ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับลูกพิตบลู
  • ราคา 5000-6000 ครับ พอได้แฟนผมอยากได้มาก
  • มีรูป พ่อแม่ด้วยก้อดีครับ..
  • อยู่กาญฯครับ เมือง
  • ผมมีเพศผู้ 5000 พร้อมส่ง กรง 0803999099 จะลงรูปทีหลัง
  • ผมลืมบอกว่า ตัวเมียครับ ถ้ามีลงรูปให้ด้วยครับ ขอบคุณ
  • เอ่อหมาไม่ใช่ของขวัญนะครับ ช่วยเอาไปคิดดีๆก่อนซื้อให้แฟน

แฟนมีเวลาให้?
    แฟนมีตังเลี้ยง?
    ตอนเลิกกับแฟน หมาเป็นของใคร?
    แฟนมีความรู้เรื่องพิทมากน้อยแค่ไหน?
  • มันชักยังงัยน๊า.จขกท.จะล่อเป้าหรือจะลองของในนี้ห๊าคิดดีๆคิดผิดคิดใหม่แฟนอยากได้ไปหาเหตุผลให้ดีกว่านี้ไป!!!
    กูอยากบ้า!!!
  • มีคับตัวเมียไวทเรดโนต0899624823เอ็ม
  • ขอบคุณความเหนของ คุณ xinal โดยส่วนตัวผมชอบหมาอยู่แล้วคับ แต่ทีนี้แฟนผมไปเปิดเจอลูกหมา 1-2 เดือน พันพิทบลู เลยยิ่งทำให้อยากได้มากขึ้น ผมรู้อยู่แล้วว่าตอนโตผมต้องเปนคนเลี้ยง ก้อเลยประกาศรับ ใจผมอยากได้ บลูดอก แฟนเลยบอกว่าหน้าตาน่าเกลียด ก้อเลยตามใจครับ
  • :o034:

ไม่แนะนำ ให้ขายให้ผู้ซื้อรายนี้ครับ
  • ถึงคุณ Gio ผมไม่ได้จะลองของอะไร คุณก้อรู้ว่าแฟนผมอยากได้ (ลูกหมา) คงเข้าใจนะคับผู้หญิง
    ผมก้อไม่เข้าใจว่าการซื้อลูกหมา 1 ตัว มันใช้เหตุผลอะไรมากมาย ผมซื้อผมจ่าย ผมก้อไม่ได้ไปขโมยของใคร
    ผมก้ออยากบ้าที่เจอ กท.อย่างนี้ คือ ไม่ช่วยแล้วทำลายอีกอะครับ
  • ขอบคุณ คุณ เอ็ม พอจะมีรูปมั้ยคับ
  • ผมว่าเขิาแนะนำคุณน่ะคับคุณcapzazeedแต่สไตลการแนะนำจะเป็นแบบตรงๆดุๆ ใจเย็นๆ ผมขอบอกว่าการซื้อหมาต้องคิดเยอะทีเดียวแหละ ตามนั้นแท้เหลา
  • เห็นด้วย ใจเย็นเย็น
  • ไปดูการ์ตูน"อูด้ง"ดูแล้วอธิบายให้ผมฟังหน่อย!!!!
    ผมจะรอ :o034:
  • พอเถอะครับเดี๋ยวมันไม่จบ ผมอยากได้หมา ไม่ใช่เรื่อง เวลาผมมีให้ เพราะผมทำงานอยู่กะบ้าน

หน้าใหม่ก้อทำใจหน่อยคับ
  • เออ ลืมไป วัยผม ไม่ใช่เวลามานั่งดูการ์ตูนแล้วนะคับ ไม่ว่างขนาดนั้น
  • คุณ capzazeed ผมอยู่เมืองกาญเหมือนกันครับ
    มีอยู่ตัวเดียวครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0796_.jpg 118K
  • ความรับผิดชอบที่เกิด ขึ้นภายหลังจากการเลี้ยง

