ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไม่ใช่พิทบูลแท้
  • เวลาผ่านไปแกจะมาลงเว็บขายอีกไหมนี่ มือใหม่ไม่รู้เรื่องก็โดนอีก
    ไม่ทราบว่าเจ้าของเว็บจะช่วยเหลืออะไรได้บ้างไหมคะ
    คือแบบโง่ๆเลย แรกๆมาก็คิดว่าถ้าอยู่ในเว็บนี้ได้ก็คิดว่าเชื่อใจได้ระดับนึงอ่ะค่ะ
    เห็นใจ จขกท เห็นใจน้องหมาด้วย เรื่องแบบนี้ไม่ควรเกิดขึ้นเลย
  • เว็บนี้เป็นเพียงสื่อกลางให้คนได้มาเจอกัน สิ่งที่เรารณรงค์มาโดยตลอดก็คือ ให้คนเลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม และ เราก็ขอความร่วมมือไปยังคนขาย ให้กระทำอย่าง ถูกต้อง โปร่งใส ตรงไปตรงมา มีจรรยาบรรณ และ รับผิดชอบต่อสังคม

และเราก็ได้มีการเพิ่มมาตรการขอให้คนขาย หากจะลงประกาศขายหมาในบอร์ดนี้ ให้ทำใบประวัติเพื่อมอบให้แก่ลูกค้า การทำใบประวัติอย่าน้อยก็ทำให้เราทราบถึงความเป็นไปเป็นมาของสายเลือด และใครคือผู้บรีด แต่การตกลงซื้อขายเป็นเรื่องของคนสองคนที่ตกลงกัน เราคงไปก้าวก่ายลึกมากกว่านี้ไม่ได้ครับ

เนื่องจากบอร์ดนี้ได้รับความนิยมสูงสุด ผู้ขายส่วนมากที่มาลงขายในบอร์ดนี้ ส่วนมากจะรักษษชื่อเสียง ไม่ค่อยมีใครกล้าทำอะไรที่ผิดจรรยาบรรณเพราะมันไม่คุ้ม การทำเสียเพียงครั้งเดียวก็อาจจะต้องปิดฉาก หมดโอกาสที่จะขายหมาได้อีกต่อไป เพราะไม่มีที่ยืนในสังคม

พวกเราก้สามารถช่วยกันกดดัน ช่วยกันสอดส่อง ให้ข้อมูล ถึงการกระทำที่ไม่ชอบมาพากลต่างๆในสังคมนี้ได้ วันนี้สมาชิกเรามีเยอะมาก และ คุณภาพของคนในสังคมแห่งนี้ก็ไม่ธรรมดา ใครที่คิดจะมาหลอกลวงอย่างเก่งก็ได้เพียงครั้งเดียว จากนั้นชื่อเสียงความเน่าเหม็นก็จะกระจายออกไปในวงกว้าง จนไม่สามารถกลับเข้ามาได้อีก

ผมคิดวิเคราะห์ดูแล้ว มันไม่คุ้มเลยกับการทำเสียเพียงครั้งเดียว แต่ต้องแลกด้วยศักดิ์ศรีและอนาคตของตัวเองทั้งชีวิตครับ
  • คนประเภทนี้มันหน้าด้านครับ เชื่อผมเหอะว่ามันไม่ยอมรับง่าย ๆ หรอกคอยดูสิ
  • เสียชื่อคนลำปางเน่อ รีบมาชี้แจงให้ จขกท.และคนในสังคมพิตให้เขาเข้าใจปัญหาที่เกิดขึ้น ^:)^
  • เป็นไปได้ไหมครับว่า ผมกับคนขายสุนัขสื่อสารกันผิดจนทำให้เกิดปัญหาขึ้นครับ กับอีกประการหนึ่งคือการที่ผมเองไม่ได้พิจารณาอย่างรอบคอบเอง ชึ่งถ้าผมไปลำปางไปดูของเองแล้วเลือกเอง คงจะไม่เกิดปัญหานี้ขึ้นแน่นอนครับ
  • คนขายชี้แจงด่วนครับ เงียบหายไปอย่างนี้ไม่ดี ชี้แจงให้เร็วเหมือนตอนกำลังจะได้เงิน ใจเขาใจเราครับ
    จขกท. ซื้อหมาทางไหนครับ ได้ถ่ายรูปตอนหมาพร้อมเอกสารอื่นๆตอนหมามาถึงบ้างมั้ยครับ หรือตอนนี้งัดเอกสาร หลักฐาน อะไรได้งัดออกมาให้หมดครับ แล้วเก็บไว้เงียบๆ ให้โอกาสเขาชี้แจงในระยะเวลาที่สมควรครับ
    ถ้าเขาไม่รับผิดชอบอะไรเลย เขาก็ไม่ควรใช้หมาหาเงินกินข้าวครับ งานนี้มีดับครับ ลองคิดแบบตรรกะเล่นๆครับ

