ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่ม "pitbull ranger" มาเม้าท์กันครับ
  • ขอมั่งได้ป่ะ จะทั้งรักทั้งหลงเลย เอ้า :o060::o060:
  • :016:ขอแผนที่พาน้องหมาไปตัดหูที่วัดไผ่ตันด้วยครับพี่ๆครับ
  • เดี๋ยวจัดให้ครับ...ไปไม่ถูกโทรถามได้ครับ...085-1286652
    ไฟล์แนบ
    a470782.jpg 81K
    a459913.jpg 48K
  • ชอบทรงไหนเลือกเองเลยครับสกาย มีรัยถามได้ยินดีเสมอนะ:o001:
  • เจ้ายูโรหมานู๋ก็ตัดที่นี่แหละคะ :m001::m001::m001:
  • โอ้ๆๆ คุย..กันอย่างไว้เลยน่ะ พี่มาร์คแกคงลำคาญพวกเรามั่งคุยกัยจนหน้ากระทู้ไม่มพอ...555 เล่นเปิดห้อง VIP ให้เลยนิ..:m001:ขอบคุณครับป๋ม แม้ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวผมจัดให้ครับสำหรับ CD..อิอิ :m086:คุณ VIGO+CHOPPER+TURBO คุยกับ JAY JAY ลืมกันเลยน่ะ...555:m004:
  • คุณ CHOPPER ขอมูลเพียบ..เจ๋งมาก...:063:
  • ส่งมายังคับซีดีหน่อรออยู่นะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ
  • ใจเย็น.....ๆๆๆ......คุ๊ณ...กำลังเดินทางอยู่...555:m086:
  • :o001:ท่าน chopper ช่างล้ำลึกจริงๆ ข้าน้อยขอคารวะท่านหนึ่งจอก :063::063::063: :041:
  • :m005:พอดีไม่ทานสุรา...ขอเปลื่ยนเป็นเลี้ยงข้าวจักมื้อได้เปล่าครับคุณpitbullwa .....อิอิอิ หิววววแล้ววววคับ...:m011:
  • 5 เดือนวันนี้แล้วอ่ะ จะไปตัดหูได้ป่าวค่ะ

พอดีติดเรียนเลยไม่ได้พาลูกสาวไปตัดหูอ่ะ:o004:

กลัวว่าไปเรียนแล้วเด๋วไม่มีไคดูให้กลัวมันเกาแผล

ช่วงนี้ว่างๆแล้วเลยอยากพาไปตัด ไม่รู้ 5 เดือนแล้วจะตัดได้รึป่าว
  • พี่ chopper คุณ วา จะพาไปเลี้ยงที่ร้านคุณพีี่ นี่แหละครับ

ผมสันนิษฐานว่าเราคงไม่ค่อยได้คุยกันแล้ว เพราะว่าที่ office จะบล็อกเน็ตแล้ว เข้าไม่ได้

