ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่ใช่พิทบูลแท้
  • ผมชื้อสุนัขพิทบูลจากคนหนึ่งที่มารุ้ที่หลังว่า คนที่ชื้อมานั้นเป็นคนของพระราม 3 ที่เอาหมาพิทบูลผสมกับอะไรไม่รุ้มาให้ โดยที่ภาพแสดงเป็นลูกพิทบูลแท้และพ่อแม่ของมัน แต่สิ่งที่ได้มานั้นกลับไม่ใช่พิทบูลแท้ แต่เป็นพิทบูลอะไรก็ไม่รุ้มาให้ ยังไงใครที่ขายผมมาอ่านในนี้ข่วยกรุณามีจิตสำนึกบ้างนะครับและเตือนสมาชิกให้ระวังบุคคลดังกล่าวเพราะอาจจะโดนหลอกแบบผมก็ได้
  • ขอกระทู้ ที่มาที่ไป รูปหมา + ชื่อคนขายหน่อยครับ
    คุณกล่าวลอย ๆ แบบนี้ คุณนั่นล่ะจะโดนถล่มซะเองนะครับ หลักฐานหน่อยครับ
    และเรื่องที่พูดมานี่ไม่ใช่เรื่องเล็ก ๆ เลยนะครับ หลักฐานด่วน ๆ ครับ
    พระราม 3 งานเข้าตอนดึกซะงั้น
    พรุ่งนี้กระทู้นี้ยาว ๆ ชัวครับ คอยดู
  • ขอโทษทีครับพี่ พอดีเพื่อนมันมาโพส ฟากลบด้วยนะครับบบบ
  • คงจะกลัวโดนไอ้พวกลูกกระโปก ยกขโยงมาลุ่มด่าในเฟสบุ๊คซินะ
  • @vute007
    ใจเย็นๆน้อง น้องมาบอกอ่ะดีแล้ว แต่ต้องบอกมาเรยว่าได้หมามาจากใคร คนชื่ออะไร เพื่อนๆจะได้รู้จะได้ระวังถูก บอกแบบนี้ใครเค้าจะไปรู้ครับน้อง
  • โพส์แบบนี้อยากจะให้กระทู้มันร้อนเหรอไง
  • พูดแบบนี้มันเป็นการใส่ร้ายชัดเจนครับ เพราะคุณเล่นพูดลอยๆ รายละเอียดอะไรก็ไม่มี อย่างน้อยมีรูปประกอบก็ยังพอจะอ้างอิงได้ ผมสนับสนุนอยู่แล้วการกล้าพูดความจริง แต่ถ้ามาแบบนี้ ผมในฐานะเจ้าของบอร์ดซวยอีกแน่นอนครับ

ถ้าผมลบกระทู้นี้ออก เขาก็หาว่าผมอยู่เบื้องหลัง แต่ปล่อยไว้ก็โดนข้อหาสนับสนุนอีก ซวยทั้งขึ้นทั้งล่อง ผมว่าคุณช่วยสร้างความชัดเจนน่าจะดีกว่าครับ
  • หางานให้ซะแล้ว ถ้าจะกล่าวว่าใครของหลักฐานที่มา รูปภาพ อีกอย่างสำคัญและแปลก ๆ คือ รู้ได้ไงว่าหมาตัวนั้นเป็นลูกผสมครับ เพราะผมคิดว่าพิทบูลลูกผสมหรือแท้ดูยากจะตายไป
  • งานเข้าซะแล้ว งานเข้าทั้งบอร์ดเลย กรรม
    แต่ถ้าถามว่าผิดที่ใคร? ผิดที่ตัวคุณเองน่ะแหละ ก่อนซื้อไม่ตรวจสอบให้ดีๆ ไปรับของด้วยตัวเองดีที่สุด
    แล้วก็คนเลวๆที่คอยหลอกคนอื่น เมื่อไหร่จะหมดไปจากสังคมสักทีนะ แอบอ้างชื่อคนอื่นอีก เฮ้อ
  • แบบนี้เค้าเรียกกล่าวหาชัด ๆ ผมเองก็ไม่คิดจะเชื่อหรอกครับ ว่าเป็นเรื่องจริง มีแต่คำกล่าวลอย ๆ แบบนี้ไม่ยุติธรรมกับผู้ที่ถูกกล่าวถึงนะครับ
  • เจ้าของกระทู้พูดมาเลยครับ ชื้อจากใคร ลูกพ่อแม่ตัวไหน จริงเท็จอย่างไร เดียวผมจะสนับสนุนข้อมูลให้
  • โอ้โหเพิ่งสมัครมาใหม่สดๆร้อนๆ เข้ามาเล่นครั้งแรกก็หางานให้เลย แบบนี้มันจงใจเกินไปหรือเปล่าครับ ?
    ผมว่างานนี้มีการวางงานให้คนตีกันอีกชัวร์ พอเถอะครับสำหรับการพยายามเอาไฟมาสุมที่นี่ ก่อนจะกล่าวหาใคร เอาหลักฐานมาชัดๆ อย่าพูดลอยๆ เพราะคนอื่นเขาเดือดร้อนครับ

