ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึง ไอ้แป๊ะ กระลา III
  • กระผมขอกราบสวัสดีแทบง่ามดากทุกๆท่านคับ

หลังจากกระทู้การทะเลาะกัน ตะลุมบอลกันอีลุงตุงนัง ผมได้พินิจพิจารณาไตร่ตรองข้อความการตอบโต้ของแต่ละฝ่าย อย่างเป็นที่เข้าใจอย่างดี แล้วหันกลับมามองความจริงของตัวผมเองที่ได้สัมผัส ได้รู้สึก ได้รับรู้ถึงความเจ็บใจและความเจ็บปวดที่เหมือนมีอะไรมาอุดปากของผมไว้ วันนี้ความอดทนของผมได้หมดสิ้นลง ทุกๆอย่าง

มาว่ากันถึงเนื้อเรื่องที่ผมจะกล่าวครับ
    อย่างที่บอก ผมได้นั่งคิดดีแล้วถึงข้อความของทั้งสองฝ่าย ที่สาดใส่เข้าหากันแต่สะดุดใจและรู้สึกหงุดหงิดกับข้อความของผู้ใหญ่คนหนึ่งได้เขียนไว้ว่า

"ผมไม่เคยคตโกงใคร ไม่เคยหลอกแดกขายหมาให้ใคร" คำๆนี้ทำให้ผมรู้สึกเจ็บปวดหัวใจมากแต่มองหน้าเจ้าหมาตัวน้อยราคาแพงที่ผมซื้อมาแล้ว มันทำใจที่จะสูญเสียมันไปไม่ได้ ได้แต่ทำใจ และคิดว่าเราโง่เองที่ไม่ศึกษาและคิดให้รอบคอบ ก่อนจะชื้อลูกหมาราคาแพงสักตัวหนึ่ง

มึงไม่เคยหลอกใคร แล้วนี้อะไร
    http://www.pitbullrama3.com/forums/viewtopic.php?f=2&t=965&p=10546&hilit=เรดบูลลี่#p10546

มึงพูดว่า "2 ชุดนี้ใครพลาด ไม่รู้จะว่าไงแล้ว สำหรับคนที่ชอบในสไตล์ คอมแพ๊ค เรดบูลลี่ คุณพลาดไปแล้ว"
    คำโอ้อวดโฆษณาของมึง ทำให้คนโง่อย่างกูเสียรู้

ในฐานะที่กูเป็นผู้เสียหายจากคำโฆษณาของมึง กูขอถามมึงดังนี้
    1 ลูกหมาสองชุดในกระทู้ที่มึงลงขาย มีตัวไหนเป็นดังคำโฆษณาโอ้อวดของมึงบ้าง

กูขอถามมึงแค่นี้ก่อน ถ้ามึงมาตอบ โปรดรอคำถามข้อต่อไปจากกู
  • เรียน ท่านเจ้าของกระทู้

เนื่องจากว่า ตอนนี้ผมมีกำลังมีประเด็นโดนรุมถล่มอยู่จากค่ายนี้พอดี ผมจึงรู้สึกอึดอัดเล็กๆ เกรงว่าจะโดนยัดข้อหาว่าผมอยู่เบื้องหลังอีก

ผมขอขอบคุณมากๆ ที่คุณกล้าพูดถึงสิ่งที่คุณโดนกระทำ กระทู้ของท่านมันเป็นประโยชน์มากๆต่อผม เพราะอย่างน้อยมันก็สามารถช่วยยืนยันได้ว่า มันมีคนที่ไม่พอใจพวกเขาอยู่จริง เพียงแต่ที่ผ่านมาอาจจะไม่มีใครกล้าที่จะเปิดประเด็นออกมาชนกันตรงๆแบบนี้ ดังนั้นผมขอความกรุณาสักนิด เรื่องการใช้ข้อความครับ ถ้าลดอารมณ์โกรธลงหน่อย แล้วเลือกใช้คำพูดที่เป็นข้อเท็จจริง ถึงสิ่งที่คุณต้องการสื่อ มันจะเป็นประโยชน์มากๆ อย่างน้อยมันก็ช่วยให้ผมพ้นจากมลทินข้อกล่าวหาที่เขากำลังระดมยัดเยียดมาให้ และถึงแม้ว่าพวกเขาจะกำลังใช้ถ้อยคำที่ไม่สุภาพ ถ่อยมากๆด่าผม แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องทำแบบเขาครับ วันนี้สังคมจะได้เห็นข้ออีกด้านที่คนภายนอกไม่เคยรับรู้ มันหมดยุคพวกมากลากไปแล้ว ค่ายใหญก็ไม่ได้หมายความว่า จะทำเรื่อวแย่ๆไม่เป็นครับ