โดยขาดการเตรียมพร้อม หรืออาจประมาท แบบนี้กระทู้นี้ขึ้นมา

ฝาก จขกท เตรียมตัว เตรียมใจ ป้องกัน และระวังไว้แต่เนิ่นๆ นะครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/31258/สยอง-4พิตบูลขย้ำชาวนาแขนขาด
  • ทุกคนเค้าหวังดีกับคุณ น่ะครับ อยากให้ศึกษาให้ดีก่อนพิทบูลมันไม่เหมาะกับทุกคน ถ้าแฟนคุณชอบจริงๆเค้าต้องพร้อมที่จะเปิดใจและศึกษา นิสัยและวิธีการเลี้ยงก่อน สุนัขมันมีขายตลอดและแทบจะทุกวันคุณไม่ต้องรีบร้อน เงินของคุณอยู่ในมือคุณไม่มีใครเอาไปได้ คุณลองเปิดดูกระทู็เก่าๆที่เค้ามีปัญหาหลังจากซื้อสุนัขไป อยากให้ลองศึกษาหลายๆด้านครับ ทั้งด้านบวกและลบ แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณพร้อมก็เอาเลยและขอให้ได้สุนัขที่คุณชอบมานะครับ ขอบคุณมากครับ
  • ถูกต้องครับที่สุดครับพี่สู้ คุณ BB_ และอีกหลายๆความเห็น จขกท อย่าเพิ่งโมโหเกินไปนะครับ ทุกๆคนในนี้ต้องการให้สังคมพิทบูลนี้ดีขึ้นครับ เลยออกมาบอกมาเตือน ข่าวสุนัขกัดคนมีออกมาบ่อยมากก็เนื่องจากผู้เลี้ยงขาดความเข้าใจและความรับผิดชอบ และผมก็ไม่เห็นด้วยครับว่าการจะซื้อลูกหมาสักตัวมันจะอะไรมากมายอย่างที่คุณบอก ผมว่ามันต้องคิดครับและคิดมากพอดู เพราะนั้นคือสิ่งมีชีวิตอีก 1 ชีวิตครับ ผมคงไม่ต้องบอกนะครับว่ามันมีอะไรบ้าง ราคาเอย ทีเลี้ยงเอย กรงเอย เวลาเอย ค่าอาหารเอย ยาเอย ฯลฯ และโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับสุนัขพันธุ์ใหญ่ ความเสียหายที่เกิดขึ้นมันเยอะครับ และเชื่อเถอะว่าทุกคนเตือนด้วยความหวังดีบ้างครั้งคำพูดมันอาจจะดูรุนแรงและตรงไปบ้างเพราะหลายคนในนี้พูดตรงลองเข้าไปดูกระทู้เก่าๆได้ครับ 555 จริงๆแล้วกระทู้ของ จขกท จริงๆแล้วอาจจะไม่มีคนอยากตอบก็ได้นะครับ เพราะมีกระทู้ลักษณะแบบนี้หลายครั้งแล้วครับ ที่มีคนตอบผมว่าน่าดีใจด้วยซ้ำ สุดท้ายถ้าอยากได้จริงๆไม่มีใครห้ามคุณได้หรอกครับ จัดไปเลยครับ แต่ขอให้เลี้ยงด้วยความรักและความรับผิดชอบครับ ขอบคุณครับ
  • "เออ ลืมไป วัยผม ไม่ใช่เวลามานั่งดูการ์ตูนแล้วนะคับ ไม่ว่างขนาดนั้น"

เขาไม่ได้ให้ดูการ์ตูน แต่เขาให้ดู อูด้ง ดูแล้วหรือยังครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/593192#Comment_593192
  • พึ่งสมัครเป็นสมาชิกแค่วันเดียวเอง แนะนำว่าอยากได้พิทบูลอย่าใจร้อน เข้ามาศึกษาเยอะๆๆๆๆๆก่อน
    อย่าซื้อพิทบูลเพราะเพียงแค่ว่ามันน่ารัก (ตอนเด็ก) เพราะมันไม่สามารถตอบโจยท์คุณได้หากคุณไม่ได้ศึกษาสายพันธ์นี้ให้ดีๆก่อนตัดสินใจนำไปเลี้ยง เมื่อมันโตขึ้นแล้วปัญหาอื่นๆเยอะแยะมากมายจะตามมา

ลองดู ศึกษาดูสักพักว่าพิทบูลใช่สำหรับคุณรึป่าว อย่าลืมว่าพิทไม่ถูกกับหมาด้วยกันน่ะ ถ้าคุณอยากเลี้ยงก็ควรแน่ใจแล้วว่าจะไม่เอาตัวอื่นมาเลี้ยงเพิ่ม
    :)
  • ไม่เป็นรัยไม่ดูไม่เป็นรัยไปอ่านข่าวไทยรัฐ...นะจ๊ะ
  • ไม่ช่วยแล้วทำลายอีกอะครับ

