ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชาวพิทบลูโซนทำอาชีพอะไรกันบ้าง
  • ดีเหมือนกันครับ ได้รู้จักหลากหลายอาชีพ แต่หลงใหลในสัตว์ชนิดเดียวกัน
    -สิ้นเดือน ก.ย.นี้ก็ตกงานแล้วครับ ไม่มีงานทำ ไม่มีอาชีพว่างงานครับ มะก่อนอยู่ในอ้อมอก ทบ.ครับ
  • เปนสมาชิกใหม่ จะมีพิตเร็วๆนี้ อิอิิ ทำงานเปนลูกจ้าง แผนกมาเก็ตติ้งคาสิโนชื่อดังของอเมริกา ^:)^
  • ผมเป็นช่างเครื่องเย็นครับ
  • แป็ดล้อนำเที่ยวผมไม่มีครับป๋า แต่พรรคพวกติดต่อพอติดต่อให้ใด้ครับเดี๋ยวจะถามให้ แต่ถ้าใครสนใจติดตั้งเครื่องเสียง ติดฟิมล์ ประดับยนต์ ตอนนี้กำลังลงร้านครับ โซนขอนแก่น ติดต่อใด้ บอกมาจากpit bull zone ให้ราคาพิเศษกันเลย :-D
  • โรงงานคัดแยกขยะเพื่อรีไซเคิลวงษ์พาณิชย์สาขาบางปะหัน จ.อยุธยา
    รับซื้อเศษวัสดุเหลือใช้ จากชุมชน บ้านเรือน โรงงานอุตสาหกรรม
    แก้ว โลหะ พลาสติก ฯลฯ
  • สาวไร่อ้อย..เมืองกำแพงจร้า...มีบลูลี่ 1 ตัวimage
    ไฟล์แนบ
    15.jpg 63K
  • เป็นผู้จัดการ กรุงไทยแอกซ่้้า ประกันชีวิต ครับมีพิทบูล 5 ตัวครับสิงนักลากล้วนๆอีกไม่นานจะคงได้ชมผลงานครับ พี่น้อง
  • เปิดร้าน อินเตอร์เน็ต เกม ออนไลน์ ค่ะ... :033:
  • เปิดตรอ ตรวจสภาพรถเอกชน รับปรึกษาเอกสารเกี่ยวกับรถ แต่ตอนนี้เที่ยวทั่วไทยเพราะเป็นช่วงซี่ชั่นทางเหนือใครผ่านมาโทรมาไดัเลยครับ พี่เบียรไปเมกาหรือยังพี่เมื่อคืนมีมิตติ่งนะพี่ ขอบคุณพี่มาร์คสำหรับที่ดีดีแห่งนี้ เลี้ยงพิตบูล 4ตัวครับ :013: :013:
  • พนักงาน ธกส. คะ สอบถามเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์และบริการได้ตลอดจ้า ตอนนี้เลี้ยงอยู่ 3 ตัว เลี้ยงเพราะสามี
    รักหมามว๊ากๆ
  • เป็นพนักงานขับรถโรงพยาบาลกระบี่คับ ตอนนี้เลี้ยง อเซเชี่ยน และ บลูเทอเรียอยู่ อนาคตจะเลี้ยงน้องพิทคับ
  • รั้วของชาติ ที่พิดโลกครับ
  • เรียน พาณิชย์นาวี ศูนย์ฝึกพาณิชนาวี สมุทรปราการคับ สอบติดฟลุ๊กๆ บ้านอยุพิษณุโลกคับใกล้จบแล้ว

อนาคตจะนำเข้าสิ่งของทุกอย่างที่ตัวเองชอบอิอิ มะช่ายทหารเรือนะคับ
    เป็นการเดินเรือขนส่งสินค้าคับระหว่างประเทศ เลี้ยงหมาแดงคับ อยากจะทำหมาลากอยุคับimage
    ไฟล์แนบ
    20120322_180848.jpg 112K
  • TMB Bank krub. :)
  • เป็นช่างปั้นโมเดลต้นแบบครับ มีพิท1ตัวครับ :-D
  • ผม ชื่อตั้ม ครับ ปวช ช่างยนต์ เทคนิคขอนแก่น ปวส ช่างกลเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสานวิทยาเขตขอนแก่น และ จบหลักสูตรเดินเรือพาณิชย์ พลช่างกล จากกองทัพเรือสัตหีบ ปัจจุบัน เรียน นิติศาสตร์ หลักสูตร ป.ตรี วิทยาลัยการเมืองการปกครอง มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม อีกปีเดียวจบครับ ยังไม่ทำงาน ตอนนี้เรียนกับเป็นนักแต่งเพลงอิสระ ครับ ผมเป็นหลายอย่างครับ รับรองไม่ตกงานครับ อิๆ image
    ไฟล์แนบ
    10351_4872780539379_407577754_n.jpg 119K
  • ผมตั้งความหวังไว้ อยากมีรายได้จากการประกอบอาชีพ เดือนล่ะแสนครับ กำลัง วางแผนอยู่ครับ จะสอบงาน กฎหมายให้ได้ก่อน เช่น งานศาลปกครอง สรรพากร งานเรือนจำ ตำรวจ ควบ ทำอุตสาหกรรมขนาดเล็ก เกี่ยวกับประดับยนต์ ครับ ออกแบบไว้เรียบร้อยร้อยแล้ว เครื่องจักรดูไว้แล้วครับ ว่าจะใช้ตัวไหน ทำอะไร เผื่อได้ส่งไปนอกเลยเรียนพื้นฐานเกี่ยวกับเดินเรือพาณิชซะเลยตอนเป็นพลทหารครับที่สัตหีบ วุฒิทุกอย่างที่ผมเรียน จำเป็นต่อการประกอบอาชีพผมทั้งหมดเลยครับ ตอนนี้ ก็ อายุ 25 ปีแล้ว ช้าหน่อยแต่ก็เป็นไปตามสเต็ปที่ตั้งไว้ครับ เหลือ ภาคปฎิบัติ อย่างเดียวครับ เรียนจบก็จะต่อโทกฎหมายต่อเลย ตอนนี้ประจำกลุ่ม พิทบลูขอนแก่น สังกัด อีสานทีมครับ งาน ลากเมืองหนาว ทีมงานทางขอนแก่น มีทั้งบลูลี่ สายกัด เรดโนส ลงแข่งแน่นอนครับ
  • ถ้าเริ่มจาก0ทำด้วยมืงของเราเอง พาณิชนาวีคับถึงแสนไม่ยากเลย
  • ทำนาครับ
  • ชื่อตุ้ยค่ะ ทำงานอยู่บริษัทรักษาความปลอดภัย (ก็บริษัทยามนั่นแหละ เรียกซะหรู หุหุหุ) ยินดีที่ได้รู้จัก ฝากตัวด้วยจ้า
  • ผมเองค้าส่งสินค้าแฟชั่นผ่านหน้าเว็บและในเฟส วันพฤหัสออกตลาดนัด
    และอีกอาชีพรับ-ให้เช่าพระเครื่องครับ ปัจจุบันมีพิท 2 ตัว ตอนเด็กๆก็เลี้ยงพิทมาตลอดครับ
    เลยหลงไหลในตัวพิทบูล ผมว่าผมรักมันนะ
    ส่วนนี่ขอแนะนำเว็บร้านครับ fashionnista.shopup.com
  • ขายส่งอาหารทะเลสดค้าบ รับจัดโต๊ะจีน ค้าบ
  • ผมนักศึกษาครับ สถาปัตยกรรมศาสตร์ อนาคตก็คงประกอบอาชีพสถาปนิก หรือช่างเขียนแบบ ขอสุจริตไว้ก่อนครับผมม
  • ผมเป็นชาวเกาะ เกาะเมียใช้ เกาะเมียกิน

(เพิ่งจบกฏหมายครับ)
  • มีธุรกิจ ปั้มน้ำมันเล่นๆอยู่ต่างจังหวัดที่เชียงรายครับ พึ่งได้พิทบูลมาเลี้ยงอายุจะสองเดือนแล้วครับ
  • ผมเปิดบรีษัทฯรับจ้างปั้มหนังพียู.พีวีซี.หนังแท้.หนังเทียม.เป็นลวดลาย.เป็นโลโก้.ยี่ห้อสินค้าและอุปกรณ์กีฬาครับ 081-7007066 แจ็คครับ อยู่นครปฐม
  • image
    ไฟล์แนบ
    ไตตัน6.jpg 132K
  • ผมชื่อแอร์นะครับ ทำงานซ่อมคอมพิวเตอร์ครับ พึ่งได้ตัวเล็กมาเลี้ยงวันนี้ครับ
  • ผมชื่อโอ๊คนะครับ ทำงานเป็นสถาปนิกอยู่ครับ(ลูกจ้างเค้าอยู่ดี) กำลังเรียนรู้เกี่ยวกับเกษตรกรอยู่ครับจะเอาไปเป็นอาชีพหลักแล้วให้อาชีพสถาปนิกเป็นงานรองครับ เลี้ยง พิตบลู 2ตัวครับ บลูลี 1 เรดโน๊ด1 ครับ(ยังไม่โตเลยพึ่งได้มา)
  • บ้านผมขายสีโจตันครับเป็นตันแทนจำหน่ายสีโจตันทุกประเภทครับ อยู่ปากช่องครับ ใครที่เป็นสมาชิกพิทบลูโซนซื้อสีผม ผมลดให้เลย 40 เปอร์เซนครับ Tel.087-2544935 อาร์มครับ
  • สวัสดีค่ะ ... เป็นสมาชิกใหม่ หนูกับแฟนเป็นกราฟิกดีไซด์ทั้งคู่ ออกแบบทุกอย่างบนโลกนี้ ณ บริษัทเอกชน ในกทม. ค่ะ ถ้าทางเวบพิทบลูต้องการออกแบบสื่อเพื่อการประชาสัมพันธ์ต่างๆ ยินดีช่วยเหลือไม่คิดสตางค์นะค่ะ ^^
  • ตอนนี้เปลี่ยนอาชีพแล้วคับ...เป็นโจรคับ
  • ผม Safety Office หรือจป.วิชาชีพ ทำงานกับคนเหนื่อยมากๆ กลับมาบ้านได้อยู่กับพิทบูล โคตรๆมีความสุข
  • ผม หมากต้อง ครับ อยู่ ไฟแนนท์ธนชาต สาขา นครพนม ครับ มีพิทอยู่ตัวหนึ่งครับ พึ่งได้มาครับ ฝากเนื้อฝากตัวแน่เด้อครับ ครับ :-D
  • อิทธิวัตร สีโท (จั๊ม) ทำงานเป็นเจ้าหน้าที่ประจำศนูย์สารสนเทศ สำนักวิจัยและพัฒนา กรมชลประทาน อาชีพเสริมทำตู้เติมเงินออนไลน์และตู้น้ำแร่หยอดเหรียญ ภายในบ้านพักกรมชลประทาน มีบูลลี่ในครอบครอง 1ตัว
  • ขายความรู้ (หนังสือ) ตำราเรียนคับผมอยู่อุทัยธานี
  • เป็นแม่บ้าน และรับจ๊อบฟรีแล้น ตกแต่งรูปนิดๆหน่อยๆค่ะ มีพิทบลู1 ตัว หมาพันทาง1ตัว ฟิล่า 1 ตัว (ตัวพันทางนี่เผลอค่ะแม่ฟิล่าของมันไปทับกับหมาข่างถนนมา แต่มันน่ารักนะค่ะ สั่งได้หมดเลย นั้งมอบคลาน หงาย ตุ๊จ้า ขอซ้าย ขวา ได้ )ตอนนี้กำลังสอนไห้มัน หยุด อยู่ค่ะ ฮ่าๆๆ ตอบซะยาวเลย
  • ตอนนี้กำลังสอนไห้ลูกชาย งับบอลมาส่ง แล้วปล่อยอยู่ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    ก.jpg 91K
  • เป็นทหาร ประจำอยู่ที่เชียงรายครับ มีพิทบูล1 ตัวครับ
  • เป็นเกษตกรเต็มขั้นครับ เลี้ยงแพะ ทำนา เลี้ยงวัวลาน ทำไร่ เพาะชิวาวาขาย เพาะนกหงหยกขาย เพาะแมวขาย ที่กล่าวมาเลี้ยงไม่ได้มากครับเลี้ยงอย่างละนิดละหน่อย พอมีพอกินไปวันๆ แต่มีความสุขโคตร ที่ไม่ต้องเป็นขี้ข้าใคร เพราะเคยเป็นแล้ว เงินดีแต่สุขภาพจิตแย่มาก มีพิทบูลในสังกัด1 ตัว
  • ผมเป็นครูสอนมัธยมครับ เลี้ยงบูลลี่เจ้า บูลโอเว่น เย็นๆ นร ที่อยุ่ รร ก็พาเจ้าเว่นเดินเล่น อิๆ เป็นครูก็ชอบพิทบูลนะครับผม :X
  • ผม "แพท" คับ ทำงานอยู่ที่ YAMAHA อยู่ฝ่ายอะไหล่คับ :-D ศึกษาหาความรู้มาเป็นปีแต่พึ่งมีครอบครองแค่ตัวเดียวครับ :-j แต่ยังไงก็รักคับ ตอนนี้ ไอโก้ มัน 9 เดือนนิดๆ แล้วคับ สีช็อค
  • ขายอาหารตามสั่งอยู่ศูนย์อาหารบิ๊กซีขอนแก่นและรับเป็นวิศวกรที่ปรึกษางานระบบประปาและดับเพลิงภายในอาคารสูงครับ
  • มีพิท1มีร็อต1ครับ