ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกหมากระดูกบาง
  • ขอความช่วยเหลือครับ เนื่องจากหมาที่บ้านขาข้างโก่งไม่เท่ากัน เอาไปหาหมอแจ้งว่า กระดูกบาง ให้เสริมแคลเซียม ใครเคยเจอปัญหานี้ช่วยแนะนำ การรักษาด้วยครับ ขอบคุณครับ ตอนนี้หมาอายุ60 วันimage
    ไฟล์แนบ
    1515018_10200760505328691_497585565_n.jpg 160K
  • ทำไมถึงเป็นแบบนี้ละพี่ ขอให้หายแล้วกันครับ ตอนนี้เหลือกี่ตัวครับ
  • เหมือนเราเคยเห็นเคส คนในบรอดเป็นแบบนี้นะ และเป็นสองข้างเลยด้วย
    เค้ารักษายังไงเราก็ไม่แน่ใจ นะเด่วจะช่วยลองๆ หาลิ้งค์ให้
  • ลักษณะคล้ายๆกับกระทู้เก่าอันนี้ แต่โตมาปรกติ http://pitbullzone.com/community/discussion/24700/บูลลี่3500บาท-ติชมได้คับ#Item_38
  • อาการ แบบนี้ หมาผมก็เป็น ครับ เเต่เริ่มโตมัน ก็หายเป็นปกติ ครับผม หายห่วง :-ss
  • ช่วยรบกวนแชร์ข้อมูลให้ด้วยครับว่าดูแลยังไง แล้วต้องควรเสริมอะไรบ้าง กังวลจริงๆเลยครับ ^:)^
  • อย่าอัดอาหารเยอะ ครับ เพราะขาเค้าจะรับ น้ำหนักไม่ไหว ถ้าให้ดีผมว่าพาไปหมอ เอ็กซเรย์ดูดีกว่านะครับ
  • ออกกำลังกาย วิ่งเล่นตามวัย ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ สบายใจ100 %
  • ไม่ต้องตกใจ ลูกหมาต้องโตตามไวครับ เรื่องกระดูกจะพัฒนาไปเรื่อยๆ ถ้าเร่งหมามากจนเกินไปหมาจะแก่ก่อนไวอันควร อาจจะแกรนได้ให้อาหารน้อยๆ บ่อยๆ ลูกหมาไม่ควรจะอ้วนจำม้ำครับ แล้วอย่าให้ออกกำลังกายหนักเดียวกล้ามจะขึ้น หมาอาจจะหยุดโตหรือโตช้าครับ ที่สำคัญห้ามล่ามเพราะหมาที่ล่ามมีความกระตือรือล้นสูงหมาจะจี๊ดๆ วิ่งไปมาทำให้กล้ามขึ้น แล้วหมาจะโตช้า หลังจาก 1ปีกระดูกหมาเริ่มเข้าที่แล้วอยากล่ามก็ล่ามอยากฝึกก็ฝึก ในช่วงหนึ่งปีให้กินอาหารพออิ่ม กินนอน ไปก่อน หลัง1ปีจัดหนักให้สุนัขของคุณเค้าจะโตเต็มที่แน่นอนครับ เดินช้าแต่มั่นคงครับไม่ต้องรีบ
  • ขอบคุณทุกๆคำแนะนำดีๆที่มีให้ครับ
  • หมาผมก็เปนคับ ของผมมันวิ่งแรงไปหน่อยเลยทำให้กระดูกซ้น ตอนแรกเปนข้างขวาพอขวาหายก็ซ้าย
    ผมให้กิน ทีซีมัยซิน ของคนเนี่ยแหละคับ 2-3 วันก็หาย อาจจะเปนเหมือนผมก็ได้