ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมแล้วแต่ป๋า

------------------------------------------------

อรุณสวัสดิ์
  • ช่วงนี้ มีชื่อแปลกๆ สมัครเข้ามาเพียบเลย ผมไม่ได้ปิดกั้น สมัครเข้ามาก็อนุมัติให้หมด
    แต่ถ้าใครคิดจะเข้ามาก่อกวน ก็ขอร้องนะครับว่าอย่าทำเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • ทำการใหญ่ย่อมมีอุปสรรคเสมอ สู้ๆครับทุกคน
  • ปวดหัวอะดิ ฮา ....
  • ขอโทษ พี่มาร์คที่ไม่ได้เข้าไปลา...กลับนะครับ (เห็นพี่ยุ่งๆ ไม่อยากรบกวน)

เห็นภาพความสำเร็จของงานแล้วขอชื่นชม ในความเสียสละของทุกๆฝ่ายจริงๆเลย :063:

โดยเฉพาะแม่งานอย่างพี่มาร์ค แต่ด้วยบรรยากาศที่ดีมากๆในวันงานคงทำให้พี่หายเหนื่อยได้ไม่ยากนะครับ

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6805.JPG 279K
    IMG_6130.JPG 117K
  • นอนไม่หลับมาหลายวัน แต่เมื่อคืนเป็นคืนที่ผมหลับอย่างมีความสุขมาก ขนาดน้ำไม่ได้อาบนะครับ อิอิ

มันเหนื่อย เพลีย เพราะอดนอนมาหลายวัน เมื่อคืนนั่งดื่มกับทีมงานล้านนาถึงประมาณตีหนึ่งกว่าๆ ถึงบ้านน้ำไม่อาบเลย ไม่ไหวจริงๆ หลับเป็นตายครับ
  • มีรูปพิเศษมาฝากครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6811.JPG 126K
  • รูปผู้ช่วยและพริตตี้แจกรางวัล 555
  • ขอโทษพี่มาร์ค ด้วยครับ

ไปสร้างเรื่องให้พี่ ต้องออกมาแสดงความรับผิดชอบ ด้วย ^:)^ ^:)^ ^:)^

ขอให้พี่มาร์ค เดินทางปลอดภัย เที่ยวให้สนุก สบายใจครับ :-D :-D :-D
  • ไม่มีปัญหา ไม่ต้องคิดมากครับ พี่ก็มีส่วนผิด ดังนั้นสบายใจได้

พี่อยากให้ทุกคนเป็นเพื่อนกันมากกว่าทะเลาะกันครับ
    นิสัยคนไทยจะต่างจากฝรั่งตรงที่ เวลาเถียงกันมักจะจบลงที่การแตกหัก
    แต่ฝรั่ง ไม่พอใจเขาจะพูดกันตรงๆ แล้วก็จบ

การพูดให้คนทะเลาะกันมันง่าย แต่การพูดให้คนรักกันมันยาก
    พี่ก็หวังว่าเว็บเราจะคุยกันด้วยเหตุผล มากกว่าการใช้อารมณ์ครับ
  • เหนื่อยไหมเมื่อยไหม พี่ชายที่รัก ความทุกข์มาเป็นกระตักถามหน่อยเหนื่อยไหม .....

ทำนอง : ไม่ไล่ก็ออก คาราบาว
  • ชินแล้ว 555

แต่มองอีกมุมมันก็มีส่วนดี พี่ชอบแบบชัดเจนไปเลย ไม่ต้องกั๊ก ชอบก็บอกว่าชอบ ไม่ชอบก็แสดงออกไปตรงๆเลย
    ดีกว่าทนฝืนทำอะไรที่ขัดกับความรู้สึกของตนเอง ใครคบได้ก็คบ ใครคบกันไม่ได้ก็อย่าเสียเวลา ครับ
  • เห็นด้วยครับ บางทีผมอ่านผมมอง ยังรู้สึกแปลกๆ เอ๊ะ คนเราทำไมถึงยก ห...ง ตัวเองได้ขนาดนี้ แถวบ้านผมราคานี้เค้ารับซื้อกันหมดแล้วครับ ราคาคุยอะ ^^ แปลกใจจริงๆงงจังเลยเพราะฉันไม่เคยไม่เคยจะเห็นมาก่อน... ทำนอง:เกรงใจ Rapter