ผมจะไม่ลบกระทู้นี้ จะปล่อยให้คุณพูดในสิ่งที่อยากจะพูดได้อย่างเต็มที่ และขอขอบคุณเป็นอย่างสูงในความกล้าครั้งนี้ครับ
  • อยากขออนุญาติ เปลี่ยนหัวข้อกระทู้จัง มันแรงไปนิด กลัวจะโดนพวกลิ่วล้อเป็นเดือดเป็นแค้น หาว่าผมไม่ปกป้องลูกพี่เขา ยกเอามาเป็นประเด็นหาเรื่องผม เพื่อเอาใจลูกพี่อีก :001:
  • โอ..บ่ะ เจ้า มันคอมแพ๊คตรงไหนครับ สูงใหญ่ ขนาดนั้น ใจเย็นลงอีกนิด แล้วเหลาต่อไห้ฟังหน่อย ขอข้อมูลจริงๆน่ะครับ ผมอยากฟังครับบบบ..
  • ขอฟังไว้เป็นกรณีศึกษาหน่อยครับ ท่าน เผื่อจะไม่ได้มีคนหลงผิดอีก นิสัยไม่ดีเลยจริง ๆไอ้พวกนี้ X(
  • อยากน้อมรับฟัง ประดับความรู้ด้วยครับ ว่ามันเกินไป ตรงไหน อย่างไร

พอดีกระผม ครอบครองลูกหมา ครอกที่คุณลากลิ้งค์มาพอดี ตั้งกระทู้เปิดรับผสมพอดีด้วย ผมขอคำอธิบาย แบบชัดเจนนะครับ

ขอขอบคุณ
  • อย่าให้กระผม รอคำตอบนานนะครับ เพราะกระทู้ของคุณ ดิสเครดิส การเปิดรับผสมไอเพชร หมาของกระผม
    กระผมเสียหายครับ

• เย็ดเข้ เย็ดแม่ง เย็ดพ่องมึงดิ สัสสสสสส :-)) :-))
    อาศัยเวบเขาหาแดกแล้วยังมีหน้ามาบอกว่าเสียหาย(ผลประโยชน์หาแดกกับหมา) เอิ๊กๆๆๆ :-)) :-))

มึงเป็นพ่อเขาเหรอ ถึงบังคับหรือขู่เข็ญให้ได้ดังใจมึงอ่ะ คิคิ
    ไอ้หรืออีที่หนังหน้าด้านๆทั้งหลาย
    โปรดศึกษาหรือติดตามเป็นกรณีตัวอย่างนะฮ่ะ
    ด้านได้ อายอด ตระกระอิ่ม มีอาชีพเดียวในประเทศไทยเท่านั้นที่ทำได้ 55555

กูด่าลอยๆนะฮ่ะ ไม่ได้ด่าใคร อย่าเสือกร้อนตัวนะ
    พอดีอารมณ์ไม่ค่อยดี มีหมาขี้เรื้อนแถวบ้านชื่อไอ้ต๋า ใครก็ไม่รู้เอาน้ำร้อนไปราดกระบาลมัน ทำให้มันปวดแสบปวดร้อนดิ้นพล่าดๆๆๆ นอนร้องครวญคราง หอนหงิ่งๆๆๆๆ น่าสงสารก็น่านะ แต่น่ารำคาญมากกว่าฮ่ะ :026:

ต้องขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยฮ่ะ ที่ให้กระผมได้นั่งขี้ในกระทู้ของคุณ :0&
  • ขอบพระคุณพี่มาคร์คับ พี่เห็นสมควรกับกระทู้ของผมอย่างงัย ผมขอน้อมรับคับ

ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ไม่ได้มีเจตนาทำให้ใครเสียหายและเสียผลประโยชน์ ผมไม่ได้ต้องการเรียกร้องความรับผิดชอบและค่าเสียหายอะไรทั้งนั้น
    เจตนาของผมคือตั้งขึ้ีนมาเพื่อประจานความโง่ของตัวผมเองและต้องการคำตอบที่ผมถามเท่านั้นคับ
    นอกจากผมไม่ได้คำตอบแล้ว แต่มีการตั้งคำถามกลับ เชิงข่มขู่ให้ผมเป็นคนตอบซะเองด้วย ถ้าคุณอยากได้คำตอบของผม ขอเชิญคุณตอบคำถามของผมก่อนคับ ผมไม่แคร์ว่าใครจะตอบคับ ใครคิดว่าทำให้ผมกระจางและเข้าใจได้ ขอเชิญเลยคับ

เน้นคำถามของผมอีกครั้ง

คุณไม่เคยหลอกใคร แล้วนี้อะไร
    http://www.pitbullrama3.com/forums/viewtopic.php?f=2&t=965&p=10546&hilit=เรดบูลลี่#p10546

คุณพูดว่า "2 ชุดนี้ใครพลาด ไม่รู้จะว่าไงแล้ว สำหรับคนที่ชอบในสไตล์ คอมแพ๊ค เรดบูลลี่ คุณพลาดไปแล้ว"
    คำโอ้อวดโฆษณาของคุณ ทำให้คนโง่อย่างผมเสียรู้

ในฐานะที่ผมเป็นผู้เสียหายจากคำโฆษณาของคุณ ผมขอถามคุณดังนี้
    1 ลูกหมาสองชุดในกระทู้ที่มึงลงขาย มีตัวไหนเป็นดังคำโฆษณาโอ้อวดของคุณบ้าง

