ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การเปลี่ยน Sever เป็นรุ่นใหม่
  • เรียนสมาชิกที่เคารพรักทุกท่าน

เนื่องจากเว็บเราเปิดบริการมาประมาณ 15 ปีแล้ว Server ตัวปัจจุบันก็ใช้งานมาประมาณ 5 ปีแล้ว เรากำลังจะมีการเปลี่ยนเซฟเว่อร์เพื่อทดแทนตัวปัจจุบันที่เริ่มเก่าและล้าสมัย ช่วงนี้คิดว่าหลายท่านคงรู้สึกว่า เว็บเรามันช้าและเข้ายาก ดังนั้นเพื่อให้เว็บมีความทันสมัยและรวดเร็วขึ้น เราจะทำการปรับปรุงระบบ ในวันสองวันนี้

ดังนั้นต้องขออภัย หากเว็บเข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้างนะครับ
  • =D> เป็นกำลังใจให้และต่อไปครับ
  • หากช้ากว่านี้เรา จะก่อม๊อบประท้วง อยู่ที่หน้าคอมและโทรศัพท์ android แล ios เพื่อกดดันให้อัพ server ไวๆ
  • อนาคต เราจะเร็วเป็นจรวด และ ต้องรองรับมือถือได้ด้วย
  • :063: รอคอย ที่รองรับมือถือนี้แระพี่ ไปไหนมาจะได้โพสรูปได้มั่ง :-D
  • ยอดเยี่ยมครับ
  • ผมว่า ถ้าจะให้อัพมือถือได้ต้องเปลี่ยนข้อกำหนด ไฟล์ภาพไม่เกิน 300Kด้วยนะครับ เพราะ สุดท้ายแล้วยังไงก็ต้องจบที่หน้าคอม มาย่อภาพอีก ล่าสุดนี้ใช้กล้องโทรศัพท์ ถ่ายออกมา ขนาดไฟล์ภาพ 800K+ ฮี่ๆๆ นี่คือข้อต่อรองของเรา โปรดรับและพิจารณาไม่งั้น เราจะประท้วงไม่หยุดหย่อน
  • ขอให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นกับชาวpitbullzoneตลอดไปคับ =D>
  • กำหนดไฟล์ภาพใหญ่เกินไปก็เปลืองเนื้อที่ และก็ทำให้ช้าด้วย บางครั้งต้องพบกันครึ่งทาง เอาสะดวกแต่คนเล่นไม่ไหวหรอก ลงทุนทำให้มือถือเล่นได้นี่ก็ยุ่งเหมือนกันนะ ไม่รู้ว่าจะทำได้ช้าเร็วแค่ไหนนะ ไม่กล้ารับปากครับ
  • เข้าดูเวป มือถือนี่ก็ได้นะครับป๋า ใช้ได้ตามปรกติ บางทีถ้าไม่ขอ ไซด์สำหรับ desktop มันขึ้นเหมือนเฟสบุ๊ค มีรูปโชว คอมเม้นปรกติครับ แต่...."มันจะโพสรูปไม่ได้" แต่ถ้าขอไซด์รุ่นสำหรับ desktop มันก็จะเป็นเหมือนเวปที่เราเล่นในคอม เลือกไฟล์ที่จะโพสภาพได้ เล่นได้เหมือนคอมทุกอย่างครับ (ผมคิดว่าที่ว่าโพสรูปไม่ได้ มันคงเป็นที่ท่านไม่ได้ขอไซด์สำหรับ Desktop มากกว่านะครับ) ที่ผมใช้นี่คือ note2 ไม่รู้ว่า ios ได้หรือป่าว อ่อ ผมใช้ web browser Googlechrome ในการใช้งานครับ
    ส่วนเรื่องความเร็วในการเข้าใช้งานบนโทรศพท์มือถือ เป็นปรกติครับ ขึ้นอยู่กับความไวของเครือข่ายที่ท่านๆใช้บริการ หรือถ้าเป็น wifi ไม่น่ามีปัญหา

ยืนยันอีกทีว่าเล่นผ่านโทรศัพท์เล่นได้ แต่ติดตรงปัญหาที่โพสภาพที่มีขนาด 300Kไม่ได้ คงต้องหา App มาติดตั้งเสริม เพื่อจะได้อัพเดท ทันท่วงทีเวลาไปเที่ยว ฮิ้วววว

ปล.สำหรับ Andriod อัพเดท เวอร์ชั่นใหม่เกินไปมันก็ไม่เสถียร นะครับ ถ้าไม่ได้เหมือนผม ควรถอนมาใช้ระบบที่ต่ำกว่านี้จะ นะบอกให้....
  • ใช้โน๊ตสองโพ๊สภาพในพิตบูลโซนได้ด้วยหรือครับ ทำไมเครื่องพี่ ไม่มีช่องให้โหลดภาพครับ
    ทำอย่างไร แนะนำหน่อย
  • เยี่ยมมากครับ :063:
  • สำหรับท่านที่ยัง งง ติดตามได้ที่กระทู้ด้านล่างนะ ฮ๊าฟฟฟฟ
  • มีแอฟฯให้โหลดป่ะ อิอิ
  • เท่าที่ใช้ซัมซุงมา ได้เกือบทุกรุ่นครับป๋า เจอหน้ากันเมื่อไหร่เตือนนะครับ จะสอนให้ 555555 (เรื่องเดียวที่กล้าสอนป๋า)
  • โพสต์รูปด้วย ซัมซุงแแกแล็กซี่ โน๊ต2 ครับ
    image

ขอโทษที่ทำให้เปลืองพื้นที่กระทู้เพราะภาพใหญ่เกินไปครับ
    ไฟล์แนบ
    1372745017923.jpg 135K
  • image
    ขออนุญาติลงอีกภาพเพื่อประกอบรีวิวครับ
    ไฟล์แนบ
    1372081319586.jpg 141K
  • ลองทำรีวิวดูเล่นครับๆ พี่มาร์ค และสำหรับผู้ไม่รู้นะครับ ในกระทู้นี้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/36022/ลงรูปจาก-sumsung-android-#Item_3
  • ครับขอบคุณครับ :-D
    ตอนนี้ทำเป็นแล้วครับ 55
  • ไม่ได้ประจบพี่มาร์คนะครับ แต่ตอนนี้ผมเข้าเว๊บก็พี่ไม่ช้านะครับ ถือว่าเร็วเลยล่ะ

อีกเว๊บที่ผมเข้าบ่อย ๆ ก็คือเว๊บ kapook ยังช้ากว่าเว๊บพี่อีกครับ
  • อันนั้นคนคงเล่นเยอะกว่าเรา มันก็อาจจะช้าได้
    แต่เมื่อเช้าพี่เข้าเองยังหงุดหงิด แม่งอืดโคตรๆ
  • แล้ว ระบบ ios จะใช้ได้ไหมครับ เพราะทุกวันนี้ เล่นผ่านมือถือ ตลอด แค่ไม่สามารถ อัพเดทรูปลง ได้ อะครับ แต่หรือมีวิธี ใคร รู้บอกที ขอบคุณครับ
  • เท่าที่รู้ยังไม่สามารถครับพี่มด สาวก iOS รอไปก่อน 55555
  • ใครมีวิธี เอารูปจาก iphon ipad ลงได้ รบกวนช่วยสอนและแนะนำด้วยนะครับ เผื่อจะได้โชว์รูปสวยๆหยั่งเขาบ้าง อิอิ ขอบคุณเจ้าของพื้นที่ดีๆนี้ด้วยนะครับ :006:
  • เวปนี้เจริญขึ้นเรื่อยๆ ตามยุคตามสมัย สมาชิกก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆพิทบูลโซนจงเจริญเย้เย้
  • รบกวนพี่ผู้รู้หน่อยคับ iphon ลงรูปยังไงลงรูปได้ หรือไม ท่าไง รบกวนพี่ๆ สอนหรือบอกวิธี หน่อยดิคับ ( ขอโทษ ที่ทำให้เปลืองพื้นที่ด้วยคับ ) ขอคุณเว็ปดีดี แห่งนี้ด้วยคับ ละก็ขอคุณ พี่มารค์ pitbullzone ละก็พี่ๆสมาชิกทุกคนด้วยคับ =D> [-O<
  • คำตอบนี้คงต้องรอเซียนไอโฟนมาช่วยตอบครับ ผมตอนนี้เป็นสาวกซัมซุง 55
  • ยังไม่สารถเอารูปลงได้ครับสำหรับ iPhone iPad คงต้องรอให้ทางผู้ผลิต อัพเวอร์ชั่นให้มันสามารถลงได้
  • ผมใช้ไอแพดลงรูปได้แล้ว...อิอิ :-D image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 234K
  • เอาลงให้ดูอีกทีก็ได้...อิอิ :-D image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 224K
  • โม้ป่าวว่ะเนี่ย
  • ไม่ได้โม้แน่นอนคับเพราะที่บ้านผมไม่มีคอมฯจริงๆ... :-D image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 116K
  • แต่ทำไม ไอแพดพี่ลงรูปไม่ได้หว่า
  • เข้าไปตามนี้เลยคับimageimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 90K
    image.jpg 120K
  • เข้าในส่วนบุคลแล้วเปืดที่รูปภาพพอเข้าที่รูปภาพแล้วมันก็จะขึ้นเหมือนภาพที่2แล้วมันจะมีตัวที่ปิด...ให้เปิดให้หมดคับเหมือนภาพที่2อ่ะคับ
  • อ๋อ เข้าใจแระ ฮ่าๆๆๆ คราวนี้หลายคนคงเล่นบอร์ดได้สนุกขึ้นครับ ขอบคุณมากๆลุกศิษย์
  • อารจารย์ลองลงภาพดูก่อนนะครับ..ได้รึไม่ได้ยังไงช่วยบอกผมด้วย เผื่อผมจำผิด
  • ถ้าวิธีแรกลงไม่ได้ลองทำอย่างนี้ครับ..1เข้าไปที่การตั้งค่าแล้วเข้าไปที่ส่วนบุคคล 2.เข้าไปที่บริการหาที่ตั้ง แล้วเปิดให้หมดเลยครับ
    ลองทำดูนะครับเพราะผมทำนานแล้วเลยลืม image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 167K
  • imageimage
    สองรูปนี้ใช้ iphon4s ครับ สรุปคือ ใช้ได้ทั้ง iPad และ iphon ครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 177K
    image.jpg 153K
  • ยินดีกับสาวก iOS ด้วย พิทบลูโซนเนี้ย มีแต่คนคุณภาพจริงๆ
  • ทดสอบ ipad แล้วครับ ยังไม่ได้ครับ :m15:
  • @Chuthong8888 ต้องโหลด App google chrome เป็นบราวเซอร์แทน
  • เลือก "request desktop site" เท่านี้ก็ลงรูปได้ทุกที่ทุกเวลา \m/ image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 118K
  • สรุป เล่นได้ทุกคนแล้วนะ เอกพลอเร่อร์เลิกใช้แม่งเหอะโคตรห่วย
  • testครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 37K
  • ใครมีอะไรดีๆ เอามาแชร์ให้เพื่อนๆบ้างนะครับ :063:
  • @baleng88 งงครับ ทำตามที่บอกแล้วครับ ก็ยังฟ้องขึ้มมาว่า 300k เหมือนเดิม ยังไงรบกวน คุณbaleng88 ทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ผมด้วยครับ ผมอยากเรียนรู้ครับ ขอบพระคุณล้วงหน้าด้วยนะครับ :-D