ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องบูลด็อกจบแล้วครับ
  • ส่วนเรื่องหมาผมนัดเติ้ลไว้ไม่เกินวัน พฤหัสบดี ที่ 26 นี้ครับ ได้รับหมาแน่นอน ครับ เพราะผมขอเคลียร์ ธุระเสร็จก็จะจัดการส่งให้เลยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาจะโกงหรือว่าอย่างไรนะครับเพียงแต่มีปัญหาบางอย่าง ครับ และขอโทษทุกๆท่านไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ
  • :m110::m110::m001::m001:
  • และสำหรับเรื่อง กาฟิวนะครับ เดี๋ยวผมขอโทรคุยกับพี่ใหญ่เป็นการส่วนตัวนะครับ กราบขอโทษ ทุกๆท่านไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    Garfield.jpg 9K
  • :024:ส่วนน้าผีมีอะไรอยากจะด่าผมอีกก็ตามสบายเลยนะครับ เดี๋ยววันสองวันผมกลับมาอ่านครับ ขอบคุณทุกๆคำด่า ครับ:030:
  • สงสัยลูกหมาคงจะดูดนมแม่หมาไปเยอะนะเนี้ย ไอ่คนโกหก
  • ละครแห่งชีวิต ดิ้นให้หลุดไหลให้ได้นะมึง
  • ผมคนหนึ่งละที่ไม่เคยเชื่อน้ำมนต์ ของคนที่ไม่รักษาคำพูด

หากจะทำให้จบ ภายในวันนี้มันก็จบได้เลย ทำไมจะต้องทำให้ยืดยาว ยามรับเงินเขายังรับได้ทันทีเลย
    ยามส่งมอบ มันก็ควรต้องส่งมอบให้เขาโดยเร็วที่สุด และที่ยึกยักอยู่ตอนนี้ ก็เพราะยังหาช่องแถไปต่อ

ผมเสียเวลามากแล้ว ไม่รับฟังข้อแก้ตัวใดๆทั้งสิ้น

วันที่ผมจะเชื่อคำพูดของคุณคือวัน ที่น้องเขาได้เงินคืน และยิ่งเร็วเท่าไรก็ยิ่งดี
  • และไม่มีธุระอะไร สำคัญไปกว่า การรักษาคำพูดครับ

เรื่องที่ควรรีบเคลียร์ มันคือเรื่องนี้ เพราะมันทำให้คนอื่นได้รับความเดือดร้อน
    ผมไม่รู้ว่าคุณมีปัญหาส่วนตัวอะไร แต่ตอนนี้มีคนกำลังได้รับความเดือดร้อนจากการไม่รับผิดชอบของคุณ

เลิกดึงเกมส์เถอะครับ ยิ่งแถยิ่งเจ็บ
  • สงสัยว่าน้าผีตัวข้างบนคงอยากดูดบ้างใช่ไหม ยังไม่อย่านมอีกหรือครับ ส่วนอีกตัว
    ก็คงต้องไปเปิดโทรทัศน์ดูนะครับ 3, 5, 7, 9, ฯลฯ มีให้เลือกชมตามสบายเลยครับ
  • สิ่งที่ผมอยากเห็นในบอร์ดนี้ คือการทำอะไรอย่างตรงไปตรงมา ถูกแพงไม่ว่า แต่อย่าโกง

ผมเบื่อฟังคำแก้ตัว เพราะมันไม่ช่วยให้สังคมดีขึ้น ท้งยังกลับสนับสนุน ให้คนเห็นแก่ได้ใช้เป็นแบบอย่าง

