ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

DOUBLE BREED 454 SUPERSPORT สำหรับผู้ที่สนใจ
  • วัตถุประสงค์ที่ผมบรีดลูกสุนัขชุดนี้ขึ้นเนื่องมาจากความคิดของผมที่ว่า ตอนค่ายพระรามสามนำเข้าเจ้า454 SUPERSPORT เข้ามาเมืองไทยอายุของมันค่อนข้างเยอะอยู่ จากวันนั้นถึงวันนี้ก็หลายปีแล้ว แต่ปัจจุบันซึ่งในเมืองไทย454มีลูกกับแม่พันธุ์เพียงสองตัวเท่านั้น คือ RAMA3 JiJi และ Bangee ผมจึงอยากจะบรีดลูกสุนัขที่มีสายเลือดเข้มข้นที่สุดขึ้นมาเพื่อเป็นการรักษาสายเลือดของมันเอาไว้ ส่วนใครจะเอาไปถ่างกับสายอื่นต่อนั้น ก็เป็นเรื่องรสนิยมและแนวทางของแต่ละบุคคลไปครับ
  • ผมเคยผสม Redman กับ Maya มาแล้วครั้งนึง แต่ครั้งนั้นผสมไม่ติด คราวนี้ความฝันของผมก็เป็นจริงขึ้นมาจนได้ ซึ่งความสำเร็จคงไม่อาจเกิดขึ้นได้จากผมเพียงคนเดียว ต้องขอขอบคุณ เสี่ยโต้ง บางเลน , พี่วี กำแพงแสน
    มา ณ ที่นี้ด้วยครับ และขอขอบคุณเฮียใหญ่ พระรามสามที่มีวิสัยทัศน์และมีความกล้าที่จะนำเข้าพ่อพันธุ์ระดับ Producer เข้ามาให้คนไทยได้มีโอกาสสัมผัสสายเลือดกัน และที่ขาดไม่ได้ขอขอบคุณพี่มาร์คสำหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ครับ

ลูกสุนัขชุดนี้เหมาะกับผู้ที่ต้องการนำไปทำกิจกรรมและทำสายครับ ไม่มีความจำเป็นที่มือใหม่หรือผู้ที่กำลังหาหมาตัวแรก ต้องสนใจครับimage
    ไฟล์แนบ
    2X454 PED.jpg 291K
  • ลูกสุนัขเกิด 1 ตุลาคม 2555 ผู้5 เมีย3 ลูกสุนัขทุกตัวจะมีการจัดทำเพดABCให้ครับ
  • เริ่มที่ M1imageimage
    ไฟล์แนบ
    M1.jpg 135K
    M11.jpg 143K
  • M2imageimage
    ไฟล์แนบ
    M2.jpg 163K
    M22.jpg 138K
  • M3imageimage
    ไฟล์แนบ
    M3.jpg 145K
    M33.jpg 154K
  • M4imageimage
    ไฟล์แนบ
    M4.jpg 138K
    M44.jpg 140K
  • M5image
    ไฟล์แนบ
    M5.jpg 138K
  • มาทางสาวๆกันบ้าง
    F1imageimage
    ไฟล์แนบ
    F1.jpg 135K
    F11.jpg 150K
  • F2imageimage
    ไฟล์แนบ
    F2.jpg 154K
    F22.jpg 131K
  • F3imageimage
    ไฟล์แนบ
    F3.jpg 140K
    F33.jpg 151K
  • เด็ดครับ สายเลือดเข้มๆ
  • ผมว่าทุกตัวฟอร์มไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่ ขอเปิดราคา25,000บาท เท่ากันทุกตัวครับ