คุณนั้นแหละ เจ้าของกระทู้ ตัวทำลายเลยอ่ะ
  • พอทะเลาะกับแฟน หมากัดเรา 55555
  • ดูเเล้วเศร้าครับ T-T
  • ศึกษาก่อนนะแล้วค่อยเลี้ยงหวังดีนะ
  • มันไม่ใช่แค่การ์ตูน แต่มันคือเรื่องจริงครับ ใครสนใจส่วนเกินของครอบครัว และกำลังจะมีชะตาชีวิตแบบเดียวกับอูด้งช่วยติดต่อหาผมหน่อยครับ แต่พวกเห็นแก่ของฟรี สนใจเพราะมันเป็นของฟรี อย่าติดต่อมานะครับ เดี๋ยวจะโดนด่าฟรี

ถ้าอยากได้เพราะสงสารเห็นใจในโชคชะตาติดต่อมาด่วน และโปรดช่วยสาธยายให้ผมเชื่อได้ว่าคุณคือคนที่ใช่จริงๆ

ขอบคุณครับ
  • โอเครครับ ผมยอม แฟนผมอยู่กับผมมาเปน 10 ปี ลูก 1 ผมว่าเลี้ยงลูกยากกว่าเลี้ยงหมาอิกนะคับ
  • ผมผิดเองที่ตั้ง กท. ผิดไปนิด ถ้ายังไง คุณมาคช่วยลบ กท. ทิ้งไปเลยครับ
  • ปล. พึ่งสมัครและกระทู้แรก ก้อเริ่มไม่สวยแล้วสิ
  • คงเปนอย่างที่คุณมาร์คบอกจิงๆ "แถวนี้แม่งเถื่อน ไม่แน่จิงอยู่ไม่ได้"
  • ผมว่าถ้าให้เหตุผลว่าทำไมถึงอยากได้และทำไมตั้งงบประมาณขนาดนั้น ผมว่าอาจจะมีคนเข้าใจถึงความจำเป็นเสนอขายสุนัขคุณภาพดีให้ แต่การมาพูดลอยๆมันก็ทำให้คนแปลเจตนาผิด หรืออีกวิธีถ้าอยากได้จริงๆก็โทรไปตามที่เขาลงประกาศขายเลยครับ
  • ผมเหนว่า ราคานี้ไม่มีใบไม่ใช่หรอคับ ก้อเลยตั้งไป ถูกกว่านี้ก้อมี คือผมอยากได้ราคากลางๆครับ สวยนิดไม่สวยหน่อยไม่เปนไร ใจผมก้ออยากไปรับด้วยตัวเองไม่อยากให้ส่งมา เพราะผมก้อบอกไปแล้วว่าผมอยู่ที่ไหน เผื่อจะมีคนที่ใกล้ๆกัน แล้วผมจะไปไปดูได้ แค่นี้ครับ
  • การถ้าผมบอกว่าผมศึกษามาก่อนหน้านี้แล้ว เดี๋ยวก้อมีคนบอกว่า ไปเปิดอ่านมาละสิ google ละสิ ผมถามหน่อยว่าถ้าไม่หาข้อมูลในนี้แล้วผมจะไปหาที่ไหน มันก้อไม่จบหรอกครับ โซเซียล
  • เออ่แล้วการ์ตูนมันก้อสอนทุกเรื่องแหละคับ ความรัก ความดี ความอดทน ความอิจฉา อยู่ที่เรื่องมันจะให้เปนแบบไหน ห่างมานานกับการ์ตูน
  • ทุกคนเขาเป็นห่วง และปราถนาดีครับ ต้องเข้าใจว่ามีคนไม่น้อยที่สนใจพิตบูลตามแฟชั่น เขาก็เลยเป็นห่วงกัน ยิ่งวันนี้มีข่าวแบบนี้ด้วย ผมว่ามันเป็นสิ่งดีที่สมาชิกตื่นตัวในเรื่องนี้ เราควรจะดีใจที่ได้อยู่ในสังคมคนคุณภาพ หากแต่ละคนวางเฉยอันนี้จะน่าห่วงกว่าครับ
  • และเรื่องที่ผมพูดไป ว่ามีคู่รักเลิกกันแล้วกำลังหาบ้านใหม่ให้หมา มันเป็นเรื่องจริงไม่ใช่การ์ตูนครับ
    ถ้าเอามาลงบอร์ดประกาศหาย้านใหม่มีหวังโดนด่าเละแน่ๆ ดังนั้นถ้าใครคิดว่าอยากเลี้ยงหมาโดยไม่มีเงื่อนไขและตัวเองมีความพร้อมก็ลองคุยกัน
  • ขอบคุณ คุณมาร์คครับ ในความหมายผม การ์ตูนทำมาจากเรื่องจิง หรือเรื่องจิงทำเปนการ์ตูนก้อแล้วแต่ มันให้แง่คิดกันทั้งนั้น ความรักความเอ็นดูหรือความสงสาร ถ้าไม่ผสานกันต่อเนื่อง ทุกคนรู้ว่าจะเกิดผลเสียตามมา ไม่ใช่ว่าแค่สัตว์หรอกคับ คนด้วยเช่นกัน หรือ ถ้าผมบอกว่าผมเคยผ่านประสบการณ์กับสุนัขสายพันธ์นี้มาแล้วจะเปนการโอ้อวดไปรึปล่าวครับ..(ผมบอกไปแล้วว่าใจผมก้อชอบอยู่เหมือนกัน ผมกะแฟนจะเลิกกันหรือไม่เลิกมันไม่ใช่ประเดนตรงนี้ครับ)

ยังไงก้อขอบคุณ คุณมาร์คอิกทีครับ
  • ผมกล้ายืนยันนะครับ ทุกคนในนี้ไม่มีใครแอนตี้คุณมีแต่คนเค้าหวังดีกลัวคุณจะไม่สนุกกับการเลี้ยงพิทบูลนะครับ แต่ถ้าคุณบอกว่าคุณศึกษามาดีแล้ว และคุณก็มีคุณสมบัติที่ดี ทุกคนในนี้ก็ยินดีที่จะมีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้น มีสิ่งเดียวที่คนในที่นี้แอนตี้คือ คนเลี้ยงที่ไม่มีความรับผิดชอบเท่านั้น อย่างอื่นไม่สนจะรวยจะจน จะเด็กหรือแก่เราคือพวกเดียวกันครับ ถ้าคุณพร้อมแล้วคุณลุยเลยครับ ถ้าคุณเลี้ยงและรับผิดชอบใครก็ว่าคุณไม่ได้ ขอบคุณครับ
  • โอเครครับ

ขอบคุณ คุณ BB

• ผมขอโทษที่แหลมเข้ามาพ่อกับแม่ผมอยู่กัน40กว่าปียังเลิกกันเลยผมก็เกือบ33แล้วๆที่คิดว่าเลี้ยงลูกเลี้ยงยากกว่าหมา
    เอาสั้นๆดีกว่าลองคิดดูถึงหลักความเป็นจิงคับ"เลี้ยงคนๆพูดได้เจ็บป่วยพูดได้จะลำบากประมาณ2-3ปีแต่เลี้ยงสัตว์ๆพูดไม่ได้เจ็บป่วยพูดไม่ได้ไปตลอดจนหมดอายุไขแล้วยิ่ง(พิทบูล)มันจะไม่สำออยให้เราเห็นเด็ดขาดถึงมันจะเจ็บใกล้ตายก็ตาม...แล้วถ้าคิดว่าพร้อมก็เอาๆเลยเต็มที่
    มั่ยงั้นเฟส.พิทบูลปราจีน...ชื่อ.อาทร
  • ผมขอโทษคับตอนผมพิมพ์มันยังไม่ขึ้นขอโทษจากใจ
  • ผมคิดว่าความผูกพันมันทำให้รู้สึกได้
  • ใช่ครับคนพูดได้ แต่ตอนโตหมามันยังรู้เรื่องมากกว่าคนอิกนะครับ
  • เห็นทุกท่านคุยกันด้วยเหตุผล ผมก็ดีใจครับ :063:

นี่ละครับ สังคมในอุดมคติที่ผมอยากให้เป็น ขอบคุณทุกท่านจากใจครับ