ผมหวังว่า จะไม่ใช่การวางงานเพื่อจุดประเด็น ขยายความขัดแย้งนะครับ บอกเจตนาของคุณมา ผมไม่มีทางยอมให้ใครเอาไฟมาสุมที่นี่อีกแน่ๆ ดังนั้นถ้าไม่มีหลักฐาน ไม่กล้าแสดงข้อมูล ก็แสดงว่าตั้งใจเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เพื่อลากผมไปชนกับค่ายใหญ่ ........

ขอความกรุณา ผมต้องการความสงบครับ
  • เคสอัปยศล่าสุด จากหมาคลอกกระลา3 เมื่อเดือนที่แล้ว และยืนยันข่าวแล้วแน่นอนคือ
    ชื้อหมาอายุ3เดือนกว่าไปแค่5วัน ซึ่งมีอาการกระดูกผิดปรกติ จึงอุ้มไปคืน แต่ไม่ได้เงินคืนครับ

ใครไม่เชื่อหรือหาว่าผมใส่ร้ายหรือกล่าวหาลอยๆ เชิญไปถามไอ้หล่ำคนขายดูได้ครับ
    ถ้าให้เจ้าทุกข์มาพูด เขาคงไม่กล้าหรอกครับ
  • กระทู้นี้ผมจะแสดงความเห็นเฉพาะในส่วนที่อาจจะส่งผลกระทบกับผมเท่านั้นนะครับ ส่วนปัญหาส่วนตัวอื่นๆ ก็ปล่อยให้เคลียร์กันเองดีกว่า ขออภัยที่ต้องรีบแสดงความชัดเจน ผมไม่อยากโดนลากเข้ามา เพราะคนจ้องหาเรื่องผมมันกำลังหาทางสุมไฟใส่ผมอยู่

ขอความกรุณา ถ้าจะกล่าวพาดพิงถึงใคร ควรต้องมีหลักฐานและข้อมูลที่เชื่อถือได้ประกอบนะครับ ถ้าพูดกันลอยๆ มันไม่มีทางจบ และก็ไม่มีน้ำหนักด้วยครับ ^:)^
  • "คำพูดก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดไปแล้วมันเป็นนายเรา"

ว่าแต่ จขกท. คุณคงต้องมาอธิบายถ้าบริสุทธิ์ใจ เพราะที่เพื่อนคุณโพสต์มาน่ะ มันรายละเอียดเยอะไป กว่าแค่คนมือบอน จึงไม่มีใครเชื่อคำแก้ตัวของคุณ :o034:
  • อยากให้เข้าใจผมบ้าง ในฐานะเจ้าของบอร์ด ไม่ว่าจะวางตัวอย่างไรก็ไม่พ้นข้อครหา ผมไม่เคยห้ามการใช้บอร์ดในการทวงถามความยุติธรรม แต่การทวงถามนั้นต้องไม่ใช่วิธีการสาดโคลนใส่ชาวบ้านแล้ววิ่งหนี และผมต้องคอยตามล้างตามเช็ดให้ครับ เพราะตอนนี้ อีกฝั่งก็จ้องที่จะหาเหตุชวนทะเลาะผมอยู่ ดังนั้นผมไม่ต้องการโดนดึงเข้าไปในเกมส์ครับ
  • ทั้งในบอร์ดทั้งในเฟสคนเค้าก้อทะเลาะกันเยอะแล้ว ดันมาเจอพวกพูดลอยๆอีก เวรกรรม
  • ผมว่าป่านนี้ในเฟชคงมีคนสรรเสริญผมเพียบแล้วแน่ๆ :002:
  • อย่าไปสนใจเลยป๋า คิดซะว่า เค้าคิดถึงก็แล้วกัน
  • เจ้าของกระทู้ออกมาเลยครับ ถ้ากลัวก็บอกใบ้มาก็ได้
    ผมรู้ว่ามีคนอยากเรียกร้องแบบคุณอีกเยอะ แต่ติดที่ความกลัว
  • ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดีผม ไม่คิดว่ามันจะเป็นเรื่องใหญ่ขนาดนี้ แต่ผมยังยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงครับ
    ครอกสุนัขที่ซื้อมาจาก RED_RED ที่เค้าอยู่ที่ลำปางครับ ผมหาลิ้งร้านไม่เจอใครเจอช่วยลงให้ทีครับ ผมซื้อได้เมื่อต้นเดือน กรกฏาคม ครับ รูปลูกสุนัขตัวที่ผมเลือก พอเอามาส่งกลับกลายเป็นไม่ใช่ตัวเดียวกันที่แรกก็คิดว่าตัวเองคิดไปเอง แต่เพื่อนๆดูก็บอกว่าไม่เหมือนในรูปกับตัวจริง ทีแรกก็คิดว่าจะรอ เค้าส่งใบเพ็ต
    เพราะตอนแรกเค้าบอกจะส่งใบเพ็ดมาให้ แต่ก็หาย
    พอผ่านไปผมหาทางติดต่อได้เค้าบอกให้ไปคุยกับเพื่อนเค้า เพื่อนเค้าบอกค่าทำ1300 และเป็นแบบไม่มีชื่อพ่อแม่ ผมก็ยิ่ง งง ว่าทำไม ทั้งๆที่ตอนแรกก่อนซื้อหมาบอกให้ฟรี แถมร้านในบอร์ด ก็มีประวัติพ่อแม่ ปู่ย่า ตายาย ผมก็ขอดูใบว่าเป็นแบบไหน เป็นใบเพ็ดของ red rama3
    ส่วนที่ผมพูดไปว่าหมาของพระราม3 ก็แค่คิดแบบว่า หมาทุกตัวของเค้าเป็นสายพระราม3 + ใบเพ็ดจะให้ทำแบบนี้พอผมจะทำอีกแบบไม่ได้ ผิดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    66405_10201728659721399_1568854050_n.jpg 65K
    1002166_10201728674521769_169682356_n.jpg 78K
    996542_10201728659961405_1704060170_n.jpg 60K
  • ในรูปที่ขาย หมาตัวที่ผมเลือกสีเข้ากว่านี้จมูกสีชมพูชัดเจนครับหน้าไม่เเหลม หากเจอตัวจริงจะรู้ว่าแตกต่างจริงๆ ไงพอได้มากลายเป็นแบบนี้ ตัวที่เลือก f1
    http://pitbullzone.com/community/discussion/35699/...ขายลูก...เรดโนส
  • ขอบคุณที่ช่วยออกมาแสดงตนพร้อมข้อมูลนะครับ ผมจำเป็นต้องแสดงจุดยืน เพื่อให้แน่ใจว่า เหตการณ์เป็นเรื่องจริง ไม่ใช่การกล่าวหากันลอยๆ ครับ

และมันก็ยุติธรรมสำหรับคนขาย ถ้าเกิดจากการเข้าใจผิด จะได้มีโอกาสชี้แจงครับ :063:
  • คนละตัวชัดเจน เรดโนสจมูกดำ!!!ตัวแรกในโลก แถมหางแซมดำอีก เข้าข่ายช่อโกงชัดเจน
    ขอบคุนเจ้าของกระทู้ที่โพสให้ข้อมูล เป็นประโยชน์แก่ทุกคนอย่างมาก
    :063:
  • ครับผม ยังไงผมต้องขอโทษ พี่มาร์ค และ เพื่อนๆ ที่ทำให้วุ่นวายคิดกันไปต่างๆนาๆ ผมผิดเองที่เขียนไม่ชัดเจนตอนนั้น อารมขึ้นนิดๆ เรยโพสอะไรไม่เรียบร้อยชัดเจน
  • ดีแล้วครับ มีอะไรค้างคาใจก็พูดกันไปเลยตรงๆ ดีกว่าปล่อยไว้ เคลียร์จบได้ก็อยากให้จบ ดีกว่าคาใจตลอดไปครับ
  • - ตัวเมียที่ได้มามันจมูกดำเหรอครับ ขอรูปที่ชัดเจนกว่านี้ได้ไหมครับ แต่สีของตัวหมาคนละสีชัดเจนครับ
  • ชัดเจนดีครับจะได้หายสงสัยกัน
  • โห หากินกันแบบนี้เลย คนละตัวแน่ครับ ยอมไม่ได้นะ
  • ทำกันแบบนี้เพื่ออะไร ไม่ตรงไปตรงมา เฮ้อ...จบกัน
  • ผมชื่นชมเจ้าของกระทู้นะครับ มีอะไรคาใจก็ถามกันตรงๆเลย ดีกว่าต่อหน้าไม่กล้าพูด แต่ลับหลังพูดไปเรื่อย
  • ใช่หมา จขกท รึป่าวครับรูปสุดท้ายซ้ายสุดhttp://pitbullzone.com/community/discussion/35331/rednose-lampangชุดใหม่
  • ขอบคุณพี่มาร์คและเพื่อนๆครับ:)