ไม่แปลกใจเล้ยไม่แปลกใจ 555+ ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่ากันไป อันไหนจริงอันไหนโม้ แยกแยะออกถ้าป๋าไม่พูดขึ้นมาก็คงคุยทับเส้นจนเมื่อยหลังเมื่อยคอเมื่อย กะ..อ อิอิ

นิดนึงนะครับ ผมไม่รู้ผมมากะมาเฟีย :013:
  • อาจจะเพราะช่วงนี้มีมรสุมเข้ามาเยอะ จนเริ่มปลงๆกับชีวิต และยิ่งหากกลัวๆกล้าๆมันก็สบัดไม่หลุด ปัญหามันก็พันแข้งพันขาต่อไป ดังนั้นทำให้มันขัดเจนไปเลยดีกว่า จะได้จัดการกับตัวเราเองถูก ใครรับเราได้ก็โชคดีไป ถ้าเขารับเราไม่ได้เราก็ถอยออกมา อย่าไปฝืน เอากันง่ายๆแบบนี้ละครับ :-D
  • แต่พี่ว่าคนอย่างพี่ คบง่ายนะ ตรงๆ ทื่อๆ แต่จริงใจครับ 555 ขอชมตัวเองหน่อยนะ
  • ผมหล่อ รวย สาวตรึม แต่ผมรักครอบครัว ไม่เชื่อถามเฮีย jonny ฮ่าๆ ขอนิดนึงงง

-------------------------------------------------------------------

ทุกข์ใจ ไม่สบายใจ Cafe เปิดแล้ว
  • คนอย่างผม คบยาก เพราะผมก็พูดตรงๆ บางทีพูดไรไปก็ไปเหยียบเล็บขบเขา ก็มันจริงนี่หว่า เอ็งไม่ถูกทำไม่ถูก จะให้เออๆ คล้อยตามไปได้ยังไงคิดจะคบกันแล้วต้อง เตือนได้ติได้บอกได้

แต่ถ้าดูแล้วคบไม่ได้ ก็จะไม่พูดไม่สนใจ แบบว่าอย่ายุ่งกับกรูเลยขอร้อง ฮ่าๆๆ

• เอาเหอะ ไม่สบายใจอะไรก็มาระบายที่ตรงนี้ก็แล้วกัน คิดว่าคาเฟ่แห่งนี้เป็นสถานที่ปลดทุกข์ ก็แล้วกันนะ
  • พี่ก็เหมือนกันนะ อย่าอมเก็บไว้คนเดียว ต้นปี ท้ายปี กลางปี Mafia ไม่เคยว่างเว้น พี่ชายคนโตของผมตัวเล็กใจยักษ์ แข็งแกร่งดังหินผา มีโอกาศได้เจอกัน ขอหอมแก้มซักทีนะครับ Mafiaaaaaa .....
  • ขอหอมแก้มพอได้ แต่อย่าขอเสียบปลั๊กนะ รับไม่ได้จริงๆ 555

• แต่ขอสารภาพตามตรง ว่ามีหลายครั้งที่คิดจะหายไปเฉยๆ เพราะรู้สึกว่าไม่ไหวแล้วจริงๆ
  • ถ้า Mafia หายไป แล้วคนอื่นขึ้นมาเป็นหลักแทน แม้ว่าหลักอันใหม่นี้จะแข็งแรงและแข็งแกร่งขนาดไหน ในเมื่อถ้าเป็น หลักปักเลน มันก็ยากที่จะแน่นแฟ้นง่ายต่อการเอนเอียง สุดท้ายก็ล้มลงไป ดังนั้น อย่าคิดหนีไปไหน เพราะไม่ง่ายเลยที่จะมีใครคนใดคนนึงมาอยู่ตรงจุดนี้ เชื่อว่าซักวัน คงมีคนหน้าใหม่ขึ้นมาแทน แต่.. ต้องมีพื้นฐานเป็นดินที่แน่นและเหนียว ดั้งเช่น Mafia มีพี่ๆน้องๆเพื่อนๆที่รักและเชื่อมั่น ดังนั้น Mafia จึงไม่ใช่หลักปักเลนเอนเอียงไปทางใด จริงไหม ไม่จริง บอกเลย Mafia

