ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สวัสดีคับพี่มาร์ค

และแล้วก็ ได้ หมา แดงมาเลี้ยงอย่างสมใจ แล้วคับ

ดูท่าทาง มันกล้าหาญมาก คับ เมื่อเทียบกับตัวเก่าในวัยเดียวกัน

เมื่อวาน ไปเดินเล่นที่ สวน สาธารณะ มันไม่กลัว สภาพแวดล้อมภายนอก ที่แปลก ตา

ถ้าเป็นตัวเก่า ยังไม่กล้า เดิน ออก จากบ้าน เลย 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 012.jpg 86K
    Picture 017.jpg 92K
  • เช้านี้อาการป่วยเป็นไงบ้างคะ ต้องดูแลตัวเองเยอะๆนะคะ

ด้วยรักและห่วงใยจากคนไกล ^_^
  • หากได้หมาแดงสายเลือดดีๆมาเลี้ยงเล่นสักตัว แล้วท่านจะได้เห็นถึงความแตกต่างว่าทำไม ผมถึงรักหมาแดงเข้ากระดูกดำ

จำไว้เลย กฏสามข้อของเจ้าของพิตบูล

เลี้ยงด้วยรัก (แต่ไม่ใช่ตามใจ) รักไม่ใช่การประเคน ตามใจ แต่ต้องดูแล สังสอน อบรม ทำโทษบ้างตามสมควร
    รับผิดชอบ (รับผิดชอบต่อตนเอง คนรอบข้าง และสังคม) เอาใจเขามาใส่ใจเรา การเลี้ยงพิบูลไม่ใช่เพื่อการแสดงอำนาจเหนือหมาชาวบ้าน และต้องพร้อมเสมอที่จะให้อภัยผู้ที่อ่อนแอกว่า
    และมีวินัย (มีวินัยต่อตนเอง ต่อผู้อื่น และต่อตัวสุนัขด้วย) หากเราขาดวินัยเมื่อไร การละเลยก็จะตามมา เมื่อละเลยสิ่งที่ควรต้องปฏิบัติ ปัญหาทั้งหลายก็จะตามมาในที่สุด

ปฏิบัติเพียงแค่สามข้อนี้ ท่านก็จะเลี้ยงพิตบูลอย่างมีความสุขโดยไม่มีปัญหากับคนรอบข้าง

สวัสดียามเช้าครับผม

ลิงค์เก่าๆ เอามาดูแก้คิดถึง
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9693&page=
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11019&page=
  • ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ คับ ผม 55+
  • :004: สวัสดีพี่มาร์ค และทุกๆท่านครับ จะเที่ยงแล้วเอาอาหารมายั่วน้ำลายหน่อย :004:
    ไฟล์แนบ
    GetAttachmentCA34K13V.jpg 50K
    GetAttachmentCA0EA8RX.jpg 40K
    GetAttachment5.jpg 78K
    GetAttachment32.jpg 41K
    GetAttachment2.jpg 52K
  • หิว เลย วุ๊ย 55+

หา มาม่า กิน ดีกว่า
  • เทศกาลกินเจต้องจานนี้เลยจ้า สลัดผักธัญญพืช
    ไฟล์แนบ
    salad.JPG 8K
  • เห็น 3 จานแรกแล้วโดนใจทุกจาน

ยังไม่เที่งตอนนี้ แต่ หิวแล้วววว :024:
  • สวัสดีคับ พี่มาร์ค กิจกรรม หมากล้าม ตอนนี้ เป็นยังไง บ้าง คับ

เห็นท่านอื่น เงียบๆ กันจัง อีกไม่กี่ เดือน ก็จะถึงปลายปี แล้ว นะคับ เร็วจริงๆ

ปลายปี นี้ งานครบรอบ พิทบุล โซน จัด เป็นงาน ช้าง เลย มั้ย คับ พี่.......
    ไฟล์แนบ
    Picture 073.jpg 116K
  • พี่ไม่เคยเงียบครับ ทุกวันนี้ก็ก็ยังทำอยู่
    พวกท่านต่างหากที่เงียบไป ปล่อยให้พี่บ้าอยู่คนเดียว เศร้าว่ะ :002:

กิจกรรมเรามีตลอดไม่เคยหยุด วันอาทิตย์ที่ 15 นี้
    พี่ก็จะนัดคนไปทดลองซ้อมลากกันเล่นๆที่ดีวัน
    ที่ยังไม่โปรโมทก็รอให้งานบิ๊กชิวผ่านไปก่อน

กะว่ามีหมาเพียงพอก็จะจัดงานลากอีกสักครั้ง
  • ส่วนผม ก็ยัง ติตาม ข่าว สาร อยู่

แต่ปี นี้ เห็นทีไม่ทัน ซะ แล้ว

ต้องรอปีหน้า ปั้น ไอ้ จิวยี่
  • แอบซุ่มอยู่ครับพี่ แหม หาว่าเราเงียบไป ชาวบ้านเลยรู้หมดเลย
    ไฟล์แนบ
    2287998076_59eed469e9.jpg 84K
  • ถามไอนู๋เด๊ะ ตาโดม รสชาด ดีเป่า
  • จ.ตากอัพรูปเเล้วคับเข้าไปติ ชมได้นะคับบ ยินดีคับ
  • พิทบูลอยู่ในหัวใจ กิจกรรมอยู่ในสายเลือดใช่มั้ยครับพี่ Mark...?
    ไฟล์แนบ
    DSC066843.JPG 88K
  • เต็กมาช่วยพี่ปั่นกระแสหมาแนวกิจกรรมหน่อยว๊อยยย ช่วงนี้เงียบๆ

วันที่ 15 นี้ไม่รู้จะมีใครพามามาฝึกบ้าง ขอเสียงหน่อย
    ตั้งแต่เที่ยงๆเป็นต้นไป ใครว่างก็แวะเวียนเอาหมามาว่ายน้ำ พอแดดร่มลมตก เอาหมามาฝึกลากน้ำหนักกัน

สถานที่ ฟรี มี โต๊ะเก้าอี้และเต้นพร้อม อาหารเครื่องดื่มมีแอลกอฮอลล์รบกวนหิ้วติดไม้ติดมือมาคนละนิดคนละหน่อยนะครับ
    ผมจะเตรียม น้ำแข็ง น้ำดื่มไว้บริการ
  • ถ้าผมอยุ่ ใกล้ ๆ นะผม จะไป ทุกวันเลยคับพี่

ไป จนพี่ เบื่อ หน้าไปเลยคับ 55+:o037:
  • ถ้า สองชั่วโมงไปถึงนี่ จะไปทุกวันเหมือนที่ว่าเลยครับ (แต่นี่มันสิบสอง) ฮา ฮา
    ไฟล์แนบ
    1083_749785.jpg 33K
  • สวัสดีคับพี่มารค์ ผมอยู่ จ. ตากคับ ถ้าจะซื้อ บูลลี่เเม็ก ผมโอนเงินเข้าบัญชี ส่งตามที่อยู่จะสะดวก มั้ยคับ เอาน้อยส่งมั้ยคับอยากลองใช้ซักกระปุกคับ รบกวนติดต่อกลับคับ 084-7285927 เฉลิมวงศ์ เต็มเปี่ยม
  • สั่งน้อยก็ส่งครับ ตอนนี้ทำระบบสามารถสั่งออนไลน์ได้เลยครับ

http://f1dogfood.com/

สั่งชุดไหนคลิกสั่งตรงชุดนั้น มันจะมีเมล์ตอบกลับไปหาครับ
    และหลังจากโอนเงินแล้ว ใช้เมล์เดิม Reply กลับมาครับ ช่วยแนบสลิปโอนเงินให้ด้วยนะครับ
    แบบนี้ก็สะดวกตรวจเช็คได้ง่าย หากการชำระเงินเรียบร้อย ผมจะส่งตามที่อยู่ในเมล์นี้เลยครับ
  • หากจะชำระด้วยบัตรเครดิสก็ไปที่เว็บนี้ครับ

http://www.pro-feed.com/

แต่ต้องสมัครสมาชิกกับ เพย์สบายก่อนนะครับ
    ผมทำไว้สองระบบ สะดวกวิธีไหนก็ใช้วิธีนั้นเลยครับ
  • ขอบคุณคับ
  • สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
  • เมื่อวานไปหัวหิน ไม่มันเลย ฝนตกหนักมาก กลับมาเน็ตเข้าไม่ได้อีกเซ็งจิต
  • สวัสดีคับ พี่มาร์ค วันหยุดที่ผ่านมา ไปเที่ยวไหนมาบ้าง คับพี่

ช่วงนี้ โครต เซ็ง เลย ไอ้ จิวยี่ หมาตัว ใหม่ ดัน เป็น ลำไส้ อีก

แต่ตอนนี้ เริ่ม ดี ขึ้น แล้ว ถ่าย เม เป็น ก้อน 2-3 วันแล้ว

แต่ยังต้องเฝ้า ระวัง ............ กลัวจริงๆ เลย :002:
  • ใครสนหมาตัวนี้บ้างครับ

• สนอะสนพี่มาร์คเเต่ไม่มีเงินทำไงดีหว่ากู้พี่มาร์คก่อนละกัน 5 5 5

เเถมจมูกเเดงด้วยนะเนี่ยน่าเล่นจังเลย :o036:
  • ยีนไม่มีตังค์ แล้วตูคงเป็นยาจกแน่เลย สนไหมตัวนี้ไม่แพง ไม่เกินแสนสองถึงเมืองไทย ลูกบิซนะตัวนี้ สี่เดือนแล้ว
  • พี่มาร์คพรุ่งไป D1 ติด Weight Gainer ฝากยีน 1 กระปุกสิครับ

หมดเเล่ว เงินหมดก็เพราะอาหารเสริมพี่มาร์คนี่เเหละ 5 5 5

เเต่ตัวนี้น่าสนนะมีรูปอื่นอีกไหมอะพี่ เดี๋ยวไปคุยด้วยเลยพรุ่งนี้ละกันครับ :o046:
  • ได้เลยครับ หากไม่ลืม ตัวในรูปมีคนให้พี่ช่วยหาลูกบิซให้

แต่ไม่มั่นใจว่าเขาจะชอบ หรือกล้าสู้ราคาหรือเปล่า
    พี่เห็นมันสวยดีก็เลยเอามาลง เผื่อมีใครสนใจอีก อยากให้มันมาอยู่เมืองไทย

แต่ยีนส์มีอยู่เยอะแล้ว จะเอามาทำไมอีกครับ
  • เพิ่งโหลเดียวเองพี่มาร์ค 5 5 5 ล้อเล่นนะ

ยีนมีเเต่ตัวเมียอะสิพี่มาร์คมีตัวผู้ตัวเดียวเองนึกว่าหาผู้สวยๆเข้าบ้านสักตัวหน่อย

เห็นจมูกดำๆเเดงๆด้วยน่ารักดี เพื่อมาเล่นกับหมาเเดงต่อได้อะพี่ :o013:
    ไฟล์แนบ
    3111.jpg 88K
  • สงสัยว่าตัวนี้ได้เข้ามาอยู่เมืองไทยแน่ เพียงแต่ว่าใครจะได้ครอบครอง
  • มีหนึ่งเรื่องที่อยากพูดถึงมานานแล้วแต่ก็ลืมทุกที ทั้งที่มีความสำคัญไม่น้อยเลย ก็คือ การถ่ายรูปสุนัข

เพียงแค่การถ่ายรูป ก็สามารถบอกถึงนิสัยของเจ้าของแล้วว่าเป็นคนอย่างไร เป็นเรื่องเล็กๆที่ไม่ควรมองข้าม
    ผมเห็นหลายท่าน ลงขายหมา แต่รูปที่เอามาลง สักว่าแค่ถ่าย เพื่อที่จะรีบเอามาประกาศขาย แต่ไม่ได้ใส่ใจให้เห็นถึงความพิถีพิถันเลย

รูปหมานั่งพับเพียบ เรามักจะได้เห็นกันอยู่เสมอๆ ขนาดตัวที่เอามาลงประกอบเพื่อโชว์ให้เห็นถึง ตัวพ่อพันธ์แม่พันธ์แท้ๆ
    รูปหลายรูปมันไม่ได้แสดงให้เห็นเลยว่าหมาตัวนั้นสวยอย่างไร และหากมองลึกลงไปอีกก็สามารถตีความได้อีกว่า
    เจ้าของหมายังเป็นแค่มือสมัครเล่น การเลี้ยงดูก็คงแค่ให้ข้าวให้น้ำไปวันๆ ถึงเวลาก็จับหมาปี้กันเพื่อขายเอาเงิน
    เพราะแค่จับหมาให้โพ๊สท่าถ่ายรูปยังทำไม่ได้เลย ความรู้เรื่องหมาคงมีไม่เท่าไร การอบรมฝึกฝนคงไม่ต้องพูดถึง

ก็อยากให้เก็บไว้คิดทบทวนดูเล่นๆ ว่าเราควรจะเลือกซื้อลูกหมาจากคนบรีดหมามือสมัครเล่นหรือมืออาชีพดี :005:
  • อะเเน่นอนเลยพี่

นี่คือรูปหมาเวลามันยืนที่ถ่ายง่ายที่สุด 5 5 5 :o046:
    ไฟล์แนบ
    196.jpg 100K
    1412.jpg 99K
    204.jpg 87K
    2114.jpg 76K
  • ลิ้นยาวโคตร

เดินทางกี่โมงท่าน
  • สวัสดียามเช้า ฝนตกหนัก ไฟดับด้วย รถคงติดโคตรวันนี้
  • สวัสดี ยาม เที่ยง ครับ พี่ กินข้าว เที่ยง แล้วยัง ครับพี่

หาดใหญ่ ก็ตก บ้าง ตอนเย็นๆ
  • เอ้า...ผมมาปิดท้ายให้ละกัน

สวัสดีครับตอนค่ำ

ฝนทำท่าจะตก แต่ก้อเงียบไปอีก

สงสัย จะแอบมาตอนดึก เหมือนเมื่อคืนนี้อีก

แอบเข้ามาอ่านอยู่หลายวันแล้ว

ขอเสียบหน่อยนะครับวันนี้...???
  • วันนี้วันพระ ตื่นมาตักบาตร แล้วแวะเอาบุญมาเผื่อทุกท่านนะครับ
  • สวัสดียามเช้าคับ พี่ ตักบาตร แต่ เช้า ดี คับอากาศก็ดี

วันพระ แบบ นี้ เราต้องใส่ ที่ วัด หรือพระมาบิณฑบาตร คับ

พอดีจะมีเรื่อง เล่าให้ฟัง
  • ช่วงนี้เข้าพรรษา พระท่านมาที่หน้าบ้านทุกวัน และพี่ก็ตั้งใจจะตักบาตรทุกวันด้วยครับ
  • ผม จำไม่ได้ ว่า เป็นวันอะไร ที่พระ จะ ไม่ ค่อยบิณฑบาตร

แต่ มีเพื่อน ผม คน หนึ่ง เป็นนักดนตรี อยู่ ภูเก็ต มีชื่อ เอาการ เล่น เร็กเก

แต่ตอน บวช มาหลายเดือน แล้ว
    ถือวินัย สงฆ์ เป็น ที่ตั้ง

วันหนึ่ง เป็นวันสำคัญ พระ ส่วนใหญ่ ไม่ออกมา บิณฑบาตร เพราะ ญาติ โยม จะมาทำบุญที่วัด

แต่พระ รูป นี้ ออกมาบิณฑบาตร จนมี พระ อีก รูป ถาม ว่า

ท่าน จะออกบิณฑบาตร ทำ ไม วันนี้ ญาติ โยม เข้ามาทำบุญ ที่ วัด

พระรูปนี้ ตอบ ว่า " พระพุทธ เจ้า ไม่ได้ ตรัส ไว้ ว่า วันสำคัญ ห้ามออกมา บิณฑบาตร และการบิณฑบาตร ก็คือ กิจของสงฆ์ "

ผม เลยคิดว่าเพื่อน ผม เป็นเอามาก ตอนนี้ จำ อยู่ วัดพระ ธาตุ นครศรี จากนักดนตรี ดูดเนื้อ นะเนี่ย...55+

.............................................

งาน นครฐม พี่ไปเปล่า 17 ตุลา
  • บิณฑบาตร เป็นกิจของสงฆ์
    เข้าพรรษา คือห้ามพระไปค้างแรมที่อื่นครับ

ผมก็เป็นคนห่างวัด ไม่สามารถรักษาศีลได้ครบทุกข้อ
    แต่ก็พยายาม ไม่เบียดเบียนใคร เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ตามกำลัง และเท่าที่จะทำได้
  • พระ เดี๋ยว นี้ เคร่งๆ มีน้อย มีแต่ พระ คุณชายทั้งนั้น

รถหรู่ บ้าง โทรศัพท์ ก็ แบบโครตๆ รองเท้าอีกยี่ห่อ แล้วที่สำคัญเอาแต่ใจสุดๆ

แต่พระ ดี ก็มี เลือก ศรัทธา ครับ 55+
  • เอาพระมานินทา บาปนะเนี่ย...55+

ผม ถือคริสต์ มาหลายปีแล้ว รู้สึกว่า สบายใจระดับนึง

เป็นคริสต์ แนวพุทธ คือไม่ตึง แต่ค่อนข้างหย่อน หน่อยนึง

ไม่มีเวลาไปโบสถ์ หรอกครับ ไปแต่ใจ พระเจ้าก้อเข้าใจผมดีครับ

เคยอธิฐานขอให้การงานดีขึ้น จะได้มีโอกาสไปโบสถ์บ้าง

แต่ผมก้อได้งานที่ต้องขายวันเสาร์ - อาทิตย์ เป็นหลัก

ไม่รู้ว่าพระเจ้า คิดอะไร ??? คงกำลัง ทดสอบผมอยู่ แน่เลย..55+

วันนี้วันพระ ก้อเอาสิ่งดี ๆ มาคุยละกันครับ
  • เราควรเคารพที่พระธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้าจะดีที่สุดครับ ท่านเป็นศาสดาองค์สำคัญองค์หนึ่งของโลก
    หลักธรรมที่ท่านสอนไว้ สามารถนำมาประยุกต์ใช้ได้ทั้งหมดครับ ทั้งวิธีดับทุกข์และทำให้ชีวิตมีความสุข

ส่วนพระสงค์ก็คือผู้สืบทอดศาสนา ทุกชาติทุกภาษา ไม่มีศาสนาคงไม่ได้ บ้านเมืองคงวุ่นวายเพราะคนไม่มีหลักยึด
    ทุกศานนาต่างก็สอนให้คนเป็นคนดี เป้าหมายเพื่อให้มนุษย์อยู่รวมกันได้อย่างสงบสุข ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน
    คนอ่อนแอก็ได้รับการปกป้องจากคนที่แข็งแรงกว่า ก็เป็นผลพวงมาจากคำสอนทางศาสนา ถือเป็นกุศโลบายเพื่อให้มนุษย์อยู่ร่วมกันได้อย่างสันติสุข
    แต่ที่วุ่นวายเพราะมนุษย์อัปรีย์ ชอบตีความเข้าข้างตนเอง ใช้ศาสนาเป็นข้ออ้างบัง ยิ่งไอ้พวกคลั่งศาสนา มันทำเพื่อตัวมันเองทั้งนั้น ไม่มีศ่าสนาไหนหรอกที่สอนให้คนฆ่าคน

เราเคารพพระสงค์ ก็เพราะท่านคือสัญลักษณ์ เป็นผู้นำศาสนามาเผยแพร่ ไม่มีพระ ก็ไม่มีใครสืบทอด
    บ้างเมืองก็เข้าสู่ยุคมืด ท่านจึงเป็นเพียงสัญลักษณ์ แต่เราอย่าไปยึดติดที่ตัวบุคคล ให้เรายึดหลักธรรม

พระสงฆ์ ก็คือมนุษย์ เป็นสิ่งสมมุติ ย่อมมีทั้งดีทั้งเลวปนกันไป การทำบุญ หากเราทำด้วยศรัทธา เราก็มีความสุขแล้วครับ

ผมไม่ได้ไปวัดเพื่อขออะไรทั้งนั้น ไปเพื่อสนับสนุพระศาสนา เพื่อเป็นหลักยึดของมนุษย์
    ให้ทำความดี ละเว้นความชั่ว การทำบุญตักบาตรก็เพื่อ สืบทอดประเพณีที่ดีงาม ทำนุบำรุงพระศาสนาไว้เป็นที่พึ่งทางใจของคน
    พระสงฆ์ วัดก็ต้องพึ่งประชาชน ประชาชนก็ต้องพึ่งวัด เพราะเราอยู่ร่วมกันในสังคม

จาก มหานอกวัด
  • ต่อ ๆ..

คนนับถือพุทธศาสนา มีน้อย ครับ

ส่วนใหญ่ อ้างว่าเป็นพุทธ ผมก้อไม่รู้ว่าสายไหน

จริงอย่างคุณมาร์คว่า เราควรเคารพพระธรรมคำสอน

แต่เราควรดำเนินตามด้วย

ผมเห็นคนส่วนใหญ่ ไม่ได้มีใจกับพระธรรมกันจริง ๆ

ผมเห็นคนไหว้อย่างอื่น มากกว่าไหว้พระ

วัดไตรมิตร คนแห่กันไปไหว้ทองคำกัน ( ในความคิดผม เค้าไม่สนใจพระหรอก )

หลายคนนับถือ อิฐิปาฎิหารย์มากกว่าพระสงฆ์ เค้าไหว้อะไรกัน ...?

พระองค์ไหนไม่มีฤทธิ์คนไม่ค่อยศัทธา...?( อวดฤทธิ์ = ปราชิก นะจ๊ะ..)

ท่านพุทธทาส ไม่มีเหรียญ มีแต่พระธรรม ใครได้อ่านเป็นสุข ( ลองหามาอ่าน แนะนำครับ )

อ้าว... แล้วผมไปยุ่งอะไร กับเค้าว๊ะเนี่ย... ???

ขอพระเจ้าอวยพรแก่ท่าน... อาเมน.
  • เอ้า ... เริ่ม ยาว เลย วุ๊ย 55+

ห้อง พี่มาร์ค วันนี้ เต็ม ไป ด้วย ศาสนา และจริยธรรม 55+

สมัย ตอน เด็ก ๆ จะ มีหนังสือ พร้อม รูปวาด ที่ ทำชั่ว ตกนรก

ทำดีขึ้นสวรรค์ น่าจะ นำมาให้เยาวชน อ่าน หรือรับรู้

เพราะ ตอนเด็ก ๆ ผม กลัวมาก ไม่กล้า ฆ่า สั้ตว์ หรือ ขโมย ของ และโกหก เลย 55+
  • นาน นาน มา แวะ ที

คิดถึง จัง อิอิ
    ไฟล์แนบ
    พุทธทาส.jpg 48K
  • พี่ มาร์ค 2 ส่วน นี้ มันซ้ำกัน คับ พี่

รวมรูปหมาแดงงามๆ

รูปพิทบูลสายใช้งานสวยๆ

ผม เปิด ดูว่าทำไมมันเหมือน กัน 55+