ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แล้ววันนี้ก็มาถึง...อวสาน Mustang
  • :o010: ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    กล้าหาญจริง ๆ:o010:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยนะค่ะ :024::024:
  • เสียใจด้วยครับ PITBULL มันคือสุดยอดสุนัขครับ
  • เศร้าหวะ
    หลับให้สบาย เจ้าทำหน้าที่ของเจ้า จบแล้ว MUSTANG
  • :022: ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมเห็นมานานแล้ว น่าสงสารมากครับ มันถือว่าช่วยคนใว้นะครับ ฆ่างูก่อนที่งูจะมาฆ่าคน ผมเองตอนนี้ก็ทำประตูหลังบ้านเป็นลูกกรง เปิดเพื่อกันขโฒยไม่รู้ว่าจะมีงูเล้ดรอดมาหรือปล่าว แต่ตั้งแต่อยู้่มาหลายปี มีงูเขียวพระอินท์มากินหนูแค่ตัวเดียวเองครับ ขอให้เจ้า tee_mustang ไปดีมีสุขนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ
  • เสียใจ ด้วย ครับ ถ้าเป็นผม จะสับ งูตัวนั้นให้ ละเอียดเลย
  • เห็นแล้วน้ำตาแทบไหล เศร้าใจมากๆ ค่ะ

ขอให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดกับเจ้า mustang เป็นตัวสุดท้ายนะคะ

ไม่อยากเห็น pitbull ตัวไหนต้องมาจบชีวิตด้วยการเอาชีวิตแลกชีวิตเลยจริงๆ ค่ะ :022::022::022:
  • RIP . . . . . หลับให้สบายนะเจ้า มัสแตง .......
  • ........เสียใจด้วยครับคุณตี๋ หลับให้สบายนะ มัสแตง.......
  • เสียใจด้วยครับพี่ตี๋ แต่ตำนานต้องมีการจบตำนานเพื่อรอรับการกล่าวขาน นะครับ
  • พวกเรากลุ่มระยอง เสียใจด้วยครับ

RIP . . . . MUSTANG
  • เสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยคร้าบท่านตี๋.....เห็น.MUSTANG มาตั้งแต่เด็กแต่ไม่เคยเห็นตัวจิงแต่เห็นพัฒนาการมันมาตลอด .....แต่ไม่เคยคิดว่าจะมาเห็นจุดมันแบบนี้.....ยังไงก็เสียใจอย่างสุดซึ่งคร้าบ ท่านตี๋
    ไฟล์แนบ
    Picture033-1.jpg 92K
  • พอเห็นภาพ น้ำตาร่วงลงคีย์บอร์ดเลย

เสียใจด้วยจริงๆ

เข้าใจความรู้สึกเจ้าของค่ะ
  • ....ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ....
    ....R.I.P Mustang ....
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ
  • คิดสะว่ามันช้วยชีวิตรคนในครอบครัวของเราไว้นะครับพี่:022::002:
  • 2-3 วันนี้ไม่ได้เข้าบอร์ดเลย เปิดเจอกระทู้นี้ตกใจอย่างแรง..!!

เสียใจด้วยนะครับสุดหล่อ เบตง

ถึงครั้งนี้จะพลาด แต่เจ้าไม่เคยพรากจากหัวใจ ตี๋ เบตง

R.I.P Mustang.
  • RIP (All dogs go to heaven)
  • เสียใจด้วยนะครับ คุณตี๋

Rest In Peace Mustang.
  • เสียใจด้วยครับ เมื่อก่อนชอบมันมากเลย นักสู้สุด ๆ

กลุ่มพิตฯพระบาท ครับ
  • เสียใจด้วยจริงๆค่ะ...ที่บ้านก็งูเยอะมากค่ะ ทุกคืนต้องพาเด็กๆเข้านอนในบ้าน กลัวจะไปกัดกับงูอืก.
    ใครมีวิธี...หรือเคล็ดลับงูไม่เข้าบ้าน..ช่วยแนะนำด้วย ไม่อยากเป็นรายต่อไป..:002:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
  • ขอแสดงความเสียใจกับเจ้ามัสแตงตัวเก่งตัวนี้ มันได้ตายอย่างมีศักดิ์ศรีเพื่อการต่อสู้ให้ตัวเองอยู่รอดกับเจ้าของที่รักของมัน ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมามันต่อสู้กับเจ้างูกี่ตัวต่อกี่ตัวมันไม่เคยพ่ายแพ้ มันชนะตลอด แต่ในความเป็นจริงมันไม่อาจจะล่วงรู้ได้เลยว่าทุกครั้งที่มันต่อสู้มันกำลังเผชิญหน้ากับมัจจุราชที่จะพร้อมฆ่ามันตลอดเวลา และแล้ววันนี้ก็มาถึงวันที่เจ้ามัสแตงหมาน้อยตัวนี้ที่หัวใจเปี่ยมไปด้วยนักสู้ที่ยิ่งใหญ่มันได้หลับสบายไปแล้ว หลับไปพร้อมกับเจ้ามัจจุราชตัวร้ายที่ฆ่ามัน มันได้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี แต่เสียดาย เสียดายมากที่มันยังไม่ได้มีโอกาสร่ำลาเจ้าของที่รักของมัน หลับให้สบายเถิด หลับให้สบาย หวังว่าชาติหน้าแกคงเกิดมาเป็นนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่อีกครั้งหนึ่ง ที่พร้อมจะปกป้องคนที่มันรักทุกคน แต่ไม่สามารถปกป้องชีวิตตัวเองได้
    รัก และอาลัยเป็นอย่างยิ่ง
    จาก ฟาด เบตง
  • เสียใจด้วยนะครับพี่ตี๋
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เข้าใจความรู้สึกครับ
    สู่โลกใหม่ อย่างผู้กล้าครับ

