ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ห้ามกันไม่ได้ก็ปั๊มออกมาเยอะๆ เลย
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=6099&page=1#Item_0
  • จุดจบสุดท้ายขอตายใต้ต้นกันชา+555ร้องเพลงเล่นกำลังเบือ
    พี่มารคครับมันก็จิงที่ว่าค้นมีเงินใช่ว่าจะมีความสุขแต่ทวาค้นสวนใหญทังโลกก็ขอมีเงิน ทังที่ไม่รู้ว่ามีมากไปทำไมวิงตามเงินไปทำไม่แต่เห็นใครมีก็อยากมีบ้าง เมื่อวัถุเป็นใหญจิตใจก็ตำชาม+555 และไอบางคนที่มันหนีไปก็ใช่ว่ามันจะไม่กับมาแค้ตอนนี้ไปปวนที่อืนทัวโลกบ้านผมมันก็ปวนมาแล้วเช็ง :025:
  • ความจริงกระทู้นี้เป็นคำถามที่โดนใจมากค่ะ:m001::m001::m001:
    เพราะเข้ามาอ่านบอร์ดทุกวันเห็นทุกวันเคยคิดเหมือนกันว่าถ้ามีพิทออกมาเยอะๆจะเป็นยังเไง
    เรื่องราคาคงไม่เท่าไหรแต่ซื้อไปแล้วมีความรู้เพียงพอที่จะดูแลพิทได้ไหม:m108::m108::m108:
    แล้วถ้าเกิดเลี้ยงไม่ได้ก็กลายเป็นปัญหา:m049::m049:
    แฟนเราเคยถามว่าอยากได้ลูกโชคบ้างไหมใจเราก็อยากได้แต่บอกแฟนว่าไม่เอาดีกว่า:m090::m090:
    เพราะเราอยากได้ลูกของโชคแค่ตัวเดียวแล้วทีเหลือละ...!!??
    ขายทิ้งหรือให้เพื่อน....คิดไปอย่าดีกว่าเดียวกลายเป็นปัญาหาสังคม
    สำหรับเราเลี้ยงตัวเดียวทีสุด:m046::m046:
    ไฟล์แนบ
    DSCF0093_resize.JPG 87K
  • คุณ sutheephong ไม่ออกมาชี้แจงบ้างหรือว่าเพาะหมาเยอะๆ ไปเพื่ออะไร
    ตอบ..มาตามคำเชิญนะครับ..ที่ผมเพะหมาเยอะๆก็เพื่อเงินครับ (ไม่ได้ประชดประชันนะครับ)
    -ผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า...เรื่องที่พูดกันว่าเยอะหรือไม่เยอะ จะเอาอะไรมาวัดกันครับ เอาจำนวนครอกที่ทำออกมา หรือเอาจำนวนตัวลูกหมาที่นำออกมาขาย หรือคิดเป็นอัตราส่วนจำนวนครอกที่ทำต่อจำนวนแม่หมาที่มีอยู่ ต้องกำหนดให้ชัดเจน ไม่ใช่พูดเอามันส์ หรือให้ดูดีกันอย่างเดียว มันต้องเอากันแบบตรงไปตรงมา มีมาตรฐานเดียว ไม่เลือกปฎิบัติ มันถึงจะแฟร์ดีครับ ผมขอฝากเรื่องนี้ไว้เป็นการบ้านด้วยนะครับ

-เรื่องราคาขาย ที่จริงก็เป็นเรื่องของผู้ซื้อกับผู้ขายเขาตกลงกันจึงจะถูกต้องครับ บางคอกประกาศขายตัวละสี่ห้าหมื่น(ขีดเส้นใต้คำว่าบางคอก) พอเอาเข้าจริงๆ หมื่น-สองหมื่นก็ขาย อย่ามัวหลอกตัวเองกันอยู่เลย...ผมว่าเรื่องอย่างนี้เราต้องยอมรับความจริงกันเสียที ไม่รู้จะต้องไปสร้างภาพกันทำไม ความจริงไม่ใข่สิ่งที่น่าอายตรงไหน น่าสรรเสริญเสียด้วยซ้ำไป
    ขอบคุณครับ สุธีพงศ์ฯ
  • พวกมึง...นี่ มีปัญหากันมากนะ

กุเห็นแล้วเซ็งว่ะ แม้งพูดอะไรกันมากมายว่ะ

ไอพวกคาวยจะผลิตหมาออกมา มึงมีปญาขายหมาหมดไหมว่ะ

เช่น มึงอยากมีลูก แต่งมึงไม่มีปัญาหาเงินมาเลียงมัน

มึงจะมีทำไม ให้เป็นปัญหาสังคมว่ัะ ไอควาย

ใครอยากมีปัญาหาถามมาเลย '' ผีแดง '' รู้ทุกเรื่อง
  • คุณ sutheephong ถ้าคุณคิดได้แค่นี้

คุณไม่ใช่คนรักสายพันธ์พิทบูลอย่างแน่นอน

ถ้าคุณมองโลกแบบนี้ สงสารหมาของคุณ ขอโทษเครื่องจักรของคุณเหลือเกิน
  • มีบัญญัติ10ประการของคนเลี้ยงพิทบูลกันแล้ว

อยากให้ช่วยกันคิดบัญญัติ 10 ประการ (จรรยาบรรณ) ของผู้เพาะพันธุ์ (breeder) ออกมาเผยแพร่บ้างก็ดีนะครับ
  • :o034:อย่าทะเลาะการเลยครับ กะทู้นี้เค้าให้แสดงความคิดเห็นมุม มองครับและไม่ได้ตำนิใครครับ
  • คุณ sutheephong ถ้าคุณคิดได้แค่นี้

คุณไม่ใช่คนรักสายพันธ์พิทบูลอย่างแน่นอน

ถ้าคุณมองโลกแบบนี้ สงสารหมาของคุณ ขอโทษเครื่องจักรของคุณเหลือเกิน
    ตอบ...คงไม่มีประโยช์อะไรกับการที่จะเสียเวลาในการตอบอีก ...จริงๆคุณเป็นคนเรียกร้องให้ผมมาชี้แจง แต่พอผมชี้แจงความจริง คุณก็ไม่ยอมรับ เมื่อคุณไม่ยอมรับในสิ่งที่คนอื่นเห็นต่าง ก็คงจบแต่นี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    13378-ert.jpg 38K
  • คุณ sutheephong ไม่ออกมาชี้แจงบ้างหรือว่าเพาะหมาเยอะๆ ไปเพื่ออะไร
    ตอบ..มาตามคำเชิญนะครับ..ที่ผมเพะหมาเยอะๆก็เพื่อเงินครับ (ไม่ได้ประชดประชันนะครับ)
    -ผม ก็อยากทราบเหมือนกันว่า...เรื่องที่พูดกันว่าเยอะหรือไม่เยอะ จะเอาอะไรมาวัดกันครับ เอาจำนวนครอกที่ทำออกมา หรือเอาจำนวนตัวลูกหมาที่นำออกมาขาย หรือคิดเป็นอัตราส่วนจำนวนครอกที่ทำต่อจำนวนแม่หมาที่มีอยู่ ต้องกำหนดให้ชัดเจน ไม่ใช่พูดเอามันส์ หรือให้ดูดีกันอย่างเดียว มันต้องเอากันแบบตรงไปตรงมา มีมาตรฐานเดียว ไม่เลือกปฎิบัติ มันถึงจะแฟร์ดีครับ ผมขอฝากเรื่องนี้ไว้เป็นการบ้านด้วยนะครับ

-เรื่องราคาขาย ที่จริงก็เป็นเรื่องของผู้ซื้อกับผู้ขายเขาตกลงกันจึงจะถูกต้องครับ บางคอกประกาศขายตัวละสี่ห้าหมื่น(ขีดเส้นใต้คำว่าบางคอก) พอเอาเข้าจริงๆ หมื่น-สองหมื่นก็ขาย อย่ามัวหลอกตัวเองกันอยู่เลย...ผมว่าเรื่องอย่างนี้เราต้องยอมรับความจริง กันเสียที ไม่รู้จะต้องไปสร้างภาพกันทำไม ความจริงไม่ใข่สิ่งที่น่าอายตรงไหน น่าสรรเสริญเสียด้วยซ้ำไป
    ขอบคุณครับ สุธีพงศ์ฯ

ไม่ได้อยากมีส่วนเลย แแต่ก็ขอซะหน่อย .....
    ///////////////////////////////////////////////////////
    ตกลงเป็นที่ทราบกันนะครับ อย่างทั่วหน้า ว่าคุณอาแกทำไปเพราะเงิน แกรวยแล้วแต่แกก็ทำเพื่อเงิน .. แล้วก็ ไม่ต้องไปว่าแกอีกโอเคไม๊ พี่น้อง

/////////////////////////////////////////////////////////

สิ่งที่คุณอาถามมาว่า อัตราส่วนของความพอดี เรื่องการผลิตลูกหมา ว่าเท่าไหน ที่เรียกว่าพอดี ???
    คำตอบนี้คุณอารู้เองนะครับ จากที่อ่านอย่างละเอียด ดูจากแม่พันธุ์ที่คุณอา จัดมาผสมกับพ่อพันธุ์ดังๆ ผมเองยังถือว่า

ส่วนตัวผมมองหลายแง่ครับ แง่การผลิตเพื่อขายเป็นอุตสาหกรรม หรือเพื่อ คุณภาพเพื่อพัฒนาต่อ (อาจจะสำหรับ คนที่จะนำไปบรีดในคราวต่อๆไป)

ในแง่การผลิตเพื่อขาย ผมถือว่าคุณอาสอบผ่าน ทำได้อย่างยอดเยี่ยม ทั้งในการผลิต และการจัดจำหน่าย รวมถึงโปรโมชั่น ....ราคา ....
    ในแง่คุณภาพ อันนี้ไม่ขอเอ่ย ....ดูเอาเอง .....

