ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

" Meet and Greet PITBULL PRACHINBURI on 11 Nov 2012 at Kao E-TO "
  • เตรียมเต็นท์เผื่อด้วยนะมด...เจอกันครับ
  • เครครับ กี่เต้นท์ อะตรับพี่เจ๋ง
  • อย่าลืม คิดกิจกรรม มันส์ๆ สำหรับเพื่อนสี่ขาด้วยน่ะครับ

กทม vs ปราจีนบุรี แบบกระชับมิตร
  • 555ได้คับน้า.ผมขอท้าก่อนเลยรุ่นอายุไม่เกิน1ปีแข่งลากยางขึ้นเขา(แต่ของผมต้องเอาสาวๆอยู่หน้านะคับมันหื่น...)555
    ยินดีต้อนรับคับทุกๆท่าน
  • มีแน่ครับรับรองได้มันส์ทั้งคนทั้งหมา. แน่ๆ ฮาๆ
  • ขอไปมันส์ด้วยคน ผมขอจอง 2 เต้นท์คับ
  • เพิ่มเติมแผนที่นะครับ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    184943-9.gif 46K
    picture2010_122255419353.jpg 68K
    12814204492.jpg 70K
  • แล้วจัดงานตรงส่วนไหนครับ
  • บริเวณริมอ่างเลยครับเข้าไปตามทาง วิ่งเส้นทางไปเนินพิศวงอะครับ. จัดภายในบริเวณจุดกางเต้นท์ครับ
  • อยากเห็นสถานที่จัดงาน ครับ
  • งานนี้ แนว ป่าเขาลำเนาไพรครับฮ่าๆ. บวกเสียงเพลง พิทบูล มันช่างเข้ากันแท้ๆ
  • ขอบคุณครับสำหรับเต้นท์กลุ่มนนท์นะคุณเอก :033:
  • ใครพอมีชุดสปริงโพลบ้างครับ ของผมมีแต่ไม่สมบูรณ์

ส่วนเชือกผมมีเชือก ลงทางดิ่งของทหารแล้วครับ1เส้นเหนียวๆ

จะดีมากๆถ้านำชุดสปริงโพลมาด้วยครับ ขอเป็นชุดสปริงกับตัวที่ใช้กัดครับ

ในส่วนขอเต๊นท์วันศุกร์ผมจะมาอัฟอีกครั้งนะครับ ถ้าไม่พอยังไงผมเพิ่มเติมได้

1เต๊นท์ สามารถนอนได้4-5คน

กลุ่มปราจีน ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ จากมีตติ้งเล็ก เป็นงานช้างละครับ

ทางกลุ่มจะพยายาม จัดให้สมบูรณ์ที่สุดครับ

ปล. ประธานมด ฝากบอก จัดทั้งที ต้องผ่านครับ (วันนี้เอาเครื่องเสียงมาเทสด้วยนะ) :033:
  • ตื่นเต้นจริงๆนะ กับงานครั้งนี้ ดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง และมีส่วนร่วมทำให้งานนี้กลายเป็นงานยักษ์งานแรกของกลุ่มปราจีนบุรี

จะพยายามเอาของรางวัลเล็กๆน้อยๆ ไปสนับสนุนด้วยบางส่วน รบกวนเจ้าภาพช่วยหาวิธีแจกไว้ด้วยครับ

ตอนนี้อยากทราบจำนวนสมาชิกที่จะไปงานนี้มากเลยครับ
  • เพิ่มเติม เด้วผมนำเรือแคนนู เสื้อชูชีพ ไปเพิ่มเติมด้วยครับ

เอาไว้ไปปล่อยตัวนักกีฬาว่ายน้ำครับ :033:
  • เอามาหลายๆลำนะครับ จะได้พายแข่ง
  • วันนี้ช่วงเช้า ทางกลุ่มปราจีน ได้ไปประสานงานเรื่องพื้นที่เพิ่มเติม

และได้ถ่ายภาพสถานที่ มาให้ชมกันครับ

ใช้โทรศัพท์ถ่ายรูปอาจไม่ชัด ขออภัยด้วยครับ

เริ่มด้วย อาคารรับรอง สำหรับกิจกรรมในร่ม หรือ ไว้ใช้พักพ่อน กรณีที่ไม่อยากนอนเต๊นท์ครับ

image

ด้านหลังอาคารรับรอง

image

พื้นที่ข้างอาคารรับรอง ใช้เป็นที่กางเต๊นท์ หรือจะกางด้านหน้าติดอางเก็บน้ำก็ได้บรรยากาศดีครับ

image

ห้องน้ำ ไม่หรูเหมือนที่บ้าน เพราะกำลังปรับปรุงใหม่ แต่ยังไม่เสร็จ แต่มีทั้งหมด2ที่ เพียงพอครับ
    มีห้องอาบน้ำ สำหรับสุภาพสตรีที่มาร่วมงาน ไม่ต้องเป็นกังวลใจว่าจะไม่มีที่อาบน้ำครับ

image

มีอาคารไม้ข้างนอกอีกหลัง อยู่ใกล้ๆกัน จะเตรียมไว้เป็นที่วางอาหาร

image

พื้นที่จัดเลี้ยง ด้านหน้าของอาคารรับรอง เล่นพื้นที่เล่นน้ำ โดยจะมีเรือแคนนู เรือพาย ไว้ให้เล่นด้วย
    พร้อมทั้งมีเสื้อชูชีพ สำหรับความปลอดภัยครับ

image

ในส่วนของกิจกรรมหนักๆสำหรับนักกีฬา จะอยู่ด้านข้างของอาคารรับรอง พื้นที่ร่ม และกว้างมากครับ

image

และรูปสุดท้าย รูปทางกลุ่มปราจีน ที่ได้ไปประสานงานกับ จนท.ป่าไม้ครับ

image

ขอบคุณพี่มาร์คที่ให้คำแนะนำ ในการจัดมีตติ้งครั้งนี้มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3912.jpg 159K
    IMG_3910.jpg 139K
    IMG_3911.jpg 209K
    IMG_3909.jpg 99K
    IMG_3914.jpg 166K
    IMG_3913.jpg 124K
    IMG_3915.jpg 197K
    IMG_3918.jpg 115K
  • ผมไปด้วยคับ อยู่กลุ่มพิทนนท์คับ ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2 หมา 2 พอกะคนไปได้มะอะคับ พอดีกะว่า จะสั้งหมูกะทะ ในซอยบ้าน
    ไปร่วมแจมด้วยอะคับ จะได้พอกะถูกอะคับ
  • @ariyawoodwork ด้วยความยินดีครับ เด้วผมเตรียมเต๊นท์ไว้เผื่อให้ด้วย 1หลังครับ :033:
  • ขอบคุณมากเลยคับ ผมกะเตรียมไปสัก 10 ชุด กินได้ประมาณ 50 คนคับ ท่าคนเยอะกว่านี้จะได้จัดไปเพิมอีกคับเลยอยาก
    จำนวนคน
  • @ariyawoodwork ไม่ต้องเยอะมากนะครับ เกรงใจครับ

สำหรับ กลุ่มต่างๆ หรือ มาเป็นคู่ มาเป็นครอบครัว มาเดี่ยว รบกวนลงให้ทราบจำนวนยอดด้วยนะครับ

พรุ่งนี้ ทางประธานกลุ่มจะมาแจ้งรายละเอียด ในการจัดมีตติ้งเป็นครั้งสุดท้ายครับ

เนื่องจากได้เพิ่มกิจกรรมไปอีก พอสมควรครับ :033:
  • เอา Ovaltin ไปด้วยน่ะคุณ ซัน :p

ผม คน 2 คน
    หมา 2 ตัว โหด ๆ
    ฝากสำหรับ น้องๆ อุปกรณ์ ต้องรัดกุม และพร้อมรับเหตุการณ์ หมาหลุด ทุกเมื่อครับ
  • ผมเอาโกโก้ กับโอวัลติน ไปคับ พี่
  • ขอเรียนให้ทราบว่า เพื่อให้สมกับชื่องานแค้มป์ปิ้ง ไม่อนุญาติให้ใครนอนในบ้านนะครับ ทุกคนนอนเต้นท์หมด อิอิ
  • งานนี้ กลางคืนนอนเต๊นท์ ตื่นมาอาจอยู่บนเรือนะครับ :o023:
  • ใช้อำนาจหรอป๋า กลัวไปไม่ทัน ถ้าจะจองก็บอกเขาไปตามตรงครับ :o046:
  • เพื่อไม่ให้คนแย่งบ้านกัน กลุ่นนนท์รับผิดชอบ นอนบ้านก็ได้นะ 5555555555
  • น่าเกลียดจริงๆพวกนี้ เกรงใจเจ้าภาพ ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณเจ้าภาพสำหรับการตระเตรียมงานครับ

แจ้งยอดเซ็คชื่อคร่าวๆ พิตบูลโซนนนท์รวม

@ ariyawoodwork คุณซัน
    @ mae_1421_TPCyoungblood คุณยุทธ = 15 คน จำนวนหมาใกล้เคียงจำนวนคนครับ
  • งานนี้ยังเติร์ก น่าจะสิบขึ้นครับ รถสามคัน
  • หมูกะทะ ผมลืมไปว่า ต้องขนถ่านขนเตาอีกอะคับ รถผมขนไปไม่หมด เลยขอเปลียนเป็น กุ้งเผา 10 กก. กับคอหมูย่าง
    อร่อย สุดในย่านบางใหญ่คับ
  • ขอขอบคุณทุกท่านมากๆครับ. งานนี้ก็อย่างที่บอกอะครับ แคมป์ปิ้ง นอนกล่งดินกินกลางหญ่า. รับรองใครที่อยากกลับไปยังวันวานงานนี้. แบบบค่ายลูกเสือสำรองรุ่นใหญ่ ฮ่าาาาาาาาๆ
    และต้องขอขอบคุณทุกกลุ่มที่มาอีกครั้งนะครับ
    ปล.ผมขอเน้นย้ำเรื่องอุปกรณ์ ที่เกี่ยวกับสุนัขด้วยครับ.
    1. หลักล่าม.
    2. โซ่ล่าม
    ไงทุกท่านเตรียมมาให้พร้อมนะครับ.
    สำหรับกิจกรรม อะไรที่ไหนอย่างไร พรุ่งนี้. จะลงอัพเพิ้มนะครับบบ. ขอบคุณครับ
  • นานๆจัดที่งานกลุ่มเรายิ่งใหญ่จริงๆเสียดายมากๆเลยคงจะไม่ได้ไปฮื่อๆๆๆ
  • เริ่มใจเต้น...image
    ไฟล์แนบ
    d.jpg 64K
  • สุดยอดจริงๆพวกเรา เห็นการเตรียมงานการประสานงานแล้วมันใจครับ
  • ตัดยอดเต๊นท์ 091200 เวลา1300 จะมาอัฟรายละเอียดอีกครั้งครับ

@ กลุ่มนนท์ ประสานผ่านพี่คิม 5หลัง
    @ ariyawoodwork คุณซัน 1หลัง
    @ mae_1421_TPCyoungblood คุณยุทธ 1หลัง
    @ TheTuengD1training 2หลัง
    @ Navy_Bully_Pit จ่าเจ๋ง 1หลัง

ปล.เวลาประมาณ2000ของทุกวันอากาศเริ่มหนาว รบกวนเตรียมหมอน ผ้าห่ม มาด้วยนะครับ :033:
  • เพิ้มเติมครับ สำหรับกิจกรรม ที่เพิ่ม. มา ก็จะเป็น. แข่งพายเรือครับ. ฮ่าๆ. งานนี้มีเปียก ส่วนเรื่องความปลอดภัยเราเตรียม เสื้อชูชีพไว้ให้ด้วยแล้วนะครับ. และสำหรับกิจกรรมส่งท้ายก็จะเป็น การไปถวายสังฆทานที่วัดถ้าเขาอีโต้ครับ. ทำบุญกันก่อนกลับ. อิอิ
    แล้วววเจอกันครับฮิ๊ววๆ :o028:
  • ขนาดของเต๊นท์ครับ

image

ภายในนอนได้3-4คนครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3919.jpg 162K
    IMG_3920.jpg 92K
  • 5555มีนายแบบนอนให้ดูด้วยยย. แล้วไม่มีเต้น ที่มีสาวๆบ้างหรออออิอิ :o043:
  • สนุกแน่งานนี้ ฮิ้วๆๆๆ ใครใจไม่ถึง ไม่เหมาะกับงานนี้ ฮ่าๆๆ
  • ฮ่าๆ จริงครับๆ :o069:
  • ขอร้องอะไรอย่างหนึ่งนะครับ หลังจากวันงาน หากมีการเอารูปมาลงให้ชม

ขอความกรุณาจากท่านที่ไม่ได้ไป โปรดอย่าลงข้อความว่า เสียดาย ให้เห็นนะครับ เดี๋ยวอารมณ์จะเสีย ฮา ... :p
  • เชียเรอร์ท้าชนเดอะกรามเทพ ว่ายน้ำแข่งก่อนเลย อิอิ :065:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3881.jpg 126K
  • จัดไป ได้เลยทุกสถานการณ์ เดอะกรามเทพ มันเกิดมาเพื่อเป็นนักรบ อยู่แล้ว ฮ่าๆๆ

image

แค่กล้ามก็เอาสาวๆสั่นสะท้านไปแล้ว
    ไฟล์แนบ
    g16.jpg 219K
  • ชลบุรีไปแน่นนอนคับ
    คน6หมา2-3ตัว
    แล้วเจอกันคับ :-))
  • เด้วผมเตรียมเต๊นท์ไว้เผื่อนะครับ กลุ่มชล :033:

แนะนำทาง นะครับ

ชล-เมืองแปดริ้ว-แยกบางคล้า-แยกพนมสารคาม-ทางเบี่ยงเข้าปราจีนบุรี-เมืองปราจีนบุรี-เขาอีโต้
  • จากรามคำแหง ศรีนครรินทร์ ดีวัน วิ่งทางไหนใกล้สุดครับ
  • ของที่เตรียมไปแจกนะครับ อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ เสื้อฉันไม่ใช่หมา หมวกพิตบูลโซน พวงกุญแจ ซีดี สติกเกอร์

อุปกรณ์ที่เตรียมแล้ว เต้นท์ ถุงนอน เสื้อกันหนาว ไฟฉาย โทรโข่ง ชามข้าว กล่องใส่อาหาร ผ้าเช็ดตัว ยังขาดหลักล่ามจะไปขโมยทีดีวัน