R.I.P Mustang.
  • เสียใจด้วย อีกคนครับ
  • เสียใจด้วยครับ สุดยอดนักสู้งูเห่า

หลับให้สบายเจ้า มัสแตง

ผมขอเก็บกระทู้นี้ไว้ไม่อยากลืมความทรงจำเกี่ยวกับเจ้า มัสแตง

สุดยอด เจ้า มัสแตง

:039: RIP MUSTANG
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะครับ
  • :m009:ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ:039::039:
    กลัวจริงๆเรื่องแบบเนี้ย:o005:
  • ขอขอบคุนทุก กำลังใจ ที่มีให้ผม และ ขอบคุนทุก คำอาลัย ที่มีให้ กับ The Mustang ทั้งจาก พี่ๆ น้องๆ และ สหายทุกท่าน ครับ.
    งูตัวนี้เป็น ตัวที่ 14 และเป็นตัวสุดท้ายที่ มัสแต็งก์ ฆ่า และ เป็น ตัวแรกที่ฆ่ามัน.
    หลังบ้านคุณแม่ผมติดป่ายาง+ผลไม้+หญ้าคา ด้านข้างของคอกของมันเองก็เป็น ที่ที่มีหญ้าขึ้นรกชัฏ บริเวณนั้นมีงูชุกชุมมาตั้งแต่ผมเด็กๆแล้วครับ.เกิดมา 35-36ปี มีหมาเป็นสัตว์เลี้ยงตั้งแต่เด็กๆ มีมาแล้วนับ10ตัว แต่ มีมันนี่แหละครับที่ทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยมที่สุด.
    ไม่รู้จะพูดไรอีก ขอลงรูปของมันและผลงานบางส่วนของมันอีกครั้งเพื่อความทรงจำที่ดีๆละกันนะครับ.
    ไฟล์แนบ
    a54972.jpg 49K
    a43038.jpg 44K
    a23981.jpg 42K
    20081209153034_melon.jpg 64K
    00398_0.jpg 61K
  • :039:
    ไฟล์แนบ
    DSCF1872.jpg 41K
    DSCF1833.jpg 55K
    a89309.jpg 43K
    a74118.jpg 57K
    a62568.jpg 43K
  • :010:
    ไฟล์แนบ
    DSCF24402.jpg 86K
    DSCF2094.jpg 76K
    DSCF2093.jpg 53K
    DSCF2085.jpg 57K
    DSCF1895.jpg 90K
  • ปิดท้ายด้วย แคช พ่อของ มัสแต็งก์ ครับ.
    ขอบใจ อีกครั้งสำหรับทุกสิ่งที่เคยมีให้กันนะ มัสแต็งก์.
    Rest In Peace The Mustang. you were a real bodyguard and warrior.
    ไฟล์แนบ
    DSCF2307.jpg 98K
    art4_16.jpg 8K
    q6196.jpg 37K
    DSCF24412.jpg 85K
  • เห็นภาพนี้แล้วคิดถึงอดีตเลยหว่ะ น้าตี๋..
    ภาพนี้มันทำให้ผม และ เพื่อนพูด-คุยกันได้ทั้งวัน และมันเป็นภาพที่ผมดูบ่อยที่สุด(ไม่รู้ทำไม)
    คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ แบบบ้านนอกเพิ่งเคยเห็นโลกไซเบอร์ เฮ่อ..คิดถึงจริงๆหว่ะ

ปล.ตัวไหนคือโอเว่นหล่ะเนี่ย..??
    ไฟล์แนบ
    a549722.jpg 49K
  • สรุปตอนนี้เหลือกี่ตัวแล้วครับทั่น

Gr. Ch. Mastang 18Wx1L
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
    เศร้าจัง..........T_T
  • เหลือ Yally B นางเดียว ครับพี่ มาร์ค
    ถ้าไม่ผิดก็ขวาสุดครับ น้าบิว :065:
    ขอบคุนครับ mini rock.
    ชีวิต ไม่ได้มีไว้ เพื่อ แพ้ :063:
    I'll be back with the Bully Red :060:
  • เจ้า Mustang คงภูมิใจที่มีเจ้านายดูแลมันจนวันสุดท้ายของชีวิต ผมขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งครับ
  • เสียใจด้วยครับพี่
    RIP Mustang
  • ขอร่วมไว้อาลับกับเพื่อนที่แสนดีของเรา Mustang GT ขอดวงวิญญาณจงเป็นสุข
  • เสียใจด้วยครับคุณตี๋ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

อาทิตย์ ขอนแก่น
  • หลับให้สบายนะ เพื่อนรัก
    เสียใจด้วย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะพี่ตี๋
    หนูเข้าใจความสึกของการสูญเสียในสุนัขที่รักดีค่ะ
    ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • ไปสบายแล้วนะ ปู่แตงก์ เหลือแต่ลูกๆหลานๆ
    ไม่มีมันแล้วก็ต้องระวังงูกันหน่อยนะพี่ตี๋
    งูบ้านพี่ชุมสุดๆ
  • พี่ฝังงูที่ตาย หรือไม่ก็เผา ภายในบริเวณบ้านใช้เปล่า
    ถ้าใช่ พี่ต้องไปเผาหรือฝังมันที่อื่น เพราะงูตัวใหม่มันได้กลิ่น
    พวกเดียวกันมันจะตามมาราวีพี่อยู่แบบนี้แหละ