ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เรียนเชิญ พี่น้องชาวพิตบูลโซนทุกท่าน

มาเยือน พิตบูลคาเฟ่แอนด์ช๊อป บาร์เหล้าเล็กๆ สำหรับคนโตๆ
    เรามีการสังสรรค์กันนิดหน่อย แนะนำสถานที่และเปิดตัวร้านครับ

วันที่ 18 กค นี้ เวลาเที่ยงตรงเป็นต้นไป
    ขออภัยหากไม่สามารถโทรเรียนเชิญด้วยตัวเองได้ทุกท่านนะครับ

ขอบคุณครับ
    มาร์ค
  • ok เลยคับ แต่ผมขอรวบร่วม ขอมุลก่อน

แล้วส่งไป ที่ เมล์ที่พี่ทิ้งไว้ พร้อมโอนเงินเข้าบัญชี 200 บาท (ครั้งเดียว 200 ใช่เปล่าคับ)

ผมเข้าใจถูกมั้ยคับพี่ 55+
  • ครับผม ขอบคุณครับ
  • อ้าวจากไม่เห็นรูปกะข้อความของผมตอนนี้โพสไม่ได้แล้ว อันนี้มาเทสครับ ผมใช้ซาฟารี เครื่องผมโหลดโปรแกรมอื่นมาไม่ได้เพราะเหตุผสบาชอย่างครับ จะอดทนรอต่อไปเพื่อเวปที่ดีขึ้นเป็นกำลังใจให้คณะผู้ปรับปรุ่งมาบ่นไปงั้นแหละเหงาๆว่างๆ
  • สวัสดียามเช้าคับ พี่มาร์ค พร้อมกาแฟ ถ้วยโปรด

อากาศ ช่วนนี้ ระวัง เป็นหวัด คับ พี่
  • ระวังไม่ทันแล้วท่าน นอนซมมาหลายวันแล้ว
    กลับมาจากหาดใหญ่ ซดต่ออีกสองวัน ร่วงครับ

ตอนนี้ซดข้าวต้มแทน
  • ป๋าๆเชียงใหม่กะโชคชัย4 นี่มันไม่ไกลกันเท่าไหร่ชิมิ อิอิ ถ้าหายทัน น้องขอไปมันส์ด้วยคนนะเจ้า
  • พี่ เชื่อ เปล่า ว่า ร่างกาย ผมฉีด วัค ซีน ตัวสำคัญๆ หลาย ชนิด อยุ่

เพราะ ทำงาน โรง บาล

มี ทั้ง ไวรัส ตับ ทีบี หวัด ธรรมดา หวัด2009

แต่ พี่เชื่อ เปล่า ว่า อ่อน แอ ฉิบ เลย เป็นง่ายกว่า ตอน ไม่ ฉีด ยาพวก นี้ ซะอีก หรือว่าคิดไปเอง ก็ไม่รู้

ยิ่งไอ้ตอนฉีด 2009 นะ ต้อง เซ็น ยินยอม ด้วยนะ พี่ เพราะ มีผล กระทบ สุง ฉีด เสร็จ นอน สังเกตุ

อาการ ครึ่ง ชั่วโมง อีก 55+ แต่ก็ระวัง เรื่อง โรคภัย ไข้ เจ็บ กันหน่อย เพราะ เริ่ม มาแรง จัง ช่วง นี้ 55+
  • เอ พักนี้น้องเตยเดินทางไกลบ่อย เดินทางตามหาหัวใจหรือเปล่า ฮ่าๆๆ
  • อัฟ หมาหน่อยคับ พี่มาร์ค หลังจาก ที่ วิ่ง ยาง เกอบทุกวัน สลับกับว่าย น้ำ

ว่ายน้ำ เพิ่งได้ ว่าย เมื่อวาน คับ ภาย ใน ไม่ ถึง 1 เดือน เห็นการเปลี่ยน แปลง คับ

พร้อม กับ กิน อาหาร ที่มีประโยขน์ เห็นผล จริงๆ คับ พี่

ภาพ แรก คือ ก่อน เล่น กีฬา และกิน อาหาร ที่ ไม่มี ได้ ปริมาณ และไม่มี คุณค่า
    ไฟล์แนบ
    Picture 0352.jpg 110K
  • ส่วนภาพ นี้ ถ่าย วันนี้ คับ ถ้าให้ ยืน สอง ขา จะเห็น เส้น หลัง ขัด เจน มาก ขึ้น คับ