เซ็งครับ ทีนี้ทำรัยไม่ได้เลย MSN บล็อกยังไม่พออีกหรอ ฮือๆๆๆ :o014::o014:
  • ใช้แบบที่เป็น บลูทูส ซิน้องเทร์โบ แบบที่ต่อกับมือถืองัยแล้วไปเปิด gprs แบบเหมาจ่ายอ่ะของผมก็ทำแบบนั้นแหละ ที่ทำงานก็ไม่มีเน็ตเหมือนกันผมก็ใช้แบบนี้เหละถึงจะช้าไปนิดแต่ก็ไม่ตกข่าวนะถ้าไม่เข้าใจถามได้นะ ทุกวันนี้ก็ใช้แบบนี้อยู่อ่ะ
  • ดูรูปนะน้องเทอร์โบ มีขายตามร้าน โทรศัพท์ มือถือ ประมาณ 280 บาทเองเล่นได้ทุกเครื่อง ถ้าไม่เข้าใจโทรถามได้นะน้องจะได้คุยกันบ่อยๆถ้าน้องไปแล้วพี่จะคุยกะใครอะ...เหงาดิ่แก็งค์เรายิ่งน้อยๆอยู่ด้วย (โญ..085-1286652) เบอร์พี่นะน้อง
    ไฟล์แนบ
    IMG0282A.jpg 45K
    IMG0280A.jpg 67K
  • โอ้วไฮเทคน่าดูเรยนะคร้าบบบบบบบบ
  • คุณวีโก้รู้จักเปล่าครับ แบบนี้ ดีนะครับเล่นได้ทุกเครื่องเลย
  • คุณ Chopper ขอรายละเอียด..ไอ้ตัวนี้หน่อยนะครับ
    สนใจครับ แล้วหาชื้อที่ไหน
  • ร้านมือถือครับรูปร่างมันก็ตามรูปข้างบนนะครับ(ตัวสีดำๆน่ะครับ) จริงๆมีหลายสีนะครับความเร็วมันแค่ 921 เองครับ ไม่ถึง 1 mb...แต่ก็พอใช้ได้ครับ แต่โทรศัพต้องเปิด gprs ด้วยนะครับ ถ้าเป็น dtac จะมีโปรเหมาจ่าย เล่น 100 ชั่วโมง 375 บาทเล่นจนหมดอายุบัตรเติมเงินเลยครับ(มันจะหักเงินตอนที่เราสมัครเลย...แน้นต้องมีเงินเหลือไม่ต่ำกว่า375 นะครับ) ส่วน ais กับ true ก็มีโปรของเขาอันนี้ไม่รู้นะครับไม่เหมือนกัน ดูตามรุปแล้วไปซื้อตามร้านมือถืออ่ะครับบอกว่า บลูทูส ที่ใช้ต่อกับมือถือเพื่อเล่นเน็ตอ่ะ ตอนซื้อมาจะแผ่นโปรแกรมมาให้ด้วย 1 แผ่นครับลงโปรแกรมแล้วก็ใช้งานได้เลยครับ ใช้งานง่ายมาก
  • เคยแต่ได้ยินแต่เพิ่งเคยเห็น เพราะผมก็ไม่ถนัดเรื่องไอทีเท่ารัยด้วยอ่า
  • :m074: หง่า จาหายไปใหนล่ะครับทั่น ขบวนการจะสานต่อไม่ใด้ถ้าขาดสมาชิกนะทั่นนา ไม่ยอมๆ ขอประม้วงหน้ารัฐสภาเรียกร้องคุณ turbo ไม่ให้ห่างหายไปใหน :m041:
  • ช่ายยังงัยก็ต้องหาวิธีเข้าให้ได้
  • :029:ขอบคุณมากครับสำหรับแผนที่ ขอบคุณค้าบ
  • ก็ซื้อคอมสักเครื่องไว้ที่บ้านเลยซิครับ คุณ TURBO ได้ไม่ต้องหายกันไปไหนครับ(คิดถึงแย่เลย) :o061:เดี๋ยวถ้าหายผมจะไปตามคุณที่บ้านน่ะเอ้า..555 :m086::m012:
  • เล่นบุกกันถึงบ้านเลยครับ..ถ้าหาย ระวังตัวไว้...
  • :o001: อย่าห่างหายกันนานๆนะครับ ขบวนการเพิ่งเป็นรูปเป็นร่าง สู้ต่อไป คุณ turbo:o010:
  • เดี๋ยวพี่แกคงหาวิธีเข้ามาจนได้
  • โอะโอ้ว ตามไม่ทันแว้วว พี่ ๆ คิเถิงเจง ๆ