• กระทู้นี้เป็นเรื่องส่วนตัวที่เกิดจากการกระทำของตัวเขาเอง ผมก็หวังว่าจะไม่มีการยัดข้อหาอะไรมาให้ผมอีกนะครับ
    ผมพูดไปหลายครั้งแล้ว ถ้าเป็นเรื่องส่วนตัวผมไม่สามารถเข้าไปก้าวก่าย ดังนั้นใครทำอะไรไว้ก็ต้องรับผิดชอบกันเอง
    ยิ่งการซื้อขายหมา มันยิ่งชัดเจนว่าเป็นเรื่องระหว่างคนซื้อกับคนขาย ผมเป็นเพียงเจ้าของบอร์ดจะมาร่วมรับผิดชอบคงไม่ไหวครับ
  • เปิดรับผสมหมา ก็เปิดรับผสมหมา มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้สักนิด ไม่ทราบว่าคุณเสียหายอย่างไร ?
    ถ้าหมาคุณสวยจริง เดี๋ยวก็มีคนไปขอผสมเอง โปรดอย่าพยายามสร้างประเด็น ปั่นกระแสเรียกร้องความสนใจครับ
  • ขออนุญาตแสดงความเห็น (สุดท้าย)

คือผมว่ามีคน (เยอะ) รอดูคำชี้แจงและความเห็นจากผู้เกี่ยวข้องกับประเด็นที่จขกท.ตั้ง เพื่อเป็นกรณีศึกษาเวลาจะซื้อหมา ฉะนั้นผมว่าใครก็ตามไม่เกี่ยวกับ "ประเด็นนี้" ไม่ควรเข้ามาก่อกวน หรือดึงเรื่องอื่นเข้ามาป่วนด้วย หรือพยายามให้เป็นประเด็นอื่นๆ อย่างที่ป๋าว่า (รวมถึงคนที่จะเข้ามาพิมพ์ด่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหลังจากนี้ด้วย) หรือหากใครอยากจะพูดเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวกับ ประเด็นที่จขกท.ว่าไว้ ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่ดีกว่าครับ :m27:

ปล.ถ้าจขกท.สะดวก ผมว่าหลายคนคงอยากเห็นรูปลูกหมาตัวที่ซื้อมาด้วยครับ ว่ามันไม่ตรงกับข้อมูลที่เขาลงไว้ยังไงในลิงค์นี้ http://www.pitbullrama3.com/forums/viewtopic.php?f=2&t=965&p=10546&hilit=เรดบูลลี่#p10546 ขอดูรูปปัจจุบันหน่อยได้ไหมครับ?

ขอบคุณครับ :o034:
  • เกือบลืม...ขอให้ใช้คำสุภาพ ไม่เสียดสี ไม่ออกลักษณะยั่วยุ เหน็บแนม ออกคำสั่ง ฯลฯ หรือคำ (ข้อความ) ที่ถึงแม้จะไม่หยาบคาย แต่ก็หวังไว้ว่าจะเกิดการทะเลาะเบาะแว้งตามมาด้วยครับ

ขออภัยที่แสดงคห. ในกระทู้นี้ต่อ จขกท.ด้วยนะครับ :o034:
  • ค่ายนี้ส่วนมากจะเน้นไซส์ใหญ่ครับ บูลลี่หลังๆก็ไม่เคยเห็น ดังนั้นคอมแพ๊คบูลลี่ จึงไม่น่าจะมีนะครับ
  • หวัดดีครับ boss คิดถึงกันบ้างมั้ย ลิงค์ที่ลากมารู้ทันทีเป็นหมาตัวเปิดผสมด้านบนของ ป้าพร[ผีอีแพง] โดนหลอกลอกขายจากคอกพระราม3หลายปีก่อน อย่าลืมทำใบ abc ลูกหมาเกิดจะได้ขายง่าย
  • ดุ๊กกี้...สู้ๆ...ดุ๊กกี้...สู้ๆ...วี๊ดดดด...บึ้ม..ฮู้เล่ฮู้เล่ฮู้เล่...ฮู้ๆ...ฮู้ล่าฮูู้ล่าฮู้ล่า...ฮ่าๆ
    ดุ๊กกี้สู้ๆดุ๊กกี้สู้ตายดุ๊กกี้ไว้ลายสู้ตายสู้ๆ...วี๊ดดดด.....บึ้ม :-D
  • ขอขอบคุณ คุณ the_Door คับ
    ผมเป็นคนหาเช้ากินค่ำ มีลูกเมีย มีหน้าที่ให้รับผิดชอบอีกมากคับ
    ถ้าผมลงรูปหมาไป ผมยอมรับว่าเกรงกลัวคับ
    ผมบอกได้แค่เพียงหมาผมก็เหมือนพี่น้องในคลอกนี้ทุกตัวคับ ช่วงแรกแค่สงสัย ได้แต่โทษตัวเองว่าคงเลี้ยงไม่ดี บอกตัวเองว่าอย่าไปโทษสายเลือดและคุณภาพเขาเลย ทั้งๆที่ผมได้ศึกษาการเลี้ยงของหลายๆคน ลองมาหลายวิธี ทุ่มเวลาเท่าที่มีเลี้ยงหมาราคาแพงให้ดีที่สุด และเฝ้าติดตามการเติบโตของพี่น้องในคลอกทุกตัว เวลาผ่านมา2ปี ผมจึงเริ่มแน่ใจคับ แต่ผมไม่ได้ต้องการอะไรหรอกคับ แค่ต้องการคำตอบที่ผมถามไปแค่นั้น