เราช่วยกันกวาดบ้านของเรากันเถอะครับ

บ้านของเราหลังเล็กๆแค่นี้ ยังทำให้สะอาดไม่ได้ ก็อย่าไปคาดหวังที่จะทำบ้านที่หลังใหญ่กว่านี้ ให้ดีได้
  • เบ็นซ์ อย่างที่พี่มาร์คบอก เกิดเป็นคนต้องรักษาคำพูด ทำดีมาทั้งชีวิตก็ไม่เท่าทำผิดเพียงครั้งเดียวหลอก
    แล้วยิ่งไม่รีบเคลีย์ปัญหาด้วยตัวเองนะ มันก็ยิ่งมีผีที่จะคอยทิ่มแทงมีงอยู่อย่างนี้แหล่ะ
  • คนเราหากทำด้วยความบริสุทธิ์ใจและทำอย่างรับผิดชอบ มันจบไปนานแล้ว ไม่ลากยาวมานานขนาดนี้หรอก
    เลิกแต่งนิยาย สร้างละครเถอะ ผมเบื่อและเอียนเต็มทนแล้ว สิบกว่าปีในวงการนี้ อ่านอะไรไม่เคยผิด เพียงแต่จะพูดหรือไม่เท่านั้นครับ

ปกติผมไม่ยุ่งเรื่องส่วนตัวใคร หากไม่ทำให้ใครเดือดร้อน เทคนิคใครเทคนิคมัน
    ใครจะผ่อน ใครจะแถม จะลดแลกแจกแถม ถึงอึดอัดก็ไม่พูด เพราะมันไม่มีกฏหมายข้อใดห้ามไว้
    และอีกอย่าง ระดับจิตสำนึก มันก็ขึ้นอยู่กับวุฒิภาวะของแต่ละบุคล มันสอนกันไม่ได้

แต่ถ้าเจตนา โกง หลอกลวง ผมไม่ปล่อยผ่านแน่ บอกตรงๆคนแบบนี้ กรูเกลียด กรูไม่อยากคบ

สวัสดีครับ
  • มาเป็นกำลังใจไห้น้องเติ้ลต่อ
  • พี่มาร์คสุดยอด:067:
  • ไอ่เบนโกหก ลวงโลก ดึงเกมส์ แต่ยังไม่เท่ามันกั๊กหมา 55 แม่หมาโดนลูกดูดนมจนนมเหี่ยวละบอกลูกตาย 555 ขอเสนอท่านมาร์ค คว่ำบาตรมันเลยครับ เลิกซื้อ เลิกขายก่ะมันดีกว่า จะได้เปลี่ยนนิสัยมั้ง คนดึงเกมส์ นะ ไอ่เบน
  • น้องเติ้ล ได้หมาแล้วบอกด้วย
    สงสารเห็นตามมานานแล้ว และที่สำคัญ

*********ได้ตัวในรูปหรือตัวอื่นก็บอกด้วยนะ***********
  • ครับพี่ๆ ทุกท่าน

ตอนนี้ผมรอพี่เบ๊นส่งหมาหรือโอนเงินกลับคืนมาอยู่คับ

ตกลงกันไว้ไม่เกินวัน พฤหัสบดี นี้ ครับบ...

พี่เบ๊นบอก รับปากและสัญญากับผมอย่างแน่นอน 100% คับ..
  • ฮ่าๆๆ แสดงว่าเงินไม่มี เอาไปหมุนเป็นขี้หมดแล้ว หากมีเงินก็โอนคืนได้ทันทีจริงไหมครับ
  • อยากเปิดโต๊ะรับแทงจังเลยว่า พฤหัสนี้ได้หรือไม่ได้ ฮา....................
  • ถ้ารอวันพฤหัส แสดงว่า เค้าต้องส่งหมามาให้เลยนะครับ ถึงจะถูก แต่ ถ้าจะโอนเงิน โอนเดี๊ยวนี้เลยก้อได้ถ้า ไม่ตุกติก เพราะถ้ารอถึงวันพฤหัส แสดงว่า รอส่งหมา เท่าันั้น ครับ งั้น รอดูแล้วกัน อิอิ
  • ผมเคยเขียนข้อความนี้ไว้ใน web ของผม นานล่ะ เกี่ยวกับการรักษาคำพุด เพราะเคยโดนกับตัวเองมา ลองอ่านเล่นดูครับ
    http://rungradid.multiply.com/journal
    ซึ่งตรงกับที่พี่ มาร์ค บอกแหละครับ การรักษาคำพูดสำคัญที่สุด หากไม่รักษาไว้ จะไม่มีใครเชื่อคุณอีกต่อไป
  • สันดานเด็กเลี้ยงแกละยังไงก็อย่างนั้น ดูเอ็งไม่ผิดจริงๆๆ
    กรรมตามสนองมึงแล้วไอ้เด็กเวร
  • รีบๆส่งซะ ไม่งั้นไปตบถึงบ้าน..!! ในฐานะที่บ้านใกล้กรู
  • ฮ่าๆๆๆๆๆ ไอ้บิ๊กควายออกโรงแล้วครับ ไอ้เบ๊นคนชั่วมึงเตรียมตัวใด้เลย
  • ทุกคนออกมาช่วยกันขนาดนี้แล้วมันยังกล้าโกง ก็ต้องจัดมันสุดๆละ

เคยฟังเพลงป่าวคนดีไม่มีที่อยู่ แล้วถ้าเลวจะไปอยู่ไหนวะ ขนาดคนดียังไม่มีที่อยู่ เย้:012:
  • ผมว่าพี่หมดแล้วแหละหมดทุกอย่าง ชื่อเสียง เพื่อน และอะไรอีกหลายอย่างที่พี่สะสมมาในวงการนี้

ทำใจยอมรับมัน

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ต่างคนต่างความคิด ต่างเหตุผล

โชคดีครับ
  • ถ้ามันลงขายหมาในเวปนี้ ผมขอเป็นผีหลอกหลอนมันตลอดไปไอ่คนขี้โกงสันดานตังก็ไม่คืนหมาก็ไม่ส่ง มรึงจะอมทั้งเงินทั้งหมาเลยเหรอ ไอ่เบน เห็นมาหลายครั้งละนะ แบบนี้ต้องจัดหนักๆให้มัน แค่เดินไปโอนเงินที่ตู้มันยากมากหรือไงวะให้รอตั้ง2-3วัน ไอ่คนลวงโลก
  • ถ้าเฮียมาร์คเปิดโต๊ะรับแทงเนี่ยะ ผมว่าถ้าไม่เจ๊งก็รับเต็ม ๆ ครับ
    เพราะมันจะรวมกันแทงฝั่งเดียว 555
  • นี่เป็นนิมิตหมายอันดี และถือเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งสำคัญของพวกเรา
    อย่าปล่อยให้คนไม่ดีลอยนวล ช่วยกันออกมากดดัน คนโดนกระทำจะได้ไม่รู้สึกเดียวดาย

พรุ่งนี้รู้ผล หวยออกอะไร

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
  • ตอนนี้ไอ้เบ้นกำลังหมุนขี้ให้กลายเป็นเงินอยู่ เนื่องจากไม่คิดว่าจะโดนขนาดนี้ เลวยกแก๊ง
  • ` `ว้าว....ลูกหมาชุดนี้แม่งโครตเฮี้ยนหว่า ตายยกครอก แล้วฟื้นได้อีก แม่งแรงมาตั้งแต่เกิดเลยหวะ ใครพลาดก็เสียใจด้วยนะ
    สรุปเหลือกี่ตัว แล้วให้ติดต่อใคร บอกด้วยนะ ชุดนี้รอมานานแย้ว...
  • ถูกครับ คนโกงและหากินโดยการเบียดเบียนผู้อื่นแบบนี้สมควรครับ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นก็ย่อมตามสนอง
    แต่กับคนที่ขายหมาโดยสุจริต มิได้ไปคดโกงใคร บางทีโดนด่ามันก็น่าน้อยใจนะครับ
  • แล้วเรื่องที่ไปโกงลูกหมาเขา ใครรู้เห็นเป็นใจระวังจะติดร่างแหนะครับ
    ข่าวว่า งานนี้โดนเช็คบิลแน่ พูดเหมือนกันเลย ว่าส่งแม่หมาคืนไปให้เขาแล้ว
    แต่จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ส่ง มามุขเดียวกันกับบูลด๊อกเป๊ะเลย

ใครมีข้อมูลเรื่องนี้ ขอความกรุณาโทรหาผมหน่อยครับ
  • สวัสดี ครับ พี่ๆ ทุกท่าน

ตอนนี้ผมได้ รับ บูลด็อก เรียบ ร้อยแล้ว น่ะครับ

เนื่องจากพี่เบ๊นได้ส่งมาให้ผมเมื่อช่วงเช้าวันนี้กว่าผมจะทำอะไรเส็ดก็ล่อไปบ่ายเลยไม่ได้มาแจ้งให้ทราบครับ

ขออภัยและขอโทษ ด้วยน่ะครับ

ต้องขอขอบคุณ พี่ๆทุกท่านที่ช่วยเป็นกำลังใจ และ ช่วยติดตาม จนตอนนี้ หมาได้มาถึงมือผมแล้วครับ

ขอบคุณ พี่มาร์คกับพื้นที่ ดีๆและมีน้ำใจแห่งนี้มากครับ

*ถึงพี่เบ๊น

ผมต้องขอโทษ พี่จากใจจริงที่หาว่าพี่โกง ผมเป็นคนผิดเองครับที่ทำให้พี่โดนด่า ขนาดนี้

ถ้าผมไม่ใจร้อนไม่ด่วนตัดสินใจเรื่องคงไม่วุ่นวายถึง ขนาดนี้...

ขอโทษ จากใจจริงครับ
  • ถ้าลูกกาฟิลตายห่าหมด ไหนหละรูป อัฟหน่อยจ้า ว่าศพมันหน้าตายยังไง อยากให้เรื องเบนเรดโน๊ตจบแค่บอดอันนี้ขี้เจียจเปิดอ่านหลายกระทู้
  • เฮ่ยๆๆ กูใด้ข่าวว่าเด็กแว๊นปากน้ำยิงคนไส้แตกมาหลายรายว่ะ
  • *ถึงพี่เบ๊น

ผมต้องขอโทษ พี่จากใจจริงที่หาว่าพี่โกง ผมเป็นคนผิดเองครับที่ทำให้พี่โดนด่า ขนาดนี้

ถ้าผมไม่ใจร้อนไม่ด่วนตัดสินใจเรื่องคงไม่วุ่นวายถึง ขนาดนี้...

ขอโทษ จากใจจริงครับ

---------------------------------------------------------------------------

ไอ้เบ็นต์โดนซะเละ สรุปว่ามึงใจร้อน หุหุ
  • ดีใจด้วยนะครับ หมาเป็นไงบ้าง
    ยังไงก็ update มาให้ดูบ้างนะครับ

เลี้ยงให้ดี ๆ มีความสุขแล้วกันนะจ๊ะ
  • ช่วยถ่ายรูปบูลด็อกปัจจุบันให้หน่อยเดะ เอาแบบมีวันที่ที่รูปด้วยนะ อยากเห็นวะ
  • จบซะที ดีใจด้วยนะ
  • เอวัง คับ ก็ดีใจด้วยนะที่ได้หมา ถ้าไม่โดนกดดันมันไม่ทามแน่คับ ถ้าคนจิงใจเขาต้องรักษาคำพูดคับ:o001:
  • เบนซ์

ในเมือคุณดำเนินการทุกอย่างจนเรียบร้อยและคู่กรณีคุณก็ได้รับสุนัขตามที่ตกลงกันแล้ว
    พี่ก็หมดหน้าที่ และที่คุณได้ขออภัยพี่ไว้ พี่ก็ขอรับ และยินดีให้อภัย และขอให้จำไว้เป็นบทเรียน

คนเราสิ่งที่สำคัญที่สุดก็คือคำพูดครับ พูดอะไรก็พูดได้ แต่ต้องคิดตามด้วยว่าเราสามารถทำตามได้หรือไม่
    ขอบคุณมากที่ยังให้เกียรติและให้ความเกรงใจ พี่ไม่ติดใจอะไรอีกแล้ว

ผมขอให้เคสนี้เป็นกรณีตัวอย่าง และเป็นเคสสุดที่เกิดขึ้นในบอร์ดแห่งนี้

ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ช่วยกันกดดันครับ

มาร์ค
  • ส่งสารเบนซ์ ที่ถูกกระชับวงล้อมกดดันและถูกพี่น้องพิทบูลตัดสินให้ได้รับความอับอาย อีกทั้งเจ้าของกระทู้ได้รับความ

กระทบกระเทือนทางด้านจิตใจบอบช้ำเสียววาบ เสียววาบจะโดนชักดาบจึงขออยากให้มาเฟียในฐานะที่เป็นเจ้าของเว็ปไซค์

ได้ทำการเยียวยาเพื่อไม่ให้เกิดการแตกแยกโดยการมอบอาหารหมาหรือยาบำรุงกล้ามเนื้อหมาพร้อมแชมพู ดีมั้ยกร๊ากกกกก
  • ถูกต้องเลยครับสงสารน้องมันครับพี่มาร์ค เอาF1ให้ซักกระสอบ2กระสอบบลูด๊อกของน้องเขาคงจะอ้วนพีมาหน่อย ล้อเล่นนะครับผีไม่อยากเดือดร้อน เบนจำไว้คำพูดคือนายพูดแล้วทำไม่ได้อย่าพูดให้เสีย แต่ว่าลูกกาฟิลตายหมดจิงเหรอขอซากมาซักตัวสิถ้าได้จะไปเอา 555 ไอ่เบนลวงโลก
  • ดีใจด้วยครับ รักบลูด็อกตัวนี้ให้มากๆนะครับ เพราะมันได้มาด้วยความยากลำบากจริงๆ

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกครับ ผมสงสารน้องแต้มนี่หล่ะ ดูท่าทางเค้าจะรักคุณมากเลยนะครับ
  • ทำถูกต้องแล้ว เบ๊นท์แต่เอ็งก็ช้าไปหน่อย ไม่ว่าจะเรื่องส่งหมาหรือการเข้ามาตอบคำถาม แจงเหตุผลที่ขัดข้องอะไรก็ว่ากันไป ก็เลยโดนซะ แล้วอีกเรื่องก็รีบๆเคลียร์เขาให้จบซะให้เนียนๆ เอาเรื่องจริงๆนะ ถึงเอ็งจะเลิกเล่นพิทหรือไม่ถ้าจะไปก็ไปแบบมีคนถึงจะดีกว่า
  • นิยายเรื่องยาว สุดท้ายก็จบลงด้วยดี พระเอกพี่มาร์คจัดให้ใด้ทุกเรื่อง ผมนับถือพี่จริงๆ
    ถึงเจ้าของกระทู้ กว่าน้องจะใด้หมามามันยากลำบาก ขอให้น้องรักมันให้มากๆ ดูแลมันดีๆนะ
    ขอให้บอร์ดนี้มีความยุติธรรม และมีความสุขเช่นนี้ต่อไปครับ
  • จริง ๆ เรื่องราวมันก็จบไปได้ด้วยดีแล้ว
    แต่น้าผีขออะไรอย่างนึงได้ไหมอ่ะ อยากให้น้องเติ้ลช่วยถ่ายรูปบูลด็อกที่น้องได้ไปมาให้ดูหน่อยได้ไหมล่ะ เอารูปที่ลงวันที่ไว้ด้วยนะ
    ถ้าเป็นรูปคู่กับน้องเลยยิ่งดี

คือ น้าผีเนี่ยะ เป็นผีที่ไม่ค่อยเชื่ออะไรง่าย ๆ ซะด้วยซิ เป็นผีที่ชอบมองโลกในแง่ร้าย ๆ เสมอ เลยอยากรู้ว่าเป็นบูลด็อกตัวเดิมหรือเปล่า
    หรือเป็นมวยล้มต้มคนดูกันแน่ ยังไงก็ช่วยน้าผีให้หลายเคลือบแคลงใจหน่อยนะ จะได้ไปสู่สุคติซะที v------v
  • เรื่องเล็กๆจบแล้ว เรื่องกาฟิล เป็นไงต่อครับ ใครมีข้อมูลเพิ่ม บอกหน่อย
    แมร่ง ล่อทั้งเด็ก ล่อทั้ง ตร.

งานนี้มีอุ้มไหมเพ่ ???
  • เฮ่ยยยย....จบแระ.....ติดตามเรื่องนี้
    เหมือนกะติดตามดูซีรี่เกาหลียังงัยยังงั้นเลย
    จบแล้วก้อดีเหมืองกาน...ขอให้โชคดีทุกคน:028: