ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เรื่องที่สองก็คือ การประกวดหมากล้ามสวย จัดแน่ๆครับที่พัทยา ประมาณปลายเดือนมีนาคม
    มีเวลาให้รีดกล้ามกันเกือบสามเดือน รีบบอกไว้ก่อนเลย จะได้ฟิตซ้อมกันทัน ระยะเวลาขนาดนี้หากเอากันจริงๆ พอครับ

เราแบ่งออกเป็นสองรุ่น คือ ต่ำกว่า 18 เดือน กับ 18 เดือนขึ้นไป แยกเพศ ผู้และเมียนะครับ
    ใครสนใจก็ช่วยแนะนำตัวก็จะขอบพระคุณมาก เราจะได้ทราบจำนวนหมาที่จะลงแข่ง มันถึงจะสนุก
    อย่าซุ่ม แล้วรอมาเปิดตัววันงานเลยนะครับ งานนี้ของดรับสมัครหน้างาน อยากให้กิจกรรมมันแฟร์ๆ
    และอยากเห็นความตื่นตัวของ เพื่อนๆ การแข่งขันมีแพ้มีชนะ แต่อยากให้เข้าใจจุดประสงค์ว่าผมต้องการปลุกกระแสหมาแนวใช้งาน
    หากทุกคนมุ่งเรื่องแพ้ชนะมากจนเกินไป บรรยากาศมันจะเครียด และไม่ค่อยสนุก เป้าหมายเราอยากให้ทุกคนเข้ามามีส่วนร่วมกันเยอะๆ

หมาบูลลี่เขาคึกคักกันอย่ตลอด แต่แนวกิจกรรมและใช้งานมันเงียบเหงา หากพวกเราไม่ช่วยกัน ผมคนเดียวก็คงไม่ไหวนะครับ
  • อีกเรื่องที่อยากทำมากเลย ก็คือการแข่งขันด้านความสามารถหรือ Agilities จะได้ช่วยปลุกกระแสให้คนหันมาฝึกสุนัขกัน
    มันอาจจะลดปัญหาหมาโดนทิ้ง และคนไม่มุ่งเรื่องการบรีดหมาเพียงอย่างเดียว อีกอย่างสุขภาพของเจ้าของก็ดีขึ้นด้วย

ถ้ามีสถานที่ ก็คงจะดี แต่ก็ไม่รู้ว่า ฝันเฟื่องเกินไปหรือเปล่า เพราะเจ้าของหมาส่วนมาก จะไม่ค่อยว่างกัน
  • หนับหนุนครับป๋า จัดๆ
  • สวัสดีปีใหม่ครับพี่มาร์ค ขอให้พี่สมหวังทุกประการ ร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยในทุกๆด้าน

ครอบครัวมีความสุขครับ และเป็นพี่ที่น้องๆรักและให้ความเคารพตลอดไปครับ
  • เพิ่งจะกลับมาก็ได้เห็นสิ่งต่างๆเคลื่อนไหวในนี้เยอะมากครับ เจ้าแท้งลงแข่งกล้ามแน่นอนครับ

แต่กลัวว่าจะไม่มีคู่แข่งนี่สิครับ ปัญหา555
  • คนเลี้ยงพิตบูลเยอะ แต่คนเอาพิตมาทำกิจกรรมน้อยจริงๆ :002:

บางคนเลี้ยงแบบเน้นปริมาณ แต่ไม่เคยได้สัมผัสกับความเป็นพิตบูลของหมาตัวเองเลย :003:
    เลี้ยงไว้แค่กินข้าว กับเก็บขี้ น่าเสียดายจัง
  • สวัสดียามเช้าของการเริ่มทำงานในวันแรกของปีนี้ หลายท่านอาจจะเริ่มมาแต่เมื่อวาน
    แต่สำหรับผม วันนี้เป็นวันเริ่มงานวันแรกอย่างเป็นทางการครับ

ตื่นมาตีห้าครึ่ง นั่งดื่มกาแฟ เล่นเน็ต ก่อนเตรียมตัวตักบาตรตอนเช้า และก็จะไปแต่งตัวทำงานตามหน้าที่
    ผมโชคดีที่มีพระเดินผ่านหน้าบ้านถึงสองวัด จึงมีโอกาสได้ตักบาตรและรับพรทุกเช้าถึงวันละสองครั้งครับ

ก็ขออนุโมทนาบญไปยังพี่น้องทุกๆท่านในบอร์ดนี้ด้วยครับ
  • สวัสดีปีใหม่ครับ พี่มาร์ค

ขอร่วมกิจกรรมประกวดหมากล้ามสวย 1 ตัว เพศเมีย อายุเกิน 18 แล้วครับ:005:
  • เยี่ยมมากท่านปอม เป็นแรกเลย
  • เช้าๆ วันอาทิตย์ ยังมึนๆอยู่นิดๆ หลังจากฉลองวันเด็กมาเมื่อคืน

ก็ไม่มีอะไรมาก เมื่อวานเป็นวันเด็กแห่งชาติ เลยถือโอกาสร่วมกับเพื่อบ้าน ปิดซอยจัดกิจกรรมให้เด็กๆได้มาสังสรรค์กัน
    แต่ท้ายสุด ผู้ใหญ่เมาปลิ้นตามเคย แต่ก็ดีครับ ได้มีโอกาส นั่งสังสรรค์กันกับเพื่อนบ้าน ดีใจครับที่ผมโชคดี มีแต่เพื่อนบ้านดีๆทั้งนั้นเลย
    มิตรภาพเป็นสิ่งดี โดยเฉพาะกับเพื่อนบ้าน หากเราไม่ยึดหลักการอยู่ด้วยการถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน ก็ลำบาก

การย้ายบ้านหนีกัน ไม่ใช่เรื่องง่าย ก็ขอฝากสมาชิกนำไปคิดพิจารณาด้วยนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เราเลี้ยงหมาพันธ์ดุ
    หากการเลี้ยงดูของเรา เป็นการรบกวนเพื่อนบ้าน ก็อยากให้ปรับปรุง เพราะผมเคยฟังคนโทรมาปรึกษาบางท่านเรื่องการมีปัญหากับเพื่อนบ้าน ฟังแล้วอึ้งกิมกี่ เพราะปัญหามันไม่ได้มาจากเพื่อนบ้านเลย แต่มันมาจากตัวเขานั่นเอง

ใครที่กำลังมีปัญหาอยู่กับเพื่อนบ้านในตอนนี้ ให้ลองสมมุติว่าหากเราเป็นเขา และสมมุติเผื่อไปด้วยว่าเราเป็นคนที่ไม่ชอบหมา
    หากเราอยู่ในสภาพที่เพื่อนบ้านเจออยู่ตอนนี้ เราจะทนได้ไหม ก็คงรู้แล้วว่าการเลี้ยงหมาของเราเป็นอย่างไร
  • ปีนี้ มั่นใจว่าจะเป็นปีทองของวงการพิตบูลครับ

ผมเองเกิดมาจากการทำกิจกรรมเกี่ยวกับหมาพิตบูล จนวันหนึ่งกลายเป็นเจ้าธุรกิจเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยง
    ผมจึงตั้งใจว่า จะหาทางตอบแทนคืนแก่สังคมที่ทำให้ผมกลายเป็นอย่างทุกวันนี้ให้มากที่สุด
    ผมมีโครงการอะไรอีกหลายๆอย่างในหัว ที่จะนำมาพัฒนาวงการของเราให้ก้าวไปข้างหน้า
    และการที่มีโอกาสทำธุรกิจที่เกี่ยวข้อง ก็ยิ่งทำให้ผมต้องทำเพื่อเป็นการตอบแทนมากกว่าเดิมด้วย

การจัดทำสมาคม ABC ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่ามันจะเป็นการพัฒนาแบบก้าวกระโดดของพวกเรา
    ผมมั่นใจในความเป็นคนตรง มุ่งมั่น และโปร่งใสของตนเอง ผมมั่นใจว่าสมาคมของเราจะสามารถเป็นเสาหลักแก่วงการได้
    ผมเชื่อมั่นในระบบ ผมจะอิงระบบมากกว่าการอิงที่ตัวบุคคล หลักการต้องมาก่อน เพื่อให้สมาชิกมีหลักยึด
    หากเรายึดที่ตัวบุคคลมากเกินไป ระบบก็จะไม่เกิด เพราะว่ามันอิงที่ตัวบุคคล และคนมันก็เปลี่ยนไปได้เรื่อยๆอีกด้วย
    แต่ผมก็จะไม่ลืมที่จะให้ความสำคัญกับคน เพราะคนก็คือฟันเฟืองสำคัญที่จะขับเคลื่อนองค์กรให้เดินไปข้างหน้า
    หากฟันเพื่องตัวใดมีปัญหา ผมก็จะเปลี่ยนและใส่เฟืองตัวใหม่เข้าไป คนเราเปลี่ยนได้ แต่องค์กรต้องคงอยู่
    นโยบายผมอาจจะแข็งกร้าว แต่แท้จริงแล้ว มีเป้าหมายเพื่อให้เกิดความเข้มแข็ง สามารถเป็นหลักยึดแก่สมาชิกได้อย่างมั่นคงมากกว่า

การทำอะไรก็ตาม สิ่งสำคัญที่สุดก็คือความน่าเชื่อถือ ผมอาจจะเป็นคนเฮฮา แต่ว่าในการทำงานผมเป็นคนจริงจังมากคิดว่าระยะเวลาสิบกว่าปีที่ผ่านมา การริเริ่มหลายสิ่งหลายอย่าง การแสดงความคิดเห็นผ่านบอร์ดและบทความในหนังสือคงบ่งบอกตัวตนของผมได้ดีพอสมควร หากผมเป็นคนหลักลอย คงไม่สามารถยืนระยะมาได้นานขนาดนี้ ผมเชื่อว่าสิ่งนี้ก็คงช่วยยืนยันถึงความตั้งใจได้ในระดับหนึ่งนะครับ

อย่าลืม การประกวดหมากล้ามนะครับ งานแรกที่ร่วมมือกับนิตยสารอาณาจักรสัตว์เลี้ยง 19 กพ 54 นี้
  • ป๋าคับผมมาแว้วววว สงสารมันเนอแต่คนเราต้องเกล้าเดินต่อไปเราต้องลบคำสบประมานของคนที่เคยดูถูกเราให้ได้ใช่ใหม่ ป๋า อิๆๆๆๆ
    ลูกชายตัวใหม่ของผมคับ ป๋า โครงสร้างใช่ได้ไม่คับมีเวลาอีก 1 เดือนเต็มๆๆ ต้องทำพให้ได้ (สู้ๆๆ ทักษิน สู้ๆๆ)
    ไฟล์แนบ
    0002.jpg 62K
    0211.jpg 61K
    0310.jpg 51K
    049.jpg 44K
  • .
    ไฟล์แนบ
    0210.jpg 61K
  • ดีใจด้วยน้องชาย
  • แวะมาปัดฝุ่น เปิดคาเฟ่ เตรียมพร้อมสำหรับเป็นที่ชุมนุมของผู้นิยมพิตบูลสำหรับกิจกรรม
  • HappY ValenTine ค่ะ ขอให้หนูมีความสุขๆ เอ๊ย ทุกคนค่ะ
  • Good morning and happy Valentine day
  • happy valentine day ค่ะ
  • แวะมาพิตบูลคาเฟ่ มาเปิดห้องนั่งดื่มกาแฟเงียบๆคนเดียว เพื่อทบทวนเรื่องราวการเดินทางของตนเอง

วันนี้มันเกิดอะไรขึ้นกับสุนัขพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย หมาที่เคยยิ่งยงเป็นจอมราชันแห่งสุดยอดสุนัขนักสู้ของโลก
    จากเดิมที่มันคือสุดยอดปฏิมากรรมล้ำค่าทางพันธุกรรมของสิ่งมีชีวิตที่มีอยู่บนโลกใบนี้ มันคือของขวัญล้ำค่าจากพระเจ้า
    ที่โดนหล่อหลอมจากฝีมือมนุษย์รุ่นก่อนๆ จากรุ่นต่อรุ่น จนกลายเป็นเครื่องจักรสังหารที่มีเลือดเนื้อมาจนทุกวันนี้

ปัจจุบัน มันกำลังถูกพัฒนาให้ดีขึ้นหรือกำลังโดนทำลายให้แย่ลง และท่ามกลางกระแสความเปลี่ยนแปลงที่รุนแรงในทุกวันนี้
    ผมควรจะทำตัวอย่างไรดี ผมควรจะสู้ต่อไป หรือยอมโดนกลืนไปกับกระแสความนิยมที่เปลี่ยนไปในโลกแห่งทุนนิยมในวันนี้
    คนรุ่นใหม่ๆ ต่างก็กำลังหลงใหลกับเปลือกนอกที่สวยงาม ส่วนคนรุ่นเก่าๆ ก็เก่งแต่ปากจมปลักอยู่กับความยิ่งใหญ่อดีต ไม่มีใครช่วยสานต่อ
    ผมเองก็อ่อนล้าเต็มทนไม่รู้จะยืนฝืนกระแสต่อต้านการเปลี่ยนแปลงของแฟชั่นได้อีกนานเท่าไร หรือว่าเสาหลักต้นสุดท้ายคนนี้ล้มลงเมื่อไร
    มันก็คือจุดจบของยุคสุดท้ายของพิบูลในเมืองไทย เพื่อนร่วมอุดมการณ์หลายท่านก้าวเกินไปไกลกว่าที่ผมจะดึงกลับแล้ว
    วันนี้รู้สึกเหมือนเพื่อนร่วมทางเหลือน้อยลงไปทุกวัน บางครั้งก็รู้สึกว่าอยู่ตัวคนเดียว บ้าอยู่คนเดียว ในโลกของ อเมริกันพิตบูล

กาแฟหมดแก้วพอดี ขอตัวไปทำงานก่อนครับ
  • ให้เวลาอีกหน่อย มันจะคัดกรองเอง ผมเชื่อว่ายังมีอีก
    หลาย ๆ คนที่ยังชื่นชอบและชื่นชมกับความสามารถของ
    พิทบูลสไตล์เดิม ๆ ที่มีทั้งความซื่อสัตย์ ความกล้าหาญ
    ความแข็งแกร่ง ความฉลาด ความคล่องแคล่ว ความอึด
    และอีกหลายสิ่งหลายอย่างที่คนรุ่นก่อน ๆ ได้พัฒนาขึ้น
    มาให้ เพียงแต่ยังไม่มีเวที ไม่มีสนามให้กับพวกพิทบูล
    เหล่านี้ เจ้าของเองก็ได้แต่แอบซุ่มฝึกซ้อมและสะสมความ
    สามารถของพวกมัน และแอบชื่นชมอยู่ตามลำพัง วันใด
    ก็ตามที่ฟ้าเปิดพวกเึค้าเหล่านั้นจะออกมาสร้างความสวย
    งามให้กับวงการ

เป็นกำลังใจให้ครับ
  • กลัวจะหมดแรงก่อนซิท่าน บ้าอยู่คนเดียว บางทีก็รู้สึกอายๆเหมือนกันว่ะ
    พลังเงียบ แมร่งเงียบจริงๆ เงียบจนคิดว่าไม่มีเหลือแล้ว
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • ทางเดียวที่จะทำให้คนเห็นคุณค่าของพิตบูล ก็คือการแข่งขันด้านความสามารถ
  • อยากไปพบปะสังสรรค์เวลาที่พวกพี่ๆจัดงานอ่ะค่ะ แต่ก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี555
  • picth.com - ฝากรูป เร็ว ง่าย ไม่ลีลา - 74197419.jpg

เริ่มง่ายมากครับ แค่เปิดใจ แล้วก้าวเท้าเข้ามา
  • ได้เลยค่ะ เอาเป็นว่าหน้าด้านเข้าไว้ 555
  • ผมมีจองลูกหมาบูลลี่ไว้หนึ่งตัว จะเอาให้ลูกสาวเลี้ยงแทน ชิวาว่า ชื่อเจ้า Bully Max เป็นหลาน บิซ
    ตอนนี้รู้สึกว่าคงหายเห่อแล้ว ไม่เคยถามถึงหมาอีกเลย ใครสนใจก็ติดต่อไปที่คุณยุทธได้เลยครับ
  • สวัสดีตอนเช้าค่ะ
  • พี่มาร์ค เรื่องลู่วิ่งแลกกับจักรยาน (รูปจริงมาแล้ว)
    รูปจักรยานที่จะแลกครับ

image
  • ที่จับมีที่วัดอัตราการเต้นของหัวใจ ตรงบริเวณสีเงิน ๆ
    ใกล้กับหน้าจอ

image
  • หน้าจอเป็นแบบ LCD แสดงผล
    image
  • ยกมาแลกได้เลยก่อนที่จะเปลี่ยนใจ
  • image

ใครว่าลงรูปได้แล้ว ทำไมของตูหาช่องใส่รูปไม่เจออ
  • พี่เห็นทีต้องออกมาซักคันและครับ เหมาะกับพี่มาก เอาสีแดงนะพี่ จะได้เข้ากับคอนเซป555
  • แวะมาเปิดห้อง เตรียมกินเหล้า
  • ภูเก็ตร้อนโครตๆเลยคับพี่ๆ
  • ทำไมระยะนี้รู้สึกเหนื่อย เบื่อ อย่างบอกไม่ถูก ตื่นเช้ามาเข้าเว็บก็ขี้เกียจตอบกระทู้ และอ่านบางกระทู้แล้วก็หงุดหงิด อยากหลบไปนอนทะเลสักสองสามวันก็กลัวสึนามิ เซ็งว๊อยยยยยยยยย
  • เช้านี้อากาศดีมาก อยากให้เป็นแบบนี้ทุกวันเลย
  • วันนี้ได้หยิบแจ๊คเก็ตปักหลังพิตบูลโซนมาใส่อีกครั้ง ฮิ้วๆๆๆ หนาวแบบนี้อีกสักอาทิตย์
  • หากใครสังเกตุก็คงจะเริ่มเห็แล้วว่า เว็บเราที่หน้าแรกเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงไปบ้างแล้ว
    เรามีการนำเฟชบุกและทวีทเตอร์มาใช้ด้วย ใครอยากได้รับข้อมูลแบบรวดเร็วก็อย่าลืมติดตามจากทวิสเตอร์นะครับ
  • ป๋า..สวัสดีไม่ได้เข้ามานานจนหลงทาง
    บอร์ดหายไปหมดเลยอ่ะทั้งห้องสนทนา
    และรายนามสมาชิกอยู่ตรงไหน..อ่ะ..
    *ขออภัยที่ต้องถาม เหมือนหลงทางจริงๆขอรับ
    แต่ก็ใช้รหัสชื่อเดิมได้..เห็นเวปใหม่ๆแล้ว
    เยี่ยมจริงจริงขอรับ
  • ลองค้นๆดู คนทำก็ยังงง น่าจะอยู่ในหมวดแกงค์
    ส่วนห้องแชทรูมยังไม่มีครับ ใครครับเนี่ยลืมจริงๆ
  • ผมเค ขอรับ
    จากจ.น่าน...
    เป็นสมาชิกมานานครับแต่ทำงานจนไม่ได้เข้ามา
    เข้ามาอีกที..เจ๋งมากเลยครับป๋า..
  • วันศุกร์ที่ผ่านมา เราทำสถิติใหม่ มีคนเปิดเข้าเล่นเว็บสูงถึง 41,001 ครั้งครับ
  • 555 วันๆหนึ่งหนูก็เข้าเว็บนี้เป็นสิบๆครั้ง
    เด๋วเปิดๆ เหมือนคนโรคจิตเลย 555
  • เพ่ผมขอ ทราบร้านตัดหูหมา ที่พัทยา ร้านไหนตัดดีมั่งอะคัฟ

เพิ่ลผมบอก ซ.เนินตัดมะดีอะคัฟเบี้ยวอะ

ผมยังลังเลๆยุ่อะคัฟ รบกวนผู้รู้
    ช่วยแจงที่คัฟ

ขอบคุนล่วงหน้าคัฟ
  • ไหนๆ ก้ตัดแล้ว อยากเอาดีๆไปเลยอะคัฟ
  • ไปที่ชลบุรีสัตวรักษ์ก็ได้ครับ