานลากของคุณ พวกเราคงไม่ไปเหยียบกันหรอก, ไม่ใช่กลัวตีน หรือ ฯลฯ
    เพราะถ้าไป ก็เท่ากับไปเพิ่มคุณภาพให้งานคุณฟรีๆ

.....หมาจริง...มันจะเข้าไปกัดซึ่งๆ หน้า ส่วน หมาหมู่ หมาลอบกัด มันจะแอบคอยกัดคนข้างหลัง ( 5 นาที น้อยไปหรือปล่าว ที่จะล้มคนจริงซักคน )
    ....แล้วเรื่อง F 1 นี่ เหมือนกัน ... อ่านมาบ่อยแล้วแนวนี้ :062: เงินมันอยู่ในกระเป๋าเรา ถ้าไม่ชอบ เราก็ไม่ซื้อ ไม่น่าเดือดร้อน

อย่าคิดว่าเสือกนะ เพราะที่นี่คือบ้านของเรา ใครเข้ามาดีๆ เราก็ยินดีต้อนรับหาน้ำหาข้าวให้ ส่วนคุณ เข้ามาหาเรื่องในบ้านเรา คุณควรให้พวกเราทำอย่างไรกับคุณดีล่ะ
  • คนจริงของพี่ผีนี่เค้าตบกันเหรอครับ 5555 คนจริงแบบของผม เค้าไม่ตบครับ ไม่เห่าด้วย ทำไรก็ทำเลย ไม่เห่าให้น่ารำคาญ 5555 ปล.คุณมาร์คครับ ถ้าจะไปหา ผีพวกนี้เรียกด้วยนะครับ จะไปดูหน้า คนจริง ได้ทุกที่ทั้วประเทศครับ
  • เรื่อง f1 นี่ ไม่น่าเอามาเกี่ยวเลยนะ เพราะเดี๋ยวนี้พันธ์อื่นเค้าก็ซื้อมากิน เเสดงว่าของเค้าดีจริง ผู้บริโภคเป็นคนตัดสินครับ แหม.. ทำแบบนี้ กัดในบอร์ดเเบบนี้ ไม่น่าจะเป็นคนเลี้ยงพิทบุลเลยนะ น่าจะไปไปเลี้ยงปอมมากกว่า อิอิ เอาแบบแมนๆๆ ทำไมไม่นัดมาเจอ มาสอยกันให้รุ้เเล้วรุ้รอด ผมว่าในที่นี้ กรรมการที่ต้องการเป็นสักขีพยานเพียบ ผมเชื่อในความบริสุทธ์ใจของพี่มาร์ค แม้ไม่เคยเจอกันมาก่อน แต่การที่คน คนนึงสามารถทำมาหากินโดยไม่เบียดเบียนเเละเอาเปรียบผู้บริโภค มันหายากนะในสังคมแบบนี้ คุณลองไปอ่านประวัติและกระทุ้เเรกๆที่พี่มาร์คเค้ามาไทเกอร์มาเลี้ยงสิครับ ผมเชื่อได้เลยว่า จิตวิญญาณในหมาแดงมันจะเกิดและศรัทธาเหมือนผม เอาใจช่วยครับ พี่มาร์ค
  • สวัสดีพี่น้องพิตบูลทุกๆท่านและขอแสรกแสรงอะไรบางอย่าง
    ........คือว่าผมรู้จักพิตบูลศึกษามาก็5ปีแล้วและเลี้ยงพิตมา2-3ปี (แต่ไม่ถึงกับเซียนนะ) เข้ามาในที่แห่งนี้มาพอสมควรมีทั้งความรู้ก็มาก
    แต่เรื่องของTWPAผมยืนยันครับว่าไม่ได้เป็นอย่างที่คุณๆทั้งหลายพูดเลยไม่มี
    และที่ว่าคนไปร่วมน้อยมาก น้อยก็จริงแต่มีคุณภาพครับเราทำกันด้วยใจไม่สินจางสักแดง
    ถ้าได้คนจริงจากpitbullzoneไป น่าสนใจ อันนี้ใครไม่ไปเข้าไม่ว่าหรอกครับ
    สุดท้ายผมอยากให้พี่ๆทั้งหลายจงลงมือทำก่อน รู้จักให้จริงก่อน แล้วค่อยว่าคนอื่นเขา ขอบคุณครับ
    อ่อมีอีกอย่างครับ คือผมสงสัยว่า หมาคัยลากได้5ตัน มันลากหรือว่าสกิตลงเนินให้มันไหลถ้าอย่างนั้นผมเชื่อครับ555
  • CommentAuthorMafia CommentTime8 ชั่วโมงก่อน
    เหตุผลที่คนหลายคนในกลุ่มนั้นไม่กล้ามาเข้าเล่นในบอร์ดแห่งนี้

1. ไม่กล้ายอมรับความจริง
    2. ไม่สามารถครอบงำความคิด
    3. หนีคดีต่างๆ เช่น โกงเรื่องหมา เบี้ยวค่าน้ำเชื้อ และ ฯลฯ
    4. สันหลังหวะ
    5. และอื่นๆ อีกมากมาย ฯลฯ

ก็ฝากพี่น้องลองสังเกตุดูนะครับ ว่าคนไหนเป็นอย่างไร ตรงตามที่ผมพูดหรือเปล่า

พิทบูลโซน บอร์ด มันเหมาะสำหรับคนจริง และยอดคน เท่านั้น ฮา.................................
    -ข้อความนี้สุดยอด โดยเฉพาะบรรทัดสุดท้าย เยี่ยมครับ
  • ส่วนใหญ่แล้วคนที่ใช้บอดนี้ก้อได้ผลประโยชน์ทุกคนแหล่ะครับ
    ทั้งขาย/แลกเปลี่ยนล้วนแต่ประโยชน์ทั้งนั้นนะมีเวปดีๆบอดดีๆ
    ไว้ให้ซื้อขายแลกเปลี่ยนดีกว่ามั้ยครับอย่าจ้องแต่มาอวดว่าตัวแน่
    ผมคนเล็กๆทำมาค้าขายสุจริตเอาใจช่วยนะครับคุณพี่Mafia มีเวปดีๆ
    ให้เราใช้พูดคุยต่อไป:062::019:
  • midshipman

Group: Members
    Member No.: 124

18 เม.ย. 52, 2:41:05 PM Reply #23

--------------------------------------------------------------------------------

เรียนคุณ มอมตรี้ที่เคารพ(ไม่รู้ถูกหรือเปล่า)

ขอบคุณนะครับที่กรุณา ลากเอาสิ่งที่คนในบอร์ดนี้ เขาไม่สนใจมาให้อ่าน

คุณลองอ่านช้าๆนะครับ ดูว่า มีสิ่งใดที่ผมว่า "ไม่ดี"บ้าง เพียงแต่สงสัยว่า

คนเคยเลี้ยงหมาแดงอยู่ๆก็เอาหมาเทามาจูงแทน ผมก็ว่ากันพลาดมั้ง

ไม่ได้ว่า "ไม่ดี" เพียงแต่ไม่ได้ชมว่า"ดี" เพราะผมให้เกียรติ ผู้อ่านให้คิด

พิจารณา เอาเอง ไม่ได้ชี้นำ ก็แค่นั้น

ไม่รู้ว่า ความสงสัยของผมไปโดนจุดหรือต่อมอะไรของใครบ้าง ผีสางจึง

หลุดป่าช้า ออกมาเป็นพรวน ผมไม่เคยคิดอิจฉาใครในทุกเรื่องครับ

ใครจะไปทำอะไรที่ไหนก็ตามสะดวก บังเอิญมีอะไรผ่านสายตาเข้ามา

เกิดสงสัยก็เอามาคุยถามความเห็นกัน

ส่วนใครจะเคารพใครหรือไม่ก็สุดแล้วแต่สิ่งที่บรรจุอยู่ในสมองขณะนั้น

ส่วนผมเคารพในความเป็นคนในความคิดเห็นที่อาจแตกต่าง

และให้เกียรติทุกคนก็เท่านั้น ผมไม่กล่าวว่าร้ายใคร โดยเฉพาะคนไม่เคย

รู้จักกัน เพียงแค่เขามีมุมมองไม่เหมือนกับเรา

ต้องขอโทษที่ผมไม่มีอารมณ์จะชี้แจงใดๆ เพราะกำลังเสียใจกับน้องต๋ง

ในวันสงกรานต์ที่เพิ่งผ่านพ้นไปครับ

จะเข้าใจหรือไม่ก็ขึ้นกับพื้นฐานทางการศึกษาแล้วละครับ

ขอบคุณอีกครังที่ให้เกียรติเข้ามาเยี่ยมเยียนบอร์ดนี้

ดูไอ้หมอปากหมามันตอบ ไปไม่เป็นเลย 555 ไปแม่งน้ำขุ่นๆทำเป็นอาลัยน้องต๋ง จิตใจอย่างหมอผมว่าแม่งแคบจริงๆ แก่แล้วแก่เลย ตะหลบตะแลงเก่งจังคนไม่รู้จักกันแต่ด่าเค้าเหน็บเค้าได้ทุกเรื่องเหมือนโกรธกันมานาน เข้า ตำรานายว่าขี้ข้าพลอย 555 ทุกคนในนี้รุ่นลูกรุ่นหลานหมอทั้งนั้น ทำตัวให้น่าบูชาดีกว่าครับคุณหมอหัวดอ
  • twpa องค์กรณ์ สัปปะรังเค ต่างคนต่างอยู่ดีกว่ามั้ย ไม่เคยมีใครเสี้ยนและเงี้ยนอยากไปทำ สังฆะกรรม กับพวกคุณเค้าอยู่ของเค้าดีๆไม่เคยไปก้าวล่วงหรือละเมิดในกิจกรรมของพวกคุณมีแต่ไอ้แก่ 3-4 ตัว ทำตัวเป็นขาโจ๋ รู้มั้ยใน บูลวาไรตี้ที่เป็นน้องๆ เค้าเบื่อและเอียนขนาดไหน เพียงแต่เค้าพูดไม่ได้แค่นั้นเอง เผด็จการชัดๆ ด้วยความเคารพ เคารพส้นตีนใครไม่เห็นด้วยแม่งก็ของขึ้น จะบอกให้เอาบุญ ถ้าไม่ติดไอ้ ทหารใจตุ๊ดขี้เบ่ง แค่ตัวเดียวพวกมึงก็มีใครคลุมกะลาหัว ป่านนี้โดนตบกันยกแก๊งค์แล้วทำตัวเป็นแม่บ้าน จับกลุ่มนินทาชาวบ้าน ถุยๆๆๆ แล้วบอกกูคุยกันในบ้าน กล้าน่ะ