และมี กล้าม ตรง เอว ขึ้นมาอย่าง ชขัด เจน ผลจาก การ ลาก ยาง ใส่ หิน พาเดิน คับ

เมื่อวาน พาว่ายน้ำ ผม ยอม รับ ใจพิทท เลย คับ

ผม ให้ มัน ไปเก็บ ลูกมะพร้าว แห้งๆ ผม ปา ไป ไกล พอ สมควร มัน ว่าย ไปคาบ มาให้ ผม
    จังหวะ นั้น เจ้า hammer ว่าย ตามมาพร้อม กับขี้ หลัง เพราะ เอา ขา หน้า จับ กด เจ้า ARMY
    หัวจมน้ำ คับ พี่มาร์ค แต่ ลูก มะพร้าว ไม่ ยอม ปล่อย กลับ เอามาให้ ผม จน ได้
    สุดยอด จริงๆ คับหมา พิท บุล 55+

ภาพ นี้ คับหลังจาก เล่นกีฬา
    ไฟล์แนบ
    Picture.jpg 93K
  • พี่มาร์ค น้องไปด้วยน้า
    พี่ระบุพิกัด ชัดๆอีกทีน้า หมู่บ้านมณีวรรณ พาร์ค ชิมิคะ
    ต้องการกำลังเสริม เรียกได้แต่เช้าเลยพี่
    เปิดที่นี้ถูกใจน้องแท้ๆ
    ไฟล์แนบ
    map52.jpg 62K
  • :007::015:สวัสดีคับพี่มาร์ค ชาวนี้ หาด ใหญ่ หมอก เยอะ ดีคับ อากาศ สด ชื่น ยิ่งด้าน ภูเขา สวยงามมากคับ

เช้านี้ เลิก งานเช้า เดี๋ยว หา กาแฟ สัก ถ้วย พร้อมโจ็ก ร้อนๆและ ปาท่องโก๋ ซื้อกลับไปกินที่บ้าน พร้อมนั้งดูมาด้วย

ว่าแต่ ว่า พี่ หายไหน เนี่ย เมื่อวาน ทั้งวัน เลย 55+

เช้าดื่อม เป็น เพื่อน คับ พี่:042::015:

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16220

ฝากลิงค์ที่เราทำกิจกรรมกันคับ
  • สวัสดีครับ ช่วงนี้งานเยอะครับ ต้องรีบเคลียร์ไม่งั้นมันพอกหางหมู
    กะว่าปีหน้าจะเที่ยวทั้งปี ปีนี้ขอทำงานหาทุนดำน้ำครับ พรรคพวกจะไปแต่ต่างประเทศ
    เราคนจนก็เลยต้องทำงานหนักหน่อย ไม่งั้นอดไป

น้องเจครับ ขนาดบอกซอยแล้วยังหาร้านไม่เจอ
    พี่แนะนำว่าเรียกแท๊กซี่เลยครับ เรียกกลับบ้านนะครับ ไม่ต้องมาแล้ว
    มันห่างปากซอยไม่ถึงห้าสิบเมตร ทางมันบังคับอีกด้วย
    ขับหลบร้านพี่ยังยากกว่า
  • อยากไปจังวุ้ย โชคชัย 4 ถิ่นเก่าเลยนะเนี่ย
  • ป๋าก็ เพื่อคนที่เค้าไม่เคยมาด้วยจิ -*-

โชคชัย4 ซอยมานเยอะ น้า
    เชื่อเหอะมีคนเลยซอย ชัวร์
    โชคชัย4 กลับรถก็ยาก รถติดค๊อดๆอะ
  • โชคชัยสี่ ซอย 52/1
    มันยากตรงไหนฟ่ะ

อยู่หลังพลาซ่าเล็กๆ ด้านหน้าเลย
  • สวัสดีคับพี่มาร์ค ตื่นเที่ยงเลยคับ วันนี้ ดื่มกาแฟ เที่ยงคับวันนี้ 55+

เป็นยังไง กันบ้าง หมากล้ามกลุ่ม อื่น เอาภาพ อัพมาให้ดุบ้างดิ

พี่มาร์ค แล้ว เรื่อง TMC ว่ายังไง ทำสมาคม แบบเป้นทางการดีมั้ย ทำเสื้อด้วย เอาแบบงาม เน๋อ
    ไฟล์แนบ
    DSC02175[1]2.jpg 49K
  • ก็รอพวกท่านอยู่นี่ละครับ พร้อมเมื่อไรค่อยเปิดตัว
    พี่มีซุ่มอยุ่ตัวหนึ่งเดือนหน้า จะเอามาเปิดตัวแล้ว จะได้เป็นกำลังใจให้คนทำตาม

หากเราตั้งใจจริงมันทำได้อยู่แล้วครับ กับหมาบ้านๆ ที่ราคาคงไม่กี่พันบาท
    หากเรามีเวลาให้มัน มันก็เป็นหมาเทพได้ จะได้รู้กันเสียที่ว่าผมชอบแต่หมาแพงจริงหรือไม่
  • ดีคับอยากเห้น เหมือนกัน ได้มีกำลัง ใจ ในพาหมาฟิต หน่อย
    ได้เห็นหมาในไทย ส่วนใหญ่ เห็นแต่หมาต่างประเทศที่มันฟิตๆ
    อ่ะคับ แต่ดูท่าน อื่นหายไปไหนหมด ไม่มาอัพ ให้ดูบ้างเลย 55+
  • :004: พวกเรากำลังจะเป็นเทพคร้าบบบบ รออีกไม่นาน :004:
    ไฟล์แนบ
    DSC037143.jpg 104K
    DSC037273.jpg 98K
  • เทพโพธิ์งาม ไม่เอา นะพี่โดม 55:001:
  • :004: สรเทพ คร้าบบบบ น้อง อยู่รัตภูมิ :004:
  • :o037:ไฮโช อย่างแรง สรเทพ กรี๊ด~ ~ ~ๆๆๆ:o023:
  • ผมใช้การออกกำลังกายหนักๆทำวันเว้นสองวัน คุมอาหารไม่ให้อ้วนเกิน ได้ผลดีครับ
    แต่อย่าลืมอัดบูลี่แมกซ์ก่อนออกกำลัง 1เม็ด หลังออกกำลังอีกหนึ่งเม็ด

กล้ามมาเห็นๆเลยครับ
  • โทษทีคร้าบช่วงนี้หวางอีเมาอยู่ในหาดใหญ่ และก็ส่งลูกหมาด้วยเลยไม่ค่อยได้อยู่บ้าน ยังไงเดี๋ยวจาโทรไปเดอร์
  • โทรมาเลย รออยู่ เน๋อ พี่เอก

ตี้เอง
  • หมา สวยดีคับ พี่มาร์ค กล้ามงามมาก

มีกำลังใจเลย คับ แต่สงสัยอย่าง หนึ่ง

อาหารที่ให้ เป็นอาหารไขมันต่ำ เหรอคับ

ดูมันแตก ต่างมาก จาก เดิม กับปัจุบัน

จะพยายามคับ พี่
  • ป๋า ครับ เอาขี้มาให้อีกละ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16315&page=1#Item_0

คือ ผมจะขออนุญาต ทำเพ็ดออนใลน์ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายๆโอนเข้าบ/ช ตามที่ระบุใช่ไหมครับ ส่วนประวัติโคตรเหง้าของมันนี่ให้เมลล์ไปให้ใช่ไหมครับ ขอรบกวนฝากประวัติทีครับ เราเลี้ยงAPBT ไม่ได้เลี้ยง อเม กัน สแตมป์ ฟอร์ด ไชร์ เทอร์เรีย

ผมทำสัมมาอาชีพ เป็นแค่ ช่างไม้ บางเวลาก็แค่รับนัดลูกค้าtattoo ไม่ค่อยมีเวลาไปตามเรื่องครับ อะไรทีว่าแน่ ๆ มันยังแปรเปลียนกันได้
    อนิจา มนุษย์ขี้เหม็น...
  • ทำเพ็ดออนไลน์ ก็ไม่มีอะไรมาก ส่งรูป รายละเอียดมาเลยครับ
    หากจะให้ดี และช่วยประหยัดเวลา ทำชาร์ทประวัติทางสายเลือดมาให้ผมด้วย จะได้ไม่ผิดพลาด
    และหากประวัติ ของพ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย มีอยู่ในเพ็ดออนไลน์แล้วก็ยิ่งง่าย ช่วยระบุหมายเลขมาให้ด้วยครับ
    บางท่านส่งมา แต่ไม่ช่วยแบ่งเบาเลย ให้มาแต่ชื่อ บอกว่ามีเพดออนไลน์อยู่แล้ว ผมต้องมาค้นเอง
    บางทีมันก็เสียเวลา เพราะผมเองก็จำไม่ได้ว่าหมาตัวไหนเป็นตัวไหน

หากพ่อแม่ยังไม่มีประวัติก็ ต้องให้พ่อแม่สมัครมาก่อน ต่อมาลูกหมาก็ทำเพดดีกรีง่ายเลยครับ
    เอาชื่อ รูปลูกหมา และรายละเอียดเจ้าของมาใส่ เมื่อมีประวัติพ่อแม่อยู่แล้ว มันก็เร็วครับ

ขอบคุณที่เห็นความสำคัญของประวัติทางสายเลือดครับ
  • "ตอนนี้ทางหาดใหญ่เขากำลังจะทำสนามลากแล้วนะครับ
    จะมีชาวมาเลย์มาร่วม แข่งกับพวกเราด้วย อีกหน่อยขึ้นเหนือลงใต้เดินสายแข่งหมา มันส์ละพี่น้อง "
    '''''''''''''''
    พี่มาร์ค ขอสอบถามเรื่อง มาตรฐานรถบรรทุกน้ำหนักที่เราใช้ลากด้วยครับ เช่น ขนาดรถ น้ำหนักรถ น้ำหนักที่ใช้บรรทุก
    ขนาดล้อ ชนิดล้อ พื้นสนามลาก ฯลฯ ถ้ามีแบบยิ่งดีเลยครับ เพื่อใช้เป็นมาตรฐานเหมือนกันทั้งประเทศ และเพื่อสะดวกแก่ ทีมอื่นๆที่กำลังจะจัดสนามลากด้วยครับ

ขอบคุณคร้าบบบบ
    ไฟล์แนบ
    DSC032193.jpg 106K
  • เรื่อง สนามลาก รถลาก คำถามสั้นแต่ตอบยาว โทรคุยกันดีกว่าครับ

ท่านตี๋ เราควบคุมปริมาณการให้ให้ เพื่อควบคุมน้ำหนักตัว และไม่ให้อ้วนครับ
    การอัดอาหารเยอะไม่เป็นผลดี หมาอ้วนกล้ามก็ไม่ชัดเจนครับ

อีกหน่อย ผมจะทำหมาบูลลี่แบบกล้ามๆมาให้ดู
    บูลลี่แบบอ้วนพุงย้อยไม่มีเอว มันทำง่าย อัดอาหารอย่างเดียว
    บูลลี่แบบกล้ามๆ ยังไม่มีคนทำ มันจะทำให้คนเห็นความแตกต่าง
    แต่ตอนนี้ยังหาหมาไม่ได้ได้ครับ
  • พี่มารค์ครับ

เรื่อง Pedigree online ถ้ามีเวลาก็อย่าลืมของเจ้า Magnum มั่งนะครับ (ที่ได้ส่งไปทาง email ครับ)

และรู้ว่าพี่คงงานเยอะอยู่ แต่รบกวนหน่อยนะครับพี่

ขาด เกิน อะไรในรายละเอียดก็บอกได้นะครับ :o030:

สวนหมาสาวที่บ้านก็ fit อยู่เกือบทุกวันครับ แล้ว จะนำรูปมาให้ดูนะครับ =)
  • ขอบคุณคับพี่:015:
  • บลูลี่มีกล้าม ความฝันที่ผมทำอยู่ครับพี่มาร์ค

แต่ถ้า จะทำให้ได้แบบในรูป คงต้องใช้เวลา :063:
    ไฟล์แนบ
    813.jpg 86K
  • ขอขอบพระคุณ เดอะมาร์ค You r my GoD 4 APBT

วันนี้ผมได้ส่งรายละเอียดเรื่อง รีจิส ออนไลน์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว+โอนเงินเข้าบัญชี200บาทครับ

ขอบพระคุณจากใจจริงครับ เสาหลัก ของชมรม
  • ช่วงนี้งานผมเยอะมาก ทำไม่ทันเลยครับ กลัวความจน เลยจับธุรกิจหลายอย่างไปหน่อย ฮ่าๆๆๆ
    เรื่องเพดออนไลน์ ว่างวันไหน จะรีบทำให้เลยครับ และอนาคตอาจจะหาลูกน้องที่มันรักหมามาช่วยงาน จะให้มันช่วยดูแลตรงนี้ด้วย

ตอนนี้อยากเห็นพวกเราหันมาพัฒนาหมากล้ามกันครับ
    สิ้นปีนี้มาดูซิว่า สิบสุดยอดหมากล้ามสวยที่สุดของเมืองไทย เป็นใครกันบ้าง

มีรางวัลให้ด้วย ลงหนังสือประกาศเกียรติคุณให้ด้วย ยังมีเวลาอีกห้าหกเดือน ระยะเวลาแค่นี้หากทำกันจริงๆ เกินพอครับ
  • ว่าแต่ว่าตอนประกวด ประกวดกันในบอร์ด หรือว่า ต้องขึ้นไปประกวดที่ กรุงเทพ คับ 55+
  • เราต้องคัดตัวกันในบอร์ดก่อน แล้วค่อยเอาตัวจริงที่ผ่านเกณฑ์มาโชว์ครับ
    จะได้เซฟค่าใช้จ่ายในการเดินทางของแต่ละท่าน

ผมกะว่าจะเชิญมาโชว์ตัวแล้วประกวดตอนวันที่ 28 พ.ย. 53 ครับ
    งานปีใหม่ และก็ฉลอง 12 ปี พิตบูลโซน มีค่าน้ำมันรถให้ตัวที่ได้รางวัลด้วยครับ

อยากเห็นไม่รู้ฝึกกันไปถึงไหนแล้ว อับเดทข้อมูลด้วยครับ

และไม่ต้องห่วงนะครับ ผมไม่ส่งหมาของตัวเองลงแข่งแน่นอนครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16233&page=1#Item_0

ป๋ามาร์ค ลืมอะไรไปแล้วอ่ะ
  • จัดการให้เรียบร้อยแล้วครับ
  • รางและรถลาก ตามมาตรฐาน ประมาณนี้รึเปล่าพี่มาร์ค วันนี้พี่สะดวกซักกี่โมงจะได้โทร.ไปคุยรายละเอียดครับ
    ไฟล์แนบ
    7932.jpg 66K
  • ครับ ตามนี้เลยก็ได้ครับ

สนามลาก เราเล่นได้หลายแบบครับ

บนดิน บนปูน บนสนามหญ้า และบนรางครับ

โทรมาช่วงกลางวันก็ได้ครับ 089 4999 888
  • ขอบคุณพี่มารค์ที่ช่วยจัดการให้ครับ

และขอบคุณในน้ำใจที่มี

:o030:
  • เอา มา ให้ ชม หน่อยคับ มันเริ่ม เปลี่ยน บ้าง แล้ว คับ พี่มาร์ค

แต่ ที่เห็นๆ เลย ก็ แข็ง แรง มาก ตั้งแต่ออกกำลังกาย
    ไฟล์แนบ
    Picture 0122.jpg 94K
    Picture 0212.jpg 113K
  • กินบูลลี่แมกซ์แล้ว หมามันจะไฮเปอร์นิดๆ แต่คึกสุดๆ ขอบอก
    การออกกำลังจะทำได้นานขึ้น แต่ดูรูปนี้แล้วมีกำลังใจขึ้นใช่ไหมครับ

อย่าลืม ออกกำลังกายเน้นช้าๆ นานๆ
    อย่าออกจนเหนื่อยขาดใจ พยามทำให้เขาเหนื่อยล้ามากที่สุด
    หลังจบโปรแกรมออกกำลังกาย ให้เขาพักผ่อนให้พอเพียง ออกกำลังกายวันเว้นสองวันครับ
    ช่วงเวลาที่เขาพักผ่อน บูลลี่แมกซ์ จะทำหน้าที่ฟื้นฟูกล้ามเนื้อ ทำให้กล้ามมีขนาดใหญ่ขึ้น
    และต้องให้อย่างต่อเนื่องนะครับ

วันที่ออกกำลังกายต้องทำอย่างเต็มที่ วันพักก็ต้องพักกันจริงๆ อย่าใจร้อน และไม่ต้องทำทุกวันครับ
  • ลองฝึกความทรหดอดทนของเจ้าเบิกดู วิ่งเช้าเย็นทุกวัน วันละไม่ตํ่ากว่าหนึ่งชั่วโมง
    ทําได้แค่ 6 วัน ขากระเพกไปแล้วหนึ่งขา คงต้องพักอีกหลายวันเลยครับ...:003:
    ไฟล์แนบ
    DSC05114.JPG 66K
  • พาวิ่งไม่ได้กล้ามหรอกครับ

เดินช้าๆ ให้มันลากเราอย่างน้อย เช้าหนึ่งชัวโมง เย็นหนึ่งชั่วโมง กลางวันว่ายน้ำ เดือนเดียวเห็นผลครับ
  • ขาหายแล้วจะลองทําอย่างที่พี่ Mark บอกครับ...
  • ใช่คับมีกำลังใจเลยคับ ถึงกล้ามมัน จะธรรมดาๆ นะคับ ถ้าเทียบกับหมาบางตัว

แต่ที่ผม ดีใจ ก็คือได้เห็น การเปลี่ยนแปลง ไปบ้างแล้ว ล่ะคับ

( ในภาพ ยืมชุดนักมวยพม่า มาใส่ คับ ) 55+

* ที่ให้ยืน ต้องการให้ ได้ ชัด ขึ้น คับ เพราะ อามี่ ผิว ค่อนข้างหนา
    ไฟล์แนบ
    Picture 026.jpg 105K
    Picture 016.jpg 77K