เชื่อว่าคนทั้งบอร์ด รักพี่ชายคนนี้ ฟันธง !!! อิอิ
  • ตื่นเช้ามาเจอแบบนี้คงยิ้มหน้าบานทั้งวัน 555
  • สงสัย ผมต้องไปเก็บข้อมูล ตั้งแต่ผมเข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ซะหน่อยแล้ว

ว่า .. พี่มาร์ค พิทบูลโซน คนนี้ ผ่านมากี่ win ? X w แล้ว :-)) :-)) :-))

เห็นแล้วเหนื่อยแทนครับ ..... อยู่บนที่สูง กลางแจ้ง เป็นเป้า มันเป็นอย่างนี้ นี่เอง

ถ้าไม่แกร่ง และ ของจริง โหด ดิบ เถื่อน อย่างนี้คงทนแรงเสียดทาน... ยาก นับถือ นับถือ ^:)^ ^:)^

เฮ้อ ! จะว่า เลีย ก็ เลียแหละ หว่ะ :063: :033:
  • ทำเว็บนี้มา 13 ปี เจอมาแล้วเกือบทุกรูปแบบ เจอคนมาแล้วแทบทุกประเภท ... วันนี้บางสถานการณ์จำเป็นต้องขอใช้ดุลย์พินิจส่วนตัวตัดสินใจเอง เพราะบางครั้งการยอมมากจนเกินไป ก็ไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นมาครับ :-D
  • เฮ้อ ! เอาอีกแล้ว ส่อแวว จะได้ ทำสถิติ สะสม _x W อีกแล้ว

เข้าใจครับพี่ สู้ สู้ :062:
  • พี่พยามใจเย็นและคุยด้วยเหตุผลมาตลอด แต่สำหรับบางคนพี่คิดว่าคงไม่จำเป็นและเป็นการเสียเวลาเปล่าๆ เมื่อเดินรวมทางไปด้วยกันไม่ได้ก็แยกทางกันเลยดีกว่า และงานไหนถ้าผมจัด ผมจะขอใช้สิทธิ์ในการพิจารณาบุคคลที่มีพฤติกรรมไม่พึ่งประสงค์ไม่ให้เข้าร่วมครับ พี่ไม่ต้องการเสียเวลาทะเลาะกับใครอีกแล้ว ถ้ารู้ว่าไปด้วยกันไม่ได้ ก็จะถอนตัวออกมาทันทีครับ
  • เป็นกำลังใจให้น้องมิน Haleluya ด้วยอีกหนึ่งแรงใจครับ

วันนี้โทรติดต่อไปที่สภากาชาดไทย อังรีดูนังแล้ว
    เค้ารับปากจะประสานงานให้พรุ่งนี้มีข่าวยังงัย จะส่งข่าวความเคลื่อนไหวอีกครั้งครับ

*********************พี่มาร์ค มีเรื่องขออนุญาตและขอคำชี้แนะครับ**********************

-กลุ่มพิตบูลนนท์ ได้วางแผน และดำเนินการ จัดทำ ลานกิจกรรม อาทิ รางลาก สปริงโพล ลานเทคตัว

กระโดดน้ำ ให้กับเพื่อนมีใจรักกิจกรรมหมาพิตบูล โดยทั่วไปมาระยะหนึ่ง ช่วงนี้ใกล้สำเร็จเสร็จสิ้นแล้ว

แต่อยากตั้งชื่อกลุ่มที่เปิดกว้างสำหรับสมาชิกพตบูลโซนผู้มีใจรักในกิจกรรมทุกท่าน แบบเสรี