มา ๆ ช่วยขุด กระทู้หน่อย 555+:006:
  • อ้าวพี่เอ็กหายไปไหนมาตั้งนานเนี่ย
  • พี่โญ นั่นอ่ะไม่ช้าเรยน่ะ 921 kbps เกือบ 1 mb แนะ ที่บ้านผมเล่นแค่ 21.6 kbps เอง เน็ตองค์การน่ะ เต่าสุด ๆ 555+
  • ช่วงนี้ที่บ้านครื้มฝนครับ 555+ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นซักเท่าไหร่ + เน็ตเต่ามาก ๆ นี่ก็กำลังสนใจ เจ้าบลูทูธ ที่พี่โญนำเสนออยู่ครับ จะหามาใส่ที่บ้านบ้าง เน็ตจะได้ไม่เต่า ถ้าจะให้ติดไฮสปีด เดือนล่ะ 590 ผมล่ะกลัวจะกินแกลบ อิอิ ฮา...กันเข้าไป
  • เอาตามสะดวกดีกว่าคับพี่เอ็ก
  • เมื่อก่อนผมก็ใช้วิธีนี้เวลาออกทำงานนอกสถานที่

ใช้โน๊ตบุคต่อกับมือถือ โดยบูลทูธ
    แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นอะไร มันมองไม่เห็นกันแล้ว
    เวลาเชื่อมได้มันถามหารหัส แต่ขึ้นถามทีมือถืออย่างเดียว ส่วนที่โน๊ตบุคไม่ขึ้น
    เราก็ไม่รู้จะกดหมายเลขอะไรลงไป

ตอนนี้หากใช้ ต้องต่อด้วยสายเคเบิลแทน

ใครรู้บ้างว่าแก้ไขอย่างไร
  • เอารูปหมามาโชว์อีกแหล่ะเงียบๆกันจัง
    ถังขยะของโครงที่ให้มาติดกะตัวบ้านพอดีไม่ใช้
    ฟีโร่มันจองเป็นบ้านมันไปซะ ประหยัดปายยยย 555+
    ไฟล์แนบ
    DSCF0121_resize.JPG 48K
    DSCF0120_resize.JPG 47K
  • ต้องเปิด GPRS ด้วยนะครับพี่มาร์ค แล้วก็เปิดบลูทูส ที่เครื่องโทรศัพท์ด้วยหล่ะพี่ หรืไม่งั้นก็ต้องลงโปรแกรมใหม่ครับ แผ่น CDที่เขาแถมมาน่ะยังอยู่หรือเปล่าพี่ ลองดูนะครับ...น้องเอ็กซ์ ลองดูนะครับ ผมว่าถึงช้าก็ยังดีกว่าไม่มาเลยนะ....ต้องลองครับ สะดวกทุกที่ ทุกเวลา
  • เอ้า...หมาใครไม่มีเจ้าของโดนเอามาทิ้งขยะซะแล้ว แหมๆเดี๋ยวอุ้มซะเลย โฮะๆๆๆ..
  • :m001: แหล่มเลยเจ้าฟิโร่
  • กร๊ากกกกกกก
    เข้าจัยคิดมุขนะพี่ช๊อบ
  • กร๊ากๆๆๆๆ :m006: เจ้าฟีโร่มีบ้านเป็นถังขยะ...555 เข้ากับยุคนี้เลยเนอะ เจ้า MAX ผมมีกลงอย่างดีแต่มันไม่นอนน่ะ มานอนก่ะผมในห้อง..555 ทำไปหมดไปตั้งหลายพัน..อิอิ กร๊ากกกกกกก อ้าวคุณVIGO ตอนคืนให้ฟีโร่นอนเฝ้าของนอกบ้านหรือครับ อย่าลืมฉีดยาล่ะเด๋ยวยุงกัด...:030:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0090.jpg 64K
  • :o018:เพื่อนๆๆครับ ทำไมผมเน็ตอยู่หน้าจอมันชอบขึ้นว่า Internet Dowload Manager ล่ะครับ ช่อง 4 เหลี่ยมหน้าจออ่ะ เป็นอย่างนี้มาพักหนึ่งแล้วครับ เบื่อมากพอมันขึ้นต้องมาคลิ๊กออก ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ลำคาญมากเลย.... :o018:
  • ก็เอาโปรแกรมออกสิครับพี่:020:
    กด Start แล้วก็ Settings แล้วก็ Control Panel แล้วก็ ไปที่
    Add or Remove Program
    แล้วพี่ก็หาโปรแกรม IDM คลิกลบมันไปเลย:m072:
    (มันเป็นโปรแกรมช่วยโหลดไฟล์จากเน็ตครับ)
  • :o068:แล้วก๊อีกนิดนะพี่ เอาเฉพาะตัวที่พี่ว่านะ
    อันอื่นไปลบมันเดี๋ยวเป็นเรื่องยาวครับ
  • โว้วพี่แมกซ์นอนในห้องเรยเรอะซาบายจิงๆ
    น้องฟีโร่ต้องนอนข้างนอกแหล่ะครับต้องให้คอยเฝ้าบ้าน
    เป็นหน้าที่ของมันแหล่ะครับ จุดยากันยุงให้ทุกคืนแต่ก้อกันยุงไม่ 100% หรอกคับ
    แต่พอดีบ้านผมยุงไม่ชุมเท่ารัย
    เรื่องวัคซีนครบครับ

โอ้ววว์คุณ delete นี่เก่งคอมใช้ได้เรยงั้นพวกเราขอมอบ
    หน้าที่เป็นกูรูเรื่องไอทีประจำแก๊งค์เรยดีกว่า
    โอเชมั๊ยพวกเรา
  • :o001: เจ้าแม๊กซ์ สบายเลยนะครับ หมานอนในห้องคนนอนนอกห้อง โฮ๊ะๆ:o037:
  • หมาสุดรักเค้าถ้าหมาต้องการแบบนั้นสงสัยคงต้องยอม
    กร๊ากกกกกกกกกกกก
  • ขอบคุณคุณdelete มากครับ :m001:
    อ้าวไหนๆก็ไหนๆแล้วขอถามอีกนิดน่ะครับ ถ้าผมทำตามอย่างทีว่า แล้วผมจะเมมรูปในพิทฯโซนนี้ได้ไหมครับ เพราะในนี้มีรูปให้เก็บเยอะเลยครับ กลัวว่าลบอย่างที่คุณบอกเดี๋ยวผมเก็บรูปหมาสวยๆไม่ได้อีก ไม่ค่อยเก่งเรื่องคอม จะรอฟังน่ะครับ..:m001:
    เห็นด้วยกับคุณ VIGO จับคุณdelete เข้าแก๊งเลย เจ้า MAX มันจะยึดห้องผมแย้วครับคุณ PIT WA ช่วยด้วย..555 :m053:เพื่อพิทบลูฯที่เรารักยอมได้ครับ...:o027::o027:
  • พี่ วีโก้ ถังขยะน่ะ ของหลวงอ่ะป่าว 555+ แต่คงไม่เป็นไรเพราะตอนนี้ เจ้าหน้าที่ไปปวดหัวกับแกนนำทั้งหลายอยู่ คงไม่มีเวลา อิอิ... สบายเจ้าฟีโร่ไปซะงั้น
  • ไม่ใช่ของหลวงคร้าบพี่เอ็กซ์ ของส่วนตัว อิอิ
    คุณเอคลิกขวาที่รูปแล้วเซฟไม่ได้เหรอคับ
  • ครับไอ้โปรแกรมนี้มันจะเป็นรูปหรือไฟล์ที่โหลดมาในดาวล์โหลดไฟล์อยู่ในไดล์ซี(ส่วนใหญ่):m021:ถ้าไม่แน่ใจก็ดูที่ตอนจะโหลดว่ามันเอาไปเก็บที่ไหนครับ
    แล้วก็โปรแกรมนี้ถึงไม่มีก็สามารถดึงรูปจากเน็ตได้แต่จะช้าลงนิดหน่อยงั้นผมแนะให้อีกตัวแล้วกัน
    ไม่ยุ่งมาก http://www.flashget.com/index_en.htm แล้วก็โหลดไปใช้ได้ครับ(ฟรีด้วย):m021:
  • กูรูมาเองแย้ววว
    เย้ๆๆ