สนใจโทร081-7002100 ครับ
  • ครับ ไม่ต่างกันเท่าไรเลย. เหมาะไปทำหมากิจกรรมมากครับ. เห็นแล้วน้ำลายไหล ฮ่าๆ ราคาก็ไม่แพงครับ ใครจะเอาไปทำเด็กปั้น แหล่มแน่
  • หมาสวยทุกตัวเลยคับ สายเลือดดีมาก แต่ผมเด็กใหม่คงยังไม่เหมาะกับหมาสายเลือดดีๆแบบนี้ เริ่มหัดเลี้ยงจากหมาบ้านๆก่อน ให้ความรู้พร้อม เงินพร้อม สถานที่พร้อม อยากได้สักตัวคับ ชอบมากหมาแดงนี่อ่ะสุดยอด
  • ลูกหมาสวยจัดๆเลยน้อง บอกแล้วไงว่าไม่ต้องรอพี่ มีทีเด็ดก็ต้องงัดออกมาดิ เข้มกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว :o027:
  • หมาแดง เนเว่อร์ดายครับ ไม่มีเสื่อมความนิยมเลยจริงๆ ดีใจที่กิจกรรมลากน้ำหนัก ช่วยปลุกกระแสหมาแดงให้กลับมาคึกคักอีกรอบครับ
  • ชุดนี้ แจ่ม ๆ ทุก ตัวเลย เชียร์ๆ =D>
  • สวยสวย สายเลือด เทพครับพี่ต้า :063:
  • M1 ไม่มีที่ติ
  • สายเลือดเทพมาก ลูกหมาสวยด้วย ราคาก็ต่างจากครอกอื่นไม่กี่พันบาทเอง แต่ขอตินิดนึงตรงราคานี่แหละ คุณเปิดเพียง25,000 แต่เกรดท็อปสุด มันจะดึงราคาพิทบูลเมืองไทยให้ตกต่ำลง คนขายที่ขายหมาเกรดรองกว่าคุณ แต่ขาย15,000-20,000จะตายกันหมด อนาคตเดี๋ยวจะมีไล่แจกหมาฟรีเยอะขึ้น น่าจะเปิดเป็นช่วงแบบ20,000-35,000อะไรแบบนี้ จะได้เห็นความแตกต่างกันไปเลยช่วยในการตัดสินใจของลูกค้าและเป็นการคัดคนที่สนใจจริงด้วยครับ ขอโทษด้วยถ้าคิดต่าง ก็ไม่ต้องสนใจผมครับ
  • สำหรับท่านที่กำลังมองหาหมาแดงสายเลือดดีๆถ้าท่านพร้อมจัดเลยครับผม :063:
  • แจ่มครับพี่ต้า
  • เรดแมนขวัญใจหลายๆคนเลยแหละ ราคาว่ากันไปครับ
  • M1 สวยมากครับ :-bd
  • ขอรบกวนถามคุณต้านิดนึงครับ

พ่อ แม่ลูกหมาชุดนี้สัดส่วนเท่าไหร่บ้างครับ

ขอบพระคุณครับ
  • แหล่มเลยกร๊าบบ :063:
  • สวยกว่าที่คิดไว้เยอะเลยพี่ สวยแบบไม่ต้องลุ้น จะหาเวลาขอเข้าไปดูหน่อยนะครับ
  • ถูกโพด
    เรดแมนตัวจริง เท่ห์มาก
  • ถูกใจ M5 มากเลยครับ :022:

อยากกลับไปบีบคอลูกที่บ้าน อยากได้หมาแดง
  • ทุกอย่างเกินบรรยาย ชอบผู้เลือกผู้ชอบเมียเลือกเมีย ชุดนี้หลับตาจิ้มได้เลยครับ
  • เชียร์ m4 ครับ :063:
  • สวยๆทั้งนั้นครับ
  • พ่อสายเลือดดี แม่สายเลือดดี พอจับเข้าคู่อย่างถูกต้อง ลูกจึงได้สายเลือดเทพ ตัวลูกหมาเองยังสวยจัดๆเลยครับ โครงสร้างเยี่ยม ราคาก็ถูกมากเมื่อเทียบกับสายเลือด น่าซื้อไปปั้นจริงๆ ที่เหลือคือการไปวัดกันบนรางได้เลยครับ ชอบM3 รูปร่าง+แววตาเอาเรื่องเลย ใครคอหมาสไตล์สปอร์ตอย่าพลาด =D>
  • @Mofy ขอบคุณครับ อยากให้ไปอยู่กับคนเอาไปทำกิจกรรมจริงจังครับ
    @papika ดีครับรอให้พร้อมก่อน ชอบแบบไหนค่อยๆดูไปครับ
    @RedWing ขอบคุณครับ
    @Pitbullzone ก็เพราะมีพี่มาร์คเป็นหัวเรือใหญ่คอยนำพี่ๆน้องๆไปในทางที่ดีครับ
    @Zarabull ขอบคุณครับ
    @gotzapit ขอบคุณคร้าบ
    @annop ผมก็ชอบตัวนี้ครับ
  • @diablo ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น แลกเปลี่ยนทรรศนะกันได้นะครับ081-7002100
    @98765432189 ขอบคุณครับ โรบินฮู้ดก็ใช่ย่อยนะพี่ จ่ายลูกดี ถอดพ่อมาเลย
    @deepool ขอบคุณครับ
    @lamphun หมาทางพิทบูลnorthก็มีที่ผมชอบหลายตัวครับ
    @saguya1 Mอื่นก็สวยนะครับ
    @Hades ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
    @aoJVOJ มายาสูงประมาณ21.5" เรดแมนสูงประมาณ23"ครับ
    @gsx750 ขอบคุณครับ
  • @fahtah รอก่อน รอฉีดวัคซีนก่อนคร้าบ
    @mae_1421_TPCyoungblood ขอบคุณครับ
    @tautao 555
    @cowboy56 ขอบคุณครับ
    @ball_kating ขอบคุณครับ
    @Likansbull ขอบคุณครับ
    @Anarchy M3ไม่ธรรมดาครับ
    @Oui_Lampang ขอบคุณครับ

ขอบคุณทุกๆสายที่โทรมาพูดคุยครับ

• M1จองแล้วครับที่30,000บาทไปพัทลุง(เจ้าของให้เพิ่มสำหรับการตัดหูและดูแลรักษาให้เรียบร้อย)

F2 มัดจำเรียบร้อยแล้วครับ
  • สายเลือด :063:
  • สวยทุกตัวเลยคับ :021:
  • สนใจนะครับ แต่รบกวนถามจากความที่ไม่รู้จริงๆว่า Double Breed 454 หมายความว่าทำซ้ำพ่อแม่เดิมใช่หรือไม่..หรือ..ผสมซ้ำพี่น้องกันเอง...ครับ ไม่รู้จริงๆ ตีความไม่ถูกครับ ขอบคุณครับ
  • ดูเพดข้างบนสิครับ แล้วดูว่ามี454อยู่กี่ตำแหน่งในเพด มันจะไปยากอะไรครับ ดูปุ๊บเข้าใจปั๊ป :)>-
  • Double หมายถึง มีสาย 454 ทั้งพ่อหมาและแม่หมาครับ

• นี่ก็ Double 454 ครับ
    image

image
    ไฟล์แนบ
    581413_3934541801492_388746492_n.jpg 52K
    46195_226981480766433_1625881438_n.jpg 145K
  • :063: บอกได้คำเดียวว่า โดน :o027:
  • Memo_Pitbull คุณกำลังปล่อยไก่ตัวเบ้งอยู่นะครับ ชุดที่เอาเพดมาแปะเนี่ยเป็นแค่ line breed 454ครับ ไม่ใช่Double 454 ความเข้มของสายเลือด และศักดิ์ศรี ห่างชั้นกับ Double 454 บานเบอะ ชุดline breed ใครๆก็ทำได้ เพราะมีเพียงรุ่นหลาน454 ก็เอามาทำได้แล้วซึ่งรุ่นหลานตอนนี้มีเต็มเมือง Double ของแท้ต้อง ลูก454+ลูก454 เห็นว่าชุดline breedตอนนั้นยังแพงกว่าDoubleชุดนี้ด้วย ใครซื้อชุดline breedไป ตอนนี้ ไม่ใช่แค่งอก สงสัยจะโง้ง เลยครับ :o012:
  • ใจร่มๆครับคุณdiablo จะdouble breed หรือ line breed มันก็คือ 2X454 ครับ เพียงแต่454จะอยู่ในเจนฯไหนเท่านั้นเองครับ ทุกคนก็มีแนวทางและสไตล์เป็นของตัวเอง ใบเพดดีกรีที่คุณ Memo_Pitbullเอามาให้ชม ตัวพ่อพันธุ์ก็มีลักษณะโดดเด่นที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชอบกัน อย่าเอาความคิดความชอบส่วนตัวมาตัดสินความชอบของผู้อื่นเลยครับ เอาเวลาไปทำอะไรที่มีสาระน่าจะดีกว่า และขอความกรุณาอย่าเข้ามาป่วนในกระทู้ของผม อย่ามัวมาเถียงกันเพียงเรื่องสายเลือดเลยนะครับ ผมคงจะไม่เห็นคุณเข้ามาพูดจารุนแรงในนี้อีก ให้ผมได้ทำในสิ่งที่ผมรักผมชอบโดยไม่เดือดร้อนใคร คุณdiabloไม่เข้าใจอะไรหรือมีปัญหาอะไรกับผมก็โทรมาได้นะ081-7002100

ขอหยิบยืมคำพูดของพี่มาร์คมาใช้ครับ "แตกต่างในความชอบ แต่ไม่แตกแยกความสามัคคี"

• M3รอวางมัดจำครับ :065:
  • ส่วนหลายท่านที่โทรมาสอบถามว่าทำไมเปิดราคาเท่ากันที่25,000 ผมก็ได้ตอบไปแล้ว แต่ขอตอบอีกทีให้คนที่สงสัย ก็คือ ผมคิดว่าตอนนี้ฟอร์มลูกหมาพอดูได้ ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ผมจึงเปิดราคาเท่ากัน แต่ถ้ามีตัวไหนฟอร์มโดดเด่นออกมา รับรองว่าราคามีขยับให้หายสงสัยแน่ครับ อิอิ