@neung_burapa ก็อันเดียวกันหนิ้ครับ ใช่ครับ
  • เจ้าของกระทู้มีตัวตนชัดเจน :063:
    มีปัญหาอะไรก็ว่าไปตามขบวนความครับ ผมจะค่อยสนับสนุนข้อมูลทางลึกให้
    และได้ข่าวมาว่า พรุ่งนี้ไอ้พวกอัปปรีย์เตรียมตั้งเตตัสเรียกไลค์จากลิ้วล้อ รอถล่มเจ้าของเวปกันอีกแล้ว

• อ่อ เข้าใจผิดๆ นึกว่าถามว่าร้านนี้ใช่ไหม
    ผมไม่รู้หน่ะสิ้ครับ
  • เจ้าของเว็บซวยอีกแล้วเหรอครับ ประเด็นนี้? (เกี่ยวยังไงเนี่ย...)

เห้อ.... ประเทศนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน ฟังแล้วนึกถึงโฆษณาแก๊สโซฮอลล์ เอะอะโทษแก๊สโซฮอลล์ นี่เอะอะโทษมาเฟีย :o034:
  • ดูจากรูป ...ก็มีส่วนนะ รูปสุดท้ายที่หมากินนม ตัวซ้ายสุด ติดที่ไม่เห็นหาง ลูกหมาก็รุ่นพอๆ กัน
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/35372/เรดโนส_สีฟางข้าวf

ผมว่าที่ส่งมาให้อาจจะตัวนี้ป่าวครับ
  • ไม่ใช่ครับ เำำพราะว่าตอนที่ผมเอาหมาผมที่เอามาแค่ประมาณ 1 เดือนกว่าเองครับ ผมรู้สึกเสียใจจริงๆครับที่การตี่ผมตั้งกระทู้ดังกล่าว ซึ่งมีผลกระทบต่อตัวเจ้าของเว็บไซต์หรือพี่มาร์คเอง ผมรู้สึกผิดจริงๆ แต่ผมไม่อยากให้ใครหลายๆคนโดนแบบผมเพราะความไม่รู้นี่เองครับ ถ้าการกระทำดังกล่าวส่งผลยังไงก็ตามผมขอรับผิดแต่เีพียงผู้เดียว
  • @neung_burapa ตัวนี้โตไปครับ (อีกอย่างสวยกว่าของผมเยอะ5555)
  • เกี่ยวสิครับ คุณเดอะดอร์
    มันจะกล่าวหาว่าเจ้าของเวปรู้เห็นเป็นใจ มีการเปิดพื้นที่ให้เจ้าทุกข์ได้แฉความเหี้ยของพวกมัน
    ถ้ากรณีนี้เจ้าของกระทู้ไม่มีตัวตนชัดเจน พรุ่งนี้เจ้าของเวปเละแน่ๆ

ผมยังมีความกังวลใจ เกรงว่าถ้ากระทู้นี้ไม่มีตัวตนของเจ้าทุกข์ชัดเจน
    ไอ้พวกอัปปรีย์มันไปปล่อยข่าวแน่ๆว่า ผมปลอมยูสเซอร์เข้ามาเพื่อสร้างสถานการณ์โจมตีมัน โดยมีเจ้าของเวปรู้เห็นเป็นใจ [-X