• red_duke มาแล้วแต่คุณ ตำรวจ Gipsun ทำไมหายไปใหนเลยละครับ ตอนนี้เขาเอาลูกหมามาลงขายเยอะแล้ว ยังไม่เห็นคุณตำรวจออกตรวจเลยอ่ะครับ คิดถุง
  • คุณเห็นผมเป็นตัวอะไร ตอนผมออกมาในฐานะตํารวจตรวจการนอกเครื่องแบบ ก็ไม่ค่อยได้รับความร่วมมือจากสมาชิกเท่าที่ควร ตงนนี้ผมไปรับงานส่งเอกสาร messenger boy เพื่อพรางตัวอยู่ช่วงนี้ ตอนนี้รู้สึกไฟรนก้นกันแล้วใช่มั้ย ที่มีหมากากๆ ที่ปราศจากใบABC มาลงขายกันเกลื่อนบอร์ด อย่าคิดว่าผมจะใจง่ายเหมือนสาวๆในเฟซบุ๊คนะ ที่แค่กดlikeเมื่อไรก็มายอมกันง่ายๆ ถ้าอยากให้ผมมาดํารงตําแหน่งต่อช่วยโหวตตกันมามากๆ แล้วผมจะพิจารณากับบอสผมต่ออีกที ว่าต้องการมือดีอย่างผมมาทํางานต่อมั้ย
  • จัดไปเลย กิ๊บสัน ถ้าแน่จริงชนทุกคอก ทุกค่าย ไม่เว้นเลยนะ ใจปล่าว
  • ฝากอีกเรื่องผมเป็นถึง CEO ของ สมาคมระดับโลกABC กรุณาเขียนชื่อผมให้ถูกด้วย คําว่า GIBSON สะกดแบบนี้ หากผิดพลาดอีกครั้ง ผมจะถือว่าบุคคลเหล่านั้นไม่ใช่ FC ของผมตัวจริง!

จิตวิญญาณของผม มันคือสิ่งที่คุณ MR. staff_pit กล่าวมาเลยครับ ทุกคอก ทุกค่าย ไม่มียกเว้น ต้องABC เท่านั้น ที่ได้รับสิทธ์พิเศษ ตั้งแต่วันนี้คุณคือทีมของผม staff_pit ถ้าผมกลับมาผมจะไม่ลืมคุณ my buddy เยี่ยม จากบึ้งหัวใจ
  • บัก GIO สุดท้ายก็เผยตัวตนจนได้ ส่งบัก red_duke มาตีสนิทเจ้าหน้าที่ABCอย่างผม คุณมันก็แค่กองเชียร์จอมเสนอหน้า ช่วยกันดาหน้าถล่มหมาจากค่ายยก3นิ้ว ตัวที่รับผสมไม่สวยตรงไหน ผมสืบประวัติมาแล้ว ตัวนี้มีใบ ABC ผมจึงดูว่ามันโดดเด่นเป็นพิเศษ
  • :-)) 555ธะๆๆๆโธ่บักเสี่ยวกิ๊บซี่เปิดตัวมาตั้งนานแล้วเปิดจนหัวจะทะลุจอเสี่ยวอยู่แล้ว...กร๊ากๆๆๆ :-))
    มีabcแล้วงัยแล้วค่าย3นิ้วล่ะ....อย่างนี้ต้อง...วี๊ดดดดดด....บึ้ม....กิ๊บซี่&ดุ๊กกี้...สู้ๆ...ฮู้เล่ๆๆ...ฮู้ๆ...ฮู้ล่าๆๆ...ฮ่าๆ...กิ๊บซี่&ดุ๊กกี้สู้ๆกิ๊บซี่&ดุ๊กกี้...สู้ตาย...กิ๊บซี่&ดุ๊กกี้ไว้ลายสู้ตายสู้ๆ...วี๊ดดดดด......บึ้ม.... :-))
  • บักเสี่ยวกิ๊บซี่ผมไปถล่มค่ายยก3นิ้วตอนไหน????โชว์หลักฐานหน่อย??...กรู...งง...??บักเสี่ยวกิ๊บซี่เอ้ยบักหำน้อย :-))
  • เห็นด้วยกับ The_Door ครับ
    ถึงเจ้าของกระทู้ครับ ในเมื่อคุณมั่นใจในการแสดงข้อความและตั้งชื้อกระทูแบบนี้
    คุณควรจะแสดงให้เพื่อนสมาชิคเห็นนะครับว่าคุณเป็นผู้ถูกกระทำจริง

ไม่ใช่ว่าผมอยากรู้เรื่องของชาวบ้าน หรือพวกสอดเสือกนะครับ
    แต่ผมเห็นว่าการกล่าวหาใคร หรือจะด่าใคร ควรมีหลักฐานที่เป็นมูลความจริงครับ
    มิฉะนั้น คุณเองจะถูกมองในด้านลบ....!!!
  • @GIBSON ผมขอเป็นแฟนคลับด้วยคนครับ @Orgsam ผมเห็นด้วยคับ อยากเห็นหมาคับว่าปัจจุบันเป็นอย่างไร ถ้าเราทำเป็นประโยชน์กับผู้อื่นไม่ต้องกลัวคัยหรอกคับ เอาหมาโชว์เลยคนอื่นจะได้รู้คับว่ามันเป็นอย่างไร
  • ไม่ต้องดูหมา ดูแค่ ไอ่ตัวที่อยู่ในเวป ก็น่าจะรู้แล้วว่ามันคอมแพคตรงไหน ????
    ถ้าเป็น ไอ่หัวหัก กับนังจีจ้า ก็ว่ากันไป ก็ระบุมาเลยดีกว่าว่า มันคู่ไหนของท่าน
    แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ไอ่โซกับอีนังเอ็มแน่นอน ถ้าคู่นี้บอกว่าคอมแพคเรดบูลี่ คงต้องแดรกหญ้าแทนข้าวแล้วหละ ก๊ากๆๆ