จึงอยากขออนุญาต พี่มาร์ค ในการใช้โลโก้ และ เครื่องหมายพิตบูลโซน

อาจนำมาเป็นส่วนหนึ่งของชื่อกลุ่ม เบื้องต้น " LOVE PITBULLZONE THAILAND "

และออกแบบโลโก้ โดยอาจมีโลโก้ พิตบูลโซน เป็นส่วนหนึ่งด้วย

*************จึงอยากขออนุญาตพี่มาร์ค และขอคำแนะนำ หรือชี้แนะจากพี่มาร์คด้วยครับ**********

ป.ล. ล่าสุด ได้คุยกับพี่อู๊ด D1 เรื่องรวมเป็นหนึ่งทีมกรุงเทพ ยินดีให้ความร่วมมือเต็มที่ครับ

เพียงแต่การจัดสถานที่ซ้อมที่ กรมชลประทาน บ้านคุณก้องเพื่อเป็นอีกหนึ่งสถานที่ฝึกซ้อม

สำหรับ สมาชิกที่ไม่สะดวกเรื่องการเดินทางครับ

• เอาโลโก้พิตบูลโซนไปเลย แต่เปลี่ยนตรงตำแหน่งหมายเลขเป็น นนทบุรีก็ได้ครับ
  • เนื่องจากข่าว ที่เกี่ยวกับ พิตบูล ทุกวันนี้ ทำให้สังคมทั่วไปรับรู้และเข้าใจหมาเราในแง่ลบ

สมาชิกพิตบูลโซนทั่วไป อาจยังไม่สามารถช่วย พิตบูลของเรา และพี่มาร์ค ไปได้มากกว่านี้

นอกจากเป็นผู้เลี้ยงที่รับผิดชอบหมาตัวเองอย่างดี และเป็นกำลังใจ

พร้อมทั้งเป็น...กำลังสนับสนุนให้พี่มาร์คในทุกๆด้าน

ต้องร่วมต่อสู้เชิงรุก จะไม่รอตั้งรับกับเหตุการ์ณเหมือนที่ผ่านๆมา

ทางกลุ่มเราจะพยายาม ทำโปรเจค ต่างๆ ออกมาเป็นรูปธรรมเรื่อยๆ ตามที่เราวางแผนไว้

เราจะร่วมต่อสู้ไปบนหนทางเดียวกันครับ......พี่มาร์ค

• ขอบคุณครับ
  • พยายามเอาโลโก้พิตบูลโซน ไปใช้ประชาสัมพันธ์ครับ ทำให้มันมีพลังมากกว่านี้ ทำให้เขาเห็นว่าสมาชิกเราไม่ใช่ธรรมดา และมีอยู่ทั่งทุกพื้นที่องประเทศ แต่เราคือกลุ่มคนคุณภาพ อย่าเสียเวลา ออกแบบโลโกใหม่เลย เรามีสัญลักษณ์ของเราอยู่แล้วครับ เพียงแต่เพิ่มข้อความแสดงว่าเราอยู่พื้นที่ไหนน่าจะดีกว่าครับ
  • วันนี้ ไปร้านรับจ้างซักผ้าเจ้าประจำ และพาลูกชาย Json เดินรอบหมู่บ้านตามเคย เพื่อได้ออกกำลังกายนิดหน่อย ..... แต่วันนี้ดูเปลี่ยนไปไม่เหมือนทุกวันที่เดิน..... "อุ๊ย... นั่นไง พิตบูล" .... "นั่นไงๆ.. ที่ออก ตีสิบ เมื่อคืน" .....

พอถึงร้านซักผ้าประจำ เพื่อจะมาจ่ายเงินค่าซักผ้าที่ติดไว้ โดยมีเจ้าลูกชายอยู่ข้างๆ เลยเผลอแย๊ปๆไปว่า "พี่ เมื่อคืนดู ตีสิบไหม .... "

เออ ใช่ พิตบูลใช่ไหม ตัวที่น้องเลี้ยงนี้ก็พิตบูลใช่ไหม พี่ว่าแล้วมันไม่ได้ดุอย่างที่คิด และอีก บลาๆๆ... ยาวเหยีด แต่ที่จำได้ติดหูเลยคือ "พี่ว่าแล้ว ว่ามันอยู่ที่คนเลี้ยง คนเลี้ยงไม่ดี หมามันจะดีได้ยังไง .... พี่ก็เห็นน้องเดินตลอดมันก็เชื่อฟังดี ไม่เห็นเหมือนในข่าวเลย .... พ่อพี่ยังบอกเลยว่า เออ ไอ่ตัวนี้มันดีเนอะ เห็นบอกว่า รักเจ้าของ .... " และอีกมากมาย.... ผมก็เลยโชวให้เค้าดูซะเลย ว่ามันอยู่ที่คนเลี้ยงฝึกเค้าดีมันก็ดี... ปลดสายจูง บอก ลูกชายให้ คอย แล้วผมก็เดินไปประมาณ 20 เมตร แล้วค่อยเรียกมันมา เค้าก็ว่า เออๆๆ แสนรู้จัง เก่งๆ เรียกพ่อเค้ามาดูด้วย บอกนี่ๆไง ไอ่พิตบูลเมื่อคืน เค้าก็เข้ามาเล่น แต่ด้วยความที่ว่า ไอ่เจ้า Json มันเล่นแรงกระโดดใส่น้ำลายนี่เต็มแขน เต็มขาเต็มหน้ากันเลยทีเดียว พลางทำให้เค้าบ่นจนได้ว่า เออๆๆ มันแรงดีจริงๆเลย ฮ่า... วันนี้เลยรู้สึกว่ามีความสุขที่สุดในโลกเลย ที่เริ่มมีคนเข้าใจใน พิตบูล เพิ่มขึ้นมาหน่อยนึงแล้ว.....
    วันนี้ เจ้า Json มันคงดีใจ ที่มีคนเข้าใจมัน เพิ่มมาอีก ตั้ง 1"ครอบครัว"

ขอบคุณมากๆครับ ที่ทำเพื่อสังคมของเรา รักพี่มาร์คจัง 555555+

• เอาอีกแล้ว ร๊อตผสมพิต กัดคนอีกแล้ว ออกช่องเจ็ดแต่เช้าเลย
  • ป๋าไม่น่ารีบลบกระทู้ พี่คนที่ขายหมาสีขาว วันนี้เล้ยย กะลังอยากจะรู้เลยว่าพี่เค้าจะทำยังไง ถ้าผมเอาหมาปลั๊กมาตัดหูแล้วบอกว่าเป็นบูลลี่สุดฮอตยอดฮิตใน USA(NY) แล้วบอกว่าไม่มีข้อมูลผมของผมดีไม่ต้องมีข้อมูลอะไรมาก กะลังขึ้นเลย โดนเบรคซะก่อน ฮ่า.....
  • เมื่อวานไปดีวัน กลับดึก เมื่อเช้า แม่เล่าให้ฟังว่า เมื่อวาน ไอ้บีเจ มันกัดกับงู ตัวยาวประมาณหนึ่งวา ผมฟังแล้วใจหายวาบบบบบ

ผมถามอ้าวทำไมแม่ไม่ห้าม แม่บอกว่าห้ามมันไม่ทัน ได้ยินมันเห่า พอออกมาก็เห็นงูโดนคาบที่คอแล้ว จากนั้นมันก็สะบัดอย่างแรงและเร็วจนงูคอขาดสองท่อนเลย ตัวใหญ่มาก

โชคดีของบีเจ แต่โชคร้ายของ งู ก็ขออโหสิกรรมด้วยนะ ตั้งแต่อยุ่บ้านนี้มา มีงูเข้าบ้านเกินสิบตัว มีครั้งหนึ่งตัวขนาดแขนเข้าทีเดียวสามตัว มาผสมพันธ์กันที่สนามหญ้าข้างบ้าน เราก็ไล่ออกไป แต่เพิ่งมีตัวนี้เป็นตัวแรกที่โดนหมากัดแบบนี้ ส่วนมากจะใช้ไม้เขี่ยไปออกไปยังบึงข้างบ้าน
  • อันตรายจริงๆ ครับพี่....
    แต่หวังว่าการที่เราไม่เบียดเบียนเค้า เค้าก็คงไม่มาเบียดเบียนเราเช่นกัน.....ขอปลอดภัยนะครับ