แม้กระทู้นี้ บทสรุป ไม่ได้เกี่ยวกับพวกมัน (แต่ไอ้RED_REDนี้ ตัวกดไลค์ให้ไอ้ย้งเลยล่ะ)
    แต่ดูสภาพหมาจากผู้ขายและใบเพ็ดก็บ่งบอกได้อย่างหนึ่ง คือ หมาที่อ้างว่าเป็นหมาสายของมันนั้น (ดูจากใบเพ็ด ไม่มีสายอื่นเจื่อปน) ยิ่งทำ ก็ยิ่งแย่ ยิ่งเอาไปต่อสาย ยิ่งทำให้ถอยหลังลงคลอง ผมไม่เห็นจะมีการพัฒนาคุณภาพและรูปร่างของตัวหมาแม้สักนิดเดียว
  • ถ้าเป็นไปตามที่เจ้าของกระทู้ตั้งมาจริงๆแค่เรื่องสีก็คนละตัวแล้วครับ ผมเข้าใจความรู้สึกเลยครับเงินที่เสียไปไม่เท่ากับความรู้สึกที่เสียไปหรอกจริงมั๊ยครับดีครับเอามาแฉแบบนี้จะได้เป็นบทเรียนให้คนอื่นๆครับถ้าสุดท้ายแล้วเรื่องจะจบลงยังไงถ้าเค้าได้อยู่กับเราก็อยากให้คิดว่าเป็นเพราะโชคชะตาที่ส่งเค้ามาอยู่กับเราแล้วกันครับรักเค้าให้เท่ากับตัวที่เราอยากได้ก็มีความสุชแล้วครับพิทบูลไม่ว่าจะตัวไหนศักยภาพที่แท้จริงมันอยู่ที่เจ้าของจะเป็นผู้สร้างให้กับมันครับเอาใจช่วยครับ
  • @drumzero ขอบคุณมากครับ ตอนนี้หมาผมกำลังกินเก่ง ซนด้วยเลยครับบ
  • มองเกมส์ง่าย ๆ เลยครับ ตอนนี้ มันอยู่ในขั้นแผน A

แผน A คือกะว่าเจ้าของกระทู้ไม่รู้เรื่อง ว่าคนละตัวกัน หรือประมาณว่า ไหน ๆ ก็ได้มาแล้ว
    เลี้ยง ๆ ไปเหอะไม่เอาเรื่องเอาราวอะไร แต่ที่ไหนได้ดันโวยวาย แถมมาประจานอีก
    สรุปแผน A พังครับ :-))

ตอนนี้ ไปถึงขั้นแผน B แทนล่ะครับ [-X

ขั้นแผน B1 ตอนนี้ไอ้ Red Red มันกำลังหาพวกอยู่
    ถ้ามันหาพวกได้เยอะ ๆ หรือดูแล้วมีพวกช่วยเชียร์หรือถือหางมันชัว ๆ มันก็จะบอกว่าหมา
    ตัวนี้ไม่ใช่หมาของมันหาหลักฐานมาสิว่าหมามันบลา ๆ ๆ (ก็คือไม่รับผิดชอบนั่นเอง)

ส่วนแผน B2 ............. ถ้าดูแล้วพวกไม่ช่วย หรือดูแล้วไม่มีคนออกหน้าแทนแน่ ๆ ก็จะบอกว่า
    อ้อ ผมจำผิดครับ ส่งไปสับกับอีกเจ้านึง มามะ ผมจะเปลี่ยนตัวที่เจ้าของกระทู้เลือกให้นะครับ
    คราวหน้าจะไม่ให้ผิดพลาดอย่างนี้แล้วครับ

ก็หวังว่าให้มันจบที่แผน B2 นะครับ อิอิ
  • ดูจากประวัติแล้ว เค้าขายหมาเป็นอาชีพเลยนี่หว่า

ส่งผิดคงเป็นไปไม่ได้นอกจากจะเป็นแผน B2 แบบพี่ JapanPitBull บอก

ขายหมามาตั้งเยอะ แบบนี้น่าจะเรียกว่า บรรจงโกง แล้วแหละ
  • คงจะไม่ใช้แผน B2 ทันทีเลยหรอกครับท่าน Antidote เขาต้องดูพรรคพวกก่อน
    ถ้าเยอะ อาจจะเจอแผน B1 ก่อนจนสุดความสามารถครับ นอกจากดิ้นไม่ไหวจิง ๆ
    ถึงจะเป็นแผน B2 ครับ ไอ้แผน B2 ทันทีเลยน่าจะยากครับ เสียฟอร์มครับผม
  • มึงจะเลวไปถึงใหนขอเวลาให้เจ้าของหมาตามมารับผิดชอบด้วย
    คนเลวอย่างให้มาหาแดกกับเว๊บพวกเรา
    ไม่แน่ใจ ตามดูมีสองแม่