• image

image

ไฟล์แนบ
    เฮียใหญ่.jpg 177K
    เฮียใหญ่1.jpg 272K
  • หมาที่บ้านมันว่าง มันก็เอาเวลาไปใช้ในทางที่ผิด เรื่องก็ไม่ใช่เรื่องตัวเสือกกับเค้าไปทั่ว ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเค้าเลย เรื่องตัวมันเองไม่เห็นตัวอื่นมันจะอยากมาเสือกด้วยเลย เสนอหน้าแม่งได้ตลอด พยามยามปลุกระดมอะไรก็ไม่มีตัวไหนเค้าอยากจะต่อความยาวด้วย แต่เรื่องตัวอื่นไม่ต้องบอกออกตัวเสือกซะล้อฟรีเลย บอกตรงๆน่ารำคานมาก เคยบอกว่าจะไม่เข้ามาในนี้(สนามหญ้า) แต่สุดท้ายแม่งก็แค่ถุยน้ำลายขึ้นฟ้า(หมามันเก่งมันทำได้) ไม่มีไรครับบ่นหมาที่บ้านให้ฟัง ใครปรับพฤติกรรมมันได้ช่วยบอกหน่อย จะโทรหาซีซ่าก็ไม่มีเบอร์ จนปัญญา
  • ที่แรกได้อ่านคอมเมนต์ของคุณกระดอ... เอ๊ย คุณเดอะดอร์ ทำให้ขาเสือกอย่างผม ต้องหยุดซะงักไปชั่วขณะ :p ต้องหยุดความเคลือนไหว รอดูสถานการณ์ คิดว่ากระทู้นี้ เจ้าทุกข์คงทำให้หลายๆคนได้เห็นอะไรๆที่มันสว่างขึ้น แต่ก็ไม่เกินความคาดหมายครับ อิทธิผลของพวกกระโปกหย๋ายย มันเกาะกินไปทั้งวงการแล้ว ไม่ว่ากันครับ พวกคุณเกิดความกลัว ผมก็เคยกลัวแบบพวกคุณ .... เจ้าทุกข์ตั้งกระทู้นี้เพื่อรอคำตอบ ขอแค่พอให้เข้าใจ แต่คงรอแล้วรออีก มีแต่พวกกะเลวกะราดมาพูดจาเพ้อเจ้ิอ มาลงรูปส้นตีนที่ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาของกระทู้ แล้วยังไงเมื่อไรถึงจะได้คำตอบครับ :-h :-h :-h

คุณนกหน่อยบอกว่าไม่แคร์ ใครจะตอบก็ได้ขอให้ได้คำตอบ ..... ผมในฐานะขาเสือกที่ชอบใช้ตีนช่วยเกาสังคังบนหน้าของไอ้แป๊ะมานาน ผมขอตอบข้อที่1แทนพวกมันครับ

1 ลูกหมาสองชุดในกระทู้ที่มึงลงขาย มีตัวไหนเป็นดังคำโฆษณาโอ้อวดของมึงบ้าง

ผมตอบแทน.. ไม่มีเลยครับ ซักกะตัวเดียว :O :-)) :-))

แต่เดี๋ยวก่อนครับ ผมได้นั่งอ่านคำโฆษณาที่มันเขียนไว้หลายๆรอบ ผมว่างานนี้ไอ้แป๊ะไม่ผิดครับ เพราะ ? มันเขียนไว้ว่า "2 ชุดนี้ใครพลาด ไม่รู้จะว่าไงแล้ว สำหรับคนที่ชอบในสไตล์ คอมแพ๊ค เรดบูลลี่ คุณพลาดไปแล้ว" เน้นคำเว้นช่องไฟสุดท้ายนะครับ "คุณพลาดไปแล้ว" นั้นและครับ ถ้าเล่นงานทางกฎหมายก็คงจะทำอะไรมันไม่ได้ครับ เพราะมันเจตนาบอกแล้วว่า "มึงพลาดไปแล้ว" :-(( :-)) ก็คงหมายความว่า ถ้ามึงซื้อหมา2ชุดนี้ พวกมึงพลาดแน่ๆๆ พลาดกันแน่ๆ ไอ้หน้าโง่ :-@ :p :-(( :-))

• ถ้าใครยังไม่เชื่อหรืออยากเห็นหมา2ชุดดังกล่าว ขาเสือกอย่างผมจัดให้ครับ
    ไม่แน่หนึ่งในภาพประกอบทั้งหมดนี้อาจจะมีหมาของคุณนกหน่อยอยู่ด้วยนะครับ >:/

ชุด1...
    สุดยอดโครตเรดบูลลี่ เรดกะลา3 ไอ้หมีแดงงง XX สุดยอดแม่พันธ์อิมพอตจากอเมริกา โครตโปรดิวซ์จ่ายลูกได้นิ่งสุดๆ เรดกะลา3 คูก้า :-t

ขอเชิญทุกท่านชื่นชมผลงานจากประเทศไทยส่งเข้าประกวด ค่ายกะลา3 โคตรๆเทพเจ้าหมาแดงอันดับ2ของโลกเป็นรองแค่อเมริกาเท่านั้น! =D> =D> (ขอขอบคุณเจ้าของรูปภาพด้วยครับ)

image

ชุด2....
    โครตของโครตๆเรดบูลลี่ของโลก อิมพอตมาจากอเมริกา(แต่ขาเดินไม่ได้ ต้องอุ้มโชว์)มีฉายาว่า ไอ้หัวกะลามังล้างชาม เรดกะลา3 ปรมณู XX เรดกะลา3 จี๊ดจ๊าด แม่พันธ์ที่ถูกขายไปแล้ว มีลักษณะตามที่โฆษณาทุกประการ(อีกแล้ว) สวยมากๆ สายเลือดเทพเหลือแดก เกินที่จะบรรยายได้หมด จนคนที่ชื้อไปต้องเอามาคืน (เพราะอะไร รู้ๆกันอยู่) โดยที่ไม่ได้รับเงินคืนสักสลิงค์เดียว :-)) $-)

ขอเชิญทุกท่านชื่นชมผลงานคร๊าบบบบบบ \:D/ :)>- (ขอขอบคุณเจ้าของรูปภาพด้วยครับ)

image
    ไฟล์แนบ
    กะลา3รวม.jpg 248K
    กะลา3บูลลี่3รวม.jpg 120K
  • จากเจ้าพ่อพิทบูล เฮียใหญ่พระราม3 กลับกลายเป็นไอ้แป๊ะจอมลวงโลก นี่คือโทษข้อหาขัดใจ boss ไม่ยอมรับใบ abc คอกอื่นดูไว้เป็นตัวอย่าง abc ทำง่าย ขายคล่อง ปลื๊ดๆ :-))
  • ปล.เร็วๆนี้ผมอยากให้ทุกท่านได้ชื่นใจชื่นชม ผลงานจากขี้คอกกะลา3ของประเทศไทยเราครับ
    ผมจะเอากระทู้อ้างอิงผลงานเหล่านี้(ผมเก็บไว้เยอะ มีอีกแยะ) เอาไปตั้งกระทู้ขึ้นโชว์ในเวปไซค์หมาแดงโลก จะทำให้ไอ้พวกฝรั่งมันตาถลน อึ้งแดกไปเลย @-) @-) และอยากให้พวกมันบัญญัติชื่อ สายการพัฒนาหมาพันธ์ใหม่ของขี้คอกกะลา3ให้ด้วยครับ O:) เมพขิงๆ :-)) L-)

• CNP คงต้องเป็น FC พันธ์แท้แน่ๆเลยข้อมูลแน่นจริงอะไรจริง มอบให้เลยฮ่ะรางวัลแฟนพันธุ์แท้แห่งปีimage
    ไฟล์แนบ
    imagesCA9FKA14.jpg 5K
  • นี่มันรายการตามล่าหาความจริงเหรอเนี่ย
  • ท่านเชฟวี ชุด 2 พอดูได้
    ส่วนชุด 1 แหลม ลีบ ขาย 10000 ยังไม่เอาเลย
  • เจ้าของกระทู้ว่าไงครับ???
    คุณChevy มาแล้วครับ
    แรง!!!! :O

แต่ ฮา... ครับ 555 :o028:

>-)
  • ผมเข้าใจดีแล้วคับ รู้ว่าตัวผมโง่เองคับ
    ขอขอบคุณทุกๆท่าน ที่ช่วยกันเสนอความคิดเห็น

ลิ้งค์ที่คุณแป๊ะลงผลงานไว้ในกระทู้นี้หายไปไหนหมดคับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/12354/pitbullrama3/p4

ผมน่าจะรู้สึกตัว ตอนพ่อค้าเขาลงขายในกระทู้นี้
    http://pitbullzone.com/community/discussion/15278/redzrama3-pups-tango-last-pic#Item_36
  • --- ผู้ใหญ่มันโง่ เราเป็นเด็กอย่าไปโง่ตามมัน --- :-? #:-s :-))

กระทู้นี้คือตัวอย่างความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของคุณนกหน่อย ที่ได้ให้คนรุ่นหลังได้ศึกษาเรียนรู้
    ยิ่งกาลเวลาผ่านไป กระทู้เก่าๆของพิทบูลโซนยิ่งมีค่ามากนัก เป็นห้องสมุด ให้ศึกษาเรียนรู้ความเป็นไปและสันดารคนของวงการ ใครเป็นเซียน ใครเป็นเสี้ยน ลองไปขุดกระทู้เก่าๆดูครับ :-@

และผมก็มีตัวอย่างความโง่อีกหลายกรณีให้อนุชนรุ่นหลังได้เข้ามาศึกษา
    วันนี้ขอแค่เป็นน้ำจิ้ม (ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อวงการ)

นี้คือความโง่แบบบัดซบ ของไอ้เด็กไม่มีปัญญาคิดเองที่ค่อยเดินตามตูดไอ้ผู้ใหญ่สมองควาย

image

ผมเชื่อว่าผู้ที่มีปัญญาเห็นภาพนี้แล้วคงขำกลิ้ง (ในบ้านของตัวเอง)
    ในประเทศที่เจริญแล้วคงไม่มีไอ้หน้าโง่ตัวไหนที่จะมาประจานความโง่ของตัวเองต่อหน้าสาธารณชนแบบนี้หรอกครับ
    ในภาพที่ทุกๆท่านได้เห็นจะรู้สึกได้ว่า เจ้าของหมาทำภาพนี้ขึ้นมาเพื่อโอ้อวดและแสดงถึงความภูมิใจกับหมาของตัวเอง(รูปกลาง) โดยมีรูปโครตพ่องโครตแม่ง รายล้อมอยู่ข้างๆเพื่อ? ให้คนที่ได้พบเห็นตื่นตาตื่นใจกับหมานอกสมองฝรั่ง............ !!!
    ซึ่งความจริงแล้ว เป็นวิธีที่ปกปิดความโง่และปลอบใจลึกๆของตัวเองมากกว่า (หมาของข้าพ่อนอก แม่นอก โครตนอกนะเว้ยเฮ้ย) :-)) :-)) (แต่กูชื้อมาได้ไงหว่ะ)

วิธีนี้มีผู้ใหญ่สมองควายใช้ได้ผลทางการตลาดในประเทศสารขันฑ์ สร้างความยอมรับในกะลาจากขาเชลียและขาเลีย ทำให้เป็นไอเด้าของไอ้พวกโง่! :-)) :-(( :-)) ???

ผมจะไม่อธิบายไปมากกว่านี้ครับ เพราะความโง่จะหายไปได้ต้องพึ้งพาตนเอง... มองภาพปริศนา(ทำ)แล้วคิดตรองดูว่าทำไม ผมถึงพูดเช่นนี้ (จริงหรือไม่จริง)
    ไฟล์แนบ
    44387_541677045844829_940361792_n.jpg 52K
  • staff_pit ธันวาคม 25 Permalink
    ท่านเชฟวี ชุด 2 พอดูได้
    ส่วนชุด 1 แหลม ลีบ ขาย 10000 ยังไม่เอาเลย
    ------------------------------------

ชุด 2 พอดูได้ ในราคาระดับหลายๆหมื่น :-D :p (แค่พอดูได้เองหรือครับ คุณรู้มั้ยว่าราคาตัวเฟิสเท่าไร ?เพิ่มเงินอีกไม่มาก ชื้อหมานอกมาตั้งสายใช้ชื่อของตัวเองไม่ดีกว่าหรือครับ) ผมว่าสภาพหมาแบบนี้ มีขายในพิทบูลโซนที่ราคาหลักพันถึงหมื่นต้นเกลื่อนกลาดครับ

ส่วนชุด 1 คุณพูดถูกต้องทุกประการครับ (ผมมีภาพ(ไม้ตาย)มาตอกย้ำของบีดเดอ(ค่ะ)หัวควยผู้นี้) :-q

image

ภาพนี้ต้นฉบับเห็นแล้วจะแสดงอารมณ์ได้ดีกว่าครับ ใครอยากเห็นไปหาดูเอาเองครับ
    ผมจะอธิบายได้คราวๆว่า ในภาพคือบีดเดอทำปากยิ้มแหย่ๆปั่นหน้าเหี้ยๆทำนองว่า กูภูมิใจมากกับผลงานของกู ที่หลอกแดกควายได้ :-)) :-)) >:-) :-((

ปล. ถึงมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน เจอกับผมได้ในปีหน้าฟ้าใหม่ครับ เรื่องเก่าผมยังด่าไม่หมด แต่เห็นแว่บๆว่าพวกมึงสร้างเรื่องใหม่ให้กูด่าโชว์อีกแล้ว *-:) *-:)
    ผมขอฝากดวงใจน้อยๆให้ไว้กับพวกมึงด้วยครับ
    ขอให้พวกมึงรักกูน้อยๆ แต่รักนานๆนะๆๆๆๆจ๊ะ :X :* :* จุ๊บุ จุ๊บุ ครุคริ ครุคริ
    ไฟล์แนบ
    ไอ้หัวปรีย์กับผลงานอันน่าภูมิใจ.jpg 58K
  • ถึงพี่เชปวี่ การที่พี่เอารูป คนอื่นมาโพส แบบ นี้ ท่าเป็นไปในทาง ความรู้การศึกษา เพื่อไห้คนใหม่ๆๆได้รับรู้ ผมสนับสนุน คับ จะ เอากี่ ล้านรูป หรือ รูป ที่เหี้ยกว่านี้ผมก็มี เชิญเอามาลงได้ทุกรูป หรือ พี่จะด่าก็ ตามสบายใจ ท่าน
    แต่ผมจะบอกว่าผม พอ ใจหมาตัว นี้ คับ ตอนผมซื้อผมไม่ไ่ด้ มอง ถึง เชฟวี่ เลยสักนิด ที่ผมซื้อบอกตรงๆๆ เพราะผมชอบ 454 ยังอื่นผมไม่ไ่ด้ดู พี่เชปวี่ก็น่าจะรู้ดี ถ้ามองลงไปลึกๆๆมันมีเชปวี่ อยู่ในตัว น้อยนิด แต่ที่ผม ทำ ภาพ ผมตั้งใจให้เห็นที่มาที่ไป ของ หมา ยังวอปเปอร์ ที่พี่ก็รู้ดี มัน คืืออะไร ผมตั้งใจให่คนรุ่นต่อๆๆไปได้เห็นมากกว่ามาโชวว่าพ่อนอกแม่นอก คับ สำหรับผม สายเลือดมันมีไว้โม้ ที่สำคัญ (เราพอใจมันหรือป่าว)

พี่ไม่ชอบพระราม3 ก็อัดคนในพระราม3 ไม่ใช่ไปลงกะหมา แล้วขอร้องอย่าพยายามสาดสีเทสีใส่ร้าย หรือยัดเยียด ให้ผม ต้องไป เดินตามตูด ใคร ไม่ว่าจะพระราม3 หรือ พี่มาค มาเฟีย เพราะแต่ละคน ผมมีโอกาสพูดด้วยหรือเจอตัวเป็นๆๆน้อยมาก อย่าตัดสินคนเพียงเห็นเขาคุยกัน..เกิด1วันผมไป นั่งคุยกะพี่...ผมก็ ต้องกลาย เป็นพวกกเขางั้นหรอ ไม่ใช่คับ ... ผมอยู่ กับ พี่พี่น้องๆๆในนครสวรร แค่นี้ผมก็มีความสุข คับ อันไหนดี บอกว่าดี อันไหนไม่ถูกก็บอกว่าไม่ถูก... ส่วนเรื่องที่พี่จะตีแผ่ ผมไม่ ขัด ข้อง ไม่ว่าจะของผม หรือ ของใคร เป็นผลดีให้ รุ่นต่อๆไป ได้ รับความรู้ ผมเบื่อกับ คำ ว่า สวยคับ.. ดีคับ... ดูดี ชอบให้เขาติมาตรงๆๆ มันเป็นข้อบกพร่อง ไว้แก้ตัวอย่างชัดเจน คับ .... จงทำตามเจตนารมของพี่ต่อไป ซึ่งตั้งไว้บนความถูกต้อง ขอบพระคุณคับ

ไงก็..... กราบสวัสดีปีใหม่ คับผม ขอให้มีความสุข ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพแข็งแรงตลอดปี คับทุกท่าน :) :)
  • หมาก็คือหมา เมื่อใดที่หมาคัย บินได้ด้วยขา 4 ข้าง หรือ พูดภาษาคนได้แหละคับ ถึงจะเรียกว่า "หมาเทพ" อย่าเอามันมาเปรียบกันเลยว่าของ กูดี ของ มึงไม่ดีอ่ะ มันก็เหมือนคนแหละคับ หน้าตาดีๆหล่อๆ แต่นิสัย เหี้ย บางคนหน้าตาโครตเหี้ย แต่แมร่ง นิสัยโครตดีเลย
  • เอิ๊กๆๆๆ นี้ขนาดผมนั่งรับลมอยู่บนภู่ชี้ฟ้าฮ่ะ
    ยังได้ยินเสียงหมาขี้เรื้อน2ราง เอาขี้เรื้อนสีข้างเข้าถูกับเสาไฟฟ้าดังแกร๊กๆๆ
    อาจเป็นเพราะความคันสะเก็ดแผลขี้เรื้อนหรือดิ้นรนเพื่อแหล่งหาแดก :018: :o037:
    เรื่องหมาในกระทู้นี้ผมขอไม่พูดนะฮ่ะ ไม่อยากไปแย่งหน้าที่ของเพ่cnpเขาฮ่ะ :-D :013:
    กราบสวัสดีปีใหม่คุณเพ่กิดด้วยนะฮ่ะ ปีหน้าเพ่กับผมคงได้เจอกันอีกยาวๆฮ่ะ :) :)
  • ได้เลยคับพี่det จัดไห้เตมที่เลย คับ พี่มีอะไรงัดมาไห้หมด แต่เรื่องเดิมๆๆเบื่อแล้ว เปลี่ยนมุขบ้าง :)

ถ้าไม่มีพี่ผมคงไม่ไ่ด้พิม ในเวป นี้ เหมือนมีบทบาทขึ้น สวัสดีปีใหม่เช่นกันคับ :) :) :) :063: :063:
  • โอ้ววววว อยากเห็นหมาแดงที่ราคาแพงที่สุดทุบสถิติประเทศไทยจังเลย :026: :o028: :o028: สงสัยงานนี้ค่ายใหญ่กะลา3คงต้องเอาปี๊บมาคลุมหัวแน่ๆ เพราะหมาของเพ่กิดจะทุบสถิติของตัวเองจากคลอกที่แล้ว :o067:

เจอกันแน่ฮ่ะ เริ่มตั้งแต่วันนี้เลยนะฮ่ะ
    มุขเก่าแน่นอนฮ่ะ ไอ้หมาขี้เรื้อน2ราง มึงเบื่อแต่คนอื่นไม่เบื่อแน่ๆๆๆ 5555