" ขอทานยังขอเงิน ขออาหารจากคน แล้วใครบางคนที่ขอเงินจากหมาแล้วทรยศต่อผู้มีพระคุณ ( หมา ) เขาเปรียบได้กับอะไร "

• มันอยู่ที่เจตนาและความสุจริตใจครับ คนขายเขารู้ตัวเองว่า เขามีเจตนาอย่างไร ไม่ใช่เพิ่งหัดขายและไม่ใช่ซื้อขายราคาน้อยๆ ขนาดไปซื้อลูกอมไม่กี่เม็ด ไม่กี่บาท แม่ค้ายังต้องนับแล้วนับอีก

" เจตนาและความสุจริตใจ " ครับ
  • ผมชื้อขายคุยอะไรต่างๆ ผ่านไลน์ครับ แต่ผมลบทิ้งหมดแล้วครับ ไม่เหลืออะไรชักอย่างเลยครับ ข้อมูลที่มีก็มีเท่าที่เห็นครับ
  • ผมอาจจะต้องรอคำตอบจากคนขายอะครับว่า เขาจะตอบว่าอย่างไร แต่รูปถ่ายตอนมาถึงคือรูปที่โพสในหน้าแรกเลยครับ
  • แย่มาก ยิ่งอ่านยิ่งเกิดอารมณ์โมโห ทั้งๆที่ไม่ใช่เรื่องตัวเอง
  • ท่านเจ้าของกระทู้อย่าไปพูดเหมือนตัวเองผิดเลยครับ

ไอ้คนประเภทนี้ถ้าท่านพูดแบบนี้มันจะยิ่งแถเลยครับ ท่านเลือกแล้ว F1 ส่งมาอีกตัวนี่

คนขายมันก็ผิดเต็ม ๆ แล้วล่ะครับ
  • ผมขออธิบายเป็นข้อๆเลยนะคับ
    1.ลูกหมาตัวนี้เป็นลูกของพ่อแม่หมาคู่นั้น 100% ผมรับประกัน
    2.หมาคอกนี้ที่ผมลงขายเป็นความรับผิดชอบของผมคนเดียวไม่เกี่ยวกับ ทาง รามา 3
    3.เหตุเกิดเพราะ การสื่อสารของทั้ง 2 ฝ่าย เข้าใจไม่ตรงกัน ตามที่ผมลงขายไป 2 ตัว คือ ผู้ M1 เมีย F1 ซึ่งตัว f1ผมได้ขายไปแล้วและแจ้งไปในกระู้ทู้ที่ขายแล้วว่า ปิดการขาย F1 แล้วน้องเค้าโทรมาถามหลังจากนั้นอีก1-2 วัน ว่าพี่มีพิทบูลตัวเมียเหลือมั้ยคับ(ไม่ได้บอกว่าF1) ผมเข้าใว่าน้องเค้าถามว่ามีอีกมั้ย(หมายถึงตัวอื่น)และมันก็มี ตัวเมียคอกเดียวกันอีก 2 ตัว ผมก็บอกน้องเค้าว่า มี และได้ตกลงซื้อขายกัน ***ถ้าไม่เชื่อให้ไปย้อนดูวันที่น้องโทรมาถามซื้อลูกหมาและวันที่ผม แจ้งว่าปิดการขาย F1 ได้****
    *****เรื่องนี้เป็นเรื่องของผมกับน้องคนนี้ 2 คน ถ้าคนอื่นสงสัยอะไรที่มากกว่านี้ให้โทรหาผมได้เลย 0857190601 แล้วที่น้องบอกว่าโทรมาแล้วไม่รับ โทรมาตอนไหน ไม่เห็นมีสายเข้ามา โทรมาอีกได้เลยคับ****ผมยินดีจะอธิบายทุกเรื่องให้กระจ่าง****
    สรุปผมผิดที่สื่อสารกันไม่เข้าใจกับน้องเค้า หลังจากนี้ขอให้เป็นเรื่องของผมกับน้องเค้า 2 คน
    *****ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ผมเลี้ยงหมาพิทบูลและเข้ามาใช้เว็ปนี้นานเกือบ 10 ปี ติดตามตั้งแต่คอลั่มพี่มาร์คใน หนังสือ สวนจตุจักร เล่มแรกๆจนเล่มสุดท้าย และยังใช้เว็ปนี้ต่อไปไม่ว่าจะเกิดอะไรก็ตาม ขอบคุณคับ.....*******
  • ขอโทษคุณ RedRed ที่ฟังความข้างเดียวค่ะ
    การสื่อสารให้ชัดเจนสำคัญมาก ไม่งั้นก็จะเกิดดราม่าให้เสพแบบนี้หล่ะค่ะ
  • ดีแล้วครับ มีอะไรอยากให้คุยกันให้จบครับ วงการเราแคบนิดเดียว
  • ทำไปได้ :064:
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/35699/...ขายลูก...เรดโนส...

จากลิงค์ขายหมา หมาตัวเมีย F1 อยู่กับผมครับ ถ้าเขาบอกว่าขาย F1 ให้คงต้องรอ Red Red เขามาตอบครับ และผมก็ไม่คิดจะขายด้วยเพราะผมรับปากกับเปรมแล้วว่าจะเก็บเองไม่มีการขายต่อสัญญาใจถึงโตมามันจะเป็นไงผมก็จะเลี้ยง เพราะตัวนี้ผมเลี้ยงไว้เฝ้าร้านผมครับ หมา1ตัว บ้าน1หลัง มีรั้วปูนทุกด้าน แม่แฟนผมรักมากมาก5555

image
    image
    ไฟล์แนบ
    ถ่ายเมื่อวาน.jpg 116K
    ใบเพ็ด R3.jpg 126K
  • @vute007 ถ้าทำใบ ABC ก็เตรียมเงินไว้ประมาณ 1125บาทถ้าอยากได้ใบแบบมีประวัติพ่อแม่หมาครบนะครับ
    -พ่อหมาเคยทำแล้ว
    -แม่หมา ค่าทำ 800บาท
    -ตัวลูกหมา ค่าทำ300บาท
    -โอนเงินไม่เกิน25บาท

***ถ้าทำเป็นโนเรคคอดเลยก็ 800 บาทครับ เบอร์โทรสมาคม 0867845333 คุณทราย

image
    ไฟล์แนบ
    น้องพลอย007.jpg 46K
  • คงเป็นการสื่อสารกันผิดแน่งานนี้ ไอดีของ Red Red สมัครมาตั่งแต่เว็บพิทบูลโซนเริ่มสร้าง ไม่น่าจะดิสเครดิตตัวเองนะครับ ขอให้มีความสุขกับน้องหมาและขอให้จบกันโดยดีนะครับ ขอบคุณพิทบูลโซน
  • :063: :006: :006: :006: :063:
  • @deepool ผมก็คิดว่าใช่นะครับ คิดว่าคงสื่อสารกันไม่ดีัอะครับ ส่วน@deepool เดี๋ยวผมติดต่อไปนะครับ
  • พอดีผมติดงานกับทางพี่ที่ กทม.
    เพิ่งได้มาอ่านกระทู้นี้ ... คือพอดีผมเป็นเจ้าของหมา ทั้งไอ้ซ่า และลูซี่
    เผื่อมีอะไรที่ติดค้างอยู่ในใจ โทรหาผมได้ครับ
    ผม เปรม อยู่เชียงใหม่ แถวๆแอร์พอร์ท
    0895528043

ตามนั้นนะครับ
  • ตัวที่อยู่กับคุณ vute007 น่าจะเป็นตัวนี้นะ
    โดยที่ไม่ได้เกี่ยวกับตัว M2 หรือ F1 ตาม Link ที่มีการอ้างถึงครับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/35699/...ขายลูก...เรดโนส...

เพราะตัวนี้เป็นตัวที่ไม่ได้ลงเอาไว้ครับ

images by free.in.th

• ตัวนี้ M1 ตอนแรกมีคนจอง
    แต่สุดท้ายเค้าไม่เอา >> เค้าบอกว่าหมาผมไม่สวย
    ตอนนี้เลยเลี้ยงเอง ไม่ลงขายต่อ

• สวยจังพี่เปรม แลดูบึกเนอะ :006:
  • จบแล้ววววว สรุปผมเคลียร์ได้แล้วนะครับ มันเป็นเรื่องระวังผมกับพี่ redred นะครับ โทรหาผมได้ 0857889122 เพราะเป็นเรื่องหลังจากนี้ไม่เกี่ยวกับผมกับพี่นะครับ
  • ตัวนี้ขอหลุดแบบคุณตาก็พอ » เหอเหอ
  • โอเคครับ
    ฝากเลี้ยงต่อดีๆแล้วกันครับ
    หมาสวย ไม่สวย อยู่ที่สายตาของคนเป็นเจ้าของ

รัก และดูแลดีๆ
    สิ่งที่เราหวังจากหมาสักตัว คือ ความรัก และภักดี
    และสิ่งนั้น หมาทุกตัวมีให้เจ้านายเสมอ

อยู่ที่เราจะปฏิบัติอย่างไรกับหมาของเรา

ด้วยความเคารพ
  • ขอบคุณครับที่ช่วยชี้แจงและรับผิดชอบ
  • อ่านแล้วชักเริ่ม งง :/
  • เป็นการเข้าใจผิด ซึ้งกันและกัน
  • ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ นี่เป็นผลเสียจากการที่ไม่ได้ไปเลือกซื้อลูกหมาด้วยตัวเองมันก็เลยเกิดช่องว่างให้กับความผิดพลาดในการสื่อสาร ผมคิดว่าถ้าผู้ซื้อไปเลือกซื้อลูกหมาด้วยตัวเอง กรณีแบบนี้ไม่เกิดขึ้นแน่นอนร้อยเปอร์เซนต์ อยากฝากถึงผู้ซื้อนะครับ ว่าถ้าเป็นได้ควรจะไปเลือกซื้อด้วยตัวเองเพราะมันจะทำให้ปัญหาหลายๆอย่างไม่เกิดขึ้นเช่น ได้ลูกหมามาผิดตัว ลูกหมาเกิดเจ็บหรือตายระหว่างหารขนส่งซึ่งจะหาคนรับผิชอบไม่ได้ ฯลฯ เข้าใจครับว่าหลายๆท่านไม่สะดวกที่จะไปเลือกซื้อด้วยตัวเอง อาจจะเพราะอยู่ไกล หรืองานยุ่ง แต่ถ้าเป็นไ้ก็ควรจะรอให้คอกที่อยู่ใกล้ๆเพาะขึ้นมา หรือรอให้มีเวลาว่างแล้วค่อยเลือกซื้อ ถ้าไม่ทันคอกนี้ คอกื่นก็ยังมีมาเรื่อยๆ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ปัญหาแบบนี้ก็จะไม่เิกิดขึ้นครับ ฝากถึงผู้ที่กำลังจะหาซื้อลูกหมาด้วยนะครับ
  • จบกันด้วยดีนะ =D>
  • ผมก็โดนมันหลอกมาครับผมซื้อคอกที่แล้วตอนขายเค้าบอกวัคชีนครบขายหมาพร้อมใบพอหมามาอยู่กับผมจนอายุสี่เดือนเป็นโรคไข้หัสมันเลยบอกว่าไม่รู้เหรอว่าต้องไปทำเองเวรเอ้ยส่วนเรื่องใบเพ็ดมันบอกว่าให้ไอ้เพื่อนมันชื่อดี๋ทำให้เป็นเดือนยังไม่ได้ผมเลยได้ทำเองก่อนที่จะได้ซื้อหมากับไอ้เดี่ยวแต่ก่อนผมซื้อกับไอ้ดี๋พอถึงกำหนดส่งหมามันบอกว่าส่งไม่ได้แต่พอสามทุ่มไอ้เดี่ยวบอกว่าไอ้ดี๋ขายให้คนพะเยาสมเพสกะไอ้สองตัวนี้มาก ผมไม่ได้กล่าวหาลอยๆครับผมมีตัวตนผมลงรูปไม่เป็นถ้าอยากขอดูหลักฐาน lineมาครับ 0850284157 เล็ก
  • ไ อดีred_redมันชื่อเดี่ยว ไ อดีdeepoolมันชื่อดี๋
  • สรุป เรื่องราวมันเป็นอย่างไรกันแน่ ตัวละคร เริ่มเยอะ คนขายหมาคนหนึ่ง คนส่งหมาอีกคนหนึ่ง เจ้าของพ่อแม่หมาอีกคนหนึ่ง ชักเริ่ม มึน ครับ

และ มีคดีเก่าของคุณ kittisak เข้ามาอีก :001:
  • ของผมจบแล้วนะครับ
    เมื่อวานฟิลหลุดไปนิด
    แต่ยินดีพูดคุยครับ เพราะยิ่งพูดยิ่งเข้าใจ^^
    ขอให้ happy ending กันทุกฝ่ายนะครับ
  • สรุปจบด้วยดีแล้วนะครับบบบบบ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับบบ
  • -kittisak คนนี้ซื้อหมาผมที่ผมเป็นคนบรีดเอง ตัว M2 และผมได้ส่งลูกหมาให้ตอนอายุ 58 วัน โดยทำวัคซีนเข็มแรก 1 เข็ม ส่งทางเครื่องบินจากเชียงใหม่ไปลงอุบลฯ แรกๆลูกหมาก็แข็งแรงดี หลังจากนั้นลูกหมา อายุประมาน 3 เดือนครึ่ง ได้เกิดไม่สบาย และเจ้าของหมาได้โทรมาต่อว่าผมว่าไม่ได้ทำวัคซีนครบให้เหรอ วัคซีนครบมันกี่เข็มแล้วอายุเท่าไรถึงจะส่งได้ ขอผู้รู้ช่วยอธิบายให้เค้าเข้าใจด้วยนะคับ ****อยากถามว่าในเหตุการณ์นี้ผมเป็นคนผิด 100% หรือไม่*****ผมยากที่จะอธิบายเพราะเค้าไม่ฟังผมเลย*****
    -ส่วนเรื่องที่เค้าว่า "แต่ก่อนผมซื้อกับไอ้ดี๋พอถึงกำหนดส่งหมามันบอกว่าส่งไม่ได้แต่พอสามทุ่มไอ้เดี่ยวบอกว่าไอ้ดี๋ขายให้คนพะเยาสมเพสกะไอ้สองตัวนี้มาก" ***อันนี้ผมไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยเลย ผมก็แค่บอกว่าดี๋ส่งไปอุบลฯไม่ได้ และ ได้ขายให้คนแพร่ไปแล้วแค่นี้ หมาตัวนั้นไม่เกี่ยวกับผมเลย ดังนั้นเรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับผมนะคับ....จบ
    -ส่วนเรื่องใบเพ็ดผมไม่ได้แจ้งว่าลูกหมาชุดนี้ขายพร้อมใบเพ็ด เพียงแต่บอกว่าจะช่วยเดินเรื่องให้ถ้าลูกค้าต้องการ และได้บอกตอนที่ลูกค้าโทรมาคุย ลูกหมาผมที่ลูกค้าที่ซื้อไป 8 ตัวได้แจ้งและดำเนินการทำใบเพ็ดแล้ว 7 ตัวโดยไม่มีปัญหาอะไร ยกเว้นตัวที่มีปัญหา 1 ตัวนี้เท่านั้น
    http://www.pitbullzone.com/community/discussion/34723/เรดโนสลำปาง-for-sale#Item_57
  • ยาวต่ออีกแล้วครับ
  • กฏของการบินไทยไม่รับสุนัขพิทบูลและตะกูลเทอร์เรียครับผม ผมได้ข้อมูลแบบนี้เลยส่งไม่ได้ ดังนั้นผมจึงส่งไม่ได้ แล้วถ้าเป็นนกแอร์ ผมต้องส่งไปโดยใช้บล็อค ซึ่งถ้าน้องเขายอมจ่ายค่าบล็อค ผมคงได้จบที่การซื้อขายครับ ผมว่ามันไม่คุ้มหรอกที่น้องเขาจะต้องมารับผิดชอบค่าใช้จ่ายอีกมากมาย ผมจึงโอนเงินคืนไป ส่วนไปจบการซื้อขายที่แพร่ อันนี้ผมให้ไปฟรีครับ Mind Mint ลองแอดเฟสบุ๊คไปคุยนะครับ ไม่ได้เป็นตัวเงินเลยแบ่งน้องไปเลี้ยงเฝ้าบ้านครับ ผมสกินสแกนแล้วว่าเขาเลี้ยงไหว บ้าน1หลัง หมา1ตัว รั้วรอบขอบชิดและพ่อแม่รับราชกาลทั้งคู่ ถ้าน้องเล็กอุบลยังสงสัยโทรคุยนะครับ หมาคอกนี้พี่กับพี่ชายทำขึ้นมาด้วยกันครับ ขอบคุณครับ 0819989661 ครู ดนัย และ พตท. วุฒิพันธ์ 0850354884
  • เรื่องวัคซีน ผมพอมีความรู้อยู่บ้าง ตอนพากรามล๊อคไปทำวัคซีนมาเมื่อไม่นานนี่เอง หมอแนะนำดังนี้ครับ

ทำครั้งแรกตอน 45 วัน จะยังไม่มีภูมิคุ้มกัน หรือถ้ามีก็น้อยมากๆ แต่ต้องรอประมาณสองสัปดาห์ จึงไม่แนะนำให้พาออกนอกบ้าน
    ทำครั้งที่สอง อีก สองสัปดาห์ต่อมา รออประมาณอีกสองสัปดาห์ สุนัขจะมีภมิคุ้มกันประมาณ 70% แต่ก็ยังไม่ปลอดภัย 100%
    ทำครั้งที่สาม อีก 1 เดือน รอประมาณอีกสองสัปดาห์ สุนัขจะมีภูมิคุ้มกันประมาณ 95% เมื่อทำครบสามเข็มถือว่าปลอดภัย แต่ เผื่อไว้ 5% เพราะสุนัขบางตัวถึงทำวัคซีนแล้วก็ยังมีโอกาสป่วยได้ครับ

แต่โปรดสังเกตุ หลังจากทำวัคซีนต้องรอประมาณสองสัปดาห์ให้สุนัขสร้างภูมิ ไม่ใช่ฉีดแล้วจะมีภูมิต้านทานได้ทันทีครับ
  • บอร์ดนี้ ตรงไปตรงมา คุยกันด้วยข้อเท็จจริง คุยด้วยเหตและผล ผิดว่ากันไปตามผิด ถูกก็ว่ากันไปตามถูก เรื่อง จรรยาบรรณ เราจะไม่มีการลำเอียง และเล่นพรรคเล่นพวกแน่นอนครับ
  • ผมกับน้อง Kittisak คุยกันเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณพิทบูลโซนที่ช่วยเป็นสื่อกลางให้ผมกับน้องเขาได้คุยกันจนเข้าใจครับ ขอให้มีความสุขกับการพิทบูลนะครับน้องเล็ก ขอให้หมาหายป่วยไวไวนะครับ
  • deepool (พี่ดี๋) ผมกะพี่เค้าคุยกันเข้าใจแล้วพี่เค้าไม่ได้ขายหมาไปแต่ให้ญาติไปแต่red_redเป็นคนมาบอกว่าเค้าขายไปเพราะประหยัดค่าขนส่งและขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพยอมรับว่าช่วงมีปัญหาๆผมอารมร้อนและไม่เครียกับพี่เค้าให้รู้เรื่องเพราะred_redมาพูดอีกอย่างต้องขอโทษพี่จากใจจริงถ้าวันนั้นได้คุยกันคงไม่มีเรื่องนี้เกิดขึ้นส่วนเรื่องของred_redผมขอยืนยันตามเดิมว่าเป็นความจริงทั้งหมด
  • ดีใจด้วยครับ
    สรุป จบแล้วทุกคนใช่ไหมครับ ?
  • พิตบูลแมน มันต้องแบบนี้ละครับ มีอะไรคุยกันเลยตรงๆ ผมว่าหากเปิดอกคุยกันมันจบได้ทุกเรื่องละครับ
    ที่ไม่จบส่วนมากคือ พวกไม่ยอมรับความจริง คนที่ผิดแต่ไม่กล้ารับผิด และก็ไอ้พวกสันดานตะแบง กูต้องถูกเสมอเท่านั้นละครับ :-D :063:
  • ขอบใจน้องเล็กมากนะครับ ถ้ามีไรให้ช่วยสกิดมาเลยนะครับ อย่าได้เกรงใจถามได้ตลอดเลย มาทางเหนือก็แวะมาทักทายได้ครับ มาดู แดงแดง ที่บ้านพี่ 5555 ขอโทษน้องเล็กจากใจจริงและขอบคุณที่เข้าใจนะครับ ขอบคุณพื้นที่ดีดีแห่งนี้ด้วยครับ
  • จบก็ดีแล้วครับ
    แต่ผมอยากจะบอกคุณRedRed กับคุณdeepool ซักนิด
    คุณขายหมาในเวปนี้ ซึ่งเปิดพื้นที่ให้คุณได้ขายเต็มที่
    แต่ทำไมเวลาไอ้ย้งมันด่าเจ้าของเวป ผมจะเห็นพวกคุณค่อยเป็นลิ้วล้อกดไลค์ เพื่อแสดงความเห็นด้วยกันมันล่ะครับ ???? :064:
  • อยู่ทางนู้น คุณเห็นด้วยกับไอ้คนที่ด่าเจ้าของเวป
    อยู่ทางนี้ คุณค่อยอาศัยเวปหาแดก

ผมรู้ คุณก็รู้ ว่าเจ้าของเวปเขาใจกว้าง
    แต่ผมว่ามันไม่ค่อยยุติธรรมกับเจ้าของเวปครับ
  • อ้าวมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นด้วยหรือ ผมไม่เคยทราบเรื่องนี้มาก่อน แต่อ่านแล้วมันช่างน่าน้อยใจจัง สังคมคนเลี้ยงพิตบูล หมาที่ขึ้นชื่อว่า กล้าหาญ เด็ดเดี่ยว และซื่อสัตย์ที่สุดในโลก มันไม่น่าจะมีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเลยครับ

แต่เมื่อมีคนกล่าวหา และเรื่องมันก็ดันเกี่ยวข้องโดยตรงกับผมเสียด้วย ผมจึงอยากฟังเหตุผลและคำชี้แจง โปรดช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ จะได้ไม่ต้องมีอะไรค้างคาใจกันอีกต่อไป และขอให้มั่นใจว่า หากมีเหตุผลที่ดีเพียงพอ ผมยังใจกว้างเสมอที่จะรับฟัง และบอร์ดนี้ก็ยังเปิดกว้างสำหรับทุกคนเหมือนเดิมครับ :-D