นี่ครับพี่มาร์ค เพื่อนในกลุ่ม superkim คุณคิมทำมาให้
    พี่มีอะไรจะแนะนำเพิ่มเติมมั๊ยครับ

image

หากลงตัวเมื่อไหร่ก็จะใช้โลโก้นี้เป็นหลัก
    โดยจะใช้ชื่อทีมนี้ในการสมัครงานลากที่ขอนแก่นด้วยครับ

และนี่ก็สายลาก น้องเจมส์ ปักมาให้ครับ

image

รบกวนพี่ช่วย แนะนำและเป็นที่ปรึกษาด้วยครับ
    เพราะทุกๆสิ่งที่ทางกลุ่มร่วมกันทำขึ้นก็ได้รับแรงบันดาลใจมาจาก ผู้ชายชื่อ "มาร์ค มาเฟีย"
    และ "พิตบูลโซน" ครับ
    ไฟล์แนบ
    312677.jpg 28K
    311643.jpg 210K
  • โห ขอบคุณมากๆครับ ให้เกียรติกันขนาดนี้ ดีใจที่ได้เห็นโลโก้นี้ ถูกนำไปเป้นส่วนหนึ่งของโลโก้กลุ่ม
    ในฐานะที่ปรึกษา ถ้ามีมีทติ้งเมื่อไรบอกล่วงหน้าหน่อยนะครับ จะได้ไปร่วมงานให้ครบทุกครั้ง :036:
  • บ้านพี่ อยู่ติดริมบึง เมื่อก่อนมีป่ารกก่อนน้ำท่วม มีนกกวัก มีจรเข้น้อย มีงู เหลือ เห่า สิงห์ ทางมะพรา้า ฯลฯ แวะมาเยี่ยมเป็นประจำครับ แต่กล้าพูดได้ว่า พี่ไม่เคยเบียดเบียนสัตว์เหล่านี้เลย เข้าใจว่าเขาหลงเข้ามา ไม่ได้ต้องการจะรบกวนเรา เขาคงดดนบุกรุกที่ ก็เลยหาที่อาศัยใหม่ เราก็ไล่เขาไป และเขาก็ไม่เคยกลับมารบกวนอีกเลย ส่วนมากจะมีแต่หน้าใหม่เท่านั้นที่หลงเข้ามา 555
  • :033: [-O< :033: [-O< ขอบคุณมากๆเช่นกันครับ พี่มาร์ค มาเฟีย :033: [-O< :033: [-O<
  • โอ้..โฮ้
    สน.ลาดกระบัง ไกลบ้านจัง แต่สัญา เจอกันแน่ครับ :033: :062:
  • เออ..วันศุกร์ที่ 7กันยาครับ
  • ขอแรงกลุ่มพิตบูล นนท์ด้วยครับ ตอนนี้อยากได้รถติดเครื่องขยายเสียงมากๆ ใครมีที่ติดต่อบ้างครับ
  • พี่มาร์คครับ...
    ขอร่วมแลกเปลี่ยนความคิดนิดหน่อยนะครับ
    เข้าใจดีว่าพี่มีความรู้ ความพร้อมทางทีมงานกฏหมาย และเพื่อนที่คอยแนะนำ มากพอสมควรแล้ว

แต่ด้วยความเป็นห่วงเมื่อคืนเลยโทรปรึกษาพี่ชายที่เป็นทนายความ

พี่ชายแนะนำว่ากรณีไม่ควรเปิดศึกหลายด้านจะเข้าทางเค้า
    การทีมี ..สมาชิกในเว็บไปร่วมแสดงตัวเป็นผลดีมากๆอยู่แล้วเพราะถือเป็นพยานบุคคล
    มีความสำคัญมากกว่าข้อความที่ทางฝ่ายนั้นแค่บันทึกไว้เยอะ

เพราะเราสามารถนำ
    บุคคลเป็นพยาน ได้ถึงวิธีที่เค้าด่าและยั่วยุ แล้วลบข้อความการโพสทิ้ง คงไว้แต่ข้อความเรา...
    น้ำหนักตรงนี้ เราได้เปรียบกว่าอยู่แล้ว และคดีก็ไม่ใหญ่ เล็กน้อยแค่นี้ไม่มีผล

ผมว่าทางเค้าเองก็รู้อยู่แล้วเค้าจึงพยายามยั่วพี่มาร์คให้มีปัญหากับสามีเค้า และ สีเสื้อที่สามีเค้าสวมอยู่

ผมเกรงว่าถ้าเรา...หลงไปเล่นในเกมส์เค้า เราอาจเสียเปรียบได้
    เพราะหากวันนั้นมวลชนเราเยอะ อาจคุมไม่อยู่ ใครพลั้งเผลอ กล่าวล่วง พิพาทกับ ...
    เกี่ยวกับ สีเสื้อสามีเค้า หรือเจ้าหน้าที่ขึ้นมา มันจะเข้าทางเค้าครับ

แค่แลกเปลี่ยนมุมมองครับ มิได้มีเจตนาอื่นๆ เพราะไม่พี่มาร์คว่าอย่างไร ว่าตามกันครับ :062: :062:
  • พี่อยากให้ตำรวจได้เห็นว่า มีคนมากแค่ไหนที่ไม่เห็นด้วยกับคนๆนี้ ใครพูดอะไรก็เก็บเอาไปฟ้อง จนคนไม่กล้าแสดงความเห็น ทั้งที่กฏหมายเขาไม่ได้มีไว้เพื่อการนี้ และการแสดงความเห็นในประเด็นสาธารณะเป็นเรื่องที่ทำได้ครับ

พี่รู้ว่ามีคนอยากแสดงความเห็นเยอะแต่ไม่กล้า เพราะกลัวโดนฟ้อง
  • เจมส์ไปด้วยนะพี่สู้ เจอกันกี่โมงดี ไอเสือน้อยเป็นสัด ไม่กล้าพาไปไหนเดียววุ่นวายกันใหญ่
  • ไปเฉพาะคนน่าจะสะดวกกว่าครับ
  • ขออนุญาติเปลี่ยน นามปากกานะครับ ผมไม่ต้องการเป็นมาเฟีย แต่ผมต้องการ เป็นมาร์ค พิตบูลโซนครับ :-D
  • ป๋า อยากเปลี่ยนชื่อมั่งอะ...เพราะชื่อนี้มีแต่คนคอยถามว่า เป็นคริสเตียนหรือป่าว....

------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องถือป้ายไฟนั้น ผมไม่ว่างจริงๆเลย อยากไปอยู่ แต่ติดสอบโปรเจคกับอีกหลายๆอย่างเลยครับ ศุกร์นี้ แต่ถ้าเฮียจอนนี่มารับ ผมโอเคเลยยย

พลังมวลชน พิทบูลโซน อยู่เคียงข้างพี่นะครับ พี่ชาย....
  • เล็กใหญ่สำคัญตรงไหน สวยไม่สวยวัดกันที่อะไร เบื่อคนที่ติหมาคนอื่นเพื่อให้ตัวเองรู้สึกดี อย่างนั้นบ้าง อย่างนี้บาง

---------------------------------------------------------------------

บอกไว้เลย ผมไม่ได้ไปแข่งกับใคร ผมทำกิจกรรมกับหมา เพราะความสุขส่วนตัว หุบปากแล้วไปดูหมามืงซะ อย่ามายุ่งกับกรู

---------------------------------------------------------------------

ผมเห็นกิจกรรมลากน้ำหนักกำลังคึกคักก็อยากจะลองดูบ้างเท่านั้นเอง คิดแล้วทำ ดีกว่านั่งมองแล้วติ โดยที่ตัวเองไม่เคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย

ขอโทษที่มาบ่นๆ นะครับ แบบว่าไม่ชอบเก็บไว้ในหัว พูดแล้วก็ลอยยย สบายใจ โปร่งงง :013: