ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง PITBULL NORTH
  • ว้าแย่จังโทรศัพท์เจอน้ำพังเลย พี่ใหญ่ น้องเตย พี่สมพง ผมมีเรื่องจะบอกแต่ไม่มีเบอร์ยังไงโทรหาผมหน่อยนะคับ เพราะอู๋โทรมาหาผมเมื่อเช้านี้คับ เดี๋ยวจะได้ช่วยกันแก้คับ ขอบคุณคับบบ
  • หันรูปอ้ายแม็ก ละไข้อยากปาลูกสาวไปเล่นน้ำโตยคนได้ก่อคร้าบบ :o037:

ผมเกยได้ยินมาว่า ว่ายน้ำนักๆ ละแก้ ปัญหามุมขาหลังได้โตยกาครับ :o018: ลูกสาวสองตั๋วมุมขาหลังเรื่มหายไปติกๆ ละครับ :o048:
  • น้องปรายๆเอาลูกสมุนตัวใหม่มาให้ชมซะดีๆ
  • พี่เตย ไอ้ที่ผมห่อมากินที่บ้านเมื่อคืนชื่อแกงกับผัดอะไรนะพี่ อร่อยโคตรๆ เหอๆ รู้งี๊ไปกินข้าวร้านพี่ตั้งนานแล้วนะเนี่ย:o037:

แกล้มเหล้าสุดยอด!!!!!
  • อ้ายสมพงค์เจ้า เอาฮูปแสตมป์ลงหื้อผ่อกำเจ้า จะดูว่ามันหล่อขึ้นกว่าเก่านักก่อ บ่ได้ไปแอ่วหาเลย อิอิ
  • ไอ้ปรายเอ๊ย!!!นั่งกินกันตั้งนานเพิ่งนึกขึ้นได้เนอะ กว่าจะฮู้คิงน้ำปิงปอแห้ง..
  • ไอ่ sompong ขอซื้อหมามาถูกๆ เอามาขายต่อราคาแพง ใครรู้จักมันระวังให้ดี
  • ขอร้อง อย่ามาป่วน จะซื้อมายังไงมันก็เป็นเรื่องระหว่างคนสองคนตกลงกัน อย่ามาเอาเหตุผลส่วนตัวมาว่าให้คนนู้นที คนนี้ที พอเถอะขอร้อง ถึงแม้ว่าคุณจะโกรธแค้นกับพี่เค้า ก็ควรที่จะเก็บไว้ในใจ ไม่ควรที่จะมาพาลใส่คนอื่น เพราะยิ่งถ้าคุณทำอย่างงี้ก็เท่ากับว่าประจาณตัวเองซะเปล่าๆ อย่าให้ต้องพูดเลยว่าเป็นใคร อีกอย่าง หมาแดงล้านนาพวกเราก็รักกันอยู่แล้วไม่ใช่หรออย่าทำให้คนอื่นต้องมาแตกแยกเพราะพี่เลย
  • :033:รักกันไว้นะค่ะ :033:
  • ดีคับ.....บอยประธานชมรม.....พิทบูลพิด,โลก.....สรุปจัดแน่นๆนะคับจะได้ไปงาน...ขอเวลาวันที่ที่แน่นอนด้วยคับ...
  • สรุปว่าอ้ายสมพงค์ทำจริงอย่างที่ผีว่าหรือปล่าว ถ้าไม่ได้ทำก็ถือว่าผีมาป่วน แต่ถ้าซื้อมาขายไป ผมก็ว่าไม่เหมาะครับ หมานะครับไม่ใช่รถมือสอง ซื้อมาขายไปทำกำไรกัน ไม่ดีนะครับ มันผูกพันรักคุณที่สุดในโลก คุณตอบแทนมันอย่างนี้เหลอ
    ฝากข้อความถึงคุณ rinrinya น่อยนึงครับ ไม่มีใครอยากมีศัตรูครับ แต่คนเหี้ยแบบนี้รักไม่ลงครับ บอกตรงๆ
  • who are you? แรงไปมั๊ยเนี่ย
  • วันนี้มาพูดถึงพี่เค้าก็แค่อยากจะถามว่าหมาเค้าเป็นยังไงมั่ง อยากเห็นรูปหมา ก็แค่นั้นเอง ไม่ได้มีเจตนาที่จะว่าให้ใคร
  • อ้ายสมพงค์เจ้า เอาแสตมป์มาแอ่วต่วยเน้อเจ้า นิ่มไค้อยากเห็น ตอนตัดหู :013:
  • ท่านผีผมว่าควรเป็นกลางนิดนึงครับ ในบอร์ดpitbullzoneแห่งนี้มีอิสระมากมาย ใครอยากเลี้ยงพิตบูลอย่างไรหรือเลี้ยงเพราะอะไรย่อมมีเหตุผลเป็นของตนเอง บางคนเลี้ยงเพื่อทำกิจกรรม บางคนเลี้ยงเพื่อให้เป็นเพื่อน บางคนเห็นแล้วชอบก็ซื้อมาเลี้ยง คือมีเหตุผลมากมายที่ไม่สามารถอธิบายได้ ว่าคนที่เลี้ยงพิบูลแล้วขายจะเป็นคนไม่ดีไม่มีความเมตตาไม่รักมัน ผมว่าเราอยู่ด้วยกันรักกันไว้เถอะ
  • ละอ่อน พิดโลกอิ๊กโต๊...ข่อไปแอ่วโต้ยเน้อ....:o046:

ประทานบอย พิดโลก รอโต้ยกาาาาาาา........:o040::o037:
    ไฟล์แนบ
    นั่ง1.jpg 83K
    ดม.jpg 92K
  • สวัสดีชาวล้านนาหมาแดงทุกคนครับ หมาแดงภาคเหนือนี้สวยๆๆทุกตัวเลย

อย่างท่านปลัดทำออกมาก็ไม่เคยทันเค้าเลย ขายบ่ายหมดเย็น รวดเร็วมาก

คราวหน้ามีหมาแดงออกมาบอกกันเนิ่นๆๆน่ะครับพี่ปลัด จะได้เอาหมาแดงล้านนา

มาเจอกับหมาแดงนครปฐมบ้าง มีโอกาสอยากไปเที่ยวบ้านพี่สมพงษ์คลังแสงใหญ่ภาคเหนือน่ะครับ
    ไฟล์แนบ
    Rm173.jpg 95K
    Rm102.jpg 79K
    Rm114.jpg 62K
  • :020:..วัดดีเนอ....แว้ววววว...เจอกันเนอ...จาวเชียงใหม่....:020:
  • ขอถือโอกาสนี้ ขอโทษคุณ "TEK" ครับ ที่ไม่ได้ตอบกลับในไมตรีที่ทางคุณ "TEK" ได้เคย comment ไว้ตั้งแต่ Jan 27th 2010 ครับ ที่แสดงความยินดีต้อนรับต่อผม สู่พิทบูลเชียงใหม่ (หน้า 2 ตอนท้าย ของหมวดเรื่องทั่วไป "CHIANG MAI PITBULL ล้านนาหมาแดง") และทั้งยังเชื้อเชิญร่วมงาน ซึ่งตอนนั้นผมเพิ่งเข้ามาในBoard นี้ เลยไม่รู้ว่าจะโต้ตอบหรือ Reply Comment กันยังไง แต่ก็ยังสนใจในการเข้าร่วมกิจกรรมของทางกลุ่ม เห็นมีข่าวว่าจะมีงานวันที่ 15 พฤษภาคม 2553 จัดที่ THINK PARK ก็ว่าอยากจะลองไปดูครับ ขอบคุณในมิตรไมตรีและการต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ ขอบคุณครับ คงจะได้เจอกันครับ
    ไฟล์แนบ
    Outlaw JR1 19-04-2010 (PitbullZone)3.jpg 86K
    Mafia Ear Crop 18 APR 2010 Take a photo 20 APR 2010 (Pitbull Zone)3.jpg 99K
    Mafia 75 Days (PitbullZone)3.jpg 100K
  • สวัสดีพี่น้องทุกๆท่าน ขอนัดรวมพลเจ้าภาพพิทเชียงใหม่ โดยพร้อมเพรียงกันเพื่อคุยเรื่องงานการประกวดที่กำลังจะเกิดขึ้นในเดือนหน้า พรุ่งนี้เสาร์ที่24 ที่เก่าเวลาเดิมเจ้า
  • ครับคุณ Deity เราเชียงใหม่พิทบูล ล้านนาหมาแดงคนกันเองอยู่แล้วครับ วันงานอย่าลืมแวะมาคุยสังสรรค์กันและเอาลูก Hitman มาให้ชมด้วยนะครับ...

น้องเตยลองให้ทุกคนลองพิจารณารุ่นอายุของหมาดูอีกที ข้อเสียของรุ่นที่ถี่ไปอาจทําให้มีหมาจํานวนน้อยเข้าประกวดในบางรุ่น และจํานวนมากเกินไปในอีกรุ่น ครั้งที่แล้วพี่แบ่ง
    อายุหมาที่เห็นในมิตติ้งเป็นหลักเลยออกมาประริมาณเท่าเทียมกันทุกรุ่น ลองเซอร์เวร์ดูรุ่นอายุของสุนัขเวลามีมิตติ้ง เพราะหมาที่จะลงประกวดส่วนมากมักมาจากภาคเหนือครับ...

เรื่องอ้ายสมพงษ์กับผีผมไม่ทราบว่าเกิดอะไรขื้น แต่ไม่ควรที่จะมาประนามกันในบอร์ดให้เสียชื่อเสียง เด็กรุ่นใหม่หลายคนก็ฟังคําแนะนํา
    จากอ้ายสมพงษ์อยู่ มีอะไรเคลียร์กันตามมิตติ้งก็ได้เรื่องเล็กแค่นี้ สงคมพิทบูลเราอยู่กันแค่นี้ผมไม่อยากให้มองหน้ากันไม่ติดครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC04992.JPG 101K
  • แล้วพี่เต็กจะมาทันไหมอ่ะ แล้วอย่าลืมเอาของฝากมาให้นิ่มด้วยนะค่ะพี่
  • สวัสดีครับพี่ tek สบายดีปล่าวครับ
    ตอนนี้คิงคองเป็นหนุ่มแล้วครับ เจ้าเบิกเป็นไงบ้างครับพี่
  • ฝากประชาสัมพันธ์ สมาชิก CHIANG MAI PITBULL ล้านนา ท่านที่ชื่นชอบ สไตล์ โมฮิแกน ตอนนี้ยังมีหลาน ๆ อายุเกือบ 6 เดือน ให้เลือก...
    ท่านใดสนใจ แวะเวียนมาดูได้ที่เชียงรายนะคะ รายละเอียดโทรสอบถามตามเบอร์ที่แจ้งไว้ในรูปภาพ หรือ E-mail สอบถาม และดูรูปเพิ่มเติมได้ ...
    ขอบคุณกระทู้คุณ Tek ค่ะ .... (อยากไปแอ่วงานขนาด รอดูโอกาสอีกทีค่ะ) ...
    ไฟล์แนบ
    4_3.jpg 123K
  • ฝากให้ดู นุ่มนิ่ม+j
    ไฟล์แนบ
    DSC015166.jpg 104K
    DSC015043.jpg 108K
  • นี้เจ้าปัญหาเพราะว่า คุณภาพ ต้องยกให้คนทำครับ น้องหมาตัวนี้ใครเห็นแล้วต้องโดน (คอหมาแดง)กระดูก+โครงสร้าง กว่าจะได้มาไม่ง่ายและไม่ถูกหรอกครับ คนทำไม่ส่ง และต้องการให้คนซื้อได้เห็นน้องหมา ตอนเด็กไม่เท่าไหร่ ยิ่งโตยิ่งสวย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0761.jpg 69K
    DSC01097.JPG 90K
    DSC01161.JPG 93K
  • ซื้อถูก ขายแพง แต่ผมยืนยันกับน้องเขาตลอดว่าผมไม่ได้กำไรแน่นอน ค่าใช้จ่ายการรับน้องหมา ค่าดูแล ค่าตัดหู ราคาผมคงไม่ขายทิ้งถูกๆแน่นอน แล้วขายทำไม ทำไมต้องเป็นน้องเขา ผมคิดว่าคนคนนี้สามารถเลี้ยงดูได้ดีไม่แพ้ผมแน่นอน รวมถึงอนาคตจากที่คุยกันมีแนวทางร่วมกันมีความคิดเหมือนๆกัน ผมเลยok และคงร่วมกันเป็นกลุ่มได้
    ไฟล์แนบ
    IMG_1696.jpg 95K
    2102.jpg 37K
    DSC012922.jpg 102K
  • ส่วนเรื่องขายหมาแล้วเหี้ย ก็คงต้องยอมครับ แล้วแต่ละท่านที่จะคิด และหมาผมขายทุกตัวครับถ้าท่านกล้าซื้อและคิดว่าดูแลเขาได้เท่ากับผมหรือดีกว่าผมเชิญ ขายหรือแบ่งไปเลี้ยงคงไม่ต่างกันนัก ขอโทษหลายท่านทีผิดหวังแต่ผมคงให้ทุกคนไม่ได้หรือจะให้แต่คนๆเดียวคงเป็นไปบ่อได๋ แต่ผมคิดว่าผมไม่เคยเอาเปรียบใคร ถ้าผมเอาเปรียบท่านก็อย่ามาคบกับผมเลย ขอบคุณน้าผีที่เตือนครับ ดูกันยาวๆถ้าเหี้ยจริงคบไม่มีใครคบหรอกครับ เอ้า ครับขายโว้ยขาย
    ไฟล์แนบ
    DSC01524.jpg 84K
    DSC01499.jpg 123K
    DSC01324.jpg 110K
  • เพิ่งจะเคยเห็นอ้ายสมพงษ์โพสยาวเหยียดแบบนี้..เอ..สงกะสัยเมื่อคืน (เมา) หนักไปหน่อย 5555 แม่นก่ออ้าย
  • ได้ ข่าววว ว่า มี ต่อ !!!! ด้วย อะ
  • น่าจะทันครับน้องนิ่ม ถ้าภูเขาไฟลูกที่สองไม่ระเบิดก่อนคงทันแน่นอน...

สบายดีครับ Champ เจ้าเบิกหนาขื้นเยอะเลยแต่คงไม่กว้างเท่าเจ้าคิงคองแน่นอน อย่าให้คิงคองอ้วนเกินไปนะครับไม่ดีต่อสุขภาพ...

ด้วยความยินดีครับ เชียงรายต้องมากันให้ได้นะครับ งานนี้ขอเมาน้อยหน่อยจะได้ทําความรู้จักกับหลายๆท่าน...:020:
  • สวัสดีครับพี่tekเรื่องรุ่นสุนัขผมเป็นคนแบ่งเองครับโดยแบ่งรุ่นเหมือนงานประกวดสากลทั่วไปเพื่อไม่ให้เกิดการได้เปรียบเสียเปรียบกันมากเกินไปในเรื่องของโครงสร้างสุนัขในแต่ละรุ่นจะได้ใก้ลเคียงกันมากที่สุด และจากคอมเม้นที่พี่ให้มาก็ประชุมกันเมื่อคืนก็เลยมีการปรับรุ่นดังนี้ครับ baby3-6เดือนรวมเพศ puppy6-12เดือนแยกเพศผู้,เมีย(ตัดรุ่น6-9ออก)junier12-18เดือนแยกเพศผู้เมีย(ตัดรุ่น12-15ออก) open18-24เดือนแยกเพศผู้เมียและเพิ่มรุ่นopen24เดือนขึ้นไปแยกเพศผู้เมีย รวมทั้งหมด5รุ่นครับ
  • "ด้วยความยินดีครับ เชียงรายต้องมากันให้ได้นะครับ งานนี้ขอเมาน้อยหน่อยจะได้ทําความรู้จักกับหลายๆท่าน..."

ยินดีด้วยเช่นกันค่ะ ที่คุณ Tek ยังรู้ตัว :030::030::030:
  • Lady gaga let's go!!
  • ปรับกันได้เยี่ยมมากครับคุณฟู่ คราวนี้ทุกๆรุ่นเหมาะสมและลงตัวเป็นที่สุดเลย...

พอรู้เรื่องนิดหน่อยครับคุณน้อย ตัวผมเองชอบไปเที่ยวเชียงรายเหมือนกัน แวะชมวัดร่องขุ่นจนนับไม่ถ้วน และชอบแวะซื้อส้ม
    ข้างทางผ่านมาก สาวขายส้มแต่งหน้าทาปากสวยๆกันทั้งนั้นเลย ยังไงครั้งหน้ามีโอกาศได้ไปอีกขอแวะไปชมที่ฟาร์มทีนะครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC00701.JPG 96K
  • นิ่มว่า น่าจะเอามือยัดตูดแสตมป์ 555 ยืนแอ็คท่าเป็นนายแบบไปได้ อ๋อเกือบลืม แล้วไอ่สายศิลป์ที่คออ่ะมันดำหมดแล้ว เอาไปซักได้แล้วพี่สมพงษ์ หรือพี่จะเอาเก็บไว้ให้ลูกของแสตมป์
  • Lady gaga ซนเป็นลิงทโมนเลย
    ไฟล์แนบ
    25042010825-0012.jpg 92K
  • ลูกสาวสุดเปรี้ยว
    ไฟล์แนบ
    25042010826-0012.jpg 90K
  • Happiness!!
    ไฟล์แนบ
    25042010827-0012.jpg 91K
  • มันมาแว้ว น้อง La Ga
  • เรียน สมาชิกชาวเชียงใหม่ คาดว่างานเชียงใหม่ มีรายนามของคนที่จะไปดังนี้ครับ

เฮียใหญ่ เฮียย้ง เฮียเหลียง บิว ฟ้า ยุทธ จักกี้ และก็พี่ครับ อาจจะไปเครื่องวันเสาร์กลับวันอาทิย์ครับ

ตอนนี้ให้น้องเขาจองเครื่องอยู่ครับ ได้ความอย่างไรจะรีบแจ้ง หรือเตยโทรย้ำกับรายชื่อข้างต้นดังกล่าวได้เลย พี่คุยไว้เบื้องต้นแล้วครับ
  • พี่น้องทุกท่าน ตามที่ท่านมาเฟียมาโพสทิ้งไว้นั้นทุกท่านคงพอจะคาดเดากันได้แล้วใช่มั๊ยว่างานใหญ่ ดังนั้นงานที่เตรียมอยู่ตอนนี้ล้นมือมากมาย รบกวนช่วยรับโทรศัพท์เตยด้วยนะค๊า เพื่อกลุ่มล้านนาหมาแดงจะได้แจ้งเกิดอย่างเป็นทางการซะที แล้วจะมีการประชุมเรื่องงบประมาณ การขอสปอนเซอรในวันศุกร์ที่ 30 นี้นะค่ะที่เก่าเวลาเดิมเจ้า พิทเชียงใหม่รวมพลังกันหน่อยเร๊ว
  • อยากเรียนเชิญท่านที่ว่างนะครับ

เรื่องการประกวด ครั้งนี้การตัดสินจะพยายามทำให้เป็นมาตรฐานมากที่สุดครับ

แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดา แต่กรรมการต้องชี้แจงได้ว่า ชนะเพราะอะไรแพ้เพราะอะไร เพื่อจะได้เป็นมาตรฐานในการประกวดครั้งต่อๆไปครับ

หมาตัวเดิมประกวดกับตัวเดิม ไม่จำเป็นว่าผลการประกวดจะต้องเป็นแบบเดิมครับ
  • สวัสดีชาวกลุ่มล้านนาหมาแดงทุกคนนะครับ

ผมเป็นคนเชียงใหม่คนคนหนึ่งที่เลี้ยง pitbull มานานอยู่พอปนะมาณครับ ( แต่พึ่งจะเข้ามาเล่น Web นี้ :001: ) และ ตอนนี้ก็มีทั้งหมด 3 ตัว ครับ

1. Dickie ( สีแดง ) อายุ 9 ปี กว่าๆ หล่ะ (เป็นตัวแรกที่เลี้ยงครับ) อาจไม่หล่อในสายตาหลายๆคน แต่ temperament เยี่ยมๆครับ
    2. Sumo ( สีนำ้ตาล/ขาว ) อายุ 2 ปี กว่าๆ - สาวคนนี้เรียกหาความรักได้แบบไม่มีสิ้นสุด และ กินเก่งมากกก
    3. Magnum ( 3สี )อายุ 2.5 เดือน - เป็นสมาชิกใหม่ที่ไปรับมาจากคุณ Vanfa ที่ปายครับ

อีก 2 ตัวก็ขอให้ R.I.P. และยังคงคิดถึงเสมอ
    1. Gizmo ( ลายเสือ/ขาว) - 2007
    2. Joker( สีนำ้ตาล/ขาว ) - 17/04/2010

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ และ ดีใจที่มีกลุ่มคนรัก pitbull ที่เชียงใหม่ครับ

มีโอกาศไว้เจอกันครับ :065:

Harry
  • 3 คัวที่เลี้ยงอยู่ครับ
    ไฟล์แนบ
    Magnum12.JPG 30K
    sumo2.JPG 26K
    Dickie.JPG 30K
  • 2 ตัวที่บุญผมหน่อยไปเลยต้องจากไปก่อนเวลาอันสมคาร :022:

R.I.P. my pits
    ไฟล์แนบ
    giz2.JPG 34K
    joker 2.jpg 32K
  • มันน่าฮักดีแต้ เอามาแอ่วต๋วยกั๋นเน้ออ้าย
  • สวัสดีครับคุณ Harry ยินดีต้อนรับเข้าสู่เชียงใหม่พิทบูลล้านนาหมาแดงครับ
    วันงานที่ 15 อย่าลืมเอาเจ้า Sumo กับ Magnum มาลงประกวดด้วยนะครับ...:020:
  • ขอบคุฯครับคุณ rinrinya และ คุณ Tek

วันที่ 15 ไม่พลาดแน่นอนครับ แต่คงจะเอาแต่เจ้า Magnum กับ Sumo ไปเดินเล่นมากกว่าอ่ะครับ :013:

แต่เจ้า Magnum นั้นไม่แน่ครับ :030:

แล้วเจอกันครับ
  • วันศุกร์อย่าลืมนะพี่น้องทุกท่าน ประชุมจ้าประชุม