ส่วนในเรื่องการผลิิตเพื่อพัฒนาต่อ อันนี้ ดูจากการเลือกแม่หมา หลายๆตัว ก่อนผสมผมเองก็ รู้สึกเสียวไส้แทน เหมือนกันกับหลายๆคน ดูเหมือนคุณอาเองก็ หวังแค่ การถ่ายทอดพันธุกรรมที่ดีจากพ่อหมาเท่านั้น ......

เอาเป็นว่า จบ คุณอาผลิตหมาเพื่อขายเอาเงินครับ แกไม่ได้ซีเรียสเรื่องพัฒนา หรือจำนวน ที่ล้น และแก ไม่สน ด้วยว่า พิทบูล มัน ควบคุมพฤติกรรมยาก ลูกค้าไป จัดการกันเอาเอง คุณอามีหน้าที่ ผลิต โอเคไม๊ จบ อย่ามาสอยแกอีก เข้าไจ๊
  • ปัญหาเกือบทั้งหมดในตอนนี้ผมว่าไม่ได้อยู่ที่จะแก้อย่างไร แต่มันติดที่ใครติดอยู่กับปัญหาไม่ยอมแก้มากกว่า
    การละเลิก หรือ ลด เป็นทางออกที่ดี อย่าจมติดกับปัญหา
  • ไอ้หน้าผีผีแดง แม่งทำเปนรู้ทุกอย่าง รู้ทุกเรื่อง เสียดายแม่งเสือกไม่รู้หวยออกอะไร 555 ล๊อคอินเข้ามาซิวะ ไอ้หำเอ๊ย!!!!!!!!!
    ไฟล์แนบ
    00b9052xmQ6.jpg 30K
    Copy of mthai-emoticon-00002.gif 17K
    Copy of mthai-emoticon-000022.gif 17K
  • เอาเป็นว่า จบ คุณอาผลิตหมาเพื่อขายเอาเงินครับ แกไม่ได้ซีเรียสเรื่องพัฒนา หรือจำนวน ที่ล้น และแก ไม่สน ด้วยว่า พิทบูล มัน ควบคุมพฤติกรรมยาก ลูกค้าไป จัดการกันเอาเอง คุณอามีหน้าที่ ผลิต โอเคไม๊ จบ อย่ามาสอยแกอีก เข้าไจ๊
    ตอบ...ขอบคุณมากครับที่จะไม่เข้ามาสอยผมอีก ของคุณครับ...
    ไฟล์แนบ
    men18.gif 11K
  • เอ่อ อ่านมาก็นานแว้ว...

ขอออกเสียงนิดนึง..

1) หมาราคาถูกไม่จำเป็นต้องไร้คุณภาพเสมอไป....อย่างเช่นหมาตัวข้างล่างครับ...ผมซื้อมาจากตราด ตัวละ 3,000 บาท....หลังจากที่ผมกลับมาจากเชียงใหม่ พอถึงชลบุรีแล้วก็ตรงไปรับเค้ามาเลย....(ปล.อาจจะไม่สวยแต่ก็รักเค้าครับ)

2) ราคาผกผันตามราคาคุณภาพหมา...สวย มีคนเชียร์เยอะ ราคาพุ่งปรี้ดๆ....ถามว่า หลายๆคนเก็บเงินหลายๆเดือนเผื่อที่จะซื้อหมาแต่ถ้าราคาเกินเอื้อมก็หันไปหยิบราคาที่เบาลงมาหน่อย..

คนอยากได้และยังไม่มีประสบการณ์ในการเลี้ยง..ยังงัยก็ก็ไม่อาจอดใจรอจนกว่าลิมิตของตัวเอง....และผมกล้ายอมรับว่าเมื่อก่อนผมคือหนึ่งในที่ผมกล่าวมาข้างต้น.

ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้าWeb pitbullzone แทบทุกวัน(ไม่รู้ทำไม) และผมมองว่าถ้าต้องการลดจำนวน Breeder จริงๆคอกใหญ่ๆที่มีทรัพยากรพร้อม..ควรที่จะจับมือกัน ควบคุมเรื่องราคา..ไม่ใช่ให้ลดราคาลงไปสู้กับบรีดเดอร์มือใหม่...

แต่อยากให้บรีดแล้วขายในราคาที่สามารถเป็นเจ้าของได้...คิดง่ายๆถ้าผมต้องการซื้อหมาและรายได้ที่สามารถออมได้ต่อเดือนคือ 4000 บาท..แต่พอเจอหมาที่ถูกใจ ดั้นราคา 6-80,000 บาท คนที่อยากได้ยังงัยก็หาซื้อจากบรีดเดอร์อื่น....ผมคิดว่านี่เป็นอิกปัจจัยหนึ่งที่ทำให้บรีดเดอร์มือใหม่คงอยู่ เนื่องจากยังขายได้ และจะมีเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ..

อย่าลืมประเทศไทยนำเข้าสุนัขทุกปี...ลองเปรียบเทียบความต้องการของตลาด กับกำลังการผลิตบ้างรึเปล่า????

ถ้าคอกใหญ่ๆจับมือกันและควบคุมเรื่องราคา..ผมคิดว่าน่าจะได้ผลเนื่องจากเปรียบเทียบราคาไม่ต่างกันมาก...ผู้บริโภคย่อมต้องการของดีที่บรีดมาจากมืออาชีพ...แทนที่จะเลือกซื้อจาก บรีดเดอร์มือใหม่..

สุดท้ายนี้จากข้อความที่กล่าวไว้ข้างต้น....หากผิดพลาดประการใดกระผมกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF03492.jpg 52K
  • เห็นด้วยกับคุณtommy ครับ ของผมตัวนี้ก็เพิ่งได้มาในราคา2000 เป็นพิทบูลตัวแรกเลย แต่ก็ไม่ใช่หมาตัวแรกที่เลี้ยง
    ไฟล์แนบ
    Copy of DSCF6662.jpg 53K
  • เห็นสถานการณ์อย่างนี้แล้วน่าเป็นห่วงนะครับ ผมเคยเลี้ยงพิทบูเมื่อหลายปีก่อน

เรียกได้ว่ายุคแรกๆเลยก็ว่าได้ พิทบูลผมได้มาจากคุณเก่งบางแค พี่น้องในวงการคงจำกันได้

ช่วงนั้นเราเลี้ยงกันอย่างมีความสุข สายตาของสังคมก็มองเราด้วยความสนใจและชื่นชม

เพราะทุกครั้งที่เรารวมตัวกันจัดงานมิ้ตติ้งหรืองานการกุศลก็ล้วนแล้วแต่ก่อประโยชน์ให้กับสังคม

พิทบูลที่เลี้ยงก็ไม่ก่อให้เกิดผลกระทบต่อสังคม มาตรฐานด้านสายพันธุ์ก็ควบคุมได้ ราคาก็ถือเป็นมาตรฐาน

คนที่เลี้ยงก็พร้อมในทุกๆอย่าง

เราเลี้ยงพิทบูลกันอย่างสร้างสรร ตอนนี้พิทบูลผมแก่ตายไปหลายปี และยังไม่มีพิทบูลเลี้ยงอีก แต่ผมก็กลับมาเยี่ยมบ้านพิทบูลโซนอยู่ทุกวัน

ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงในหลายๆเรื่อง ผมว่าตอนนี้วงการพิทบูลเรากำลังอยู่ในช่วงเสื่อมลง ซึ่งทุกคนก็คงไม่อยากให้ถึงจุดจบอย่างที่รู้ๆกัน

วงการพิทบูลมันแคบนะ มีไม่กี่กลุ่มหลอกที่เลี้ยงพิทบูล ลองมองรอบๆตัวซิ บ้านไหนเลี้ยงอยู่ก็รู้ว่าพิทบูล

คนเลี้ยงพิทบูลจะมีกลุ่มเพื่อน แล้วก็รวมตัวกันในหมู่บ้าน ตำบล ในจังหวัด หรือในประเทศ แม้กระทั่งในต่างประเทศก็มีการติดต่อสื่อสารกันได้

เอาอย่างนี้ไหมครับ ก็ถ้าใครมันมีพฤติกรรมสร้างความเสื่อมให้กับวงการเรา ที่พวกเราเฝ้ารณรงค์กันมานับสิปปี ใครที่มันมีความคิดหารายได้จากการเพาะพิทบูลขายโดยไม่สนใจเสียง

วิภาควิจารย์จากคนผู้รักพิทบูล (ผมไม่ได้หมายถึงใครคนใดคนหนึ่งนะ)

และไม่สนใจในคุณภาพและปริมาณ ใครที่มันจ้องจะทำลายวงการพิทบูลของเรา ก็ช่วยกันประณาม ช่วยกันต่อต้าน ช่วยกันขับไล่ ออกไปจากวงการเรา ยิ่งพี่น้องในบอร์ดนี้ติดต่อพูดคุยกัน

อยู่ทุกวัน ใครไม่ดีก็ช่วยกันบอกต่อไปว่าไม่ดียังไง ไม่สมควรสนับสนุนยังงัย ที่ว่าไม่ดีผมไม่ได้หมายเฉพาะการกระทำนะ รวมไปถึงแนวความคิดที่มีต่อพิทบูลด้วย ปากต่อปากรู้จักคนที่

อยู่ในแวดวงพิทบูลกี่คนก็คุยกัน เห็นผู้สนใจหน้าใหม่ๆก็ช่วยแนะนำให้เขาเข้าใจ ผมเชื่อว่าจากคนหนึ่งเป็นสอง จากกลุ่มเพื่อนเป็นหมู่บ้าน เป็นเขต เป็นตำบล เป็นอำเภอ จังหวัด ประเทศ

ก็อย่างที่บอกวงการพิทบูลมันแคบ ใครที่คิดไม่ดี สุ่มเสี่ยงที่จะทำให้วงการพิทบูลของเราดับ ก็ช่วยกันต่อต้าน ช่วยกันปกป้องพิทบูลของเราซิครับ เมื่อไม่มีคนสนับสนุนการกระทำของเขา

เขาก็อยู่ไม่ได้เอง สำหรับผู้ที่กำลังมองหาพิทบูลมาเลี้ยงสักตัวก็จงคิดให้หนัก ศึกษาดูให้ดี เพราะมันต้องอยู่กับเราไปอีกนาน อย่าซื้อเพราะคำโฆษณาหรือโปรโมชั่น ศึกษาสายพันธุ์

ดูคนเลี้ยงด้วยว่ามีความรับผิดชอบทั้งต่อลูกค้าและต่อสังคมในแวดวงแค่ไหน เป็นที่ยอมรับได้ค่อยซื้อ ถ้าไม่พร้อมไม่เชื่อมั่นก็อย่าไปซื้อ ดูอย่างผมเองเคยมีเละชอบมากจนป่านนี้ก็ยังหามา

เลี้ยงไม่ได้ แค่ได้เข้ามาชื่นชมพิทบูลของเพื่อนๆในนี้ก็มีความสุขแล้ว

(ใครที่คิดจะหารายได้จากการเพาะพิทบูลขาย ผมว่ามีหมาพันธุ์อื่นที่เพาะง่ายขายได้ราคากว่าพิทบูลก็มีเยอะนะ พิทบูลมันเป็นยังไงก็รู้อยู่ มันมีผลต่อสังคมมากน้อยแค่ไหนก็รู้ๆกันฝากไว้)

นั่นแหละ คิดเอาเองว่าการกระทำของใครเป็นอย่างไร แนวความคิดใครสมควรให้การสนับสนน ใครสมควรที่จะต่อต้าน ถ้าเราไม่ร่วมมือกัน วงการพิทบูลก็มีแต่จะถอยไปสู่จุดจบ

การเลี้ยงพิทบูลอย่างสร้างสรรก็จะไม่มี การรวมตัวกันทำกิจกรรมต่างๆก็จะไม่มี และที่สำคัญ เราจะไม่มีโอกาสได้เลี้ยงพิทบูลก็เป็นได้
  • sutheephong CommentTime2 ชั่วโมงก่อน
    เอาเป็นว่า จบ คุณอาผลิตหมาเพื่อขายเอาเงินครับ แกไม่ได้ซีเรียสเรื่องพัฒนา หรือจำนวน ที่ล้น และแก ไม่สน ด้วยว่า พิทบูล มัน ควบคุมพฤติกรรมยาก ลูกค้าไป จัดการกันเอาเอง คุณอามีหน้าที่ ผลิต โอเคไม๊ จบ อย่ามาสอยแกอีก เข้าไจ๊
    ตอบ...ขอบคุณมากครับที่จะไม่เข้ามาสอยผมอีก ของคุณครับ...

เพื่อนๆอย่าไปว่าคุณอาเค้าเลย แกยอมรับแล้วว่าแกไม่ได้เป็นบรีดเดอร์ แกเป็นโรงงาน 5555555555555
    ต่อไปก็รอดูผลงานว่าจะมีจริงหรือเปล่า ตัวละ3000 แต่เราว่านะ แกไม่เอามาลงขายที่นี่หรอก คงไป ไอพิทแหละเพราะ เด๋วเราตามได้ว่า ไหนบอกว่า 3000ไง
    แต่อย่าชะล่าใจ เราก็จะตามไปดูท่านที่ไอพิท เช่นกัน 5555555
  • ขออภัย อย่างยิ่งเพิ่งมา จากทำมาหากิน ครับ คุณอาตอบ ปัญหาได้ตรงประเด็นมากเรื่อง เพาะพันธ์สุนัขเพื่ออะไร เพื่อเงิน แล้วก็ฝาก คำถามได้ดีมากๆ ว่า .....เยอะขนาดใหนที่เรียกว่าปั๊ม ...... เยอะขนาดที่ คนเริ่มเข้ามาตำหนิเรามากขึ้นทุกวัน ถ้าถึงขนาดนี้แล้วบรีดเดอร์ต้องสงสัยแล้ว ว่าตัวเราเข้าข่ายปั๊มหรือยัง ทั้งนี้ต้องใช้สามัญสำนึกร่วมด้วยครับ..... ถ้าเป็นหมาพันธ์อื่น คงไม่น่าจะสร้างปัญหา หรือ ความกังวล เท่าไร แต่ นี่มัน พิท ก็อย่างที่รู้ ๆ นิสัย กันอยู่
    และการที่อาผสมเพื่อจำหน่ายเอาเงิน อันนั้นมันสิทธิของอา ผมไม่ได้ติดใจ อาอาจมีกลุ่มลูกค้า ของอา แต่ประเด็นที่ผมไม่เห็นด้วย คือ จะทำหมาออกมาเยอะๆ เพื่อให้ผี ที่อาคิดว่าอิจฉาอา ... อกแตกตาย จะทำมา 4..5 ครอกแล้วขายถูกๆ เพื่อ ประชดรึเหตุผลใดก็ไม่ทราบ อันนี้ผมไม่เห็นด้วย............ กระทู้นี้ขอให้อา ตอบแต่คนที่ล็อกอินก็ได้ครับ เพราะเดี๋ยวผีมาแขวะอาก็ด่า กัน เละอีก ลามปามไปถึง พ่อ ถึง แม่ เลยไม่ได้คุยกันสักที ไม่ใช่อะไรครับ กลัวผีจะตกนรก เพราะว่า อา อายุ ก็รุ่นพ่อรุ่นแม่ผมแล้ว อันนี้ไม่ได้ประชดนะ ผมว่าคนไทยต้องรู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่....... ในกรณีที่มีคนซื้อหมาอาไปไม่ถึงเดือนแล้วเป็นหัดตาย แล้วอาบอกว่า จะเอามาตรฐานอะไรมาวัด อันนี้เห็นด้วยน่าจะเอามาถกเลย ... หมาที่จะขาย ต้องอายุกี่วันถึงส่งให้ลูกค้า ต้องทำวัคซีนอะไรบ้าง และกี่เข็ม ภายในกี่วันที่หมาป่วยตาย โดยไม่ใช่อุบัติเหตุ คนขายจะรับผิดชอบกันยังไง ... น่าสนใจ.. เพราะที่ผ่านมาคนซื้อกับคนขายจะตกลงกันเองทั้งนั้น ทะเลาะกันก่อน ซื้อขาย ดี กว่า ซื้อขายไปแล้วต้องมาทะเลาะกันทีหลัง
  • ผมชอบคำว่า ผมว่าคนไทยต้องรู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่....... .......ชอบมากๆ

คุณอาครับ ผีที่มาสอย แล้วด่าคุณอาหยาบๆ ก็อย่าไปตอบเค้าเลยครับ ..มันจะเสียกับตัวคุณอาเอง ด่าไปก็ ไม่รู้ด่าใคร ...โลกไซเบอร์ สมัยนี้มันต้อง ตามให้ทันครับ ทำให้คนไม่รู้จักเด็กจักผู้ใหญ่ .....

ถ้าอยากจะขอคุณอากลับไป ทบทวนการผลิตหมา ผลิตอย่างไร เพื่อใคร และ ร่วมรับผิดชอบและรับรู้ ต่อผลกระทบของการบรีดนั้นๆด้วย
    ผมอยากจะบอกว่า ราคาหมาของ คุณอา โดนใจ วัยรุ่นเด็กๆ อยากได้ก็ ไม่ไกลฝัน ซื้อได้ง่ายครับ //

แต่คุณอารู้ไม๊ครับ ว่า การที่ได้หมามาง่าย ก็หมายถึง ทิ้งไปง่ายเช่นกัน ..ลองถามดูก็ได้ครับ เล่นๆ ว่า เด็กอายุเท่าไหร่ที่ซื้อหมาจากคุณอาไป ช่วงอายุ เท่าไหร่ส่วนมาก

คุณอาก็ มีลูกแล้ว คงเข้าใจว่า เวลาเด็ก อยากได้ของ มันไม่สนหรอกว่า ต่อไปจะเป็นยังไง รู้แต่ว่าตอนนี้อยากได้ ต้องซื้อ ต้องซื้อ ต้องซื้อ

แล้วถามต่อไปทีครับ ว่า เวลาเบื่อ หมาไปไหน ถ้าโชคดี มีพ่อแม่ เลี้ยงก็ สบายไป แต่ถ้าไม่มี หละ น่าสงสาร ทิ้งเลย ราคาไม่แพง ลูกพ่อนอก แม่นอก ...ทิ้งซะ

เก็บกลับไปคิดนะครับ คุณอา ถ้าเป็นผมๆอายุเท่าอา คงหาไรทำเพื่อสังคมดีกว่า ไม่มาผลิตหมาขายให้เด็กด่า หรอกครับ เสียสติหมด
  • มายกมือ เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงค่ะ
  • ผมชอบคำว่า ผมว่าคนไทยต้องรู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่....... .......ชอบมากๆ

คุณอาครับ ผีที่มาสอย แล้วด่าคุณอาหยาบๆ ก็อย่าไปตอบเค้าเลยครับ ..มันจะเสียกับตัวคุณอาเอง ด่าไปก็ ไม่รู้ด่าใคร ...โลกไซเบอร์ สมัยนี้มันต้อง ตามให้ทันครับ ทำให้คนไม่รู้จักเด็กจักผู้ใหญ่ .....
    ตอบ..เอางั้นหรือครับ

ถ้าอยากจะขอคุณอากลับไป ทบทวนการผลิตหมา ผลิตอย่างไร เพื่อใคร และ ร่วมรับผิดชอบและรับรู้ ต่อผลกระทบของการบรีดนั้นๆด้วย
    ผมอยากจะบอกว่า ราคาหมาของ คุณอา โดนใจ วัยรุ่นเด็กๆ อยากได้ก็ ไม่ไกลฝัน ซื้อได้ง่ายครับ /
    แต่คุณอารู้ไม๊ครับ ว่า การที่ได้หมามาง่าย ก็หมายถึง ทิ้งไปง่ายเช่นกัน ..ลองถามดูก็ได้ครับ เล่นๆ ว่า เด็กอายุเท่าไหร่ที่ซื้อหมาจากคุณอาไป ช่วงอายุ เท่าไหร่ส่วนมาก

คุณอาก็ มีลูกแล้ว คงเข้าใจว่า เวลาเด็ก อยากได้ของ มันไม่สนหรอกว่า ต่อไปจะเป็นยังไง รู้แต่ว่าตอนนี้อยากได้ ต้องซื้อ ต้องซื้อ ต้องซื้อ

แล้วถามต่อไปทีครับ ว่า เวลาเบื่อ หมาไปไหน ถ้าโชคดี มีพ่อแม่ เลี้ยงก็ สบายไป แต่ถ้าไม่มี หละ น่าสงสาร ทิ้งเลย ราคาไม่แพง ลูกพ่อนอก แม่นอก ...ทิ้งซะ

เก็บกลับไปคิดนะครับ คุณอา ถ้าเป็นผมๆอายุเท่าอา คงหาไรทำเพื่อสังคมดีกว่า ไม่มาผลิตหมาขายให้เด็กด่า หรอกครับ เสียสติหมด
    ตอบ..ถ้ามีเจตนาดี บริสุทธิใจ พูดมาตรงๆผมก็ไม่มีปัญหาอะไร..เพราะไม่มีอาชีพทำหมาขายอยู่แล้ว แต่ถ้ามีการใฃ้สำบัดสำนวน กระแนะกระแหน ถากถาง เหน็บแนม ก็คงไม่ทบทวนอะไร
    ไก่เห็น ตีนซ่อนเร้น ของงู
    ตีนงู หลบไยดู ออกได้
    งูเห็น ไก่นมชู ซุกซ่อน แอบนา
    นมไก่ ตีนงูไซร้ ต่างรู้ชั้นเชิง

โครงเรือตกแต่งไว้ เพียงโกลน
    พอพบเห็นตะโกน ก่นถ้อย
    มิสำเร็จเห็นโขน ขานติ แล้วนา
    ความเปรียบคนคิดด้อย เร่งร้อนติเตียน
  • น้าอู...ดูมันตอบละกัน แม่ง...คนแบบนี้มันสมควรพูดดีกับมันหรือป่าว แล้วผมจะบอกอะไรให้ แหมไม่อยากจะเรียกมันเลย...ไอ้แก่สัดนรกนี่เบื้องหลังมันเป็นพ่อค้าหมามาก่อน แล้วคิดหรือว่ามันจะบรีดพิทบูลเพื่อพัฒนา ที่มันเข้ามาวงการหมาพิทบูลก็เพราะปัจุบันในวงการหมาทุกสายพันธุ์ไม่มีพันธุ์ไหนสายป่านยาวเท่าพิทบูล มันจึงอยากเข้ามาไง ผมคนนึงหละที่ไม่มีทางเชื่อว่าไอ้...มันจะบรีดหมาอย่างมีจรรยาบรรณ เชื่อผมเถอะพวกคุณดูการกระทำของมันแค่นี้ไม่ออกก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว และผมอยากให้เคสนี้เป็นเคสตัวอย่าง ถ้าคนที่คิดจะมาหากินกับหมาพิทบูลแบบนี้ ขอให้ถล่มมันให้จม อย่าให้มันได้เกิดในวงการหมาพิทบูลอีกเลย

ปล...พอแค่นี้ก่อน พูดเพราะแล้วรู้สึกอึดอัด เดี๋ยวจะไปจองเวรมันกระทู้โน้น พี่น้องที่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของมันตามไปกระทู้เชิดชูเกียรติ...ท่าน สุธีพงศ์ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งอุดรได้เลยครับ
  • ขออภัย อย่างยิ่งเพิ่งมา จากทำมาหากิน ครับ คุณอาตอบ ปัญหาได้ตรงประเด็นมากเรื่อง เพาะพันธ์สุนัขเพื่ออะไร เพื่อเงิน แล้วก็ฝาก คำถามได้ดีมากๆ ว่า .....เยอะขนาดใหนที่เรียกว่าปั๊ม ...... เยอะขนาดที่ คนเริ่มเข้ามาตำหนิเรามากขึ้นทุกวัน ถ้าถึงขนาดนี้แล้วบรีดเดอร์ต้องสงสัยแล้ว ว่าตัวเราเข้าข่ายปั๊มหรือยัง ทั้งนี้ต้องใช้สามัญสำนึกร่วมด้วยครับ
    ตอบ....เรื่องนี้ไม่ต้องใช้สามัญสำนึกอะไรเลย ง่ายๆคนหมู่มากต้องถูกเสมอไปหรือครับ ผมว่าไม่ใช่ที่สังคมมันวุ่นวายกันอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะพวกมากลากไปนั่นเอง
    ..... ถ้าเป็นหมาพันธ์อื่น คงไม่น่าจะสร้างปัญหา หรือ ความกังวล เท่าไร แต่ นี่มัน พิท ก็อย่างที่รู้ ๆ นิสัย กันอยู่
    และการที่อาผสมเพื่อจำหน่ายเอาเงิน อันนั้นมันสิทธิของอา ผมไม่ได้ติดใจ
    ตอบ..ดีครับที่ไม่ติดใจ
    อาอาจมีกลุ่มลูกค้า ของอา แต่ประเด็นที่ผมไม่เห็นด้วย คือ จะทำหมาออกมาเยอะๆ เพื่อให้ผี ที่อาคิดว่าอิจฉาอา ... อกแตกตาย จะทำมา 4..5 ครอกแล้วขายถูกๆ เพื่อ ประชดรึเหตุผลใดก็ไม่ทราบ อันนี้ผมไม่เห็นด้วย............
    ตอบ..ความเห็นของแต่ละคนย่อมไม่เหมือนกันเข้าตำรา สองคนยลตามฃ่อง คงเข้าใจนะครับ ถ้าคุณโทรมาคุญผมจะรู้สึกดีมากๆ และจะอธิบายอะไรให้คุณฟัง ว่าเหตุที่เกิดเพราะอะไร ที่ทำอย่างนี้เพราะอะไร ที่ไม่อยากตอบตรงนี้ก็เพราะเหมือนกับการตักน้ำลดหัวตอนั่นแหละ เชิญนะครับ 081-9548448

กระทู้นี้ขอให้อา ตอบแต่คนที่ล็อกอินก็ได้ครับ เพราะเดี๋ยวผีมาแขวะอาก็ด่า กัน เละอีก ลามปามไปถึง พ่อ ถึง แม่ เลยไม่ได้คุยกันสักที ไม่ใช่อะไรครับ กลัวผีจะตกนรก เพราะว่า อา อายุ ก็รุ่นพ่อรุ่นแม่ผมแล้ว อันนี้ไม่ได้ประชดนะ ผมว่าคนไทยต้องรู้จักเด็กรู้จักผู้ใหญ่.......
    ตอบ..นับว่าเป็นผู้มีการศึกษา และได้รับการอบรมมาอย่างดีทีเดียว

ในกรณีที่มีคนซื้อหมาอาไปไม่ถึงเดือนแล้วเป็นหัดตาย แล้วอาบอกว่า จะเอามาตรฐานอะไรมาวัด อันนี้เห็นด้วยน่าจะเอามาถกเลย ... หมาที่จะขาย ต้องอายุกี่วันถึงส่งให้ลูกค้า ต้องทำวัคซีนอะไรบ้าง และกี่เข็ม ภายในกี่วันที่หมาป่วยตาย โดยไม่ใช่อุบัติเหตุ คนขายจะรับผิดชอบกันยังไง ... น่าสนใจ.. เพราะที่ผ่านมาคนซื้อกับคนขายจะตกลงกันเองทั้งนั้น ทะเลาะกันก่อน ซื้อขาย ดี กว่า ซื้อขายไปแล้วต้องมาทะเลาะกันทีหลัง
    ตอบ...ทั้งหมดในกระทู้ถูกใจที่สุดตรงนี้แหละครับ มันต้องมีการตั้งกฏกติการ มารยาท ไม่งั้นทะเลาะกันตาย คนขายก็ว่าขาหมาแข็งแรง ฉีดวัคซีนครบแล้ว..หากหมาตากก็โทษคนซื้อว่าเลี้ยงไม่ดี ในทางกลับกัน..คนซื้อก็ว่าเลี้ยงดีที่สุด หมาตายก็ต้องโทษคนขาย มันก็ไม่มีวันจบเฃ่นเดียวกับเหรียญที่มี 2 ด้านสุดแต่ใครจะมองด้านใด..ผมขอสนับสนุนเต็มที่
    -ผมเคยซื้อลูกไทยเกอร์ตัวเมียจากคุณนิกรฯกาญจนบุรี 40,000.-บาท โดยได้รับคำแนะนำจากคุณมาร์คมาเฟีย แต่พอมาอยู่กับผมไม่กี่วันก็ตาย ผมก็ไม่ได้ร้องโวยวายอะไรซักนิดเพราะผมว่าสิ่งมีชีวิตมันตายกันได้ ไม่เชื่อถามคุณนิกรฯได้..ผมถือว่า เมื่อผมได้รับหมามาแล้ว ผมก็ต้องรับผิดชอบตัวเอง จะให้คุณนิกรมารับผิดชอบได้อย่างไร เพราะคุณนิกรฯก็ไม่รู้ผมเลี้ยงดีหรือไม่ดี เรื่องอย่างนี้มันต้องมองสองด้าน และต้องใจถึงๆหน่อยก็เท่านั้น
  • CommentAuthorGhost CommentTime4 นาทีก่อน
    น้าอู...ดูมันตอบละกัน แม่ง...คนแบบนี้มันสมควรพูดดีกับมันหรือป่าว แล้วผมจะบอกอะไรให้ แหมไม่อยากจะเรียกมันเลย...
    ตอบ..ให้พ่อแม่สั่งสอน อบรมมากๆหน่อยนะครับ เผื่อคำพูดคำจาจะได้หยาบนย้อยลง

ไอ้แก่สัดนรกนี่เบื้องหลังมันเป็นพ่อค้าหมามาก่อน
    -ตอบ ไอ้แก่กับอีแก่ชาตหมาของคุณบอกคุณมาหรือยังไงครับ แสนรู้กันทั้งบ้านเลยนะครับ

แล้วคิดหรือว่ามันจะบรีดพิทบูลเพื่อพัฒนา ที่มันเข้ามาวงการหมาพิทบูลก็เพราะปัจุบันในวงการหมาทุกสายพันธุ์ไม่มีพันธุ์ไหนสายป่านยาวเท่าพิทบูล มันจึงอยากเข้ามาไง ผมคนนึงหละที่ไม่มีทางเชื่อว่าไอ้...มันจะบรีดหมาอย่างมีจรรยาบรรณ เชื่อผมเถอะพวกคุณดูการกระทำของมันแค่นี้ไม่ออกก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว และผมอยากให้เคสนี้เป็นเคสตัวอย่าง ถ้าคนที่คิดจะมาหากินกับหมาพิทบูลแบบนี้ ขอให้ถล่มมันให้จม อย่าให้มันได้เกิดในวงการหมาพิทบูลอีกเลย
    ตอบ..ถล่มได้เต็มที่ครับ สมเป็นผู้กล้าจริง..เที่ยวไปชวนคนโน้นคนนี้มาฃ่วยถล่มอีก(หมารุมกัด)...ขำกลิ้ง...555555

ปล...พอแค่นี้ก่อน พูดเพราะแล้วรู้สึกอึดอัด เดี๋ยวจะไปจองเวรมันกระทู้โน้น พี่น้องที่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของมันตามไปกระทู้เชิดชูเกียรติ...ท่าน สุธีพงศ์ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งอุดรได้เลยครับ
    ตอบ..เก่งจริงๆ ยินดีต้อนรับ

นายว่า ติโน่นนั้น คราใด
    ขี้ข้า รีบเอาใจ ร่วมซ้ำ
    พลอย พยักตอบเร็วไว มีขัด เลยนอ
    ผสม ส่อเสียดรุมขย้ำ ช่วยชี้เอาใจ
  • ฮั่นแน่....มาดังกระทู้นี้อีกแล้วนะอา...55555555555...ขำกลิ้ง...555555

แน้......ยังมาบอกมาซื้อหมา...ไปแล้วต้องใจถึงหน่อย....เป็นการโยนความรับผิดชอบได้ยอดจริงๆๆๆๆๆ
    ตัวคุณเองยังไม่ใจถึงเลย...อย่ามาบอกใครให้ใจถึง...เสียเวลาเปล่า

....รู้สึกว่าตอนนี้คุณอา...ได้กระจายฐานแฟนคลับได้กว้างขึ้น.....เดี๋ยวคงได้ตอบกระทู้กันมันส์ไปเลย

...บทกลอนตอนสุดท้ายแต่งไว้เตือนตัวเองเหรอ............แต่งแล้วหัดจำไปใช้มั่งเด้อ 55555555555555555555555 ขำกลิ้ง
  • เพื่อนๆอย่าไปว่าคุณอาเค้าเลย แกยอมรับแล้วว่าแกไม่ได้เป็นบรีดเดอร์ แกเป็นโรงงาน 5555555555555
    ตอบ..รู้ใจจังเลย
    ต่อไปก็รอดูผลงานว่าจะมีจริงหรือเปล่า ตัวละ3000
    ตอบ...อันนี้ยังบอกไม่ได้ มันอยู่ที่คุณต้องการก็บอกมา เดี๋ยวจัดให้

แต่เราว่านะ แกไม่เอามาลงขายที่นี่หรอก คงไป
    ตอบ..ต้องขายที่นี่แหละ จะไปไหนได้ ที่นี่มีแฟนคลับเยอะ ประโยคนี้เคยมีคนพูดอย่างนี้มาตั้งแต่ครอกแรกแล้ว นี่ก็เอามาขาที่นี่ 3 ครอกแล้ว ยังเหลืออีก 1 ครอก และถ้าแม่หมาที่ผสมบิชมาจาก USA คลอดอีก ก็จะขอลงขายที่นี่อีกครับ และปลายปีนี้ก็จะเอาเจ้า VENUS ผสมกับฮีทแมนอีกซักชุด และก็จะทำ Gotti 100 % พ่อนอก-แม่นอกอีกซักชุดก็คงจะพอก่อน สนุกจริงๆ ขอให้ใจเย็นๆ

แต่อย่าชะล่าใจ เราก็จะตามไปดูท่านที่ไอพิท เช่นกัน 5555555
    ตอบ...ยินดีต้อนรับครับ
  • CommentAuthordecember CommentTime5 นาทีก่อน
    ฮั่นแน่....มาดังกระทู้นี้อีกแล้วนะอา...55555555555...ขำกลิ้ง...555555

แน้......ยังมาบอกมาซื้อหมา...ไปแล้วต้องใจถึงหน่อย....เป็นการโยนความรับผิดชอบได้ยอดจริงๆๆๆๆๆ
    ตัวคุณเองยังไม่ใจถึงเลย...อย่ามาบอกใครให้ใจถึง...เสียเวลาเปล่า

....รู้สึกว่าตอนนี้คุณอา...ได้กระจายฐานแฟนคลับได้กว้างขึ้น.....เดี๋ยวคงได้ตอบกระทู้กันมันส์ไปเลย

...บทกลอนตอนสุดท้ายแต่งไว้เตือนตัวเองเหรอ............แต่งแล้วหัดจำไปใช้มั่งเด้อ 55555555555555555555555 ขำกลิ้ง
    ตอบ...อ้าว..ยังอยู่เหร๋อ นึกว่า...ซะแล้ว...ผมไม่ได้โยนใคร ผมเอาเรื่องจริงที่ผมเจอมามาพูดคุณก็รับไม่ได้ ละอายที่ใจไม่ถึงอย่างผมใช่ไหมล่ะ....5555555
  • ไอ้สัดนรก...มึงนี่พอถูกต้อนจนมุมออกลูกหมาแก่เลยน๊ะมึง มีอะไรที่มึงจะอธิบายเรื่องการบรีดหมาคุณภาพของมึงคุยกันตรงนี้เลย ทำไมต้องคุยกันทางโทรศัพท์ ทุกคนจะได้รู้สันดานมึงไงว่ามึงคิดอะไรอยู่

ปล...ไอ้สัดนรก ตั้งแต่ด่ามึงมา กูยังไม่เคยด่าพ่อแม่มึงเลย แต่มึงเสือกหลอกด่าพ่อแม่ชาวบ้านเค้าทุกดอกเลยน๊ะมึง มีอะไรด่าที่ตัวคู่กรณี ไอ้สัดนรก อย่าเอาพ่อแม่มาเล่น...ไอ้ชาติหมา
  • คำสารภาพบาป.......คุณสุธีพงษ์...(คัดลอก...บางประโยคมาจากการ Post ตอบกระทู้ ของคุณสุธีพงษ์...ไม่มีการเพิ่มเติมแต่อย่างใดๆทั้งสิ้น)

........ที่ผมเพาะหมาเยอะๆก็เพื่อเงินครับ (ไม่ได้ประชดประชันนะครับ)

........เรื่องนี้ไม่ต้องใช้สามัญสำนึกอะไรเลย

.........ไม่อยากตอบตรงนี้ก็เพราะเหมือนกับการตักน้ำลดหัวตอนั่นแหละ .........

.......อย่าห่วงครับหากท่านเรียกร้องให้ปั้ม..ต่อไปรอฮีทที่ ๒ มาก็ปั้มเลย ปกติผมจะรอทำฮีที่ ๓ แต่..แต่เมื่อท่านทั้งหลายเรียกร้องต่อไปนี้จะทำฮีทที่ ๒ และ ๒ ครอก
    เว้น ๑ ฮีทหรือจะทำมัซะทุกฮีทเลย ปั้มออกมาให้เยอะๆดีกว่าปล่อยให้กินแล้วก็ขี้ทิ้งไปเปล่าๆๆๆๆ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ทำยังไงก็ด่า ขายถูกๆเอาตังค์เข้ากระเป๋าดีกว่า

........55555555555 พ่อคนใจถึง..............ถึงนรกแน่ๆๆๆ...........5555555 ขำกลิ้ง:013::013::013::013::013:
    .
    ........:027::027::027::027::027::027:
  • คุณอาครับด่าได้สมกับเป็นผู้มีความรู้สูงและเป็นหัวหน้าคนจิงอะครับ..พี่ผีก็เบาลงหน่อยก็ได้ครับสรุปไม่มีใครดีไปกว่าใครเลยครับรวมถึงตัวผีอย่างผมด้วย..แต่ผมอ่านดูแล้วไม่มีใครว่าพ่อแม่คุณอาเลยแต่หัวหน้าคนอย่างคุณกับด่าพ่อแม่และครอบครัวเค้า..สุดๆๆอ่ะพี่น้อง
  • ผมว่า พูดนะพูดได้นะครับ แต่คนที่ ทำอย่างที่คุณว่านะมันไม่ได้มีเฉพาะใน เว็ป พวกสวนจัตุจักรเอย หรือแม้แต่พวกที่เพาะ ขายกัน อย่างเดียวที่ไม่ได้ เข้ามาในเว็ป แล้ว + ด้วยการที่คนอยากเลี้ยง แต่อยากได้ราคาไม่สูงหนัก แต่ก็พร้อมรับผิดชอบ ผมว่าสิ่งที่คิดที่พูดมานะดีนะคับ แต่การที่จะสกรีนให้ได้ขนาดนั้นผมว่ายาก เราลืมมอง ไปแล้วเหรอจิงๆพวกที่ทำอะมีพวกที่อยู่ข้างนอกเว็ปตั้งมากมาย แต่มาอาศัยพื้นที่ก็มี หรือ ที่เรียก การปั้มๆ ผมขอถาม หน่อยนะครับแล้วที่ฟราม์ ที่ปั้มกันที่ละ 3แม่ -4แม่ ออกมาขาย อย่างนี้คือการตอบสนองความต้องการ ของผู้บริโภคไหม แล้วใช่การทำรายได้ไหม เพราะมูลค่า ก็ค่อนข้าง สูง แล้วกับ ผู้เพาะอีกกลุ่มซึ่งมีมูลค่า ถูกหน่อย ราคากลางๆ ละ ผู้ที่ต้องการ นะมีหลายเคส แต่ ทั้งนี้ทั้งนั้นเขาก็ต้องการ อยากมีพิทบลู ไว้ในครอบครอง และที่บอกราคาสูงนะปัจุบันก็มาจากพ่อพันธ์ตัวดัง ฟราม์ใหญ่ ลองมองดู ฟราม์ใหญ่ดังปั้มออกมาขาย ไม่คิดว่า มันจะล้นตลาดบ้างเหรอคับคำ แต่กับกลุ่มเล็กที่ทำกับโดนมองว่า ปั้มมาล้น เพราะมัน ไปตัดราคา มูลค่าการตลาด แต่ก็ยอมรับว่ามีพวก เลวบ้างพวก ที่ปั้มหมาที่ไม่มีคุณภาพ แมร่งผสมมั่วไปหมด นี้ก็เลวเกินจิง แถมไม่รู้ เหี้ยไรเกี่ยวกับพิทบลู ทำให้วงการ พิทบลูเสือม ทั้งในเว็ปและนอกเว็ป คนในเว็ป ก็โพสกันเข้าไปแต่จิงๆ คนที่ทำนะมันอยู่ข้างนอก เว็ปมันแค่อาศัย พื้นที่ ผม ว่า คนที่ทำหมา ในราคากลางๆ นะมันก็เป็นทางเลือก ให้ คนกลุ่มหนึ่งที่รักในพิทบลูและมันก็ไม่ใช่หมาไม่ดีเสมอไป แต่ถ้าจำกัด วงให้แคบ ลงผมถามว่า แล้วคุรเอาไรมาตัดสินคนนี้ควรเลี้ยงไม่ควรเลี้ยงคนต้องการจะเลี้ยงมี แต่จะให้ซื้อหมาแพง ราคา หลายๆหมื่น สังเกตุหมาพวกนี้ ส่วนใหญ่เป็น บลูลี หรือพ่อพันธ์ตัวดัง ราคา สัก 20000สำหรับผมมันโอเคนะในเรต เกรด เอ หมาสายเลือดนำเข้าสวย ๆแต่ ความเป็นจิง ราคามันแพงมากๆ แล้วประเด็น คนที่ต้องการมีหลายแนว ๆกิจกรรม แนวบลูลี่ ซึ้งแนวกิจกรรม จะราคา ไม่แพงมาก แต่ถ้า จำกัดลงให้ซื้อแต่หมาฟราม์ใหญ่ราคาแพง อย่างนี้ คนที่ได้รับผลประโยชน์ก็คงไม่พ้น ฟราม์ใหญ่พ่อพันธ์ตัวดังอีกแหละคับ
  • ก็ถึงตั้งกระทู้มาให้คุณ center ช่วยเข้ามาออกความคิดเห็นนี่ไง ครับ ถ้าอยู่เฉยๆ ไม่ตอบ ไม่คอมเม้นท์ คนอื่นก็ไม่รู้ว่าเราคิดยังไง ........ ขอบคุณครับ
  • ผมไปวุ้นวายที่อืนดังนานกับยังเหมือนเดีม คิดแล้วเคียดตามหัวเราะดีกว่า+555:o023:อย่าว่ากันนะครับเครียดกันเยอะแล้ว
  • ผมว่าต่อไปนี้ไม่ว่าจะเป็นพ่อพันธุ์ตัวดัง แม่พันธุ์ตัวดัง ถ้าจ่ายลูกหมาออกมาหน้าแหลมเป็นม้า สูงเป็นยีราฟ หรือลักษณะคล้ายกะจง แล้วยังโฆษณาการขายว่า...นี่คือลูกหมาบูลลี่สไตล์ หรือถ้าเป็นสายกัดแล้วพ่อแม่ไม่เคยผ่านการเกมส์มาก่อน แล้วบอกว่านี่คือลูกหมาสายกัด ผมว่าให้พวกเราที่รักในความเป็นพิทบูลออกมายำพวกนี้อย่าให้มันเกิดในวงการเลยครับ เห็นลูกหมายังไงก็บอกไปตรงๆไม่ต้องไปเกรงใจว่าไอ้นี่ลูกพ่อนอกหรือแม่นอกครับ

สุดท้ายนี้ คนที่เลี้ยงหมาพิทบูลต้องเป็นของจริงครับ ถ้าของมันปลอม คุณก็จะอยู่ในโลกแห่งความเป็นจริงไม่ได้ครับ
  • ก็ตอบซะอย่างนี้ ชนิดป๋าสู้ตาย ตอบใันทุกกระทู้ สวนกลับมันทุกกระบวน ก็พิจรณากันเองก็แล้วกัน ที่ี่ี่ทำคืออยากได้เงินเท่านั้น อย่ามาอ้างว่าฟ้าอ้างดินเลย เรียนดี มีอาชีพการงานดีมี หัวใจธรรมะธรรมโม ทำความดีให้สังคม มีครอบครัวดีเลย มันไม่เกี่ยวกัน ที่สำคัญตัวคุณ เขาถามถึงตัวคุณ ไม่ได้ถามถึงองค์ประกอบของคุณเลย คุณเลี้ยงหมาพันธ์นี้เพื่อเงินเท่านั้นเองหรืิอ คุณเลี้ยงหมาพันธ์นี้เพราะกระแส เห็นเป็นสินค้า คิดว่าผลิตเป็นอุตสาหกรรม เห็นหมาเป็นเครื่องจักรหรือไง ...................
  • กระจง ......คำนี้คุ้นๆแฮะ เหมือน กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งจะเป็นต้นตำหรับ

สำหรับคุณอา ........ในอีกด้านนึงอาจเป็น บุคคลที่น่าเคารพ และในเวลาเดียวกันของอีกด้านหนึ่ง คุณอา กำลังเล่นขี้ ไม่ใช่สิ กำลัง /////อาบในบ่อขี้ //////

ไม่รู้นะ ผมเห็นเล่นตอบมันแทบทุกความคิดเห็นของผี .....อายุก็ปูนนี้แล้วครับคุณอา อย่าลงมาเล่นขี้ให้เสียความน่านับถือเลย อยู่เป็น ปู่เป็นตาของหลานที่บ้านดีกว่า

ผมว่าไม่จำเป็นต้องตอบอะไรหรอกครับ เปิดอ่าน ...ปลง นอนหลับ ********ไม่ต้องแหกตาอ่านทุกเม็ด แม่งด่าอะไรกูอีกวะ***** ....เหนื่อยใจ แทน

เอาว่า ถ้าคุณอาเคลีย ว่า ผลิต *****เพื่อขาย ***** ก็จบ อย่างอื่นก็ ไม่จำเป็นต้องธิบาย คิดซะว่า ทำมาหากินสุจริต ไม่ได้ปล้น ฆ่าแกงใคร ไม่ได้โกงเงินใครมา

ไม่กี่ปีก็จากไป อย่าคิดไรมากเลยคุณอา ใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างสงบดีกว่า
  • คนดังอุดร นะครับ ช่วยให้เกียรติท่านด้วย
  • ไอ้สัดนรก...มึงนี่พอถูกต้อนจนมุมออกลูกหมาแก่เลยน๊ะมึง มีอะไรที่มึงจะอธิบายเรื่องการบรีดหมาคุณภาพของมึงคุยกันตรงนี้เลย ทำไมต้องคุยกันทางโทรศัพท์ ทุกคนจะได้รู้สันดานมึงไงว่ามึงคิดอะไรอยู่

ปล...ไอ้สัดนรก ตั้งแต่ด่ามึงมา กูยังไม่เคยด่าพ่อแม่มึงเลย แต่มึงเสือกหลอกด่าพ่อแม่ชาวบ้านเค้าทุกดอกเลยน๊ะมึง มีอะไรด่าที่ตัวคู่กรณี ไอ้สัดนรก อย่าเอาพ่อแม่มาเล่น...ไอ้ชาติหมา

ตอบ..ใครต้อนจนมุม จนมุมเรื่องอะไร อย่าทุเรศเลยนะ คุณสัตว์เดรฉาน ที่พ่อแม่ไม่ได้คอยอบรมสั่งสอนให้เป็นคนดี มีสัมาคารวะ คุณถึงได้มีพฤติกรรมเลวๆชั่วชาติยิ่งกว่าหมาอีก แบบนี้ คุณเคยได้ยินคำว่า "ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น"ไหม มันแปลว่าคุณเลวหยาบข้าตำทราม ชาติหมาขนาดไหนอย่างไร พ่อแม่คุณก็ต้องเป็นอย่างนั้น ที่ผมสรรเสริญพ่อแม่ของคุณก็เพื่อให้คุณได้สำนึกว่า...ถ้ามีใครด่าพ่อคุณอย่างที่คุณด่าผมอยู่นี้..คุณจะรู้สึกอย่างไร ลูกผมเขาก็รู้สึกเหมือนคุณนี่แหละ คงเข้าใจนะครับ ไปตายซะ....5555555
  • CommentAuthorGhost CommentTime15 ชั่วโมงก่อน
    คุณอาครับด่าได้สมกับเป็นผู้มีความรู้สูงและเป็นหัวหน้าคนจิงอะครับ..พี่ผีก็เบาลงหน่อยก็ได้ครับสรุปไม่มีใครดีไปกว่าใครเลยครับรวมถึงตัวผีอย่างผมด้วย..ผมอ่านดูแล้วไม่มีใครว่าพ่อแม่คุณอาเลยแต่หัวหน้าคนอย่างคุณกับด่าพ่อแม่และครอบครัวเค้า..สุดๆๆอ่ะพี่น้อง
    -ตอบ...ขอบคุณที่ชม(ฟังคล้ายชม).....5555555 ไม่มีใครว่าพ่อแม่ผมเลยจริง แต่การที่ผีบางตัวใช้สรรพนามเรียกผมอย่างไม่สุภาพหยาบคาย ผมก็ต้องเอาคืนบ้างก็ไม่น่าจะแปลกนะครับ คุณลองใช่สรรพนามเรียกตามปกติ ผมก็ตอบตามปกติ แต่นี่ก้าวร้าวมาก่อน..ผมก็ต้องตอบให้รู้สึกบ้าง คุณก็ลองคิดดู..ถ้ามีใครมาใช้สรรพนามอย่างนี้กับคุณ คุณคุณจะคิดยังไง และถ้าคุณมีลูก ลูกคุณจะคิดอย่างไร มาดีไปดีนะครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime5 ชั่วโมงก่อน
    ก็ตอบซะอย่างนี้ ชนิดป๋าสู้ตาย ตอบใันทุกกระทู้ สวนกลับมันทุกกระบวน ก็พิจรณากันเองก็แล้วกัน ที่ี่ี่ทำคืออยากได้เงินเท่านั้น อย่ามาอ้างว่าฟ้าอ้างดินเลย เรียนดี มีอาชีพการงานดีมี หัวใจธรรมะธรรมโม ทำความดีให้สังคม มีครอบครัวดีเลย มันไม่เกี่ยวกัน ที่สำคัญตัวคุณ เขาถามถึงตัวคุณ ไม่ได้ถามถึงองค์ประกอบของคุณเลย คุณเลี้ยงหมาพันธ์นี้เพื่อเงินเท่านั้นเองหรืิอ คุณเลี้ยงหมาพันธ์นี้เพราะกระแส เห็นเป็นสินค้า คิดว่าผลิตเป็นอุตสาหกรรม เห็นหมาเป็นเครื่องจักรหรือไง ...................
    ตอบ...ผมตอบคุณกว่าสวนทุกกระบวน ถ้าไม่ตอบก็ว่า มันคงเป็นจริงตามที่เขาด่าบ้าง พูดไม่ออกบ้าง.สารพัดจะหาคำมาว่ากัน เพราะเหรียญมันมี ๒ ด้าน อยู่ที่ใครจะมองด้านไหน
    -การมี..การศึกษาที่ดี มีการงานดี มีธรรมมะ มีครอบครัวที่ดีอบอุ่น มันต้องเกี่ยวกันซีครับ แสดงว่าผมเป็นหัวหน้าครอบครัวที่ดีไงล่ะ ถึงได้อบรมลูกๆให้เป็นคนดี มีการศึกษาที่ดี มีสัมมาคารวะ มีมารยาท รู้จักที่ต่ำที่สูง รู้จักอะไรควรไม่ควร นอบน้อมถ่อมตน ไม่ก้าวร้าว ไม่ละเมิดใคร ที่สำคัญลูกๆของผมไม่เคยสร้างปัญหา หรือความหนักใจใดๆให้กับครอบครัวและสังคมอย่างพวกผีๆเช่นคุณเลย เขาเรียกว่า "ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น"ไง....5555555
    -คำถามไม่มีอะไรใหม่ๆ เลี้ยงไปทำไม เพื่ออะไร ก็ตอบไปให้หมดแล้ว..หัดกลับอ่านดูซะบ้างอย่าขี้เกียจ และผมก็ ไม่อยากตอบซ้ำๆซาก เอาเรื่องใหม่ๆดีกว่านะ มันอายเขาเดี๋ยวเขาจะหาว่า สุ่มสี่สุ่มห้า ผมก็ไม่อยากสีซอให้ความยฟังอีกแล้วครับ...5555555
  • คุณอา หยุดเถอะครับ ผมว่าควบคุมอารมณ์น่าจะทำให้ชีวิตมีความสุขมากขึ้น หวังดีนะครับ นิ๊กกี้ครับ
  • CommentAuthorGhost CommentTime5 ชั่วโมงก่อน
    กระจง ......คำนี้คุ้นๆแฮะ เหมือน กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งจะเป็นต้นตำหรับ

สำหรับคุณอา ........ในอีกด้านนึงอาจเป็น บุคคลที่น่าเคารพ และในเวลาเดียวกันของอีกด้านหนึ่ง คุณอา กำลังเล่นขี้ ไม่ใช่สิ กำลัง /////อาบในบ่อขี้ //////
    ไม่รู้นะ ผมเห็นเล่นตอบมันแทบทุกความคิดเห็นของผี .....
    ตอบ..คราวหลังไม่รู้ก็อย่าชี้นะครับ...มาแนวเดียวกันหนมด พอผมตอบคุณก็ว่าอย่างนี้อย่างนั้น พอไม่ตอบก็ว่าอีก ตกลงคุณจะให้ตอบหรือไม่ให้ตอบ แต่ถ้าใครพาดพิงก็จำเป็นต้องใช้สิทธิปกป้องตัวเองนะครับ
    -ผมไม่เคยอายขี้เลย ที่บ้านผมเวลาขี้มันลงชักโครกหมดเลย ไม่เหลือไว้ให้อายเลย บ้านคุณทำยังไงถึงได้เอาขี้มาอาบได้...555555

อายุก็ปูนนี้แล้วครับคุณอา อย่าลงมาเล่นขี้ให้เสียความน่านับถือเลย อยู่เป็น ปู่เป็นตาของหลานที่บ้านดีกว่า
    ตอบ..คุณไปอ่านดูให้ดีๆซะก่อนว่าผมไม่ได้ลงมาเล่น ผมประกาศขายหมาของผมเฉยๆ แต่ผมต่างหากที่ถูกเขาเล่น...และผมก็ต้องออกมาปกป้องตนเอง คนที่ถูกผมโต้ไปก็เกิดโมโหจนไม่สามารถควบคุฒสติได้ จึงเข้ามาอย่างนี้ไง อย่าหลับหูหลับตาพูดว่าผมลงมาเล่น

ผมว่าไม่จำเป็นต้องตอบอะไรหรอกครับ เปิดอ่าน ...ปลง นอนหลับ ********ไม่ต้องแหกตาอ่านทุกเม็ด แม่งด่าอะไรกูอีกวะ***** ....เหนื่อยใจ แทน
    ตอบ..ขอบคุณที่เหนื่อยใจแทนผม คนดีๆอย่างคุณนี้หาได้อยากจริงๆ เรื่องจิ๊บๆแบบนี้ไม่ถึงกับต้องปลงหรอกครับ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาพอสมควรครับ ขอบคุณที่เป็นห่วง

เอาว่า ถ้าคุณอาเคลีย ว่า ผลิต *****เพื่อขาย ***** ก็จบ อย่างอื่นก็ ไม่จำเป็นต้องธิบาย คิดซะว่า ทำมาหากินสุจริต ไม่ได้ปล้น ฆ่าแกงใคร ไม่ได้โกงเงินใครมา
    ตอบ..คุณพูดถูกใจผมจริงๆ "ผลิต..เพื่อขาย"...มันก็ควรจะจบ...ถูกต้องแล้วครับ

ไม่กี่ปีก็จากไป อย่าคิดไรมากเลยคุณอา ใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างสงบดีกว่า
    ตอบ...เกิดแก่เจ็บตายเป็นเรื่องธรรมดาของสรรพสิ่งทั้งหลายในโลกนี้ย่อม "เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป" ไม่ว่าคุณ-ผมหรือใครก็ตามหนีไม่พ้นซักคน "ใครที่ว่าแน่ขนาดไหน ยิ่งใหญ๋ขนาดไหน ก็ไม่สามารถใหญ่ไปกว่าโรงที่ใส่ศพอย่างแน่นอน" การตายก่อนหลังก็ไม่ได้ขึ้นอยู่กับอายุเสมอไป เด็กๆที่ว่าอายุยังน้อยอยู่..ก็อย่าตกอยู่ในความประมาท หากทำกรรมไว้มากๆบางทีก็ต้องไปชดใช้กรรมก่อนเวลาอันสมควรก็ได้นะครับ
  • เกิดมาพึ่งจะเคยเห็นนี่แหละครับ

มีคนอย่างนี้อยผุ่ที่อุดรมิน่าหละอุดรมันถึงได้แดงเถือกร้อนเป็นไฟซะขนาดนั้น
  • CommentAuthorNicky CommentTime14 นาทีก่อน
    คุณอา หยุดเถอะครับ ผมว่าควบคุมอารมณ์น่าจะทำให้ชีวิตมีความสุขมากขึ้น หวังดีนะครับ นิ๊กกี้ครับ
    ตอบ..ขอบคุณครับคุณนิ๊กกี้..อารมณ์ไม่ได้บูด ไม่เสียเลยครับ สติก็ยังมั่นคงดี ความสุขก็มีมากขึ้น ไม่เหี่ยวเฉาเหมือนแต่ก่อน ตอนนี้กลับดูกระฉับกระเฉงมากขึ้นอีกด้วยครับ...แต่ผมว่านะ..จริงๆน่าจะไปบอกให้ผีหยุดมากกว่า เพราะผมไม่ได้เป็นคนเริ่มก่อนจริงไหมครับครับ...

ตาลตกกระต่ายเต้น ตกใจ
    ฟ้าถล่มลงไผท กู่ร้อง
    พาพรรคพวกบรรลัย บาดเจ็บ ล้มแล
    สอนสั่งประชาต้อง สติตั้งครวญถวิล
  • CommentAuthorGhost CommentTime9 นาทีก่อน
    เกิดมาพึ่งจะเคยเห็นนี่แหละครับ

มีคนอย่างนี้อยผุ่ที่อุดรมิน่าหละอุดรมันถึงได้แดงเถือกร้อนเป็นไฟซะขนาดนั้น
    ตอบ..นับเป็นบุญนะที่ได้เห็น ว่าพวกสีแดงเขาทำไม สีแดงเขาไปทำอะไรให้ตุณกัยญาติของคุณเดือดร้อนหรือครับ ผมถามไปหลายครั้งแล้วว่าหากจะว่าเสื้อสีแดงช่วยบอกชื่อจริงนามสกุลจริงมาให้หน่อย คนเสื้อแดงเขาจะได้ไปเยี่ยมถูกเห็นถามหากันจัง กล้าๆหน่อยนะครับ...เชื่อเถอะไม่กล้าบอกชื่อ นามสกุลที่อยู่จริงๆหรอก พวกนี้เก่งแต่ลับหลัง ตีฝีปาก ทำปากกล้าไปยังงั้นแหละ เอาจริงๆขาสั่น...ขี้หด ตดหาย.....5555555
  • เห็นลุงคนนี้มานาน
    แรกๆคิดว่าหน้านับถือดี เป็นผู้ใหญ่ในสังคมชาวอุดร หลังๆไม่ละ (เพราะแกชอบคุยโอ้อวด คุยโว)
    ทั้งเรื่องรายได้ / หน้าที่การงาน / วุฒิการศึกษา / ลูกจบ ป.โท / หมาที่แกสั่งนำเข้ามา ฯลฯ
    หลังๆมา เริ่มว่าพ่อ-แม่ชาวบ้านเค้า
    นี้หรือ คือผู้ใหญ่ที่มีหน้าที่การงานที่ดี มีหน้ามีตาในสังคมชาวอุดร เป็นคนธรรมะธรรมโม

ตอนนี้เหมือนคนที่สร้างสีสันให้เวปครับ ดูแล้วเพลินดี

.....อ่านแล้วอยากแสดงความคิดเห็น
  • เห็นลุงคนนี้มานาน
    แรกๆคิดว่าหน้านับถือดี เป็นผู้ใหญ่ในสังคมชาวอุดร หลังๆไม่ละ (เพราะแกชอบคุยโอ้อวด คุยโว)
    ทั้งเรื่องรายได้ / หน้าที่การงาน / วุฒิการศึกษา / ลูกจบ ป.โท / หมาที่แกสั่งนำเข้ามา ฯลฯ
    หลังๆมา เริ่มว่าพ่อ-แม่ชาวบ้านเค้า
    นี้หรือ คือผู้ใหญ่ที่มีหน้าที่การงานที่ดี มีหน้ามีตาในสังคมชาวอุดร เป็นคนธรรมะธรรมโม

ตอนนี้เหมือนคนที่สร้างสีสันให้เวปครับ ดูแล้วเพลินดี

.....อ่านแล้วอยากแสดงความคิดเห็น
    -ตอบ..ถ้าอ่านแล้วเพลินดีก็ดีครับ แต่ต้องอ่านให้ละเอียด จับต้นชนปลายให้ถูก เรื่องผีจะนับถือผมหรือไม่ ไม่มีความสำคัญอะไรกับผมเลยแม้แต่น้อย..เพราะผมเป็นคน จะคบกับคนที่พูดจาสุภาพเท่านั้น
    - คำพูดของคุณแสดงให้เห็นว่าคุณอ่านไม่ครบถ้วน หรืออ่านแบบมีอคติ คุณอ่านแล้วคุณก็เอาคำพูดผมมาตัดแปะ เหมือนจิ๊กซอ....แล้วก็มาสรุปว่าผมเป็นอย่างนั้นอย่างนี้...ขอทีเถอะครับ..อย่าเล่นใต้เข็มขัดมันไม่ใช่วิสัยของสุภาพบุรุษครับ..ฝากคุณกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆให้ดีๆ และหลายๆครั้งด้วย จึงจะเข้าใจว่าที่ผมต้องตอบอย่างนี้เพราะอะไร ทำไมต้องตอบอย่างนี้ มันมีที่มาที่ไป อย่าจับมาตัดแปะเลยมันไม่ดีหรอก เป็นลูกผู้ชายต้องกล้าสู้กับความจริง และต้องเอาความจริงมาพูด อย่าพูดแบบจับแพะชนแกะ หรือพูดความจริงไม่หมดเพื่อให้คนอื่นเสียหาย ตัวเองซะใจประมานนี้นะครับ ...คนอย่างผมเงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดินครับ
  • ก็ว่ากันไปครับลุง
    ตามสบายสไตลน์ลุงเลยครับเต็มที่
    เหรดติ่งกำลังแรง
    จะคอยติดตามเรื่อยๆ เพลินดีครับ

• ว่ากันไปครับลุง
    ตามสบายสไตลน์ลุงเลยครับเต็มที่
    เหรดติ่งกำลังแรง
    จะคอยติดตามเรื่อยๆ เพลินดีครับ

ตอบ...ขอบคุณครับ และดีใจที่เพลิดเพลินกับการตอบครับ
    -อ้อ...พรุ่งนี้ กับมะรืน ผมไม่ได้แหยงแล้วหนีไปไหนนะครับ ผมจำเป็นต้องออกไปครวจงาน และดูแลลูกค้าที่จ.เลย และหนองคาย...ต้องเดินทางเย็นนี้ครับ ถ้าคิดถึงก็ฝากข้อความไว้ได้ครับ มีเวลาเมื่อไหร่จะเข้ามาตอบนะครับ ขออย่างเดียว อย่าถามคำถามเดิมๆ ที่ตอบไปแล้ว อย่าหยาบคาย ก็จะตอบให้ทุกกระทู้เลยครับ
  • ไอ่สัดนรก มึงนี่เหี้ยตัวจริง ไหนมึงตอบกูหน่อยที่มึงขายลูกกะจงล่าสุด นี่เขาเรียกว่าสายพันธุ์อะไรว๊ะ